Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola V690
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 142 / เข้าชม: 55598
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????? ???????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2004 19:56  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่า พึ่งใช้มาได้ประมาณ3เดือนนิดๆอ่ะคะ อาการก็คือชาร์ตแบ็ตเข้านะคะแต่ชาร์ตนานแค่ไหน ก้อมีแค่ขีดเดียว
ส่งไปซ่อมที่ศูนย์3รอบแล้วนะคะ ครั้งล่าสุดกลับมาใช้ได้เหมือนเดิม พอถัดมาเดือนนึงก็เป็นอีก
ใครพอจะทราบว่าควรทำอย่างไรช่วยตอบด้วนะคะ ขอบคุนคะ
แอบมาโพสต์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2004 13:32  

มีมือสองมั้ยครับ
por_kkub
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2004 14:50  

ตอบคำถามผมนี้น้า
1.ตอนนี้ราคาปัจจุบันอยู่ที่เท่าไหร่หรอครับ
2.แบตรุ่นนนี้หมดเร็วไหมครับ
3.ข้อเสียเป็นยังไงบ้าง
ขอบคุณครับสำหรับคำตอบนะครับ!!!
Passer_by
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2004 18:26  

อาจจะตอบช้าไปหน่อย รุ่นนี้ผมใช้อยู่ครับ สีเทา ขอระบายไปในตัวด้วยเลย

1.ศูนย์ AISเหลือ 7900 บาทแล้วครับ จากราคา18500บาท ทำเอาแทบร้องไห้ ไม่ได้เสียดายตังหรอกครับแต่เสียความมั่นใจนิดๆ จริงๆแล้วมือถือก็มีหน้าที่หลักๆแค่โทรออกกับรับสายไม่จำเป็นต้องแพง แต่ถ้ามือถือที่เราใช้เป็นของดีมีราคามันก็ยืดได้หน่อยนึงละครับ จากเมื่อก่อนที่เป็นมือถือระดับไฮเอนด์ที่ว่ากันว่าต้องรวยและโง่เท่านั้นจึงจะซื้อได้ ตอนนี้ราคาตกอย่างรวดเร็วจนใครๆก็ซื้อได้ (แต่ผมว่าคนซื้อรุ่นนี้ไม่โง่นะครับเมื่อเทียบฟังชั่นกับราคา ความจริงราคาตอนนี้น่าจะอยู่ที่ 12000+เหมือน E700หรือ7200 ราคาไม่น่าตกขนาดนี้เลย)

2.อยู่ได้ 2-3 วันครับ ใช้เวลาชาร์จ 2ชั่วโมงครึ่งครับ

3.ข้อเสีย
3.1เปลี่ยนหน้ากากไม่ได้

3.2ไม่มี bluetooth ไม่มีinfrared

ข้อเสีย??
3.3ราคาตกเร็ว(เป็นธรรมชาติของmotoครับ)ไม่เหมาะแก่การซื้อมาใช้สักระยะแล้วขายต่อ
3.4ตอนนี้เครื่องศูนย์ตอนนี้หาซื้อยากครับ ถ้าหาเจอก็มักจะมีแต่สีแดง
3.5ราคา7900ถูกเกินไปเมื่อเทียบกับฟังชั่นไม่เหมาะกับคนรวยและโง่ แถมยังให้อุปกรณ์มาครบทั้ง CD สายดาต้า สมอลทอล์ค ๆลๆ
3.6เสียง40POLY เกินหน้าเกินตา NK7200ที่มี4 POLY
3.7ถ่ายVDOพร้อมเสียงได้ เกินหน้าเกินตา ss e700
3.8คนใช้น้อยเกินไป ตั้งแต่ออกมาเห็นคนใช้แค่ 4คนเองครับรวมตัวผมด้วยก็ 5คน เมื่อควักออกมาใช้จะดูเด่นเกินไป ไม่เหมือน e700 ใช้กันเกลื่อนตั้งแต่ไฮโซยันสาวยาคูลท์(อันนี้เห็นเองจริงๆ แต่มีเด็ดกว่านี้อีก คือ คนกวาดถนนใช้ 7610 อันนี้เพื่อนเห็นครับ แหมทำไปได้)
3.9จอ 128*160 ใหญ่และละเอียดเกินหน้าเกินตา NK7200
3.10 เป็นเหมือนของแปลก คนชอบมอง ชอบขอเอาไปดู เสียงชมรบกวนโสตประสาทไม่เหมาะกับคนรักสงบชอบอยู่เงียบๆ
3.11ดีไซน์กระแทกใจผมเกินไปครับ
นึกออกแค่นี้ครับ นึกได้อีกเดี๋ยวบอก
eeeeve
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2004 01:27  

เราก็ใช้อยู่........ชอบมากๆ
ไม่ค่อยมีใครใช้ คนชอบมองมาก ไม่ค่อยชอบ
เสียงไพเราะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ฟังรื่นหูดี ปลุกไม่ค่อยจะตื่น
สวยงาม โมเดิร์น
...ฉันเกิดมาเพื่อรุ่นนี้เลย
Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
MinDMinT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2004 07:41  

พอดีจะกลับเมืองไทย
เลยหาซื้อมือถืออยู่

มือถือรุ่นนี้สวยเตะตามากๆๆ
อยากทราบว่า
ตอนนี้หาซื้อได้ที่ไหนบ้างคะ

ราคาตอนนี้ 7000 กว่าๆๆ ชอบมากคะ หุหุ
เพราะอ่านดูแล้วเหมือนว่าจะหาซื้อยาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 04:30  

เพิ่งซื้อมาเหมือนกันสีแดง สวยแรด เด่นมาก
เสียงดีมาก
หน้าจอสีโอเค ปรับแสงได้เลือกเอาตามใจชอบ
ซื้อมา 7,000 เครื่องศูนย์ ยังไม่หมดประกันเลย อีก 8 เดือน ก็โอเคอ่ะ
turn กับโทรศัพท์เก่าก็จ่ายแค่ 4,000 อิอิ แฮปปี้แล้วนะ
ใครอยากได้ ลองไปดูที่ MBK ดิ
Laughing
k 700
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2004 18:37  

ตอนแรกว่าจะซื้อ K 700 แต่ราคายังแพงอยุ่เลย
พอเห้น v 690 ก็ชอบรุ่นนี้ครับ ดีไซน์สวยดี แต่อยากรู้ข้อมูลเกี่ยวกับเสียงหน่อยครับว่ารุ่นนี้รับไฟล์แบบไหนที่มาทำเป้นริงโทนได้บ้าง รับ midi, wav,true tone หรือ mp 3 ได้มั้ยครับ คือว่าเป็นคนที่ชอบฟังเสียงริงโทนที่เพราะๆมากๆ ผู้ที่ใช้ช่วยตอบด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
จะซื้อแล้วนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2004 19:39  

ตอนนี้จะซื้อแล้ว อยากทราบหน่อยอ่ะว่า

1. ฟังวิทยุได้ไหม ถ้าได้ จะต้องซื้อไรมาเพิ่มหรือเปล่า

2. เวลา เอาถาพลงคอม จะต้องใช้ ไดร์ฟเวอร์หรือเปล่า(win xp) ถ้าใช้จะมีมากะตัวเครื่องมั้ย

3แล้ว ภาพที่ได้ชัดมั้ยคับ แล้วตั้งได้กี่ขนาด

ขอบคุณครับที่จะตอบปัญหาให้ ^^
Passer_by
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2004 15:19  

1 ฟังไม่ได้ครับ ถ้าจะฟังต้องซื้อ smalltalk fm มาต่อราคาที่ j mart 990บาทครับ

2 มีสายกับแผ่นโปรแกรมให้มาในกล่องครับ

3 คมชัดมากเสมือนจริงไม่อายใครถ้าถ่ายในที่สว่างนะครับ แต่สีรู้สึกสีจะจืดกว่าภาพจริงเล็กน้อยครับ ภาพถ่ายตั้งได้4ขนาด สูงสุด 640*480(VGA)ครับ
^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2004 20:04  

^^ ขอบคุง มากๆคับ

แล้วถ้าซื้อ smalltalk fm มาต่อ แล้วจะหาคลื่นยังไงอ่ะค้าฟ หรือวิทยุ เป็นแบบ scan หา

คลื่นเอง

ขอบคุง ที่จะตอบอีกคั้งนะคับ
vicsa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2004 20:29  

moto v600 กับ v690 อ่ะรุ่นไหนดี
กว่ากันคะช่วยตอบหน่อยนะคะ
Passer_by
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2004 16:12  

Very Happy smalltalk fm เป็นแบบ digital ครับ มีจอLCDให้ดูด้วย

ถ้าเทียบ v600 กับ v690 ----->v600ดีกว่าแน่นอนครับ
Shocked V690 เหนือกว่าv600ตรงที่
1 เบากว่าใครถือเป็นต้องแปลกใจว่าทำไมเบาจัง แต่ v600จะหนักกว่ามือถือทั่วไปครับ
2 ถ่าย VDO ได้
3 40 poly แต่ v600 24หรือ40ไม่แน่ใจ
4 มีแฟลช

Cool v600 เหนือกว่า V690 ตรงที่
1 จอละเอียดกว่า ชัดมากๆ(v600 176*220)(v690 128*160)
2 เสียงเรียก mp3
3 หน่วยความจำ 5mb (V690 2MB)
4 มี handfree
5 รองรับ bluetooth และแถมมาให้ในกล่องเลยครับ
6 เปลี่ยนหน้ากากได้ หน้ากากเป็นอลูมิเนียมครับ
7 ถ้าลบราคาของbluetooth ที่แถมมาให้ในกล่อง ราคาเครื่องv600 จะถูกกว่า V690 ครับ
8 ปุ่มมีพลาสติกหุ้มป้องกันตัวหนังสือลอก
9 เป็นรุ่นใหม่กว่า ออกมาทีหลัง

Wink ประมาณนี้ครับ แต่ผมใช้ V690นะครับ
qooka
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : 13 - 30
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 15:56  

ระหว่าง moto v690 กับ MFA mars จะซื้ออะไรดีอยากรู้จริงๆ
รบกวนบอกข้อแตกต่างด้วยนะคับ
บอกหน่อยนะ ขอบคุณมากคับ
Laughing
แอบมาโพสต์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 17:01  

มาร์ส์ อย่าไปใช้เลย ครับ ฝาพับ ไม่ค่อยดี อ่ะ จะ ด้วย ไม่ไหวๆ
......
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2004 13:21  

เลือกรุ่นไหนดีค่ะ ระหว่าง V303 V600 V690 ค่ะ
ขอข้อดี+ข้อเสียของแต่ละรุ่นด้วยก็ดีมากต่อการตัดสสินใจค่ะ
ขอบคุณมากๆนะคะ
TOH JUNGLE^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 07:44  

ไปซื้อมาแล้วครับ 2 เครื่อง ที่ งาน เจ มาร์ท ชั้นล่าง เดอร์ มอร์ท บางกระปิ เขาจัดงาน
ราคา 7.900 บาท แถม ชุดเซทอาบนํ้า 1 ชุด, ซิมแฮปปี้ 1 ชุด , บัตรสมาชิก เจ มาร์ท
รวมๆแล้วผมว่า ราคา และ คุณสมบัติ เหมาะสมกับราคาแล้วหล่ะครับ สมัยนี้ ราคาโทรศัพท์ซื้อมาไม่นานราคาก็ตกแล้วหล่ะ อ้อ...สำหรับ คุณสุภาพบุรุษ สามารถซื้อซองเข็มขัดได้เลยราคา 85 บาทครับ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 20:08  

ตอบคุณ......นะครับ
Passer_by ผู้เขียน:
Very Happy smalltalk fm เป็นแบบ digital ครับ มีจอLCDให้ดูด้วย

ถ้าเทียบ v600 กับ v690 ----->v600ดีกว่าแน่นอนครับ
Shocked V690 เหนือกว่าv600ตรงที่
1 เบากว่าใครถือเป็นต้องแปลกใจว่าทำไมเบาจัง แต่ v600จะหนักกว่ามือถือทั่วไปครับ
2 ถ่าย VDO ได้
3 40 poly แต่ v600 24หรือ40ไม่แน่ใจ
4 มีแฟลช

Cool v600 เหนือกว่า V690 ตรงที่
1 จอละเอียดกว่า ชัดมากๆ(v600 176*220)(v690 128*160)
2 เสียงเรียก mp3
3 หน่วยความจำ 5mb (V690 2MB)
4 มี handfree
5 รองรับ bluetooth และแถมมาให้ในกล่องเลยครับ
6 เปลี่ยนหน้ากากได้ หน้ากากเป็นอลูมิเนียมครับ
7 ถ้าลบราคาของbluetooth ที่แถมมาให้ในกล่อง ราคาเครื่องv600 จะถูกกว่า V690 ครับ
8 ปุ่มมีพลาสติกหุ้มป้องกันตัวหนังสือลอก
9 เป็นรุ่นใหม่กว่า ออกมาทีหลัง

Wink ประมาณนี้ครับ แต่ผมใช้ V690นะครับ
ส่วน V303 คุณสมบัติจะเหมือนV600 แต่ต่างกันตรงที่
1.วัสดุที่ใช้ V600จะดีกว่า และV600เปลี่ยนหน้ากากได้ด้วย หน้ากากเป็นอลูมิเนียมดูหรูหราภูมิฐานกว่าครับ
2.V303 เก็บ MSG ในเครื่องไม่ได้ครับ
3. ไม่รองรับ bluetooth
4.ถ้าลบราคาของbluetooth ที่แถมมาให้ในกล่อง ราคาเครื่องv600ไม่ต่างจากV303
ใน 3 ตัวนี้ประสิทธิภาพเกินราคาทุกตัวครับ จะเลือกตัวไหนก็ดีทั้งนั้น ผมฟันธงให้ V600 ด้วยประการทั้งปวงครับ แต่ได้ยินมาว่าหายากมากนะครับ ถ้าเป็น V303ก็จะหาง่ายหน่อยครับ
Passer_by
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 20:11  

^ ลืมพิมพ์ชื่อครับ
......
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2004 12:17  

ขอบคุณมากนะคะ
Passer_by
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2004 14:33  

...... ผู้เขียน:
ขอบคุณมากนะคะ
ยินดีครับ ตัดสินใจได้หรือยัง ได้เรื่องยังไงก็เล่าให้ฟังหน่อยนะครับ
..........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 17:03  

ผมซื้อมาใช้แล้วคับ ราคา7900 ใช้แล้วก็โอเคคับ แต่อยากทราบข้อมูลบางอย่างเพิ่มเติมคับ คือ

1. รองรับไฟล์นามสกุลอะไรที่เป็นเสียงคนร้องจริงๆ บ้างครับ
2. รองรับทรูโทนไหมคับ โหลดมาแล้วพอต่อ gprs แล้ว มันบอกว่าไม่พบข้อมูล ประมาณว่าไฟล์error คับ
3. โชว์ภาพคนโทรแต่ละคน ทำยังไงคับ ผมโชว์ภาพเป็นกลุ่มได้อย่างเดียว

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคับ บางข้อก็ยังดี
OP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2005 20:51  

โชว์ภาพคนโทรแต่ละคน ทำยังไงคับ ผมโชว์ภาพเป็นกลุ่มได้อย่างเดียว
ข้อนี้ผมตอบให้ละกันนะครับ คือ เราต้อง mem เบอร์ คนที่เราจะให้โชว์รูปไว้ที่ตัวเครื่องครับ เพราะโดยปกติถ้าเราไม่ได้ไปตั้งค่าอะไร เวลา mem เบอร์ เบอร์จะถูก mem ไว้ที่ sim ซึ่งมันจะไม่สามารถใส่รูปคนโทรเข้าได้ ลองดูนะครับ
Ne-Ne'
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 15:18  

ตอนนี้กำลังดูมือถืออยู่ค่ะ..เครื่องเดิมเคยใช้ LG7100 น้องมาเห็นอยากได้เลยแลกกับน้องมา เป็น SS C100 เสียงก้อง..ไม่ค่อยได้ยินเสียงเรียก..แล้วสั่นกะเสียงจะมากันคนละที..ปลุก็ไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะค่ะ..
อยากได้แบบพับได้ (เพราะเบื่อเครื่องไม่พับแล้ว) ไม่ต้องออปชั่นเยอะก็ได้ แต่อยากให้รูปลักษณ์สวยไม่น่าเบื่อ จอสี ภาพมีคุณภาพ และก็อยากได้ที่ถูกๆอ่ะค่ะ สรุปก็คือ อยากได้เครื่องที่คุณภาพดีราคาถูกอ่ะค่ะ เพราะว่าเป็นคนเบื่อง่ายจะเปลี่ยนประมาณปี-2ปีครั้ง ถ้าได้เครื่องที่มีหน้ากากสีแดงด้วยก็ยิ่งดีค่ะ Embarassed
ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ..ถ้าเร็วๆก็ดีค่ะ เพราะเครื่องนี้ไม่ไหวแล้วอ่ะ Crying or Very sad
ennetwork
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 11:47  

อยากได้ Driver ของ USB Cable Datalink ของรุ่น V 690 นี้อ่ะครับ ไม่ทราบว่าหาได้จากที่ไหนมั่งคับ รบกวนผู้รู้หรือผู้ที่มี Driver ตัวนี้ ส่งLink หรือ ตัว Driver มาให้ทางเมลล์ได่ป่าวคับ ขอบคุณมั่กๆเลบกั๊บ ที่
kasin_pee@yahoo.com
บิ๊กจ๊ะจ๋า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 22:56  

ไม่ทราบว่ายังหาซื้อมือ1 ได้ที่ไหนบ้างครับ
ติดต่อไปที่โมโตโรล่า ประเทศไทย ให้ดูที่ร้านของ AiS อย่างเดียวเลย
Rolling Eyes
qooka
Year's Star

หัวข้อ : ?????????? V690 ???????
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2005 20:12  

โหลดเพลงลง V690 ทำไงคับ
คือโหลดมาแล้วทำไงต่อ
มันขึ้นว่า

Press MENU key and then GO TO key
http://cartoon.logosonnerie.com/wav.aspx?id=3706382288

ใช้ orange อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2005 21:33  

ขอความกรุณา ส่งdriver v690 ให้หน่อยดิค้าฟ ลิ้งไปก็ได้

เม็มมันจะเต็มแล้ว
sedthapon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????? 7500-7700
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2005 11:50  

ตอนี้ราคาอยู่ที่ 7500-7700
สัจจะพันธุ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? ???????
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2005 17:46  

ข้อดี (ตามที่โฆษณา)
-กล้อง VGA พร้อมแฟลช
-ถ่ายวีดิโอ ได้15วินาทีต่อครั้ง
-จอภาพ 65000สี
-เสียงเรียกเข้า poly40เสียง ,midi ( ใครที่มี CD เสียงเรียกเข้า โนเกีย เอามาใช้ด้วยกันได้ครับ )
-ขนาดเล็ก น้ำหนักเบา
-ถ่ายรูปที่มืดได้
-โชว์ภาพคนโทรเข้าได้(ต้องบันทึกลงเครื่องก่อน และลบเบอร์ที่อยู่ในsimด้วย)
ข้อเสีย (ตามความเห็นของผม)
-ไม่มี แฮนด์ฟรี มีแต่เมนู โทรไปถามที่ 0 โมโต เค้าบอกว่า ใช้ได้บางประเทศ (เจ๋งไปเลย )
-เสียงเรียกเข้าไม่คม แตกนิดๆเวลาเปิดดังสุด เพราะเสียงค่อนข้างเบา
-เสียงเรียกเข้าและ นาฬิกาปลุก จะค่อยๆดัง ไม่ดังเต็มที่ ทำให้คนโทรเข้าวา่งสายไปเลย
-หน่วยความจำมีน้อยมาก 2Mเท่านั้น
-Java เกมส์ โหลดเข้าไม่ได้
-จอภาพด้านนอกที่โฆษณา กับตัวจริงกลับด้านกัน ทำให้เวลาคล้องคอ ตัวหนังสือจะกลับหัว
สุดท้าย...ผมไม่สามารถโอนภาพถ่ายเข้า PC ได้ มันฟ้องว่า" สายเชื่อมต่อแตก โดยโทรศัพท์" แต่โหลดภาพเข้าโทรศัพท์ได้..ใครทราบวิธีแก้บ้าง รบกวนหน่อยคร๊าบบบ
NuT99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2005 08:12  

อยากรู้มากๆเลย ราคาตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่ มี Irda รึป่าว บันทึกเสียงได้จิงเหรอ เพราะว่าบางเวปบอกว่าไม่มี Irda บันทึกเสียงไม่ได้ แล้วก็ในรูปทำไมเครื่องสีแดงกับสีเงินด้านหน้ามันต่างกันอะ(สีแดงไม่เห็นมีกล้องกับแฟลชด้านหน้า) ช่วยตอบหน่อยนะ คือว่ากำลังจะเปลี่ยนมือถือ แล้วก็สนใจรุ่นนี้อยู่พอดีเลย. ช่วยตอบหน่อยนะ ขอบคุณมักๆ. Rolling Eyes
NuT99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2005 08:17  

ลืมไปอีกหน่อย แล้วเสียงเรียกเข้าเป็นไงบ้างเหรอ ดังชัดรึป่าว หรือว่าเสียงไม่ดังอะ แล้วเวลาบันทึก vdo มีเสียงด้วยรึป่าว บันทึกได้กี่วิ.เหรอ แล้วจะบันทึกอีกได้รึป่าว (ถ้าบันทึก vdo ไปแล้ว 1 ไฟล์ แบบเต็มเวลาที่สามารถบันทึกได้)
V 690
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2005 22:30  

เรื่องมือหนึ่ง ที่ชั้น 4 MBK ร้านแถวๆห้องน้ำฝั่งมาบุญครอง ยังมีอยู่ครับ ราคา 7700 ยังไม่ได้ต่อเลย อาจจะลดได้อีก ต้องลองดูครับ
Passer_by
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2005 16:42  

ขอตอบเท่าที่รู้นะครับ

Cool ตอบคุณสัจจะพันธุ์ -เสียงเรียกเข้าและ นาฬิกาปลุก จะค่อยๆดัง ไม่ดังเต็มที่ ทำให้คนโทรเข้าวา่งสายไปเลย
ตอบ แสดงว่าคุณเลือกใช้ระบบเตือนแบบAscendingคือจะค่อยๆดังขึ้นเรื่อยๆ ถ้าต้องการให้ดังทันทีให้เข้าไปที่ ringing style > incoming call alert >เลือก continue ringing ครับ
ตอบคุณNuT99 ราคาศูนย์ AIS 7900 บาท ถ้าซื้อที่ MBK จะถูกกว่านี้ครับ บันทึกเสียงได้ 30 วิ ไม่มี Irda ส่วนรูปที่แตกต่างกันนั้น รูปเครื่องสีแดงจะไม่เหมือนกับเครื่องที่วางจำหน่ายจริงครับ ไม่รู้ไปเอารูปมาจากไหน สีน้ำเงินไม่มีขาย สีทองตอนนี้ก็ไม่เห็นมือ1แล้ว จะมีแต่สีเทากับสีแดงครับ เสียงเรียกเข้าไพเราะดี ดังพอใช้ได้ครับ VDOพร้อมเสียง15วิ แต่เวลาถ่ายvdoหน้าจอจะเล็กกว่าปกติมากอาจผิดหวังได้ครับบันทึกได้เรื่อยๆครับ Wink
สัจจะพันธุ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2005 22:51  

ขอบคุณครับ สำหรับคุณที่ผ่านมา อาการเสียงเรีกเข้าของผมที่เป็นแบบนั้นเพราะเครื่องรวนครับ ทาง 0 แนะนำให้ รีเซทเครื่องครับ ตอนนี้หายแล้วครับ สงสัยจะเป็นเพราะเชื่อมต่อกับ PC น่ะครับ ตอนนี้ยังส่งรูปเข้า PC ยังไม่ได้เหมือนเดิมเลยครับ รับเข้าได้อย่างเดียว ขอบคุณครับพ๊ม
MV-Miti
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????...............
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2005 18:11  

คือว่ารุ่นนี้ผมซื้อใช้มาเดือนกว่าๆ แล้วครับ สีทอง ที่หาดใหญ่มีขายเยอะครับ ใช้ไปๆ ก็โอเคครับ กล้องถือว่าชัดมาก มีแฟลช วีดีโอเวลาถ่ายจอจะเล็กและได้แค่ 15 วิครับ ซื้อมาไม่ค่อยจะได้ถ่ายเท่าไร เมมน้อยไปหน่อยแค่ 2.024 เมกกะไบต์คับ เสียงเรียกเข้าก็ดังดี ใสดีครับ
1. เสียงเรียกเข้าที่เป็นคนร้องจริงๆ นั้น ต้องเป็นไฟล์ .mmf ครับ หาโหลดได้ที่ www.eomobile.com ครับ
2. ส่วนทรูโทนทั่วไปนั้นจะเป็น .wav ครับ จะไม่รองรับ ยกเว้นบางเว็บเป็น .mmf ครับ
3. เรื่องเกมเนี่ยผมยังหาเว็บโหลดไม่ได้เลยครับ
4. เรื่อง อินฟราเรดพอร์ท ไม่มีครับ ทางเว็บลงผิดไว้ ส่วนความละเอียด 128*160 ครับ ทางเว็บลงผิดอีกเหมือนกัน
โดยรวบเทียบกับราคาก็ถือว่าดีมากครับ เพราะเป็นตัวที่เมื่อก่อนราคาแพงแต่ลดลงมา ฟังก์ชันดีไม่แพ้ ss e700 เลยครับ เน้นย้ำว่าตัวนี้เด็ดที่เสียงเรียกเข้าครับ ใสกิ๊ง
MV-Miti
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2005 18:16  

1. เรื่องของวิดีโอนั้น สามารถถ่ายได้แค่ครั้งละ 15 วิครับ แต่สามารถถ่ายใหม่ได้อีกเรื่อยๆ จนกว่าเมมจะเต็มครับ อ้อ มีเสียงด้วย ดังชัดแจ๋วครับ แต่เสียดายเวลาถ่ายจอจะเล็กกว่าเดิมมากครับ
2. เวลาถ่ายจะกินพท.ประมาณ 0.15 เมกครับ ถ่ายได้ประมาณ 12 ครั้งครับ เต็มเมม
3. ฟังก์ชันภายในมีเครื่องคิดเลข เครื่องเล่นวิดีโอ นาฬิกาเทียบเวลาโลก ปฏิทินแบบเดือน สมุดบันทึกแต่ละวัน สมุดบัญชี แล้วก็วาดรูปได้ครับ สามารถเอารูปที่เราถ่ายมาวาดตกแต่งได้ครับ
4. เรื่องของ gprs นั้น คลาส 10 ครับ ถือว่าโหลดได้รวดเร็วดีครับ
ที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : v690
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2005 01:03  

ผมซื้อ moto v690 มาได้เดือนนึงกับอีก3วัน จอด้านนอกก็เสียแล้วครับ พอเอาไปเข้าศูนย์aisที่ฟอร์จูนเจอพนักงานผู้หญิงขี้เกียจทำเรื่องส่งซ่อมให้บอกว่า ส่งให้ก็ได้แต่นานนะ ทีตอนจะซื้อพูดดีบอกว่ามีปัญหาอะไรเอามาให้ที่นี่ได้เลยค่ะ ข้อเสียอีกอย่างชารต์แบตตั้ง3ช.มกว่าจะเต็มครับ ใครทราบวิธีส่งวีดีโอเข้าอีเมล์ช่วยบอกหน่อยครับ ส่งรูปได้ แต่วีดีโอมันตีกลับทุกที
สัจจะพันธุ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2005 22:43  

ชาร์จแบตฯไม่เข้า หรือเข้าน้อยก็หมดเร็ว และ ชาร์จนานผิดปกติ เกิดจากชาร์จแบตทั้งๆที่ยังมีไฟเหลืออยู่ .....ถามที่ศูนย์แล้วว่า ถึงแม้จะเป็น ลิเธียมไออน ก็ ต้องใช้ให้หมดก่อนจนเครื่องส่งเสียงบี๊บ!! เมื่อชาร์จเต็ฒ มันก็จะร้องอีกครั้ง แสดงว่าเต็มแล้ว จะอยู๋ได้นาน 3-4 วันครับ กรณีใช้ชาร์จในรถแบบฉุกเฉิน ถึงแม้ว่าจะไม่เต็มแล้วต้องหยุดชาร์จก่อน ก็ควรใช้ให้หมดจนกว่าจะร้อง จึงจะชาร์จใหม่ได้....ไม่งั้นมันจะจำปริมาณไฟที่เหลือไว้ แล้วชาร์จครั้งต่อไปก็จะไม่เต็มครับ ข้อมูลทางศูนย์ โมโตฯครับ
๛๏๏-`๏!U][ลล๎๏’-๏๏๛
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 20 May 2005 19:53  

บันทึกเสียงได้เจงคร่า ก้อเหมือนจริงนะ

ถ้าเราปิดฝาไว้เสียงจาดังมาก ตั้งไว้แค่ 3 ก่อดังแล้วแต่ถ้าเปิดไว้มานจาค่อยๆๆดัง

ตอนนี้เบลล์ใช้สีเทา /มือ 2มีหาได้ตามห้าง เหงสีแดงอะ มือ 1ก้อมีก้อเม แผ่นของรุ่นเขา ที่ชาร์จ สมอลท้อก แล้วก้อมีหัวปลั๊กเวลาเอาที่ชาร์จมาเสีบใส่ปลั๊กเนี่ยแล้วมานเสียบไม่ได้ก้อเอาหัวปลั๊กสำรองมาเสียงแทน ก้อโอเค เขาแถมที่คล้องคอให้อาหุหุ แล้วก้อมีที่คล้องของออเร้นท์ เพื่อนยังถามเลยว่าใช้อาเร้นท์หรอ เท่เจงไม่ใช่ๆๆ และก้อมีไรอีกเยอะแยะที่แถมมาให้ ตอนแรกนึกว่าของเล่นหุหุ ก้อเล้กก่าที่คิดอา

ก้อถ่ายวิดิโอนะ มีเสียงด้วยแต่ถ้าไป โปรไฟล์-ติ้กตรงไม่ใช้เสียง แล้วถ้ามาดูวิดิโอก้อไม่มีเสียง ใครโทรหาก้อไม่ได้ยินอะ ไม่ต้องตกใจนะ(เบลล์เคยตกใจ นึกว่าเครื่องเจ้งหุหุ)

ถ้าไป ศูนย์มีเดีย-อัลบั้มรูป-แล้วก้อกดดูรูปอะ ถ้ารูปเล้กมะสะใจก้อกด ok แล้วมานจาใหญ่ขึ้นก้อปรับได้ตามใจเล้ย ภาพชัดดี จับขึ้นมามีแต่คนมองฮิๆๆ

แบ็ตทนดีกั๊ฟ ตอนแรกชาร์จนานแต่ใช้ไปเรื่อยยก้อไม่นานละ

แต่โหลด จาวาเกมส์ไม่ได้ เซงเลย สงข้อมูลทางอินฟาร์เรตก้อไม่ได้

สำหรับเครื่องสีแดง บางเครื่องก้อมีกล้องนะยังสงสัยอยู่เลย ว่า ไมเว็บนี้ สีแดงถึงไม่มีกล้อง

ตอนนี้กะจาไปซื้อ smalltalk fm อยู่เอาไปสั่งที่ร.รแก้เซง แพงก้อจาซื้อฮาๆๆๆแต่ขอเก็บตังค์ก่อน

เบลล์ซื้อเดือนม.ค 48 ปลายเดือน เม.ย. มีอาการแปลกๆเกิดขึ้น ก้อคือจาขาว แต่เปิดปิด ปุ่มไรยังใช้ได้ แต่ไม่เหงภาพ ไปส่งศูนย์เขาบอกว่า เปิด-ปิดแรงไป เขาบอกจาสั่งซื้อะไหล่จากนอกมาให้อา อีกนานก่าจาได้คือ เบลล์ไปซื้อ 7,900 กั๊ฟ

เสียงเจ๋งมาก เวลามีคนโทรมาอะหุหุจาไม่อยากรับเลยจานั่งฟังเพลงอะ แบบเสียงใส เพราะมากกกกชอบบบ เสียงในเครื่องก้อมีแต่เสียงเท่ๆๆๆ

สีสวยมากสีปุ่มกดอะ ออกชมพู-ม่วง แบบเพื่อนมานถามอะว่าเปลี่ยนสีได้หรอ มานบอกว่าสีสวยดีๆๆๆ

sms ถ้าเซฟไว้ในเครื่องจาได้เยอะมากก แต่ถ้าเซฟใส่ซิมจาได้น้อยลบบ่อย ไว้ที่เครื่องจาได้เกือบ 100เลยมั้ง

จอสดมาก แต่ใช้ไปหลายๆเดือนจาถ่ายรูปอะจากเหงเม็ดๆๆไปปรับความละเอียดก้อเหมือนเดิมเลยเช็ดที่เลนส์กล้องโอเค ไม่มีเม็ดละ สรุปเปงที่ไม่ดูแลความสะอาดของเครื่องกรั่กกก

รูปเก็บได้ 100ก่าก้ออยู่ที่ว่าเราเซฟวิดิโอเยอะไหม อาเบลล์เซฟไม่เยอะเลยเก็บรูปได้เยอะจ้า

สีตัวเครื่องเท่าที่เบลล์เหงนะ แดง เทา น้ำเงิน ทอง

เบลล์ชอบรุ่นนี้มากกกแปลกดี เปงเหลี่ยมซ่อนจารย์ง่ายด้วย แล้วเบลล์ใช้สีเงินก้อกลืนกับชุดนร. ไปเลยหุหุ แต่เบลล์ว่าจอเล้กไปหน่อยก้อรอบบจออะจาเปงกระจกเบลล์ว่าน่าจาเปงจอภาพไปเลยแล้วกระจกนิหน่อยพอ ไม่เหมาะกับคนสายตาสั้นกร๊ากกกกก แล้วแบ็ตอะน่าจาไม่ติดกับฝาเครื่องอาไม่ดีๆๆๆ กลางเดือนหน้า..ก้อจาได้ใช้ละ ตอนนี้มีแต่คนเอามือถือมาร.รข้ามหน้าข้ามตาช้าน ทางนี้อะอิจฉา

ขอบรรยายสรรพคุณ ฯลฯ เท่านี้ก่อนนะคร่าแบบมานเยอะมากแต่นึกไม่ออก เอาเปงว่าเบลล์ชอบมานมากก ถ้าไม่ได้เจอมานนานๆๆละคิดถึง
ดีก๊่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 14:54  

ดีก๊า..........เก็บข้อความได้ตั้ง 250 (เครื่อง)+35(ซิม) ก้อ 285 ข้อความก๊า
ดีก๊า..........จาวาโหลดได้ที่ Wap.mymobilesoft ก๊า (คู่มือในก่องก๊า)
ดีก๊า..........ที่สงสัยก้อตอบแล้วน๊า่ก๊า
ดีก๊า..........มีรายก็โพสต์ไว้น๊าก๊า
ดีก๊า..........บายก๊า
rushie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2005 20:59  

ตอนนี้ผมมี Moto V690 เครื่องใหม่ประกันศูนย์ ราคา 6990บ.
สนใจติดต่อ 091825125 คับ Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: