Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola A768 - Linux Smartphone
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 147 / เข้าชม: 131047
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool!
  พอใช้ - Not Bad
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2005 17:57  
ตอบโดยอ้างถึง  

BaiToei ผู้เขียน:
เป็น a768 ไม่ใช่ a768i จ้ะ เพราะ a768i จะเป็นสีน้ำเงินไม่ใช่สีดำ เราก็ตามที่ web blisstel ตั้งแต่ปีที่แล้ว ตอนนั้นโฆษณาว่า coming soon a768i ราคา 15990 แต่ก็ไม่มีมาขาย จนลบออกไป เราก็เลยโทรถาม blisstel สำนักงานใหญ่ บอกโมโตไม่นำเข้าแล้ว และเรียกคืน a768 เพราะต้องการขาย e680
อาทิตย์ที่แล้วเราตระเวณหา a768 ไม่มีเลย จนวันเสาร์ถึงมีมาขาย (ไม่รู้เพราะอะไร สงสัยโมโตส่งออกมาขายใหม่ ก็งงๆ กับโมโตเหมือนกัน)
ขอบคุณมากครับที่ให้ข้อมูน และตอบเร็วทันใจวัยจ๊ายจังเลยครับ ทำให้ผมต้องคิดมากเสียแล้วครับ คือ ความยากได้ก็มากอยู่ครับ แต่ราคาตั้ง13900เลยนะไม่ใช่แค่139บาทนะครับ กระว่ารอไห้ราคาลงกว่านี้สักหน่อยค่อยซื้อครับ แต่คุณบอกว่าโมโตเขาสั่งเก็บแล้วราคาคงไม่ลงแล้วละครับ แต่อย่างไรก็ตามขอบคุณคุณมากนะครับ QRU 88 ครับ Laughing
KZ-XTR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : kk
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2005 00:18  

ซื้อจากสาขาไหนครับช่วยบอกทีครับ Cool
partu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2005 06:38  

ไปทดลองเล่นมาแล้ว Shocked มันยอดมาก ผมว่า ราคา 13,900 ก็คุ้มนะ กะว่าจะไปถอยมาเล่นบ้าง Very Happy
BaiToei
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2005 09:16  

ซื้อจากบลิสเทลสาขามาบุญครองค่ะ ถ้ายังไงลองโทรไปถามดูก่อนว่ามีของหรือเปล่านะคะ จะได้ไปไม่เสียเที่ยว
KZ-XXTR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2005 09:25  

ขอบคุณครับ Very Happy
KZ-XTR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2005 14:10  

http://www.getjar.com/software/Motorola/A768 ลองไปดูกับครับมีโปรแกรมเยอะพอสมควรเลย Very Happy โหลดทาง Wap ครับ
ตุ้มเม้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2005 09:01  

ตกลงว่ามันจะมีมาขายอีกหรือเปล่าครับ เพราะเห็นเงียบไปตั้งนาน อยากจะซื้อมานานแล้วแต่ว่ารอให้ราคาลงอีกหน่อย ตอนนั้นรู้สึกว่าจะประมาณ 15900 แต่ถ้าตอนนี้มีขาย ราคาจะอยู่ที่เท่าไร อยากทราบเหมือนกันครับ แล้วตัวนี้รู้สึกว่าจะใช้งานได้ดีทีเดียว สงสัยดีกว่า E680 หรือเปล่าเนี่ย
Siphon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2005 22:00  

ตุ้มเม้ง ผู้เขียน:
ตกลงว่ามันจะมีมาขายอีกหรือเปล่าครับ เพราะเห็นเงียบไปตั้งนาน อยากจะซื้อมานานแล้วแต่ว่ารอให้ราคาลงอีกหน่อย ตอนนั้นรู้สึกว่าจะประมาณ 15900 แต่ถ้าตอนนี้มีขาย ราคาจะอยู่ที่เท่าไร อยากทราบเหมือนกันครับ แล้วตัวนี้รู้สึกว่าจะใช้งานได้ดีทีเดียว สงสัยดีกว่า E680 หรือเปล่าเนี่ย

มีขายครับ ผมเฟิ่งซื้อมาเมื่อวาน (9/02/4Cool ที่ Blisstel มาบุญครองคับ ราคา 13,900 บาท
อยากสอบถามผู้รู้หน่อยครับว่า มีโปรแกรมอะไรบ้างที่สามารถ Edit ข้อมูล Excel, Word ได้บ้างครับ เพราะ Picsel มันดูได้อย่างเดียวอะคับ และ มีหูฟัง sterio ที่มี 2 หู ของ motoแท้ ขายบ้างหรือเปล่าครับ ถ้าไม่มี มียี่ห้อไหนเสียงดีๆ แนะนำบ้างครับ ขอบคุณที่ตอบครับ
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2005 00:43  

แล้วมัรรองรับไฟล์อะไรได้บ้างอะ ตอนนี้เท่าที่รู้ก็มี .mp3/.wav/.midi/.jpg/.gif/.doc/.xls/.pdf นอกจากนี้มีอะไรบ้าง เช่น .avi ส่วนเกมส์นี่หาโหลดจากเวปไหนอ่ะครับ ขอบคุณที่ตอบ
แอนจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2005 23:27  

อยู่เชียงใหม่ ไปเดินหาดูหลายที่แร้ว ไม่มีวางขายเลย Sad แย่จัง...เอ ไม่รู้ว่า บลิสเทล สาขาอื่น มี่ของรึป่าวคะ เช่น สาขางามวงค์วาน อ่ะค่ะ แร้วใช้ บัตร ktc ได้อยู่รึป่าวเนี่ย..
อยากได้มั่งจัง จะฝากน้องสาวที่กทม.ซื้อให้ค่ะ..ใครพอรู้ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณมากกค่า... Surprised
มดแดง V3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2005 12:27  

พึ่ง ซื้อ มาจาก มาบุญครอง จาก บลิสเทล ราคา 13,900 บาท ตอนนี้กำลัง ลองเล่น อยู่
ใคร มี แหล่ง โปรแกรม ใหม่ๆๆ ที่จะโหลด เข้า เครื่อง รุ่น นี้ บอก หน่อย นะครับ.....

ขอบคุณ คร้าบ......
kAtwOmAn
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????????????????Moto A768
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2005 12:49  

1. ไม่ทราบว่ารุ่น A768 กับ A768i คุณสมบัติต่างกันตรงไหนบ้างคะ
2. สามารถทำให้ A768 สั่นพร้อมเสียงได้ไหม คือถ้าตั้งระบบสั่นพร้อมเสียง มันจะสั่นก่อนสามที แล้วเสียงถึงจะดัง
3. ทำไมหูฟังบลูทูธที่มาพร้อมกับตัวเครื่องในเซ็ต เวลาใช้ทางปลายสายผู้รับ มักจะบอกว่าเสียงที่เค้าได้ยินเวลาเราพูดมันก้อง เหมือนกับเวลาคุยโทรศัพท์ในห้องน้ำแล้วปลายสายจะได้ยินเสียงก้อง ๆ ตอนเราพูด แก้ไขได้ไหม ทำยังไงคะ หรือ เป็นที่หูฟังบลูทูธมีปัญหา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2005 09:45  

แอนจัง ผู้เขียน:
อยู่เชียงใหม่ ไปเดินหาดูหลายที่แร้ว ไม่มีวางขายเลย Sad แย่จัง...เอ ไม่รู้ว่า บลิสเทล สาขาอื่น มี่ของรึป่าวคะ เช่น สาขางามวงค์วาน อ่ะค่ะ แร้วใช้ บัตร ktc ได้อยู่รึป่าวเนี่ย..
อยากได้มั่งจัง จะฝากน้องสาวที่กทม.ซื้อให้ค่ะ..ใครพอรู้ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณมากกค่า... Surprised

ผมเห็นที่คาร์ฟูร์รามอินทรามีครับ และโลตัสเรียบทางด่วนรามอินทรา และ LOTUSEXPRESS โชคชัย 4มีครับ Laughing
A768
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2005 20:50  

I just bought it at MBK...
หมูย่าง ผัดไท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2005 11:26  

ลองไปดูที่

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T3292795/T3292795.html

ชาว MBK ที่ใจดีเขาแบ่งปันกัน
เด็กอ่อนหัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????? ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2005 18:24  

อยากส่งรูปจากโทรศัพท์เข้าโทรศัพท์ เข้าเครื่องคอมมีวิธีไหนบ้าง Question
ต้องใช้อุปกรณ์เพิ่งไหม Question
หรือต้องโปรแกรมอะไรเพิ่มบ้าง Question ถ้าต้องลงเพิ่มหาโหลดได้จากที่ไหน Question

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ
แอนจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2005 12:08  

ไปซื้อมาแร้วค่ะ ที่สาขามาบุญครอง โทรไปถามมาหลายสาขามาก
ให้น้องสาวไปซื้อมาแร้ว เพิ่งได้เครื่องมา 2 วันเอง ตอนนี้ยังใช้ไม่เป็นเลยอ่ะค่ะ
กำลังพยายามอยู่ค่ะ ใครก็ได้ช่วยให้คำแนะนำด้วยยยยย
แอด msn ได้นะคะ anny_mayuree@hotmail.com
gob
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2005 09:48  

--------------------------------------------------------------------------------

อยากส่งรูปจากโทรศัพท์เข้าโทรศัพท์ เข้าเครื่องคอมมีวิธีไหนบ้าง
ต้องใช้อุปกรณ์เพิ่งไหม
หรือต้องโปรแกรมอะไรเพิ่มบ้าง ถ้าต้องลงเพิ่มหาโหลดได้จากที่ไหน

--------------------------------

ถ้า up software แล้ว

พอเปิด usb ใน set up ก็สามารถโหลดได้แล้วครับ

สะดวกด้วยครับ เหมือนใช้ handy drive ประมาณนั้นเลย
gob
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2005 16:58  

ใครเคยลงโปรแกรมของ A 768 บ้างครับ พวก theme assitant

พอลงแล้ว มันยังโหลดไม่ได้

จะคอยให้แต่ตรวจสอบสาย usb

แต่พอมาใช้แบบโหลดผ่านสาย usb ตรงก็ได้ปกติ

อยากจะลองออกแบบธีมเองบ้างแต่ทำไม่ได้

ช่วยทีครับ ต้องทำอะไรเป็นพิเศษหรือป่าว
`Toffee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????? Linuxe Phone
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2005 17:06  

มีไหม
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2005 16:25  

gob ผู้เขียน:
--------------------------------------------------------------------------------

อยากส่งรูปจากโทรศัพท์เข้าโทรศัพท์ เข้าเครื่องคอมมีวิธีไหนบ้าง
หรือต้องโปรแกรมอะไรเพิ่มบ้าง ถ้าต้องลงเพิ่มหาโหลดได้จากที่ไหน

--------------------------------

พอเปิด usb ใน set up ก็สามารถโหลดได้แล้วครับ

สะดวกด้วยครับ เหมือนใช้ handy drive ประมาณนั้นเลย

หาซื้อ card reader หรือ BT มาครับ ไม่ต้องลงอะไรวุ่นวาย ถ้าใช้ card reader หากคุณเก็บข้อมูลในการืดก็แค่เสียบการืดเข้ากับตัว card reader แล้วก๊อปปี้ข้อมูลไปวางได้เลย หรือหากใช้ BT ก็แค่คลิกเลือกที่ไฟล์ที่ต้องการส่งแล้วก็ส่งได้เลยคับ
*-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2005 02:42  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
gob ผู้เขียน:

หาซื้อ card reader หรือ BT มาครับ ไม่ต้องลงอะไรวุ่นวาย ถ้าใช้ card reader หากคุณเก็บข้อมูลในการืดก็แค่เสียบการืดเข้ากับตัว card reader แล้วก๊อปปี้ข้อมูลไปวางได้เลย หรือหากใช้ BT ก็แค่คลิกเลือกที่ไฟล์ที่ต้องการส่งแล้วก็ส่งได้เลยคับ

รุ่นนี้มันไม่มีที่ใส่ mem เพิ่มนี่ครับ แล้วจะเอา Card Reader มาใส่ได้ยังไง งง -_-"
gob
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2005 17:52  

ถูกแล้วครับไม่มี mem ข้างนอก

ซื้อสาย usb มาง่ายกว่า

แต่ก่อนใช้ต้องไปอัพซอฟแวร์ของโทรศัพท์เราเองก่อน

ให้ใช้ usb ใน set up ได้ก่อน

พอเปิดได้แล้ว ก็ลง driver ในคอม

แค่นี้ก็ใช้งานสบายแล้วครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2005 22:16  

กำลังคิดอยู่ครับว่าเลือกรุ่นอารัยดี
1.moto a768
2.moto e680
3.nokia 6230i
4.nokia 6260
5.asus p505
หรือจารอรุ่นใหม่ อย่าง Alcatel S835 กับ Sony Ericsson W800i ดีคับ
งบปามาณ 16k อะคับ
ต้น..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? a768 ????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2005 15:36  

จะโหลดเกมพวก Puzzle เพิ่มได้ไหม
ทำไงเล่นเนตใน picsel แล้วจะอ่าน web ที่เป็นถาษาไทยได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เซียน a768 ช่วยต
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2005 01:42  

ต้น.. ผู้เขียน:
จะโหลดเกมพวก Puzzle เพิ่มได้ไหม
ทำไงเล่นเนตใน picsel แล้วจะอ่าน web ที่เป็นถาษาไทยได้ครับ

http://killefiz.de/zaurus/showapps.php?cat=15 ลองเข้าไปดูครับ Embarassed
ผมก็ยังมะเคยลองนะ ได้ผลยังไงก็บอกมั่งและกัน กำลังตัดสินใจซื้ออยู่ว่าดีอ่ะเปล่า
Witt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2005 17:10  

มีใครซื้อหูฟังแท้ของโมโตมาใช้กับรุ่นนี้บ้างครับ อยากทราบราคาและคุณภาพเสียงที่ได้น่ะครับ ต้องการซื้อแต่ยังไม่ทราบรายละเอียดเลย
Witt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2005 17:13  

ผมว่าข้อเสียอย่างนึงของรุ่นนี้คือ อยู่กลางแดด หน้าจอจะอ่านค่อนข้างยากนะครับ เสียอย่างเดียวจริงๆ
มือสอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2005 22:39  

ขอความรู้ด้วยครับ พอดีผมเพิ่งได้เครื่องมือสองมาได้สามวัน กำลังหาทางsink ข้อมูลผ่านสายดาต้าUSB นะครับอ่านจากคู่มือแล้วก็ยังทำไม่สำเร็จ ขอผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ถ้าไม่สะดวกตอบทาง เมล์ได้นะครับ kongwanna@hotmail.com ขอบคุณ ล่วงหน้าสำหรับผู้ใจดีครับ
สรรัตน์
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2005 10:48  

ผมว่ากัดฟันซื้อ E680 คุ้มกว่าครับ เคยใช้ A768 มีปัญหาเวลาชาร์ทแบ็ต มันดับๆติดๆ
gob
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2005 11:24  

เคยหงุดหงิดเหมือนกันที่ชาร์ตแบตติดๆ ดับๆ

พอไปเช็คดูปรากฎว่าสายชาร์ตเสีย

เลยไปซื้อของก๊อปปี้มาประมาณ 300 บาท

เพราะตอนนั้นของจริงประมาณ 800 บาท ยังไม่มีที่ศุนย์

คราวนี้ไม่เป็นอีกเลย
kotaro214
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2005 14:53  

เพื่อน ๆ.. ที่ใช้รุ่นนี้ต่างคนต่างเจอปัญหากันต่าง..ๆ นา..ๆ ผมเป็นอีกคนที่ใช้รุ่นนี้อยู่ใช้มาประมาณ 5 เดือนแล้วครับ..ยังไม่เคยเจอปัญหาเกิดขี้นกับเครื่องเลยครับ..ถ้าคุณเล่นจนรู้ทุกจุดแล้วคุณจะรู้ว่าเครื่องรุ่นนี้มีลูกเล่นที่น่าทึ่งอยู่บ้าง เช่นใช้ต่อเล่นอินเตอร์เน็ตกับคอมฯ การเล่น Telnet (เพิ่ม scrip ) ให้กับเครื่อง เป็นต้น
SirOHM
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2005 21:03  

ผมชื้อ A768 มาแต่ไม่มีอะไรเลยครับ อยากได้Driverพอมีใครมีบ้างครับ รบกวนส่งมาให้ได้ไหม เท่าไหร่ค่อยว่ากัน เมลล์มาที่sir_ohm@hotmail.comหรือ01-5318666 โอมครับ
kotaro214
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2005 15:15  

คุณโอมครับยืนยันความต้องการไปที่ motoa768@yahoo.com หน่อยนะครับถ้ายังต้องการ..
SirOHM
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2005 18:12  

มันฟังเพลงMP3ได้ไหมเสียงดีไหม เล่นอะไรได้มั่งที่มันเด่นๆ อยากได้บ้าง สามารถลงโปรแกรงเพิ่มอย่างของโนเกียได้ไหม
user2005
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 14 May 2005 18:51  

A768 ตัวนี้เล่น mp3 ได้ครับ เสียงดีทีเดียว
แต่ผมเจอปัญหาอยู่อย่างนึง เพิ่งจะเจอจ่ะครับ คือว่า วันนี้เสียบไฟชาร์จ ปรากฏว่า มันไม่ชาร์จให้ เหมือนกับว่า เครื่องมันเอาไฟจากที่เพิ่งเสียบไปมาใช้ได้ (คือแบตหมดจนเปิดเครื่องไม่ขึ้น แต่พอเสียบสายชาร์จมันก็เปิดเครื่องให้อัตโนมัติ)
ครับ..พอเครื่องเปิด ก็สามารถใช้งานได้ตามปกติ แต่...แต่ว่า...ไฟมันไม่ชาร์จลง battery ให้น่ะสิครับ เสียบไว้ตั้งนาน กดดูกี่ที มันก็ฟ้องว่า แบตเตอร์รี่ 0%
ใครเคยเจอแบบผมบ้างครับ รบกวนช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ...
partu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2005 06:19  

ช่ายเลยยย.......มันมีปัญหาเรื่องการชาจแบตมาก เนื่องมาจากสายชาจที่ให้มากะเครื่อง เป็นสายไฟอย่างดี (เกินเหตุ) แข็ง กะโด๊กเป๊กเลย พอเสียบชาจแล้วจะมีเสียงติ้งหน่องพองามว่า ไฟเข้าเครื้องแล้ว พอจะว่างเครื่องกะโต๊ะ สายไฟจะเกิดแรงบิด (ต่อต้าน) ขั้วกระดิก (หน้าสัมผัสไม่ต่อ) ไฟไม่ติด (มันไม่มีไฟโชว์ชาจแบตนี้หว่า) หลงเข้าใจว่าไฟกะลังเข้าเครื่อง 1 ช.ม. ต่อมาจึงได้ประจักษ์ใจ ว่าไม่มีไฟในแบตเลย (มะแอ้ง) ดับไปแล้วว.....
วิธีแก้ไข
1 ถ้าใช้สายชาจของแท้ ต้องจัดท่าสายไฟให้ดี อย่าให้มีอาการต่อต้านก่อนที่ท่านจะว่าเครื่อง
2 ใช้สายชาจของเทียม สายจะนิ้ม ไม่ดื้อดึง ง่ายต่อการใช้งาน
user2005
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2005 20:15  

อืมครับ.. เมื่อวันอาทิตย์ที่ 16 พ.ค.48 ผมไปศูนย์ Bliss@Tel ที่มาบุญครองมา กะว่าจะส่งให้เอาเครื่องกะที่ชาร์จไปเช็ค+ซ่อมให้ ศูนย์บอกว่า ถ้าพี่ส่งที่ศูนย์ ก็ต้องรอประมาณ 1 สัปดาห์ เพราะจะต้องส่งเข้าศูนย์โมโต เขาเลยบอกให้ผมเดินทางไปส่งที่ศูนย์โมโตที่อาคารสีลมทาวเวอร์เอาเอง จะไวกว่า ประมาณ 2-3 ชม. ก็จะเสร็จ แต่ให้ไปวันธรรมดา (เขาว่างั้น)

พอวันอังคารที่ 18 พ.ค.48 ผมก็เลยต้องถ่อไปถึงสีลม ที่สีลมทาวเวอร์ชั้น 4 ศูนย์ชื่อ Moto Service One (หรือไงนี่แหละ) ก็ทิ้งเครื่องกะที่ชาร์จไว้ 3 ชม. ก็ไปเอา เขาบอกว่า ขั้วมันหลวม แก้ให้แล้ว ผมไม่แน่ใจว่ามันแก้ให้แล้วจริงป่าว เลยเอามาเสียบชาร์จลองดู (พอดีในศูนย์มันมีปลั๊กไฟด้วย) เสียบตั้งหลายรอบก็เหมือนเดิม ไฟไม่เข้าแบต (ไหนว่ามันซ่อมให้แล้วไงฟะ) เลยเดินกลับไปบอกพนักงาน ว่ายังเหมือนเดิม พนักงานเลยเดินเข้าไปหลังร้านสักพัก ก็ออกมาบอกว่า สายชาร์จมีปัญหาครับ พอดีเลยประกันแล้ว(สายชาร์จประกัน6เดือน) ให้ไปซื้อใหม่ เลยขอสายชาร์จของศูนย์มาลองเสียบ ก็ปรากฎว่า อืม..ใช้ได้แฮะ สรุป..สายชาร์จเสียจริงๆ ผมเลยเดินออกมามาซื้อสายชาร์จใหม่ ก็ของเทียมอะนะ อันละ 160 บาท ลองเสียบปั๊บ ใช้ได้เลย อืม..ครับ ก็เขียนมาเล่าประสบการณ์ให้ฟัง ^^

โดยรวมแล้วรุ่นนี้ก็ใช้ได้ดีครับ แต่หาโปรแกรมมาลงยากหน่อย เคยหาโหลดมาได้บางอันก็ฟรี แต่ส่วนใหญ่ต้องเสียตังค์ แต่อย่างอื่นก็ถือว่า ok แต่ผมไม่รู้ว่า โมโต มันมีการจัดรูปแบบ (Profile) เหมือนของโนเกียร์หรือเปล่า อย่างเช่น เปลี่ยนเข้ารูปแบบ ประชุม(เสียงเงียบ) หรือรูปแบบ outdoor(เสียงจะดังขึ้น+สั่น) อะไรประมาณนี้อะครับ ใครรู้วิธี รบกวนแนะผมด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2005 14:20  

kAtwOmAn
SP Member

จังหวัด *: Bangkok

หัวข้อ : ถามผู้รู้เกี่ยวกับMoto A768
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2005 12:49

1. ไม่ทราบว่ารุ่น A768 กับ A768i คุณสมบัติต่างกันตรงไหนบ้างคะ
2. สามารถทำให้ A768 สั่นพร้อมเสียงได้ไหม คือถ้าตั้งระบบสั่นพร้อมเสียง มันจะสั่นก่อนสามที แล้วเสียงถึงจะดัง
3. ทำไมหูฟังบลูทูธที่มาพร้อมกับตัวเครื่องในเซ็ต เวลาใช้ทางปลายสายผู้รับ มักจะบอกว่าเสียงที่เค้าได้ยินเวลาเราพูดมันก้อง เหมือนกับเวลาคุยโทรศัพท์ในห้องน้ำแล้วปลายสายจะได้ยินเสียงก้อง ๆ ตอนเราพูด แก้ไขได้ไหม ทำยังไงคะ หรือ เป็นที่หูฟังบลูทูธมีปัญหา

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
1ลองอ่านเทียบดูจากเวบครับ
2ไม่ได้ครับ
3 ผิดปรกติครับ ต้องส่งศูนย์ครับ
หรือจะลองรื้อเองถ้าทำเป็น
อาการเกิดจากไมค์โครโฟนภายในหูฟังมันถอยลอยตัวออกมาจากตำแหน่ง จนเกิดช่องห่างภายใน จึงเกิดการฟีดแบ็ค ของเสียงสนทนาจากลำโพงเข้าสู่ไมค์ วนเวียนภายในโพลงของตัวบลูธูท ยิ่งเพิ่มความดังยิ่งก้องชัดเจน
แก้โดยต้องกดไมค์โครโฟน ให้จมลงสู่ตำแหน่งเดิมเอาฟองน้ำกด แล้วประกอบกลับคืนครับ ของผมก็เคยเป็นอาการนี้ครับ
อีกเรื่องตัวชารท์
ของโมโตสายแข็งมากจริงๆ เวลาจะชารท์ อย่าฝืนดัด ดึง บิดสายบ่อยๆครับเพระ จะทำให้สายดีเทคมันขาด(ภายในมี3เส้น) แล้วจะชารท์ได้แต่บลูธูท อย่างเดียวจนกลุ้มใจ
ถ้าจะซ่อมก็ต้องผ่าตัวชารท์ออกมา แล้วต่อสายที่ขาดเส้นนั้นซ๊ะจึงจะใช้ได้ดี
ของผมเมื่อต้นปีก็เป็นทีแล้ว ไม่เกิน6เดือน ส่งศูนย์แอ็คคอรด์ สีลมพลาซ่า เขาเปลี่ยนตัวชารท์และ บลูธูทให้ใหม่และอัพเกรดหมดเลยครับ
แต่ตอนนี้หมดประกันเลย6เดือนนานแล้วก็ต้องซ่อมเองหมดเลยครับ

ปัญหาตัวชารท์ของก็อปปี้ ผมว่ามันชารท์ได้ประจุ ไม่นานเท่ากับของแท้ครับ ใครเป็นอย่างผมบ้าง( ลองใช้กับแบตแท้เลยและแบตของเทียมก้อนละร้อยกว่าบาทก็เหมือนๆกันครับ )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 16:58  

SirOHM ผู้เขียน:
มันฟังเพลงMP3ได้ไหมเสียงดีไหม เล่นอะไรได้มั่งที่มันเด่นๆ อยากได้บ้าง สามารถลงโปรแกรงเพิ่มอย่างของโนเกียได้ไหม
nutshall
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????driver ???A 768 ????????
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 15:11  

ครายมีdriver ของA 768 มั่งครับ รบกวนขอหน่อยน่ะครับ หรือ แอด มาที่ nutonline@hotmail.com ก้อได้ครับ ขอบคุงครับมากๆครับ
Beaver
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Batt.??? ??????????? A768
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 20:38  

มีขายที่ไหนครับ ของผมก็ใกล้เสียแล้ว ราคาเท่าไหร่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????? 3 ???????????????????
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 20:48  

[quote="Anonymous"]
led20307 ผู้เขียน:
A768 ผู้เขียน:

การเชื่อมต่อกับ computer นั้นต้องใช้สาย data กับโปรแกรม การทำงานของโปรแกรมอาจจะงง ๆ ช่วงแรก แต่พอเข้าใจแล้วก็สบายครับ เสียดายตรงที่การส่งถ่ายข้อมูลช้าไปหน่อย เวลาผมส่งเพลงขนาด 2.5 MB เข้าเครื่อง ก็ใช้เวลาประมาณนาทีหน่อย ๆ อ่ะครับ แต่ก็ไม่รู้ว่าช้าหรือเร็วเพราะไม่เคยลองกับโทรศัพท์ยี่ห้ออื่นอ่ะครับ แต่ชอบตรงที่สายดาต้านั้นเป็น usb สะดวกดีครับ

ผมขอเน้นเฉพาะเกี่ยวกับการเชื่อมต่อกับคอมพ์นะครับ ไม่ทราบว่ามันให้โปรแกรมอะไรบ้างและใช้ประโยชน์อะไรได้บ้างครับ สวนที่เป็น เหมือน PDA ทำอะไรได้บ้าง....ตารางนัดหมายข้อมูลต่างๆของลูกค้า เราสามารถพิมพ์จาดเครื่องคอมพ์แล้วโหลดลงมือถือให้มันเตือนเวลานัดหมายได้ ทุกวันนี้ใช้ moto T720 อยู่มันก็มีพวกตารางนัดหมายเสียงเตือนแต่ขี้เกียจนั่งกดปุมใส่ข้อมูลที่โทรศัพท์ ถ้าทำได้จากเครื่องคอมพ์ก็แจ๋วเชียวครับ ถอยมาใช้สักเครื่องแน่
toeyp
Year's Star

หัวข้อ : ใครมีคู่มือ moto A768 บ้างคะ
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 04:00  

รบกวนหน่อยค่ะ จะหาคู่มือ A768 ได้จากที่ไหนบ้างคะ หรือใครจะช่วยสงเคราะห์ได้บ้าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 17:21  

ไม่ทราบว่าเครื่องใหม่ยังมีขายอยู่ไม๊ครับ แถวไหนเอ่ยและก็ขอราคาปัจจุบันด้วย ขอบคุณครับ
sirphong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ที่ขายในไทยมีสีอะไรบ้าง
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2006 00:33  

พอดีเห็นมีคนประกาศขายแต่เป็นสีบรอนส์ทองไม่รู้เขาเอาไปเปลี่ยนหน้ากากหรือเปล่า ที่มีขายในไทยแน่ๆเลยมีอะไรบ้างครับ(ในใจชอบสีดำมาก)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใครมีคู่มือ moto A768 บ้างคะ
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 11:39  

toeyp ผู้เขียน:
รบกวนหน่อยค่ะ จะหาคู่มือ A768 ได้จากที่ไหนบ้างคะ หรือใครจะช่วยสงเคราะห์ได้บ้าง

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

คุณลองเปิดดูคู่มือการใช้ในแผ่น ซีดีไดรเวอร์ ของA768แหละ
คนใช้งาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่มหน่วยความจำ
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 11:48  

ผมใช้มา 2 ปีแล้วไม่มีปัญหาหนักหนาอะไร
ก็มีแฮงค์บ้าง 3 ครั้ง และใช้สาย USB Load จาก คอมพิวเตอร์ไม่ได้
ลง driver หมดทุกอย่างแล้ว แต่ก็ยังไม่ได้อยู่ดี
แต่โชคดีที่ ใช้ อินฟาเรดติดต่อกะ Note book ได้เลยใช้วิธีโหลด PM3
ด้วยระบบ อินฟาเรด แต่ใช้เวลาค่อนข้างนานครับ ประมาณ 2นาที
ระบบเสียงฟังได้ดีมาก
แต่ติดปัญหาล่าสุด คือฟังเพลงยังไม่จุใจนะครับ ได้ประมาณสิบกว่าเพลงเองงะ
เพื่อนๆ พอมีวิธีแนะนำการเพิ่ม memory ได้อีกบ้างมั๊ยครับ
Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: