Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 smartphone คือ อะไร อะคับ แนะนำหน่อย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 6386
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : smartphone ??? ???? ????? ??????????
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2004 13:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

Surprised
พอดีเพิ่งหมดโปรฯ ของ hutch อะคับ อยากจะเปลี่ยนมือถือ
อยากทราบบทความเกี่ยวกับ smart phone นะคับ
ว่ามันเป็นยังไง และความสามารถมานเป็นยัง
มีกี่ร่น ต่างกันอย่างไร กี่ยี่ห้อ อะคับ
ขอเป็น บทความก็ได้อะ ช่วยในการตัดสินใจอะครับ
เห็นพี่ พูกถึง พวก nokia 6600 6230 6260 อะคับ
อยากรู้ อะคับ ช่วยหนอ่ย นะ
Shocked
Mr.GTO
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 15:25  

ผมว่า Smart Phone ของ Nokia ราคาค่อนข้างแพง
ลองดู Smart V1 สิครับ ราคาถูก คุณสมบัติดี พอๆ กับ Nokia ครับ
ด้อยกว่าที่เสียงเรียกเข้าเท่านั้น

Mr.GTO
Aotearoa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 13:52  

เป็นโทรศัพท์ที่มีความสามารถมากกว่าโทร/ส่ง SMS ครับคือสามารถที่จะเปิดดู file document จาก word ได้ สามารถที่เป็น PIM ได้ สามารถ d/l program ต่างๆเพิ่มได้ครับ
นอกจาก smartphone แล้ว ยังมีพวก PDA phone ครับ (โดยผมจะแยก smart phone ออกจาก PDA phone โดยที่ smart phone จะไม่มี stylus ครับแต่ PDA phone จะมี stylus จอจะเป็นแบบ touch screen) ครับ ในความเห็นผมผมชอบ PDA phone มากกว่านะครับ เพราะใช้งานได้ง่ายและมี programe รองรับได้มาก PDA phone ผมจะแบ่งออกเป็น 4 แบบรับ ตาม OS ครับ
1. ใช้ palm OS ครับ ก็เช่น Treo 600 หรือที่กำลังจะมาใหม่ Treo 650
2. ใช้ window ก็เช่น XDA หรือ miniXDA ครับ
3. ใช้ sybium เช่น P800 หรือ P900 ครับ
4. นอกเหนือจากทั้ง 3 OS ที่กล่าวครับ มักจะเป็น linux เช่นของ Motolora ครับ ผมจำไม่ได้ว่ารุ่นอะไรนะครับ
ส่วนรายละเอียดอื่นๆ ลองหาได้จาก web Mr Palm ครับ (www.mrpalm.com)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: