Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Distar D990
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 113 / เข้าชม: 53209
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Orange vs Distar
วันที่โพสท์ : 31 May 2004 11:06  
ตอบโดยอ้างถึง  

จริงๆแล้วเป็นเพราะ Orange สัญญาณไม่ค่อย workหรือเปล่า บางที่อาจโหลดได้แต่บางที่ไม่ได้ ของเราใช้ Ais ไม่มีปัญหาเลยลองส่งMMS~แล้วก็ไม่มีปัญหานะ โหลดรูปจาก Thaiza ,Tel2 you,siam 2 you, mobiclubได้จ๊ะ
BNJ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2004 16:21  

แล้วถ้าเอาซิม GSM มาใส่แล้วโหลด แล้วอะไรๆที่โหลดมาจะเก็บอยู่ในเตรื่องป่าวคะ แล้วก็ใช้ orange ตามปกติ อะไรประมาณเนี้ย ได้ป่าวเอ่ย
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2004 13:03  

แล้วถ้าเอาซิม GSM มาใส่แล้วโหลด แล้วอะไรๆที่โหลดมาจะเก็บอยู่ในเตรื่องป่าวคะ แล้วก็ใช้ orange ตามปกติ อะไรประมาณเนี้ย ได้ป่าวเอ่ย
------------------------------------------------------------------------------------

ได้แน่นอนคับ บางทีผมก็ใช้วิธีนี้เหมือนกัน มันจะเก็บอยู๋ในความจำเครื่อง ดังนั้น ไม่ว่าจะเปลี่ยน sim เป็นของอันไหน เบอร์ไหน ส่งที่เราโหลดก็ยังคงอยุ่
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2004 05:01  

แต่ตอนต่อจีพีอาเอสต้องไปกับ จีเอสเอมมาใส่นะครับ ไม่งั้นได้ตั้งค่ากันสนุกล่ะ
ฉัตรชัย
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2004 06:27  

ตวง ตอบอะไรอ่ะคับ งง ๆ >> แต่ตอนต่อจีพีอาเอสต้องไปกับ จีเอสเอมมาใส่นะครับ ไม่งั้นได้ตั้งค่ากันสนุกล่ะ (ทำไมตอนต่อจีพี ต้องไปกับ จีเอสเอม) จีเอสเอมมันหมายถึงระบบ 900/1800/1900 เลยนะไมได้หมายถึงเครือข่ายใดเครือข่ายหนึ่ง
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2004 02:53  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
ตวง ตอบอะไรอ่ะคับ งง ๆ >> แต่ตอนต่อจีพีอาเอสต้องไปกับ จีเอสเอมมาใส่นะครับ ไม่งั้นได้ตั้งค่ากันสนุกล่ะ (ทำไมตอนต่อจีพี ต้องไปกับ จีเอสเอม) จีเอสเอมมันหมายถึงระบบ 900/1800/1900 เลยนะไมได้หมายถึงเครือข่ายใดเครือข่ายหนึ่ง

เวง ก้อ.. คนที่เค้าเคยตอบอ่ะเค้าหมายถึงaisไม่ใช่เหรอครับ แล้วก้อคนโดยทั่วไปจริงๆที่ไม่ใช่พวกที่วนเวียนแถวๆนี้อย่างเรา จีเอสเอมมันก็คือเอไอเอสนั่นหละ ไม่งั้นเค้าจาแยกออเลี้ยงมาทำไมอ่ะไม่เชื่อไปดูดิ
ปล.แต่ข้อมูลพี่ถูกแล้วนะครับผมไม่ได้เถียง เหอๆๆๆ
คนใช้ Distar
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 18:07  

คือว่า ผมใช้ Distar D990 ตอนนี้จอสีด้านในมันแตกครึ่ง จอมันเลยมืดไปเลย ไม่ทรายว่า ถ้าเปลี่ยนจอใหม่ราคาจะตกอยู่ที่เท่าไร่ แล้วจะคุ้มค่าไหมครับ แล้วเบอร์ของศูนย์บริการของไดสตาร์เบอร์อะไรหรอครับ รบกวานแค่นี้ครับ ขอบคุณครับ
พิมค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2005 12:16  

ซื้อสายดาต้าลิงค์ได้ที่ไหนบ้างคะ แบบว่า ซื้อของมือสองมาน่ะ
แล้วดาต้าลิงคืราคาเท่าไรอ่ะ แพงไหมคะ Laughing Very Happy Very Happy
พิมค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? distar d990 ??????????????? True Tone ????????
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2005 14:39  

เห็นโฆษณาบางชิ้นบอกว่า โหลด ซาวน์ เอฟเฟค ได้ ก็เลยอยากทราบว่า รุ่นนี้ดาวน์โหลด True Tone ได้ไหมคะ
ARMneNA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2005 09:30  

http://www.distar.co.th/default/th/after_sales/service_policy13.html สายด้าต้าซื้อที่นี่ครับ ศูนย์บริการ เฟิร์สชอย์ ผมซื้อมาแล้วราคา 450 บาทครับ ส่วนแบตก็ 450 เหมือนกัน ส่วนริงโทนที่เล่นได้ก็ MIDI MMF AMR การบันทึกเสียงเพลงแล้วแปลงเป็น MMF จะต้องมีความจุไม่เกิน 40 K ครับถึงจะเล่นได้
พิมค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????? ?????????????????? ??????
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2005 15:18  

คือใช้ซิมวันทูคอลค่ะ ก็โหลดเพลงมาจากเว็บ สนุกดอทคอม ทางศูนย์ก็ส่งเพลงมาให้แล้ว แต่จะเก็บลงเครื่องไม่ได้ มันก็จะเล่นเพลงที่โหลดมาซ้ำอยู่เรื่อยๆ แต่เซฟลงเครื่องไม่ได้ ควรทำไงดีคะ Smile Smile
ARMneNA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2005 12:29  

ตอนที่กำลัง play อยู่ให้กด ปุ่ม ( / ) ที่อยู่ซ้ายมือเรียก เมนูขึ้นมาครับผมก็จำไม่ค่อยได้เหมือนกัน คือ เรียก เมนูขึ้นมาให้ได้แล้วจะเซฟได้ครับ เพราะเดี๋ยวนี้ผมใช้สายดาต้าโหลดคือไม่อยากเสียตังค์ที่ละ 20 30 อะ
พิมค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2005 13:31  

ขอบคุณมากค่ะ ที่ช่วยตอบให้ ตอนนี้โหลดเพลงได้แล้วค่ะ
ARMneNA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2005 01:33  

คุณพิม เพื่อนร่วมชะตากรรมไม่ทราบว่าเครื่องแฮงค์บ้างไหมครับ รบกวนส่งเมล์คุยกันครับ ARMNENA@hotmail.com
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: