Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ใช้ sanyo scp-550 ดีไหมครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 7 / เข้าชม: 4269
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? sanyo scp-550 ?????????
วันที่โพสท์ : 08 May 2003 23:33  
ตอบโดยอ้างถึง  

กำลังตัดสินใจซื้ออยู่คับ ใครเป็นผู้รู็้้ช่วยด้วยครับ ขอบคุนมากครับ
arm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 09 May 2003 07:24  

เท่าที่ลองของเพื่อนนะครับ ฟังก์ชั่นการใช้งานเยอะมาก คุ้มราคาถ้าชอบเทคโนโลยีนะ เรื่องการถ่ายภาพสวยดี แต่ซีดไปนิดนะถ้าเทียบกับ v200 แต่ลูกเล่นเยอะกว่ากันเยอะ ตัวเครื่องใช้งานได้ไม่มีปัญหาอะไรเลย เสถียรดี แต่ผมไม่ห่วงตัวเครื่องหอก ห่วงระบบมากกว่า ดูๆไปแล้ว 3G กะลังเจอทางตันไงไม่รู้เจอเทคโนโลยีอื่นมาบดบังแถมถูกว่าด้วย (รู้สึกจะนอกเรื่องไปแฮะ) เอาเป็นว่า เครื่อง sanyo ตัวนี้ถ้าชอบรูปทรงและเทคโนโลยีแล้วละก้อ ซื้อเลยครับ คุ้มมาก (ถ้าไม่ห่วงเรื่องระบบ เมื่อต้องออกไปต่างจังหวัด) ค่าใช้จ่ายการโทรผมว่าก็ไม่ได้แพงไป ถ้าใช้เยอะ แต่มันไม่มี โปรโมชันถูกๆไว้รองรับเผื่อคนใช้น้อยเลย เสียดาย ไม่งั้นคงได้ลูกค้าเพิ่มอีก (นอกเรื่องอีกแล้ว)
ekn2000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2003 11:50  

ผมว่านะ

ข้อดี
1. สุดยอดอุปกรณ์ Downloadตอนนี้ ทั้งคุณภาพ ความเร็ว และ ราคา คือโปรโมชั่นนี่กำหนดมาให้downloadโดยเฉพาะเลย
2. ลูกเล่นเยอะอย่างที่ว่าไว้ข้างบน

ข้อเสีย
1. กล้อง ถ่ายแล้ว ออกมาไม่ชัดเลย ส่งก็ได้แต่ e-mail อย่างเดียว (ไม่มีInfrared มีสายlinkแต่ไม่มีวางขาย)
2. ระบบใหม่ใช้ได้ชัดเจนแต่ในเมืองใหญ่ๆเท่านั้น บางจุดยังสายหลุดง่ายด้วย
nnn
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2003 02:07  

ก็ดีครับ แต่ต้องทำใจเรื่อง สัญญาณ หกฃน่อยนะครับ
Popsanova
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2003 02:35  

รออีกหน่อยสัญญาณมันคงดี แต่ถ้าอยู่ กทม.ก็ไม่มีปัญหาครับ เล่นWap,Web วิ่งตั้ง150กว่า kแหน่ะ
คนใช้ Hutch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????...???????????????
วันที่โพสท์ : 20 May 2003 07:58  

ตอนแรกผมก็รังเล กลัวเรื่องสัญญาณนะแต่พอตัดสินใจซื้อก็พอใจมากเพราะสัญญาณดีใช้ได้เลยทีเดียว ขนาดบ้านผมอยู่ชานเมืองยังไม่มีปัญญหาเรื่องสัญญาณเลย แถมลูกเล่นนั้นเพียบเลยเล่นไงก็ไม่เบื่อ ถึงเบื่อเราก็เปลี่ยนเองได้อีก สนุกมากๆ แต่เราก็ต้องยอมรับว่าสัญญาณและเครือข่ายเค้ายังสู่ระบบอื่นไม่ได้ เพราะเค้าเพิ่งเปิดมาได้แค่กี่เดือนเอง ระบบอื่นเค้าเปิดกันมากี่ปีแล้วล่ะครับเพื่อนๆลองคิดดูแล้วตัดสินใจเองก็ได้นะครับ แต่ถ้าใครชอบลูกเล่นและบริการ ไม่ได้ออกต่างจังหวัดบ่อยผมแนะนำให้ซื้อเลย............นี่แหละมือถือเกินคาด
parn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2003 16:36  

คุ้มมากเลยเราใช้ได้3เดือนกว่าแล้วสัญญาณดีมากในกทม.เราเล่นwapทั้งวันเลยไม่ดเบื่อเข้านู้นเข้าเนี่ยจนแบตหมดทุกวันคุ้มมากทำได้เหมือนคอมเคลื่้อนที่เราอยาได้เมมล์ของคุณkateมากเลยคะเราจะได้สอบถามเรื่องต่างๆใครบอกว่าส่งmmsไม่ได้ๆนะในระบบhutchด้วยกันเขากำลังพัทนาอยู่ดีมากๆคุ้มราคาเราได้โทรฟรี300นาทีเนอะมีอะไรคุยกับเราได้ืที่x-zer-parn@lemononline.com
Kate
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2003 11:11  

parn ผู้เขียน:
คุ้มมากเลยเราใช้ได้3เดือนกว่าแล้วสัญญาณดีมากในกทม.เราเล่นwapทั้งวันเลยไม่ดเบื่อเข้านู้นเข้าเนี่ยจนแบตหมดทุกวันคุ้มมากทำได้เหมือนคอมเคลื่้อนที่เราอยาได้เมมล์ของคุณkateมากเลยคะเราจะได้สอบถามเรื่องต่างๆใครบอกว่าส่งmmsไม่ได้ๆนะในระบบhutchด้วยกันเขากำลังพัทนาอยู่ดีมากๆคุ้มราคาเราได้โทรฟรี300นาทีเนอะมีอะไรคุยกับเราได้ืที่x-zer-parn@lemononline.com

อยากได้อีเมล์ Kate เหรอคะ คลิกดูไ่ด้ที่ชื่อ Kate เลยคะ มีเรื่องสงสัยอะไรก็ถามมาได้เลยนะคะ ถ้าทราบจะรีบตอบให้ทันทีเลยค่าาาาาาาาาาาาา (^_^)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: