Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 samsung v200 and t500

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 5326
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : samsung v200 and t500
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2003 21:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่าเราต้องการรบกวนเพื่อน ๆ สักนิดนะ ตอนนี้เราอยุ่ที่ออสเตรเลีย และที่นี่พี่งจะมีรุ่น วี 200 เราอยากรู้ว่าดีมั้ย เพราะว่าปรกติซัมซุมเวลาเปิดสั่นมันจะไม่สั่นพร้อมเสียง เราเลยอยากรู้ว่ารุ่นเนี้ย มันสั่นพร้อมเสียงได้มั้ย และดังมั้ย และมีฟังค์ชั่นอะไรดี ๆ มั้ง และที่สำคัญคือ เราอยากรู้ว่าถ้าเราซื้อจากที่นี้ไป จะไปแก้อีมี่ได้มั้ย และแก้ที่ไหน และตอนนี้เราใช้รุ่น ที 500 อยุ่ และเราจะเอากลับไปใช้ที่ไทย ด้วย และรุ่นนี้แก้อีมี่ได้มั้ย และสามารถโหลดภามพได้มั้ย เพราะตอนที่เราซื้อ ที500 มาเค้าไม่มีเคเบิ้ล สำหรับโหลดภาพ เลยอยากรุ้ว่าเราสามารถโหลดภาพจากคอมได้มั้ย(รูปเราเอง) และรุ่น วี 200 ทำได้มั้ย (รุ่น ที100 สามารถทำได้) รบกวนเพื่อน ๆ ช่วยบอกความคิดเห็นด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ
Ronaldmic
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2003 23:30  

Imeiไม่ต้องแก้ครับ Tri-bandใช้ได้ทั่วโลก สามารถโหลดรูปลงได้เหมือนT100
AkeJi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????...
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2003 12:25  

1.v200 ก็ดีนะ สวยดี
2.ทำให้สั่นพร้อมเสียงได้แต่ต้องใช้โปรแกรมแปลง Midi ให้เปงเสียงเสียงเรียกเข้าพร้อมสั่นตามจังหวะมีไฟกระพริบตามจังหวะได้
3.เสียงเรียกเข้าก็ดังดีใช้ได้
4.โหลดภาพเข้าไปได้ หาได้ตาม web ทั่วไป ถูกใจก็แปลงขนาดลงมาสูงสุด 128*128 ขนาดต้องไปเกิน 32kb
5.ตัว v200 แถมสายเคเบิ้ลมาให้ ไม่ต้องไปหาต่อเข้าคอมก็ใช้ได้เลยครับ ไม่พอใจก็ถ่ายรูปลงไปในเครื่องได้ ก็มันมีกล้องนี่นา
pinky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2003 22:23  

ที่คุณบอกว่า ซัมซุงทำให้สั่นพร้อมเสียงได้แต่ต้องใช้โปรแกรมแปลง Midi ให้เปงเสียงเสียงเรียกเข้าพร้อมสั่นตามจังหวะมีไฟกระพริบตามจังหวะได้ เราอยากรุ้ว่า Midi มันคืออะไรเหรอ และเราสามารถทำได้ที่ไหนบ้าง รบกวนบอกหน่อยและถ้าเราต้องการโหลดภาพ และคุณบอกว่า หาได้ตาม web ทั่วไป ถูกใจก็แปลงขนาดลงมาสูงสุด 128*128 ขนาดต้องไปเกิน 32kb เช่น เว๊ปอะไรบ้าง และต้องทำอย่างไง และเราอยากรุ้วา สายเคเบิ้ล ของ ที500 มีขายเหรอเปล่า และราคาประมาณเท่าไหร่ ยังไงรบกวนตอบอีกทีนะคะ ^^
ฉัตรชัย
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2003 21:42  

Ronaldmic ผู้เขียน:
Imeiไม่ต้องแก้ครับ Tri-bandใช้ได้ทั่วโลก สามารถโหลดรูปลงได้เหมือนT100

ไม่ต้องแก้ Imei หนะใช่ครับ แต่ถ้าเจอ SPlock หล่ะก็ไม่สามารถนำมาใช้ได้ ตัวอย่าง SPlock ก็เหมือนกับ ผู้ให้บริการระบบโทรศัพท์สมัยก่อน เช่น ซิมระบบ 2 วัตต์ ไม่สามารถมาใช้กับเครื่องของระบบดีแทคได้ไงครับ และถ้าเป็นเครื่องนอก ทาง 0 ซัมซุงในประเทศไทยจะไม่รับผิดชอบในทุกกรณีครับ หากเครื่องมีปัญหา คงต้องส่งซ่อมที่ MBK อย่างเดียวเลย
pinky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : samsung
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2003 22:08  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
Ronaldmic ผู้เขียน:

ไม่ต้องแก้ Imei หนะใช่ครับ แต่ถ้าเจอ หล่ะก็ไม่สามารถนำมาใช้ได้ ตัวอย่าง SPlock ก็เหมือนกับ ผู้ให้บริการระบบโทรศัพท์สมัยก่อน เช่น ซิมระบบ 2 วัตต์ ไม่สามารถมาใช้กับเครื่องของระบบดีแทคได้ไงครับ และถ้าเป็นเครื่องนอก ทาง 0 ซัมซุงในประเทศไทยจะไม่รับผิดชอบในทุกกรณีครับ หากเครื่องมีปัญหา คงต้องส่งซ่อมที่ MBK อย่างเดียวเลย

ที่คุณฉัตรชัยบอกว่า ถ้าเจอSPlock ไม่สามารถนำมาใช้ได้ และเราจะทราบได้ยังไงคะว่าเครื่องของเรามันจะเจออย่างนี้เหรอเปล่า ยังไงรบกวนด้วยนะคะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: