Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ใครใช้ 02xphone แล้วมีปัญหาอย่างผมมั๊ยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 4397
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? 02xphone ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2004 12:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมซื้อมาใช้ได้ประมาณ 6 เดือน
อยากฟังเพลงได้เยอะๆ เมื่อวานไปถอย kington SD 256 มาใส่ แต่ปรากฏว่า มัน ทำอะไรกับ card ไม่ได้ซักอย่าง สร้างโฟล์เดอร์ก็ไม่ได้ copy to move to เอ้าลองมา syn กับ คอมก็ไม่ได้
เฮ้อ เหนื่อยใจ ใครพอมีวิธีแก้ใขครับ จะขอพระคุณเป็นอย่างสูง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2004 12:28  

ลองเปลี่ยนไปใช้ยี่ห้ออื่นดูนะครับ ผมใช้ Sandisk อยู่ก็ใช้ได้ดีครับ
อดิศร ประ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2004 11:01  

Anonymous ผู้เขียน:
ลองเปลี่ยนไปใช้ยี่ห้ออื่นดูนะครับ ผมใช้ Sandisk อยู่ก็ใช้ได้ดีครับ

ผมใช้อยู่ตั้งนานแล้วไม่เห็นมีปัญหาอะไร..... ใช้กับงานมีประโยชน์เป็นอย่างยิ่ง ผมเข้าใจคุณใช้งานไม่เป็นมากกว่าครับ.... โง่ นี่
เจ้าของกระทู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2004 11:34  

เอ่อ ครับ โง่ก็โง่ แล้วมันมีวิธีพิสดารในการใช้อย่างไรบ้างล่ะครับ ช่วยบอกเป็นวิทยาทานหน่อยเถอะ
kahang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????O2 ??????sd256 ??????
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2004 14:33  

คุณเจอปัญหาเหมือนผมเลยครับซึ้อkington 128 มาใหม่ เครือ่งไม่ยอมรับจัดการอะไรไม่ได้ทำผ่านคอมพ์ก็ไม่ได้ เข้าใจว่าเสียกำลังจะไปเคลม พอดีน้องที่ทำงานซื้อปาล์มมาใหม่เลยให้ลองจัดการผ่านปาล์มเอาเพลงใส่แล้วมาใช้กับเจ้า O2 ของผม ใช้ได้ครับไม่มีปัญหาแต่พอจะทำเองกับคอมพ์ก็ยังไม่ได้เหมือนเดิม งงมากๆๆๆๆ
S_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 001
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2004 16:50  

งี้ครับ พวก MMC/SD CARD เนี่ย มัน ต้อง ทำการformat card เป็น FAT ธรรมดาครับ ไม่ใช้ FAT32 วิธีแก้ ก็คือ ลองหา กล้อง digital ที่ รองรับ MMC/SD มาครับแล้วเอา cardเสี่ยบเข้าไป แล้วสั่ง format card จากตัวของกล้องถ่ายรูปครับ อ่อ อีกอย่าง ก่อน format ต้อง ทำการปลด security coad ของการก่อนนะครับ(ถ้าตั้งไว้) ไม่งั้นมันจะ ไม่สามารถลบได้ แล้ว ก็ อีกอย่างก็คือ คราวหน้าอย่าใช้ ตัว โทรศัพท์มือถือ format card จะดีกว่าครับเพราะว่า ผม ลอง มาหลายวิธี ละครับ โดย เฉพาะ SB 6/7 เนี่ย ถ้าจะformat ให้หา reader card มาแล้วเอาไปเสียบ จะดีกว่า แล้ว สั่ง format จากcom ให้เป็น FAT
S_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2004 16:57  

เรื่องของเรื่อง มัน มีอยู่ตรง ที่ softwareที่ใช้ format หนะครับ ที่คุณ ลองเอา card มาเสียบ ใน o2 แล้ว มันออก ก็ อาจจะเป็น เพราะว่า ตอนformat เนี่ย softwareที่ format เขียนคำขอ เป็น รีมูบเอเบลไดร์ ไว้ ด้วยภาษาอะไร พอ เอามาไส่เข้ากะ โทรศัพท์ ซึ่ง ใช้ OS คนละตัว สริปที่เขียนไว้เลยไม่เป็นผลเราเลยต้อง หา อะไรที่เป้น กลางเป็นกล้องถ่ายรูป มาแก้ ปัญหา ไปก่อนครับ
จขกท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2004 10:47  

ok ผมได้วิธีแล้วครับ หลังจากพยายามฉลาดอยู่หลายวัน

ผมไปเจอกระทู้ปัญหาอย่างนี้ในเวป http://www.pdamobiz.com/ หลังจากตามอ่านอยู่นาน

วิธีแก้ไขก็คือไป โหลดตัว rom version ใหม่ ในเวป http://www.myxphone.com แล้วทำการ อัพเกรด ซะ ใช้ได้แน่นอน ตอนนี้ 512 ก็ยังฉลุย

แต่ข้อสำคัญ!!!!!!!!! ต้อง backup ทุกอย่างไว้ก่อน ย้ำทุกอย่าง เสียงเรียกเข้า คอนแท็ค sms mms เพลง หนัง ที่เซฟไว้ในเครื่อง มิฉะนั้น มันจะสลายหายไปในพริบตาที่ upgrade finish รวมทั้งภาษาไทยด้วย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: