Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Panasonic A200 - Make it Colourful

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 63 / เข้าชม: 31352
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - COOL! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - NORMAL - 3
  พอใช้ - NOT BAD - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Panasonic A200 - Make it Colourful
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 19:36  
ตอบโดยอ้างถึง  

แสดงความเห็นของคุณกับ Panasonic A200 - Make it Colourful
http://www.siamphone.com/catalog/panasonic/a200.htm

ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 20:30  

เหมือนของเล่นจัง หุหุ
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????..
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2004 00:07  

รูปทรงเครื่องนี่ คล้ายๆ IPod อ่ะ ว่ามะ?
mee038
Silver Member
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2004 08:35  

เล็กดีอะ มือถือพานาตัวเล็กนี่เล็กสมชื่อ
sa[-yO-]JunG
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ><
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2004 09:12  

Laughing น่ารัก..นะ แต่ว่าทื่อๆไปนิด ไม่รู้ว่าราคาน่าจะประมาณเท่าไหร่คะ
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????? Z800 ????????...????????
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2004 09:55  

รุ่นนี้น่ารักมากมาย ราคาไม่น่าเกิืน 7000 บาท คับ แล้วขนาดก้อเล็กมากทีเดียวเชียว
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2004 10:13  

คล้าย ipod จิง ๆ ด้วยนะ
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2004 18:25  

น่ารักจังเลย เครื่องเล็กๆกุ๊กกิ๊ก คล้ายๆiPodโดยเฉพาะเครื่องสีขาว
4405080
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? ?????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2004 16:16  

เมื่อเทียบกับ x500 มันเป็นยังไงงะ

แล้วทำไมออกมาราคาถูกจัง มันทำอะไรได้ บ้าง

ขอบคุณค่ะ
เราและเธอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2004 05:55  

รุ่นนี้รูปทรงงี้คิดด้ายงาย ทำไมไม่มีกล้องอ่ะ..ดีป่าวเนี้ย เล็กจิงหยอ
ทำอะไรได้ไม่มากเท่าไหร่อ่ะนะ Rolling Eyes
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2004 21:55  

ที่ mbk มีวางขายแล้วราคาอยู่ราว ๆ 5 พันกว่าบาทเองนะ ไม่แพง ตัวนี้ที่เด่น ๆ คงเป็นขนาดเครื่องที่บางและเล็ก แถมมีกล้องในตัวอีก
kyozaza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2004 13:01  

[quote] Embarassed ออกวางขายเมื่อไหร่จะไปซื้อทันที คงจะมีสีชมพูนะ ดูน่ารักดีจัง
ขาไก่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2004 19:51  

เหมือน iPOD จริงๆด้วยค่ะ แต่หนาไปหน่อยนะ
u-jeen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2004 18:10  

คุนฉัตรชัยมั่วอีกป่าว รุ่นนี้ไม่มีกล้องมะช่ายยยยยยยยยยยรึค่ะ
Artz
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ : *-*
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2004 02:05  

:D สวยดีคับ ถ้าสัก 4-5 พันถือว่าราคาพอตัว เล็ก น่ารัก เอามาใช้งานก้อดีด้วย
T-U-R-I-S-M-O
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สยามเมืองยิ้ม ^_^
หัวข้อ : Re: ??????..
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2004 20:50  

Bikk ผู้เขียน:
รูปทรงเครื่องนี่ คล้ายๆ IPod อ่ะ ว่ามะ?

นั่นนะสิครับ ทั้งสีและรูปร่าง
เลียนแบบมาป่าววะเนี่ย ...
true color
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????? 4000
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2004 00:43  

น่าใช้ แต่ตัดสินใจไม่ถูกจะซื้อสีไร ดี แล้วก็ไม่เคยใช้ panasonic ด้วย ใครเคยใช้แล้วเป็นไงบ้าง ทนไหม จะก๊องแก๊ง เป่าอะ
psk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2004 11:22  

เห็นที่แอร์พอร์ทพลาซ่าแล้ว เล็กระทัดรัดดี แต่ ไม่มีตัวหนังสือไทยที่แป้นกด แล้วจะพิมพ์ยังไง เดาเอาเหรอ งง
ลิง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2004 17:30  

เหมือน iPod รุ่นหนมชั้นเลย ( น่ากินมากกว่ามั้ง )
true-color
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2004 12:02  

ราคา 3990 บาทค่ะ ตัวจิงน่ารักมากน่าใช้ทุกสีเลย
Caragio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2004 01:34  

น่ารักจังเลยอ่ะ ถ้ามีกล้องล่ะสุดยอด!
เมล่อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2004 18:52  

u-jeen ผู้เขียน:
คุนฉัตรชัยมั่วอีกป่าว รุ่นนี้ไม่มีกล้องมะช่ายยยยยยยยยยยรึค่ะ

ใช่ๆ รุ่นนี้ไม่มีกล้องอ่ะนะ
PUNG POND
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2005 07:34  

พี่ๆ คับ ช่วยตอบหน่อยนะ ใครที่ใช้รุ่นนี้อยู่หรือ พอรู้ว่าบ้างว่า ไอ้รุ่น A200 เนี่ยไฟล์เสียง รองรับอะไรได้บ้างครับ แล้วอีกอย่างราคา ปัจจุบัน ตอนนี้อยู่ที่เท่าไรคับ อยากได้ มีปัญหาอะไรกันบ้างไหมเวลาที่ใช้ ช่วยหน่อยนคับ ขอกคุงคับ Very Happy
เล็ก..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 23:39  

เพิ่งซื้อครับ ไม่ทราบว่าไฟล์เสียงรองรับอะไรบ้าง แต่เท่าที่ลองเล่นดู ก็มี MIDI, AMR(จาการบันทึกเสียง แต่ตั้งเป็นเสียงเรียกเข้าไม่ได้) ผมซื้อแพงกว่า 3990 ครับ 4 พันต้นๆ แต่ผมว่าจอสีสวยดีถึงจะเล็กไปนิด เสียงใส ดังใช้ได้ คุณสมบัติดีกว่าขนาดตัวมีทั้ง MMS ออแกนไนซ์เซอร์ สรุปว่าราคาขนาดนี้กับคุณสมบัติก็นับว่าดีเกินคาดมาก มากครับ
tammuz
Year's Star

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 22:36  

เรื่องเสียงจากคู่สนทนามีความดังชัดเจนดีรึป่าวครับ แล้วปรับได้มั้ยถ้ามันไม่ดังเท่าไหร่ ผมเคยใช้ x400 เสียงคู่สนทนามันไม่ค่อยได้ยินผมเลยเปลี่ยน ช่วยตอบด้วยอะ
Ne-Ne'
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2005 00:02  

เปลี่ยนหน้ากากไม่ได้ใช่มั๊ยคะ.. Crying or Very sad
ป้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jan 2005 00:25  

เวลามีคนโทรเข้าหรือโทรออกจะมี show อยู่ในตอนที่เรากดโทรออกหรือเปล่า เหมือนเครื่อง samsung E700 เวลาที่กดโทรออกจะ show เบอร์คนที่โทรเข้าและโทรออกอยู่ในนั้น
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2005 16:37  

เล็ก.. ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อครับ ไม่ทราบว่าไฟล์เสียงรองรับอะไรบ้าง แต่เท่าที่ลองเล่นดู ก็มี MIDI, AMR(จาการบันทึกเสียง แต่ตั้งเป็นเสียงเรียกเข้าไม่ได้) ผมซื้อแพงกว่า 3990 ครับ 4 พันต้นๆ แต่ผมว่าจอสีสวยดีถึงจะเล็กไปนิด เสียงใส ดังใช้ได้ คุณสมบัติดีกว่าขนาดตัวมีทั้ง MMS ออแกนไนซ์เซอร์ สรุปว่าราคาขนาดนี้กับคุณสมบัติก็นับว่าดีเกินคาดมาก มากครับ
mmf. อีกนะครับ เป็น midi กัอได้ truetone ก้อได้ อยากเมลล์มา ถ้าเอาลงมือถือเองได้ ยินดีส่งให้ (ใช้ใด้กับ พานา ซัมซุง แอลจี เบนคิวบางรุ่น ซีซั่น และ อินโนของไอโมบาย เช่น ไอเดีย 801 802 เป็นต้น )
friendly3499_4@hotmail.com
^pEn^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? !!
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2005 23:02  

มานบันทึกเสียงได้ใช่ไหมคะ
น่าจะตั้งเป็นเสียงเรียกเข้าได้จิงๆ

จุดด้อยของมานมีอะไรบ้างคะ

มีแต่จุดดี ทั้งนั้นเลย

แต่น่าซื้อจิงๆ รุ่นนี้
อย่าซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2005 21:27  

ไม่น่าใช้เลย เล่นยาก โนเกียดีกว่าเยอะ เราหลงซื้อมาแล้วเห็นว่าถูกแต่จริงๆไม่สมราคาเลยแค่จอสีสวยเท่านั้นแหละ เดิมเราใช้โนเกีย 2001 แต่มันเก่าแล้วก็อยากเปลี่ยน ไม่ชอบแบบมีกล้องเพราะไม่จำเป็นแต่อยากได้จอสี กับเสียงโพลี ก็ซื้อ รุ่นนี้ ผิดหวังมากๆเลยขอบอกคู่มือที่ให้มาก็อธิบายไม่ชัดเหมือนหลอกลวง สรุปเป็นของเด็กเล่นที่ทำปุ่มมาหลอกเด็กเฉยๆ ใครเคยเล่นโนเกีย โมโต ซีเมนต์ดีกว่าชัวร์ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2005 14:25  

ผมก็ใช้ของมือถือ i-mobile แรกๆเครื่องใช้ดีทุกอย่าง ครับชื่นชมเลยครับว่าเค้าเอามือถือดีราคาถูกเข้ามาตีตลาดทำให้ผมไม่ต้องคิดมากเวลาซื้อ แต่นั่นแหละครับ พอถึงคราวมีปัญหาก็ส่งซ่อมศูนย์เหมือนคนทั่วไปที่ซื่อศูนย์ก็ต้องเข้าศูนย์เพื่อซ่อม แพอเข้าไปที่เดอะมอลล์ ท่าพระเพื่อแก้อาการที่หูฟังไม่ได้ยิน เค้าบอกให้มารับเครื่อง 6 โมงเย็น (ผมไปตั่งแต่ 11โมงกว่าๆ)ก็ โอเค เพราะผมต้องเอาเครื่องไปใช้ทำงาน ซึ่งแน่นอนผมมก็รอในห้าง เพราะบ้านไกล ถึงเวลานัด
พนักงาน... เครื่องยังไม่เสร็จค่ะ
ผม... ก็คุณนัดผม 5 โมงนี่ครับ ผมต้องใช้โทรศัพท์เพื่อทำงานนะครับ
พนัก... มันต้องรอคิว และช่างก้อน้อยมันไม่พอ
ผม... อ้าว..แล้วให้ผมทำไง
พนัก... ก็ต้องตามคิวค่ะ
คุยกันพักใหญ่ซึ่งแน่นอน ผมอารมณ์เสียมากเพราะรอก็กว่าครึ่งแต่ของก็ยังซ่อมไม่เสร็จผมเลยขอจะเขียนใบแสดงความคิดเห็น เค้าบอกว่าหมดแล้วยื่น กระดาษ A4เปล่ามาให้ แค่นี้ก็รู้ความจริงใจแล้วครับซึ่งแน่นอนผมก็ต้องเอาไปให้ช่างนอกที่ มาบุญครองแก้ให้ตามระเบียบในเมื่อศูนย์บริการเป็นอย่างนี้
ผมคิดว่าคนไม่เคยเจอคงไม่รูแน่นอนว่ารู้สึกอย่างไรก็เขียนมาให้เป็นอุทาหรณ์ให้ทางคนซื้อได้อ่านและยิ่งคนขายได้อ่านก็ยิ่งดีจะได้เอาไปปรับปรุงไม่ใช่เอาแต่ยอดขายอย่างเดียวบริการห่วยแตก
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2005 15:48  

ลุยกับจอสี LOW END ของ NK ได้อย่างเมามัน บางทีอาจชนะเรื่อง จอ + เสียง เล่นแล้ว จอชัด แต่ไม่ค่อยมีลูกเล่น ใช้ 1 - 2 - call เช๊คเงินแบบ *121# แล้วโทรออกไม่ได้ ได้แต่ 900121 แล้วโทรออก
ldtsl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2005 20:37  

รุ่นนี้ ส่ง sms ไทยได้มะครับ
Oatkun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2005 22:43  

ldtsl ผู้เขียน:
รุ่นนี้ ส่ง sms ไทยได้มะครับ

ได้ครับผม มี T9 ด้วยนะครับ
[v]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 23 May 2005 02:01  

อยากทราบราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
*-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 29 May 2005 13:24  

ราคาถูกค่ะ 3500 เองอ่ะ ส่ง sms mms ไทยได้ค่ะ ก็ดีค่ะ น่ารักดี
สำหรับคนที่โทรกับส่งข้อความอ่ะค่ะ
gible
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????? ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 22:10  

Neutral Neutral Neutral อยากทราบ ราคา ตอนนี้เท่าไหร่แล้วคะ อยากทราบเรื่อง แบต ด้วยค่ะ จะนานจริงอย่างที่บอกรึป่าวคะ Laughing Laughing Laughing
โรโบะ จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2005 21:05  

เราเพิ่งซื้อมาได้อาทิตย์กว่า ราคาตอนนี้แค่3000บาท
รูปร่างน่ารักน่าชัง แถมเข้ากันเป็น theme กับ ipod ได้ดี
ถือว่าเป็น total look สีขาวได้ดี ถ้าใครใช้ ipod ด้วย จะรู้ว่าน้องเค้าช่างเข้ากั๊นเข้ากัน
เรื่องออพชั่นอื่นๆก็โอเค สำหรับคนไม่ใช้มือถือให้เกินกว่าความเป็นมือถือมากนัก
พิมพ์ภาษาไทยก็ง่าย เพราะสามารถกดค้างให้ตัวอักษรขึ้นมาโชว์ แล้วค่อยเลือกได้ทีละตัว
ไม่ต้องนั่งเดากันอีกต่อไป เพราะหลายคนคงมีปัญหาท่องไม่ได้เหมือนเรา แหะๆ
หน้ากากก็เปลี่ยนได้นะ เพียงแต่ตอนนี้ยังมีสีออกมาไม่มากนัก
รอไปอีกนิด คงมีให้เล่นกันหลายสีขึ้นและถูกลงอีกด้วย

ข้อเสียอย่างเดียวที่เจอตอนนี้ก็คือ เหมือนได้ยินเสียงไม่ค่อยชัด
คล้ายๆจะวางหูไม่ถูกรูซะที ไม่รู้เพราะเราคุยแต่ละทีอยู่แต่ในที่เสียงดังๆ
หรือเพราะมันไม่ดีจริงๆก็ไม่รู้ คงต้องดูกันไป
แต่ราคาเท่านี้ ใช้งานได้เท่านี้ แถมหน้าตาน่ารักขนาดนี้แล้วล่ะก็ โอนะ laughing5:
*-*-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2005 11:29  

สำหรับรุ่นนี้น่ารักมากๆตอนนี้เท่าไหร่อยากได้จังเลยอ่ะ
ใครใช้อยู่ขอถามข้อเสียหน่อยสิคะ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2005 11:36  

แล้วเมณูภาษาไทยหรืออังกฤษคะอยากได้มากๆยอมรับข้อเสียได้ทุกอย่างค่ะ Laughing
00ป่วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2005 14:30  

ได้ครับผม มี T9 ด้วยนะครับ
แล้วปุ่มกดมีภาษาไทยมั้ยคะ
**-**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2005 15:37  

--------------------------------------------------------------------------------

ทำนายความรัก แม่นมากๆ
ทำนายความรัก(แม่นมากๆ

หัวข้อ : ทำนายความรัก
ทดสอบความเซ็กซี่ [[ ถ้าโกงขอให้ไม่เปนความจิง ]]
เอากระดาษมาแผ่นนึงแล้วเขียน1-10

(ห้ามโกงเด็ดขาด
1. คุณมีผมสีเข้มหรือสีอ่อน

2. ถ้าเกิดได้ไปเดท คุณจะเลือกไปกินข้าว2ต่อ2 หรือไปปาร์ตี้

3. สีโปรดของคุณคืออะไร ระหว่าง ชมพู, เหลือง, ฟ้าอ่อน , หรือ เขียวน้ำทะเล

4. กิจกรรมที่คุณโปรดปรานมากที่สุดระหว่าง โต้คลื่น , เสก็ต , หรือ สกี

5. ถ้าจะเลือกท่าเรือระหว่าง อู่เรือรบเก่า , อู่แปซิฟิค หรือ อู่วิคตอเรีย ซีเคร็ต คุณจะเลือก

อันไหน

6. รัฐที่คุณชอบที่สุดคือรัฐใดระหว่าง แคลิฟอร์เนีย , ฟลอริดา , หรือ โอไฮโอ

7. ในฤดูร้อนคุณจะไป ทะเล หรือ จะไปที่ๆเย็นกว่านี้

8. เกิดเดือนอะไร

9. คุณจะนั่งอืดอยู่ที่บ้านหรือ ออกไปเที่ยวกับเพื่อน

10. ชื่อคนที่เป็นเพศตรงข้ามกับคุณ
---=====อธิษฐาน=====---

*เริ่ม เลย*

**

*
***หยุด!***
*คำตอบ*

1. สีเข้ม-เซ็กซี่ ~ สีอ่อน-หวาน น่ารัก

2. ไปกินข้าว2ต่อ2-โรแมนติค ~ ไปปาร์ตี้-ขี้เล่น

3. ชมพู-น่ารัก ~ เหลือง-ชอบเสียงดัง ~ ฟ้าอ่อน-ใจเย็น ~ เขียวน้ำทะเล-แข็งแกร่ง

4. โต้คลื่น-ว่องไว คล่องแคล่ว ~ เสก็ต-เด็ดเดี่ยว ~ สกี-กล้าหาญ

5. อู่เรือรบเก่า-น่ากลัว ~ อู่แปซิฟิค-สนุกสนาน ~ อู่วิคตอเรีย ซีเคร็ต-เซ็กซี่

6. แคลิฟอร์เนีย - คุณชอบอยู่กับคนมากๆ ~ ฟลอริดา-ปาร์ตี้ในความร้อน ~ โอไฮโอ-

เงียบ เย็น

7. ทะเล-ผิวสีแทน ชอบพระอาทิตย์ ~ ที่ๆเย็นกว่านี้-ผิวสีอ่อน และ หัวโบราน

8. มกราคม-โด่งดัง ~ กุมภาพันธ์-น่ารัก ~ มีนาคม-เสียงดัง ~ เมษายน-ขี้เล่น

พฤษภาคม-ใจเย็นมาก ~ มิถุนายน-อารมณ์ดี ~ กรกฎาคม-เรียบง่าย ~ สิงหาคม- สนุก

สนาน ~ กันยายน-เงียบ ~ ตุลาคม-กล้าแสดงออก ~ พฤศจิกายน-ชอบยุ่งเรื่องคนอื่น

(ทั้งทางดีและไม่ดี ~ ธันวาคม-อบอุ่น

9. อืดอยู่บ้าน-น่าเบื่อ ~ ไปเที่ยวกับเพื่อน-บ้าๆบอๆ

10. คนนั้นจะตกหลุมรักคุณ!!!!!
pyoon68
Year's Star

หัวข้อ : pop
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2005 08:52  

คุณฉัตรชัย คุณชอบตอบมั่ว ๆ แบบไม่รู้จิงอยู่เรื่อยเลย รุ่นนี้มันมีกล้องซะที่ไหน มั่งจิง
เนโกะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????? ?
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2005 00:28  

Very Happy เครื่องก็น่ารักดีนะ แต่มีข้อเสีที่โหลดข้อมูลช้าไปหน่อยนะ อย่างเช่นตอนที่เราโทรออกแล้วเรากดวางหู แล้วเครื่องมันยังไม่ตัดทันที มันจะดังต่ออีกประมาณ 2ตึดแล้วถึงตัด
แต่เสียงเรียกเพราะดีนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2005 11:22  

ชอบอ่ะ แบบว่า แนวดี
ma-ngek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2005 10:50  

Laughing เราช์อมาแล้วน่ารักมากๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2005 22:54  

psk ผู้เขียน:
เห็นที่แอร์พอร์ทพลาซ่าแล้ว เล็กระทัดรัดดี แต่ ไม่มีตัวหนังสือไทยที่แป้นกด แล้วจะพิมพ์ยังไง เดาเอาเหรอ งง
อ้างถึง:
นายอ๋อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2005 02:16  

ผมซื้อมาแล้วนะ เมื่อวันที่ 2/12/2005 ราคา 2690 สีชมพู ที่จริงต้องการสีดำ แต่หาไม่ได้ แล้วก็ที่ไม่เอาสีขาวมา เพราะว่า ใช้ไปนานๆมันจะเหลือง หลายคนคงรู้ดี เหมือนรักแรกพบเลย สีชมพูโดนใจ ถึงเวลาได้จับเครื่องครั้งแรก รู้สึกได้เลยว่า น่าเล่นมากๆ แล้วก็ไม่หนักเลย ตัวเครื่องประกอบได้ทนทาน หน้าจอ แล้วก็เสียงเรียกเข้า สามารถทำออกมาได้ดีเยี่ยมเลยหล่ะ เกินราคาด้วยซ้ำไป แล้วก็สามารถใช้ภาษาไทยได้อย่างลงตัว สรุปว่า เป็นคู่แข่งตลาด low-end ได้สบายเลย อาจจะเป็นฟีเวอร์ก็ได้นะ ถ้าพูดถึงจุดด้อยมันก็มีนะ เห็นอยู่อย่างเดียวด้วย คือเรื่องการ scoll หน้าจอในหน้าต่าง wap ทำได้ช้าไปนิด แต่สรุปแล้วว่า เจ๋ง!!

ฝากถามด้วยสิ ใครตอบได้ช่วยตอบด้วยนะคับ
1.สายdataเข้าคอม มีขายมั้ย แล้วราคาเท่าไหร่ และถ้ามีต่อเข้าคอมแล้วต้องมี driver และ โปรแกรมเสริมมั้ย
2.สามารถรับนามสกุลเพลงอะไรได้บ้าง

ที่จะถามก็มีแค่นี้หล่ะ เอาไว้มาถามใหม่ ^^ บายครับ
สาวมหาลัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : hand free
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2005 03:19  

ในกล่องไม่มีมาให้ค่ะ ถ้าต้องการใช้ของ pana เลย รุ่นนี้จะซื้อได้ที่ไหน
ใครทราบรบกวนช่วยบอกด้วยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
สาวมหาลัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2005 23:55  

อีกข้อนะค่ะ...เวลาคุยแล้วทำไม ไฟหน้าจอมือถือไม่ดับหละค่ะ หรือว่าต้องเข้าไปเซ็ตค่าอะไรหรือเปล่าจะได้ทำให้ไฟหน้าจอเวลาคุยดับลง เพราะว่ามันสว่างเกิน เวลาคุยกลางคืนแล้วแสบตาค่ะ หรือว่ารุ่นนี้เป็นอย่างนี้ ปรับตั้งค่าอะไรไม่ได้ ใครรู้ช่วยตอบทีนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
iamalittleboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2005 18:24  

อยากทราบว่า ใช้ได้กับระบบออเร้นจ์ได้เปล่าครับ อยากได้จัง^ ^
zanas
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2005 14:05  

เราซื้อมาใช้เมื่อไม่นานมานี้ น่ารักดีจิงๆนะ ราคาก็ถูกดี สีก็ชัดโอเคเลยแหละ
ราคา 2590 บาทเอง Razz Wink
mobilezZzzZzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jan 2006 15:46  

ซื้อสีอารายสวยสุดอ่า คนที่เหนมาหลายสีแล้วอ่าคับ ^^ จาด้ายปายซื้อม่าง

จิงๆชอบสีขาว แต่เหนมีคนบอกใช้ไปเรื่อยๆแล้วจาเหลืองร๋อ และทามงายอ่า
mobilezZzzZzz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2006 16:15  

ต่ออิกนิด.... รุ่นนี้บันทึกหมายเลขโทรออกได้กี่หมายเลขอ่ะครับ มะเหนมีข้อมูลบอกเรยว่าบันทึกได้
งุงิๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2006 20:05  

ที่เชียงใหม่
ไปซื้อสีชมพูที่ไหนดีอ่ะ
ระตอนนี้ราคาเหลือเท่ารัยละ
---ตอบด่วนจ้าา---
งบน้อยแต่เหนมันน่ารักก้อเลยอยากได้อ่านะ ^ ^
riga_y
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ......
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2006 13:03  

บันทึกหมายเลขในซิมได้ 300 ในเครื่อง 500 ใช้กับซิมออเร้นจ์ได้ แต่ว่าพอใส่ซิมครั้งแรกอาจจะโทรเข้าโทรออกไม่ได้ เราก็ใช้ซิมออเรนจ์เหมือนกันใส่ซิมเป็นอาทิตย์เลยกว่าจะใช้ได้อ่ะเสียงก็โอเค แต่ถ้าเป็นเสียงที่โหลดเสียงจะไม่ค่อยดังเท่าไหร่ แต่เวลาเล่น wap จะโหลดรูปอ่ะ เครื่องมานไม่ค่อยจะแสดงรูปอ่ะ มันจะขึ้นเป็นกากบาท แต่พอเวลาโหลดลงเครื่อง รูปที่โหลดก็จะมีอ่ะ ตัวเครื่องถ้าเป็นบอดี้แท้จะมีแค่สามสี มีขาว ดำ ชมพู สามารถเปลี่ยนบอดี้ได้ แต่ไม่แนะนำให้เปลี่ยนอ่ะ พอเปลี่ยนแล้วระบบสั่นมันจะไม่ทำงานอ่ะ ราคาบอดี้ก็จะอยู่ประมาณ 350 บาท อ่ะสำหรับบอดี้ธรรมดา และก็ 500-700 อ่ะ ราคาบอดี้แท้ ลูกเล่นก็มีไม่มาก ถ้าไว้โทรเข้าโทรออก ส่ง sms ก็โอเค ราคาไม่แพงมาก หน้าจอสีชัดเจนดี ราคาตอนนี้ก็ประมาณ 1800 เอง Very Happy Laughing
riga_y
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2006 13:03  

บันทึกหมายเลขในซิมได้ 300 ในเครื่อง 500 ใช้กับซิมออเร้นจ์ได้ แต่ว่าพอใส่ซิมครั้งแรกอาจจะโทรเข้าโทรออกไม่ได้ เราก็ใช้ซิมออเรนจ์เหมือนกันใส่ซิมเป็นอาทิตย์เลยกว่าจะใช้ได้อ่ะเสียงก็โอเค แต่ถ้าเป็นเสียงที่โหลดเสียงจะไม่ค่อยดังเท่าไหร่ แต่เวลาเล่น wap จะโหลดรูปอ่ะ เครื่องมานไม่ค่อยจะแสดงรูปอ่ะ มันจะขึ้นเป็นกากบาท แต่พอเวลาโหลดลงเครื่อง รูปที่โหลดก็จะมีอ่ะ ตัวเครื่องถ้าเป็นบอดี้แท้จะมีแค่สามสี มีขาว ดำ ชมพู สามารถเปลี่ยนบอดี้ได้ แต่ไม่แนะนำให้เปลี่ยนอ่ะ พอเปลี่ยนแล้วระบบสั่นมันจะไม่ทำงานอ่ะ ราคาบอดี้ก็จะอยู่ประมาณ 350 บาท อ่ะสำหรับบอดี้ธรรมดา และก็ 500-700 อ่ะ ราคาบอดี้แท้ ลูกเล่นก็มีไม่มาก ถ้าไว้โทรเข้าโทรออก ส่ง sms ก็โอเค ราคาไม่แพงมาก หน้าจอสีชัดเจนดี ราคาตอนนี้ก็ประมาณ 1800 เอง Very Happy Laughing
riga_y
ผู้มาเยือน

annjiko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2006 17:55  

Surprised Surprised รบกวนคุณคนที่บอกว่าตอนนี้เหลือราคาประมาณพันแปดน่ะค่ะ หาซื้อได้ที่ไหนเหรอคะ รบกวนตอบด้วยค่ะ
ninkobar
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2006 13:23  

กรุงเทพไปซื้อที่ไหนอะมือ 1 ราคาถูกๆช่วยบอกที่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 14:22  

รักนะจู่บ ๆ :P 8) :o :( :) :D :shock: :? 8) :lol: :cry: :wink: :| :roll: :oops: :twisted: :evil: :!: :?:

ามรัก แม่นมากๆ

ทดสอบความเซ็กซี่ [[ ถ้าโกงขอให้ไม่เปนความจิง ]]
เอากระดาษมาแผ่นนึงแล้วเขียน1-10

2. ถ้าเกิดได้ไปเดท คุณจะเลือกไปกินข้าว2ต่อ2 หรือไปปาร์ตี้

3. สีโปรดของคุณคืออะไร ระหว่าง ชมพู, เหลือง, ฟ้าอ่อน , หรือ เขียวน้ำทะเล

4. กิจกรรมที่คุณโปรดปรานมากที่สุดระหว่าง โต้คลื่น , เสก็ต , หรือ สกี

5. ถ้าจะเลือกท่าเรือระหว่าง อู่เรือรบเก่า , อู่แปซิฟิค หรือ อู่วิคตอเรีย ซีเคร็ต คุณจะเลือก

อันไหน

6. รัฐที่คุณชอบที่สุดคือรัฐใดระหว่าง แคลิฟอร์เนีย , ฟลอริดา , หรือ โอไฮโอ

7. ในฤดูร้อนคุณจะไป ทะเล หรือ จะไปที่ๆเย็นกว่านี้

9. คุณจะนั่งอืดอยู่ที่บ้านหรือ ออกไปเที่ยวกับเพื่อน

10. ชื่อคนที่เป็นเพศตรงข้ามกับคุณ

*เริ่ม เลย*

**

*
***หยุด!***
*คำตอบ*

1. สีเข้ม-เซ็กซี่ ~ สีอ่อน-หวาน น่ารัก

2. ไปกินข้าว2ต่อ2-โรแมนติค ~ ไปปาร์ตี้-ขี้เล่น

3. ชมพู-น่ารัก ~ เหลือง-ชอบเสียงดัง ~ ฟ้าอ่อน-ใจเย็น ~ เขียวน้ำทะเล-แข็งแกร่ง

4. โต้คลื่น-ว่องไว คล่องแคล่ว ~ เสก็ต-เด็ดเดี่ยว ~ สกี-กล้าหาญ

5. อู่เรือรบเก่า-น่ากลัว ~ อู่แปซิฟิค-สนุกสนาน ~ อู่วิคตอเรีย ซีเคร็ต-เซ็กซี่

6. แคลิฟอร์เนีย - คุณชอบอยู่กับคนมากๆ ~ ฟลอริดา-ปาร์ตี้ในความร้อน ~ โอไฮโอ-

เงียบ เย็น

7. ทะเล-ผิวสีแทน ชอบพระอาทิตย์ ~ ที่ๆเย็นกว่านี้-ผิวสีอ่อน และ หัวโบราน

8. มกราคม-โด่งดัง ~ กุมภาพันธ์-น่ารัก ~ มีนาคม-เสียงดัง ~ เมษายน-ขี้เล่น

พฤษภาคม-ใจเย็นมาก ~ มิถุนายน-อารมณ์ดี ~ กรกฎาคม-เรียบง่าย ~ สิงหาคม- สนุก

สนาน ~ กันยายน-เงียบ ~ ตุลาคม-กล้าแสดงออก ~ พฤศจิกายน-ชอบยุ่งเรื่องคนอื่น

(ทั้งทางดีและไม่ดี ~ ธันวาคม-อบอุ่น

9. อืดอยู่บ้าน-น่าเบื่อ ~ ไปเที่ยวกับเพื่อน-บ้าๆบอๆ

10. คนนั้นจะตกหลุมรักคุณ!!!!![/quote] :twisted: :? มืมวงอมวงมงว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 14:22  

รักนะจู่บ ๆ :P 8) :o :( :) :D :shock: :? 8) :lol: :cry: :wink: :| :roll: :oops: :twisted: :evil: :!: :?:

อันไหน

*เริ่ม เลย*

**

*
***หยุด!***
*คำตอบ*

เงียบ เย็น

10. คนนั้นจะตกหลุมรักคุณ!!!!![/quote] :twisted: :? มืมวงอมวงมงว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อันไหน

*เริ่ม เลย*

**

*
***หยุด!***
*คำตอบ*

เงียบ เย็น

บี ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 17:38  

เดี๋ยวนี้ยังหาซื้อได้อยู่ป่าวคับ Sad อยากได้อ่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: