Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Panasonic X400 - SLIM DESIGN OF DESIRE
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 127 / เข้าชม: 84674
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Panasonic X400 - SLIM DESIGN OF DESIRE
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2004 02:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Panasonic X400
http://www.siamphone.com/catalog/panasonic/x400.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 30 Nov 2004 13:22; ทั้งหมด 1 ครั้ง
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2004 20:20  

อันนี้ดูดีนิดๆ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2004 22:44  

ด้านหน้าสวยดีคับ ถือว่าเป็นฝาพับที่บางมาก ๆ หากจะไปเปรียบเทียบกับ T28 หรือ T29 ในสมัยโน้น ที่ถือว่าเป็นฝาพับเหมือนกัน แต่ตัวนี้เสียอย่างตรงหน้าจอดูจะเล็กไปนะ
ผู้พันแซนเดอร์
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2004 16:27  

ก็ดีนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2004 18:43  

ออกวางจำหน่ายเมื่อไรครับเนี่ยสนจัยๆๆ ใครพอทราบราคามั้งเอย บอกกันหน่อยก็แล้วกันนะครับ
to_lucky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????? T200 ?????????????
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2004 18:08  

ฝาได้เปิดออโต้เหมือนซัมซุง T200 หรือเปล่าครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ ออกวางจำหน่ายเมื่อไหร่ครับ
to_lucky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????? T200 ?????????????
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2004 18:08  

ฝาได้เปิดออโต้เหมือนซัมซุง T200 หรือเปล่าครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ ออกวางจำหน่ายเมื่อไหร่ครับ
เบอร์สวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2004 03:24  

ถ้าตัดเสาออกคงจะดีกว่านี้เยอะ เพราะเวลาใส่กระเป๋ากลัวเสาหักอะ
Panaboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????....
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2004 00:16  

วันนี้ผมไปซื้อมาแล้วครับ หน้ารักดึครับ แต่ฟังก์ชั่นมีไม่มาก ราคาก็อยู่ที่ 8300 ครับ
มีอินฟราเรด งิ๊บๆๆ
vanness
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2004 00:19  

อยากรู้จังเลย ไปซื้อที่ไหนครับ อยากได้มากๆๆๆ ช่วยบอกด้วยครับ
คุณ Panaboy หรือใครที่รู้ก็ได้ ช่วยกรุณาบอกที ขอบคุณครับ Embarassed Wink
gojira
Year's Star

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2004 19:11  

มีวิธีปิดเสียงชัตเตอร์หรือเปล่าครับ?
puye104@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2004 16:56  

อยากปิด LOGO คำว่า DTAC บนหน้าจอ ของ PANASONIC X400 ขอบคุณค่ะ

โปรดช่วยบอกด้วยน่ะค่ะ
ออ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2004 18:03  

ส่งข้อความภาษาไทยได้หรือปล่าวครับ Razz
ออ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2004 18:03  

ส่งข้อความภาษาไทยได้หรือปล่าวครับ Razz
puye
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2004 09:26  

ส่งข้อความไทยไม่ได้ แต่รับได้
dyl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2004 23:05  

มีfmป่ะ แล้วเพลงmp3หรืออย่างอื่นอ่ะมีป่ะ
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2004 18:36  

dyl ผู้เขียน:
มีfmป่ะ แล้วเพลงmp3หรืออย่างอื่นอ่ะมีป่ะ
ไม่มีทั้งคู่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2004 15:56  

ปิดเสียงชัดเตอร์ ยังไง Twisted Evil Arrow Arrow Arrow
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2004 19:35  

sms ไทยก็ส่งได้ไม่ใช่หรอ - -
vi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2004 19:37  

ตกลงว่ารับ-ส่งภาษาไทยได้รึป่าวคะ ,รองรับ true tone มั้ย ,แสดงภาพคนโทรเข้าได้รึป่าว แล้วกล้องนี่ชัดรึป่าวคะ ช่วยตอบหน่อยนะคะ อยากรู้ สนใจรุ่นนี้มากๆค่ะ
^N^B^A^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ......
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2004 19:54  

อยากทราบหน่วยความจำอะครับเท่าไร Laughing Surprised Rolling Eyes Twisted Evil Smile Very Happy
^N^B^A^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ......
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2004 19:57  

Crying or Very sad Laughing Cool Embarassed อยากทราบหน่วยความจำอะครับสนใจ บางพริวดี ไอ้กล้องนี่ชัดป่าวครับจะได้ใช้แบบชิว ชิว
joom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Panasonic X400 - SLIM DESIGN OF DESIRE
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2004 08:56  

เราซื้อมาใช้แล้ว แต่แพงมากเลย 9,900 นะ แต่พอมาดูราคา แค่ 8,900 คุณว่าราคาที่เราซื้อเกินไปมั้ย แต่ก็แค่เล่าให้ฟ้งนะเพราะเราคิดว่าก่อนจะซื้ออารัยเพื่อนควรหาข้อมูลให้ดี ถ้าดูไม่ดีจะเหมื่อนกับเรานะ
T-U-R-I-S-M-O
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สยามเมืองยิ้ม ^_^
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2004 15:05  

ผมว่ามันติดที่มีเสาอะ ถ้าไม่มีนี่เพอเฟคเลย
ono
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2004 08:24  

1.กล้องมันชัดดีป่าวครับ
2.แล้วส่ง sms ไทยได้ป่าวครับ
ช่วยตอบทีนะคะ
e_ake1111
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2004 11:14  

ซื้อมา 7990 ครับ ที่มาบุญครอง ก็โอเคดีนะครับ แต่เสียงเบาไปหน่อย และ พิมพ์ไทยไม่ได้นะครับ
เอ2524
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2004 00:59  

ส่งและรับข้อความภาษาไทยได้ครับ ยืนยันเพราะใช้อยู่ แต่เพลงและภาพที่ให้มาน้อยไปหน่อย ไม่รู้จะไปหาโหลดจากไหน
อ่อ แล้ว Poly ของเครื่องนี้ 16 นะคับ ไม่ใช่ 40 รบกวนแก้ข้อมูลด้วยคับ
jinx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2004 11:58  

Wink โหลดภาพและเสียงเพิ่มได้ที่ www.panasonicboxประมาณนี้แหล่ะ แล้วเราจะเอา x66 หรือ x400ดีล่ะเนี่ยะ Wink
ที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????(??????????????????)
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2004 22:41  

อยากรู้ว่ามีเมนูภาษาไทยไมอะครับ ..... ตอบด้วยนะครับ คนที่มีอะ
Very Happy Smile Arrow Arrow Arrow Arrow Arrow
ทีอเกน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????(??????????????????)
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2004 22:48  

ยากรู้ว่ามีเมนูภาษาไทยไมอะครับ ..... ตอบด้วยนะครับ คนที่มีอะ
Very Happy Smile Arrow Arrow Arrow Arrow Arrow[/quote]
ด่วนนะครับ จาซื้อแล้วอะครับ Twisted Evil Evil or Very Mad
ทีอีกแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????(??????????????????)
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2004 22:53  

คือว่ามีเมนูภาษาไทยไหมอะครับ ป๋มเหง ในเวป มีแต่ภาษาอังกฤษ ญี่ปุ่น จีน และฝรั่งเศษ อะ แล้วมีภาาาไทยไหมอะครับ???? ตอบทีนะครับ คนที่ใช้อยูาอะครับ ขอร้อง ต้องการรู้ด่วนครับบบบบบบบบบ.....ขอบคุงล่วงหน้าครับ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????(??????????????????)
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2004 22:32  

อยากถามผู้ ซื้อมาแต่ยังเล่นไม่เปน
1.การตั้ง รูปเวลาคนโทรเข้า caller id
2.การปิดเสียงชัตเตอร์
3.หาเว็ปดาวโหลดทรูโทนที่ไหน
4.ดาวโหลดเกมที่ไหน

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2004 14:20  

vi ผู้เขียน:
ตกลงว่ารับ-ส่งภาษาไทยได้รึป่าวคะ ,รองรับ true tone มั้ย ,แสดงภาพคนโทรเข้าได้รึป่าว แล้วกล้องนี่ชัดรึป่าวคะ ช่วยตอบหน่อยนะคะ อยากรู้ สนใจรุ่นนี้มากๆค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2004 22:04  

ใช้อยู่ แต่ไม่รู้จะตั้งค่า mms ยังไง ช่วยบอกหน่อย
Mad
คนกำลังใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2004 18:45  

ส่ง sms ภาษาไทยได้ มีเมนูภาษาไทย ถ่ายรูปชัดดี ชัดกว่าโนเกียอีก มีไรก้อถามอีกน่ะ เผื่อจะตอบได้ อิอิอิ Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
ปลาโลมาทราย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2004 22:55  

ขอตอบเพราะใช้อยู่นะครับ
1. รับ-ส่งข้อความภาษาไทยได้
2. รองรับระบบเสียง Midi, MMF, AMR ไม่รองรับ Mp3, WAV ไม่แน่ใจว่ารองรับทรูโทนหรือเปล่า
3. เมนูเป็นภาษาไทย
ข้อดี - ข้อเสีย ดังนี้ครับ (เคยไปโพสต์ไว้ใน Pantip แล้ว)

ข้อดี
1. รูปทรงสวยงาม สีที่เคลือบเป็นมันเงาสวยงาม (ผมใช้สีขาว) ขนาดบาง การออกแบบยอดเยี่ยม (ยกเว้นเสา ไม่รู้มีมาทำไม)
2. จอสีเป็นแบบ TFT-LCD จำนวนสี 65,536 สี ความสดใสของภาพในจออยู่ในเกณฑ์ดี
3. มีกล้องถ่ายรูปความละเอียดระดับ VGA (640 x 480)
4. มีพอร์ทอินฟาเรด

ข้อเสีย
1. คุณภาพของกล้องอยู่ในเกณฑ์ปานกลาง โหมดถ่ายในที่แสงน้อยและป้องกันการสั่นของภาพแทบไม่มีประโยชน์ คือจะใช้หรือไม่ก็แทบไม่ต่างกัน
2. พอร์ทอินฟาเรดรับ-ส่งข้อมูลได้ไม่เกิน 60k หากเกินจะมี Error ขึ้นมา
3. เสียงโพลีโฟนิคเพียง 16 เสียง สำหรับราคานี้น่าจะได้ซัก 32 เสียง เสียงที่ติดมากับเครื่องมีน้อย และระดับความดังของริงโทนเองก็ไม่ดังมากพอ เวลาอยู่ในที่สาธารณะต้องเปิดสั่นควบคู่ครับ ไม่ได้ยินแน่นอน
4. ไม่รองรับ Wav, MP3 รองรับเพียง Midi, MMF, AMR
5. สามารถอัดเสียงใด ๆ ก็ได้เป็น AMR 10 วินาทีแต่เอาเสียงดังกล่าวมาเป็นเสียงเรียกเข้าไม่ได้
5. ขนาดจอด้านในเพียง 128 x 128 เท่านั้นซึ่งถือว่าเล็ก และไม่มีจอด้านนอกด้วย แต่อัตราการกินพลังแบตต่างจากมือถือจอสีปกตินิดเดียว (จริง ๆ)
6. มีปฏิทินแต่ไม่มีตารางนัดหมาย ซึ่งควรจะเป็นฟังค์ชั่นพื้นฐาน
7. ปุ่มกดที่เปิดฝาทีเดียวนั้น ดูดีแต่ถึงเวลาจริง ๆ คุณจะไม่กล้าใฃ้ เพราะมันดูบอบบางจริง ๆ
8. ปุ่มกดแบนราบไปและกดไม่สะดวก
9. เป็นแค่ Dual Band รองรับแค่ 2 ระบบเท่านั้นคือ GSM 1800, GSM 900
ดูแล้วตัดสินเอานะครับ
jinx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2004 11:21  

Smile Surprised มันมีเกมส์กี่เกมส์อ่ะ มันส์ป่ะ ใครใช้แล้วตอบที Very Happy
งงอยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2004 15:46  

ซุมยังไง
เดะดอย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2004 16:41  

9. เป็นแค่ Dual Band รองรับแค่ 2 ระบบเท่านั้นคือ GSM 1800, GSM 900 <<หมายความว่าไงคะ ใช้dtac หรือระบบอื่นไม่ได้เหรอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2004 21:07  

ขอตอบอีกทีดังนี้ครับ
1. กล้องที่มากับมือถือ Panasonic X400 ซูมไม่ได้ครับ หลังจากลองหาวิธีการอยู่นาน
2. มีบางเว็บให้ข้อมูลมือถือรุ่นนี้ผิดพลาด จึงขอชี้แจงให้กระจ่างชัด ดังนี้
- ระบบเสียงโพลีโฟนิค 40 ชิ้น (จริง ๆ แค่ 16 ชิ้น)
- กล้องซูมได้ 2X (จริง ๆ ซูมไม่ได้)
- มีระบบคำนวณอัตราแลกเปลี่ยนม (ไม่มีครับ)
- มีโปรแกรมตกแต่งภาพ (ไม่มีเช่นกันครับ)
- ไม่มีอินฟาเรดพอร์ท (มีครับ)
- พิมพ์ไทย SMS ไม่ได้ (พิมพ์ได้แน่นอนครับ กด * ค้างไว้ระหว่างพิมพ์ข้อความแล้วดูบนขวาครับว่าภาษาเปลี่ยนหรือยัง)
3. เกมที่ติดมากับเครื่องมีเกมส์เดียวคือเกมส์กอล์ฟครับ มันหรือเปล่านี่ไม่แน่ใจเพราะยังไม่เคยเล่น แต่หาโหลดเพิ่มเติมได้ (รู้สึกในคู่มือระบุว่าต้องเป็นเกมส์ Java แบบ J2me เท่านั้น - คืออะไรผมก็ไม่รู้เหมือนกัน) เกมแบบ Java แบบอื่นใช้ไม่ได้ครับ
4. Dual Band นี่คือใช้กับระบบ AIS, DTAC ได้ครับ (Orange ไม่แน่ใจเพราะไม่รู้ว่าความถีเท่าไหร่) เพราะรุ่นนี้รองรับ GSM 900, 1800 ซึ่งครอบคลุมเกือบทุกความถี่ยกเว้นไทยโมบายซึ่งเป็น 1900 จะไม่สามารถใช้ได้ครับ
เด็กขี้สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 00:39  

Shocked แล้วเครื่องไหนน่าซื้อกว่ากันครับ ระหว่าง x70 กับ x400
Print
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 10:06  

เราเพิ่งซื้อมาเลยล่ะ สวยดี บางดี เบาดี
แต่จะขายแล้วเพราะจะต้องซื้อ NoteBook เพื่อเอาไว้ทำงาน
ใครอยากได้โทรมาของใหม่จริงๆ ใส่ซองตลอดเลย
รับประกันนะ สนใจติดต่อมานะ
sanookjunk@hotmail.com
06-606-9714
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 15:37  

เห็นแบตฯบางจังอยู่ได้นานป่าวครับ
1950
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : x400
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2004 07:16  

ใช้ x400 อยู่ค่ะ ดีนะซื้อได้เลย
ก็จะบอกเพิ่มเติมอีกนิด เผื่อช่วยในการตัดสินใจซื้อง่ายขึ้น
โชว์หน้าคนโทรเข้าได้ และกำหนดเสียงริงโทนเรียกเข้าเฉพาะคนได้(เช่น แฟน) หรือเป็นกลุ่มก็ได้ โดยการเข้าไปจัดกลุ่ม ตั้งชื่อกลุ่ม ในเมนู สมุด/เพิ่มเติม/ตั้งค่ากลุ่ม (ได้ประมาณ 9กลุ่ม) ส่วนการกำหนดเสียงริงโทนเฉพาะคนหรือกลุ่ม ก็อยู่ในเมนูเดียวกันนั่นแหละ แล้วก็มีไฟกระพริบด้านหน้าเป็นสีต่างๆกัน เพื่อให้รู้ว่ารับสาย ไม่รับสาย มี mms หรือ sms อะไรประมาณเนี่ย!
ฉัตรชัย
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2004 18:59  

เดะดอย ผู้เขียน:
9. เป็นแค่ Dual Band รองรับแค่ 2 ระบบเท่านั้นคือ GSM 1800, GSM 900 <<หมายความว่าไงคะ ใช้dtac หรือระบบอื่นไม่ได้เหรอ

900 = ais
1800 = dtac / orange
1900 = thai mobile
คนรู้ดีกว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2004 15:05  

Anonymous ผู้เขียน:
1. กล้องที่มากับมือถือ Panasonic X400 ซูมไม่ได้ครับ หลังจากลองหาวิธีการอยู่นาน
2. มีบางเว็บให้ข้อมูลมือถือรุ่นนี้ผิดพลาด จึงขอชี้แจงให้กระจ่างชัด ดังนี้
- ระบบเสียงโพลีโฟนิค 40 ชิ้น (จริง ๆ แค่ 16 ชิ้น)
- กล้องซูมได้ 2X (จริง ๆ ซูมไม่ได้)
- มีระบบคำนวณอัตราแลกเปลี่ยนม (ไม่มีครับ)
- มีโปรแกรมตกแต่งภาพ (ไม่มีเช่นกันครับ)
- พิมพ์ไทย SMS ไม่ได้ (พิมพ์ได้แน่นอนครับ กด * ค้างไว้ระหว่างพิมพ์ข้อความแล้วดูบนขวาครับว่าภาษาเปลี่ยนหรือยัง)
3. เกมที่ติดมากับเครื่องมีเกมส์เดียวคือเกมส์กอล์ฟครับ มันหรือเปล่านี่ไม่แน่ใจเพราะยังไม่เคยเล่น แต่หาโหลดเพิ่มเติมได้ (รู้สึกในคู่มือระบุว่าต้องเป็นเกมส์ Java แบบ J2me เท่านั้น - คืออะไรผมก็ไม่รู้เหมือนกัน) เกมแบบ Java แบบอื่นใช้ไม่ได้ครับ
4. Dual Band นี่คือใช้กับระบบ AIS, DTAC ได้ครับ (Orange ไม่แน่ใจเพราะไม่รู้ว่าความถีเท่าไหร่) เพราะรุ่นนี้รองรับ GSM 900, 1800 ซึ่งครอบคลุมเกือบทุกความถี่ยกเว้นไทยโมบายซึ่งเป็น 1900 จะไม่สามารถใช้ได้ครับ

Ans คุณไม่รู้จิงเเล้วยังไปเเก้ไขของคนอื่นอีกนะ!!!!!
กล้องอะซูมได้2ระดับนะ เปิดเข้าโหมดกล้องเเล้วก้อไปที่ขนาดภาพ เเล้วเลือก มันก้อจะซูมให้นะ รู้ไม่จิงเเล้วยังมาพูดอีก เฮ้อออ....
ปลาโลมาทราย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2004 20:59  

โทษทีละกันครับ ไม่รู้ว่าการปรับขนาดคือการซูม เพิ่งรู้เหมือนกัน แต่อันอื่น ๆ ที่ผมพูดมันก็คือไม่มี ถูกมั้ย พ่อคนเก่ง
Chocolate
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2004 02:53  

ผมซื้อมาแล้วก้อ ใช้งานได้สะดวกเล็กดี ไม่ได้เน้น เรื่องฟังเพลงรัยมาก อยากทราบว่ามีสาย data link หรือไรมัยคับอยากจะเอารูปลง comp อ่ะคับผม หรือจะเป็นการส่งข้อมูลแบบอื่นต้องทำไงมั้งคับ รบกวนที
ผู้รู้จริงตัวจริง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2004 09:09  

คนรู้ดีกว่า ผู้เขียน:

Ans คุณไม่รู้จิงเเล้วยังไปเเก้ไขของคนอื่นอีกนะ!!!!!
กล้องอะซูมได้2ระดับนะ เปิดเข้าโหมดกล้องเเล้วก้อไปที่ขนาดภาพ เเล้วเลือก มันก้อจะซูมให้นะ รู้ไม่จิงเเล้วยังมาพูดอีก เฮ้อออ....

คุณคนรู้ดีกว่ากำลังเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าครับ การปรับขนาดภาพทำให้เหมือนว่าภาพมีการซูม-เข้าออก แต่นั่นไม่ใช่การซูมนะครับ การซูมปกติจะสามารถซูมได้ไม่ว่าขนาดภาพจะเป็นเท่าไหร่ก็ตาม เช่น ภาพขนาด 640 x 480 ไม่ว่าจะซูมเข้าออก ความละเอียดและรายละเอียดของภาพก็ยังคงเป็นความละเอียด 640 x 480 (หรือว่าเวลาจะซูมออกทีก็ต้องลดความละเอียดของภาพลงเพื่อให้ซูมออกได้?) ในคู่มือก็ไม่มีฟังค์ชั่นซูม 2X บอกไว้ คุณนี่โง่แล้วยังมาอวดฉลาดอีกนะครับ รู้ไม่จริงทีหลังอย่าพูดนะครับ ไม่งั้นกล้องมือถือตัวอื่นที่เขาซูมได้ 2x - 4x จริง ๆ เขาไม่ทำหน่วยวัดเวลาซูมตอนใช้งานจริงเป็น 2x - 4x หรอกครับ
tammuz
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2004 10:40  

ผมเพิ่งซื้อมาครับของ i-mobile ราคา 8900 ใช้ได้ 2 วันขายเพื่อนไปแล้ว 6000 เองเท่าที่ลองใช้อะคับลูกเล่นพื้นฐานที่พูดๆ กันมามันมีก็ไม่แปลกเช่น การตั้งเสียงเรียกเข้าครับ ขอบอกว่า ringtone น้อยมั้กๆ ไม่จุใจเลย และเสียงเรียกเข้าประเภท nature sound เบามากครับไม่ได้ยินเลย แต่ถ้า เสียงเพลงทั่วๆ ไปดังพอควรครับ แต่น้อยกว่า nokia การปรับเสียงสนทนาหาแล้วไม่เจอครับ เลยไม่ค่อยได้ยินเสียงคู่สนทนา หูผมแทบจะแนบติดเป็นเนื้อเดียว หรือฝาพับเกือบปลิ้นออก เพราะจ่อหูมั้กๆ (มันไม่ได้ยิ้น !!) ขอสนับสนุนเรื่องความบอบบางที่จะกลายเป็นความเปราะบางอะ อีกเรื่อง ใครใช้ซิมออเร้นจ์ก็ใช้ได้กะรุ่นนี้นะครับ ส่วนผมก็รออยู่ว่าจะซื้อเครื่องไหนดี เล็งๆ nokia 2650 ไว้ครับ แปลกดีอะ ผมไม่ได้สนใจ option อยู่แล้วอะไม่ได้ใช้งานเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2004 19:26  

ผู้รู้จริงตัวจริง ผู้เขียน:

คุณคนรู้ดีกว่ากำลังเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าครับ การปรับขนาดภาพทำให้เหมือนว่าภาพมีการซูม-เข้าออก แต่นั่นไม่ใช่การซูมนะครับ การซูมปกติจะสามารถซูมได้ไม่ว่าขนาดภาพจะเป็นเท่าไหร่ก็ตาม เช่น ภาพขนาด 640 x 480 ไม่ว่าจะซูมเข้าออก ความละเอียดและรายละเอียดของภาพก็ยังคงเป็นความละเอียด 640 x 480 (หรือว่าเวลาจะซูมออกทีก็ต้องลดความละเอียดของภาพลงเพื่อให้ซูมออกได้?) ในคู่มือก็ไม่มีฟังค์ชั่นซูม 2X บอกไว้ คุณนี่โง่แล้วยังมาอวดฉลาดอีกนะครับ รู้ไม่จริงทีหลังอย่าพูดนะครับ ไม่งั้นกล้องมือถือตัวอื่นที่เขาซูมได้ 2x - 4x จริง ๆ เขาไม่ทำหน่วยวัดเวลาซูมตอนใช้งานจริงเป็น 2x - 4x หรอกครับ

จ้า......................................คุนคนงาม สงสัยเราจะผิดเอง ;( เเงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เเต่พอปรับเเล้วมันก้อซูมเหมือนกานเนอะ
M-o-N
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2004 22:00  

อยากรู้จังราคาเท่าไหร่แล้วอ่า

ช่วยบอกที
C+Love+R
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2004 02:49  

เราซื้อมา 8000 กว่าๆ อ่ะ ที่มาบุญครอง
แปลกนะ หาซื้อยากมากๆ

อ๋อ ใครทราบวิธี ใช้ GPRS ของ orange บอกหน่อยนะค่ะ
Y_Y

เราโทรไปที่สูนย์ เขาบอกว่า orange ยังไม่มีบริการกับเครื่องนี่อ่ะ
ให้โทรไปที่ พานาโซนิค แทน
x400
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2004 21:43  

กะลังเลือกอยู่ว่าจะซื้อ x400 หรือ LG7100 ดีอ่ะคับ ตามความคิดผมนะ x400 ได้ดีไซน์ LG7100 ได้ fn แล้วตอนเปิดผมพับรู้สึกว่า x400 ดูไม่ค่อยสวยเท่ากับ LG7100 นะคับ มีใครพอจะแนะนำไรบ้างคับ ขอบคุณคับ
คนมันอยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????? ???????????
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 08:22  

แล้วที่เขาว่าเสียงคู่สนทนาปรับไม่ได้ ไม่ค่อยได้ยินจริงหรือเปล่าปรับยังงัยบอกด้วยซิครับ
......
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2004 15:30  

เปิด gprs ทำไงคับ
ใช้ออเร้นอยู่ โทไปแล้วเค้าบอกให้โทเข้าศูนpana
แล้วจะได้เลยป่าวอ่ะ บอกทีคับ
ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2004 21:47  

อยากให้มันไม่มีเสียงเวลากดถ่ายรูปอะคะ
ช่วยบอกหน่อยทำยางไง Very Happy
AeOni
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2004 12:12  

ใครที่ใช้Orangeแล้วเปิดใช้GPRSได้ช่วยบอกหน่อยครับว่าต้องทำไงบ้าง
คนอยากซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2004 14:14  

กำลังตัดสินใจระหว่าง x70 กะ x400 อยู่ง่ะใครแนะนำได้บ้างว่าควรจาซื้อรุ่นไหนดี Shocked
ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2004 17:53  

อยากได้สายดาต้าลิ้งค์ที่ไหนมีขาย
ta.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2004 12:27  

ใช้อยู่เหมือนกันค่ะ มีข้อเสียที่หน้าจอเล็กไปหน่อย เสียงเรียกเข้ามีน้อย แต่ไม่เป็นปัญหาเพราะไม่มีอะไรดีไปหมดทุกอย่าง เพราะโดยรวมแล้วก็ชอลค่ะ มันดูดี แต่ตอนนี้อยากได้สายดาต้าเหมือนกันนะ มีขายที่ไหน บอกด้วยค่ะเพราะถ่ายภาพจนข้อมูลเต็มแล้วอยากเอาลงคอม อีกอย่างที่มีปัญหาไม่ทราบเพราะเล่นมันบ่อยไปหรือว่าสาเหตุอื่น แบตฯหมดไวมาก...ไม่ถึงวัน ใครเป็นบ้าง
ซื้อมาและ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2004 20:50  

หาที่โหลดringtone,wallpaper ที่ไม่ต้องใช้wapให้หน่อยจิคะ หามาหลายเว็บแล้วแต่ไม่เจอเลย เราใช้แบบเติมเงินอะเลยเล่นwapไม่ได้ ครายมีเว็บช่วยโพสบอกหน่อยนะคะ
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2004 21:17  

ไปสมัครสมาชิกที่ www.panasonicbox.com จิ มีรูป ริงโทน เกม mms ให้โหลดฟรี เราซื้อpana ก็เพราะมีโหลดฟรีนี่แหละ
พอได้ username,password ก็ไป log in ที่ wap.panasonicbox.com ทีนี้ก็โหลดฟรีได้แล้ว
tammuz
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????? ???????????
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2004 00:26  

คนมันอยากรู้ ผู้เขียน:
แล้วที่เขาว่าเสียงคู่สนทนาปรับไม่ได้ ไม่ค่อยได้ยินจริงหรือเปล่าปรับยังงัยบอกด้วยซิครับ

ปรับไม่ได้ครับ ไม่ค่อยได้ยินจริงๆด้วย แล้วเสียงเรียกเข้าที่โหลดมาผมว่าไม่ค่อยได้ยินเหมือนกัน เลยขายไปแล้วละ
tammuz
Year's Star

หัวข้อ : tammuz
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2004 00:27  

คนอยากซื้อ ผู้เขียน:
กำลังตัดสินใจระหว่าง x70 กะ x400 อยู่ง่ะใครแนะนำได้บ้างว่าควรจาซื้อรุ่นไหนดี Shocked

X70 น่าจะดีกว่าครับหน้าจอกว้างกว่า
tammuz
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2004 00:28  

... ผู้เขียน:
ไปสมัครสมาชิกที่ www.panasonicbox.com จิ มีรูป ริงโทน เกม mms ให้โหลดฟรี เราซื้อpana ก็เพราะมีโหลดฟรีนี่แหละ
พอได้ username,password ก็ไป log in ที่ wap.panasonicbox.com ทีนี้ก็โหลดฟรีได้แล้ว

โหลดฟรี แต่เสียค่าบริการ GPRS ของแต่ระบบนะครับ เช็คราคาด้วยละกันเดี๋ยวเพลิน
ลูกพิงค์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2004 11:26  

ซื้อมาใช้แล้วตามที่โฆษณาโทรทัศน์บอกว่าสามารถใช้ทรูโทนได้แต่สื่ออย่างอื่นไม่เห็นลงเลยว่าใช้ทรูโทนได้เลยไม่แน่ใจ...ใครเคยลองใช้แล้วได้ผลเป็นยังงัยโปรดตอบมาด้วยนะ
ขอบคุง
ลูกพิงค์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2004 11:34  

www.panasonicbox.com
แน่จรายนะว่าโหลดฟรีง่ะ
ขอความชัวร์หน่อยนะ
คนซื้อแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2004 17:05  

ซื้อมาใช้แล้วครับ ถ้าไม่เอาความทันสมัยสุด ๆ หรือว่าเอาอะไรที่มันหรูหรามาก รุ่นนี้ผมว่าเหมาะมาก ถึงเสียงเรียกเข้าจะไม่ดังมากแต่ก็มีระบบสั่นเข้าช่วย ทรูโทนก็โหลดได้นะครับ ของแกรมมี่ โหลดในมือถือเลย สะดวกดี จุดเด่นที่ผมชอบมากคือ ความชัดของสีครับ ชัดกว่าโนเกียและซัมซุงบางรุ่นซะอีก ถ่ายภาพออกมาก็ชัดเจนมาก รูปร่างก็ไม่ได้ขี้เหร่มาก หากใครกำลังตัดสินใจหรืออยากรู้อะไรเพิ่มเติมก็เมลมาได้ที่ chayapol79@yahoo.com เต็ม 10 ผมให้ 7.5 อย่าลืมนะครับว่า ไม่มีอะไรที่มันสมบูรณ์แบบหรอกอยู่ที่เราชอบและการใช้งานมากกว่าครับ
โปร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2004 00:01  

อยากทราบว่า มีทรูโทน มั้ยครับ
โปร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2004 12:19  

แล้วมี MP3 มั้ยครับ บอกทีนะครับจะไปซื้อแล้ว
tammuz
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2004 21:19  

โปร ผู้เขียน:
แล้วมี MP3 มั้ยครับ บอกทีนะครับจะไปซื้อแล้ว

ไม่มีครับ...ไม่ขอแนะนำรุ่นนี้อะ แต่ถ้าชอบรูปทรงก็สวยจริงๆ เข้า ผมอะติเรื่องเสียงเรียกเข้ากะเสียงคู่สนทนาอะครับ ต้องเงียบแบบเงียบกริบเลยนะ ภาษาสุโขทัยเค้าว่าต้องเงียบกิ้บเลยละ ถึงจะชัดอะ
ลูกพิงค์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Nov 2004 10:10  

Crying or Very sad เนี่ยะนะพิงค์โหลดเพลงแบบทรูโทนมานะตั้งหลายรอบไม่ได้ซะที.....ทั้งที่พิงค์ตั้งค่าเรียบร้อยทุกอย่างแล้วแต่ก้อไม่ได้.....ครั้งแรกมันฟ้องว่าไม่สามารถโหลดได้ประมาณนี้.....ครั้งที่สองบอกไม่รู้จักคอนเทน.....คงไม่มีครั้งต่อไปแล้วอ่ะ.....อารมณ์เสียม๊าก
ผู้ใดมีวิธีโหลดง่ายๆก้อบอกพิงค์บ้างนะ.....ขอบคุงค่ะ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2004 10:15  

ta. ผู้เขียน:
ใช้อยู่เหมือนกันค่ะ มีข้อเสียที่หน้าจอเล็กไปหน่อย เสียงเรียกเข้ามีน้อย แต่ไม่เป็นปัญหาเพราะไม่มีอะไรดีไปหมดทุกอย่าง เพราะโดยรวมแล้วก็ชอลค่ะ มันดูดี แต่ตอนนี้อยากได้สายดาต้าเหมือนกันนะ มีขายที่ไหน บอกด้วยค่ะเพราะถ่ายภาพจนข้อมูลเต็มแล้วอยากเอาลงคอม อีกอย่างที่มีปัญหาไม่ทราบเพราะเล่นมันบ่อยไปหรือว่าสาเหตุอื่น แบตฯหมดไวมาก...ไม่ถึงวัน ใครเป็นบ้าง

Question มีสายด้าตาด้วยเหรอ.....ลูกพิงค์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2004 10:35  

โปร ผู้เขียน:

Question ไม่มีแน่นอนจ๊ะ.....ลูกพิงค์
กบเกิบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?? x400 ??????
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2004 20:16  

Very Happy Smile Surprised หามือสอง x400 อยู่ ใครจาขายมั่งง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2004 17:57  

AeOni ผู้เขียน:
ใครที่ใช้Orangeแล้วเปิดใช้GPRSได้ช่วยบอกหน่อยครับว่าต้องทำไงบ้าง

1. เข้าไปที่ MENU
2. เลื่อก เล่น WAP
3. คลิกตัวเลือก แล้วคลิกที่ตั้งค่า
4. ไปที่รูปแบบ wap แล้วก็เลือก ORANGE WAP GPRS ค่ะ
น่านะได้แล้วนะ
S.O.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : PANASONIC X400
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2004 02:45  

PLEASE GIVE ME THE FACT NA ;
- IS IT THAI PROGRAMED? IS THERE THAI MENU AND MESSAGE?
- CAN THE CAMERA ZOOMED?
- DOES IT APPLY TRUE TONE?
- HOW MUCH IS THE PRICE AT THE MOMENT?
- HOW LONG DOES THE BATTERY LAST?

I WILL REALLY APPRECIATE IF U ANSWER ME THE FACT.
BECAUSE I AM DECIDING WHICH ONE TO BUY.

OH! AND ONE MORE THING I WOULD LIKE TO ADD ;
HAS SUMSUNG D500 ARRIVE YET?
THANK YOU FOR YOUR KINDNESS.
S.O
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2004 02:48  

ONE MORE THING NA;
- DOES IT HAVE DICTIONARY? LIKE THAI-ENG, ENG-THAI?
- DOES IT SHOW THE PICTURE OF INCOMING CALLS?
THANK U AGAIN NA
.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 13:52  

แล้วฟังวิทยุได้ป่ะค่ะ
gux
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2004 18:46  

หายไปไหนกันหมดทำไมไม่เหนมีคนมาตอบเลยง่ะ? Crying or Very sad
ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2004 19:53  

เราใช้ออเรนจ์อยู่ เข้า GPRS ไม่ได้ใช่มะ

1. ให้เข้าไปตงเข้า เล่น wap

2. เลือก

3. กดตงตัวเลือก

4. ตั้งค่า

5. รูปแบบ wap

แล้วเลือกตง orange wap gprs อืม นั่นแหละ แล้วก้จะได้เลย

แต่เรายังส่ง mms ไม่ได้เลยอะ ส่งออกได้แล้ว แต่คนรับๆไม่ได้เฉย ทำไงดี

ใครรู้วิธีช่วยบอกด้วยนะ ขอบคุณค่ะ
ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2004 19:53  

เราใช้ออเรนจ์อยู่ เข้า GPRS ไม่ได้ใช่มะ

2. เลือก

4. ตั้งค่า

แล้วเลือกตง orange wap gprs อืม นั่นแหละ แล้วก้จะได้เลย

แต่เรายังส่ง mms ไม่ได้เลยอะ ส่งออกได้แล้ว แต่คนรับๆไม่ได้เฉย ทำไงดี

ใครรู้วิธีช่วยบอกด้วยนะ ขอบคุณค่ะ
ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

2. เลือก

4. ตั้งค่า

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2004 13:57  

เราไปถามศูนย์ i-mobile ที่เซ็นปิ่นมา เค้าบอกว่ารุ่นนี้ไม่มี datalink ให้ส่งผ่านทาง infrared เอาเองจ้ะ Embarassed Embarassed Embarassed
ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2004 09:38  

การใช้ภาษาไทยต้องกดปุ่ม* ค้างไว้ ก็จะใช้ได้ แต่ต้องดูอักษรที่มุมซ้ายล่างเนื่องจากที่ปุ่มไม่มีภาไทยให้ดู
surachat015
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Dec 2004 10:33  

ถ้าต้องการส่งข้อมูลจากคอมพิวเตอร์ไปยังโทรศัพท์รุ่นนี้ ผ่านอินฟราเรด ต้องใช้โปรแกรมอะไรหรือเปล่าครับ
งง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2004 12:48  

กำลังสมัคร panasonic box อยู่ ใครรู้บ้างว่า IMEI คืออะไร มันให้กรอข้อความให้หมดทำไงดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2004 10:11  

e_ake1111 ผู้เขียน:
ซื้อมา 7990 ครับ ที่มาบุญครอง ก็โอเคดีนะครับ แต่เสียงเบาไปหน่อย และ พิมพ์ไทยไม่ได้นะครับ
.............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..............
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 14:13  

ตกลง ฟัง วิทยุได้ป่ะเนี่ย
joe41
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 11:25  

ฟังวิทยุไม่ได้คับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 13:57  

vi ผู้เขียน:
--
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 21:12  

จาลบเครือข่ายทำไงอ่ะคับ
คนที่ใช้รุ่นนี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2004 19:01  

ซูมได้ค่ะคือเข้าไปที่เมนูถ่ายรูปแล้วก็เข้าไปที่ตัวเลือกแลวก็ขนาดภาพจะมีอยู่3ขนาดคือ
1.640x480ซึ่งเป็นระดับปกติ
2.352x280ซึ่งจะซูมเพิ่มขึ้น1เท่า
3.160x120ซึ่งจะซูมจะเพิ่มขึ้นอีก1เท่าค่ะ
ส่วนเรื่องการพิมพ์สามารถพิมพ์ไทยได้ค่ะคือเข้าไปเมนูพิมพ์ข้อความแล้วกด*ค้างไว้ค่ะแล้วดูตรงมุมบนขวาว่าเปลี่ยนเป็น กขค แล้วยัง
ขอถามบ้างน่ะค่ะ
1.ว่าปิดเสียงชัตเตอร์ได้ป่าวค่ะ
2.แล้วมีวิธีลบLOGOหรือป่าวค่ะตรงที่แสดงเครือข่าย
3.มีสายLinkหรือป่าวค่ะถ้ามีซื้อได้ที่ไหนบ้างค่ะ
4.วิธีตั้งรูปหน้าจอแสดงคนโทรเข้าทำยังงัยค่ะ
5.สามารถโหลดเพลงเสียงturetoneได้หรือเปล่าค่ะ
kimaru
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2004 15:05  

// กำลังสมัคร panasonic box อยู่ ใครรู้บ้างว่า IMEI คืออะไร มันให้กรอข้อความให้หมดทำไงดี
- IMEI คือ รหัสเลขเครื่องของโรศัพท์แต่ละเครื่อง สามารถดูได้ที่ข้างกล่องของเครื่องที่ซื้อมา หรือดูที่เครื่องโดยกดปุ่ม *#06# เครื่องก็จะโชว์รหัส IMEI บนหน้าจอ
เฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2005 16:37  

1เวลาเปิดต้องกด ปุ่ม ข้างๆๆให้มันเปิดช่ายปะ เปิดฝาพับเองปกติเหมือนรุ่นอื่นเลลยไม่ได้หรอ

2แล้วเสียงที่ไม่ค่อยได้ยินปรับได้ปะ
3อัพเครื่องได้อีกป่าวอะ
Kj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2005 13:22  

ลอง หาพวก port Infared ดูดิดดทนพวก datalink เเต่เด๋วนี้ค่อข้างหายากเเล้วละ
ผู้อยากรู้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jan 2005 14:02  

ผู้รู้จริงตัวจริง ผู้เขียน:

จ้า......................................คุนคนงาม สงสัยเราจะผิดเอง ;( เเงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เเต่พอปรับเเล้วมันก้อซูมเหมือนกานเนอะ
ใช่แล้ว ซูมกับปรับขนาดนี่มันคงจะคนละเรื่อง แหง....ซูมก็คือซูม เข้าออก ขณะกำลังถ่ายภาพ การปรับขนาดภาพน่ะใช้กับก่อนถ่ายหรือถ่ายเรียบร้อบแล้ว แค่นี้ทำเป็นเถียงเขาอยู่ด้ายยยย.....
หนูก้อใช้อยู่นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? gprs
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2005 02:10  

เค้าใช้รุ่นนี้อยู่ ละก้อใช้ออเร้นท์ด้วย
ก้ออยากได้ gprs ก้อไปที่ศูนย์ออเร้นท์อ่ะ เอาเครื่องไปด้วยนะ
ที่ศูนย์ เค้าก้อเปิดให้ ไม่เสียค่าใช้จ่าย

แต่อยากรุ้ว่ารุ่นนี้มีสาย data link มะ อยากเอารูปเข้าคอม
เสียอย่างเดียว เก็บรูปได้น้อยไปหน่อย
ทำไงดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 21:21  

วิธีโหลดของรุ่นนี้ทำยังไงนะ ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะ บอกละเอียดๆเลยนะ เพราะอ่านคู่มือแล้วงง ทำไม่เป็น ใครรู้ช่วยด้วยด่วนเลย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: