Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 BENQ S700 - Just like you were there.
 หน้า 1, 2, 3 ... 12, 13, 14  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1371 / เข้าชม: 465619
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : BENQ S700 - Just like you were there.
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2004 01:30  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ BENQ S700 - Just like you were there.
http://www.siamphone.com/catalog/benq/s700.htm

- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2004 18:26  

ฟังก์ชั่นดีคับ แต่ผมไม่ชอบ สู้โดดไปซื้อ My X-8 เลยดีก่า สะใจกว่าเยอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2004 16:53  

ราคาประมาณ 15000 กำลังดีนะครับ ถ้าเทียบกับฟังก์ชั่น
~cookiecrews~
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ******
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2004 18:37  

สวย ดูดี มีสไตล์ ดูแล้วใช้ได้ทั้งหญิงและชาย
ถ้าเป็น B-boy ขอแนะนำรุ่นนี้
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2004 21:16  

ใช้ได้เลย แต่สำหรับผม ผมไม่เอาอ่ะ ไม่ชอบดีไซน์เลย
เซียนตัวจิง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2004 15:55  

ไปดูมาแล้ว 8500 เอง
คนข้างบนมานี่หน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2004 21:17  

Wink ที่บอกว่า 8500 จิงเปล่า ไม่อยากจะเชื่อเลยมืถือ กล้อง 1.3 เชียวนะแถมยังเล่น MP3 ได้อีต่างหาก 8500 or 18500 Exclamation Arrow
คนข้างบนมานี่หน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2004 21:18  

Wink ที่บอกว่า 8500 จิงเปล่า ไม่อยากจะเชื่อเลยมืถือ กล้อง 1.3 เชียวนะแถมยังเล่น MP3 ได้อีต่างหาก 8500 or 18500 Exclamation Arrow
wowknot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2004 22:42  

วันนี้เพิ่งไปถามมา15900shop i-mobile
เบนคิว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2004 00:34  

อยากรู้ว่าหน้าจอด้านในของรุ่นนี้ใหญ่ประมาณไหนคะ สัก 5 * 4 ซม.ได้รึเปล่า หรือประมาณเท่าไหร่บอกด้วยค่ะ
ฟหกฟหกฟหก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2004 19:44  

เซียนตัวจิง ผู้เขียน:

8 คงเป็นไปไม่ได้นะคะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2004 21:38  

ฟหกฟหกฟหก ผู้เขียน:
เซียนตัวจิง ผู้เขียน:

8 คงเป็นไปไม่ได้นะคะ

เช็คราคาที่ mbk มาเมื่อวันก่อน ราคาอยู่ที่ 14500 ครับ ไม่ใช่ 8500 อย่างที่มีคนลง โดยส่วนตัวผมว่าน่าสนใจมาก ๆ เลยครับ อยากจับจองเป็นเจ้าของ
อยากทราบคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2004 22:18  

ไม่ทราบว่าเมมโมรี่ที่ใส่เพิ่มราคาเท่าไหร่บ้างคับ

ถ้าผมจะใส่ซัก 128 mb ประมาณเท่าไหร่คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2004 01:42  

อยากทราบคับ ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าเมมโมรี่ที่ใส่เพิ่มราคาเท่าไหร่บ้างคับ

ถ้าผมจะใส่ซัก 128 mb ประมาณเท่าไหร่คับ

มีแถมให้128
sa[-yO-]JunG
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ><
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2004 09:23  

Surprised Very Happy ราคามันจะลงอีกไม๊อะ
L@ove Profusion
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????? 15,200
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2004 12:43  

แถมsd card 128 mb, Small talk, สายดาต้าลิงค์, กระเป๋า ซื้อจากร้าน i-mobile พนักงานน่ารักมาก เทคแคร์สุดๆ ให้ทดลองใช้เครื่องตั้งนานแหนะครับ

ฟังก์ชั่นคุณภาพ โอเค ถ้าเทียบกับราคา ลูกเล่นเยอะดีครับ
แต่อยากถามคนที่ซื้อมาแล้วว่า จะใฃ้ mp 3 เป็นเสียงเรียกเข้าต้องทำไงครับ ทำไม่เป็นอะ
ว่าจะโทรไปถามที่ไอโมบาย แต่ก็ลืมขอเบอร์ไว้
L@ove Profusion
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2004 15:21  

ซื้อมาแล้วครับ 15,200 ตั้งเสียงเรียกเข้าเป็นmp3 ได้แล้วครับแหะๆๆ
แต่อยากทราบว่า เวลาจะโหลดเพลงจากคอมฯ มาเข้ามือถือ ทำไงอะครับ
เพราะใช้สายusb ต่อเชื่อม
มันก็ไม่ให้โหลด
มันบังคับให้โหลดได้แค่ไฟล์ mid, กับ amr ความจุไม่เกิน 120 kb อะไรก็ไม่รุ้ทำไม่เป็นอะครับ ผู้รู้ช่วยแถลงทีครับขอบคุณหลายๆ
octopus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????? mp3 ??????? ????..
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2004 01:43  

เราใช้ไฟล์ที่ซื้อมาจากพันธ์ทิพย์ได้ป่าวคับ ทำไง นั่งเล่นอยู่ 2 ช.ม.แล้ว..ม่ายได้เลย
น้องกวาง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : BENQ S700
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2004 19:07  

ใครใช้แล้วช่วยบอกหน่อยว่าโดยรวมดีมั๊ย เครื่องมีปัญหามากมั๊ยคะ แล้วหน้าจอด้านในมันใหญ่ขนาดไหน ขนาดเท่าไหร่กี่นิ้ว*กี่นิ้วคะ สีด้านนนอกเปนไงมั่ง กำลังว่าจะซื้อ ก็คิดอยู่ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
octopus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2004 13:12  

เท่าที่ใช้ก็ดีนะครับ ไม่มีปัญหาเรื่องแฮ้งค์เลย สีก็ดูสวยดีชัดเจน กล้องถ่ายอยู่ในเกณท์ดีซูมได้หลายเท่ามาก กล้องวีดีโอ ถ้าใช้โหมดภาพหน้าจอ ก็จะเป็นเม็ดๆ นำรูปถ่ายเป็นภาพคนโทรเข้าได้ รวมทั้งเสียง midi mp3 เล่นสไลด์ได้หลายแบบมากมีเพลงประกอบเลือกเพลงได้เองเสียง mp3 รวมทั้ง vdo ดังมากพอควร (ดังมาก) มีหูฟังให้ด้วยเสียงดีใช้ได้ แต่เลือกลูกเล่นไม่ได้ เพลงถ้ามีความยาวปรกติจะไม่ได้(ไม่รู้ทำไง)ต้องตัดต่อเอา แต่จริงๆผมไปลองที่i-mobileก็ลงได้แบบเต็มเพลงนะลงใน mini sd อาจต้องซื้อตัว สลอตสำหรับเสียบ sd เพิ่มจะสะดวกกว่า ไฟล์ vdo ถ้าจะลงเองใหม่ ไม่ทราบว่าทำไงเหมือนกัน ใครทราบช่วยบอกด้วยนะ
port ird เท่าที่ลองก็ใช้ได้นะไม่เร็ว ไม่ช้าไปเป็นไฟล์รูปถ่าย รูปภาพ midi ที่มีขนาดไม่ใหญ่นัก ไม่รองรับ .wave ใช้ได้กับ sagem nokia ส่วนการโทร มี black list ให้เลือกรับ เสียงเรียกเข้าผมว่าดังน้อยไปหน่อย(หรือคิดไปเองก็ไม่รู้) เท่าที่ดูโดยรวมถือว่าคุ้มราคา15200 แต่ขอบอกว่าล่าสุด mbk เหลือ14xxxแล้ว...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2004 18:09  

พึ่งซื้อมาวันนี้อ่ะ 14500 เท่าที่ลองดูภาพมันเปนเม็ดๆจิงนะๆ
Newton
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2004 21:19  

Laughing ผมได้ทดลองใช้มา 4 วันพบว่ามีข้อดีดังนี้
1. เสียงเรียกเข้า MP3 ดังมาก เทียบกับรุ่นอื่น ๆ แล้วดังกว่าและเสียงไม่แตกด้วย
2. ซื้อที่ I-mobile แถม Memory ให้ตั้ง 128 Mb. เยอะเหลือแหล่เลยครับ เก็บ MP3 ได้ประมาณ 30 เพลงรวมรูปภาพต่าง ๆ หน่วยความจำในเครื่องก็มีให้ตั้ง 15 Mb.
3. สามารถฟังเพลง MP3 ได้โดยที่ไม่ต้องเสียบหูฟังด้วย ไม่เหมือน Nokia ที่ต้องเสียบหูฟัง
4. สามารถใช้ Video ที่ถ่ายมาแทนภาพสายเรียกเข้าได้ ทำให้เป็นภาพเคลื่อนไหว
5. Video สามารถถ่ายได้ยาวเต็มความจุ Memory ไม่ต้องถ่ายเป็น Clip สั้น ๆ มาต่อกัน
6. ภาพถ่ายได้ขนาดใหญ่สุด 1,280 x 960 pixel และมี function ถ่ายภาพแปลก ๆ ได้ 11 แบบ, Zoom ภาพได้ถึง 8 เท่า มีแฟลชด้วย
7. สามารถดูภาพ Video แบบ Mpeg4 ได้สามารถปรับภาพดูได้ทั้งแนวตั้งและแนวนอน
8. นาฬิกาปลุก สามารถตั้งได้ถึง 4 แบบซ้อนกัน

ข้อเสียคือ
1. ภาพอาจจะไม่สวยเท่าจอของ K700i แต่ก็เป็น TFT-LCD 262K สี
2. ปุ่มกดเยอะเกินไป ใช้ยาก
3. เมนูสำหรับผู้ที่ใช้ครั้งแรก จะหาเมนูยาก
4. เมนูไม่สวยเท่าไหร่แต่ก็ ok
5. จอภาพด้านนอกไม่ค่อยชัดเจนเท่าไหร่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2004 22:16  

โหลดเพลงลงเครื่องยังไงอ่ะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2004 02:49  

Anonymous ผู้เขียน:
โหลดเพลงลงเครื่องยังไงอ่ะ

ตัวนี้ยังไม่ได้ลองเล่นเลย แต่จากปัญหาที่เพื่อน ๆ ลงไว้ข้างต้น ดูท่าการแก้ปัญหาเบื้องต้นในการที่ใช้สายดาต้าโหลด mp3 ลงไม่ได้ก็คงต้องใช้เป็นตัว card reader ในการอ่านข้อมูลแทน
...........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2004 12:39  

จะซื้อมือถือใหม่อ่ะคะ -จะซื้อรุ่นนี้จะดีมั้ยคะถ้าเทียบกับรุ่นอื่นๆที่ออกมาในขณะนี้ มีข้อดีข้อเสียอย่างไร ช่วยตอบด้วยนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2004 22:09  

อ้างถึง:
card reader

คืออรัยหรอค่ะ
แล้วก้อคัยใช้รุ่นนี้แล้วใช้ระบบ ออเร้น มั่งหรอ อยากรู้ keyword ของเครื่องในการส่ง sms mms แล้วก้อ gprs อ่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2004 18:42  

พึ่งซื้อมาวันนี้อ่ะ 14500 เท่าที่ลองดูภาพมันเปนเม็ดๆจิงนะๆ
Embarassed Embarassed จิงเหรอ
cmtech
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2004 21:07  

octopus ผู้เขียน:
เท่าที่ใช้ก็ดีนะครับ ไม่มีปัญหาเรื่องแฮ้งค์เลย สีก็ดูสวยดีชัดเจน กล้องถ่ายอยู่ในเกณท์ดีซูมได้หลายเท่ามาก กล้องวีดีโอ ถ้าใช้โหมดภาพหน้าจอ ก็จะเป็นเม็ดๆ นำรูปถ่ายเป็นภาพคนโทรเข้าได้ รวมทั้งเสียง midi mp3 เล่นสไลด์ได้หลายแบบมากมีเพลงประกอบเลือกเพลงได้เองเสียง mp3 รวมทั้ง vdo ดังมากพอควร (ดังมาก) มีหูฟังให้ด้วยเสียงดีใช้ได้ แต่เลือกลูกเล่นไม่ได้ เพลงถ้ามีความยาวปรกติจะไม่ได้(ไม่รู้ทำไง)ต้องตัดต่อเอา แต่จริงๆผมไปลองที่i-mobileก็ลงได้แบบเต็มเพลงนะลงใน mini sd อาจต้องซื้อตัว สลอตสำหรับเสียบ sd เพิ่มจะสะดวกกว่า ไฟล์ vdo ถ้าจะลงเองใหม่ ไม่ทราบว่าทำไงเหมือนกัน ใครทราบช่วยบอกด้วยนะ
port ird เท่าที่ลองก็ใช้ได้นะไม่เร็ว ไม่ช้าไปเป็นไฟล์รูปถ่าย รูปภาพ midi ที่มีขนาดไม่ใหญ่นัก ไม่รองรับ .wave ใช้ได้กับ sagem nokia ส่วนการโทร มี black list ให้เลือกรับ เสียงเรียกเข้าผมว่าดังน้อยไปหน่อย(หรือคิดไปเองก็ไม่รู้) เท่าที่ดูโดยรวมถือว่าคุ้มราคา15200 แต่ขอบอกว่าล่าสุด mbk เหลือ14xxxแล้ว...

ในฟังก์ชั่นเล่นวีดีโอ ถ้าต้องการจะแปลงไฟล์วีดีโอให้เครื่องรู้จัก(เครื่องอ่านได้แค่2แบบ .mp4กะ .3g) ขอแนะนำให้ใช้โปรแกรม Quicktime Pro เน้นว่าต้องเป็นเวอร์ชั้น Pro หาโหลดได้ทั่วไป

โดยรวมรุ่นนี้(ซื้อมาใช้แล้ว T-T ) โดยรวมก็ถือว่าใช้งานได้ดีเยี่ยม ฟังก์ชั่นเยอะมาก แต่ไปเสียตรงเรื่องกล้อง ภาพไม่สวย ถ่ายในบ้าน ฟังก์ชั่นปกติภาพมืดมาก ปุ่มกดแบนและเล็กไปเล่นเกมไม่ถนัด แต่เรื่องเสียงเรียกเข้าดังพอสมควร และโปรแกรมเล่นวีดีโอกะmp3(Stereoด้วย) เสียงดีและดัง(มากๆ)
ส่วนเรื่องการถ่ายโอนข้อมูลจากคอม ใช้สายดาต้าเสียบ(ถ้าใช้xp)ไม่ต้องลงแผ่นไดร์เว่อเครื่องรู้จักทันที เข้ามายคอม ลากเพลงmp3เข้าเครื่องได้เลย

สำหรับท่านๆที่เล็งรุ่นนี้ไว้แล้ว และรักในเสียงดนตรี รุ่นนี้แหละ ดีสุดแล้ว ซื้อไปเลย

ใครที่ยังลังเลอยู่หรือจะถามไรเพิ่มเติมเกี่ยวกะรุ่นนี้ ก็โพสไว้ ถ้าว่างจะเข้ามาตอบให้
octopus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2004 03:10  

ผมใช้แล้วมีปัญหาข้องใจบ้าง อยากถามว่าเราจะลงเพลงให้ได้มากขึ้น ต้องทำไงคับในเมนูจะแบ่ง folder เป็นส่วนๆ แต่ไม่ต้องการอยากได้แค่ mp3 กับ vdo เท่านั้น..อ้ออีกเรื่องคือไม่ทราบว่าเพื่อนๆที่ใช้อยู่ ( คนที่มีตัว leaderสำหรับเชื่อมต่อระหว่างคอม กับ sd )น่ะ เวลาลงเพลงบางทีเพลงเล่นได้ไม่ครบนะคับ มันจะข้ามไปเลย ทั้งที่เราลงไปแล้ว บางที 6 บ้าง 8บ้าง จากเต็ม10หรือ11เพลง..ใครเป็นบ้างแล้วแก้ไงบอกด้วยนะครับ
cmtech
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2004 23:15  

ผมใช้แล้วมีปัญหาข้องใจบ้าง อยากถามว่าเราจะลงเพลงให้ได้มากขึ้น ต้องทำไงคับในเมนูจะแบ่ง folder เป็นส่วนๆ แต่ไม่ต้องการอยากได้แค่ mp3 กับ vdo เท่านั้น..อ้ออีกเรื่องคือไม่ทราบว่าเพื่อนๆที่ใช้อยู่ ( คนที่มีตัว leaderสำหรับเชื่อมต่อระหว่างคอม กับ sd )น่ะ เวลาลงเพลงบางทีเพลงเล่นได้ไม่ครบนะคับ มันจะข้ามไปเลย ทั้งที่เราลงไปแล้ว บางที 6 บ้าง 8บ้าง จากเต็ม10หรือ11เพลง..ใครเป็นบ้างแล้วแก้ไงบอกด้วยนะครับ

ตรวจดูว่าเพลงที่โหลดเข้ามือถือ เป็น .mp3 หรือ .wma ถ้าเป็น .wma เครื่องจะเล่นไม่ได้
แต่ถ้าดูแล้วเป็น .mp3 ให้เช็คค่า fps ในโปรแกรมวินแอม ต้องเป็น 128kbps 44khz เท่านั้น หรือค่าต่ำกว่านั้น เครื่องถึงจะอ่านไฟล์ได้
ส่วนเรื่องการจะลงเพลงให้ได้มากๆขอแนะนำให้ใช้โปรแกรม Sound Steam ของ easy cd creater หรือ Sound Fouce ช่วยในการฟอร์แมตให้ค่า fps ข้างต้น ลดลงกว่าเดิม ยิ่งค่าfpsต่ำเท่าไร ไฟล์ก็จะถูกย่อขนาดเล็กลงเท่านั้น แต่คุณภาพเสียงก็ลดลงไปตามกัน ของผมลองฟอร์แมตเป็น 96kbps ไฟล์เพลงเหลือแค่ 1.5 mb แต่คุณภาพเสียงก็ยังใช้ได้อยู่ ตอนนี้เพลงที่โหลดไปก็ราวๆ 60กว่าเพลงแล้ว ยังเหลือพื้นที่อีกเกือบครึ่ง
yorth
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2004 02:42  

อยากทราบว่ารุ่นนี้ ภาพถ่ายชัดกว่า7610,6670ไหมครับเวลาเอาลงคอมแล้ว ถ่ายวีดีโอ

ระดับvcdคุณภาพเป็นไงชัดไหม เห็นว่าจอแวลาออกแดดแล้วมองไม่ค่อยเห็นจริงไหมและ

อยากทราบว่าสีที่่่่จอด้านในตัวนี้สว่างสดใสเท่า panasonic X500 ไหมครับ
Newton
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2004 23:31  

ลอง rename file เพลงให้ชื่อสั้นลงดูนะครับ เพราะผมเคยเป็นเหมือนกัน แล้วใช้วิธีนี้ได้ผล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2004 23:37  

yorth ผู้เขียน:
อยากทราบว่ารุ่นนี้ ภาพถ่ายชัดกว่า7610,6670ไหมครับเวลาเอาลงคอมแล้ว ถ่ายวีดีโอ

ระดับvcdคุณภาพเป็นไงชัดไหม เห็นว่าจอแวลาออกแดดแล้วมองไม่ค่อยเห็นจริงไหมและ

อยากทราบว่าสีที่่่่จอด้านในตัวนี้สว่างสดใสเท่า panasonic X500 ไหมครับ

เรื่องภาพถ่ายความชัดเจน OK แต่สีสันจะสู้ Nokia7610,6670 ไม่ได้ครับ

Video file ที่เป็น Mpeg4 จะสวยงาม แต่ถ้าเป็นที่ถ่ายจากเครื่องก็พอใช้ได้ เวลาโดนแดดจะมองไม่ชัดครับ

ความสว่างของจอจะสว่างครับ แต่ความสดของสีสันจะด้อยกว่า X500 ครับ
AngelB+
Year's Star

จังหวัด: sathorn
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2004 07:49  

Dear Khun cmtech,

Now I can't type in Thai but pls do answer me in Thai ka.I just bought BenQ S700,this 's my first VDO phone so,I would like to know how to set VDO to be caller ID ka ,pls detail step by step naka.
Feel free to answer me,
Thx a lot ka
สิงปุย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? ??? ?
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2004 13:19  

ไปซื้อมาแล้วครับ วันนี้เอง 5200 บาท ถูกจริง ๆ คุ้มค่ากับ fungtion ไม่เชื่อโทรมาคุย 062358521
สนใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????? ??? ?
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2004 14:32  

สิงปุย ผู้เขียน:
ไปซื้อมาแล้วครับ วันนี้เอง 5200 บาท ถูกจริง ๆ คุ้มค่ากับ fungtion ไม่เชื่อโทรมาคุย 062358521

ราคานี้แน่หรือ หลอกกันเล่นหรือเปล่าง่ะ
從中
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2004 23:49  

AngelB+ ผู้เขียน:

Now I can't type in Thai but pls do answer me in Thai ka.I just bought BenQ S700,this 's my first VDO phone so,I would like to know how to set VDO to be caller ID ka ,pls detail step by step naka.

機構邀請您參加美國綠卡抽獎計劃,這樣您便可以贏得綠卡並在美國生活和工作。如果您不是美國公民,您必須通過美國政府經國會通過的法案“多樣性綠卡抽獎”計劃提供的機會來參加此計劃並從中得利。
อยากซื้อจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2004 23:56  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มีปัญหาเรื่องการรับสัญญาณไหมครับ คนที่ซื้อไปใช้แล้วรับสัญญาณดีไหมครับรุ่นนี้ กลัวจะมีปัญหาเหมือน inno90 อ่ะครับ พอหาคลื่นไม่เจอต่องปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่ จึงจะเจอครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2004 07:32  

AngelB+ ผู้เขียน:

เท่าที่ผมเข้าใจนะ คือจะเอาไฟล์วีดีโอมาแสดงเป็นภาพหมายเลขโทรเข้าใช่มั้ยฮะขั้นตอนแรกก็ ไปที่โหมดถ่ายภาพวิดีโอก่อน แล้วเซตที่ ขนาด เลือกโหมดวีดีโอ บรรทักแรก >(หมายเลขผู้โทร 96x64) จะต้องเป็น 96x64เท่านั้น โหมดอื่นภาพจะใหญ่เอาใส่ไม่ได้ครับ
ส่วนความยาวในการบันทึก ไม่เกิน5วินาที เครื่องจะตัดให้อัตโนมัติ

แล้วก็ไปที่สมุดโทรศัพ เลือกเบอร์ที่เราจะทำการแก้ไข เข้าไปแก้ตรงส่วน ตั้งค่าภาพ ตรงนี้จะมีให้เลือก2อัน ภาพถ่าย กับ วีดีโอ เราก็เลือกวีดีโอ จากนั้นก็เลือกไฟล์วิดีโอที่เราจะเอาลงเป็นภาพเคลื่อนไหว แล้วก็กด ok ทำการบันทึก จบ..

ปล. ส่วนเรื่องที่จะเอาพวกภาพวีดีโอภายนอกจากแผ่นหนังหรือแผ่นคาราเกะ ต้องใช้โปรแกรม quicktime pro ครับ export ไฟล์จาก .mpeg เป็น .mp4 แล้วก็ย่อขนาดเป็น 96x64 ความยาวก็ต้องไม่เกิน5วินาทีเหมือนกัน
cmtech
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2004 07:39  

ตะกี้ลืมใส่ชื่อ อิอิ ก็ยังไงก็ลองศึกษาจากคู่มือเยอะๆนะฮะ ผมใช้ตอนแรกๆก็หาเมนูยากเหมือนกัน quicktime pro (จำเป็นต้องใช้ถ้าจะโหลดลงในคอมแล้วเล่นภาพวีดีโอ) หาได้จาก google ฮะ ส่วน crack ตัวโปรแกรมมาถามเอาจากผมได้เลย
cmtech
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2004 07:49  

อยากซื้อจัง ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มีปัญหาเรื่องการรับสัญญาณไหมครับ คนที่ซื้อไปใช้แล้วรับสัญญาณดีไหมครับรุ่นนี้ กลัวจะมีปัญหาเหมือน inno90 อ่ะครับ พอหาคลื่นไม่เจอต่องปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่ จึงจะเจอครับ

เท่าที่ผมใช้มา ยังไม่เจอปัญหานี้นะครับ แต่เคยมีแบบว่า เปิดทิ้งไว้แล้วเครื่องดับเอง แล้วตอนเสียบสายดาต้าก็เป็นเหมือนกัน ดับเอง เอ่อ งง เหมือนกัน ใครที่เคยมีปัญหาแบบนี้หรือแบบอื่นก็ช่วยบอกด้วยนะครับ จะได้รู้ว่าเครื่องรุ่นนี้ มีปัญหาอะไรบ้าง
octopus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2004 14:29  

ตอบกระทู้นะคับ ราคาเครื่องขอย้ำว่า 15,200 บาท ที่ i-mobile ที่ nasa 14xxx ทุกที่มี mini sd 128M ถ้าที่ i-mobile เพิ่มเงินอีก 600 จะได้เป็น 256M เป็นไปไม่ได้ที่ 5,xxx บ.อาจเป็นรุ่นอื่นมั้งคับ ส่วนบางครั้งที่เครื่องดับ มันดับไปเลยต้องกดปิด แล้วเปิดใหม่เลย หรือแค่หน้าจอมืด แต่ยังโทรเข้าได้กันแน่ ถ้าเป็นอย่างแรก เครื่องคงมีปัญหาส่งซ่อมเลยคับ ..อ้อเมื่อวาน ผมได้มีการประลองความไพเราะระหว่าง 601 กับ s700 ที่เพลงเดียวกันแต่ต่างทีโหลด ผมว่า s700 ดังได้พอๆกันเลยคับ ดีใจจริงๆคับที่ เพื่อนๆมาแลกเปลี่ยนความรู้ข้อข้องใจกัน ผมว่าphone รุ่นนี้เป็นโทรศัพท์ที่ไม่ใช่ smart phone ที่ดีมากๆรุ่นหนึ่ง ถ้าวัดกัน ถึงความคุ้มค่าของ กล้อง 1.3M เล่น,ถ่าย vdo ได้ มี mp3 แบบ หน่วยความจำภายนอก เสียง poly 64 การเชื่อมต่อ( ird,pc sync) แม้จะไม่มี blue tooth ก็ตาม หวังว่าเวลา
เพื่อนๆมีเทคนิค ความรู้ใหม่ๆแล้ว ให้มาแบ่งปันกันนะคับ เพื่อทีจะได้ใช้โทรศัพท์รุ่นนี้อย่างคุ้มค่ากับสตางค์ที่ไม่น้อยเลย เพราะผมเห็นว่าคนที่ใช้นั้นเป็นคนที่รู้จักใช้ ศึกษามาเป็นอย่างดี มีความคิดไม่ติดกับ brand หรือ fasion เพราะหน้าตาเจ้า s700 ไม่สะดุดตาเลย เรียกว่าอยากใช้จริงๆ ..
cmtech
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2004 20:20  

ฮิฮิ เจอคนคอเดียวกัน วันนี้เพิ่งเห็น spotโฆษณา รุ่นs700 นี่ด้วย คาดว่าอีกไม่นานกระทู้นี้จะคึกคักเหมือน 801
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2004 21:02  

เดี๋ยวถ้า sagem myx-8 กับ mitsu m900 ออกมา รับรองคึกคักกันต่อไปจนสิ้นปี
yorth
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2004 13:07  

:( ไม่ทราบว่าตอนนี้ที่ไอโมบายสาขาไหนมีของบ้างครับไปสาขาลาดพร้าว,บางกะปิก็บอกว่าของหมดไม่รู้จะเข้ามาเมือไร :? ที่MBKมีไหมครับอยากได้ร้านที่ไว้ใจได้และที่สามารถผ่อนกับ บัตรCitybank ได้ด้วยนะครับ(ทำไมหาซื้อยากจัง........ :lol: )
s700
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2004 05:30  

ใครสนใจจะขายบอกได้นะ 091538217
หมูแดง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2004 23:07  

Crying or Very sad Crying or Very sad ช่วยหนูทีค่ะ พี่ๆค่ะ นู๋เพิ่งไปซื้อมาแต่จะเอาเพลง เอาvideoลงไม่ได้เยย พยายามทำตามที่พี่ๆได้บอกไว้ข้างต้นแล้วอ่ะ แต่ยิ่งอ่านยิ่งงง ขอรบกวนผู้รู้ที่ใจดีนะค่ะ เมล์มาบอกวิธีการให้นู๋หน่อยนะค่ะ ได้โปรดดดดดด เมล์นู๋นะ swingwithme@gmail.com ค่ะ

ขอบคุณอย่างสูง

อีกอย่างนะค่ะ นู๋มีQuickTimeแต่จะทำให้เป็น Pro ต้องเสียตังค์อ่ะ พี่ๆมีเวปที่โหลดฟรีหรือป่าวค่ะ
oNenGo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ............
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2004 17:17  

มันมีปัญหาเยอะมากไหมอ่ะตกลงอ่ะ ลงmp3ยากป่ะเรื่องmp3มีปัญหาเยอะไหม
พอดีชอบฟังเพลง
pongchay
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2004 19:06  

อืม ฟัดกะมิตซูตัวใหม่ได้เลยแฮะ(แต่ผมชอบมิตซูมากกว่านะ^^")
witt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2004 19:20  

ถ้าเทียบกับe398 และ k700 รุ่นนี้เสียงใสพอจะสู้ได้มั้ยครับ เน้นความใสนะครับ
cmtech
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2004 02:21  

witt ผู้เขียน:
ถ้าเทียบกับe398 และ k700 รุ่นนี้เสียงใสพอจะสู้ได้มั้ยครับ เน้นความใสนะครับ

เพื่อนใช้e398 ลองเอาเทียบกันแล้ว s700 ดังและใสกว่า(มากๆ) ลองเปิดแข่งกันมาแล้ว s700 กินขาด ส่วน k700 ตัวนี้ไม่ได้ลองเพราะเพื่อนไม่มีใครใช้รุ่นนี้
cmtech
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2004 02:37  

หมูแดง ผู้เขียน:
Crying or Very sad Crying or Very sad ช่วยหนูทีค่ะ พี่ๆค่ะ นู๋เพิ่งไปซื้อมาแต่จะเอาเพลง เอาvideoลงไม่ได้เยย พยายามทำตามที่พี่ๆได้บอกไว้ข้างต้นแล้วอ่ะ แต่ยิ่งอ่านยิ่งงง ขอรบกวนผู้รู้ที่ใจดีนะค่ะ เมล์มาบอกวิธีการให้นู๋หน่อยนะค่ะ ได้โปรดดดดดด เมล์นู๋นะ swingwithme@gmail.com ค่ะ

ขอบคุณอย่างสูง

อีกอย่างนะค่ะ นู๋มีQuickTimeแต่จะทำให้เป็น Pro ต้องเสียตังค์อ่ะ พี่ๆมีเวปที่โหลดฟรีหรือป่าวค่ะ

คือว่าftp ที่เค้าให้โหลด qt pro เนี่ย เพิ่งปิดไปไม่นานนี้เอง(โชคดีที่เราโหลดมาก่อนอิอิ)เอาเป็นว่าถ้ามี msn add มาที่นี่ peepongny@hotmail.com ช่วง3ทุ่ม-เที่ยงคืน ผมคิดว่านะคุยโต้ตอบกันจะเข้าใจง่ายกว่าผมอธิบายทางเดียว ว่ามะ แล้วถ้าจะเอา qt pro ผมก็ส่งให้ทาง msn ก็ได้ด้วย ฟรีฮะ ไม่ต้องไปเสียเงิน ดีมะ

หรือเพื่อนๆคนไหนซื้อรุ่นนี้มาใช้แล้ว ยังไม่เข้าใจเกี่ยวกับการโหลดเพลงหรือวีดีโอ ยังไงถ้ามีเวลาก็add msnเข้ามาคุยกันได้นะฮะ หรือถ้าด่วนมาก(มากๆนะ) 010220218 ช่วงหลัง2ทุ่มทุกวัน
pongchay
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2004 19:40  

ช่วยเปรียบมวยของรุ่นนี้กับ mitsubishi m900 m800 ให้หน่อยครับ ว่าตัวไหนมีคุณสมบัติน่าสนใจกว่ากัน ขอบคุณครับ
cmtech
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2004 22:41  

pongchay ผู้เขียน:
ช่วยเปรียบมวยของรุ่นนี้กับ mitsubishi m900 m800 ให้หน่อยครับ ว่าตัวไหนมีคุณสมบัติน่าสนใจกว่ากัน ขอบคุณครับ

คือยังไงดีอ่ะ ก็ตัดสินยากเหมือนกัน ดูจากฟังก์ชั่นต่างๆ มีเหมือนๆกัน(m900เยอะกว่าหน่อยนึง) เรื่องรูปทรงเหรอก็พอฟัดเหวี่ยงกันได้(ส่วนตัวผมชอบs700) แต่m900 มีดีตรงที่จอนอกใหญ่และแสดงสีได้มากกว่าs700 ส่วนเรื่องยี่ห้อก็พอจะบอกได้ว่า คงหาซื้อได้ไม่ค่อยง่ายนักน่ะฮะ เพราะส่วนมากร้านช็อพทั่วๆไป เค้าไม่ค่อยจะสั่งมาขายเท่าไหร่ เท่าที่ไปเห็นมาศูนย์ไอโมบายบางที่ก็ยังไม่ได้สั่งเข้ามาเหมือนกัน ข้อเปรียบเทียบก็คงมีเท่านี้แหละฮะ หรือใครจะมีอะไรเพิ่มเติมก็โพสต่ออีกนิดนึงก็ดีนะ Crying or Very sad
octopus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2004 22:53  

ผ่านมาบอกว่า สามารถลงเพลง mp3 ได้แล้วจากที่มีปัญหาลงไม่ค่อยได้บางเพลง คือให้ทำการ rename ชื่อเพลงใหม่ไม่ต้องยาวมาก ลองทำดูครับได้ทุกเพลงเลย ขอบคุณที่ช่วยกันตอบนะครับ มีประโยชน์มาก ทำให้ใช้ประสิทธิภาพของเครื่องได้เต็มความสามารถครับ
moo--kwan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2004 07:30  

ช่วยบอกหน่อยสิค่ะว่า รุ่นนี้น่าใช้แค่ไหน แล้วถ้ามีงบประมาณที่14000จะหาซื้อรุ่นไหนที่พอจะคุ่มกับเงินที่เสียไป ช่วยบอกรุ่นที่สนใจหน่อยนะค่ะเพราะว่าตอนนี้ดู 7260อยู่แต่มันไม่ค่อยน่าใช้เท่าไร ขอบคุณค่ะที่จะช่วยตอบคำถาม
Phoneboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Mini SD Card
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2004 15:18  

Memory Card ของเครื่องรุ่นนี้เป็น Mini SD Card เห็นมีขายที่มาบุญครองชั้น 4 ที่เพาเวอร์บาย ยี่ห้อ Sandisk 128 Mb 999 บาท 256 Mb 1830 บาท ใครทราบแหล่งขายแบตเตอรี่และราคาช่วยแนะนำด้วย
oNenGo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ............
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2004 17:39  

มันรองรับ mini sd card ได้สูงสุดเท่าไรเหรอ
แล้วราคาเท่าไรมั้งอ่ะใครรู้ช่วยบอกที
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Mini SD Card
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2004 20:16  

Phoneboy ผู้เขียน:
Memory Card ของเครื่องรุ่นนี้เป็น Mini SD Card เห็นมีขายที่มาบุญครองชั้น 4 ที่เพาเวอร์บาย ยี่ห้อ Sandisk 128 Mb 999 บาท 256 Mb 1830 บาท ใครทราบแหล่งขายแบตเตอรี่และราคาช่วยแนะนำด้วย

แบตฯ สั่งซื้อได้จากศูนย์ไอโมบาย แนะนำว่า สั่งล่วงหน้าไว้แต่เนิ่นๆ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ............
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2004 20:23  

oNenGo ผู้เขียน:
มันรองรับ mini sd card ได้สูงสุดเท่าไรเหรอ
แล้วราคาเท่าไรมั้งอ่ะใครรู้ช่วยบอกที

รับได้ไม่จำกัดความจุ รู้สึกว่าตอนนี้มีถึง 1.02 GB แล้วมั้ง ก็ใส่เพลงได้เกือบๆ300
christiegordo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2004 04:35  

อะโหล...

กำลังเทียบรุ่นนี้กับ Sagem MyX-8 หละ ราคามันต่างกันนิดนึงอะนะ ประมาณสามพันได้ แต่ MyX-8 มันยังไม่ออกมาให้เทียบซะที กลุ้มใจจริง

ตอนนี้คิดว่าไงครับ สองรุ่นนี้ รุ่นไหนน่าซื้อกว่ากันครับ

ถ้าให้ผมเอาเดี๋ยวมันก็คงจะลงราคาเพราะต้องการแย่งตลาดโนเกีย กับ Moto E680 แน่เลย

อ๊า... เครื่องไหนดีหว่า...
witt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2004 15:23  

ขอบคุณคุณ cmtech ที่ช่วยตอบครับ ถ้า s700รุ่นนี้เสียงใสกว่า e398 จริงๆ ผมว่าเป็นรุ่นที่น่าสนใจสำหรับคนชอบฟังเพลงและถ่ายรูปมากๆเลยครับ
ปล. อยากรู้จังนะครับว่าถ้าเทียบ k700 ความใสจะสู้กันได้มั้ย
อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2004 22:22  

พี่ๆครับผมอยากรู้ว่าหน้าจอเล็กๆด้านนอกอะครับเราเลือกให้มันโชว์รูปของเราได้ไหมครับ
สมมุติผมอยากโชว์รูปเเจ๋วๆได้ไหมครับหรือเป็นตัวอักษรเเจ๋วๆอะครับ
อยากได้มากเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2004 23:51  

อยากทราบว่าตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไรหรอคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 02:08  

christiegordo ผู้เขียน:
อะโหล...

กำลังเทียบรุ่นนี้กับ Sagem MyX-8 หละ ราคามันต่างกันนิดนึงอะนะ ประมาณสามพันได้ แต่ MyX-8 มันยังไม่ออกมาให้เทียบซะที กลุ้มใจจริง

ตอนนี้คิดว่าไงครับ สองรุ่นนี้ รุ่นไหนน่าซื้อกว่ากันครับ

ถ้าให้ผมเอาเดี๋ยวมันก็คงจะลงราคาเพราะต้องการแย่งตลาดโนเกีย กับ Moto E680 แน่เลย

อ่า อันนี้ก็คงต้องรอกันต่อปายฮะ ว่าMyX-8จะออกมารองรับเมนูไทยรึป่าว ถ้าไม่มีก็คงต้องถอย s700 ถูกต้องนะค้าบบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 02:09  

christiegordo ผู้เขียน:
อะโหล...

อ่า อันนี้ก็คงต้องรอกันต่อปายฮะ ว่าMyX-8จะออกมารองรับเมนูไทยรึป่าว ถ้าไม่มีก็คงต้องถอย s700 ถูกต้องนะค้าบบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 02:16  

ขอบคุณคุณ cmtech ที่ช่วยตอบครับ ถ้า s700รุ่นนี้เสียงใสกว่า e398 จริงๆ ผมว่าเป็นรุ่นที่น่าสนใจสำหรับคนชอบฟังเพลงและถ่ายรูปมากๆเลยครับ
ปล. อยากรู้จังนะครับว่าถ้าเทียบ k700 ความใสจะสู้กันได้มั้ย

เนอะ ก็น่าลองเหมือนกัน
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 02:17  

เนอะ ก็น่าลองเหมือนกัน
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 02:22  

อยากได้ ผู้เขียน:
พี่ๆครับผมอยากรู้ว่าหน้าจอเล็กๆด้านนอกอะครับเราเลือกให้มันโชว์รูปของเราได้ไหมครับ
สมมุติผมอยากโชว์รูปเเจ๋วๆได้ไหมครับหรือเป็นตัวอักษรเเจ๋วๆอะครับ

ได้ครับ แต่ต้องเป็นรูปขนาด 96x64 เพราะขนาดจะพอดีกับหน้าจอ แล้วอีกอย่างคือถ้าเราตั้งไว้หลายๆรูป หน้าจอก็จะเปลี่ยนรูปไปเรื่อยๆตามที่เราตั้งไว้ได้ด้วย
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 02:25  

อยากได้มากเลย ผู้เขียน:
อยากทราบว่าตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไรหรอคับ

ราคากลาง ประมาณ 14xxx- 15xxx ครับ ลองดูจากศูนย์ไอโมบายก่อนเพราะจะเป็นเมนูไทยติดมาให้ด้วย
prajya42
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
หัวข้อ : s700
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 13:47  

เวลาปิดฝาสามารถถ่ายรูป และ วิดิโอ ได้หรือเปล่า เริ่มสนใจรุ่นนี้แล้วครับ
Makoto[n]
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ........
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 22:52  

-เสียงที่ออกมาจากลำโพงของตัวเครื่องเป็นสเตอริโอหรือโมโนครับ
-เทียบเสียงที่ออกจากเครื่องกับ 6230 ใครดีกว่ากันคับ
-พอเสียงหูฟังแล้วเป็นสเตอริโอหรือโมโนอ่ะครับ

ถ้า S700 2 ใน 3 นี้ เหอะๆ ถอยโลด
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: s700
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 23:28  

prajya42 ผู้เขียน:
เวลาปิดฝาสามารถถ่ายรูป และ วิดิโอ ได้หรือเปล่า เริ่มสนใจรุ่นนี้แล้วครับ

ตอนปิดฝาถ่ายได้เฉพาะรูปยกเว้นวีดีโอฮะ เปรียบจอด้านนอกเหมือนกระจกเอาไว้ถ่ายรูปตัวเองประมาณนั้น
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ........
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 23:34  

Makoto[n] ผู้เขียน:
-เสียงที่ออกมาจากลำโพงของตัวเครื่องเป็นสเตอริโอหรือโมโนครับ
-เทียบเสียงที่ออกจากเครื่องกับ 6230 ใครดีกว่ากันคับ
-พอเสียงหูฟังแล้วเป็นสเตอริโอหรือโมโนอ่ะครับ

ถ้า S700 2 ใน 3 นี้ เหอะๆ ถอยโลด

1ลำโพงของตัวเครื่องมีอันเดียวเพราะฉะนั้นเสียงจึงต้องเป็นโมโน100%แน่นอน
2เสียงดังและใสกว่า6230นิดๆแบบว่าออกไปทางเสียงแหลมนั่นแหละ
3หูฟังให้มาทั้ง2ข้าง stereo แน่นอน100% +สมอลทอล์กในตัวอีก
ปล. ตัดสินใจดีๆนะ
Makoto[n]
Year's Star

หัวข้อ : ...........
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 23:46  

ถามอีกรอบครับ
-เปิดเพลงแล้วปิดฝาได้ใช่ไหม(คำถามแปลก เนอะ คนไม่รุนิ)
-เทียบเสียงตอนเสียบหูฟังกะพวกวอคแมน พอสู้ได้ใช่ไหม
-6230 ถ้าเสียบหูฟังแล้วเสียงออกกี่ข้าง เป็นสเตอริโอหรือโมโนคับ
ขุนกะบี่ชาเขียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2004 00:20  

เหอ เหอ เราซื้อมาใช้แล้วลอง เล่นดูสักชั่วโมงก็เข้าใจแล้ว มันเยี่ยมจิงๆเลยจ็อด
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...........
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2004 01:50  

ถามอีกรอบครับ
-เปิดเพลงแล้วปิดฝาได้ใช่ไหม(คำถามแปลก เนอะ คนไม่รุนิ)
-เทียบเสียงตอนเสียบหูฟังกะพวกวอคแมน พอสู้ได้ใช่ไหม
-6230 ถ้าเสียบหูฟังแล้วเสียงออกกี่ข้าง เป็นสเตอริโอหรือโมโนคับ

1ปิดฝาได้และมีชื่อเพลงที่เล่นอยู่แสดงที่จอด้านนอก
2วอล์คแมนออกแบบมาให้ใช้เพื่อฟังเพลงอยู่แล้วดังนั้นเสียงหนักๆสู้วอล์คแมนไม่ได้แน่นอนครับ(เสียงไม่แน่นผมคิดว่าเป็นที่หูฟังมากกว่า)แต่เรื่องเสียงคมชัดให้รายละเอียดทุกชิ้นดนตรี รับรองได้
3 6230 ยังเป็นโมโนอยู่ครับ
4 s700 มีโปรแกรมแต่งภาพถ่ายเอาไปแกล้งสาวๆได้ (อาจโดนทุบตีบ้างเล็กน้อย)
5 ถ่ายวีดีโอได้ไม่จำกัดเวลา(128mb ถ่ายได้ประมาณ30นาที)
6 ไฟปุ่มสีฟ้าสดใส(เกี่ยวมั้ยนี่)
7 มีแสดงรูปภาพแบบสไลด์โชว์พร้อมเพลงประกอบเลือกเองได้ไว้โชว์รูปสาวๆที่แอบซุ่มถ่ายไปอวดเพื่อนๆ
8 อัดเสียงจากภายนอกเป็นเสียงเรียกเข้าได้

นี่ยังไม่หมดถ้านึกออกเดี๋ยวจะมาตอบให้ครับ
Makoto[n]
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2004 10:56  

-มีตัวอย่างรูปถ่ายจาก S700 มั๊ยอ่ะครับ
หาดูหลายเว็บแล้วไม่มีอ่ะ
-ตอน Sync กับ PC โอนถ่ายข้อมูลกันนานรึเปล่า โอนเพลงได้รึเปล่า หรือว่าต้องใช้ card reader
-SD 256/512/1GB ราคาเท่าไรครับ 1GB มีขายที่ไหนป่าว
ตอนนี้กำลังตัดใจจาก 6230 ละ มาเจอตัวนี้ เจ๋ง!!!

แต่เบื่อฝาพับง่ะ ปัญหาใหญ่ เพราะใช้อยู่
oNenGo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ......
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2004 12:22  

อืม อยากรู้ราคาของsdเหมือนกัน ของ512 กะ 1 G มันราคาเท่าไรแล้วมีขายที่ไหนเหรอ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2004 13:40  

-มีตัวอย่างรูปถ่ายจาก S700 มั๊ยอ่ะครับ
หาดูหลายเว็บแล้วไม่มีอ่ะ
-ตอน Sync กับ PC โอนถ่ายข้อมูลกันนานรึเปล่า โอนเพลงได้รึเปล่า หรือว่าต้องใช้ card reader
-SD 256/512/1GB ราคาเท่าไรครับ 1GB มีขายที่ไหนป่าว
ตอนนี้กำลังตัดใจจาก 6230 ละ มาเจอตัวนี้ เจ๋ง!!!

แต่เบื่อฝาพับง่ะ ปัญหาใหญ่ เพราะใช้อยู่

รูปถ่ายก็มีหน้าแรกไงครับ

ถ้าใช้ xp pro sp2 เสียบสายดาต้าใช้ได้ทันทีไม่ต้องลงไดร์เว่อ ความไวพอๆกับ flash drive ก็ถือว่าไวน่ะ ปกติโอน1เพลงใช้เวลาไม่เกิน20วิโดยประมาณ card reader ไม่จำเป็น
เพราะตัวเครื่องก็เสมือนเป็น card reader อยู่แล้ว แล้วอีกอย่างรุ่นนี้มีการถ่ายโอนข้อมูลแบบ2ระบบให้เลือก มี syn-pc กับ reader ธรรมดา ถ้าใช้แบบแรกต้องลงแผ่นไดร์เว่อก่อนข้อดีของ syn-pc คือมีโปรแกรมแต่งเสียงริงโทน แต่งเองในคอมแล้วโหลดลงเครื่องได้เลย และเป็น usb modem ในตัวความเร็วที่ 33kbps (ลองใช้แล้วเปลืองค่าโทรชิป-*-)

-SD 256/512/1GB ราคาเท่าไร
ถ้าซื้อจากไอโมบาย แถม128 ถ้าเพิ่มอีก600บาท ได้256 ถ้าจะเอามากกว่านี้ต้องหาซื้อข้างนอกครับ ราคายังไม่แน่ใจแต่คิดว่าแพง อิอิ

อืมถ้าเป็นแบบฝาสไลด์ก็สุดยอด
โชยุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2004 14:38  

ช่วยเปรียบเทียบรุ่นนี้กะโนเกีย 6260 ให้ทีนะคะ ตอนแรกอยากได้รุ่นนี้ แต่เห็น 6260 มันสวยมากๆอะค่ะ แล้วแบบว่าเก๋ดีเลยลังเลมาก อยากรู้ว่าคุณภาพเสียงของ 6260 สู้ตัวนี้ได้มั้ย ตอบทีนะคะ
oNenGo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2004 14:58  

แล้วแบตมันอยู่นานไหมครับรุ่นนี้
HelPPPPP!!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2004 17:45  

อยากทราบว่าศูนย์บริการ BenQ มันอยู่ที่ไหนหรอคะ คือว่ากำลังจะตัดสินใจซื้อรุ่นนี้อ่าค่ะ แต่กัวหาที่ซ่อมยากก แล้วกัวถ้าส่งซ่อมตามร้านที่ซื้อมามันจะช้าอ่าค่ะ ช่วยตอบด่วนเลยนะคะ ตอนนี้มือถือหายไม่มีมือถือใช้อ่าค่ะ ขอบคุงมากๆๆค่า Very Happy
Makoto[n]
Year's Star

หัวข้อ : ........????????
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2004 21:48  

HelPPPPP!!!! ผู้เขียน:
อยากทราบว่าศูนย์บริการ BenQ มันอยู่ที่ไหนหรอคะ คือว่ากำลังจะตัดสินใจซื้อรุ่นนี้อ่าค่ะ แต่กัวหาที่ซ่อมยากก แล้วกัวถ้าส่งซ่อมตามร้านที่ซื้อมามันจะช้าอ่าค่ะ ช่วยตอบด่วนเลยนะคะ ตอนนี้มือถือหายไม่มีมือถือใช้อ่าค่ะ ขอบคุงมากๆๆค่า Very Happy

ซื้อที่ 0 I-mobile สิครับ 13700 เมม128 14400 เมม 256 สาขาบางกะปิ เพิ่งไปถามมาวันนี้เอง ผมคงถอยเจ้านี่เร็วๆนี้
พนักงานใจดีโคตร Surprised
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2004 22:03  

โชยุ ผู้เขียน:
ช่วยเปรียบเทียบรุ่นนี้กะโนเกีย 6260 ให้ทีนะคะ ตอนแรกอยากได้รุ่นนี้ แต่เห็น 6260 มันสวยมากๆอะค่ะ แล้วแบบว่าเก๋ดีเลยลังเลมาก อยากรู้ว่าคุณภาพเสียงของ 6260 สู้ตัวนี้ได้มั้ย ตอบทีนะคะ

เทียบกันเรื่องกล้อง 6260 ดีกว่าครับ แต่เรื่องเสียงจะเบากว่า s700 ไปนิดนึง แล้วอีกอย่างคือ 6260 ลำโพงเครื่องกับหูฟังยังเป็น mono อยู่ครับ

ปล.ก่อนหน้านี้ผมก็เล็งเจ้า62ตัวนี้เหมือนกันพอไปจับดูของจริง กางออกมามันใหญ่มากๆฮะจนต้องวางไว้ที่เดิม คิดว่าคงไม่เหมาะสำหรับคุณผู้หญิงมั้งฮะผมว่านะ
คนมีอดีต(กะBenQ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2004 22:24  

อืม.......หน้าม้ายี่ห้อนี้เก่งจางเยยเนอะ
Makoto[n]
Year's Star

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2004 22:51  

คนมีอดีต(กะBenQ) ผู้เขียน:
อืม.......หน้าม้ายี่ห้อนี้เก่งจางเยยเนอะ

มีอดีตกะ เบนคิวยังไงร๋อครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------

- แบตรุ่นนี้ ความจุเท่าไร สแตนบายได้ประมาณกี่วันร๋อครับ ถ้าฟังเพลงบ้าง เล่นกล้องบ้างๆ นิดๆ
- กล้อง 6260 ดีกว่าอีกร๋อ - - อันนั้น 300k ไม่ใช่ร๋อ เริ่มเสียว
- อ่า อยากได้ ถ้าได้มานี่รักตายเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ........????????
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2004 23:22  

ซื้อที่ 0 I-mobile สิครับ 13700 เมม128 14400 เมม 256 สาขาบางกะปิ เพิ่งไปถามมาวันนี้เอง ผมคงถอยเจ้านี่เร็วๆนี้

เว่อไปรึเปล่าคับ ขนาดนาซ่าๆยังขายตั้ง13900เลยนะ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2004 02:41  

-----------------------------------------------------------------------------------------------------

- แบตรุ่นนี้ ความจุเท่าไร สแตนบายได้ประมาณกี่วันร๋อครับ ถ้าฟังเพลงบ้าง เล่นกล้องบ้างๆ นิดๆ
- กล้อง 6260 ดีกว่าอีกร๋อ - - อันนั้น 300k ไม่ใช่ร๋อ เริ่มเสียว
- อ่า อยากได้ ถ้าได้มานี่รักตายเลย

รุ่นนี้สแตนบายได้ประมาณ4-5 วัน ถ้าไม่ค่อยได้ใช้อะไรมากนะ อยู่ได้สบายๆ

เรื่องกล้องนี่ อาจด้อยกว่า6260ไปนิดนึง คือปัญหาเรื่องแสงถ้ามืดก็จะไม่ค่อยเห็น แต่กล้องรุ่นนี้1.3ล้าน และมีฟังก์ชั่นถ่ายแบบสีเขียวๆแบบเหมือนอินฟราเรดอ่ะอันนี้ก็พอช่วยให้เห็นได้อยู่บ้าง อืมลองเปรียบเทียบกันดูนะ

อ่า ถ้าได้มาเอาไปนอนกอดทุกวันเลย
Makoto[n]
Year's Star

หัวข้อ : Re: ........????????
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2004 12:02  

เว่อไปรึเปล่าคับ ขนาดนาซ่าๆยังขายตั้ง13900เลยนะ

ไม่เว่อครับ ลองไปดูสิ I-mobile สาขา มอลบางปิ เพิ่งไปดูเมื่อวานซืน
13700 - 128 เมก
14400 -256 เมก
octopus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2004 15:24  

ขอตอบปัญหาให้เท่าที่พอรู้นะครับ
- 6260 เสียงสู้ไม่ได้แน่นอน ลองฟังแล้วครับ s700 เสียงเป็น stereo เวลาเสียบหูฟัง ถ้าออกลำโพงเป็น mono เสียงดังมาก เพลงสามารถลงได้ไม่จำกัด เต็มความจุ ของ mini sd
- mini sd กับ card reader สามารถซื้อได้ที่ zeer รังสิต ผมเห็นมีอยู่หลายร้าน หลายราคา
- ศูนย์ ของ benq ไม่ทราบว่าอยู่ไหน มีแต่เบอร์ติดต่ออ่ะครับ 02-670-0313 ดูมาจาก ในนี้แหละครับ ความจริง มันก็มีประกันอยู่แล้วนี่ครับ ของ i-mobile อยู่แค่ว่าจะซื้อจาก 0 หรือเปล่าถ้าจาก 0 ก็คงต่อรองราคาไม่ได้ ถ้าซื้อข้างนอก ก็แล้วแต่ความสามารถ ถูกมากถูกน้อย...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2004 21:42  

ก้มะมีรายมากนักหรอก ก้แค่เครื่องมีปัญหาก้เลยส่งซ่อมศูนย์ ละก้คอยถามทุกระยะ นี่ก้เพิ่งผ่านไปแค่7เดือนเอง(แค่7เดือนเองจิงๆ!) ก้มีแค่นี้แหละ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2004 23:44  

ศูนย์ที่ว่านี่ benq หรือ i mobile ครับ
Makoto[n]
Year's Star

หัวข้อ : ----
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2004 14:43  

คุณ cmtech ครับ
คิดว่าราคาเจ้านี่ ช่วงคริสมาส มันจะลงมาอีกป่าวครับ
กะซื้อตอนนั้นน่ะ

-แล้วถ้าผมซื้อแล้วต้องมี card reader แยกรึเปล่าครับ หรือว่า พอต่อสายดาต้ากับตัวเครื่องแล้วมันจะเห็นเป็น driveๆ นึงไปเลย จะได้เอาเพลงใส่ง่ายๆหน่อย
-แล้วถ้าต้องการย่อหนังลงมาดู ต้องทำยังไงบ้างครับ (มันรองรับไฟล์อะไรบ้างอ่ะ)
Blue_all
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2004 16:53  

option มีมากขนาดนี้ เล่นมาก ๆ แบตอยู่ได้นานคุ้มค่ากับ option รึปล่าวครับ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ----
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2004 20:40  

คุณ cmtech ครับ
คิดว่าราคาเจ้านี่ ช่วงคริสมาส มันจะลงมาอีกป่าวครับ
กะซื้อตอนนั้นน่ะ

-แล้วถ้าผมซื้อแล้วต้องมี card reader แยกรึเปล่าครับ หรือว่า พอต่อสายดาต้ากับตัวเครื่องแล้วมันจะเห็นเป็น driveๆ นึงไปเลย จะได้เอาเพลงใส่ง่ายๆหน่อย
-แล้วถ้าต้องการย่อหนังลงมาดู ต้องทำยังไงบ้างครับ (มันรองรับไฟล์อะไรบ้างอ่ะ)

พอเสียบสายแล้วจะเห็นไดร์วเพิ่มขึ้นมาอีก1ตัวครับลากเพลงใส่เข้าไปได้เลย
ย่อหนังใช้ quicktime pro ครับ convert ให้เป็นไฟล์ .mp4 เครื่องรุ่นนี้อ่านไฟล์หนังได้2แบบ มี .mp4 กับ .3gp ข้อดีของไฟล์แบบนี้คือบีบอัดได้มาก ขนาดเล็ก ประหยัดพื้นที่
Er
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2004 20:45  

ฟัดธงหน่อยครับว่า มิตซู m900 กับ เบนคิว s700 อันไหนดีกว่าหน่าใช่กว่าครับ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2004 20:46  

Blue_all ผู้เขียน:
option มีมากขนาดนี้ เล่นมาก ๆ แบตอยู่ได้นานคุ้มค่ากับ option รึปล่าวครับ

เท่าที่ผมใช้นะ ฟังเพลงอย่างเดียว(เสียบหู)อยู่ได้ประมาณ12ชั่วโมง
รับสายคุยอย่างเดียว 3ชั่วโมง แบตฯลดไป1ขีดจากเดิม4ขีด ส่วนเรื่องโทรออกยังไม่ได้ลองเพราะไม่ค่อยมีตัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2004 20:50  

ไม่มีจาวาหรอครับ !!!
Er
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2004 20:52  

Er ผู้เขียน:
ฟัดธงหน่อยครับว่า มิตซู m900 กับ เบนคิว s700 อันไหนดีกว่าหน่าใช่กว่าครับ

กล้องของ m900 เป็น ccd งั้นก้อต้องชัดกว่าไช่ปาวครับ เรื่องอื่นๆหล่ะครับ เป็นไงบ้างง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3 ... 12, 13, 14  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: