Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 MFA M4U - MOBILE FROM ADVANCE
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 114 / เข้าชม: 54637
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ใช้ไม่ได้ - too Bad!
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : MFA M4U - MOBILE FROM ADVANCE
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2004 21:29  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ MFA M4U - MOBILE FROM ADVANCE
http://www.siamphone.com/catalog/mfa/m4u.htm
keea
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : M4U
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2004 22:24  

คนแรก ฝันไปหรือเปล่า
chaiwat_4
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2004 23:44  

สวยดีนะครับ..ไม่แพงมากด้วยเมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่นครับ
martin4me
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2004 00:03  

ซื้อมาใช้แล้ว วันนี้เอง โดยรวมก็ใช้ได้ แต่ไม่ถึงกับประทับใจ
เคยใช้ Inno 90 อยู่ รู้สึกจะดีกว่า M4U ตัวนี้นะ เอาเป็นว่า มีแตกต่างกันอยู่นิดหน่อย
เช่น Inno ถ่ายภาพเคลื่อนไหวได้
โชว์รูปคนโทรเข้าได้
เสียงเรียกเข้าดังกว่า เพราะกว่า ไม่แตกพร่า
มี True tone เหมือนกัน
Phonebook บันทึกรายการได้มากกว่า
M4U มีแฟรช สำหรับถ่ายตอนมืด
ไม่มีเสา (อันนี้ชอบมาก)
มีสาย ดาต้าให้
หน้าจอสีน้อยกว่า (แค่ 65000 สี )
กล้องหมุนได้ (อันนี้ก็ชอบ)
หน้าจอเป็นรอยง่ายมาก (เพิ่งซื้อมาวันนี้ เป็นรอยแล้ว) ใช้วัสดุไม่ดี
เวลาถ่ายรูป หมุนภาพที่ถ่ายได้ ไม่ต้องเอียงกล้อง
คร่าว ๆแค่นี้แหละครับ เป็นข้อมูลสำหรับตัดสินใจก็แล้วกัน (ไม่รู้มีโปรแกรมทำให้โชว์รูปคนโทรเข้าได้รึเปล่า ใครรู้ช่วยตอบที)
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2004 10:07  

อี800 ภาคจำแลง
มีดาตาลิงค์ ไหมหว่า
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2004 12:46  

ThU AnG KuBPoM!!!!!! ผู้เขียน:

มีดาตาลิงค์ ไหมหว่า

คุณมาตินว่าเค้าแถมมาให้ด้วยนะ
ฉัตรชัย
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2004 15:02  

ยังไม่เห็นตัวจริงเลย ตอนนี้ไม่ค่อยมีเวลาไปเดินดูเท่าไหร่ แต่ดูจากในภาพ บางแฮะ สวยด้วย
martin4me
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2004 17:44  

[quote="The phone(pong)"][quote="ThU AnG KuBPoM!!!!!!"]
มีดาตาลิงค์ ไหมหว่า[/quote]
คุณมาตินว่าเค้าแถมมาให้ด้วยนะ[/quote]

มีสายดาต้าลิงค์ + ซีดี รอม แถมให้ด้วยครับ
เสียดายที่ไม่มี Hand free
การใช้งานปุ่มเนวิเกเตอร์ต้องระวังนิดหน่อยเวลาปรับขึ้น
เพราะเวลาดันขึ้นฝามันคอยจะเลื่อนขึ้นไปด้วยทุกที
เวลาใช้สายต้องเอียงเครื่องให้ตรงกับรูหูด้วย
เพราะช่องลำโพงไม่อยู่ตรงกลาง
ไม่งั้นเสียงจะเบา ใช้ครั้งแรกก็สงสัยว่าทำไมเสียงเบา
พอเอียงเครื่องให้ตรงกับหู ก็ o.k. เสียงดังเป็นปกติ
เดี๋ยวเอารูปลงเครื่องคอมแล้วจะมารายงานว่าเป็นไงนะครับ
เท่าที่ลองถ่ายดูก็ชัดดีนะครับ
theexit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2004 20:21  

แล้วตัวนี้ มันคือตัวเดียวกับ อี800 รึเปล่าครับ หรือว่ามันต่างกันยังไงมั่งอะครับ
น่าสนใจอยู่เหมือนกัน
คุณมาตินซื้อจากที่ไหนครับ...

Shocked
theexit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2004 20:53  

theexit ผู้เขียน:
แล้วตัวนี้ มันคือตัวเดียวกับ อี800 รึเปล่าครับ หรือว่ามันต่างกันยังไงมั่งอะครับ

Shocked

ถามต่ออีกหน่อยครับ..เพื่อการตัดสินใจ

ถ้าให้เทียบตัวนี้ กับ X500 หรือ E800 หรือ D410 คิดว่าตัวไหนน่าจะคุ้มค่าน่าใช้กว่ากันครับ
....... ขอความเห็นสักหน่อยนะครับ........... ขอบคุณครับ

Question Question Question Shocked Shocked Shocked Question Question Question
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2004 01:19  

รูปทรงน่าใช้กว่าD410 เพราะไม่มีเสา แต่ถ้าเรื่องอื่นD410ชัวร์
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2004 08:14  

Shocked

ถามต่ออีกหน่อยครับ..เพื่อการตัดสินใจ

ถ้าให้เทียบตัวนี้ กับ X500 หรือ E800 หรือ D410 คิดว่าตัวไหนน่าจะคุ้มค่าน่าใช้กว่ากันครับ
....... ขอความเห็นสักหน่อยนะครับ........... ขอบคุณครับ

Question Question Question Shocked Shocked Shocked Question Question Question
คนละตัวครับ อันนี้เป็นแค่แฝดคนละฝาที่ชั้นกระดูกยังห่างกันอยู่มาก ส่วนที่เทียบมาทั้งหมดผมเลือก E800 ครับ
NAROTO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2004 10:43  

อยากรู้ว่ารุ่นนี้ขายเท่าไรครับ(M4U) เพราะน่าสนใจดีครับ และมีขายที่ไหนบ้างครับ
เด็กสตูล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2004 11:26  

เราเพิ่งซื้อมาใช้ไม่ถึงอาทิตย์ โดยรวมเทียบคุณสมบัติกับราคาถึงว่าค้มมากๆๆๆ แต่เราไม่รู้วิธีตั้งค่า GPRS ที่ตัวเครื่อง ใครรู้ช่วยบอกหน่อย ส่วนข้อเสีย โชว์รูปโทรเข้าไม่ได้ , เราไม่สามารถต่อPC กับมือถือได้ ทั้งที่ลงโปรแกรมเรียบร้อยแล้ว และฟัง MP3 ไม่ได้ นอกนั้นเวิร์คมากๆๆๆ สวย และดูหรูด้วย
มาติน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2004 18:56  

ThU AnG KuBPoM!!!!!! ผู้เขียน:

Shocked

คนละตัวครับ อันนี้เป็นแค่แฝดคนละฝาที่ชั้นกระดูกยังห่างกันอยู่มาก ส่วนที่เทียบมาทั้งหมดผมเลือก E800 ครับ

Laughing Very Happy Laughing
ถ้าเทียบกับ X-500 เรื่องรูปทรงผมว่า m4u จะดูดีกว่า
สวยเหมือน D410 แบบไร้เสาให้เกะกะ รูปถ่ายชัดดีครับ
ส่วนฟังก์ชั่น X-500 จะดีกว่าเล็กน้อยตรงที่ถ่ายภาพเคลื่อนไหวได้
โชว์รูปคนโทรเข้าได้ แต่ภาพเล็กไม่เต็มจอ
ราคาเท่ากับ m4u แต่ไม่มีสายดาต้าแถมให้
ต้องซื้อเพิ่ม ประมาณ 600 บาท กล้อง X-500 ไม่มีแฟลช แต่ m4u มีแฟลชด้วย
ส่วนเรื่องที่จะไปเทียบกับ E-800 ไม่กล้าคิดเลยครับ
คงเหมือนคุณ KuB PoM ล่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2004 13:45  

ใครรู้บ้างเซต GPRS รุ่นนี้ยังงัย
nai_nok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? GPRS
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2004 16:07  

Anonymous ผู้เขียน:
ใครรู้บ้างเซต GPRS รุ่นนี้ยังงัย

ถ้าหมายถึงการตั้งค่าเพื่อเล่น wap ก็ให้เข้าไปที่เมนู WAP service--Profile จะมี Profile ของแต่ละค่ายที่เขาตั้งไว้แล้วเช่น AIS, DTAC หรือ Orange (และมีว่างอยู่อีก 2 profile ให้ตั้งเพิ่มได้ครับ) ให้กดเลือก เครือข่ายที่ใช้อยู่ แล้วกด Activate ครับ เท่านี้ก็น่าจะใช้ได้แล้ว หากไม่ได้ คงต้องเข้าไปดูในเมนูเดียวกับที่จะ Activate จะมีหัวข้อ GPRS Setting คงต้องถามทางศูนย์ของเครือข่ายที่คุณใช้แล้วล่ะครับ ไม่รู้ว่าคุณใช้ระบบไหนอยู่ล่ะครับ

หากตอบไม่ตรงคำถามช่วย ถามให้ชัดเจนใหม่นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2004 16:42  

ลองทำตามที่คุณบอกแล้ว แต่มันยังขึ้นว่าไม่สามารถเชื่อมต่อGPRS ได้ เราใช้ orange โทรไปเปิดขอใช้บริการแล้ว ยังงัย ช่วยอธิบายการเซตเครื่องอย่างละเอียดให้หน่อย นะค่ะ
nai_nok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? GPRS
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2004 18:08  

ลองทำตามที่คุณบอกแล้ว แต่มันยังขึ้นว่าไม่สามารถเชื่อมต่อGPRS ได้ เราใช้ orange โทรไปเปิดขอใช้บริการแล้ว ยังงัย ช่วยอธิบายการเซตเครื่องอย่างละเอียดให้หน่อย นะค่ะ

ลองเข้าไปที่เมนู WAP service-->Profiles-->Orange-->GPRS settings แล้ว set ค่าตามนี้นะครับ
IP address: 010.004.004.004
security: off
APN : wap
user :orange
pass :orange

แล้วย้อนกลับมา 1 menu (หน้าเดียวกับ GPRS Settings) เข้าหัวข้อ Bearer ให้เลือก GPRS ครับ
แล้วอย่าลืม Activate ใหม่ด้วยนะครับ

ขอให้สำเร็จนะครับ ช่วยได้เท่าที่ทราบครับ เพราะผมเองก็ไม่ได้ใช้ของ Orange แต่ว่ามี Profile ที่เขาตั้งมาให้แล้วในเครื่องน่ะครับ แล้วก็ลองดูในพันธุ์ทิพย์ก็เหมือนกันครับ
martin4me
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2004 18:35  

รบกวนถามคุณ nai_NOK และคนที่ใช้รุ่นนี้หน่อยครับ
หน้าจอเครื่องผมมันเป็นรอยง่ายมากเลย
ของคุณเป็นมั้ยครับ คงต้องไปหาสติกเกอร์กันรอยมาติดซะแล้ว
ใช้มาไม่ถึงอาทิตย์ รอยเพียบเลยครับ
ยี่ห้ออื่นไม่เป็นเลย จอไม่ค่อยใสเลยอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2004 18:52  

martin4me ผู้เขียน:
รบกวนถามคุณ nai_NOK และคนที่ใช้รุ่นนี้หน่อยครับ
หน้าจอเครื่องผมมันเป็นรอยง่ายมากเลย
ของคุณเป็นมั้ยครับ คงต้องไปหาสติกเกอร์กันรอยมาติดซะแล้ว
ใช้มาไม่ถึงอาทิตย์ รอยเพียบเลยครับ
ยี่ห้ออื่นไม่เป็นเลย จอไม่ค่อยใสเลยอ่ะ

ผมว่ามันมีพลาสติคอีกชั้นหนึ่งนะครับ ลองเอานิ้วเขี่ยตรงขอบส่วนที่เป็นกระจกดูนะครับ มันจะมีแผ่นพลาสติคบาง ๆ ติดอยู่ไว้กันรอยชั้นหนึ่ง ผมลอกแผ่นนี้ออกแล้วเอาแผ่นสูญญากาศที่ใช้ติดแผ่นป้ายทะเบียนรถ มาตัดให้ได้ขนาดแล้วปิดแทนของเดิมครับ ตอนติดก็พยายามไล่ฟองอากาศหน่อยนะครับ แต่ติดซ้ำได้ไม่ต้องกลัวพลาด ครับ ไอ้ที่ดูว่าจอไม่ใส คงเป็นเพราะแผ่นพลาสติคที่ว่าแหละครับ ตอนแรกผมเห็นจอตอนซื้อ ก็ว่าจะเปลี่ยนใหม่ แต่คนขายบอกมีแผ่นพลาสติคอยู่ ไม่ใช่หน้าจอเป็นรอยก็เลย OK แล้วก็กลับมาติดเองที่บ้านครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2004 20:38  

martin4me ผู้เขียน:

ผมว่ามันมีพลาสติคอีกชั้นหนึ่งนะครับ ลองเอานิ้วเขี่ยตรงขอบส่วนที่เป็นกระจกดูนะครับ มันจะมีแผ่นพลาสติคบาง ๆ ติดอยู่ไว้กันรอยชั้นหนึ่ง ผมลอกแผ่นนี้ออกแล้วเอาแผ่นสูญญากาศที่ใช้ติดแผ่นป้ายทะเบียนรถ มาตัดให้ได้ขนาดแล้วปิดแทนของเดิมครับ ตอนติดก็พยายามไล่ฟองอากาศหน่อยนะครับ แต่ติดซ้ำได้ไม่ต้องกลัวพลาด ครับ ไอ้ที่ดูว่าจอไม่ใส คงเป็นเพราะแผ่นพลาสติคที่ว่าแหละครับ ตอนแรกผมเห็นจอตอนซื้อ ก็ว่าจะเปลี่ยนใหม่ แต่คนขายบอกมีแผ่นพลาสติคอยู่ ไม่ใช่หน้าจอเป็นรอยก็เลย OK แล้วก็กลับมาติดเองที่บ้านครับ

Arrow Razz Laughing
ขอบคุณครับ ผมลองเอาเล็บเขี่ย ๆ ดูที่มุมจอ
เห็นมันย่น ๆ คงเป็นแผ่นพลาสติกอีกชั้นนึงอย่างที่บอกอ่ะครับ
แต่ว่าติดได้เนียนมากเลย ดูไม่ออกเลย
โล่งอกไปที ก็ว่าทำไมเป็นรอยง่ายจัง
ยังกะของเด็กเล่นซะอีก แต่ผมยังไม่แกะออกหรอกครับ
เก็บไว้ก่อน แบบว่าโรคจิตน่ะ กลัวเก่าเร็ว หุ..หุ...
ขอบคุณครับ.......ตอนนี้กำลังลองโหลดภาพลงคอมอยู่ ยากจัง ไม่รู้จะได้หรีอเปล่า.....

แต่ว่าติดได้เนียนมากเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2004 22:06  

รบกวนท่านที่ซื้อหรือทราบว่าที่ไหนมีขายบ้างอะครับ.... Shocked

ผมอยู่แถวแจ้งวัฒนะครับ ไปดูที่ไหนดีครับ ครือว่าไปเดินๆดูแล้วไม่เจอเลยน่ะครับ..อยากไปลองจับลองของจริงดูน่ะครับ

( ใจจริงๆ อยากได้ E800 นะครับ ........ แต่มันแพงกว่าตั้งเกือบเท่าตัวน่ะ ...... Sad )
Archtuzei
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2004 09:41  

Smile Smile Smile Smile Smile

รุ่นโดนจายสุดๆเลยทั้งหน้าตา คุณสมบัติ ราคา

ที่เชียงใหม่มีขายยังอะ

มีใครไปซื้อมาแล้วมั่งครับ
M4U User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????? - ?????
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2004 11:15  

พอผมจะเปิดให้เครื่องสั่นก้อกดปุ่ม # แต่ว่าเมนูมันดันขึ้นว่าเปิดการใช้เสียง แต่ว่ามันก้อเป็นแบบสั่นนะครับเสียงจะเงียบ แต่พอกดอีกทีให้ใช้เสียง มันดันบอกว่า ปิดการใช้เสียง แต่ว่ามันก้อเป็นเสียง แค่เมนูมันแสดงผิดอ่ะครับ แทนทีจะบอกปิด แต่ดันเปิด แต่การทำงานถูกอ่ะครับจากปิดเสียงเป็นเปิดเสียง จากเปิดเสียงเป็นปิดเสียง งงอ่ะครับ
google
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2004 18:22  

Archtuzei ผู้เขียน:
Smile Smile Smile Smile Smile

รุ่นโดนจายสุดๆเลยทั้งหน้าตา คุณสมบัติ ราคา

ที่เชียงใหม่มีขายยังอะ

มีใครไปซื้อมาแล้วมั่งครับ

---------------------------------------------------------------------

ที่แม่วังขาย 9500- เองครับ ไปซื้อมาแล้ว

ตอนนี้เหลือแค่2เครื่องช้าอดหมดด้วย

Twisted Evil
Nunu'
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2004 15:23  

ช่วยบอกทีสิคะว่ารุ่นนี้มันถ่ายรูปสวยป่าว ตอบนะคะ อยากรู้มากๆๆๆ Confused ขอบคุณค่าาา
tulip_girl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : pc-link install ??????
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2004 21:37  

เห็นด้วยค่ะ เนี่ยลอง install หลายทีแล้วก็ทำไม่ได้ installed software ได้แต่ว่า install hardware ไม่ได้น่ะค่ะ จะต้องทำยังไงเหรอถึงจะ install ได้น่ะ
martin4me
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2004 09:42  

[quote="Nunu'"]ช่วยบอกทีสิคะว่ารุ่นนี้มันถ่ายรูปสวยป่าว ตอบนะคะ อยากรู้มากๆๆๆ Confused ขอบคุณค่าาา[/quote]

Laughing Very Happy Razz
รุ่นนี้ถ่ายรูปออกมาสวยใช้ได้ครับ
เสียดายที่ถ่ายรูปเคลื่อนไหวไม่ได้เท่านั้นเอง
]y'g]vt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2004 13:32  

ตกลงที่ว่าหน้าจอเป็นรอยง่ายนี่เรื่องจริงป่าวครับ

หรือมันมีพลาสติค2ชั้น งงอ่า

กะลังลังเลอยู่เลย ระหว่าง X500 กับ M4U Confused
nai_nok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: pc-link install ??????
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2004 15:13  

tulip_girl ผู้เขียน:
เห็นด้วยค่ะ เนี่ยลอง install หลายทีแล้วก็ทำไม่ได้ installed software ได้แต่ว่า install hardware ไม่ได้น่ะค่ะ จะต้องทำยังไงเหรอถึงจะ install ได้น่ะ

ต้องเข้าไปที่เวบ www.mfa.co.th ไปที่หน้า support เพื่อโหลด driver สำหรับติดตั้งให้รู้จัก M4U ครับ เพราะในแผ่นซีดีไม่มีไดรเวอร์ตัวนี้ครับ พอติดตั้งเสร็จ แล้วเสียบอุปกรณ์เข้าที่พอร์ต USB แล้วลองคลิกขวาที่ MyComputer ดู Properties--Hardware ดูที่หัวข้อ Ports จะมีชื่อ Prolific Port อะไรทำนองเนี้ย แสดงว่าติดตั้งสำเร็จและรู้จักอุปกรณ์แล้วครับ แล้วดูด้วยนะครับไม่ใช้ com port ที่เท่าไร เช่น com8 คือ พอร์ต 8 เพราะต้องเอาค่านี้มาตั้งในโปรแกรม Contents Manager ให้ตรงกันด้วยครับ จึงจะส่งข้อมูลระหว่างกันได้ครับ
T-U-R-I-S-M-O
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สยามเมืองยิ้ม ^_^
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2004 17:58  

Shocked

เอามาเปรียบเทียบกันไม่ติดครับ คนละเกรดกันเลย
๋๋JJ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2004 23:13  

เอามาเปรียบไม่ได้เลย M4U ราคา 9500 กะ E800 ราคา 17800

ถ้าจะเปรียบที่ราคาเท่ากัน ก็ M4U กินขาดที่ สามารถใช้ได้พร้อมๆกัน 2 คนเลย
ขณะที่ E800 ใช้ได้คนเดียวเท่านั้น

เฉลย : เพราะ ราคา E800 = 2 x M4U

อิอิ Laughing
sa[-yO-]JunG
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2004 08:46  

Laughing บางจังเลย แล้วยี่ห้อนี้ดีไม๊คะ Rolling Eyes
palmmy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2004 15:05  

เท่าที่ใช้มาก็OKนะ สมกับราคาน่ะ ตอนซื้อมาก็9700 ผ่านไปอาทิตย์กว่าเห็นว่าราคาอยู่ที่9300 T-T โทรเชคกับพี่ที่มาบุญครองบอกว่าราคาทุนที่รับมาอยู่ที่9000 Laughing (ขำตายเลย)

ข้อดี(ที่ชอบ) Very Happy
- หน้าตาสวยดี
- เครื่องเล็กกระทัดรัด
- เครื่องบางดี (บางกว่าinno90 ที่เคยใช้)
- ถ่ายรูปมีแฝลชด้วย หมุนกล้องได้ แล้วก็ratateได้อีกด้วย
- สามารถcopy phonebookได้ (inno90ทำไม่ได้น่ะ)
- ถ่ายเป็น multishotได้ ก็เลือกเอาว่าจะ4 หรือ 5 หรือ 6 shot
- ภาพที่ถ่ายออกมาก็พอๆกับinno90นะ
- แบตฯใช้ได้นานกว่าinno90
- แถมสายดาต้าลิงค์+โปรแกรมมาให้ด้วย (แต่ต้องไปหาโหลดdriverเอาเองนะ)

ข้อเสีย(ที่ไม่ชอบ) Neutral
- ถ่ายวีดีโอไม่ได้
- อัดเสียงไม่ได้
- คุณภาพเสียงแย่มาก (อาจเป็นเพราะไฟล์ .mmf คุณภาพคนละชั้นกับmp3 หรือ midi เลย)
- เวลาคุยโทรศัพท์ ถ้าไม่ใช้่smalltalk ต้องเลื่อนฝาสไลด์ไม่งั้นฝ่ายตรงข้ามจะได้ยินเสียงก้องในหู เพราะว่าไมโครโฟนมันถูกฝาสไลด์ปิดทับไว้น่ะสิ
- ลำโพงไม่ได้อยู่ตรงกลาง เวลาคุยก็ต้องเอียงๆหน่อยล่ะ
- เนวิกเกเตอร์ใช้งานยากหน่อย เวบาสไลด์ฝาขึ้นแล้วจะกดจอยสติ๊กลงฝามันก็จะสไลด์ลงมาด้วยอ่ะ ก็ใช้ปุ่มข้างๆตัวเครื่องเลื่อนขึ้นลงแทนเอา (ยุ่งยากจริงๆ) T_T
- ความจำแค่ 800 Kb.
- ทีแรกที่ได้มาหาdriverไม่ได้เลย Evil or Very Mad ทำเอาความรู้สึกแย่ไปมากเหมือนกัน แต่ตอนนี้ใช้ได้ก็okแล้ว Laughing

Rolling Eyes อืมม์ ประมาณนี้แหละ ถ้ามีอะไรอีกก็จะมาบอกนะคะ

ปล. สำหรับใครที่ว่าหน้าจอเป็นรอยง่าย แนะนำให้ลอกพลาสติกออก(มันมี2ชั้นนะคะ) ^^ อิอิ .......อ้อ!! ลองใช้ครีมทำความสะอาดรองเท้ามาเช็ดดูสิ ทำความสะอาดเครื่องได้แจ่มเลยล่ะ Wink
StRain
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2004 08:47  

Wink

ขอบคุณ คุณ Palmmy มากครับ

ได้ข้อมูลในการตัดสินใจขึ้นเยอะเลย
น้ำจัยงาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2004 16:37  

Arrow เห็นตอนแรกนะชอบเลยแหละ Sad ก็เลยกลับมานั่งชั่งใจดู ก็คิดว่ายังชอบอยู่นะ
ราคาต่างโครตต่างกับ Crying or Very sad E800จัง
วันนี้ได้ข้อมูลเยอะเลย กะว่าจะออกรุ่นนี้แหละ Razz
ขอบคุณพวกพี่ๆนะคะ Wink Wink
bbyoung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2004 13:31  

DownLoad RingTone ที่เป็น Ring Tone (MP3) ผ่าน Data Link ไม่ได้ง่ะ ใครลองทำแล้ว ช่วยบอกที
ปรึกษา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2004 20:39  

ระหว่าง m4u กับ iMobile iDEA801 อันไหนดีกว่ากันครับ บอกหน่อย ขอบคุณครับ
Wooddy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????? 800k ???? 32m ?????????
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 19:05  

คุณที่ตัวหนังสือสีชมพูบอก800k ในเว็บบอก32m ตกลงว่างายอ่ะคับ
Mobile phone lover
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2004 20:44  

ปรึกษา ผู้เขียน:
ระหว่าง m4u กับ iMobile iDEA801 อันไหนดีกว่ากันครับ บอกหน่อย ขอบคุณครับ
Idea 801 เพราะว่าใช้อยู่ m4u ดูแล้ววัสดุที่ใช้ผลิตไม่ค่อยสวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: MFA M4U - MOBILE FROM ADVANCE
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2004 10:32  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ MFA M4U - MOBILE FROM ADVANCE
http://www.siamphone.com/catalog/mfa/m4u.htm

http://www.thaimobilecenter.com/spec/index.asp?id=413
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????? - ?????
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2004 10:44  

M4U User ผู้เขียน:
พอผมจะเปิดให้เครื่องสั่นก้อกดปุ่ม # แต่ว่าเมนูมันดันขึ้นว่าเปิดการใช้เสียง แต่ว่ามันก้อเป็นแบบสั่นนะครับเสียงจะเงียบ แต่พอกดอีกทีให้ใช้เสียง มันดันบอกว่า ปิดการใช้เสียง แต่ว่ามันก้อเป็นเสียง แค่เมนูมันแสดงผิดอ่ะครับ แทนทีจะบอกปิด แต่ดันเปิด แต่การทำงานถูกอ่ะครับจากปิดเสียงเป็นเปิดเสียง จากเปิดเสียงเป็นปิดเสียง งงอ่ะครับ

สำหรับท่านที่เครื่องมีปัญหา ผมรบกวนขอให้ช่วยกดดู S/W ver. กับ H/W ver. แล้วบอกกันหน่อยได้มั้ยครับ เผื่อจะได้ลองเปรียบเทียบกันดู

การดู Firmware Version ให้ กด *#987*00# จะเข้าสู่ Test Menu แล้วเลือกดู S/W Version หรือ H/W version และอื่น ๆ ในเมนูย่อย
ส่วนVersion ของผมคือ B5.01R Sep 03,2004 ครับ
ตอนนี้ทางศูนย์แจ้งว่ามี firmware ตัวใหม่ไป Up ได้ครับ
MFA_CLUB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2004 23:02  

ตกลงรุ่นนี้มีหน่วยความจำในตัวเครื่องเท่าไหร่กันแน่ครับ ในเว็ปบอกว่า 32 Mb แต่ทำไมเวลาไปลองเปิดดูในเครื่องตรงเมนูกล้องมีแค่ 800 Kb เองล่ะครับ ช่วยให้ความกระจ่างที คือว่ากำลังตัดสินใจซื้ออยู่น่ะ Confused
เจ้าหนู จัมไม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????.............
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2004 21:48  

เสียงเรียกเข้านี่ สามารถตัดเพลงจากคอมลงเครื่อง แบบ inno 90 ได้ป่ะครับ

แล้ว ไฟล์ MIDI กับ MMF คือไรอ่ะครับ
ja_casia@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? wav ???? mmf
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2004 09:53  

ใครทราบวิธีการแปลง file เพลงจาก wav เป็น mmf ให้สามารถโหลดเข้าเครื่องรุ่น M4U ได้ช่วยบอกที ตอนนี้โหลดได้แต่รูปค่ะ......
pauseup@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? ????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2004 14:02  

โหลดทรูโทนไม่ได้ครับเค้าโหลดกันยังงัยใครรู้ช่วยตอบผม Crying or Very sad ด้วยครับ
M-o-N
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2004 16:34  

คนที่เพิ่งซื้อมาอ่ะ

เราอยากรู้ว่าราคาเท่าไหร่แล้ว

ช่วยบอกทีนะ Laughing
M-o-N
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2004 16:39  

เอ่อคือว่าเราอยากรู้ว่า MARS ราคาเท่าไหร่แล้วอ่า

ช่วยบอกที่นะ
(อาจจะไม่เกี่ยวกะหน้านี้เท่าไหร่ แต่ที่กระทู้ของMARS มันไม่updateแล้วน่ะ)
อย่าว่ากันนะ Laughing
mikiko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2004 22:15  

เราซื้อที่ ศูนย์อะ 9,850 วันนี้โทรไปเช่งศูนย์มา ตามจริงซื้อเมื่อวานอุสาไว้ใจซื้อที่ศูนย์
แต่ชาร์ตแบตเรียนร้อยเล่นได้ทุกอย่าง เวลาโทรออก กับไม่ได้ยินเสียงคนอื่นพูด เราเลยไปเช่ง มาได้เครื่องใหม่ เปลี่ยนแทน แล้วก็มีปัญหาอีกคือเวลาโทรออกจะมีภาพ ของดาราเซ็กซี่มากปรากฎ ขึ้นทุกครั้งที่โทร เราโทรหาศูนย์กว่าจะได้เรื่องก็เมื่อกี้ เค้าบอกว่าเค้าทุกเครื่องตั้งค่ามาให้มี หลงกลอย่างแรง ไม่น่าซื้อเลย
โอเช
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2004 11:16  

ไปดู มาบุญครอง มาเมื่อวาน เห็นแค่ 2 เครื่อง (- -") เปิดอยู่ 9200 เค้าว่า มือ1

แต่ดูแล้วมันไม่น่าใช่

เอ่อ ตัวนี้มันมีขายที่ศูนย์ไหนหรอครับ หรือมีที่ไหนมีให้เลือกเยอะๆหน่อย ไหมครับ
hap
Year's Star

หัวข้อ : ????M4u?????????
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2004 23:59  

ตกลงมันดีรึเปล่าเราเห็นเครื่องแล้วก็อยากได้มากเลยแต่กลัวโทรออกแล้วมีภาพเซ็กซี่และก็ไม่ได้ยินเสียงเวลาคุยอ่ะ :(
ใครรู้ช่วยตอบทีนะ[/b]
hap
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2004 00:04  

วันนี้ไปดูที่เดอะมอล์ลบางกะปิราคา9900บาท ตกลงเครื่องมันดีจริงรึเปล่า ผู้รู้ช่วยตอบทีนะ ตอนนี้ไม่มีโทรศัพท์ใช้เลยอ่ะ แล้วก็ไม่รู้จะซื้อรุ่นไหนดี อยากซื้อE800ก็ราคาแพงเหลือเกิน สู้ไม่ไหว ทำไงได้เราเป็นพนักงานเงินเดือนนี่ [/quote]
hap
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2004 00:05  

:o
aOm*-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : wanna know
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 14:50  

อยากทราบวิธีการ download ringtone ทาง wap, mms, pc-link. ตอนที่เข้าไปในwapของmobilelife เค้าบอกว่าเครื่อง MFA(M4U) ไม่ support บริการน่ะค่ะ ไม่ทราบว่าจะทำไงจิงๆๆ ช่วยหน่อยนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????? - ?????
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2004 14:59  

สำหรับท่านที่เครื่องมีปัญหา ผมรบกวนขอให้ช่วยกดดู S/W ver. กับ H/W ver. แล้วบอกกันหน่อยได้มั้ยครับ เผื่อจะได้ลองเปรียบเทียบกันดู

การดู Firmware Version ให้ กด *#987*00# จะเข้าสู่ Test Menu แล้วเลือกดู S/W Version หรือ H/W version และอื่น ๆ ในเมนูย่อย
ส่วนVersion ของผมคือ B5.01R Sep 03,2004 ครับ
ตอนนี้ทางศูนย์แจ้งว่ามี firmware ตัวใหม่ไป Up ได้ครับ

สงสัยว่าfirmware versionคืออะไรแล้วไปอัพมาแล้วจะทำอะไรได้บ้าง/pauseup@hotmail.com
n'oo_jingjung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : sw ??? hw ???????
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2004 01:31  

firmware คืออะไรคะ พึ่งซื้อมาคะ เปิดดูแล้ว มันเป็น
sw : B5.05 R oct 13 2004
hw : PCB : MP 1.00
DSP : Ver 3.03

มันใช้เพื่ออะไร ต่างกับเวอร์ชั่นอื่นอย่างไรคะ
แล้วที่เสียงเพื่อนที่เราพูดด้วยมันเบาลงเรื่อย ๆ นี่เกี่ยวกับตัวนี้ด้วยหรือป่าว แต่ตรงหัวข้อที่ทดสอบลำโพงแล้ว เสียงดังดีใช้ได้นะคะ ทำงัยดีหละเนี้ยะ
Runglada
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???? wav ???? mmf
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2004 21:18  

วิธีแปลงMP3มาเป็น.mmf ใช้โปรแกรม PC syncของ INNO55(IDEA801) มาตัด แต่ เพลงที่ load ได้ สำหรับ M4U แค่ 20 k นะคะ

download Program ที่ http://www.innostream.com/file_zone/PC_Sync_Eng.zip
ติดตั้งเสร็จแล้วก้อ
1. กดปุ่มเลือกเพลง Mp3 ตำแหน่ง ขวา ข้างๆ Save
2. เลือกเพลงจากสัญลักษณ์ Open File ตำแหน่ง 2 จากซ้าย
3. จิ้มเลือกช่วงที่อยากได้ แล้ว play ฟังที่เลือก ปุ่ม 2 จากท้าย(ขวา)
4. พอใจแล้วก้อ Comfirm
5. เสร็จก้อไปโหลดเข้าเครื่องเล้ยจ๊ะ
รุต17
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2004 22:21  

อันไหนดีกว่ากันอ่ะคับ หระหว่าง Season M3 หรือ M4U หรือ Telecom บอกด้วยบอกด้วย
benzeir
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : M4U ??????? ???? option ????? set ??? com port ??????
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2004 08:59  

งง ค๊บ ทำนานแล้วก็ยังไม่ได้ คือ ลง Program แล้ว ธหลด Driver แล้ว ที่ Device ก็เจอแล้ว Set ให้ เป็น Com 1 แล้ว แต่ทีนี้ M4U จะเซ็ทค่า Com port ยังไง คือ ไม่เห็นมีเลย Menu option เพื่อที่จะ เลือก Com port ให้ตรงกัน ใครรู้ ช่วย บอกด้วยค๊บ คือ ไม่สามารถจริงๆ
benzeir
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2004 10:57  

พอดี หาเจอแล้ว ไม่ต้อง ตอบแล้วค๊าบ
benzeir
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?? Solf ware ????????? ???? ?????? M4U ???????
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2004 11:07  

เพราะว่า solf ware ที่บอกของ Inno น่ะ มันใช้ไม่ได้ เพราะ มัน เหมาะกับการ แปลง ไฟล์ ส่วน M4U มัน Sync กันไม่เจอน่ะ ไม่รู้ทำไม ใครรู้ช่วยด้วยค๊าบ .......
benzeir
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?? Solf ware ????????? ???? ?????? M4U ???????
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2004 11:08  

benzeir ผู้เขียน:
มี Solf ware ที่จะโหลด ไฟล์ เพลงลง M4U ไม๊ค๊าบ เพราะว่า solf ware ที่บอกของ Inno น่ะ มันใช้ไม่ได้ เพราะ มัน เหมาะกับการ แปลง ไฟล์ ส่วน M4U มัน Sync กันไม่เจอน่ะ ไม่รู้ทำไม ใครรู้ช่วยด้วยค๊าบ .......
เหนื่อยใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2004 14:58  

คือว่าไม่สามารถลงโปรแกรมที่คอมพิวเตอร์ได้ อยากทราบว่าต้องทำยังไงอ่ะค่ะ แล้วก้ออยากรุ้ว่าเวลาที่ไปdownload True toneมาจากระบบต่างๆ ทำไมเครื่องถึงขึ้นว่าไม่supportล่ะค่ะ ไม่รุ้จะทำอย่างไรดีแล้ว คัยก้อได้ช่วยตอบคำถามหน่อยนะค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2004 09:03  

ไม่แน่ใจว่าต้องมี Software ไว้จัดการต่างหากหรือเปล่าอ่ะค่ะ อย่างตัวเองใช้โมโตโรลา C350 อยู่ ก็คือลง Driver ของ c350 แล้ว เวลาเอาสายเสียบระหว่างโทรศัพท์กับคอมฯ มันก็จะ Detect เจอ แต่ก็ไม่มีไรเกิดขึ้นอ่ะค่ะ หลังจากนั้นก็เลยไปหา Software ที่ไว้จัดการกับมือถือรุ่นของเรามาลง พอลง Software เสร็จเรียบร้อย เวลาจะทำงานกับมือถือก็ต้องเปิดโปรแกรมที่ลงไปอ่ะค่ะ(เสียบสายแล้วนะคะ) จากนั้นโปรแกรมก็จะถามเองค่ะว่าใช้ Port ไหน....ไม่ทราบว่า M4U เป็นอย่างนี้หรือเปล่า Wink

รุ่นนี้ชอบค่ะ สวยดีถึงจะออกมานานแล้วก็ตาม....ไหนๆก็เข้ามาตอบแล้ว ขอถามนิดนึงว่า เสียงเรียกเข้าดังดีมั้ยคะ แล้วทนทานมั้ย เพราะเห็นว่าเป็นแบบสไลด์อ่ะค่ะ
punkking
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2004 10:52  

install แล้ว โหลด driver แล้ว เซ็ตทุกอย่างหมดแล้วแต่พอลองโอนข้อมูลแล้วมันขึ้นให้ check connection อ่ะจะทำไงดีช่วยตอบหน่อยนะ

ต้องเข้าไปที่เวบ www.mfa.co.th ไปที่หน้า support เพื่อโหลด driver สำหรับติดตั้งให้รู้จัก M4U ครับ เพราะในแผ่นซีดีไม่มีไดรเวอร์ตัวนี้ครับ พอติดตั้งเสร็จ แล้วเสียบอุปกรณ์เข้าที่พอร์ต USB แล้วลองคลิกขวาที่ MyComputer ดู Properties--Hardware ดูที่หัวข้อ Ports จะมีชื่อ Prolific Port อะไรทำนองเนี้ย แสดงว่าติดตั้งสำเร็จและรู้จักอุปกรณ์แล้วครับ แล้วดูด้วยนะครับไม่ใช้ com port ที่เท่าไร เช่น com8 คือ พอร์ต 8 เพราะต้องเอาค่านี้มาตั้งในโปรแกรม Contents Manager ให้ตรงกันด้วยครับ จึงจะส่งข้อมูลระหว่างกันได้ครับ[/quote] Sad
punkking
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2004 10:53  

[quote="punkking"]install แล้ว โหลด driver แล้ว เซ็ตทุกอย่างหมดแล้วแต่พอลองโอนข้อมูลแล้วมันขึ้นให้ check connection อ่ะจะทำไงดีช่วยตอบหน่อยนะ
punkking
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????????? M4U
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2004 10:54  

[quote="punkking"]
punkking ผู้เขียน:
install แล้ว โหลด driver แล้ว เซ็ตทุกอย่างหมดแล้วแต่พอลองโอนข้อมูลแล้วมันขึ้นให้ check connection อ่ะจะทำไงดีช่วยตอบหน่อยนะ
เด็กต่างจังหวัด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Dec 2004 13:29  

firmware ตัวใหม่ไป Up ที่ไหนได้บ้างครับในประเทศไทยเนี่ย
ปัญหาต่างๆ จะทางศูนย์จะรับผิดชอบหรือไม
บริการเค้าดีอะป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?? Solf ware ????????? ???? ?????? M4U ???????
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 22:42  

ตอนนี้ผมใช้ PC Sync Eng แต่โปรแกรม Contents Manager บอกว่า
"There was(were) 1 big file(s) and 0 not suppot image size file(s) " M4U memory ได้เท่าไร มีโปรแกรมตัวอื่นใหม ที่บีบ file ได้[/img]
Makoto[n]
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2004 18:26  

memory ตั้ง 32 เมกเลยร๋อ - -*
iamnim
Year's Star

หัวข้อ : ????????? M4U ??? SMS ?????? ?????????
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2005 15:22  

คือว่า เขียนข้อความได้ แต่ส่งแล้วจะขึ้นคำว่า "ส่งข้อความไม่ได้" แล้วถามว่าจะให้ส่งใหม่ไหม ก็ตอบว่า ใช่ แต่ก็ยังขึ้น "ส่งข้อความไม่ได้" อีก แต่ไปเช็คยอดเงิน ยอดเงินก็ถูกหักไปแล้ว ก็เลย "งง" แล้วเครื่องก็ดูไม่ค่อยแน่นเลยดูมันหลวมๆๆ ไงไม่รู้ (ไม่ทราบว่าพลาสติกที่ติดหน้าจอ ที่ไหนมีขายบ้างค่ะ เพราะเกลียดจอเป็นรอยค่ะ)
M4U
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2005 17:57  

ผมมี ตัว W ตรงล่างๆ ซ้ายสุดของจออ่ะคับ ใครเป็นมั้ง

มันคือไรหรอบอกผมที
nano
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : M4U ????????
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2005 12:56  

วันนี้เพิ่งเห็นที่ telewiz ราคา 4,480.- อ่านว่า สี่พันสี่ร้อยแปดสิบบาท
เศร้าเลย ซ้อมาตั้งเกือบหมื่น
chee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????2?????????????????????????0
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2005 20:19  

คือจะซือมือ2อะ แต่กลัวไม่ใช่เครื่อง0 จะดูอย่างไงเหรอะครับ
SKhan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2005 14:18  

Hi all m4u users,

I've just decided to buy an m4u, can u give me any comments? Or can you advise me to buy others? (I just want to have a mobile with a camera, can listen music and the price about 9000B or 10000 B)

Thanks in advance,

SKhan

สงสัยว่าfirmware versionคืออะไรแล้วไปอัพมาแล้วจะทำอะไรได้บ้าง/pauseup@hotmail.com
เซ้งสุดๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : M4U
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2005 12:57  

ขอบอกว่าห่วยสุดๆๆ จะเอาไปขายต่อแล้วถอยยี่ห้ออื่นออกมาแล้ว ไม่รู้จาขายได้เท่าไหร่ เจอปัญหามาตั้งแต่ซื้อมาแล้วอะ หน้ากากหลวม เปิดระบบสั่นแล้วจะไม่ได้ยินเสียงเรียกเข้าเลย จะมีเสียงคล้ายแมลงวันหัวเขียว ตัวใหญ่บินวนอยู่ๆ อะ อายมากเลย ยืนๆ อยู่ มีคนโทร.เข้า คนข้างหันมามองกันใหญ่เลย ไม่ได้มองเพราะเสียงดีนะ แต่นึกว่ามีแมลงวันบินอยู่เป็นฝูงเลย เพราะหน้ากากสองชิ้นมันค่อนข้างหลวม ต้องกดช่วงใต้จอถึงจะดีขึ้น เอาเข้าศูนย์ AIS Advance เขาบอกว่า ประมาณ 2-3 อาทิตย์ เพราะต้องส่งเข้าศูนย์ใหญ่ดูให้ เซ็งๆๆๆ
T_Tเศร้าอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????? ???????????
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2005 15:39  

อยากจะลบ รูปนังพวกเซ็กทั้งหลายออกแล้วเปลี่ยนเป็นรูปอื่นแทนจะต้องทำยังไงบ้างอะครับ ใครทราบโปรดบอกที ดูแล้วมันขัดหูขัดตายังไงชอบกล Neutral Neutral Neutral Neutral Sad Sad Sad Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2005 19:01  

[quote="punkking"]
-----------เราก้อเป็นเหมือนกัน คัยรู้ช่วยบอกหน่อยได้ไหมมมมมมมมมมอยากรู้มาก จะเป็นบ้า งงง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2005 14:03  

[quote="Anonymous"]
-----------เราก้อเป็นเหมือนกัน คัยรู้ช่วยบอกหน่อยได้ไหมมมมมมมมมมอยากรู้มาก จะเป็นบ้า งงง

Hi,
sorry, I can't write in thai but I can read thai fine. I used to have this problem too but now it's ok already. That just the problem with the port, you sould go to the device manager by right clicking on my computer> hardware>device manager, you look at the Ports(COM and LPT) then look at the Profile USB-to Serial Bridge(com...), if you see com1 or com2.... you should go to set in the your Contents manager with the same port(open program content manager then click on option) then chang the port there..

if not you can see the step in your user manual

chers

Sonlay
อ้ะ....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2005 20:45  

ลบรูปที่ลิงค์จากคอมเข้าไปในเครื่องยังไงอ่ะ............โง่อ้ะ............เอาออกม่ายด้ายยยยยยยยยยย Crying or Very sad
หายโง่แล้วววววววว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2005 20:48  

หายโง่แล้วววววววว........เจอแล้ววว Embarassed
firstneevh!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ak_m888 , zeazon_m3 , MFA_M4U
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2005 11:13  

อยากให้ช่วยเปรียบเทียบให้หน่อยค่ะระหว่าง
ak_m888 , zeazon_m3 , MFA_M4U อันไหนดีกว่ากัน
กำลังจะซื้อมืถือใหม่ค่ะ ช่วยหน่อยนะ
sonlayk
Year's Star

จังหวัด: Vientiane(Laos)
หัวข้อ : Problem with the signal
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2005 12:22  

Hello everybody,

Sorry that i can't write in thai but I can read thai well.
I just bought the M4U one week ago, everything's fine but there is a problem with the signal, signal il too low in my mobile, many times I can't even call and also can't send sms especially around my house cos signal isn't so good there but I've tried to put my sim card to others mobile it's ok I can call and sms so it's the big problem.

Please if anyone can help me to resolv this problem, you can write in thai or english it's ok

Hopefully to hear from you

thank you in advance

Sonlay
chee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2005 00:59  

ลองทำตามนีดู
เมนู>>ตั่งค่า>>ตั่งค่าตัวเลือก>>เชื่อมต่อPC
chee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2005 01:16  

ถ้ายังไม่ได้ลองทำตามดู
คลิกขวาที่My computer>>Properties>>Hardware>>Device manager>>คลิก2ที่ที่>>Ports(COM&LPT)>>
แล้วจะเจอ>>Prolific USB-to-Serial Comm Port (COM3)<<<<<<ของผมเป็นCOM3
ของใครเป็นคอมอะไรก็ไปแก้เอาเองนะ
ถามว่าแก้ที่ไหน
เปิดโปรแกรมContentsManager>>การปรับแต่ง(setup รูปฟันเพื่องอะครับ)จะเห็น Download Port Select a COM Port for Phone (เปลียนตัวเลขให้ตรงกับที่เราดูมาจากที่เราคลิกขวาดู MY Computer)

ไม่เข้าใจไรก็ลองถามมาดู
เพื่อตอบได้จะตอบ
MoMo_naka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2005 18:17  

หาอะไหล่ยากมาก ไม่ค่อยทนทาน ของดิฉันใช้ไปไม่กีเดือนไปถ่ายรูปเพื่อนๆเล่นตัวบังคับทิศทาง ขึ้นลง ซ้ายขวา หักไปส่งร้าน ร้านบอกต้องส่งศูนย์ฯที่กรุงเทพฯต้องสั่งอะไหล่จากเมืองนอก ในประเทศไม่มี แค่ปุ่มหักส่งนานถึง 7 เดือนถ้าสไลด์หลุดไม่ส่ง3ปีเลยเหรอคะ[/list][/code]
MoMo_naka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2005 18:17  

หาอะไหล่ยากมาก ไม่ค่อยทนทาน ของดิฉันใช้ไปไม่กีเดือนไปถ่ายรูปเพื่อนๆเล่นตัวบังคับทิศทาง ขึ้นลง ซ้ายขวา หักไปส่งร้าน ร้านบอกต้องส่งศูนย์ฯที่กรุงเทพฯต้องสั่งอะไหล่จากเมืองนอก ในประเทศไม่มี แค่ปุ่มหักส่งนานถึง 7 เดือนถ้าสไลด์หลุดไม่ส่ง3ปีเลยเหรอคะ[/list][/code]
maiwp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : id signal
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2005 16:57  

ทำยังไงให้หน้าไม่โชว์ ชื่อระบบ เช่น TH GSM คะ
maiwp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2005 16:58  

ทำยังไงให้หน้าไม่โชว์ ชื่อระบบ เช่น TH GSM คะ
maiwp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2005 16:58  

maiwp
ผู้มาเยือน

maiwp
ผู้มาเยือน

maiwp
ผู้มาเยือน

หนุ่มหนุ่ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2005 03:58  

มีปัญหาอะครับ โหลดรูปจากโทรศัพท์ลงคอมได้ โหลดจากคอมลงโทรศัพท์ได้ แต่ไปหาที่เราโหลดในโทรศัพท์ไม่มีเรยอะ ช่วยทีคร้าบ
Yuu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? .MMF ???????????
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2005 01:11  

ใครรู้ว่าที่ไหนมีโปรแกรมสำหรับแปลงไฟล์เพลงให้เป็น .MMF ได้บ้าง ซื้อรุ่นนี้มาใช้6 เดือนแล้ว ยังหาโปรแกรมไมได้เลย Sad
นางฟ้าน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????mp3????mmf???????
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2005 15:49  

เห็นเค้าบอกว่ารองรับ midi , mmf แต่พอลองมันรับได้แต่mmf คัยรู้โปรแกรมที่สามารถแปลง mp3 เป็น mmfได้ ช่วยตอบหน่อยค่ะ สงสารหนูเถิด ใช้มานานยังลงเพลงใหม่ไม่ได้เลย เซ็งโคตร
ขอบคุณมากๆค่ะ
sonlayk
Year's Star

จังหวัด: Vientiane(Laos)
หัวข้อ : Re: ????????????????????mp3????mmf???????
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2005 09:50  

นางฟ้าน้อย ผู้เขียน:
เห็นเค้าบอกว่ารองรับ midi , mmf แต่พอลองมันรับได้แต่mmf คัยรู้โปรแกรมที่สามารถแปลง mp3 เป็น mmfได้ ช่วยตอบหน่อยค่ะ สงสารหนูเถิด ใช้มานานยังลงเพลงใหม่ไม่ได้เลย เซ็งโคตร
ขอบคุณมากๆค่ะ

Hi you follow this message and try to do na ja:

Sk, any problem contact: passion_a_toi@yahoo.fr

วิธีแปลงMP3มาเป็น.mmf ใช้โปรแกรม PC syncของ INNO55(IDEA801) มาตัด แต่ เพลงที่ load ได้ สำหรับ M4U แค่ 20 k นะคะ

download Program ที่ http://www.innostream.com/file_zone/PC_Sync_Eng.zip
ติดตั้งเสร็จแล้วก้อ
1. กดปุ่มเลือกเพลง Mp3 ตำแหน่ง ขวา ข้างๆ Save
2. เลือกเพลงจากสัญลักษณ์ Open File ตำแหน่ง 2 จากซ้าย
3. จิ้มเลือกช่วงที่อยากได้ แล้ว play ฟังที่เลือก ปุ่ม 2 จากท้าย(ขวา)
4. พอใจแล้วก้อ Comfirm
5. เสร็จก้อไปโหลดเข้าเครื่องเล้ยจ๊ะ
yochimitsu
Year's Star

จังหวัด: บางระจัน สู้โว๊ย!
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2005 20:58  

โหลดไม่ได้ Shocked
นางฟ้าน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????link??????
วันที่โพสท์ : 06 May 2005 17:53  

ถึงคุณคนที่ใจดีมาตอบให้นะค่ะ คือว่าลิ้งค์ที่คุณให้มามันเปิดไมไ่ด้อ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าคนอื่นเปิดได้หริอเปล่า ถ้ายังไงช่วยหาวิธีอื่นให้หน่อยนะค่ะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: