Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung SGH-P510 - Digital Camera with Flash
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 149 / เข้าชม: 63805
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 15:39  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตัวจิงทำไมบันทึกเสียงไม่ได้เสียดายเลย
ต้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 15:41  

ตัวจิงทำไมบันทึกเสียงไม่ได้เสียดายเลย
SAMSUNG mania
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 18:46  

ที่เชียงใหม่ร้านแม่วังสื่อสาร ขาย 13200 จ้า
sa[-yO-]JunG
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ><
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2004 12:19  

Rolling Eyes วางขายแล้วจ๊ะ เห็นที่ 0 ราคา 14k ไม่รุ้ว่าตอนนี้เท่าไหร่แล้วนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2004 13:34  

[quote="nat.27ja@thaimail.com"]1. ที่เค้าว่าถ่าย vdo ได้แต่ภาพ เสียงไม่ได้น่ะ
2. แล้วเค้าไม่วางขายตามต่างจังหวัดบ้างหรอ
3. เสียดายจัง ไม่มี FM และ Mp3
4. ถ้ารองรับ เมมโมรี่ ด้วยจะดีมากเลยนะ

เป็นเมณูไทยรึป่าวครับ
แล้วเค้านำสาย Data เข้ามาด้วยรึป่าว
อยากได้ความคิดเห็นของคนที่เคยใช้มาแล้วจัง ว่ามีจุดเด่น หรือจุดด้อยตรงไหนบ้าง
ขอบคุณครับ
kanungnit
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2004 08:02  

เราซื้อมาแล้วตอนกลางเดือน 10 ราคา 14,300 บาท เครื่องศุนย์ ใช้แล้วก้อโอเคดี แต่ว่าบันทึกวีดีโอพร้อมเสียงไม่ได้ รูปถ่ายก้อชัดดี อยากให้เพื่อน ๆ ซื้อกันเยอะ ๆ เพราะว่าคุ้ม
ปาล์มมี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2004 14:36  

ซื้อมาใช้แล้ว ราคาหมื่น 4 กว่าๆ เครื่องศูนย์อ่ะแหละ ชอบมากๆเลยภาพสีสวย ชัดเจนมากๆ ลูกเล่นเยอะดี ราคาก้อเหมาะสม เวลาโทรเข้าก้อแสดงภาพได้ แต่ว่าหาวิธีแสดงด้านนอกไม่ได้ ช่วยบอกหน่อยสิ
ya_yaya_ya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2004 23:38  

เราซื้อรุ่นนี้แล้วแหละ ถูกใจมากทุกอยางเลย ได้ใจมากมาย แต่ว่าเราหาเว็บที่โหลดริงโทนไม่ได้เลยอ่ะ เราเคยโหลดแล้วแต่มันบอกว่า เครื่องนี้ไม่รองรับอ่ะ ทั้งๆที่เราเปิด GPRS และ MMS แล้วด้วย งง เลย
ครัยก้อได้ช่วยบอกหน่อย เราอยากโหลดริงโทนมากๆเลยอ่ะ ทำไงดี ช่วยบอกหน่อยนะ เราเสียตังฟรีมา2 ครั้งแล้วอ่ะ เสียดายตังจริง
SAMSUNG mania
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2004 14:23  

ต้องไปตั้งค่า GPRS ที่ Orange Shop ครับ
คนดีใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : p-510
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2004 17:59  

เราซื้อมาแล้วที่เซ็นทรัลปิ่น ทรงสวยดี กล้องก็ชัด พร้อมแฟลตด้วย ราคา 14000 ไม่แพงเท่าไหร่ ราคาสมตัวเครื่องเเล้ว Laughing Laughing Laughing
คนดีใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : p-510
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2004 17:59  

เราซื้อมาแล้วที่เซ็นทรัลปิ่น ทรงสวยดี กล้องก็ชัด พร้อมแฟลตด้วย ราคา 14000 ไม่แพงเท่าไหร่ ราคาสมตัวเครื่องเเล้ว Laughing Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2004 12:18  

ya_yaya_ya ผู้เขียน:
เราซื้อรุ่นนี้แล้วแหละ ถูกใจมากทุกอยางเลย ได้ใจมากมาย แต่ว่าเราหาเว็บที่โหลดริงโทนไม่ได้เลยอ่ะ เราเคยโหลดแล้วแต่มันบอกว่า เครื่องนี้ไม่รองรับอ่ะ ทั้งๆที่เราเปิด GPRS และ MMS แล้วด้วย งง เลย
ครัยก้อได้ช่วยบอกหน่อย เราอยากโหลดริงโทนมากๆเลยอ่ะ ทำไงดี ช่วยบอกหน่อยนะ เราเสียตังฟรีมา2 ครั้งแล้วอ่ะ เสียดายตังจริง

ลองไปที่ www.tigermob.com ไม่แน่ใจว่าจะโหลดได้มั้ย แต่เคยเห็นว่ามีของรุ่นนี้ให้โหลดลองเข้าไปดูละกัน
...........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2004 11:24  

เราอยากรู้ว่าระหว่าง e700 กะ p510 รุ่นไหนถ่ายรูปชัดกว่ากันอะ แล้วโชว์รูปคนโทร.เข้าทั้งสองรุ่นเลยหรือเปล่า อ้อ! อีกอย่างนึงนะ สามารถดึงภาพจากโทรศัพท์เข้าคอมพิวเตอร์ได้ป่าว ทำงัย ขอบคุณค่ะ
พอลล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2004 20:46  

เล่นMP3ได้มั้ยอ่า แล้วเอารูปลงคอมยังไง
คนขี้สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2004 15:53  

ซื้อมาแล้งจะโหลดทรูโทนก็ไม่ได้ เวลาจะค้นหาชื่อก็ลำบาก ทำยังไงจะก๊อปชื่อและเบอร์บนซิมลงเครื่องได้ทีเดียวหมด ดูแล้วต้องมานั่งบันทึกใหม่ทีละเบอร์ และชื่อคนพอเป็นภาษาไทยก็เขียนชื่อได้ไม่ครบ ใครใช้อยู่ทราบวิธีแก้ไข ช่วยบอกด้วย
notthing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2004 21:52  

ขอโทษเถอะนะ จะมีใครผ่านมาตอบเราบ้างมั้ย แต่อยากรู้จริงๆเลยว่ารุ่นนี้ P510 เทียบกับE600อันไหนดีกว่ากัน เพราะว่าตั้งใจจะไปซื้อแต่ตัดสินใจไม่ได้ซักที เข้าไปดูหลายเว็บแล้วล่ะ อยากรู้ว่าฟังก์ชันของรุ่นไหนดีกว่าถ้าเทียบกับราคา แล้วก็ทั้ง2รุ่นนี้โชว์รูปคนโทรเข้าได้มั้ย รู้ว่าE600ทำได้ แต่P510นี่ทำได้เปล่า เพราะในเว็บของsamsungไม่มีบอกเลย แต่เห็นมีกระทู้นึงที่เค้าบอกว่าโชว์รูปคนโทรเข้าด้ก็เลยงง ตกลงมันได้มั้ย? อยากรู้มากๆ ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้า Embarassed
กี๊ซ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2004 17:59  

ราคากลางเครื่องนำเข้านี่คืออะไรหรอคะ
อ่านดูข้างล่างแล้วบอกว่าเป็นราคาเฉลี่ย
แต่ทำไมห่างจากราคาเครื่องศูนย์เป็นพันเลย
ประมาณร้านที่มาบุญครองหรอคะ
ชีเน่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2004 21:53  

เราเพิ่งซี้อมา P510 ราคาก็ 12,990 โชว์รูปคนโทรเข้าได้ค่ะ
กี๊ซ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2004 16:44  

ชีเน่ ผู้เขียน:
เราเพิ่งซี้อมา P510 ราคาก็ 12,990 โชว์รูปคนโทรเข้าได้ค่ะ

ซื้อที่ไหนอ่ะคะ
เป็นร้านศูนย์หรือเปล่า
ขอบคุณมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2004 17:36  

- รุ่นนี้มี Handsfree Speaker (พูดโดยไม่ต้องยกโทรศัพท์ขึ้นแนบหูหรือใช้สายหูฟัง Handsfree) ในตัวหรือเปล่า ?
notthing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2004 20:36  

Embarassed อยากทราบว่าราคา12990 นี่ซื้อที่ไหนคะจะได้ไปซื้อมั่งเพราะรู้สึกว่าจะถูกยิ่งถ้าซื้อที่ศูนย์ และก็ใช้แล้วเป็นไงบ้างคะ โชว์รูปคนโทรเข้าที่จอด้านในใช่มั้ย สีสวยป่ะ
ชีเน่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2004 22:51  

เราซื้อที่ศูนย์นะ เค้าบอกว่าตอนนี้ที่ศูนย์ราคานี้หมดเลย
แต่ไปดูที่อื่นที่ไม่ใช่ศูนย์ ราคายัง 14300 อยู่เลย
โชว์รูปคนโทรที่หน้าจอด้านในค่ะ สีสวยดีค่ะ
มีแต่คนทักว่าเครื่องสวย
like it
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2004 13:52  

ตัดสินใจจะซื้อรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน อยากได้ข้อมูลจากคนที่ใช้รุ่นนี้อยู่ ไปถามตามร้านที่ขาย บอกไม่ค่อยเหมือนกันเลย รบกวนทิ้งเมลล์ไว้ให้ถามข้อมูลหน่อยได้มั๊ยคะ ขอบคุณค่ะ
เพื่อนเก๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2004 20:19  

Laughing ตอนนี้ดูอยู่2รุ่นคือ P510และก็E600นี่แหละ ยังตัดสินใจไม่ได้ซักที ชอบรูปทรงของE600นะ กะทัดรัด เล็กดี ไม่หนักมาก แต่P510ถึงจะหนักไปหน่อยแต่ชอบตรงเปิดฝาแบบautoนี่แหละ สีคงคมชัดพอกัน แต่P510จะละเอียดกว่า เพราะเป็น128*160 แต่E600เป็น128*128 แต่ก็ต่างกันไม่มากนะ เพราะซัมซุงสีสวยอยู่แล้ว เสียงเรียกเข้าก็พอๆกัน แจ่มพอกัน แต่อยากถามผู้ใช้น่ะว่าใช้แล้วเป็นไง มีปัญหาอะไรบ้าง ชอบหรือไม่ชอบตรงไหนบ้าง ช่วยตอบด้วยนะคะ เพราะเป็นข้อมูลสำคัญในการตัดสินใจ ทิ้งเมลไว้ก็ได้ค่ะ
Buka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? 2 ?????? P510
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2004 04:10  

พอดี Pana X70 ตัวเก่ามันพัง แล้วก็หมดประกัน เลยซื้อเครื่องนี้มาแทน
ตอนซื้อเห็นจอสีสวยดี มีฝาเปิดปิดแบบไฟฟ้าเก๋ดี เลยตัดสินใจซื้อมา

พอใช้มาได้ 2 วัน... "รู้สึกไม่ประทับใจเลย"

ผมว่าโทรศัพท์ซัมซุง ระบบการใช้งานพื้นฐานต่างๆ แย่มากๆเลย..
ก็พอเข้าใจว่าซัมซุงจุดขายคือที่ดีไซน์ ซึ่งปกติก็ไม่ได้ผมก็ไม่ได้ต้องการใช้พวก Technology เช่น BlueTooth วิทยุ TV และอื่นๆ ที่มีอยู่ในโทรศัพท์โนเกียอยู่แล้ว

แต่พวกฟังก์ชั่นพื้นฐานเช่น การปรับตั้งหน้าจอการแสดง หรือพวกการปรับค่าเสียงต่างๆ นี่ P510 "ห่วยมาก!!"

แต่ก่อนอื่น ขอสรุปข้อดีก่อน
1. ฝาเปิดปิดไฟฟ้า
2. จอ OLED แสดงสถานะตลอดเวลา
3. เลือกสีตัวหนังสือของหน้าจอได้
4. มีฝาเลื่อนเปิดปิดที่ช่อง HandFree
5. แสดงภาพคนโทรเข้าใหญ่ดี
6. สีจอสวยดี..

ข้อด้อย
1. ในโหมดกล้อง ปุ่มกด "i" ไม่เป็นปุ่ม Shutter ต้องไปกดปุ่มซ้ายบนแืทน
2.กล้องทำงานช้ามากกกกกก.... Save ช้า... ปรับค่าช้า.... ช้าไปหมด... ตั้งค่าแบบไ่ม่ละเอียดก็ช้า..
3. โหลดดูภาพช้ามากๆๆๆๆ แถมมีเส้นคาดบนล่าง แสดงไม่ได้เต็มหน้าจออีก
4. เมนูยังเป็นแบบเก่าอยู่ ไม่มีแบบ Menu Icon (แปลกที่ E310 ที่ถูกกว่ากลับมี Menu Icon)
5. ปิดเสียงเรียกเข้่า ต้องเปิดเป็นสั่นเท่านั้น เพราะปกติสำหรับผมชอบเปิดมือถือไว้ตอนนอน แต่ปิดเสียงไว้ แล้วโทรกลับแืทน (แปลกเช่นกัน ที่ E310 สามารถตั้งปิดเสียงได้ โดยไม่ต้องให้สั่น โดยเลือกมีไฟกระพิบเฉยๆได้)
6. ตั้งเสียงเรียกเข้าแต่ละคนไม่ได้ ต้องตั้งเป็นกลุ่มเ่ท่านั้น
7. แต่งเสียงเรียกเข้าไม่ได้
8. ไม่มีตั้ง Profile เสียงเรียกเข้า
9. MEMORY ไม่ได้เป็นแบบ Share... มี 6 Mb แต่โหลด Wallpaperกับเสียงเรียกเข้ารวมกันได้ไม่เกิน 600kb!!! (E700 เก่าๆ ยังเป็นแบบ Share เลย)
10. Wallpaper แสดงเต็มหน้าจอไม่ได้
11. เครื่องคิดเลขโบราณมาก... (Inno90 ยังดีกว่าเลย)
12. ไม่แถมแท่นชาร์จมาให้ (ที่จริงซัมซุงก็ไม่มีสักรุ่น แต่อยากบอกว่า มันตืดไปหน่อย Inno90 ยังแถมให้)
13. จะพิมพ์ไทยต้องเลือกหน้าจอแสดงภาษาไทยก่อน ไม่สะดวก Inno90 ทำได้ดีกว่า

พิมพ์เสร็จ.. เริ่มคิดซื้อมาทำไมวะเนี่ย?

ถ้าให้เทียบกับ X70 เครื่องเก่าแล้ว ไม่มีอะไรดีกว่าเลย.. นอกจากไอ้ฝาปิดเปิดเก๋ๆ (ที่หลอกเอาเงินผมไปได้) กับกล้องที่ละเอียดขึ้น (แต่ส่วนตัวรู้สึกสีภาพถ่าย x70 ยังดีกว่าอีก)

สรุปผมขอ "ไม่แนะนำ" ให้ใครซื้อ เพราะบ้านเรา ไม่มีรับประกันความพอใจ ถ้าไม่พอใจ ก็ไม่ได้คืนเงิน

แต่ยังไงก็ขอแนะนำให้ไปลองเล่นดูก่อนแล้วกัน เพราะไม่แน่ ที่ผมเห็นว่าไม่ดี อาจไม่สำคัญสำหรับบางคน

.... ตอนนี้ผมก็เลยทนใช้ไปก่อน นั่งกดไอ้ฝาเล่นไป.. ภาวนาอย่าพังเร็วก็แล้วกัน... เฮ้อ!!... Crying or Very sad
เพื่อนเก๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2004 22:18  

คุณBuka คะ ตกลง P510ไม่ดีจริงๆเหรอ เสียselfจังอุตส่าห์ตั้งใจว่าจะซื้อ ตอนนี้เลยไม่รู้จะซื้ออะไรแล้วล่ะ
tomnuch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 09:26  

สวัสดีครับ ผมว่าลองซื้อมาใช้เองเลยดีกว่าครับ ไหน ๆ ก็ตั้งใจจะซื้อแล้ว
เพื่อนเก๋ (อีกแล้ว)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 20:44  

จะพยายามตัดสินใจค่ะ ขอบคุณสำหรับข้อคิดเห็นนะคะ แต่ตอนนี้ก็เริ่มเล็ง E330อีกแล้ว เกลียดตัวเองจัง โลเล แล้วก็ตัดสินใจไม่ได้ซักที ก็อยากซื้อแล้วใช้ได้นานๆไม่อยากเปลี่ยนอีกน่ะค่ะก็เลยเรื่องมากหน่อย อย่ารำคาญนะคะ
Buka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 23:55  

เรื่องความชอบนี่ ขึ้นอยู่กับการใช้งานของแต่ละคนครับ

โดยส่วนตัวไม่ค่อยชอบเครื่องนี้สักเท่าไหร่..
แต่ก็แนะนำให้เพื่อนที่ดูๆเครื่องนี้อยู่ ไปทดลองตัวจริงที่ร้านค้าดูก่อน

เพราะไม่แน่ข้อเสียที่ผมรู้สึก อาจไม่ใช่จุดสำคัญสำหรับทุกคนครับ Very Happy
Buka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? Software ??? WAP Browser
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 00:18  

ขอเพิ่มเติมเรื่อง WAP Browser กับ Software ที่ใช้กับเครื่อง

@ WAP Browser โหลดได้ช้าครับ (เทียบกับ Pana X70) และไม่มี จำนวน kb บอกว่าใช้ไปเท่าไหร่

ส่วนต่อกับComputer... P510 ต้องใช้ EasyGPRS Version 2.1.8 ต่อเท่านั้นครับ.. ไม่สามารถส่ง File ไปมือถือตรงๆได้.... Windowsจะฟ้องว่ามือถือเราไม่ยอมรับไฟล์ที่ส่งไป

ความสามารถของโปรแกรมคือ

# จัดการพวก Phonebook,SMS,Schedule,Call Records

# โหลดภาพถ่ายลงคอมได้ แต่ไม่สามารถ preview รูปบนหน้าจอคอมได้ ต้องโหลดลงมาเลย แต่ก็สามารถเลือกไฟล์ที่จะโหลดได้ โดยจะมีกล่องติ๊กให้เลือกชื่อรูป

# โหลดภาพจากคอมเข้ามือถือ
- ภาพที่โหลดควรเป็นขนาด 128x128 ..
- โหลดได้ทีละ File
- ภาพจะเก็บไว้ใน Folder Image ของ FunBox อย่างเดียว ทำให้ตั้งรูปคนโทรเข้าจากรูปที่โหลด"ไม่ได้"
- สามารถโหลด Animate Gif ทำWallpaper Animation ได้...
- !!!ขนาดไฟล์ห้ามเกิน 39.9kb ... ไม่งั้นมันจะ error ระหว่างโหลด (แต่ดันไม่บอกว่าเป็นเพราะอะไร ต้องงมเองถึงรู้ว่าขนาดไฟล์ใหญ่ไป เฮ้อ...)

# โหลดเพลงได้ (แต่ยังไม่ได้ลองครับ)

การเชื่อมต่อผมใช้ Irda BAFO... ความเร็วในการเชื่อมต่อค่อนข้างช้า (จนน่าหงุดหงิด).. ผมว่าน่าจะเป็นเพราะระบบการทำงานของ EasyGPRS เพราะเคยใช้ BAFO โหลดรูปเข้า Pana X70 แบบตรงๆ ก็เร็วกว่ามาก
อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 20:16  

เราก้อชอบรุ่นนี้มากน่ะ แต่วันนี้ที่ห้างที่เชียงใหม่ที่เพิ่งวางขายอ่ะ p510น่ะ คล้ายแต่ทำไมไม่เหมือน ตั้งแต่ตรงกล้องกะแฟลช และที่สำคัญคือข้างในอ่ะ หน้าจอเล็กลงกว่าในรูป ปะมานe700 อ่ะงงมากเลย แล้วก้อแค่10800เองหรือว่าเราต้องไปดูที่กทมอ่ะ ช่วยตอบหน่อยจิ
เพื่อนเก๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2005 09:36  

Laughing ซื้อมาแล้วนะ ยังไม่ได้ลองเล่นเลย แล้วจะมาบอกอีกทีว่าดีมั้ย
u....hu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 12:31  

รุ่นนี้ตั้งค่าGPRSยังไง แล้วโหลดเสียงเรียกเข้าจากไหนได้บ้างเอ่ย
กิ๊ก...กิ๊ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 18:08  

ที่เราอยากรู้ก็คือว่า
1.รุ่นนี้ฟัง mp3 ได้ใช่ไหมคะ
2.ราคาตอนนี้ ประมาณ 10,900บาท
3.เสียงเรียกเข้าเป็นแบบ ทรูโทนไม่ได้เหรอคะ
4.มี อินฟราเรดกับ บลูทูธครบ
คนที่ไปซื้อมาแล้วช่วยตอบให้เข้าใจทีนะคะ ว่าดีจริงๆหรือเปล่าจะได้ซื้อ
แต่ที่เราอยากรู้ที่สุดก็คือ ฟัง mp3ได้หรือเปล่า ช่วยตอบให้ด้วยนะคะ
Very Happy
o!L!nG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : p510
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 23:08  

คือ ดูรุ่นนี้อยู่เหมือนกันอ่ะค่ะ กะจะซื้อครั้งนี้แล้วใช้ไปอีกนานๆ รุ่นนี้จะดีมั๊ยอ่ะ? แล้วก้เรื่องของเสียงเรียกเข้ากะกล้องไรงี้ ดีมั๊ยคะ? แล้วสั่นแรงป้ะอ่ะ เอารูปลงคอมยากมากเลยหรอ เพราะอ่านจากคุน BUKA แล้วดูลำบากจังเลย ช่วยตอบด้วยละกันนะคะ ขอบคุนค่ะๆๆ
suchittra
Year's Star

หัวข้อ : ??? samsung p510
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 17:40  

ขายราคา 11,500 บาทค่ะ เพิ่งซื้อมาได้ 2 อาทิตย์เอง
สนใจติดต่อได้นะ บ้านอยู่สาย 2 ทำงานแถวปิ่นเกล้า
ดูเครื่องก่อนได้ค่ะ 06-013-4491
MR.ART
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 23:03  

ราคาล่าสุดที่ร้าน NASA PHONE MBK 10,030 บาทครับ
นะนะนา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2005 20:05  

อยากโหลดริงโทน ไม่มีเว็บไหนรองรับรุ่นนี้เลยเหรอแล้วต้องทำไงล่ะ อยากได้เพลงเพราะๆ
คนบางแค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2005 18:27  

ซื้อมาใช้แล้ว Embarassed
ไม่มีสายลิงค์ขายในไทย
มีแต่อินฟาเรด
ราคาเริ่มแรก 13,000 บาท
ตอนนี้เหลือ 10,900 บาท
Embarassed Rolling Eyes Neutral Neutral Neutral
TaNgMaY_P
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2005 22:45  

คนบางแค ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้แล้ว Embarassed
ไม่มีสายลิงค์ขายในไทย
มีแต่อินฟาเรด
ราคาเริ่มแรก 13,000 บาท
ตอนนี้เหลือ 10,900 บาท
Embarassed Rolling Eyes Neutral Neutral Neutral

สายดาตาลิงค์อะมีขายนะ ลองเข้าไปในเว็บ www.upmobile.com ดูสิ
บะฟมี่หยก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2005 14:05  

สวัสดีค่ะ คือ ต้องการจะเปลี่ยนมือถือ แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ ว่าควรจะใช้รุ่นไหนดี ชอบมือถือที่ดีไซน์น่ะค่ะ ฟังก์ชั่นเล่นอะไรไม่ค่อยจะเป็น ระหว่าง E310 กับ P510 ใช่รุ่นไหนดีค่ะ รบกวนผู้เชียวชาญแนะนำให้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่า Very Happy
fan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2005 16:02  

มือถือซัมซุม ไม่สามารถจะตั้งเสียงเรียกเข้าของแต่ละคนได้ แต่โมโต ทำได้นะ ของซัมซุงก็พอทำได้โดยไปที่ group edit แล้วแทนที่เราจะไปตั้งเป็นชื่อgroup เราก็ใส่ชื่อเพื่อนลงไป แล้วก็ set เป็นเพลงประจำตัวได้ เราใช้ 310 มี 10 group ก็แทนเพื่อน 10 คนก็น่าจะพอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2005 15:43  

มาไทยแล้วนะ

เครื่องของ MFA ราคา 12,900.-
เครื่องของ J Mart ราคา 10,900.-

ครับ
หนิงหน่อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2005 16:54  

Anonymous ผู้เขียน:
มาไทยแล้วนะ

เครื่องของ MFA ราคา 12,900.-
เครื่องของ J Mart ราคา 10,900.-

ครับ

อะไรมาไทยนะ เครื่องนี้เขามาตั้งนานแล้ว จนราคาลดลงแล้ว
เราเห็นด้วยกับคุณอยากได้ ตอนแรกเราก็จะซื้อนะ ตอนไปดูที่ร้าน แต่พอเปิดหน้าจอมาทำไมหน้าจอเล็กว่าเครื่องในรูปแล้วก็เอียง ๆด้วย แล้วตรงปุ่มกดไม่น่ามีเหล็กคั่นเลย ทำให้เหมือนซึเมนส์มาก เราก็เลยซื้อ 310 แทน ซึ่งถูกใจกว่า แต่เราชอบ 510 ตรงที่ จอด้านนอกติดตลอดเวลานะ เราเอาไว้ดูนาฬิกานะ
.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2005 19:00  

ก้อซื้อมาแล้วนะค่ะ ราคาที่ซื้อมา11,200 อ่ะค่ะ แต่รูปแบบมานม่ายเหมือนกันนิดหน่อย แล้วP510นี่ ม่ายมีวิทยูในตัวนะค่ะ ที่ถ่ายรูปด้ายนี่น่าจามีเอาลงคอมด้ายด้วยนะ รนุ่นมานสวยมากเลยอ่ะ จ๊าบมั่กๆเลย แล้วที่ว่าดู ทีวีด้ายด้วยอ่ะทามงายหรอเหงในคู่มือม่ายเหงมีบอกไว้อ่ะ แล้วซื้อมาหลายวันแล้วม่ายยักการุว่ามานดูด้าย แต่รุ่นนี้เปิด-ปิดเครื่องแบบอัตโนมัติ แต่ว่าเวลาปิดเครื่อง หรือเวลาแบตหมดเนี่ย ต้องใช้มือพับปิดเอง แล้วที่ถ่ายรุปอ่ะมีเฟรมให้เราด้ายเลือกด้วยนะว่าจาใช้เฟรมไหน มีโหมดถ่ายภาพ เอฟเฟ็ค สามารถตั้งเวลา และตั้งค่าต่างๆด้ายด้วยแถมยังบอกวิธีใช้ไว้ให้ด้วย อยากบอกว่ารุ่นนี้เจ๋งจริงๆค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???mms??????
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2005 12:36  

เราซื้อมาใช้แล้ว แต่ทำไมเราส่ง mms ออกไม่ได้(รูปที่ขยับได้นะ) mms ภาพนิ่งธรรมดาส่งออกได้ ใครรู้ช่วยบอกทีสิ ขอบคุณนะ
NAMPAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2005 17:53  

เราก็ใช้อยู่นะ รุ่นนี้นะ แต่เสียดายที่ไม่สามารถถ่ายวีดีโอพร้อมเสียงได้นะ
แล้วก็ถ้าปิดเครื่องก็ไม่สามารถตั้งปลุกได้นะ แต่ว่ารูปภาพที่ถ่ายสีสวยดีคะ รวม ๆ ก็โอเคคะ พอใช้ได้ เราซื้อมา 12,000 บาท แต่ได้ของแถมเยอะดี ได้แบต 2 ก้อน พร้อมซองใส่โทรศัพท์
สำหรับเราคิดว่าโอเค นะ [/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2005 20:18  

เราใช้อยู่นะ มันสามารถตั้งปลุกตอนปิดเครื่องได้นะ เรายังใช้อยู่เลย
แต่เราส่งMMS รูปภาพที่ขยับไม่ได้ แต่ MMSภาพนิ่งธรรมดาเราส่งได้
เพื่อนๆที่ใช้อยู่เป็นเหมือนเรามั้ย ช่วยตอบด้วยนะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: