Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Codacom C300 by UD

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 42 / เข้าชม: 30963
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool!
  พอใช้ - Not Bad
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Codacom C300 by UD
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2004 21:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Codacom C300 by UD
http://www.siamphone.com/catalog/codacom/c300.htm

ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2004 21:43  

นอกจากการไม่มีสายดาตาลิงค์เฉพาะรุ่นให้ อย่างอื่น ๆ ก็โอเคดีครับ โดยรวมถือว่าน่าซื้อทีเดียว
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2004 12:09  

ThU AnG KuBPoM!!!!!! ผู้เขียน:
นอกจากการไม่มีสายดาตาลิงค์เฉพาะรุ่นให้ อย่างอื่น ๆ ก็โอเคดีครับ โดยรวมถือว่าน่าซื้อทีเดียว

เฮ้ยยยยย ตอนพี่ซื้อมา ด่าเป็นชุดเลย ไรว้า...

นอกจากไม่มีสายลิ๊งค์ขายบนโลกเราแล้ว กาแล็กซี่อื่น ๆ ก้อไม่ทำมาขายด้วย
หน้าจอแจ่ม ดี เมนู ดูงง แต่ไม่นานก้อชิน
ริงโทน มีทรูโทนมาให้จาก rs 3 เพลง และ midi หลายเพลง
เสียงดังดี แต่หาที่โหลดเพิ่มไม่ได้

กล้องพร้อมแฟลช โอเคดี ถ่ายวีดีโอคลิปได้ แต่ไม่มีเสียง

เล่น wap มีอาการแฮงค์
โหลดภาพผ่าน gprs มองไม่เห็นรูป
ภาพที่โหลดมา บางที ดูครั้งแรกเปิดไม่ได้เหมือนภาพเสีย ต้องเลื่อน วน ๆ ไปเรื่อย ๆ

โดยรวม รุ่นนี้ หากขาย 8900 บาท ผมก้อ ไม่ขอซื้ออย่างเด็ดขาดครับ

แนะนำให้ซื้อ mitsubishi m720 750 ดีกว่า
super man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2004 13:21  

ThU AnG KuBPoM!!!!!! wrote:

เฮ้ยยยยย ตอนพี่ซื้อมา ด่าเป็นชุดเลย ไรว้า...

นอกจากไม่มีสายลิ๊งค์ขายบนโลกเราแล้ว กาแล็กซี่อื่น ๆ ก้อไม่ทำมาขายด้วย
หน้าจอแจ่ม ดี เมนู ดูงง แต่ไม่นานก้อชิน
ริงโทน มีทรูโทนมาให้จาก rs 3 เพลง และ midi หลายเพลง
เสียงดังดี แต่หาที่โหลดเพิ่มไม่ได้

กล้องพร้อมแฟลช โอเคดี ถ่ายวีดีโอคลิปได้ แต่ไม่มีเสียง

โหลดภาพผ่าน gprs มองไม่เห็นรูป
ภาพที่โหลดมา บางที ดูครั้งแรกเปิดไม่ได้เหมือนภาพเสีย ต้องเลื่อน วน ๆ ไปเรื่อย ๆ

โดยรวม รุ่นนี้ หากขาย 8900 บาท ผมก้อ ไม่ขอซื้ออย่างเด็ดขาดครับ

แนะนำให้ซื้อ mitsubishi m720 750 ดีกว่า

...................มันเลวร้าย ขนาดนั้นเชียว
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2004 17:37  

super man ผู้เขียน:

...................มันเลวร้าย ขนาดนั้นเชียว

ลองไปดูเว็บบอรืด เว็บผมสิ http://codacom.upmobile.com
ดูสิมีใครชม codacom กันบ้าง
ฉัตรชัย
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2004 18:12  

ดังเช่นเวปมาสเตอร์เวปนั้นครับ ซื้อมาใช้ได้ไม่นาน ก็หันเหไปถอยมือ 2 เจ้า 3650 มาใช้แทน
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2004 21:13  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
ดังเช่นเวปมาสเตอร์เวปนั้นครับ ซื้อมาใช้ได้ไม่นาน ก็หันเหไปถอยมือ 2 เจ้า 3650 มาใช้แทน

ก๊าก ก ก ก ก ก ก ก
AT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? CODACOM
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2004 22:09  

ใช้คำว่าแย่ครับ
ผมซื้อมาเกือบเดือนแล้ว ใช้ไป3-4 วันเครื่องมีอาการดปิดแล้วเปิดใหม่เองหลังจากวางสาย ผมก็คิดว่า ผมกดปุ่มวางสานคางนานเกินไป เครื่องเลยปิด
แต่มันเป็นบ่อยขึ้นครับ แถมรูปที่ถ่ายไว้ก็หายไปเป็นบางรูป
ผมเลยเอาไปเปลี่ยนที่ร้านเพราะอยู่ในประกันร้าน 7 วัน ผมซื้อที่ TG
ถามคนขายเค้าบอกว่าน่าจะเป็นที่ซอฟท์แวร์ให้ไปอัพที่ศูนย์ดู
พอได้เครื่องใหม่ (รุ่นเดิม) มาไม่นานประมาณสัปดาห์
เป็นอีกแล้วครับ อาการเดิมทุกประการ !!!
ผมเลยโทรไปถามที่ UD และนำเครื่องไปอัพ จาก 7.02 เป็น 7.06 นึกว่าจะหาย
ใช้มาอีกอาทิตย์กว่า เป็นอีกแล้ว เหมือนเดิม
พรุ่งนี้ผมจะไปที่ตึกยูคอมชั้น 8 ที่UD เลย
ถามดูว่าเครื่องมีปัญหาขนาดนี้ เอามาขายได้ยังไง
ห่วยแตก !!!!!
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2004 19:23  

ไม่เห็นจะดีเลย เล่นของเพื่อนแล้ว จอ262Kไม่เห็นสวย 4096สีของซัมซุงยังสวยกว่าอีก กล้องก็ไม่ชัด
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2004 11:59  

dtac เอา สายลิ๊งค์ codacom c300 มาขาย พร้อมโปรแกรม
ในราคา 500 บาท ลองสอบถาม *1800 ก่อนนะ ว่าสาขาไหนมีขายแล้วบ้าง
c300
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2004 15:25  

อยากได้ริงโทน wallpaper ใหม่ๆจะไปโหลดจากไหนได้บ้าง
nrnrnrnrnr
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????? ?????
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2004 01:54  

Laughing Laughing เหอๆๆๆ Very Happy ผมคือนาย nrnrnrnrnr ได้ไประบายมาแล้วที่เว็บhttp://codacom.upmobile.com/ ของคุณ เชษ คุณเชษอาจจะจำผมได้ อาฮุๆ... Cool แล้วก็ตามมาระบายที่นี่ต่อ อาฮุๆ Cool ... ลองไปอ่านได้ที่ บอร์ด C400 นา http://www.siamphone.com/board/viewtopic.php?t=72817 แต่ว่าผมเคยใช้แต่ C400 นา C300 ไม่รู้เป็นไงนะ ไม่เคยใช่ แต่เห็นว่า ยีห่อเดียวกันก็เลย อยากให้ลองไปอ่านดูครับผม ( Wink ไม่ใช่จองล้างจองผลาญ นา แต่อยากจะให้คนรุ่นหลังได้รับรู้ครับผ้ม Wink Arrow (..ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย) Arrow )
strawberry*z
Year's Star

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2004 20:53  

ดู c300 แล้วสนใจมากค่ะ ลูกเล่นเยอะดีแต่ตอนนี้มี E700 อยู่ค่ะ จะใช้อันเดิมหรือว่าเปลี่ยนใหม่ดีคะ เปรียบเทียบให้กน่อย

Embarassed
คนหลายภาค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? C 300
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2004 21:35  

เจอ C 300 มือสอง ชอบมาก แต่เมื่อดู POST ของหลายคนแล้ว เกือบเปลี่ยนใจไม่ซื้อ แต่ตัดสินใจซื้อเพราะราคาถูกใจ อายุเครื่อง 4 เดือน เพียง 6,500 บาท เอามาใช้แล้ว 2 วัน ชอบมาก เล่นง่าย ลูกเล่นเทียบเท่ายี่ห้อดัง แต่ไม่เบียดบังตังในกระเป๋า อย่าซื้อของแพงเลย ของพวกนี้ตกรุ่นเร็วมาก เอาแค่พอใช้ได้เหมือนชาวบ้านเขา ส่วนตัวแล้ว จะใช้สักระยะ แล้วค่อยหามือ 2 แบบมีบลูทูธ
สรุปก็คือ ถ้างบจำกัด แต่หามือถือถ่ายรูป แนะนำ C 300 เลยค่ะ ไม่ผิดหวังแน่
[v]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2004 00:34  

Laughing Laughing Laughing ผมเป็นคนนึงที่ใช้รุ่นนี้นะครับ อาการที่ว่า โหลดภาพมาไม่ขึ้นน่ะ ยังไงเหรอ ผมใช้ไม่เคยเป็นนะ อาการอื่นๆ ก็ไม่เจออ่ะ ครับ ไม่รู้เหมือนกัน ภาพนะ ที่ว่าเทียบกับซัมซุง 4096 อ่ะ แล้วภาพแย่กว่านะครับ ผมว่าไม่จริงนาครับ เกินไปมั้ง เพราะผมก็เอาทั้งสองรุ่นมาเทียบกันแล้วอ่ะ ของเพือ่นผมก็มี ก็เลยเทียบกันเลย สรุปแล้วก็ดีครับ ไม่ผิดหวัง เสียอย่างเดียวบริการดาวน์โหลดต่างๆ ยังน้อยอยู่ www.freefone.qn.com ส่วนภาพหรือเพลงก็ลองเข้าเว็ปนี้ดูนะครับ อาจจะพอมีให้คุณได้เข้าไปดาวน์โหลดบ้างนะ และก็ http://codacom.topcities.com ลองเข้าไปดุนะครับ บริการดาวน์โหลดฟรี เสียแต่ค่าเชื่อมต่อ Gprs ครับผม
smartphone
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2004 23:31  

แล้วเรื่องสาย data link ละครับใครพอจะทราบแหล่งซื้อมั้งอยากใช้มากๆๆเลย แนะนำกันหน่อยนะครับ ขอบคุณ...... :oops: :oops: :oops:
Zomby
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2004 03:43  

Sad เพือนผมพึ่งซื้อมา ไอ้เราก็ไม่เคยเข้ามาดูข้อคิดเห็นในบอท์ดก่อน ดันเชียรมันเต็มตีน(เพราะนึกว่ารุ่น C 400) ..... Crying or Very sad ผลก็........ Neutral
ballza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2004 23:01  

ตามศูนย์ดีแทคทุกสาขาครับ สามารถสั่งซื้อได้ ถ้าไม่มีของครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2004 15:38  

ซื้อมาวันแรกก็เริ่มมีปํญหาโทรไปผู้รับสายไม่ค่อยได้ยิน ทนใช้อยู่ 4 วัน ก็ไปเคลมเครื่องใหม่ที่ศูนย์ DTAC SCB รัชโยธิน เปลี่ยนเครื่องใหม่มาก็ OK กว่าจะซื้อสมอลล์ทอร์กมาได้นานมากตอนนี้มีขายแล้วที่ DTAC SHOP SCB รัชโยธิน ความประทับใจรุ่นนี้บอกเลยว่า ไม่ค่อยเท่าไรเซ้นท์การรับแย่กว่า โนเกียทุกรุ่น กล้อง ก็ OK แต่อุปกรณ์ทุกอย่างใช้ร่วมกับยี่ห้ออื่นไม่ได้โดยเฉพราะหูฟัง สรุปจะทนใช้อีกส้กพักแล้วจะเปลี่ยนกลับมาใช้ โนเกียเหมือนเดิมเสียดาย 8910 ครับชื้อแพงแล้วเอาไปเทิร์น C300 มาเดี๋ยวจะเอาเครื่องไป UP ที่UDไม่รู้จะ WORK หรือเปล่า เฮ้อคิดผิดคิดใหม่ได้ครับใครอยากซื้อรุ่นนี้ก็ซื้อเลยครับใช้ได้ครับ
mou_aom
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2004 11:32  

แม๋ๆๆพี่ๆๆ วิจารอย่างงี้ ก็ไม่น่าใช้อ่ะดิค่ะ

นู๋พึ่งไปดูมาเมื่อวานนี่เองง่ะ บอกเค้าไว้แล้วด้วยว่าจะซื้ออ่า เครื่องไม่ดีอย่างนี้ก็ไม่น่าซื้อสิค่ะ

Twisted Evil Evil or Very Mad หึหึ วัยรุ่นเซ็งอ่ะจิเนี่ย
[v]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2004 15:27  

ผมก็เคยเป็นสาวกโคดาคอมนะ แต่ตอนนี้ผมก็เปลี่ยนแล้วล่ะครับ ไปเล่นรุ่นอื่นแทนแล้วอ่ะ ใช้ 3220 Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
To: Mr. Phone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Codacom C300 please help!
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2004 16:27  

Dear Mr. Phone

on last week, i had tour to Thailand and i bought an mobile phone codacom c300. so now i have problem with phone as follows: i selected my phone is english language but when i restart phone its always set language is thailand language. how can i fix this error.

Tks & Best regards.
remark: if any pls reply to my email:info@tanalong.com
23
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2004 19:32  

ซื้อมาใช้ 3 เดือน โทรออกยาชอบขึ้น network busy ตลอด
ปลาน้อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2004 16:49  

รุ่น c300 จะโหลดทรูโทนได้ที่ไหนอ่ะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2004 15:19  

c300 ผู้เขียน:
อยากได้ริงโทน wallpaper ใหม่ๆจะไปโหลดจากไหนได้บ้าง

down load เพิ่มเติม ได้ที่นี่ค่ะ http://codacom.topcities.com/review.html

ลอง load มาแล้วค่ะ แต่เพลงอาจจะไม่ใหม่นะค่ะ แต่คิดว่าต่อไปคงจะดีขึ้นค่า หรืออีกวิธี คือ สามารถ dolwn load โดยใช้สาย data link ค่ะ หาซื้อได้ตามร้าน Dtac shop ทั่วไปค่ะ 1 ชุดจะมี สาย data link กับ cd ค่ะ ถ้ามีสาย data link ก็จะสามารถ lown load เพลงใหม่ ๆ ได้ โดยหาเพลงที่เป็นตระกูล mid นะค่ะ และก็สามารถ load ภาพถ่าย มาเก็บไว้ที่เครือ่ง pc ได้ด้วยค่ะ แต่ต้อง down load program support ก่อนนะค่ะ สามารถ down load ที่ web ของ ucom ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2004 15:31  

23 ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้ 3 เดือน โทรออกยาชอบขึ้น network busy ตลอด

เวลา set network set เป็น auto หรือเปล่าค่ะ ใช้ของเครือข่ายอะไรอยู่ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2004 15:40  

เชษ ผู้เขียน:
super man ผู้เขียน:

ไม่ได้เลวร้ายขนาดนั้นหรอกค่ะ เพราะใช้อยู่เหมือนกันค่ะ ทุกอย่างก็ ok นี่ค่ะ ไม่เห็นปัญหาอย่างที่กล่าวมาข้างบนเลยค่ะ สาย data link ตอนนี้มีแล้วนะค่ะ small talk ก็มีแล้วค่ะ หาซื้อได้ตามร้าน dtac shop ทั่วไปค่ะ ส่วนเรื่องถ่ายวิดีโอได้ไม่มีเสียงก็ใช่ค่ะยอมรับ ส่วนเรื่องการ down load เพิ่มเติม สามารถ load ได้ที่ http://codacom.topcities.com/review.html donw load ฟรี ค่ะเสียแค่ค่า gprs ค่ะ

ลองไปดูเว็บบอรืด เว็บผมสิ http://codacom.upmobile.com
ดูสิมีใครชม codacom กันบ้าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2004 15:44  

mou_aom ผู้เขียน:
แม๋ๆๆพี่ๆๆ วิจารอย่างงี้ ก็ไม่น่าใช้อ่ะดิค่ะ

นู๋พึ่งไปดูมาเมื่อวานนี่เองง่ะ บอกเค้าไว้แล้วด้วยว่าจะซื้ออ่า เครื่องไม่ดีอย่างนี้ก็ไม่น่าซื้อสิค่ะ

Twisted Evil Evil or Very Mad หึหึ วัยรุ่นเซ็งอ่ะจิเนี่ย

ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยค่ะ ใช้อยู่เหมือนกัน ถือว่า ok นะค่ะ จะเป็นบางเครื่องหรือเปล่าค่ะ แต่เขาก็รับประกัน เครื่อง 1 ปีนี่ค่ะ
SocialFox
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2005 10:58  

ใช้ C300 มาเกือบปีแล้ว ซื้อเมื่อ พ.ค.47 ตั้งค่าเรียบร้อยแล้วแต่เข้า Wap หลุดตลอด โทรถามที่ศูนย์ เขาบอกว่า GPRS ยังเป็นเวอร์ชั่นเก่า ให้นำเครื่องไป UP จึงจะใช้ได้ ศูนย์บริการให้ฟรี ตอนนี้กำลังจะส่งเครื่องไปศูนย์ หวังว่าจะใช้ได้ Twisted Evil
ชอบลอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2005 13:18  

สุดยอดของความห่วย ตอนซื้อมา 10,900 คิดว่าน่าจะดี เอาเข้าจริงโหลดอะไรก็ไม่ได้ ทางระบบ ออเรนช์ไม่เปิดให้บอกว่าไม่มีระบบรองรับ น่าเกลียดสุดๆ โทรไปที่ศูนย์พนักงานยังบอกว่าใช้อยู่เหมือนกัน C300 แต่ก็เปิดไม่ได้ พนักงานของเขายังเปิดไม่ได้แล้วเราเป็นใครขอบอกว่าตอนนี้เครื่องมือ 2 เอาไปขายสภาพดีๆ 4000 เขายังจะไม่เอาเลย บางร้านไม่รับซื้อ คิดเราไม่น่าโงซื้อเลย
neo5133
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2005 13:40  

Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad
โหลดเพลงไม่ได้เลยทำไงดีคับ
คนไม่ใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 13 May 2005 11:00  

หนแรกผมเห็นว่าสวยดี ไปชื้อเครื่องมือ 2 ใช้ได้ 2 วันแฮงค์เสียแล้ว
ถ่ายรูปพอปิดถึงเครื่องสูญชาด ...แมมมัน นี้ว่ากูส่งซ่อมมันว่า 3 อาทิตย์ ได้ นี้ 3 เดือนไม่เห็นหัวที แย....ไอไหรว๊ะ
Twisted Evil Confused :[/code]
....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2005 13:59  

พยายามหาซื้อสายดาต้าลิงค์หลายครั้งแล้ว โทรไปหาทุกที่เลยตั้งแต่ศูนย์ดีแทคใหญ่ถึงศูนย์ดีแทคย่อยๆ ครั้งแรกไปซื้อที่ศูนย์ย่อยเค้าทำหน้างงๆแล้วบอกว่าไม่รู้จัก(แบบว่าไม่รู้จักแม้กระทั่งcodacomอ่า) ก็เลยโทรไปคุยกะศูนย์ใหญ่มาเค้าบอกว่าหาได้ตามศูนย์ดีแทคทั่วไป ก็เลยไปถามศูนย์ย่อยอีกเค้าบอกว่าดีแทคไม่เคยสั่งสายดาต้าลิงค์เข้ามาเลย

แล้วเราจาหาซื้อได้ที่ไหนเนี่ย ใครรู้ช่วยบอกทีนะ
สาวลำปาง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2005 01:20  

.... ผู้เขียน:
พยายามหาซื้อสายดาต้าลิงค์หลายครั้งแล้ว โทรไปหาทุกที่เลยตั้งแต่ศูนย์ดีแทคใหญ่ถึงศูนย์ดีแทคย่อยๆ ครั้งแรกไปซื้อที่ศูนย์ย่อยเค้าทำหน้างงๆแล้วบอกว่าไม่รู้จัก(แบบว่าไม่รู้จักแม้กระทั่งcodacomอ่า) ก็เลยโทรไปคุยกะศูนย์ใหญ่มาเค้าบอกว่าหาได้ตามศูนย์ดีแทคทั่วไป ก็เลยไปถามศูนย์ย่อยอีกเค้าบอกว่าดีแทคไม่เคยสั่งสายดาต้าลิงค์เข้ามาเลย

แล้วเราจาหาซื้อได้ที่ไหนเนี่ย ใครรู้ช่วยบอกทีนะ

ที่ลำปางหาได้ที่ร้านแม่วังสื่อสาร แต่ที่จังหวัดอื่นไม่รู้นะ
pinky bell
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Codacom C300 by UD
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2005 19:47  

แย่ ๆๆๆๆๆ รุ่นนี้ !!!!!!
ข้อดีอ่ะ
- หน้าจอแจ่ม
- แบบเมนูก้อดี
- มีแฟล็ตเวลาถ่าย
ข้อเสียมะ
- ถ่ายได้แต่ภาพเคลื่อนไหว ถ่ายวิดีโอพร้อมเสียมะได้
- ไม่มีสายดาต้าลิงค์ ทั้งโลก ( นอกจากจะสั่งจากศูนย์ )
- หาโหลดยากมาก รองรับไม่กี่ web
- gprs หลุดบ่อย ๆๆๆๆๆ
จะซื้อรุ่นนี้ ........ หันไปเล่นรุ่นอื่นดีกว่านะ
อย่าซื้อเลย มันไม่ค่อยดีอ่ะ
จาก _ _ คนหลงผิดซื้อมาก่อน Laughing
prewa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? C300
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2005 21:18  

เราใช้ C 300 อยู่ แรกๆ ก็ดี แต่ต่อมาหน้าจอก็ค้าง
กล้องก็ไม่ชัด โทรออกก็ไม่ค่อยได้
แถมยังไม่สามารถรับข้อความได้อีกด้วย
ซื้อที่ศูนย์ Dtac มา ก็ไม่ยอมรับซ่อมอีก
Twisted Evil Twisted Evil
imrule
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2005 20:59  

พูดกันเกินไปป่าวคับเนี่ยหวังโจมตีตัวสินค้าเพื่อให้ราคาตกเหรอ เราใช้มา3เดือนกว่าแล้วไม่มีปัญหาไรเลยกล้องก้ดี ส่ายมือไปค่าเฟรมก้ยังเยี่ยมถ่ายมือไม่นิ่งภาพก้ชัด วิดีโอเฟรมเรตก้ใช้ได้เสียแค่ไม่มีเสียงสายมาบุญครองก้มีขายศูนย์ดีแทคบิ๊กซีบางกะปิก้มีขายสายเหมือนกันโหลดเกมเพลงเสียงสบาย ตัวเครื่องก้สวยดีออกมีไฟวิ่งตลอดภาพก้เนียนสีก้สด ข้อเสียไม่เหนมี บ้ากันไปป่าวไม่เข้าใจ
win win
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????........?????????????.
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2005 14:07  

Laughing เราก้อใช้รุ่นนี้น่ะ ได้ประมาณเดือนกว่า แล้วล่ะ
ชอบตรงที่ Very Happy รูปทรงสวยดี กะทัดรัด น่ารักดีนะ กล้องชัดดี หน้าจอกว้าง ราคาถูกตอนนั้นซื้อมา 5900 เองแหละ เสียงเพลงก็ชัดดี
ไม่ชอบตรงที่ Twisted Evil สัญญาณไม่ค่อยชัด ไม่รู้เพราะพื้นที่ที่เราอยู่เกี่ยวรึเปล่าแต่ตอนใช้ โนเกียสัญญาณชัดกว่านะ บันทึกเสียงไม่ได้ ถ่ายวีดีโอได้แป๊ปเดียวเอง แต่ที่เซ็งคือโหลดภาพโหลดเพลงไม่ได้เลย ไปให้ที่ร้านต่อ gprs ให้แล้วก็ไม่เห็นมีไรดีขึ้นมา สายลิ้งค์ก็ไม่มีให้
Rolling Eyes แต่โดยรวมแล้วก็ยังถือว่าพอทน ๆ ใช้ไปได้นะ แต่ต้องรู้จักปลงและปล่อยวางบ้าง Crying or Very sad อาเมน Confused Sad Surprised Twisted Evil
tannn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2005 20:25  

ใครรู้บ้างว่าC300 codacom ทำเสียงทรูโทนได้อย่างไรเรามีสายด้าต้าริง
malio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 21:28  

เราใช้นะ แรกๆก็ดีอ่ะ แต่ก็ยอมรับว่า เราโทรศัพท์เยอะมากๆ โทรเยอะมาก แต่มันก็ไม่น่ามีปัญหาอะไร ถ้ามันดีๆ
แต่นี่พอใช้ไปซํก 4-5เดือน มันมีเสียง ดัง หึ่งๆ รบกวนเวลายเสียงดังมากขนาดไม่ได้ยินเสียงู่สายเลยอ่ะ คู่สายก็ได้ยิน มันเป็นเสียงไรก็ไม่รู้ไม่อยากเอาไปซ่อมเลย ปัญหามันเยอะ ซื้อใหม่ดีกว่า ทั้งหมดนี้ เป็นความเห็นส่วนตัว และประสบการณ์ที่เจอกับตัวนะครับ คิดซะว่าเอามาบอกให้ฟังและกัน
wisha
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Codacom C300 please help!
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2005 17:12  

To: Mr. Phone ผู้เขียน:
Dear Mr. Phone

on last week, i had tour to Thailand and i bought an mobile phone codacom c300. so now i have problem with phone as follows: i selected my phone is english language but when i restart phone its always set language is thailand language. how can i fix this error.

Tks & Best regards.
remark: if any pls reply to my email:info@tanalong.com
อ้างถึง:

all you need to do is press the right bottom button and it will change the language for you.
    wisha
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Codacom C300 please help!
    วันที่โพสท์ : 14 Dec 2005 17:14  

all you need to do is press the right bottom button and it will change the language for you.
    namrin
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ : codacom c300
    วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 11:18  

รุ่นนี้ถ้าใครคิดอยากจะซื้อนะไม่ต้องซื้อ เราซื้อมาได้สองวันเกิดอาการหน้าจอดับไม่มีเสียงแล้วก็ระบบจะหาคลื่นตลอดเลย เราก็เลยส่งศูนย์ซ่อมปรากฏว่าขาดแพร์ขาดเค้าบอกว่าอย่างนั้นนะก่อนที่ทางร้านจะส่งมาให้เรา เค้าก็ทดลองเปิดปิดเครื่อง ทดสอบตัวเครื่องอีกปรากฏว่าเล่นอยู่เครื่องก็ดับเอง ทางร้านก็เลยส่งซ่อมให้เป็นครั้งทีสอง โดยที่เรายังไม่ได้ให้งานเลยเพราะเราซื้อมากะว่าจะให้แม่เป็นวันขวัญวันแม่ลองคิดดูจนถึงวันนี้เรายังไม่แตะเลยก็นับเวลาดูแล้วกันว่านานขนาดไหน แล้ววันนี้ทางร้านทีส่งซ่อมให้ก็โทรมาบอกว่าเครื่องซ่อมได้ทางศูนย์เค้าให้เพิ่มเงิน 800 เพื่อจะเปลี่ยนให้ไปใช้รุ่น smile s7110 เราก็ถามว่าทำไมต้องเพิ่มเงิน เค้าบอกว่าตามระยะเวลาประกัน ซึ่งจริงแล้วระยะเวลาประกันหมดไปกับการซ่อมเครื่อง และที่เลวร้ายกว่านั้นก็คือว่าถ้าเราไม่เปลี่ยนไปให้รุ่นสมาย ก็จะส่งเครื่องที่เสียมาให้แค่นี้จบ ทั้ง ๆ ที่ตอนซื่อเครื่องมีใบแนบรับประกันสินค้าว่าถ้าเครื่องมีปัญหาภายใน 15 วันทางศูนย์จะรับประกันเปลี่ยนเครื่องให้ แล้วอย่างนี้จะให้ทำยังไง เราซื้อมือถือยี่ห้อนี้ก็เพราะเห็นว่าเป็นบริษัทในเครือกับ dtac แบบว่าเซ็งมาก เราว่าไม่ต้องซื้อมือถือยี่ห้อนี้เลยจะดีกว่าเท่าที่รู้จะมีคนที่โชคดีไม่กี่คนหรอกที่เครื่องไม่มีปัญหา อยากถามบริษัทนี่จริง ๆว่า ของไม่มีคุณภาพคุณปล่อยออกมาให้ผู้บริโภคได้ยังไง สคบ ช่วยมาดูแลผู้บริโภคด้วยเจ้าข้าเอ้ย
    แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
    หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
    ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: