Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola V600
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 168 / เข้าชม: 109248
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????? ???????? ???? mp4 ??????????????????
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2004 21:06  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใครมีให้โปรแกรมโหลด แปลงไฟล์ เป็น mp4 มั่งคับบอกหน่อยคับ
พอดีวี 600 มันรับแต่ mp4 คับ เศร้าเลย แต่เพลง mp3 ได้คับ
okai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2004 22:07  

v 600 จัดกลุ่มรายชื่อได้ไหมคับ...สั่นก่อนเสียงนี่..สั่นกี่ครั้งเสียงถึงจะดังคับ...
panky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2004 22:57  

พึ่งซื้อมาเมื่อวาน ก็ดีนะ สวย ฟังชั่นก็ดี 9000 บาทเอง แต่ที่ชาร์ตแบตไม่ค่อยดีเลยแหล่ะ เวลาชาร์ตอยู่แล้วไปโดนมัน มันก็จะดับแล้วเริ่มชาร์ตใหม่ กะว่าจาเอาไปเคลม เซ็งเลย แบตพังแน่ๆ เออ...จาโหลดmp3 ลงเครื่องทำยังไงเหรอ ครายก็ได้บอกที
WWHOO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2004 00:58  

แล้วแบบนี้ถ้า V620 เข้ามาราคาจะประมาณเท่าไหร่ครับ ผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ
parix
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2004 12:47  

panky ผู้เขียน:
พึ่งซื้อมาเมื่อวาน ก็ดีนะ สวย ฟังชั่นก็ดี 9000 บาทเอง แต่ที่ชาร์ตแบตไม่ค่อยดีเลยแหล่ะ เวลาชาร์ตอยู่แล้วไปโดนมัน มันก็จะดับแล้วเริ่มชาร์ตใหม่ กะว่าจาเอาไปเคลม เซ็งเลย แบตพังแน่ๆ เออ...จาโหลดmp3 ลงเครื่องทำยังไงเหรอ ครายก็ได้บอกที

เราใช้วิธีโหลดผ่านสาย data link อ่ะ...
parix
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2004 12:50  

okai ผู้เขียน:
v 600 จัดกลุ่มรายชื่อได้ไหมคับ...สั่นก่อนเสียงนี่..สั่นกี่ครั้งเสียงถึงจะดังคับ...

สั่นประมาณ 3-4 ครั้งอ่ะ
BioX
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2004 16:25  

สะใจจริงๆ เปิดตัว 19000 ผ่านไปแป๊บเดียวเหลือ 8900 โอ้แม่จ้าวววววววววววววว
กำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2004 16:53  

พึ่งซิ้อมาคับ ลองโหลดเพลง กะภาพไปได้2 วัน
พอวันนี้กับติดต่อเครื่องโทรสับไม่ได้ กำเลยคับ ลงโปรแกรมใหม่ก็ยังเหมือนเดิม
ลองกะเครื่องคอมอื่น ก็เหมือนเดิม ผมเดาว่าสาย link ไม่ดี โทรไปที่ศูนย์ เขาบอกให้ไปลองที่ ปิ่นเกล้า ชั้น 5 อุอุอุ แถมบอกว่าสายไม่มีเปลื่ยนให้ ต้องซื้อ ซวย เจงๆๆ แล้วคิดว่าอะไรเสียดี 555+ พระเจ้าจอด์มันยอดมาก...
บัวน้อยฯ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2004 22:53  

V600 เนี่ยดาวน์โหลดริงโทนได้มั้ยครับ ผมลองทำแล้วแต่มันมีข้อความส่งมาให้เปิดเวบอะไรก็ไม่รู้อ่ะ อยากได้ริงโทนเพลงที่กะลังฮิต ๆ ตอนนี้น่ะครับ
กำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2004 15:20  

คุณ บักน้อย คับ ต้องไปเปิด gprs ที่ศูนย์ที่คุณใช้บริการก่อนนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2004 10:42  

ที่บอกว่าเหลือ 8,900 บาท น่ะ จริงหรอ.. ซื้อที่ไหนอ่ะ
ว่ากำลังจะซื้ออยู่พอดี ช่วยบอกหน่อยนะ Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2004 10:50  

ช่วยตอบหน่อยนะว่า..
1. ตกลงว่า V 600 ดีหรือเปล่าเนี่ย ว่าจะไปซื้อสิ้นเดือนนี้แล้ว กำลังหาข้อมูลอยู่
2. อยากได้ที่ถ่ายรูปได้ ความจำพอสมควร เน้นถ่ายรูปชัด..แต่งบไม่เกิน 1 หมื่น
พอจะมีรุ่นไหนเข้าข่ายบ้าง ? ( แล้วรุ่นนี้หลังปีใหม่จะลดอีกป่ะ..จะได้รอ )
3. แล้ว V 620 จะราคาประมาณเท่าไร ? ..ช่วยตอบหน่อยนะ
sert2005
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: น้ำตกจากสันภูพาน อุทยานแห่งธรรมะ....
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2004 23:42  

ที่ J-Mart ขายอยู่ 8,900 ครับไม่มีหูฟัง BT......
moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2004 13:06  

เราพิ่งซื้อมาใช้ ก๋ดีนะ function เยอะดี แล้วก็ยากด้วย แต่ก็ o.k. ใครจะซื้อเราก็สนับสนุนนะ ใครรู้ว่าตั้งเวลาปลุกได้อย่างไร หลาย ๆ ครั้ง ช่วยตอบที
chocolate
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 05:58  

กำลังดูโทสับแบบพับที่ราคาไม่สูงมาก(ทำหล่นบ่อยซื้อของแพงก็กลัวพังอ่ะ)
กำลังตัดสินใจระหว่าง v220 กับ v600 รุ่นไหนน่าใช้กว่ากันค่ะ Razz
อาภรณ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : V600
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2004 16:16  

อยากได้ แต่ไม่ทราบว่าจะหาซื้อได้ที่ร้านไหนที่ราคาถูกๆ (พร้อมบรูทูธ) Rolling Eyes
หุหุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2004 22:48  

เพิ่งซื้อมาใช้ครับ v600 ผมว่าสมุดโทรศัพท์ หารายชื่อยากมากๆๆ เพราะ search ได้แค่อักษรตัวแรก ขอถามท่านผู้รู้ว่า โมโต มันเป็นแบบนั้ทุกเครื่องหรือเปล่าครับ จะมีวิธีให้ search ชื่อ เป็นหลายตัวอักษรได้หรือเปล่า
newfan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2004 16:14  

ใช่ เห็นด้วยกับคุณ เวลา search ชื่อหายากมาก ต้องไล่ดูทีละชิ่อ แต่โดยรวม ๆ แล้วก็ดีนะ เราเพิ่งเคยใช้ moto เป็นเครื่องแรกก็ถูกใจพอสมควรนะ แต่เครื่องหมายที่โชว์แบต สัญญาน เล็กไปหน่อย ถ้าไม่สังเกตจะเห็นไม่ชัดเลย แต่ก็พอใจมาก Laughing Embarassed Razz อยากแนะนำให้ใช้กันนะ ถ้าใครกำลังมองมือถืออยู่
J@M
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2004 11:57  

ภาพบางภาพและเสียงบางเสียงที่ให้มากับเครื่อง แต่มีเครื่องหมายล็อกอยู่ ลบไม่ได้เหรอคะ
มีใครทราบบ้างมั้ยคะ เพราะว่ากินเนื้อที่ไปเยอะเลยค่ะ
สัญ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2004 16:36  

กำลังจะซื้อเครื่องใหม่ครับก็เลยมอง V600เปรียบเทียบกับ SE Z600 อยู่ผลการตัดสินใจคือ ผมเลือกตัวหลังด้วยเหตุผลที่ลำเอียงนิดๆเพราะเป็นแฟน SE อยู่แล้ว แต่ปรากฎว่าเมื่อเดือนก่อนตัดสินใจซื้อ แล้ว แต่เครื่องกลับไม่มีมาขาย พอดีกับ V600ที่ราคาลดลงมากทำให้ตัดสินใจได้ ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 9900 เป็นเครื่อง ADVANCE จะได้หูฟัง BTแถมมาในกล่องด้วย แต่ถ้าเป็นที่ J-MART เครื่องจะอยู่ที่ 8900 เห็นราคาแล้วไม่น่าเชื่อแต่ก็คงไม่มีหูฟังมาให้มั้งครับถึงได้ถูกได้ขนาดนี้ แต่ตอนนี้เงินที่เก็บมากลับหมดซะแล้วทำให้ต้องเลื่อนกำหนดเป็นกลางเดือน มกราปีหน้า ถ้าถึงตอนนั้นราคาลดลงมากกว่านี้ก็คงจะดี แต่เครื่องที่แถมหูฟังด้วยคงลดไม่ได้มากกว่านี้แน่( ถึงตอนนันจะราคาเท่าไหร่ก็จะเอาแล้ว ) เป็นข้อมูลเท่าที่ผมรู้นะครับกับความคิดส่วนตัวบ้างเล็กน้อย ใครคิดว่าไงตอบมานะครับ
moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2004 11:17  

เพลงและรูปที่มากับเครื่อง V600 และมีรูปกุญแจนั้น ลบไม่ได้นะ MOto ใจแคบจังนะ เพราะถ้าผู้ใช้ไม่ชอบน่าจะให้ลบและหาโหลดใหม่แทน เพราะว่าคุณสมบัติการโหลดของรุ่นนี้ดึอยู่แล้ว มันกินเนื้อที่ไปเยอะเลยหละ เราจะโหลดเพลงหรือรูปใหม่ก็แทบไม่ได้เลย เซ็ง+++ ใครมีวิธีลบช่วยบอกด้วยนะคะ ท่านผุ้เชี่ยวชาญทั้งหลาย.....ขา
B1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? snooze
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2004 00:23  

moto ผู้เขียน:
เราพิ่งซื้อมาใช้ ก๋ดีนะ function เยอะดี แล้วก็ยากด้วย แต่ก็ o.k. ใครจะซื้อเราก็สนับสนุนนะ ใครรู้ว่าตั้งเวลาปลุกได้อย่างไร หลาย ๆ ครั้ง ช่วยตอบที

เราก็เพิ่งใช้นะ ตอนแรกก็ทำไม่ได้เหมือนกัน สุดท้ายก็ตั้งปลุกธรรมดาแหละ พอมันปลุกก็เปิดดูหน้าจอใน มันก็จะเงียบไปนะ เราก็ปิดมันกลับไปเฉยๆโดยไม่ได้กดอะไรเลย มันก็จะปลุกใหม่ในอีก 8 นาทีนะ ทำใหม่มันก็ได้อีก 8 นาทีนะ ลองดูละกันนะ
T-T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 11:09  

เราซื้อ มือถือรุ่นนี้ มือหนึ่งมาอ่ะ 2 วันก้อมีปัญหาแล้ว โทรเข้าไม่ได้ โทรออกไม่ได้ เดี๋ยวสัญญาณก้อมี เดี๋ยวก้อไม่มี ชาร์ตแบตก้อมีปัญหา แถมตอนนี้หน้าจอ ค้างอีก T-T เราจะเอาไปเปลี่ยนที่ร้านก้อโยนให้ศูนย์รับผิดชอบ ที่ศูนย์ก้อโยนกลับมาที่ร้าน รู้สึกผิดหวังมากเลย ไม่คิดว่าซื้อของมือหนึ่งมาแล้วจะมีปัญหาแบบนี้ ใครที่คิดจะซื้อ ลองคิดดูดีๆอีกรอบนะ
moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 11:35  

เราอยาก download แต่ทำไม่เป็น ช่วยด้วยค่ะ Rolling Eyes Cool Sad Very Happy Shocked
เำพิ่งเคยใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 10:10  

อยากทราบว่า ผมใช้ระบบออเร้นท์ แล้วเครื่อง v600 ที่ซื้อมาผมไม่ได้ซื้อที่ศูนย์ผมซื้อทีั่ตัวแทนจำหน่ายทั่วไป ผมสามารถไปเปิดบริการ GPRS ที่ศูนย์ได้หรือไม่ได้ แล้วเสียค่าเปิดหรือเปล่าครับ วอนผู้รู้ตอบทีนะครับ
moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 11:01  

คุณโทรไปที่ orange บอกว่าขอตั้ง gprsของ sim กับทาง orange tel 1331 นะ แล้วก็ต้องโทรไปที่ศูนย์ moto ถามว่าจะตั้งในเครื่องเป็นอย่างไร ปรกติเขาก็จะตั้งมาจากโรงงานแล้ว เพราะว่าเครื่องนี้ orange ไม่ได้ขาย เขาก็เลยไม่รู้ว่าจะทำอย่างไร ของเราก็ใช้ orange ก็ทำแบบนี้หละ
moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 11:03  

อ้อ ลืมบอกคุณเพิ่งเคยใช้ ว่าไม่เสียค่าบริการเปิดนะ
เพิ่งเคยใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 12:28  

ขอบคุณ คุณmoto มากครับที่มาตอบให้ Razz
moist
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2004 09:25  

เมื่อวานเราลองใช้ speaker phone พูด โอ๊ย อยากบอกว่าแจ๋วจริง ๆ ไม่ต้องใช้Bluetooth ให้เสียตังหรอก ซือเถอะรุ่นนี้ อย่าลังเล ราคาลดลงตั้งเยอะ
Micariii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2004 14:56  

อยากรู้ว่าใครมีวิธีที่ทำให้เก็บ Message ได้เกิน 40 ข้อความมั่งครับ คือว่ามันเก็บได้น้อยยมากกกกกก ผิดหวังอ่ะ หรือใครสามารถทำให้เก็บได้มากกว่านี้
piggymonster
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 22:51  

ที่ปุ่มกดมีภาษาไทยหรือป่าวครับ
supaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..............
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 03:17  

อยากทราบราคาปัจจุบันน่ะคับ
sert2005
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: น้ำตกจากสันภูพาน อุทยานแห่งธรรมะ....
หัวข้อ : Re: ..............
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2005 00:09  

supaka ผู้เขียน:

9,400 แถมหูฟัง BT ครับ
moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 09:04  

ตอนนี้เราเจอปัญหาเครื่อง delay มีคนโทรเข้าตอน บ่าย4 แต่ไม่ได้รับเป็น miss call แต่ตอน 6 โมงเราเปิดเครื่องก็ไม่โชว์อะไร สักพักหนึ่งเครื่องถึงโชว์ miss call มีใครเป็นแบบเราบ้าง แล้วบางทีเราถอดแบตเพื่อเปลี่ยนใหม่ใช้เวลา แค่ 15วินาที ก็ต้อง set date and time ใหม่ มีใครเจอปัญหาแบบเรา เราพึ่งรู้ว่า moto มีปัญหาเครื่อง delay (เหมือนการบินไทย)
sayhmok
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 01:59  

เราเดินหารุ่นนี้ที่ฟิวเจอร์รังสิตแต่ไม่มีขายที่ร้านไหนเลย ลองถามที่ร้าน J mart ดูเขาบอกว่ารุ่นนี้ทาง Moto เลิกผลิตแล้ว จริงหรือเปล่าใครรู้บ้าง ช่วยตอบหน่อย อยากได้รุ่นนี้มาก ราคากำลังดีด้วย
moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 10:19  

เราว่าลองเดินไปดูที่ห้างโลตัสสิ น่าจะมีนะ เราเห็นด้วยว่าราคากำลังดีเลย แต่เห็นเขาว่าออกมานานแล้ว แต่เราไม่รู้หรอก เพิ่งซื้อเอง ใม่คิดว่า function จะเยอะแบบนี้ รู้วี้ใช้ตั้งนานแล้ว Wink Surprised Sad Smile
Passer_by
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 14:29  

ถ้าหาไม่เจอ ลองดูเป็น v80 ดีไหมครับ คุณสมบัติเหมือน v600 ทุกอย่าง และมีบางอย่างที่ดีกว่าด้วย ราคาไม่เกิน 9900 บาท แถมบลูทูธด้วยครับ ผมเองยังเสียดายเลยครับเพราะรีบซื้อไปหน่อย
sayhmok
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2005 00:55  

เราอยากได้รุ่นที่เป็นฝาพับและ V600 ก็มีออปชั่นที่น่าสนใจด้วย แต่หายากมากเลย แล้วรุ่น V635 เข้ามาหรือยัง ราคาเท่าไหร่ ใครรู้บ้าง Rolling Eyes Question
มือใหม่จ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2005 00:16  

อยากรู้ตอนนี้ที่มาบุญครองมี ขาย รุ่นนี้อยู่รึป่าวคะ แล้วราคาเท่าไหร่ มีหูฟัง BT +datalink แถมให้ด้วยรึป่าว
V600
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2005 09:35  

ใช้ Moto V600 อยู่ แต่ไปใส่รหัสปลดล๊อคไว้ แล้วจำไม่ได้ จะมีวิธีแก้หรือปล่าวครับ
Taie
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jan 2005 19:37  

sert2005 ผู้เขียน:

ซื้อได้ที่ไหนครับ ช่วยบอกหน่อยพรุ่งนี้จะไปซื้อครับ
ขอบคุณครับ
ยู่ยี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2005 10:05  

V600 ผู้เขียน:
ใช้ Moto V600 อยู่ แต่ไปใส่รหัสปลดล๊อคไว้ แล้วจำไม่ได้ จะมีวิธีแก้หรือปล่าวครับ

มี ศูนย์หกตัว หรือไงเนี่ย คุณโทรไปถามที่ศูนย์โมโต ซิ แต่คุณต้องใช้รหั้สใหม่นะ ใช้รหัสเดิมไม่ได้แล้ว
ยู่ยี่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jan 2005 10:09  

Taie ผู้เขียน:
sert2005 ผู้เขียน:

ซื้อได้ที่ไหนครับ ช่วยบอกหน่อยพรุ่งนี้จะไปซื้อครับ
ขอบคุณครับ

ไม่รู้ว่าตอนนี้มีที่ไหน เพราะตอนเราซื้อ ก็ซื้อแบบงง ไม่ได้ตั้งใจจะเอารุ่นนี้ ไม่คิดว่าจะเล่นโมโตด้วย ไปรอเพื่อนก็เลยยืนดู พอดีมีเครื่องเดียวก็เลยหยิบมาลองก็ชอบ ตอนนี้ซื้อเป็นร้านแถวบ้านนะ คิดว่าตามร้านที่เป็นตู้น่าจะยังมี หรือตาม shop ที่ไม่ใช่ais
Piggymonster
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2005 23:19  

รู้สึกว่าบางฟีเจอร์มันตัดไปหรือเปล่า ทำไมมันถึงถูกลง บางอย่างในคู่มือมีแต่เครื่องผมทำไม่ได้น่ะ เช่น ไฟกระพริบเรียกเข้าให้มันเปลี่ยนไปตามกลุ่มน่ะครับ
sayhmok
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2005 04:24  

ทำไมเราเดินหาเท่าไหร่ก็ไม่เห็นมีรุ่นนี้เลย Crying or Very sad Sad Confused
Piggymonster
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2005 22:53  

sayhmok ผู้เขียน:
ทำไมเราเดินหาเท่าไหร่ก็ไม่เห็นมีรุ่นนี้เลย Crying or Very sad Sad Confused

ที่ MBK ยังมีอยู่นะครับ ผมเห็น 8500 มีหูฟัง บลูตุ๊ดให้ด้วย

เอ่อ คือว่าผมรู้สึกว่าเสียงคุยมันเบามากเลยอ่ะ รุ่นนี้เอาไป up ที่ศูนย์ได้มั้ยครับ
moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2005 10:36  

sayhmok ผู้เขียน:
เราอยากได้รุ่นที่เป็นฝาพับและ V600 ก็มีออปชั่นที่น่าสนใจด้วย แต่หายากมากเลย แล้วรุ่น V635 เข้ามาหรือยัง ราคาเท่าไหร่ ใครรู้บ้าง Rolling Eyes Question

ถ้าไม่มีลองหา V 80 ดูซิ function ก็คล้าย ๆ กันนะ เขาว่าbluetooth ที่แถมมาเป็นรุ่นที่ดีกว่า 600 อีก เราก็ใช้ทั้ง 2 รุ่น แต่เราว่า 80 จะดีกว่าตรงที่หน้าจอใหญ่ว่า เวลาโชว์รูปเข้าก็เห็นชัดมากเลย เพราะไม่มีฝาพับ เราเห็น 80 ยังมีขายนะ หาง่ายกว่าด้วย ที่ the mall บางกะปิก็เห็นมี bluetooth ก็สวยกว่าด้วย
moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2005 10:40  

ที่จริงแล้ว เราไม่รู้ว่า function วี 600 กับ 80 ต่างกันตรงไหน นอกจากรูปลักษณ์ภายนอกและส่วนประกอบนิดหน่อย แต่เราก็ชอบทั้งสองรุ่น แต่ 80 ชอบกว่าตรงที่ไม่เหมือนใคร เพราะเป็น rotation ไม่ใช่ slide or clip phone ใครรู้ช่วยบอกที่ต่างกันตรงไหน
taker
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ;;
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2005 05:32  

หน้าจอไฟติดบ้างไม่ติดบ้าง...ไม่รู้เป็นเพราะอะไร...ช่วยด้วยนะคะ
kiddy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2005 01:34  

เราใช้อยู่ซื้อตอนแรกเลย 18500 แน่ะ.....เสียความรู้สึกราคาตกกระจุย..เรื่องไฟกระพริบเรียกเข้าตามกลุ่ม ไปเลือิกในเมนูcategories-edit-light ID อะ
อยากรุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *.*
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2005 18:02  

อยากทราบว่าตอนนี้ราคาเหลือเท่าไหร่แล้วคับ
cwitthawat
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : Re: ;;
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2005 17:34  

taker ผู้เขียน:
หน้าจอไฟติดบ้างไม่ติดบ้าง...ไม่รู้เป็นเพราะอะไร...ช่วยด้วยนะคะ

อยู่ในประกัน เอาเข้าศูนย์เลยครับ
cwitthawat
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2005 17:41  

kiddy ผู้เขียน:
เราใช้อยู่ซื้อตอนแรกเลย 18500 แน่ะ.....เสียความรู้สึกราคาตกกระจุย..เรื่องไฟกระพริบเรียกเข้าตามกลุ่ม ไปเลือิกในเมนูcategories-edit-light ID อะ

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad ขึ้นอยู่กับบริษัทเค้าน่ะครับ เราเป็นลูกค้า ไม่รู้ล่วงหน้าหรอกครับ
taker
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ;;
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2005 19:58  

cwitthawat ผู้เขียน:
taker ผู้เขียน:

อยู่ในประกัน เอาเข้าศูนย์เลยครับ

เอาเข้าศูนย์แล้ว...ยังไม่ได้เครื่องเลย...ขอบคุณมาก
plomm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2005 14:58  

ตอนนี้สนใจรุ่นนี้อยู่คับอยากทราบว่ายังมีเครื่องศูนย์ขายอยู่มั้ยคับ
และก็รุ่นนี้ส่งรูปผ่าน bluetooth ได้ไหมคับ
และก็ข้อเสียมีอะไรบ้างคับแบบว่าซื้อมาแล้วต้องทำใจอ่ะคับ

ขอบคุณคับ
elle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : GPRS Problem
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2005 10:24  

คือว่าพึ่งได้ Motorola V600 มาจากเพื่อนที่ แคนาดา ตอนแรกใช้ไม่ได้ ต้องเอาเครื่องไปแก้ อีมี่และปลดล็อก ตอนนี้ใช้ได้แล้ว และพยายามจะตั้งค่า GRPS แต่ตั้งไม่ได้ หา "Web Sessions" ไม่เจอ เข้าไปที่ WebAccess แล้ว แต่ไม่มี Web Sessions" มีแต่ Brower และ Brower Set Up อาจจะเป็นไปได้ว่า เพื่อนได้ตั้งค่า GRPS ไว้แล้วกับบริษัทมือถือ ที่ โน่น

โทรไปทั้งที่ศูนย์ เอ ไอ เอส และ ไมโต เค้าก็แก้ไม่ได้ บอกให้เราไปแก้ที่ศูนย์บริการที่อยู่ตามห้าง

รบกวนช่อยบอกวิธี แก้ไขให้หน่อยได้ไหมคะ
e-mail siriya@gmail.com

ขอบคุณมากกกกก ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2005 16:18  

plomm ผู้เขียน:
ตอนนี้สนใจรุ่นนี้อยู่คับอยากทราบว่ายังมีเครื่องศูนย์ขายอยู่มั้ยคับ
และก็รุ่นนี้ส่งรูปผ่าน bluetooth ได้ไหมคับ
และก็ข้อเสียมีอะไรบ้างคับแบบว่าซื้อมาแล้วต้องทำใจอ่ะคับ

ขอบคุณคับ

รุ่นนี้ดีนะ แต่คงจะหาซื้อไม่ได้แล้ว คุ้มราคา (ตอนลดลงจริง ๆ) ส่งรูปและเพลงผ่าน bluethooth โดยไม่เสียตังค์นะ
moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : v600
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2005 16:39  

เราก้อเปงอีกโคนที่ใช้ v600 อยู่อ่านะโดยรวมแล้วก้อถือว่าดี-ดีมากเลยเหละ(ฟังชั่นนะ)แต่ทางด้านการใช้งานก้อดีอยู่ มีปัญหาว่าไม่ได้ยินเสียงสนทนาอยู่เหมือนกันตอนนี้กะลังเอาเข้าศูนย์ซ่อมอยู่เค้าบอกว่าต้องเปลี่ยนสายอารายซักอย่างนี่แหละ มะรู้ว่าจาเสร็จเมื่อไหร่ แต่เค้าบอกว่าพรุ่งนี้ให้ลองโทรมาอีกที เค้ากัวมานจามีปัญหาอีกอะ Sad ถ้าซ่อมครั้งนี้ได้เรียบร้อยก้อจาโล่งจายมากเลย เนี่ยก้อถะนุถนอมอย่างดีเลยนะเนี่ย(สงสัยเปิดปิดมากไปก้อเลยเปงเงี่ย)อยากรู้ว่ามานจาซ่อมได้อะป่าวกัวจางเพิ่งใช้ได้มะนานเลย โดยรวมเราก้อชอบมากเลยหละเราก้อว่ามานดีนะ Very Happy พรุ่งนี้ก้อจาได้รู้ คือตอนนี้มะมีโทรสับใช้อ่า Neutral
moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : v600
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2005 16:44  

อืมมีอีกอย่างอยากรู้ว่าบลูทูธมีวีธีใช้ในการส่งข้อมูล (เช่น รูป) ยังงัย ขอผู้รู้ช่วยหน่อยนะก่า...
ขอบพระคุณอย่างสูง
lek_nj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????? ???? 12call ??????????????? 9900 ??
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2005 08:29  

ลองไปดูละกัน
Ayachan
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2005 15:06  

รบกวนสอบถามผู้รู้นะคะ

ตอนนี้ใช้ v600 อยู่ เพิ่งได้มา ก็เป็นมือสองแล้วล่ะค่ะ มีปัญหา คือ
1. เวลาที่ใช้บลูทูธ หาเครื่องอื่นไม่ค่อยเจอเลย แล้วก็หลุดเร็วมากๆ เครื่องอื่นเห็นแต่ก็คอนเน็คเราไม่ได้เพราะหลุดทุกที

2. เสียง mp3 ใช้ได้เฉพาะเพลงที่โหลดมาจากเว๊ปไซด์ค่ะ ส่วนเพลงที่ตัดเองจากคอมผ่านสายlink หรือที่เพื่อนส่งให้กลับรับไม่ได้ หรือรับได้ก็เปิดใช้ไม่ได้ค่ะ ทั้งที่เป็นไฟล์ไม่ใหญ่เลย 300-500 k เองค่ะ

ไม่ทราบว่าเป็นอย่างนี้ทุกเครื่องรึเปล่า แล้วจะแก้ไขยังไงคะ

3. จอด้านหน้า (ที่เป็นหน้ากากสีดำหน้าเครื่องน่ะค่ะ) มันเป็นรอยแตก เลยอยากเปลี่ยนไม่ทราบว่ามีให้เปลี่ยนได้ที่ไหนมั๊ยคะ เพราะเห็นแต่เปลี่ยนกรอบกับฝาด้านหลังได้เท่านั้นเอง

ขอบคุณมากๆ ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2005 22:52  

คือว่าตกลง v600เนี่ยฟังวิทยุได้ป่าวคะ คืดได้เครื่องมาจากเมืองนอก เพื่อนให้มาแต่ไม่มีอุปกรณ์อะไรเลย อยากทราบว่ามีอุปกรณ์ขายมั้ยคะที่เมืองไทย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2005 13:11  

อ่าv600 นี้ฟังวิทยุมะด้ายนะก๊า ตอนนี้เราใช้อยู่แต่ยังใช้บลูทูธมะได้ไม่รู้เป็นรัยคัยรู้อธิบายที
marcus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????? ????
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2005 17:47  

คือ ผมใช้ V600 อยู่ โปรแกรม mobile phone tool ควร เป็น เวอร์ชั่น อะไรดีครับ
และอีกอย่างหนึ่งครับ ผมมีแต่เครือ่งกับ สายต่อ อย่างนี้ผมต้องหาโปรแกรมตัวนี้ด้วย กับโปรแกรม driver ของสายต่อใช้ไหมครับ อย่างนี้หาได้จากที่ไหนบ้างครับ คือ ได้ของฟรีมาครับมีคนให้มา มีแต่เครื่องกับ สายต่อคอมเท่านั้นครับ แต่เจ้าของบอก ซีดี ทำหายไปแล้ว รบกวนหน่อยครับ
ขอบคุณครับ
Palmetto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? ??????????????? ??????????
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2005 06:36  

อ้างถึง:

elle Posted: 05 Mar 2005 10:24 หัวข้อ: GPRS Problem

--------------------------------------------------------------------------------

คือว่าพึ่งได้ Motorola V600 มาจากเพื่อนที่ แคนาดา ตอนแรกใช้ไม่ได้ ต้องเอาเครื่องไปแก้ อีมี่และปลดล็อก ตอนนี้ใช้ได้แล้ว
palmetto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? ??????????????? ??????????
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2005 07:00  

เอาเครื่องไปแก้ อีมี่และปลดล็อก ที่ไหนครับ

ถ้ามีใครทราบ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
ใช้อยู่ค้าบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2005 00:39  

v600 นี่มานสวยดีนะแต่ฟังชั่นมานยังงัยอยู่อ่ะ
ผมต่อเข้าคอมไม่ได้ไม่รุ้เปงรัย ซื้อมา17900
คัยจาซื่อรุ่นนี้ไม่คิดจาแนะนำสู้ไปซื้อรุ่นที่เปงซิมเบี่ยนดีก่า
Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
ใช้อยู่ค้าบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2005 00:39  

v600 นี่มานสวยดีนะแต่ฟังชั่นมานยังงัยอยู่อ่ะ
ผมต่อเข้าคอมไม่ได้ไม่รุ้เปงรัย ซื้อมา17900
คัยจาซื่อรุ่นนี้ไม่คิดจาแนะนำสู้ไปซื้อรุ่นที่เปงซิมเบี่ยนดีก่า
Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: