Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Siemens M55
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 109 / เข้าชม: 48852
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2004 02:07  
ตอบโดยอ้างถึง  

อาจจะช้าไปหน่อยแต่ว่า
รุ่นนี้ใช้เป็นโมเด็มได้ใช่หรือเปล่าครับ แล้วถ้าจะใช้ ต้องเซ็ตอะไรยังไงบ้าง เพราะผมทำไม่เป็นอ่ะครับ แล้วต้องโหลดโปรแกรมอะไรมาด้วยหรือเปล่า จากที่ไหนครับ ขอละเอียดๆได้ไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ทูรย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2004 13:32  

ตอนนี้ผมใช่อยู่ครับ ราคาที่ซื้อมา 3990 บาท
ลูกเล่นเยอะมากครับ
โปเตเต้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2004 13:50  

Very Happy Surprised อยากทราบว่าจะหาซื้อกรอบแท้ที่ไหนได้บ้างคะ แล้วราคาเท่าไหร่ ที่ไม่ต้องซื้อจากศูนย์มีรึเปล่าคะ รู้สึกว่าจะหายากมากเลยนะ อันเก่าใช้มาปีกว่าแล้ว เครื่องไม่เคยเป็นอะไรเลย แต่กรอบเริ่มจะลอกแล้ว ตรงที่เป็นสีเทาก็ลอกกลายเป็นสีดำ ตรงที่เป็นสีนวลๆ ก็กลายเป็นสีขาว จริงๆ แล้วมันก็ยังดูสวยดีนะคะ ถ้ามันลอกหมด แต่นี่มันเป็นหย่อมๆ เลยอยากเปลี่ยนกรอบใหม่ ช่วยหน่อยนะคะ ยังไม่อยากเปลี่ยนเครื่อง เพราะยังใช้ได้ดีRazz Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2004 11:04  

สำหรับรุ่นนี้นะคะเราไม่แนะนำให้ซื้อเลยค่ะ เราใช้มาตั้งนานแล้วมันมีข้อบกพร่องและปัญหาเยอะมากค่ะ เช่น เครื่องมันชอบแฮงค์ เวลาใช้ไปนานๆนะคะมันก็จะรวนบางทีก็กดรับไม่ได้เลยค่ะหรือไม่ก็กดโทรออกไม่ได้บางทีกดได้แต่พอโทรไปมันก็วางสายอัตโนมัติซะงั้น แล้วเวลาบันทึกเสียงนะคะพอบันทึกนานๆเข้าเวลาการบันทึกมันกลับน้อยลงอะค่ะ จะทำอะไรก็รอโหลดช้ามากๆ บางทีนะคะตั้งระบบสั่นเอาไว้วันดีคืนดีมันก็ไม่สั่นอะคะไม่รู้ว่าเป็นอะไร แต่มันก็มีข้อดีนะคะ คือว่ามันอึดและทนทานมากเลยค่ะแล้วอีกอย่างเวลาสั่นมันก็สั่นแรงมาก ข้อดีของมันเนี่ยก็มีนะคะแต่ว่าข้อเสียนี่ท่าทางจะมีมากกว่าข้อดีนะคะ Sad Sad Sad Crying or Very sad Crying or Very sad Neutral Neutral Neutral
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2005 15:16  

ที่หน้าแรกมีสายขายที่ ไทยดาต้าลิงค์ กระ เติมสีสรรค์อะไรนี่ล่ะ
ชาติคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2005 15:29  

NBS_K ผู้เขียน:
ที่หน้าแรกมีสายขายที่ ไทยดาต้าลิงค์ กระ เติมสีสรรค์อะไรนี่ล่ะ

ผมเพิ่งซื้อ M55 มาลองใช้ดู ชอบใจมากครับราคา ตอนนี้ 3990 บาท สวยถูกใจ
แต่ตอนนี้อยากได้กล้องมือ2 ใครจะขายต่อบ้างครับ ต้องการ ด่วน 097640172
ชาดคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2005 13:09  

ตอนนี้อยากได้กล้องมือ2 ใครจะขายต่อบ้างครับ ติดต่อ 097640172
anuroj_007
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: Rayong
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : M55 PATCH!!!!!!!
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2005 12:22  

http://forum.gsmhosting.com/vbb/showthread.php?t=117589

FW need at least: ver.10 to 91

PROGRAM : V_KLay 2.6 +

DATA CABLE : C55-NONAME ,ORIGINAL NOT WORK!!!!
tty_63
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2005 14:32  

พี่ครับ ผมว่าเสียงมันเบาๆนะครับ ไปลองเล่นของเพื่อนมาแล้ว แต่ว่าอยากได้ครับ มีวิธีทำให้เสียงดังไหมครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ
lullala
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2005 12:55  

น่าใช้ค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: