Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ใครรู้เรื่องวี200 ช่วยด้วยค้าบบ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 23 / เข้าชม: 7116
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????200 ?????????????
วันที่โพสท์ : 11 May 2003 20:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมอยากให้เวลาโทรเข้า มีทั้งสั่นและเสียงเพลง ทำไงอ่ะครับ
noddy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 12 May 2003 08:41  

เสียงเรียกเข้าของซัมซุม ถ้าตั้งแบบสั่น+เสียง เครื่องจะสั่นก่อนประมาณ 3-4 ครั้ง จากนั้นจึงจะตามด้วยเสียงเรียกเข้า จะทำพร้อมกันยังไม่ได้ แต่ได้ยินมาว่า ถ้าเราทำเสียงringtoneเอง สามารถกำหนดให้สั่นพร้อมเสียงได้ กำลังศึกษาอยู่ครับ
you
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2003 23:06  

จริงเหรอ ถ้าทำได้แล้วมาบอกกันมั่งนะครับ
ขอแจม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2003 01:25  

you ผู้เขียน:
จริงเหรอ ถ้าทำได้แล้วมาบอกกันมั่งนะครับ

เราทำไม่เป็น แต่เรามีริงโทนสั่นพร้อมเสียงได้มีหลายเพลงเลย ชมภู่เป็นคนทำให้ เอามั๊ยจะส่งไปให้ทางอีเมล์ แล้วโหลดผ่านอินฟราเรดหรือดาต้าเคเบิ้ลลงเครื่องได้เลย
ขอแจม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????200 ?????????????
วันที่โพสท์ : 13 May 2003 01:26  

มือใหม่ ผู้เขียน:
ผมอยากให้เวลาโทรเข้า มีทั้งสั่นและเสียงเพลง ทำไงอ่ะครับ

บอกอีเมล์มาละกัน จะส่งไปให้
noddy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??ringtone????????
วันที่โพสท์ : 13 May 2003 15:12  

ช่วยส่งให้บ้างครับ email:uw8610278@yahoo.com ขอบคุณครับ
มือใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2003 16:45  

มันสั่น+เสียงไม่ได้จริงๆฮะ แต่มันจะสั่นก่อนมีเสียง3ครั้ง ผมว่าตั้งเสียงอย่างเดียวไปเลยดีกว่า
มือใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2003 16:47  

คุณขอแจมคับ ส่งให้ผมด้วยนะฮะ momo_rb26@hotmail.com ขอบคุณล่วงหน้าคับ
ซี
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2003 16:55  

ขอด้วยครับ aodalaaobaon@yahoo.com
ขอแจม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??ringtone????????
วันที่โพสท์ : 13 May 2003 17:00  

noddy ผู้เขียน:
ช่วยส่งให้บ้างครับ email:uw8610278@yahoo.com ขอบคุณครับ

คุณ noddy ,คุณมือใหม่ , คุณซี ส่งให้แล้วนะคะ ทั้งสามคน
ขอแจม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2003 17:27  

คุณขอแจมคับ ส่งให้ผมด้วยนะฮะ momo_rb26@hotmail.com ขอบคุณล่วงหน้าคับ

คุณมือใหม่ มีเมล์อื่นมั๊ย ส่งให้แล้วแต่ส่งไม่ได้เมล์เต็มหรือเปล่าคะ เพราะไฟล์มันใหญ่
(ToT)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2003 20:48  

ขอด้วยคนนะคับ buangkung@hotmail.com ขอบคุณนะคับ
you
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2003 22:31  

yeah อยากได้ริงโทนแบบสั่นพร้อมเสียงมากครับ ryusuizen@hotmail.com ขอบคุณนะครับ
ekn2000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2003 12:28  

คุณขอแจม หรือ คุณชมภู่ก็ได้ ผมขอด้วยนะครับ ekn2000@cscoms.com ครับ ขอบคุณมากครับ
มือใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2003 14:08  

คุณขอแจมคับ ผมเคลียร์เมลแล้ว ยังไงก็รบกวนช่วยส่งมาให้ผมอีกครั้งด้วยนะฮะ
ขอแจม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2003 14:13  

yeah อยากได้ริงโทนแบบสั่นพร้อมเสียงมากครับ ryusuizen@hotmail.com ขอบคุณนะครับ

ส่งให้แล้ว แต่ส่งไม่ได้ เพราะเมล์คุณเต็มค่ะ ถ้าใครอยากได้เพลงของซัมซุง แล้วจะให้เราส่งให้ ยังไงรบกวนช่วยเคลียร์เมล์ของตัวเองด้วยนะคะ โดยเฉพาะ hotmail ม่อยากส่งหลายรอบค่ะ
you
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2003 17:08  

ลบแล้วครับตอนนี้ใน inbox เหลือแค่ 5 เมล เอง น่าจะรับได้แล้วมั้งครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ
tum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? V205
วันที่โพสท์ : 14 May 2003 20:25  

ขอด้วยครับคือ deva_sweethome@hotmail.com ครับช่วยหน่อย ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ขอแจม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2003 21:34  

ลบแล้วครับตอนนี้ใน inbox เหลือแค่ 5 เมล เอง น่าจะรับได้แล้วมั้งครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

ส่งให้ครบทุกคนแล้วค่ะ ใครยังไม่ได้รับบอกมาละกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2003 19:40  

ขอด้วยครับphmbig_am@hotmail.com
axquest
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 31 May 2003 21:06  

noddy ผู้เขียน:
เสียงเรียกเข้าของซัมซุม ถ้าตั้งแบบสั่น+เสียง เครื่องจะสั่นก่อนประมาณ 3-4 ครั้ง จากนั้นจึงจะตามด้วยเสียงเรียกเข้า จะทำพร้อมกันยังไม่ได้ แต่ได้ยินมาว่า ถ้าเราทำเสียงringtoneเอง สามารถกำหนดให้สั่นพร้อมเสียงได้ กำลังศึกษาอยู่ครับ

ก็เพราะแบบนี้งัยถึงไม่ใช่ซัมซุงง่ะ
นันท์คุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????? ??????? jaruwat_w@hotmail.com
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2003 16:25  

ผมขอเพลงของ ซัมซุงด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
AkeJi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????????200 ?????????????
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2003 13:05  

คุณต้องมีโปรแกรม PSM Player V3.80 ก่อนครับ ไปโหลดได้จาก http://www.mobikiss.com/main.html หาเอาอยู่ล่างซ้ายนะครับ

หลังจากนั้นที่คุณต้องเตรียมนะครับ โปรแกรมที่รีจิสแล้วเรียบร้อย รหัสอยู่ใน .txt นะ หาเอาอีกที หลังจากนั้นก็ตามล่าหา Midi เพลงที่คุณต้องการมาเปงริงโทน ขนาดเท่าไหร่ก็ได้แต่ต้องเปิดด้วยโปรแกรม PSM Player V3.80 แล้วไม่เกิน รู้สึกจะ 400 ตัวโน๊ตนะครับ(ไม่แน่ใจ) แต่ถึงเกินเราก็ตัดต่อได้ เมื่อมี midi แล้วเราก็จัดการ ไปที่ File แล้วก็ crete SMMF แล้ว Save ไพค์ออกมา โดยสังเกตทางขวามือ จะมีให้ ติ๊กถูก 2 ช่อง คือ vib และ LED คือจะให้สั้นที่เครื่องดนตรีชนิดไหนและไพกระพริบที่ดนตรีชนิดไหน อยากทราบข้อมูลของเครื่องดนตรี กด Ctrl+P ดูครับ แล้วเซพไพค์ออกได้ ได้นามสกุล .mmf ก็โหลดลงเครื่องได้เลยครับ
Ronaldmic
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2003 23:33  

AkeJi ผู้เขียน:

คุณต้องมีโปรแกรม PSM Player V3.80 ก่อนครับ ไปโหลดได้จาก http://www.mobikiss.com/main.html หาเอาอยู่ล่างซ้ายนะครับ

หลังจากนั้นที่คุณต้องเตรียมนะครับ โปรแกรมที่รีจิสแล้วเรียบร้อย รหัสอยู่ใน .txt นะ หาเอาอีกที หลังจากนั้นก็ตามล่าหา Midi เพลงที่คุณต้องการมาเปงริงโทน ขนาดเท่าไหร่ก็ได้แต่ต้องเปิดด้วยโปรแกรม PSM Player V3.80 แล้วไม่เกิน รู้สึกจะ 400 ตัวโน๊ตนะครับ(ไม่แน่ใจ) แต่ถึงเกินเราก็ตัดต่อได้ เมื่อมี midi แล้วเราก็จัดการ ไปที่ File แล้วก็ crete SMMF แล้ว Save ไพค์ออกมา โดยสังเกตทางขวามือ จะมีให้ ติ๊กถูก 2 ช่อง คือ vib และ LED คือจะให้สั้นที่เครื่องดนตรีชนิดไหนและไพกระพริบที่ดนตรีชนิดไหน อยากทราบข้อมูลของเครื่องดนตรี กด Ctrl+P ดูครับ แล้วเซพไพค์ออกได้ ได้นามสกุล .mmf ก็โหลดลงเครื่องได้เลยครับ

Psmผมก็3.8ครับแต่ทำไมเวลาเซฟSMAFมันมีแค่ครึ่งซ้ายเอง(เทียบกับวิธีใช้ในMobikiss) ไม่มีให้ติ๊กVIB Coup.,LED Coup.เลย ต้องsetอะไรบ้างครับ เลือกMelodyหรือVib+Melody หรือว่าPsmที่loadจากMobikissมันไม่ใหม่สุด
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: