Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ถามเรื่องบลูทูธหน่อยครับ พอดีสายUSBเสีย จะไปซื้อบลุทูธมาใช้

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 1622
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????? ???????USB???? ???????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2005 15:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถามเรื่องบลูทูธหน่อยครับ พอดีสายUSBเสีย จะไปซื้อบลุทูธมาใช้
แต่กลัวมันไม่work ผมใช้6230ครับ รองรับmmc คือเมื่อก่อนผมใช้ USB cable อยู่ถึงตอนแรกลงลําบากไปหน่อย แผมว่ามันสะดวกดี แต่มันเสีย เลยอยากซื้อบลูทูธแบบติดport USBกับคอมที่ขายตามร้านคอมนะครับ เลยอยากรู้ว่าต้องเซ็ตอะไรให้มันบ้าง มันถ่ายโอนรูป เพลง ยุ่งยากไหมครับ คือรูปมันอยู่ในหน่วยความจําภายในถ้าเกิดใช้การ์ดreader ต้องโอรรูปทั้งหมดลงmmc แต่mmc ผมอัดเพลงเต็มเลย จึงอยากลองดูบลูทูธดู เห็นมีประกันด้วย ทําให้สบายใจอีกเปราะหนึ่ง
ขอคํแนะนําด้วยครับ ว่ามันwork หรือป่าว ถ้าเทียวกับusb cable
เซ็ตลําบกไหมหรือแค่เสียบบลูทธเข้าคอม แล้วเปิดบลูทูธในเครื่องเรา แค่นี้หรือปล่าว ขอบคุณครับ
ฉัตรชัย
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2005 13:52  
ตอบโดยอ้างถึง  

บลูทูธอย่างที่คุณต้องการ มันโอนถ่ายข้อมูลได้ช้ากว่า การ์ดรีดเดอร์เยอะเลยนะครับ แถมราคาก็สูงกว่าด้วย ยังไงผมว่าคุณน่าจะใช้การ์ดรีดเดอร์ดีกว่า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: