Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung SGH-E800 - Slide-Up Camera Phone
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 195 / เข้าชม: 217733
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Krung Thep
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2004 18:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

mintmint ผู้เขียน:
กำลังจะตัดสินใจซื้อมือถือใหม่ระหว่างE700 กับ E800 ช่วยแนะนำทีนะ ซื้อรุ่นไหนดีง่ะ

e800 ดีกว่าค่ะ โชว์รูปคนโทรเข้า + 64 poly + ถ่าย vdo Very Happy
koOLfuNkieZ
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2004 18:31  

opp ผู้เขียน:
อัพเป็นไทยได้รึยัง?

เครื่อง 0 มีไทยค่ะ
** mione **
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????-"-
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2004 10:42  

ตอนนี้กาลังตัดสินใจซื้อ ระหว่าง ไอ่เจ้า ดี410 กะ อี800 เนี้ย เลยอยากรู้ว่าอี800มันถ่ายวีดีโอได้จิง ๆ เหรอ เพราะไปถามร้านมาเค้าว่ามันถ่าย "มะได้" ก้อเลยชอบ ดี410 มากกว่า แต่ดี410 ไม่โชว์รูปคนโทรเข้าจิงเหรอค่ะ ว้า..แย่จัง แต่ถ้าพูดถึงความคุ้มค่าอันไหนดีกว่ากันค่ะ เพราะราคาต่างกันแค่ 400-600 เองอ่ะ ช่วยตัดสินใจหน่อยนะค่ะ แล้วจาเอา แครอทมาฝาก Laughing Laughing
koOLfuNkieZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????????????????????????-"-
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2004 18:48  

** mione ** ผู้เขียน:
ตอนนี้กาลังตัดสินใจซื้อ ระหว่าง ไอ่เจ้า ดี410 กะ อี800 เนี้ย เลยอยากรู้ว่าอี800มันถ่ายวีดีโอได้จิง ๆ เหรอ เพราะไปถามร้านมาเค้าว่ามันถ่าย "มะได้" ก้อเลยชอบ ดี410 มากกว่า แต่ดี410 ไม่โชว์รูปคนโทรเข้าจิงเหรอค่ะ ว้า..แย่จัง แต่ถ้าพูดถึงความคุ้มค่าอันไหนดีกว่ากันค่ะ เพราะราคาต่างกันแค่ 400-600 เองอ่ะ ช่วยตัดสินใจหน่อยนะค่ะ แล้วจาเอา แครอทมาฝาก Laughing Laughing

e800 ถ่ายได้นะคะ แต่ไม่แน่ใจว่าพร้อมเสียงด้วยรึเปล่า ขนาด e600 ราคาถูกกว่ายังถ่าย vdo พร้อมเสียงได้เลยค่ะ ถ้าถามความคิดเหนนะคะ คิดว่าซื้อ e800 ดีกว่าค่ะ โชว์รูปคนโทรเข้าด้วย
เอ่อ...ถ้าจะเอาแครอทมาฝากล่ะก้อ ขอเอาไปให้ลูกที่บ้านละกันนะคะ เพราะลูกชอบกินค่ะ(หนูแกสบี้น่ะค่ะ) Very Happy
used
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????????????-"-
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2004 21:04  

ถ่ายวีดีโอไม่ได้แต่ตอนนี้อัพไทยได้แล้้ว ก้อเพิ่งเอาเครื่องไปทำมาส่วนจะซื้ออันไหนดี เราว่าลูกเล่นก็พอๆ กันแต่E800ใหม่กว่าก็เลยซื้ออันนี้ไง
Very Happy
Pires
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2004 10:51  

used ผู้เขียน:

ถ่ายวีดีโอไม่ได้แต่ตอนนี้อัพไทยได้แล้้ว ก้อเพิ่งเอาเครื่องไปทำมาส่วนจะซื้ออันไหนดี เราว่าลูกเล่นก็พอๆ กันแต่E800ใหม่กว่าก็เลยซื้ออันนี้ไง
Very Happy

เอาเครื่องไปอัพไทยที่ไหนครับ ???
Na me
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? MMS ?????? Wallpaper ????????
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2004 11:01  

จาเอารูปใน MMS มาเป็น Wallpaper ยังไงอ่าคะ ทำได้รึเปล่าอ่า

รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะคะ
Bear--ry
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2004 15:16  

รบกวนหน่อยนะคะ อยากรู้ว่า Very Happy

1. เวลาถ่ายจากกล้อง E800 แล้วเอา มา set as wallpaper ของหน้าจออ่ะ รูปจะเต็มหน้าจอไม๊(หรือว่าต้องมีขอบขาวๆติดอยู่ทั้งบนและล่าง)

2. เครื่องศูนย์ มีแป้นพิมพ์ภาษาไทยหรือยังคะ

3. เสียงเรียกเข้าเพราะไม๊ (เคยอ่านหนังสือของ what phone เค้าบอกว่า เสียงเรียกเข้าเหมือนเสียงลำโพงแตก)

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ ตอบบางคำถามก็ยังดีค่ะ จะรอนะคะ ขอบคุณคะ Shocked
ไอน้ำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2004 22:02  

1.ทำ wallpaper ได้เต็มจอค่ะ
2.มีแป้นพิมพ์ไทยแล้วค่ะ
3.ก็เพราะดีนี่หน่าคะ แต่ส่วนตัวคิดว่า v200 จะ กระหึ่ม กว่า อันนี้จะออกแนว ไพเราะๆ ต๊องแหน่วๆ มากกว่าค่ะ
jkl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2004 18:39  

อัพไทยมาแล้ว ใช้ดีถูกใจมาก
+++หญิงไทย+++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2004 19:58  

ใครช่วยบอกทีว่าทำไมไปโหลดmmsที่มีไฟล์เป็น.gifมาใรเครื่องแล้ว...มันไม่ขยับเขยือนเลยอ่ะเป็นแบบรูปภาพนิ่งๆเลย งงมากนะเพราะเพิ่งเปลี่ยนมือถือที่รองรับmmsได้....วานผู้รู้ช่วยอธิบายทีเด้อ.....ขอบคุณ
น้องเต๋า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? ??????????? ???
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2004 20:45  

มะรู้ว่าจาเอารุ่นไหนดี โนเกีย 7610 หรือ โนเกีย 6600 ดีอ่ะ คับ ช่วยเลือกห่ายหน่อยน่ะค่ะ ส่งเมล์มาที่ tao_w103pp@hotmail.com
Bear-ry
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2004 23:45  

น้อยใจจัง เพิ่งซื้อ E-800 มา แต่มีคนบอกว่าเดี๋ยว D-500 ก็จะออก แล้วตะกี้ไปดูที่แคตตาล็อกซัมซุมของ d500 มา สวยดี ทำอะไรได้เยอะกว่า E800อ่ะ แงๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่ถ้ารอซื้อ d500 คงอีกนานมากๆเลยใช่ไม๊(ปลอบใจตัวเอง) อิอิ
fgt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : e800
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 00:04  

ส่งภาพและเสียงเข้า E 800 ผ่านทางอินฟาเรคแล้วเราจะเข้าไปหาได้ที่ไหนในตัวเครื่องครับ(มันจะถูกเซฟเก็บไว้ที่ไหนในเครื่องล่ะครับ)
กรีน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 01:10  

E-800 ถ่ายรูปชัดไม๊ค่ะ ถ่ายรูปได้เต็มหน้าจอไม๊ค่ะ
ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ เถียงกับพี่มาหลายวันแล้ว เพราะพี่บอกว่า ชัดเท่ากับ E700 แต่ในความคิดเรา คิดว่าน่าจะ ชัดกว่านะ เพราะเป็นรุ่นใหม่กว่าค่ะ รบกวนช่วยให้ความเห็นด้วยนะคะ
belovedog
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : d410 ??? E800
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 14:25  

เท่าที่ใช้ d410 จะถ่ายวีดีโอได้ พร้อมเสียงนะแต่เสียงเบานิดหน่อย เราใช้อยู่ลองมาแล้ว ขนาดก็ค่อนข้างใหญ่และน้ำหนักมากกว่า แต่อุปกรณ์เสริมที่มากับเครื่องมีมากกว่า มีแบต 2 ก้อน small talk แท่นชาร์ต สาย data-link เพราะเชื่อมต่อกับคอมพิวเตอร์ได้ virtual msn เช็คข้อมูลตลาดหุ้น เป็นโมเด็มได้ แต่ไม่โชว์รูปคนโทรเข้านะ โดยรวมน่าจะเหมาะกับคนวัยทำงานมากกว่าวัยรุ่นนะ ส่วน e800 น้ำหนักเบากว่า ทันสมัยกว่า โชว์รูปคนโทรเข้า แต่ต่อกับคอมไม่ได้ ถ่ายวีดีโอไม่ได้มั๊ง เราไม่ค่อยแน่ใจ d410 จะสู้ e800 ไม่ได้อยู่ 2 อย่างในความคิดเรา คือ ไม่โชว์รูป แล้วก็รูปทรง นอกนั้นก็สูสี
เซ็ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 15:22  

ค่อนข้างผิดหวังอยู่นิดๆเพราะfunctions ก้อเหมือนๆรุ่นก่อนๆ ไม่มีไร
แปลกใหม่ แหวกแนว นอกจากรูปร่าง น่ารัก รองรับmp3ก้อไม่ได้
เข้าข่าย สวยแต่โง่
sa[-yO-]JunG
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : ><
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 16:33  

เห็นตัวจริงมาแล้ว น่ารักมากๆๆ ถ้ารออีกซักหน่อย ราคาจะ ลงเยอะไม๊เนี่ย ? ถ้ารออีกหน่อยราคาเหลือซัก 13k คงสู้ไหว..ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
SIRISIN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 23:20  

ใช้แล้วโครตเสียดายเงินเลย พรุ่งนี้จะไปเปลี่ยนเป็น โนเกีย 6600 แล้ว ต้องยอมเพิ่งตังค์ดีกว่าคราวแรกกะจะหนีโนเกียที่เกล่อ แต่ยอมรับนะว่ารุ่น 6600 ลูกเล่นครบ อี800 ยอมรับว่าเห็นครั้งแรกแล้วสวยยอมขายโนเกียมาใช้ซัมซุง ห่วยขนาดตั้งเสียงไว้แล้ว พอมีคนโทรเข้าจริง ๆ ไม่ใช่เสียงที่เราตั้งไว้ ไม่มีสั่นพร้อมเสียง ถ้าจะเสียงก็ไม่สั่น ถ้าจะสั่นก็ไม่เสียง หรือต้องรอสั่นสักพักค่อยเสียง เซ้ง ขายดีกว่า ขาดทุนเกือบ 5000
Sittipop
Year's Star

หัวข้อ : ??? ????
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2004 13:42  

รุ่นนี้มันทำออกมาแบบของผู้หญิงๆหน่อยๆ แล้วถ้าผู้ชายไปใช้เนี่ยจะผิดศิลธรรม แปลงเพศไหมครับ และที่คุณSIRISIN บอกเนี่ย มันจริงรึเปล่า คนที่ใช้ตอบด่วนนะครับ
oyouf
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2004 19:58  

สุดยอด แต่อยากได้ D500 มากกว่า
มู๋หยอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2004 22:47  

อยากรู้ว่าตอนนี้อะ
ราคามันอยู่ที่เท่าไหร่คะ
veezar8
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2004 22:19  

Yeh..........

ผมซื้อมาแล้วคับ E800 เครื่องศูนย์ IEC

ราคา ณ วันที่ 20 ตุลาคม ที่มาบุญครอง 15900 ฿

รอ D500 ม่ายไหว อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย veezar8 เมื่อวันที่ 25 Oct 2004 18:09; ทั้งหมด 1 ครั้ง
SAMSUNG mania
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2004 03:19  

อยากดูโคสะนาแบบ 30 วิ มากกว่า 15 วิ มันแป๊บเดียวเอง หามาใหม่นะ
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : D500
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2004 02:13  

D500 น่าใช้กว่าเย้อะอ่ะ อยากให้เอา D500 เข้ามาแทน E800 อ่ะ หุหุ Laughing
methi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2004 17:58  

มีชาวลักแซมเบอร์กได้ E-800 ไปจากเมืองไทย แล้วมีคำถามอะครับผมจะก๊อบปี้มาเลยก็แล้วกันใครรู้ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ
The modell is E808 ( E800C )
Whe have the same phone , but called E800
I like to know if its possible to flash european E800 -Firmware on this phone
ขอบคุณครับ
9500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? D500 ???????? sony s700i ??????
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 02:03  

รอไปเลย D500 ราคาซื้อ sony s700i ได้เลย เปิดตัวแรงพอกัน ไปดูความสามารถก็ตกใจแล้ว s700i กินขาด samsung ไม่ยอมขาย D500 ต่ำกว่า D410 อยู่แล้ว เตรียมไว้ 24000กว่าๆเลยดูราคาก็เล่นตัวอื่นได้แล้ว ราคาได้มาจากเว็ป samsung เองเลยครับ แปลว่า E800 กับ D410 คนละเรื่องกันครับในการตัดสิ้นใจในตอนนี้เพราะกว่าจะมาก็สิ้นปี ตีกันกับ Nokia 6630 และ 6630 ก็กินขาดเมือเทียบกันราคาก็พอๆกันด้วย
กั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 16:15  

penguinnoi ผู้เขียน:
ระหว่าง e800 กับ e600 รุ่นไหนน่าสนใจกว่ากันอ่ะคะ แบบว่าชอบทั้ง 2 รุ่นเลย ตัดสินใจไม่ถูกเลยอ่ะคะ Embarassed

ชอบเหมือนกั้งเลย ใครเนี่ยรู้เรื่องของสองเครื่องเนี่ยมากน้อยแค่ไหนแลกเปลี่ยนความรู้กันไหมเราอยากได้ข้อแนะนำเหมือนกันเนี่ย
กั้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 16:15  

ระหว่าง e800 กับ e600 รุ่นไหนน่าสนใจกว่ากันอ่ะคะ แบบว่าชอบทั้ง 2 รุ่นเลย ตัดสินใจไม่ถูกเลยอ่ะคะ Embarassed

ชอบเหมือนกั้งเลย ใครเนี่ยรู้เรื่องของสองเครื่องเนี่ยมากน้อยแค่ไหนแลกเปลี่ยนความรู้กันไหมเราอยากได้ข้อแนะนำเหมือนกันเนี่ย
กั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 16:48  

gAsbY~*ZOoZAa ผู้เขียน:

ถ้ามีงบพอซื้อ e800 ได้ ก้อซื้อ e800 ไปเลยค่ะ เพราะจอใหญ่กว่า มีแฟลชด้วย แต่มีเกม 2 เกม e600 มี 4 เกมค่ะ แต่ก้อไปโหลดเพิ่มได้ค่ะ

แพนกวิน
แล้วเรื่องของการถ่ายวีดีโอภาพเคลื่อนไหวหละ มันมีเสียงด้วยไหมแล้วได้ กี่นาทีและเธอพอจะทราบไหม
กั้งจ๊ะ Laughing
กั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 16:48  

gAsbY~*ZOoZAa ผู้เขียน:

ถ้ามีงบพอซื้อ e800 ได้ ก้อซื้อ e800 ไปเลยค่ะ เพราะจอใหญ่กว่า มีแฟลชด้วย แต่มีเกม 2 เกม e600 มี 4 เกมค่ะ แต่ก้อไปโหลดเพิ่มได้ค่ะ

แพนกวิน
แล้วเรื่องของการถ่ายวีดีโอภาพเคลื่อนไหวหละ มันมีเสียงด้วยไหมแล้วได้ กี่นาทีและเธอพอจะทราบไหม
กั้งจ๊ะ Laughing
คนมีตัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2004 15:57  

ซื้อมาแล้ว ก็งั้นๆ ไม่เห็นดีตรงไหนเลย (คนมีตัง)
เด็กโง่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2004 16:44  

ไม่เหมาะกับผู้ชายแน่ๆคับ ผมซื้อมาไม่ถึงเดือนพังซะแล้ว
หน้าจอเปิดเข้าเมนูปั๊บเจ๊งเลย ไม่ได้ทำตกเลย เครื่องยังนิ้งอยู่เลย
เซ็งมากๆ ขายได้ 12000เองซื้อมา17000
ตอนนี้ผมใช้K700 แล้วคับ ดีกว่ากันเยอะ โหลดอะไรก้อเร็วกว่า
หน่วยความจำก้อเยอะกว่า ตั้งGPRS ก้อง่ายกว่าจม
ผมว่าเหมาะกับผู้หญิงมากกว่า แฟนผมซื้อพร้อมกัน
ยังใช้ได้อยู่
เบอร์ห้า บ้าเห่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? ??????????
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2004 15:43  

จริงอย่างที่หลายคนพูดครับ ว่าฟังชันมีน้อย เดิมๆ เพิ่มมาไม่กี่อย่าง แต่ก็พอใจตรงที่มีความกระทัดรัด พอเราสไลด์ สามารถรับสายได้เลย โดยไม่ต้องกดปุ่มรับสาย พอจะวางสายก็สไลด์ลง สะดวกดีครับ
สีสันสวย ภาพถ่ายชัดสมจริงมากครับ มีภาพโชว์คนโทรเข้าด้วย ถูกใจมากๆ แต่ลูกเล่นต่างๆ ยังน้อยกว่าทางด้านโนเกียครับ ซื้อมา 17500 ใช้มาเกือบเดือนแล้ว ถือว่าโอเคมากครับ สำหรับคนที่จะซื้อ ก็ขอให้เลือกร้านที่มีมาตรฐานนิดนึงนะครับ
ผมคิดว่าฟังชันขนาดนี้ก็เหมาะสมแล้ว กับราคา และรูปลักษณ์ ก็โดดเด่นไม่แพ้ใคร ถือเดินไปเดินมา โอ้พระเจ้า... อินเทรนมากๆครับ ขอบอกๆๆๆๆ
sd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2004 11:19  

อยากรู้ว่าตอนนี้ ราคาของมือ 2 E800 ราคาซักเท่าไหร่อ่ะ
sd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2004 11:19  

อยากรู้ว่าตอนนี้ ราคาของมือ 2 E800 ราคาซักเท่าไหร่อ่ะ
samsung e800
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : samsung e800
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2004 23:00  

hey scuse me i speak english and i shearch to buy a samsung e800 but where can i to buy this phone? can you help me please thank you very much
samsung e800
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : samsung e800
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2004 23:03  

euh..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2004 18:20  

oyouf ผู้เขียน:
สุดยอด แต่อยากได้ D500 มากกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2004 15:53  

zap ผู้เขียน:
ขอถามอีกคำถามนึงนะคะว่า
ฝาแบบ สไลด์ กับแบบ พับ
แบบไหนทนกว่ากันคะ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2004 17:31  

อยากทราบว่าฝาสไลต์กับฝาพับอย่างไหนจะดีกว่ากันค่ะ
sugarwibcream
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2004 18:45  

ตอนเนี้ยใช้รุ่นนี้อยู่ค่ะ ชอบที่สไลด์ได้ คิดว่าดีกว่าฝาพับได้ เพราะพอใช้ไปนานๆ มันจะอ้าปิดไม่ค่อยสนิท อันนี้ดูจากของเพื่อนนะคะ ส่วนรุ่นนี้ที่ใช้ ที่บอกว่าเวลาโทรเข้าจะเห็นภาพของคนโทร คือเราจะต้องsaveภาพของคนโทรเข้า เบอร์โทรฯลฯ เพราะเวลาเค้าโทรเข้ามา ทั้งรูปและเบอร์โทรมันถึงจะโชว์ให้ค่ะ อย่าเข้าใจผิดว่ามันจะโชว์รูปขึ้นมาเองได้นะคะ ส่วนเรื่องอื่นๆ ไม่ว่าจะเป็นเสียงเรียกเข้า ถ่ายรูป เกมส์(อันนี้ไม่ชอบเล่น เป็นบางที)ฯลฯ ก็รู้สึกโอเคค่ะ เพราะจะมีรูปตัวเองถ่ายเป็นwall paperเป็นโหลเลย สลับกันทุกๆวัน รวมถึงรูปที่มีให้อยู่ในเครื่องอยู่แล้วด้วย เลือกได้ตามสบาย เวลาเบื่อๆ ก้อเปลี่ยนเป็นรูปตัวเองบ้าง หมาบ้าง แมวบ้าง สลับกันไป เพลินดีค่ะ รวมทั้งเสียงเรียกเข้าด้วยนะคะ มีเยอะให้เลือกใช้ไม่เบื่อเลยค่ะ ส่วนwap ยังใช้งงๆ อยู่ แบบเครื่องมันเล็ก ไม่สะดวกเท่าใช้พีซีหรือโน๊ตบุ๊คส์ ซึ่งจะมันกว่ามากค่ะ ที่เหลือก้อเยอะแยะดี คิดว่าเหมาะกับสุภาพสตรีนะคะ เล็กดี กระทัดรัดและรู้สึกว่ามันน่ารักดีค่ะ พกพาสะดวก ไม่เปลืองเนื่อที่ในกระเป๋า สรุปโดยรวมคือชอบค่ะ เห็นทีแรกก้อหลงรักเลย ยอมสละโนเกียเพื่อให้ได้ซัมซุงเลยค่ะ อาจจะไม่ดีเท่าไหร่เพราะไม่มีบลูทูธ แต่เครื่องเล็กๆ คงไม่สะดวก โดยภาพรวมก็โอเคนะคะ ไฮเทคดีค่ะ ขอบอกว่าเหมาะกับผู้หญิง ผู้หญิงค่ะ ใช้แล้วจะชอบแบบเราจริงๆ นะคะ
forlover_film
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Uthai Thani
หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2004 22:54  

sugarwibcream ผู้เขียน:
ตอนเนี้ยใช้รุ่นนี้อยู่ค่ะ ชอบที่สไลด์ได้ คิดว่าดีกว่าฝาพับได้ เพราะพอใช้ไปนานๆ มันจะอ้าปิดไม่ค่อยสนิท อันนี้ดูจากของเพื่อนนะคะ ส่วนรุ่นนี้ที่ใช้ ที่บอกว่าเวลาโทรเข้าจะเห็นภาพของคนโทร คือเราจะต้องsaveภาพของคนโทรเข้า เบอร์โทรฯลฯ เพราะเวลาเค้าโทรเข้ามา ทั้งรูปและเบอร์โทรมันถึงจะโชว์ให้ค่ะ อย่าเข้าใจผิดว่ามันจะโชว์รูปขึ้นมาเองได้นะคะ ส่วนเรื่องอื่นๆ ไม่ว่าจะเป็นเสียงเรียกเข้า ถ่ายรูป เกมส์(อันนี้ไม่ชอบเล่น เป็นบางที)ฯลฯ ก็รู้สึกโอเคค่ะ เพราะจะมีรูปตัวเองถ่ายเป็นwall paperเป็นโหลเลย สลับกันทุกๆวัน รวมถึงรูปที่มีให้อยู่ในเครื่องอยู่แล้วด้วย เลือกได้ตามสบาย เวลาเบื่อๆ ก้อเปลี่ยนเป็นรูปตัวเองบ้าง หมาบ้าง แมวบ้าง สลับกันไป เพลินดีค่ะ รวมทั้งเสียงเรียกเข้าด้วยนะคะ มีเยอะให้เลือกใช้ไม่เบื่อเลยค่ะ ส่วนwap ยังใช้งงๆ อยู่ แบบเครื่องมันเล็ก ไม่สะดวกเท่าใช้พีซีหรือโน๊ตบุ๊คส์ ซึ่งจะมันกว่ามากค่ะ ที่เหลือก้อเยอะแยะดี คิดว่าเหมาะกับสุภาพสตรีนะคะ เล็กดี กระทัดรัดและรู้สึกว่ามันน่ารักดีค่ะ พกพาสะดวก ไม่เปลืองเนื่อที่ในกระเป๋า สรุปโดยรวมคือชอบค่ะ เห็นทีแรกก้อหลงรักเลย ยอมสละโนเกียเพื่อให้ได้ซัมซุงเลยค่ะ อาจจะไม่ดีเท่าไหร่เพราะไม่มีบลูทูธ แต่เครื่องเล็กๆ คงไม่สะดวก โดยภาพรวมก็โอเคนะคะ ไฮเทคดีค่ะ ขอบอกว่าเหมาะกับผู้หญิง ผู้หญิงค่ะ ใช้แล้วจะชอบแบบเราจริงๆ นะคะ

เห็นด้วยอย่างแรงครับ,,,แต่ผมว่าผู้ชายก็ใช้ได้นะ มันอยู่ที่ความพอใจน่ะ ผมเองก็หลงรุ่น E800 อย่างแรงเหมือนกันครับ อยากขาย 7610 เพื่อให้ได้ E800 จะแย่แล้ว -_-"
กุ๊ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? software ?????????
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2004 08:56  

ขอบอกกล่าวกับคนที่เล่น E800 ที่ชอบการส่งข้อมูลแบบ MMS นะ เพราะเราก็ใช้อยู่และเกิดปัญหาคือ จะส่ง MMS ไม่ได้ทั้ง ๆ ที่ตั้ง Profile ให้กับเครื่องแล้ว และขอใช้งานกับทางศูนย์แล้ว เวลาส่งตัวเครื่องจะบอกว่า .ติดเงื่อนไขการส่ง. แต่ถ้าปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ จะสามารถส่งได้ตามปกติ (เป็นหมดกับทุกระบบใช้งาน) เราถามทั้งทางศูนย์ของเบอร์มือถือ และศูนย์ของทาง samsung เขาแนะนำให้ไป up software ตัวเครื่องนี้ใหม่ ไม่เสียตังค์นะ แต่เฉพาะกับคนที่ซื้อเครื่องจากศูนย์เท่านั้น (DTAC , AIS , IEC , TG ฯลฯ) และจะใช้ได้เป็นปกติ
noodle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2004 12:27  

จากข้อความของคุณ กุ๊ก
1. อยากทราบ version ล่าสุดของ E800 คะ
2. วิธีกด check ดู version กดอย่างไรคะ
3. อย่างนี้เครื่องนอก ไม่แย่ไปกันใหญ่เหรอคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2004 17:02  

ทำไม samsung ไม่ผลิตเสียงเรียก mp3 บ้าง ว่าป่ะ?
zzผ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2004 21:51  

เอารูปที่ถ่ายลงคอมได้เปล่าคะ ทำยังไง
เพิ่งซื้อมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2004 21:55  

"เข้าข่าย ...สวยแต่โง่" - - - ตรงใจมากในความรู้สึกของเรา

สรุปว่า มันสามารถโหลด MP3 กับ JPG ลงเครื่องได้โดยใช้ Datalink ใช่มั๊ยค่ะ??
.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....................................................
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2004 18:09  

ก้อดี e 8 0 0
Jesus47
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2004 00:34  

sdsd ผู้เขียน:
อยากทราบว่า จะทำเสียงเรียกเข้าเป็น True tone นี่ ตัดเพลงจากmp3 ลงได้เลย หรือว่าต้องแปลงเป็น Mmf ครับ แล้วเล่นเพลงได้กี่นาทีครับ

ต้องแปลงเป็น MMF ครับ....
มุก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2004 22:51  

Jesus47 ผู้เขียน:
sdsd ผู้เขียน:
อยากทราบว่า จะทำเสียงเรียกเข้าเป็น True tone นี่ ตัดเพลงจากmp3 ลงได้เลย หรือว่าต้องแปลงเป็น Mmf ครับ แล้วเล่นเพลงได้กี่นาทีครับ

ต้องแปลงเป็น MMF ครับ....

แล้วแปลงเป็น mmf แปลงไง ล่ะ
m o o y i n g
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2004 02:04  

อยากรู้ว่ามันทำอะไรได้มั่งอ่ะค่ะ แร้วมันมีข้อเสีอะไร้บ้างอ่ะค่ะ ช่วยบอกทีน่ะค่ะ
iamping
Year's Star

จังหวัด: Chiangmai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2004 00:07  

ผมอัพโหลด Ringtone โดยโปรแกรม EasyStudio ไป แต่ว่า ไม่มี เมนูให้ลบ เลย ทั้งในโรปรแกรม กะ โทรศัพท์ ทำไงดีคับ?? แง
nene'
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 17:21  

ช่วยสอนวิธีใช้สายต่อพ่วงหน่อยนะคับ ต้องลงโปแกมอารายมั่ง เวอชั่นอาราย แล้วก็ใช้ยางไงอ่ะคับ งงมากๆเลยเพิ่งซื้อมา ใช้มะเปงอ่าคับ T_T ผู้รู้ช่วยตอบทีนะคับ ใช้ม่าเป็นจิงๆ
fdsfsd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 16:17  

ลบรูป+ringtone ที่เมนู Funbox ครับ แล้วไปที่ media box
เลือกเลยครับว่าจะลบรูปหรือภาพ โดยเข้าไปที่โฟล์เดอร์นั้นๆ แล้วก้อเลือกไฟล์ จากนั้นเลือกที่ option กด delete ครับผม

กรณีร฿ปถ่าย ถ้าหากคุณตั้งค่า protection ให้กับภาพด้วย ให้ถอด protection ด้วย ไม่งั้นมันจะไม่ให้ลบครับ
เบบี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? ??????
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2005 16:03  

ซื้อมาจากไต้หวันค่ะ ได้ อุปกรณ์แบบ full option เลย ราคาประมาณ 17,000 บาท รุ่นนี้เวลาถ่ายรูปมันจะออกแดงๆนะ ไม่ค่อยสบายตาเท่าไหร่ ให้ลิงค์ไว้ดูเผื่อใครอยากเห็นสีชมพูกับน้ำเงิน ที่ไต้หวันเอาเข้ามาขายอย่างละ 1000 เครื่อง Very Happy
http://www.eprice.com.tw/mobile/photo/?prod_id=1275
อยากได้มือถือแต่ตังเบาบาง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? ?
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 12:31  

ขอโทษนะคะ เครื่องใหม่ปัจจุบันราคาเท่าไหร่แล้ว
แล้วมันมีปัญหาอะไรเหรอคะ เห็นคนเอาออกมาขายต่อเต็มเลย Sad
forlover_film
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Uthai Thani
หัวข้อ : Re: ???????? ?
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 16:13  

อยากได้มือถือแต่ตังเบาบาง ผู้เขียน:
ขอโทษนะคะ เครื่องใหม่ปัจจุบันราคาเท่าไหร่แล้ว
แล้วมันมีปัญหาอะไรเหรอคะ เห็นคนเอาออกมาขายต่อเต็มเลย Sad

ราคา ณ เดือนมกราคม 2548

เครื่องศูนย์เอไอเอส 16,500 บาท
เครื่องศูนย์บริสเทล 15,900 บาท

ปัญหาไม่น่าจะมีนะครับ ถ้าเราไม่ไปทำอะไรกับมันมากมาย
อีกอย่างลูกเล่นของ E800 ก็ไม่ได้มีมากมายอย่างโนเกีย
แต่ยอมรับว่าเสียงเรียกเข้าโพลีโฟนิค 64 ระดับ ของ E800
เสียงใสก้องกังวานมากเลยครับ
เสียงไม่แตกเหมือนอย่างที่มีคนโพสต์ว่าไว้
ผมก็กำลังใช้ E800 อยู่เหมือนกัน (เครื่องศูนย์เอไอเอสครับ)
ก็ใช้ดีมากเลย,,,ไม่พบปัญหาเวลา Syn ข้อมูลกับคอมพิวเตอร์ด้วย
ใช้ IrDA เชื่อมกับคอมก็โอนถ่ายข้อมูลระหว่างกันได้ดีครับ

สรุปคือความเห็นส่วนตัวของผม ผมชอบ E800 ครับ
jes_ze
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2005 20:39  

เท่าที่เราได้ยินมานะ ซัมซุง เป็นมือถือที่เครื่องมีปัญหาน้อยที่สุดรองจาก โนเกีย เลยล่ะ
แต่ความแข็งแรงของตัวเครื่องอาจจะน้อยไปนิดนึง ถ้ารักษาดูแลดีๆก็ไม่มีปัญหาหรอกคะ
Watt123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2005 22:31  

ราคานะวันนี้ 16 มกราคม 2548
ราคา 14900.- บาท เกือบทุกแห่ง
little koala
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2005 17:37  

คือ อยากถามว่า ไอ้เจ้า e 800 เนี่ย โหลด เสียง true tone ได้รึเปล่าคะ

แล้วก็เมื่อไร D 500 จะขายคะ
MR.ART
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2005 22:33  

ตอนนี้ล่าสุด 13,900บาท แล้วครับที่ nasa phone MBK
jes_ze
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : iuiuiu
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2005 00:38  

E800 โหลด ture tone ได้คะ เราลองโหลดมาแล้ว
.....ใครพอจะรู้ว่าเวปไหนหรือที่ไหนที่มี ture tone ที่เพลงมันนานๆหน่อยไหมคะ
ที่เราโหลดมาอ่ะได้สั้นแปปเดียวเอง (เราเคยโหลดของEasy Grammy Ringtoneอ่ะคะ)
ใครรู้ก็บอกทีนะ ..ขอบคุณคะ

ปล. แล้วสายดาต้าลิงค์ของe800นี่ใช้กับของe700ไม่ได้จิงๆหรอคะ
แล้วของรุ่นe800นี่ เค้าขายกกันเท่าไรอ่าคะ
whizbee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2005 09:29  

e800 นี่ใช้เสียงเรียกเข้า true tone ได้ป่าวคะ?
whizbee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2005 09:31  

โอ๊ะ โทดทีค่ะ ม่ะทันอ่านหน้า 3

www.kikumusic.com ดูจิคะ ^^ ริงโทนเยอะแยะเยย

แล้วเสียงเรียกเข้ามันเสียงดังป่าวอะคะ?
jes_ze
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .+.+.
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2005 17:55  

เสียง Ringtoneต่างๆดังดีใช้ได้เลยละคะ
Ch!i~*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2005 06:52  

Embarassed Embarassed Embarassed ค่ะ ขอบคุณนะค๊า
NuhN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2005 19:15  

ตอนนี้ใช้ e800อยู่อ่ะ ซื้อมาตั้งแต่พฤศจิกาปีที่แล้ว ตอนซื้อยังไม่ได้ดูให้ดี พอซื้อมาแล้วทำอะไรไม่ได้เลย ส่งรูปแบบเครื่องต่อเครื่องก้อไม่ได้ โหลดเพลงแบบ true tone ก้อไม่ได้
อยากรู้ว่าทำได้รึเปล่า แล้วอยากรู้ว่าตอนนี้ถ้าจาขายเครื่อง ราคาอยูที่เท่าไหร่.....ถ้าใครรู้ช่วยบอกด้วยนะ ที่เมลล์ nena_bonbon@hotmail.com
ขอบคุณมากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2005 23:03  

e800 โหลด ture tone ได้นะคะ เราก็โหลดมาแล้วขากแผ่นพับหรือตามเวปอ่ะคะ
แต่เวลาจะโหลดเราก็ต้องดูที่แผ่นพับหรือว่าเวปต่างๆด้วยนะคะ
ว่าture toneของที่นั้น สามารถใช้กับ e800ได้หรือป่าว
..แต่เท่าที่เราโหลดมานะ เสียงเรียกเข้าที่เป็น ture tone จะเบากว่า polyนิดนึงอ่ะคะ
ไม่รู้ว่าเป็นที่เครื่องหรือว่าจากที่ๆเราโหลดมาอ่ะนะ เด๋วว่าจะลองใช้เครื่องอื่นโหลดดูอ่ะคะ

ปัญหาอีกอย่างที่เราเจอนะไม่รู้เป็นที่เครื่องเราเครื่องเดียวหรือป่าว คือเราลองเอาหน้าจอตอนที่กำลังถ่ายรูปนะคะ ของ e800ของเรากับe700ของเพื่อนอ่ะคะ
.....ปรากฏว่า จอและรูปที่ถ่ายได้ของe800อ่ะจะดูมืดๆ คือสีจะเข้มกว่า e700อ่ะค
สรุปคือไม่สว่างเท่ากันอ่ะคะ ทั้งๆที่ปรับแสงและใช้แฟลชช่วยแล้วนะ แต่ความคมชัดและความสดของสี( แต่ดูเหมือนe800จะสีสดกว่านะคะ ..อิอิ) ก็พอๆกันเลยคะ
...เราก็ไม่รู้นะคะ ว่าเป็นเครื่องเราเครื่องเดียวหรือป่าว...ใครที่กำลังใช้e800อยู่ก็ช่วยกรุณาช่วยทดสอบให้ด้วยนะค่ะ เพื่อที่เราจะหาทางแก้ต่อไป ถ้าเป็นแค่เครื่องเราอ่ะคะ

....แต่ถ้าเป็นหมดทุกเครื่องก็ไม่เป็นไรคะ เราก็รับได้เพราะมันก็ไม่ได้มืดมากมายจนน่าเกลียดอ่ะนะคะ
------------------ขอบคุณคะ---------------------

ปล. จากที่เราได้ใช้มา 1 อาทิตย์แล้วก็ชอบมากๆเลยคะ มีแต่คนบอกว่าดูสวยดูดี
เราชอบตรงที่กล้องอยู่หลังฝาสไลด์เนี่ยแหละคะ แล้วก็ตรงฝาไสลด์ด้วย ถึงแม้ฟังชั่นจะน้อยไปหน่อย
......สำหรับใครที่กำลังตัดสินใจนะคะ ถ้าไม่ได้ใช้ฟังชั่นอารายมากมาย รุ่นนี้okเลยละคะ
อิ๋ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2005 19:59  

เครื่องสวย อยากได้อะ
โบราณ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2005 10:43  

วันก่อนไปดูมา ชอบมาก แต่ว่ามันมีแต่สีขาว แต่ใน web มันเป็นสีเงิน เราอยากได้สีเงิน มีที่ไหนขายบ้าง
Ghost Buster
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2005 14:25  

สวัสดีครับ ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกัน รูปลักษณ์ก็สวยดีนะ แต่มีข้อติคือ แบตเตอรี่หมดเร็วมากเลยอะครับ ใช้แค่ 1-2 วันก็หมดแล้ว ใช้โดยปกติทั่วไปอะนะครับ ไม่ได้เล่นลูกเล่นอะไรเลย แล้วก็ ถ้าต้องการซื้อแบตฯ อีกสักก้อนจะซื้อได้ที่ไหนครับ ที่มี สีของแบต เป็นสีขาว เหมือนที่มากับตัวเครื่องอะครับ ของซัมซุงแท้นะ เพราะเท่าที่ไปถามมา เห็นเค้าบอกว่า รุ่นนี้ แบตที่ผลิตออกมา มีแต่สีเทาอ่ะ -_-' ซึ่งมันคนละสีกับ แบตที่มากับตัวเครื่องเลย
cwitthawat
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : Re: ????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2005 23:13  

Ghost Buster ผู้เขียน:
สวัสดีครับ ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกัน รูปลักษณ์ก็สวยดีนะ แต่มีข้อติคือ แบตเตอรี่หมดเร็วมากเลยอะครับ ใช้แค่ 1-2 วันก็หมดแล้ว ใช้โดยปกติทั่วไปอะนะครับ ไม่ได้เล่นลูกเล่นอะไรเลย แล้วก็ ถ้าต้องการซื้อแบตฯ อีกสักก้อนจะซื้อได้ที่ไหนครับ ที่มี สีของแบต เป็นสีขาว เหมือนที่มากับตัวเครื่องอะครับ ของซัมซุงแท้นะ เพราะเท่าที่ไปถามมา เห็นเค้าบอกว่า รุ่นนี้ แบตที่ผลิตออกมา มีแต่สีเทาอ่ะ -_-' ซึ่งมันคนละสีกับ แบตที่มากับตัวเครื่องเลย

เอ เรื่องแบตเนี่ย ไม่นานก็คงออกมาสีเดียวกันล่ะครับ เหมือนตอนผมใช้ E715 ไม่มีแบตออกมาซะที เดี๋ยวนี้ กรอบ/แบต ออกมาเยอะแยะ Wink
อยากเปลี่ยน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?? 800
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2005 02:36  

วันก่อนไปดูมา ชอบมาก แต่ว่ามันมีแต่สีขาว แต่ใน web มันเป็นสีเงิน เราอยากได้สีเงิน มีที่ไหนขายบ้าง

ไม่ทราบว่าตอนนี้มีสีเงินหรือยังคะ ไม่ชอบสีขาวน่ะค่ะ ใครทราบช่วยบอกทีค่ะ อยากจะลองเปลี่ยนมาใช้รุ่นนี้ดูน่ะค่ะ
trappy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????charge???
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2005 04:18  

เพิ่งไปซื้อมาครับ สงสัยว่า e800 เวลาchargeไฟ หน้าจอจะสว่างตลอดเวลาที่เสียบchageเลยเหรอครับ?
อยากรู้ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E 800
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2005 16:26  

ไม่ทราบว่าตอนนี้ E800 มีสีเงินไม๊คะ ไม่ชอบสีขาวเหมือนกันค่ะ อยากได้ค่ะ
สีฟ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? E800
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2005 16:34  

ไม่ทราบว่าเมนูภาษาของ E800 นี่ภาษาอะไรบ้างคะ รบกวนคนที่กำลังใช้อยู่บอกด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
1452
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2005 19:32  

อยากทราบว่า เวลามีสายเรียกเข้านี่ เราต้องสไลด์เครื่องเพื่อรับสายเปล่าคะ หรือว่ากดรับจากด้านหน้าโดยไม่ต้องสไลด์ได้เลย
เกรงว่าถ้าต้องสไลด์รับสาย จายุ่งยาก และก้อกลัวมันพังด้วยอะคะ เลื่อนบ่อยๆ

แล้วบางคนบอกว่าเสียงเรียกเข้าดัง บางคนบอกไม่ค่อยดังเลย ตกลงยังไงแน่คะ

สุดท้าย เวลามีสายเข้า ตั้งให้มันสั่นพร้อมกับเสียงได้เปล่าคะ
เพราะมีซัมซุงรุ่นนึง ต้องรอให้มันสั่น3 ครั้งก่อน เสียงถึงเริ่มดัง ไม่ชอบเลยอะคะ
ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2005 12:41  

เวลารับสายไม่ต้องสไลด็ก็ได้ค่ะ
เวลามีสายเข้า สั่นพร้อมเสียงไม่ได้ ต้องสั่นสักพัก ค่อยมีเสียง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2005 09:44  

อยากรู้ว่า ใช้ซิม 1-2-call ได้มั้ยค่ะ รุ่นนี้
พิมใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E800
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2005 17:36  

เพื่อนได้ซื้อ E800 มาฝากตัวเครื่องสีขาว .. เอามาเปรียบเทียบกับของเพื่อน (ผู้ชาย) ที่เค้ามี E800 เหมือนกันแต่ของเค้าเป็นสีเงิน เพื่อนเรา (กับตัวเราเอง) คิดว่าสีขาวสวยกว่าเยอะเลยค่ะ สีเงินดูมันเก่าเร็วค่ะ สรุปแล้วยอมรับเลยว่าถูกใจมากๆ .. ใช้ดีด้วย แบตฯก็โอเคไม่หมดเร็ว คิดว่าต่อไปอาจจะเอาไปเทิร์นเป็น D600 หรือ E730 ต้องรอดูก่อนว่าอันไหนเวิร์คกว่ากัน....
kulch
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????? ?????? E800 ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2005 17:40  

สวัสดีทุกคน

ขอความคิดเห็นอย่างไร ใครซื้อมาใช้อยู่ E800 มีข้อดีและข้อเสียอย่างไร

แล้ว ขอช่วยตอบความคิดเห็นด้วยกัน ขอบคุณ

หมายถึง คิดว่าใช้E800 ขายมือสอง ต่อมาประมาณ 3 เดือนแล้วเพิ่งเห็นขายมือสอง

ทำไมจำนวนมากเยอะ

เห็นขายมือสองราคาประมาณ 10000-8000 บาท ต่ำกว่า
biggazza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : e800
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2005 05:15  

e800 อัพเป็นไทยได้มั้ยอ่ะครับ หรือเปลี่ยน เป็นภาษาไทยได้มั้ยอ่ะครับ
ทำยังไงหรอ ครับ
ช่วยตอบหน่อยนะครับ
yochimitsu
Year's Star

จังหวัด: บางระจัน สู้โว๊ย!
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2005 23:38  

รูปที่ถ่ายไม่ค่อยชัดเลย Very Happy
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2005 11:53  

แม่ผมใช้อยู่ มีปัญหา ปุ่มโทรออกกับ Softkey ด้านซ้ายกดไม่ได้(บางครั้ง) เดจากอะไรครับ
อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2005 23:56  

รุ่นนี้มีสีไรมั่งครับ

ดำมีป่าว
zignal
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2005 02:58  

ผมอยากทราบว่า รุ่นนนี้มี ความจำในเครื่องเท่าไรอะคับ แล้วเเปลงไฟล์ mmf จาก mp3 ทำไงอะ ผมยังไม่มีสายดาต้าลิงค์นะคับ ว่าจะไปซื้ออยุ ขอบคุนคับ
คนที่ใช้รุ่นนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2005 21:10  

รุ่นนี้ไม่ดีเลยอ่ะ ไม่มีmp3 ฟังวิทยุก้ไม่ได้ ถ่ายวีดีโอก้ไม่ได้
มีอินฟราเรดก้จิงแต่ก้ส่งให้คนอื่นไม่ได้ ขนาดส่งให้ซัมซุงด้วยกันยังไม่ได้เลย
ซื้อมาแล้วตอนแรกก้ชอบอยู่หรอก ไม่ได้คิดอะไรมาก
แต่ตอนหลังมารู้ส่งอินฟราเรดไม่ได้
ก้ผิดหวังจิงๆเลย ขอแนะนำว่า
ไปใช้โนเกียดีกว่าโหลดอะไรได้เยอะด้วย
และรุ่นนี้ก้โหลดธีมไม่ได้ด้วยนะ
คนที่ใช้รุ่นนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2005 21:10  

รุ่นนี้ไม่ดีเลยอ่ะ ไม่มีmp3 ฟังวิทยุก้ไม่ได้ ถ่ายวีดีโอก้ไม่ได้
มีอินฟราเรดก้จิงแต่ก้ส่งให้คนอื่นไม่ได้ ขนาดส่งให้ซัมซุงด้วยกันยังไม่ได้เลย
ซื้อมาแล้วตอนแรกก้ชอบอยู่หรอก ไม่ได้คิดอะไรมาก
แต่ตอนหลังมารู้ส่งอินฟราเรดไม่ได้
ก้ผิดหวังจิงๆเลย ขอแนะนำว่า
ไปใช้โนเกียดีกว่าโหลดอะไรได้เยอะด้วย
และรุ่นนี้ก้โหลดธีมไม่ได้ด้วยนะ
คนรักซัมซุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : LINK ???????????
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2005 15:49  

มีสาย data link แล้วแต่ ลิงค์เข้าคอมไม่ได้ทำไงดีช่วยที Mad
อยากขาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : SAMSUNG E800
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2005 22:34  

อยากขาย E800 สภาพดีมาก
ราคา 6500
อุปกรณ์ มี วอลล์ชาร์จ กะ ตัวเครื่อง
058440002 ติดต่อ ต่าย คับ
.......
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2006 16:48  

ตอนนี้ลดราคาแล้ว เหลือแค่ 5990 บาท เอง ถูกมาก ๆ จะไปซื้อแล้ว รอมานานเหลือเกิน อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: E800
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2006 03:56  

พิมใจ ผู้เขียน:
เพื่อนได้ซื้อ E800 มาฝากตัวเครื่องสีขาว .. เอามาเปรียบเทียบกับของเพื่อน (ผู้ชาย) ที่เค้ามี E800 เหมือนกันแต่ของเค้าเป็นสีเงิน เพื่อนเรา (กับตัวเราเอง) คิดว่าสีขาวสวยกว่าเยอะเลยค่ะ สีเงินดูมันเก่าเร็วค่ะ สรุปแล้วยอมรับเลยว่าถูกใจมากๆ .. ใช้ดีด้วย แบตฯก็โอเคไม่หมดเร็ว คิดว่าต่อไปอาจจะเอาไปเทิร์นเป็น D600 หรือ E730 ต้องรอดูก่อนว่าอันไหนเวิร์คกว่ากัน....
+^AoMZz^+
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 18:03  

สไลด์รุ่นแรกของซัมซุงเลยป่ะคะ

เห็นเปิดตัวอย่างอลังการงานสร้างมากมาย

ป.ล. ราคาหมื่นแปด ตอนนี้เหลือสี่พันกว่า กรี๊ดเลย
samphone
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 20:05  

x600 เห็นขายกัน (มือสอง) 2000 กว่าๆ เครื่องนี้ว่าดีกว่า x600 น่าครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2007 19:47  

งั้นตอนนี้จะเหลือกี่บาทละเนี่ย ( คงมีแต่มือ 2 -3 -4 )
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: