Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung SGH-P730

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 99 / เข้าชม: 37097
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung SGH-P730
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2004 19:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นกับ Samsung SGH-P730
http://www.siamphone.com/catalog/samsung/p730.htm
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2004 21:29  

สวยดีครับ กล้องความละเอียดถึง 1.3 ล้านพิกเซล แถมยังเป้นเครื่องเล่น mp3 อีก แต่ที่ต่างประเทศเห็นว่ามันมีข้อจำกัดบางอย่าง จนทำให้หมดความน่าสนใจไปในทันที รู้สึกจะเกี่ยวกับเรื่อง mp3 หรือเสียงเรียกเข้านี่หล่ะคับ
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2004 17:53  

โดยข้อมุลตอนนี้ มันน่าสนใจมาก ๆ คับ 512 เมค เหอ ๆ ๆ
mokkyza
Year's Star

จังหวัด: B @ n g |< o k
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2004 12:06  

*~ โห.........รุ่นนี้ดีมากเลยครับ กล้องละเอียดถึง 1.3 ล้านพิกเซล แน่ะ แล้วไม่ทราบว่าราคา จะปามาณเท่าไหร่อะคับนี่ แล้วมีขายในไทยมั๊ยอะคับ น่าสนนะคับ มี mp 3 ด้วย ~*
mokkyza
Year's Star

จังหวัด: B @ n g |< o k
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2004 12:10  

*~ แถมเป็นฝาพับ ผมชอบซะด้วย แล้วก็ฝาหมุนเปิดได้อีก หุหุหุ น่าใช้นะครับ แต่มะรู้ว่ามานมีขายในไทย แล้ว ราคาเท่าไหร่อ่า เหอ ๆ ~*
PAT-YA
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: CHON-BURI
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2004 13:33  

sumsung เปิดตัวแต่ละรุ่น ชวนควักเงินซื้อทั้งนั้นเลยครับ หมับ หมับ!! ชอบไปหมดดดดดด
Min Woo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : -.-"
วันที่โพสท์ : 03 May 2004 08:21  

lg5100สวยก่า... - .-~
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2004 10:11  

รุ่นนี้ของซัมซุง มันเป็นแฝดของ SCH-V420 แม้ฟังก์ชั่นเรื่องเพลงไม่ดี ก้อน่าจะเข้าใจคับ เพราะถ้ามันจะดูเป็นว่าเป็นมือถือที่เน้น MP3 จิงๆ จะมีปุ่มควบคุมอยู่ดีฝาด้านหน้าคับ ดังนั้น รุ่นนี้ไม่ได้บอกว่าเน้น MP3
north
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2004 23:39  

ฝากผู้รู้เช็คตลาดให้หน่อยครับ ว่ารุ่นนี้จะมีเข้ามาขายมั้ยครับ และสามารถใช้กับระบบ hutch ได้หรือไม่(สำหรับไปซื้อมาใช้เองจากต่างประเทศ)
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2004 11:26  

SGH-P730 เป็นระบบ GSM คับ สบายใจได้ อย่างนี้นำเข้าแน่นอน ส่วนวางจำหน่ายคงเริ่มตั้งแต่เดือนตุลาคมเป็นต้นไปน่ะคับ
clover
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2004 11:53  

แล้วราคาจะประมาณเท่าไหร่เหรอคะ
nut_23
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2004 18:55  

อยากถามผู้รู้อะคับ ว่า รุ่นนี้เห็นเค้าบอกกันว่า มันมีข้อจำกัดเรื่อง mp3 เหมือนกับรุ่น
sch-v4200 จิงเหรอครับ แล้ว ราคาที่เข้ามาน่าจะอยู่ที่เท่าไหร่แล้วจะเข้ามาประมาณช่วงไหนของปีนี้อะคับ คือสนใจรุ่นนี้มากๆคับ จากที่ดูๆแล้ว ครบเครื่องมากๆคับ ชอบมากคับ ขอบคุณผู้รู้ที่กรุณาตอบ ล่วงหน้าครับผม
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2004 19:11  

ราคาไม่น่าเกิน 25000 บาท วางประมาณเดือนตุลาคม
apple_pnk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? smart v1
วันที่โพสท์ : 05 May 2004 10:32  

แล้วมันมีข้อจำกัดเกี่ยวกะ mp3 ยังไงหลอ
แล้วก้อถ้าเทียบกะ smart v1 ของ ais อันไหนดีกว่า ( ไม่รวมกล้อง )
veezar8
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2004 11:12  

โอ้ย!!!! อยากได้อีกแย้ว ซัมซุงทำเราใจสั่นอีกแล้ว แต่ละรุ่นโดนๆทั้งนั้น
ESPADA GP
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2004 22:49  

ไชโย!! ซัมซุงทำเป็น GSM ออกมาแล้วจะซื้อให้ได้ หลังจากที่ผิดหวังจาก V4400ที่มันเป็น CDMA อยากได้โทรศัพท์แบบนี้มานานแล้ว
**เอ๊...แต่ชักไม่แน่ใจระหว่าง รุ่นนี้ กะ 7610 (เอาอันไหนดี)
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2004 11:53  

V1 มันก้อมีหลายอย่างที่ดีอ่ะ แต่ถ้าเอา Xphone มาเทียบ P730 ผมว่า Xphone น่าใช้กว่า
I-Kawa ~anonymity~
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2004 11:04  

ต้องดูไปก่อนล่ะครับว่ามีปัญหาขนาดไหน ไม่งั้นจะเป็นแบบ s65 ของซีเมนส์ที่เรทตกลงทันทีในต่างประเทศ เพราะ ฟัง mp3 ไม่ได้แบบที่เขาโฆษณา รุ่น m65 ด้วยครับ
น่าสนใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2004 20:12  

น่าสนใจมากคับบ...........เหงแล้ว Nokia 6220 เหมือนขยะเลยคับ
อรกานต์
Year's Star

หัวข้อ : oo
วันที่โพสท์ : 13 May 2004 18:15  

รุ่นนี้ กับรุ่น v420 อันไหนดีกว่ากัน
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2004 12:11  

V420 จะเหนือกว่าด้วยการรับ-ส่งข้อมูลที่เร็วกว่ามากๆ แต่ถ้าไม่นับตรงนั้น ก้อเหมือนๆกันแหละคับ
sarayuthmt
Year's Star

จังหวัด: Patumtanee
หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 17 May 2004 19:03  

น่าใช้มากๆๆ เลยคับ... สนใจเป็นอย่างยิ่ง...
MOK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 22 May 2004 13:27  

สนใจเฉพาะรุ่นที่รองรับ Bluetooth เท่านั้น
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2004 22:31  

เออ..... มิทราบว่ารุ่นนี้คิดว่าจะเข้าไทยหรือเปล่าครับ เพราะสนใจจริงๆ แหมมีBluetoothด้วย ชอบๆ แต่เสียดายที่ไม่ใช่ระบบปฏิบัติการ
bigonmobile
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2004 10:39  

อยากได้ จะมาเมื่อไหร่ น้า !!!! I Like It
kwan13690
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2004 22:30  

อยากได้มาก
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2004 12:20  

เออ..... มิทราบว่ารุ่นนี้คิดว่าจะเข้าไทยหรือเปล่าครับ เพราะสนใจจริงๆ แหมมีBluetoothด้วย ชอบๆ แต่เสียดายที่ไม่ใช่ระบบปฏิบัติการ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

สอบถามแล้วยังไม่มีข้อมูลเลยครับ ว่าจะเข้าไทยหรือไม่
tu u u
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2004 00:00  

มันไม่มีไฟแฟลชเหรอรุ่นเนี้ยอ่ะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2004 12:46  

รุ่นนี้ไม่มีแฟลชคับ แต่คิดว่าน่าจะเข้าไทย เพราะเป็นอีกตัวที่น่าสนใจมิใช่น้อย
Jakku Khungz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Samsung P730
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2004 12:29  

เมื่อไหร่จะนำเข้ามาอ่า

ราคาประมาณเท่าหร่ายร๋อ

แร้วอีกอย่างอยากเหงรุปถ่ายที่ถ่ายจากกล้องตัวเนี้ยดีมะ

ชัดกว่าของ Sharp GX32 ป่าวอ่า

อืมแร้วถ้าเลือกระหว่าง Nokia 7610,Samsung P730,Sharp GX32

อันไหนจะดีที่สุด เน้นการถ่ายภาพกับการเล่นไม่เบื่อ...

แร้วพวกเหล่าเน้มันจะเข้ามาราคาประมาณเท่าไหร่คายทราบบอกทีน้าฮับ

Thx for reply . . .
bigonmobile
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2004 20:14  

อ่า ผมมีความสนใจ คล้ายๆคุณ Jakku Khungz นะ เพราะผมดูพวกกล้องระดับล้านพิกเซลที่เข้ามาอยู่เหมือนกัน แต่ระหว่างสามตัวนี้ ถ้าในความเห็นผม 7610 น่าจะเป็นตัวที่เล่นแล้วไม่เบื่อ สุดนะครับ เพราะมันเป็น สมาร์ทโฟน ยืดหยุ่นต่อการใช้งาน (ขึ้นอยู่กับความต้องการของแต่ละคนด้วยนะ) ส่วนอีก สองตัว ชาร์ป นี่เห็นมีเข้ามาแล้ว ที่มาบุญครอง จอใหญ่สะใจดีครับ สีสวยสด สมยี่ห้อ ชาร์ป (จอคุณภาพดีจริงๆ) แต่ผมไม่ค่อยชอบ รูปแบบเมนูเค้าเท่าไหร่ อาจจะเพราะไม่คุ้นด้วยอ่ะครับ แต่ในนี้ผมชอบ ดีไซน์ ซัมซุงสะดนะ แต่มันยังไม่เข้ามาให้สัมผัสเลยอ่า รอมันอยู่เหมือนกัน 7610 ยังใช้ สีแค่ 65k อยู่นะครับ ตอนแรกผมก็ไม่รู้สึกอะไร ระหว่าง 65k กับ 265k หรอกนะ ในความคิดผม 65k มันก็ โอแล้วนะ แต่พอเทียบกานจริงๆ แล้ว เห็นได้ว่าต่างเหมือนกันอ่ะครับ อันนี้ นานาจิตตังนะ ต้องดูภาพที่มีรายละเอียด ของสีเยนอะๆหน่อยนะครับ
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2004 00:13  

ตัวนี้มันลำโพงคู่เปล่าอ่ะครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2004 18:31  

... ผู้เขียน:
ตัวนี้มันลำโพงคู่เปล่าอ่ะครับ
ตัวนี้ผมไม่เห็นลำโพงคู่นะคับ แปลว่าคงไม่เน้น MP3 มากอย่าง X900 / X910 อ่ะคับ
P|awaN$ai
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2004 19:37  

ราคาแพงไปถึง 30000 แน่ๆ
-:- YoH -:-
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2004 23:06  

เป็นอีกรุ่นที่มีกำหนดวางตลาดคร่าวๆประมาณสิ้นเดือนม.ค.ปีหน้า

ราคาก็2หมื่นต้นๆเช่นเดิม

ไม่เชื่อไปถามเองละกัน...(ได้ข้อมูลมาแค่นี้..พริตตี้หยิ่งอ่ะไปถามเองเถอะ)
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2004 22:23  

ผมก้อถามพริตตี้มาเหมือนกันฮับ ก้อได้ข้อมูลมาแค่นี้แหละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2004 23:56  

อยากรู้ว่า ตัวนี้เสียงเรียกเข้าเป็นเพลงจริงๆได้หรือเปล่า และโชว์รูปคนโทรเข้าได้มั้ย และอีกอย่างนึงคือ อัดเสียงได้มั้ยครับ วอนผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ Smile[/color]
กง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????? Net ?????????????????????????? ???? ????????????
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2004 14:16  

[ไปในทันที รู้สึกจะเกี่ยวกับเรื่อง mp3 หรือเสียงเรียกเข้านี่หล่ะคับ[/quote]

อาจทำให้ท่านรวยทางลัดได้
"คลิกตัวการ์ตูน หาเงินเข้ากระเป๋าง่ายๆ"
ได้เงินง่ายๆแค่เล่นเน็ทเดือนที่แล้วเราได้มา4500บาทจริงๆไม่ได้โม้
ได้น้อยๆแต่ชัวร์
หาเงินง่ายๆเพียงคุณเล่นอินเตอร์เน็ตเพียงวันละ 2-3 ชม. ได้เงินอย่างน้อย
ถึงเดือนละ3000-4500 บาท ทำยังไง ค่อยๆอ่านไปนะ
ยิ่งใครเล่นเกมออนไลน์ เช่น ragnarok ล่ะก็ จะได้ตังค์จริงๆ กระฉูดเลย
แค่เปิดไว้พร้อมเกมเท่านั้นเอง

***-หมายเหตุ- ***
ที่บริทัษจ่ายเงินให้เราได้ก็เพราะมีผู้ว่าจ้าง
จ้างให้บริษัทนี้โฆษณาให้จำนวนมากโดยผ่านสื่ออินเตอร์เนต ซึ่งเป็น
ที่ใช้กันอย่างแพร่หลายในปัจจุบันและอนาคต
ทำให้บริษัทมีผลกำไรที่จะจ่ายตอบแทนให้สมาชิกทุกคน

* ถ้าสงสัยอะไรอ่านข้างล่าง
--------------------------------------------------------------------------------
ถ้าคุณอยากจะรวยอย่างง่ายๆ กับการเล่น net (รับรองว่าง่าย)
โดยที่คุณไม่ต้องเหนื่อยเลย
click banner page ที่

http://www.*** BANNED ***.com/php/join.php/ref=wecantry

เราจะบอกขั้นตอนให้

** ไม่มีคำว่าเสีย มีแต่คำว่าได้ ***

เมื่อคุณตกลงปลงใจแล้ว ก็ลุยเลยครับ
1. คุณ Copy ชื่อ Web Site ด้านบนนะ แล้วไปเปิดใน Internet Brownser
ก็จะเข้าไปหน้า Sign Up
2.ขั้นตอนนี้สำคัญมาก *จะต้องใส่ทุกช่อง*
3. login คือ ช่องที่ให้คุณตั้ง ชื่อ ไว้สำหรับ login ของคุณ
4. password ช่องนี้ไม่ต้องบอกก็รู้ว่าคือ ให้คุณตั้ง password
ตามใจตัวเองไปเลย
5. Verify password ช่องนี้ก็คือ คุณจะต้อง ใส่ password เดิมอีกครั้ง
6. First name = ชื่อจริงของคุณ Last name = นามสกุล
Street address = ชื่อถนน และ บ้านเลขที่ของคุณ
แต่ต้องกรอกเป็นภาษาอังกฤษ เพราะเขาจะส่งเงิน มาตามที่อยู่ที่กรอกไว้
City = อำเภอ
Zip/Postal code = รหัสไปรษณีย์
State = ช่องนี้ไม่ต้องใส่ เขาให้ใส่เฉพาะ คน อเมริกา
Province = จังหวัด
Country = ประเทศไทย
E-mail address = ใส่ e-mail
Verify e-mail address = ใส่ e-mail อีกที
7. จากนั้นก็อายุ เพศ ระดับการศึกษา และก็รายได้
8. Please tell us why you use Internet คือ เขาถามว่า คุณใช้ net
ทำอะไรบ้าง
9. What do you search for or buy online คือ ถ้าคุณจะ ซื้อสินค้าทาง net
คุณจะซื้ออะไร
10. ตรงช่อง Payment Information ควรใส่ไว้ที่ $50 ดีแล้วค่ะ
เพราะว่าเขาถามว่า
จะให้ส่งเงินไปตอนที่ได้เงินแค่ไหนแล้ว
11. ตรงช่อง Referred by ใส่ว่า wecantry นะครับ
12. ติ๊ก ที่ ช่อง I have read and understand the Member Agreement
ด้วยนะ
* * จำไว้นะ ว่าจะต้อง ใส่ให้ครบทุก ช่อง * *
เมื่อคุณทำ 12 ข้อง่ายๆ ข้างบนแล้ว คุณก็ถือว่าเป็นสมาชิกคนนึงไปแล้ว
จากนั้นก็กด submit ไปเลย จนมาถึงหน้าให้ download
โปรแกรมสุดยอดที่จะทำให้เราได้เงิน เมื่อเรา download
www.*** BANNED ***.com/php/download.php
มาแล้วนะก็ทำตามขั้นตอนดังนี้
1. เปิด File Cash--.exe ที่ Download ขึ้นมา
2. จากนั้นก็เรียกมันขึ้นมา เสร็จแล้วก็รอสักครู่นะ(
ในกรณีที่ไม่สามารถเปิดโปรแกรมได้ ให้เราคลิกที่
additional file ในหน้าที่เราdown load เมื่อได้มาแล้วก็นําไป unzip สู่
folder
ที่ cash--.exe อยู่
3. จะมีช่องให้เราใส่ login และ password ก็ใส่อันที่เราลงทะเบียนไว้นะ
4. จากนั้นจอของคุณก็จะมีแถบโฆษณา ขึ้นมา ให้คลิกที่คน
นั่ง ให้มันเดิน (สำคัญมากจ๊ะ ไม่เดินไม่ได้เงินนา) อย่าไปปิดมันนะ
เพราะนี่แหละคือ สิ่งที่
จะทำให้เราได้เงิน

* * * * สิ่งที่จะเขียนต่อไปนี้สำคัญมาก * * * * *

## อย่าลืมสังเกตดูตัวการ์ตูนทางซ้ายบนของ bar ด้วยนะครับให้มันเดิน
อยู่ตรงมุมไว้ตลอดอย่าให้นั่งนิ่ง
หรือเดินไปมาบนป้ายโฆษณาโดยสังเกตดูที่รูป $
(ตรงมุมด้านขวาล่าง)

ว่า ถ้ามันเปลี่ยนเป็นสีแดง เราต้องคอยขยับเม้าท์หรือคลิกไปที่ ตัวการ์ตูน
เพราะเขาจะทดสอบว่าเราอยู่หน้าจอหรือไม่ ไม่ใช่แค่เปิดเครื่อง
คอมเอาไว้เฉย ๆ รูปตัว $ จึงเปลี่ยนเป็นสีเขียว (แสดงว่า
ทำงานอยู่จ้าาาาา)
ซึ่งแต้มจะเพิ่มขึ้นทุก 6 วินาที ชั่วโมงหนึ่งจะได้ 600-800 แต้ม
1,000 แต้มจะได้ 1.66 ดอลล่าห์

แนวทางสู่การได้มาของแต้ม
1.เล่น net บ่อยๆ
2 .หาสมาชิกเพิ่ม(อันนี้แนะนำเพราะช่วยได้มาก)
3. สมัครเป็นสมาชิกเวบที่ร่วมรายการ
4. เล่นเกมส์ เป็นเกมส์ไพ่
หรือเกมส์ง่ายที่เครื่องคุณก็มีโดยคลิกขวาที่ตัวการ์ตูน
แล้วก็เล่นเกมส์ไปเรื่อย สนุกดี
อย่าลืม!!! ถ้าคนหยุดเดิน จงกดให้มันเดินด้วย

ปล....อย่าลืมบอกๆต่อกันด้วยนะแบ่งๆกันรวย

ถึงจะทบยอดไปรวมกับเดือนต่อไป
และจะต้องไปกดปุ่ม REQUEST PAYMENT button ที่หน้า member
เมื่อเราเป็นสมาชิกแล้ว เพื่อเป็นการร้องขอให้ทางเวบไซต์ส่งเช็คมาให้เรา
โดยจะปุ่มนี้จะปรากฎขึ้นทุกวันที่ 1-15 ในแต่ละเดือน เมื่อครบ 50 ดอลล่าห์
หรือประมาณสองพันบาท
ซึ่งส่วนมากจะได้ถึง 10,000 บาท (ขึ้นอยู่กับความขยันของคุณ)
แต่ถ้าไม่ของเดือนเท่านั้น และต้องมียอดเงินครบตามจำนวนที่เราเลือกไว้
ที่นี้เขาก็จะส่งเช็คมาที่บ้านเลยครับ
แล้วเราก็เอาเช็คไปขึ้นเงินตามธนาคารได้ทุกที่
แต่ต้องเป็นธนาคารใหญ่ ๆ หน่อยนะ โดยจะเสียค่าธรรมเนียมของธนาคารประมาณ
200 บาท
ขอแนะนำที่ ธ. กรุงไทย เพราะถูกที่สุด รู้อย่างนี้แล้วจะมัวรีรอทำไม
มาหารายได้จากการเล่นเนตกันดีกว่า
http://www.*** BANNED ***.com/php/join.php?ref=wecantry
*ที่บริทัษจ่ายเงินให้เราได้ก็เพราะมีผู้ว่าจ้าง
จ้างให้บริษัทนี้โฆษณาให้จำนวนมากโดยผ่านสื่ออินเตอร์เนต ซึ่งเป็น
ที่ใช้กันอย่างแพร่หลายในปัจจุบันและอนาคต
ทำให้บริษัทมีผลกำไรที่จะจ่ายตอบแทนให้สมาชิกทุกคน

*หนทางเพิ่มรายได้ที่ดีที่สุดคือ การเล่นเนตบ่อยๆ

*หมายเหตุ

ตอนแรกเราก็นึกว่าถูกหลอก เพราะผ่านไปเดือนกว่าแล้วแล้ว
ก็มีจดหมายมาที่บ้านเป็นภาษาอังกษฤข้างในมีเช็ค
เราเลยเอาไป ขึ้นเงินปรากฎว่าได้ครับ เราจึงเริ่มทำต่อ ขอให้เพื่อนๆ
ทุกคนโชคดีนะ

ขอให้โชคดีนะ
(รายได้ขึ้นอยู่กับความขยันของคุณนะ)
zs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2004 00:11  

เมื่อไหร่จะออกมาซะทีน้า อยากเห็นตัวจริงจัง จะได้ตัดสินใจซื้อมือถือใหม่ แล้วที่ว่ามีข้อจำกัดมันยังงัยกันแน่
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2004 09:23  

zs ผู้เขียน:
เมื่อไหร่จะออกมาซะทีน้า อยากเห็นตัวจริงจัง จะได้ตัดสินใจซื้อมือถือใหม่ แล้วที่ว่ามีข้อจำกัดมันยังงัยกันแน่

ตอนงาน ไอซีที ไม่ไปละครับ เค้ามีเครื่องมาให้จับให้เล่นเต็มเลยนะของซัมซุง

รุ่นใหม่ๆเด็ดทั้งนั้นเลย รุ่นนี้ก็มีเล็กๆกลมๆ

เสียดายแทนจังเลยครับ

ข้อจำกัดที่ว่าคือ มันไม่ได้ใช้ระบบปฏิบัติการพวก ซิมเบียน ฯลฯ ทำให้ใช้งานได้ไม่ยืดหยุ่นเท่ากับพวกที่มีระบบปฏิบัติการ(ลงโปรแกรมเพิ่มได้น้อยกว่าหรืออาจจะลงเพิ่มไม่ได้เลย)
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2004 15:13  

วางขายประมาณสิ้นปีถึงต้นปีหน้าคับ เพราะตอนนี้ซัมซุงก้อทะยอยขายหลายๆรุ่นอยู่ อย่างล่าสุดก้อ P510 และเดี๋ยวเป็น E310 ก้อจะหมดตัวขวางแล้วล่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2004 11:02  

อยากได้อ่ะ Embarassed
G..trend
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2004 18:05  

Smile ตัวนี้ผมก็อยากได้มากๆเลยครับ เอ! ผมอยากทราบว่าคุณสมบัติตัวนี้กับ nokia 6260 ที่กำลังมาแรงเนี่ย อันนี้มีอะไรที่ดีกว่าบ้างครับ แล้วเวลาคนโทรเข้า จะโชว์รูปหน้าจอหรือเปล่าครับ อ้อ! แล้วเวลาถ่าย vdo จะมีเสียงด้วยหรือเปล่าครับ เพราะผมสังเกต ว่า nokia จะถ่าย vdo พร้อมเสียง ใช่หรือเปล่าครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2004 06:35  

G..trend ผู้เขียน:
:) ตัวนี้ผมก็อยากได้มากๆเลยครับ เอ! ผมอยากทราบว่าคุณสมบัติตัวนี้กับ nokia 6260 ที่กำลังมาแรงเนี่ย อันนี้มีอะไรที่ดีกว่าบ้างครับ แล้วเวลาคนโทรเข้า จะโชว์รูปหน้าจอหรือเปล่าครับ อ้อ! แล้วเวลาถ่าย vdo จะมีเสียงด้วยหรือเปล่าครับ เพราะผมสังเกต ว่า nokia จะถ่าย vdo พร้อมเสียง ใช่หรือเปล่าครับ

ท่าจะเน้นด้านคุณภาพรูปถ่าย ความสดของหน้าจอ ผมว่าตัวนี้ดีกว่าแน่นอนครับ

แต่จะแพ้โนเกียก็ตรงที่ไม่ได้ใช้ซิมเบี้ยนเป็นระบบปฏิบัติการเท่านั้นเอง

ส่วนเรื่องโชว์รูปคนโทรเข้านั้น ผมว่ามันเป็นแอพพลิเคชั่นที่เครื่องระดับนี้ควรจะต้องมีเป็นมาตรฐานอยู่แล้วครับ

ส่วนถ่ายวีดีโอพร้อมเสียงนั้น ความเห็นผมเหมือนเรื่องโชว์รูปครับ

แต่สุดท้ายก็ต้องรอดูตอนที่เครื่องวางจำหน่ายอีกครั้งนะครับเพื่อความแน่นอน
pink
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2004 11:27  

ว่ารุ่นนี้ถ่ายvdoมีเสียงหรือเปล่า เอาเสียงร้องเป็นเสียงเรียกเข้าได้มั๊ย โชว์รูปโทรเข้า? มีspeaker ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 20:35  

ผมมีอยู่เครื่องนึงครับ ถ้าสนใจก็ลงเบอร์ติดต่อไว้แล้วเดี๋ยวผมโทรกลับไปน่ะครับ
WWHOO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2004 22:20  

วันนี้เห็นเขาวางไว้ที่ตู้โชว์แล้ว แต่ราคายังแพงมาก 26,xxx แหนะแพงจัง
G-TREND
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2004 21:32  

ผมเห็นที่มาบุญครองมีแล้วล่ะ เป็นเครื่องนอก เขาบอกราคา 27000 แหนะ แพงจังเลยอะ แต่ผมว่ามันสวยดีนะ แล้วก็เจ๋งด้วย
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2004 12:22  

ถูกสุดคงประมาณ 26xxx บาท แต่อย่าไปซื้อเลยคับ

ทราบมาว่าภาพถ่ายยังไม่ดี สมระดับล้านพิกเซลนะคับ
ไอย์ริน
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ?????????? ??????P730
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2004 16:51  

P730 ภาพดูแล้วชัดนะ แต่ไม่ละเอียดเลย ไม่สมกับที่เป็นกล้อง ล้านพิกเซลเลย เสียง MP3 โอเคใช้ได้ แต่ยังสู้ โซนี่อิริคสันไม่ได้ ราคาสูงเกินไป แล้วลูกเล่นก็เหมือนเดิม ไม่มีบลูทูธ มีแต่อินฟาเรด.....อินฟาเรดก็ใช้เชื่อมต่อกับโทรศัทพ์ยี่ห้ออื่นๆไม่ได้ด้วย พอเข้าไปที่รูปหรือเพลง พอกดส่ง ก็จะมีแต่ให้ส่งโดยทาง mms อย่างเดียวไม่มีทางอินฟาเรด ไม่ดีอย่างที่คิดนะค่ะเพื่อนๆ จะมีดีก็แค่เพิ่มความจำภายนอก กับรูปร่างที่สวยเอาซะมากๆๆๆๆ บอกได้เลยว่าสวยแต่รูป...จูบไม่หอม ใครรออยูละก้อน่าผิดหวังจัง ....ข้อมูลที่ได้มาคือไปลองเล่นมาค่ะ (ร้านไอที ลี่เช็ง) ฝั่งโตคิว
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2004 05:27  

ง่า..แย่งั้นเลยเหรอเนี่ย

อุตส่ารักอุตส่ารอ

แต่เอาเต๊อะถ้าเครื่อง0มา+ซัพพอทไทย+เครื่องไม่มีปัญหาจุกจิก+ไม่เกิน16-17จะซื้อใช้

+เยอะไปมั๊ยเนี่ย
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2004 04:53  

ผมว่ารูปที่ได้ก็ดูดีนะ ลองเอาไปแบ่งๆกันดู

http://www.mxphone.com/articles/p730_images/p730_images.shtml

ปล.แต่ราคาเครื่องนอกแพงจังเน๊อะ เครื่อง0เข้าขอให้ซักไม่เกิน2ทีเถ๊อะ
i like it!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2004 01:16  

วันนี้ไปดูมา ราคา 25,200 ที่มาบุญครอง
jada
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : s700i vs p730
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2004 01:58  

อยากทราบว่าระหว่าง sony s 700i กับ samsung p730รุ่นไหนน่าใช้กว่ากัน ซื้อ s 700i มาแล้วแต่ใหญ่เกินไปแต่เสียงmp 3ดีมาก แต่อยากเปลี่ยนเป็น p 730 รุ่นไหนจะดีกว่ากัน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: s700i vs p730
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2004 08:10  

jada ผู้เขียน:
อยากทราบว่าระหว่าง sony s 700i กับ samsung p730รุ่นไหนน่าใช้กว่ากัน ซื้อ s 700i มาแล้วแต่ใหญ่เกินไปแต่เสียงmp 3ดีมาก แต่อยากเปลี่ยนเป็น p 730 รุ่นไหนจะดีกว่ากัน

โดยรวมแล้วผมว่าS700ดีกว่านะครับแต่จะแย่หน่อยที่ขนาดเท่านั้นเอง
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2004 23:58  

พรีวิวสดๆจ้า

http://www.mxphone.com/reviews/Samsung/p730_preview/p730_preview.shtml

ขอบคุณพี่Mchawสำหรับพรีวิวยั่วน้ำลาย...(อีกแล้ว)
JJJ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : samsung P730
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2004 10:39  

ขอถามพี่แบง หน่อยว่า samsung P 730 เทียบกับโทรศัพท์ที่มี่ตอนนี้ Samsung P 730 ดีสุดรึปล่าว แล้วกับ sony V 800 อันไหนดีสุด ขอบคุณครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: samsung P730
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2004 15:22  

JJJ ผู้เขียน:
ขอถามพี่แบง หน่อยว่า samsung P 730 เทียบกับโทรศัพท์ที่มี่ตอนนี้ Samsung P 730 ดีสุดรึปล่าว แล้วกับ sony V 800 อันไหนดีสุด ขอบคุณครับ

ถึงกับเอา P730 ไปเทียบ V800 เลยหรือคับ คนละเรื่องเลยนะคับ V800 เป็นมือถือที่สมบูรณ์แบบมากๆ ตอนนี้ S700i เป็นอีกหนึ่งทางเลือกที่ดีที่สุดที่ไม่ใช่สมาร์ทโฟน ดังนั้นถ้าไม่ต้องการสมาร์ทโฟนแล้วถามว่าอะไรดีที่สุด คำตอบคือ S700i คับ ^^
G_TREND
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2004 15:57  

อยากรู้ว่า เสียงเรียกเข้าเป็นแบบทูโทนได้มั้ยครับ แบบว่าเป็นเพลงจิงๆอะครับ อยากทราบมากๆเลย ขอบคุณครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2004 12:18  

G_TREND ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า เสียงเรียกเข้าเป็นแบบทูโทนได้มั้ยครับ แบบว่าเป็นเพลงจิงๆอะครับ อยากทราบมากๆเลย ขอบคุณครับ

ได้คับ เพราะ P730 รองรับไฟล์ MP3
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2004 23:08  

ถามนิดครับ SE-V800 จะมาไทยมั้ยครับ ถ้ามา เดือนไหนครับ
i like it
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2004 11:08  

แล้วทำยังไงรู้ไหมค่ะ เพราะ เคยลอง download truetone แล้วมันไม่มีเสียงขึ้นค่ะ ช่วยตอบด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
G_TREND
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2004 11:26  

เอ๋ ตกลงว่าทรูโทนเนียรองรับหรือเปล่าครับ ผมก็เห็นในรีวิว บอกไม่รองรับอะครับ แล้วเรื่องกล้อง ตัวนี้ดีมั้ยครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2004 12:22  

i like it ผู้เขียน:
แล้วทำยังไงรู้ไหมค่ะ เพราะ เคยลอง download truetone แล้วมันไม่มีเสียงขึ้นค่ะ ช่วยตอบด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

แปลกนะคับ ทำไมไม่รองรับทรูโทน... เพราะ P730 ก้อรองรับไฟล์เสียงเพลงมากขึ้น หรือผมจะเข้าใจผิด แต่ทางที่ดีเลิกลองโหลดไปก่อนคับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2004 12:30  

เอ๋ ตกลงว่าทรูโทนเนียรองรับหรือเปล่าครับ ผมก็เห็นในรีวิว บอกไม่รองรับอะครับ แล้วเรื่องกล้อง ตัวนี้ดีมั้ยครับ

เรื่องภาพถ่ายกล้อง ดูได้ที่นี่คับ เค้าจัดอันดับว่า P730 กล้องยังสู้ โนเกีย 7610 ไม่ได้คับ

http://www.mobile-review.com/review/samsung-p730-camera-en.shtml
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2004 18:43  

P730 ที่มีขายในเมืองไทยเครื่องศูนย์ป่าวอ่ะ เครื่องนอกราคาเท่าไหร่
G_TREND
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2004 20:20  

ยังงี้ก็แปล่วาว่า ตัวนี้ยังไม่ดีน่ะซิครับ ชั่ยปะ เพราะรู้สึกว่า จะมีแต่คนบอกว่ากล้องยังไม่ดีพอ
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2004 22:24  

ยังงี้ก็แปล่วาว่า ตัวนี้ยังไม่ดีน่ะซิครับ ชั่ยปะ เพราะรู้สึกว่า จะมีแต่คนบอกว่ากล้องยังไม่ดีพอ

ประมาณนั้นแหละครับ แต่ตัวนี้ออกแบบมาค่อนข้างน่าใช้
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2004 11:51  

P730 เครื่องนอกที่หาได้ตอนนี้ก้อราคาราวๆ 27000 บาท แต่ถ้าอดทนรอได้ ก้อรอเครื่องศูนย์ดีกว่าคับ(เพราะมันจได้มีภาษาไทย) ทางต่างประเทศวางขายไป 2 เดือนแล้วนะเนี่ย ซัมซุงประเทศไทยช้ามากๆ
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2004 20:22  

[แบงค์] ผู้เขียน:
P730 เครื่องนอกที่หาได้ตอนนี้ก้อราคาราวๆ 27000 บาท แต่ถ้าอดทนรอได้ ก้อรอเครื่องศูนย์ดีกว่าคับ(เพราะมันจได้มีภาษาไทย) ทางต่างประเทศวางขายไป 2 เดือนแล้วนะเนี่ย ซัมซุงประเทศไทยช้ามากๆ

ราคา27000บาท เก็บตังค์ต่อซื้อPDAดีก่า
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2004 05:15  

iMPoud 2G ผู้เขียน:

ราคา27000บาท เก็บตังค์ต่อซื้อPDAดีก่า

ซื้อ6630ไม่ก็เอส700ไอดีก่าเน๊อะ
ปันใจแล้วล่ะ
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2004 18:32  

-:- YoH -:- ผู้เขียน:

ซื้อ6630ไม่ก็เอส700ไอดีก่าเน๊อะ

ใช่เลยซื้อ6630ดีกว่า
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2004 02:09  

ใช่เลยซื้อ6630ดีกว่า
วันนี้ไปถูๆไถๆมาตัดใจไม่ลงอะ ถ้าเครื่อง0เข้าราคาซัก17-18คงซื้อแน่ๆเลย Crying or Very sad Crying or Very sad รักที่รูปลักษณ์มันเหลือเกิน Crying or Very sad Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 04:18  

มันมาหลอกหลอนอีกแล้ว
0ทีจีขึ้นรูปแถมมีSoonใต้รูปมันด้วย
จะมาจริงหรือแค่มาทำให้หวั่นไหวหนอน้องp730เอ๋ย

http://www.tgfone.com:8088/TGFone/samsung.jsp
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 04:20  

Anonymous ผู้เขียน:
มันมาหลอกหลอนอีกแล้ว
0ทีจีขึ้นรูปแถมมีSoonใต้รูปมันด้วย
จะมาจริงหรือแค่มาทำให้หวั่นไหวหนอน้องp730เอ๋ย

http://www.tgfone.com:8088/TGFone/samsung.jsp

อันนี้ของผมนะตะกี้ลืมล๊อกอิน Rolling Eyes
Jamamin
Year's Star

จังหวัด: นครพนม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 19:50  

โฮ สวยมั่ก ๆ อีกแร้วว ชอบค่ายนี้จังมีแต่มือถือสวย ๆ ฮี่ ๆ
G_TREND
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2005 16:35  

ทำไมในพรีวิวบอกว่า เสียงเรียกเข้าไม่รองรับmp3ล่ะครับ แล้วเครื่อง 0 มียังอะ ถ้า 0 แพงเกิน 2 หมื่น ก็เซ็งเลย ราคาสูงน่าดู แล้วถ้าเทียบกับ mitzu m 900 อันไหนดีกว่ากันอะครับ
อิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jan 2005 22:39  

มันก้อโอเคเลยนะ แต่ว่าตัวเครื่องมันหนาไปหน่อย ใส่กระเป๋าไม่ได้..มันตุง
-ถ่ายรูปชัดดีด้วย ถ่ายแล้วสวยกว่าตัวจิง..ฮุฮุ
-ส่วน MP3 ก้อเสียงดี ถ้าฟังจากหูฟังจะชัดมาก เวิร์คมากๆๆ
-แต่มันจะแย่ตรงที่ เสียงเรียกเข้าไม่เปนแบบทรู ริงโทน อันนี้เซงเลย..
-แต่รวมๆก้อโอเค ยกเว้นราคาแพงไปหน่อย ...จบข่าว...
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2005 04:14  

อิอิ ผู้เขียน:
มันก้อโอเคเลยนะ แต่ว่าตัวเครื่องมันหนาไปหน่อย ใส่กระเป๋าไม่ได้..มันตุง
-ถ่ายรูปชัดดีด้วย ถ่ายแล้วสวยกว่าตัวจิง..ฮุฮุ
-ส่วน MP3 ก้อเสียงดี ถ้าฟังจากหูฟังจะชัดมาก เวิร์คมากๆๆ
-แต่มันจะแย่ตรงที่ เสียงเรียกเข้าไม่เปนแบบทรู ริงโทน อันนี้เซงเลย..
-แต่รวมๆก้อโอเค ยกเว้นราคาแพงไปหน่อย ...จบข่าว...

นั่นจิครับ เครื่อง0เข้าน่าจะซักหมื่นเจ็ดหมื่นแปดนะครับกำลังเหมาะเลย แพงกว่านั้นนี่เกรงจะมีรอบลดกระหน่ำอ่ะครับ

ปล.แต่เกรงว่าไม่น่าจะเข้านี่สิครับ น่าเกรงกว่าซ่ะอีก Crying or Very sad
>o<T3002 >o<
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2005 17:07  

ซื้อ รุ่นนี้มาใช้แล้วหละ เมื่อ ซักเกือบเดือน ก้อตัดสินใจนานเหมือนกันครับว่าจะ เลือกรุ่นนี้ หรือ D 500 ดี แต่ที่สุดก้อตัดสินใจเลือกรุ่นนี้แหละครับ เพราะ ถึง แม้ ดี 500 จะมีบลูทูธ(ซึ่งผมไม่แน่ใจเหมือนกันครับว่าเป็นรุ่นเดียวของซัมซุงที่มีบลูทูธตอนนี้รึเปล่า).....แต่ ว่า ด้วยเหตุผลที่ต่อการ์ด ไม่ได้ (แม้ในเรื่องจะเก็บได้เยอะพอควรก้อเหอะ) และ ก้อราคาที่ค่อนข้างแพง กว่า ค่อนข้างเยอะพอควร(ตอนที่ผมไปดู มันแพงกว่าประมาณ 2-3พันเลยนะ...แต่ถ้า มีเครื่อง 0เข้ามาราคา น่าจะสูสีกันนะผมว่า...).....เท่าที่ได้ใช้ ก้อโอเค เลยนะครับ กล้องชัดมาก(ถ่ายออกมาดูดีกว่าตัวจิงอย่างที่คุณข้างบนบอกจิงๆซะด้วยสิ)...ลูกเล่นของกล้อง ก้อเยอะมากด้วยอะ.....ฟังเอมพีสามได้(คือถ้าต่อการ์ดได้เนี่ยมันก้อฟังได้เยอะสะใจแล้วหละครับ) เสียงจากหูฟังเวิคสุดๆ...ที่เด็ดคือ อัดวีดีโอได้นานมากๆ และก้อ ชัดใช้ได้เลย.......แต่ข้อเสียก้อมีเหมือนกันครับ หลายจุดอยู่ แต่ก้อดูจะเป็นจุดหยุมหยิมๆไม่ทำให้ รำคาญใจเท่าไหร่ ยกเว้น ก้อ แต่ เรื่องแบต เนี่ยแหละ ผม ไม่รู้เหมือนกันครับว่า ท่านอื่นที่ซื้อมาลองใช้เนี่ยเจอปัญหาเดียวกับผมมั้ย คือแบต หมดเร็วมากๆๆ เอาเป็นว่าตั้งแต่ใช่มือถือมาไม่เคยเจอตัวไหนหมดเร็วเท่าตัวนี้มาก่อน..แต่ก้อเข้าใจครับว่า ด้วยความละเอียดของหน้าจอ กล้อง และก้อ เสียงเพลง ก้อน่าจะทำให้กินแบตอยู่พอควร แต่ นี่ก้อ เกินไปหน่อยอะ...แบบว่าชาร์จ แบตทุกวันครับผม...อ้อ...แบทที่ให้มาสองก้อนก้อไม่ได้ช่วยเท่าไหร่ เพราะ ร้านเค้าบอกรุ่นนี้ยังไม่มีตัวชาร์จ แบบที่เป็นแท่นชาร์จ (เพราะฉะนั้นแบทสองก้อนถ้าไม่มีแท่นชาท มันก้อแทบไม่มีประโยชน์เลยครับ..เพรราะขณะชาจ ก้อต้องเอา เครื่องเสียบทิ้งไว้ตรงที่ชาจนั่นแหละครับ -_-")แต่ถ้าเครื่อง0เข้ามาเมื่อไหร่ ก้อน่าจะหมดปัญหาตรงนี้ได้ครับ(ทางร้านที่ขายบอกมา)....อ้อ เรื่องทรูโทน ก้อเหมือนกัน ยังงๆ อยู่ว่า เครื่องที่ ฟังเอมพีสามได้เนี่ยทำไมมันถึงไม่สามารถเอา ไอ้ เพลงเอมพีสามที่เราโหลดมานั้นตั้งเป็นเสียงเรียกเข้าได้ จิงๆ ผมว่ามันไม่น่าจะยากเลยนะ พับผ่า.....แต่ก้อเอา เหอะครับคิดว่า อีกสักพัก คงมี พวกทรูโทนมาให้โหลดสำหรับรุ่นนี้ได้มากขึ้น
ส่วนเรื่องราคาผมว่าถึงจะแพงไปนิดแต่ ก้อ น่าจะคุ้มค่านะครับ เพราะ ซัมซุงเป็นมือถือที่ราคาไม่ค่อยตก(มั้ง)และก้อ กว่า เครื่อง0รุ่นนี้จาออก ก้อคงนานเลยแหละ......ส่วนเรื่องฟังก์ชั่นเนี่ยก้อยอมรับแหละครับว่าในราคาที่พอๆกันถ้ามองตรงจุดนั้น 6630 ก้อคงดีกว่าจิงๆ แต่ก้อไม่มากไม่มายอะไร และก้อมีอีกหลายๆจุดที่ 730 ดูดีกว่าด้วย เอาเป็นว่าในความเห็นผมตอนนี้เนี่ย 730ตัวนี้ถือว่า โอเคมากๆเลย โดยความรู้สึก เป็นซัมซุงที่ดีที่สุด ที่เก็นอยู่ตอนนี้เลยครับผม
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2005 08:53  

รอเครื่อง0อยู่ แต่เบื่อมากเลยนานมากแล้วนะ จะซื้อS700iแล้วล่ะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2005 10:57  

ผมว่า D500 ดูมีภาษีกว่านะคับ ผมอ่านรีวิวแล้ว P730 มีคุณสมบัติไม่เจ๋งเท่า แต่ข้อดีตรงสามารถเพิ่มหน่วยความจำภายนอกได้ ข้อเลือกหลักๆให้ดูที่หน่วยความจำเป็นพอคับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2005 23:55  

อยากให้Moto Mpx220ออกอ่ะแบงค์ น่าจะดีนะตัวเนี้ย
ซื้อมาใช้แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2005 13:28  

ซื้อมาใช้ได้เกือบ 2 เดือนแล้วเหมือนกันอ่ะ ตอนแรกที่เห็นนะตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว เห็นปุ๊บก็ชอบเรยอ่ะ ก็รอมานานมากๆๆๆๆ จนมันเข้ามาก็ตัดสินใจซื้อเรยย ไม่ได้คิดอะไรมาก แต่ขอบอกว่าชอบมากๆ คิดว่ามันเป็นรุ่นที่มีประสิทธิภาพรุ่นหนึ่งเรยนะ ส่วนเรื่องแบทหมดเร็ว ก็เห็นด้วยถ้าเราไปเล่นมันเยอะๆแบบนานๆอ่ะ แต่เคยฟัง MP3 แบบ 2 ชมแบทยังไม่ลดเรย ภาพก็ชัดเจนนะแถมยังเอา vdo มาตั้งเป็น wallpaper ได้อีกด้วย
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2005 02:47  

กะจะซื้อเหมือนกันครับ
แต่บอกตรงๆไม่ชอบซื้อเครื่องนอกเลย
กลัวมันเอาของมือ2มาขายมือ1อ่ะครับ
แบทก็ไม่รู้ใหม่หรือป่าว
เลยรอเครื่อง0ซ่ะนาน...
แต่ชักยังไงๆแล้ว..ช้าเหลือเกิน..ค่ายอื่นเค้าวางรุ่นท๊อปกันตูมๆซัมซุงเจาะตลาดกลางตลอดเลย..เง็ง.จริงๆ
Obi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2005 12:25  

ตัวนี้มันสามารถอัพทำให้รับเสียงทรูโทนได้มั้ยอะ แบบว่าชอบตัวนี้มากๆแตขัดใจตรงที่เสียงเรียกเข้าไม่เป็นทูโทนอะ อยากให้มันรับทูโทนได้จัง
gan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2005 01:48  

ไปเห็นราคาใน mbk มาอ่ะครับ เค้าบอก 18300 น่ะ เหอๆ กำลังชั่งใจอยู่ แนะนำหน่อยครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2005 09:59  

เครื่องศูนย์มีวางแล้วนะครับ..ราคาไม่เกิน2หมื่น...ลองเดินหากันดูนะ...คอนเฟิร์มว่าเครื่องศูนย์มีขายแล้วแน่นอนครับ
K123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 17 May 2005 12:57  

รุ่นนี้ เงียบเหงาจัง มันวางขายกันแล้วราคา 18000 เนี่ย จิงๆ ก็อยากได้ สวย หรู ความสามารถก็เยอะดี รอราคามันลงอีกซักหน่อย คงจะดี .. Laughing ( เหมือนไม่ค่อยให้ความสนใจรุ่นนี้เนอะ มันเสียตรงที่ เอาเอ็มพีสามมาเป็นเสียงเรียกเข้าไม่ได้ แต่มันดีตรงที่เอาวีดีโอสคิปมาเป็นสกรีนเซฟเวอร์ได้ ใช่ป่ะคับ ที่ไม่เหมือนรุ่นอื่น ) ใครเคยใช้แล้วช่วยตอบให้ชัวร์ทีสิคับ เพราะผมเองก็ยังไม่เคยลองเล่นกะมันจิงๆ ซะที
kento
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2005 00:57  

พอดีวันนี้ไปเจอมาที่0 TG เค้าบอกว่า 11800 เอง แต่เหลืออยู่ 4 เครื่อง ใครอยากได้ก้อรีบๆกันหน่อยละกัน Cool
บาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2005 14:16  

ที่mbkเครื่องศูนย์ตอนนี้ขายอยู่ 10550 บาทคับ ถูกจิงๆ ร้านขายส่งหลายร้านเลยงับ
mcteen
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????????? Samsung P730 ????? RS MMC 256 mb
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2005 19:18  

ผมใช้ P730 อยู่คับ ใช้การ์ดรีดเดอร์ โหลดรูปโหลดเพลง mp3 ไปฟังในเครื่องสบาย ๆ เรื่องเสียงก็ต้องยอมรับว่า เจ้า moto E398 ที่เคยใช้ กินขาดเลยย แต่เรื่องกล้องนั้น เจ้า P730 ตัวนี้ ไม่แพ้ใครแน่ ๆ ถ่ายรูปน่ะชัดอยู่แล้ว แต่ถ่ายวิดิโออ่ะ ชัดสุด ๆ เสียงในวิดิโอก็ชัดมาก ๆ ด้วย สรุปว่า ข้อดี คือเรื่องกล้องถ่ายรูปกับถ่ายวิดิโอ แล้วก้อความคมชัดของหน้าจอ ส่วนข้อเสีย คือเรื่อง เสียงเรียกเข้าที่ไม่รองรับ mp3 และเรื่อง อินฟราเรด ที่ไม่อิสระ ต้องใช้สายดาต้าลิงค์กับโปรแกรมที่ให้มา หรือไม่ก็ใช้การ์ดรีดเดอร์อย่างผม สะดวกดี ใครจะตัดสินใจซื้อก็เอาไปเป็นข้อมูลละกันนะ แต่ผมซื้อมาใช้แล้วก็ โอเคนะ ดูไฮโซ ดี เวลาดูรูปหรือดูวิดิโอที่ถ่าย ก็หมุนจอให้อยู่แนวนอน ก็จะดูรูปเห็นภาพวิดิโอ เต็มจอได้ด้วยล่ะ
A.Ginji
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2005 18:03  

ความคิดเหมือนกันคุณ mcteen แต่เรื่องเสียงเรียกเข้าใช้ truetone ไม่ได้ก็จริง แต่เราสามารถแปลง file เสียงจาก mp3 ให้เป็น mmf ได้ ถึงคุณภาพไม่เทียบเท่า truetone แต่ก็พอแก้ขัดได้ หรือไม่ก็โหลดในเวบ www.gmember.com ก็ได้เพราะเวบนี้แปลงเสียง truetone เป็น mmf แล้ว (เสียตังนะครับ) แต่ที่ผมตินี่คือในส่วน software ที่ให้มันแล้วต่อเข้าเครื่อง แล้วนั้น บาง file จำกัด ขนาด ซึ่งลำบากในการตัดต่อบางอย่างเช่น file gif เคลื่อนไหวใช้ได้ไม่เกิน 100kb file เสียง mmf ใช้ได้ไม่เกิน 200kb ส่วน ir นั้น beem หาเครื่องอื่นลำบากมากกกก
rei_rew2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2005 22:43  

ทำไมไฟล์ mmf ที่ผมโหลดผ่านโปรแกรม easy studio มันจำกัดให้ไม่เกิน 100k อ่ะคับ ทำงัยให้มันได้ 200k คับคุณ A.Ginji
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2005 14:33  

ตอนนี้ราคาเหลือเท่าไหร่แล้วล่ะเนี่ย ยังชอบในดีไซน์อยู่เลย อยากได้เป็นของสะสม แฮะๆ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2005 09:16  

vox ID ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเหลือเท่าไหร่แล้วล่ะเนี่ย ยังชอบในดีไซน์อยู่เลย อยากได้เป็นของสะสม แฮะๆ

อยากได้เหมือนกัน..หุๆๆ..แต่จะเหลือมือ1บ้างมั๊ยเนี่ย Very Happy ราคาคงไม่เกินหมื่นแล้วล่ะ..ใครเจอมือ1รบกวนโพสบอกด้วยนะครับ..ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบหน่อยนะ p730
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 19:34  

เราก็ซื้อมาตั้งนานแล้วอ่ะนะ เครื่องนี้อ่ะ แต่เราไม่รู้ว่าจะเอารูปลงคอมได้หรือเปล่าอ่ะ หรือส่งรูปได้ทาง mms อย่างเดียวอ่ะ อันนี้เราไม่รู้ว่าจะทำไงอ่ะ อยากเอารูปที่ถ่ายลงคอมอ่ะ ใครที่ซื้อแล้วทำได้ช่วยบอกเราหน่อยนะ ขอบคุณล่วงหน้าจ้า
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยตอบหน่อยนะ p730
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 14:12  

Anonymous ผู้เขียน:
เราก็ซื้อมาตั้งนานแล้วอ่ะนะ เครื่องนี้อ่ะ แต่เราไม่รู้ว่าจะเอารูปลงคอมได้หรือเปล่าอ่ะ หรือส่งรูปได้ทาง mms อย่างเดียวอ่ะ อันนี้เราไม่รู้ว่าจะทำไงอ่ะ อยากเอารูปที่ถ่ายลงคอมอ่ะ ใครที่ซื้อแล้วทำได้ช่วยบอกเราหน่อยนะ ขอบคุณล่วงหน้าจ้า

Copyไฟลที่อยากโอนลงเมม แล้วเอาเมมส่งไฟล์ผ่านCard Readerง่ายสุดครับเร็วด้วย....(ตอนนี้ก็ใช้วิธีนี้อยู่)..สายDataที่แถมมายังไม่ไดใช้เลยอ่ะ Confused
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2007 22:49  

อยากได้เหมือนกัน..หุๆๆ..แต่จะเหลือมือ1บ้างมั๊ยเนี่ย Very Happy ราคาคงไม่เกินหมื่นแล้วล่ะ..ใครเจอมือ1รบกวนโพสบอกด้วยนะครับ..ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ฝากS300อีกรุ่นนะอยากได้มาสะสมมากๆ ชอบมากๆตอนนี้ยังชอบอยูเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 18:39  

ESPADA GP ผู้เขียน:

ฝากS300อีกรุ่นนะอยากได้มาสะสมมากๆ ชอบมากๆตอนนี้ยังชอบอยูเลย

มีมือ1เครื่องค้างสต็อคเอามาขายทีMBKอยู่ใกล้ บันไดเล่อนตรงร้านขายหนมเบื้อง เอามาขายทั้ง2ตัวเลย ตัวมีกล้อง3500โดยประมาณ รีบด่วนยังไม่หมดเเต่ควรรีบท่าจะซื้อ หาไม่ยากครับ ถ้าไปซื้อได้เเล้วโพสบอกด้วยนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: