Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Zeason F-ONE (F1)

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 14 / เข้าชม: 10487
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Zeason F-ONE (F1)
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2004 18:56  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Zeason F-ONE (F1)
http://www.siamphone.com/catalog/zeason/f1.htm
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2004 19:07  

ออกมาเพื่อเป็นคู่ขากะโนเกียซีรีย์ 40 รึป่าวเนี่ย
dear.de
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2004 16:50  

f1 สวยกว่า s1 อีกว่าไหม
และคงจะเป็นแบบ nokia 3310 แน่เลย
เพราะราคาถูกและสวย
ให้กันเกลื่อนแน่เลยแต่ก็คุ้มมากๆเลยนะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2004 03:39  

ดีไซน์ปุ่มกดออกไปทาง m320 หรือไม่ก็แนว ๆ อัลคาเทลที่ body ออกมล ๆ หน่อย
ซีเมนส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2004 13:17  

ใครเคยลองใช้ ช่วยนำมารีวิวหน่อยสิ เกี่ยวกับการรัีบสัญญาณ สีหน้าจอ และอื่นๆ
sing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : zeason
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2004 14:32  

สีสวยดี ใช้wapได้ แต่ใช้GPRSไม่ได้ เมนูสวยดี เสียงดี ตอนนี้ยังดาวโหลดอะไรไม่ได้
แต่คงอีกไม่นานเรอะ เดี๋ยวก็มี
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2004 01:35  

ซีเมนส์ ผู้เขียน:
ใครเคยลองใช้ ช่วยนำมารีวิวหน่อยสิ เกี่ยวกับการรัีบสัญญาณ สีหน้าจอ และอื่นๆ

ในเรื่องภาครับสัญญาณทำได้ดีคับ สีหน้าจอก็ตามสไตล์จอสีแบบ STN แต่อาการพริ้วนั้นน้อยแทบไม่พบเลย ฟังก์ชั่นการใช้งานถือได้ว่ามากมายจริง ๆ
kon dee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2004 20:45  

บอกตรงๆนะครับเสียฟามรู้สึกไปซื้อจาก J-MART The mall bangkapi ผมใช้ D-TAC เครื่องเดิม NOKIA-5210 ปรากฎว่าสัญญานแทบจะไม่มีเลยครับมีขีดเดียวแล้วก็ทำท่าเหมือนจะหลุดแต่เครื่องเดิมเต็มเอียดครับ(ในห้องผมเองครับลองถอดซิมใส่เคื่รองเดิม) ภาครับไม่ดีหรือป่าวเอากลับไปถามที่ร้านบอกว่ารุ่นนี้เค้าใช้ก็เป็นสัญญานรับไม่ค่อยดีเฮ้อออออออ.......ของถูกวัยรุ่นเซง.......กดย้ำก็แฮงค์บ่อยครับ.....อยากทราบเบอร์ของบริษัทนำเข้าจังครับกราบเรียนครับ...ห่วยผมก็อยู่แค่บางกะปิเอง
powergame_22
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2004 18:45  

รูปทรงแปลกดี เป็นอีกยี่ห้อหนึ่งที่น่าสนใจเหมือนกันแหะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2004 03:45  

powergame_22 ผู้เขียน:
รูปทรงแปลกดี เป็นอีกยี่ห้อหนึ่งที่น่าสนใจเหมือนกันแหะ

น่าสนใจมากฮั้ว เพราะฟังก์ชั่นนั้นเยอะเกินราคาจริง ๆ
ธีระพงศ์ คำแหง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? zeason f1 ????????????? wap ??????
วันที่โพสท์ : 23 May 2004 14:38  

ทำไมโทรศัพท์ zeason f1 ของผมเล่น wap ไม่ได้ครับ 078949598
เด่นดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2004 16:31  

เพื่อนมันใช้ nokia ผมใช้ f1 นั่งอยู่ด้วยกัน ของมัน 4 ขีด ผมไม่มีสักขีด
เดี๋ยววันนี้จะไปขาซะเลย ไวลุ่นเศง
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????? zeason f1 ????????????? wap ??????
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2004 18:09  

ธีระพงศ์ คำแหง ผู้เขียน:
ทำไมโทรศัพท์ zeason f1 ของผมเล่น wap ไม่ได้ครับ 078949598

ไม่ทราบว่าได้ไปลบการตั้งค่าของตัวเครื่องหรือเปล่าครับ ส่วนอีกท่านที่บอกว่าสัญญาณไม่มีสักขีด แต่โนเกียมี 4 ขีด ไม่ทราบว่าใช้ของเจ้าไหนอยุ่ครับ เพราะตอนที่ผมทดสอบ ไม่มีปัญหาเรื่องสัญญาณเลยแม้แต่น้อย
คนตัวดํา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Zeason F-ONE (F1)
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2005 22:56  

บอกตรงๆ นะไม่ค่อยดีเลยเปลี่ยนมา 2 เครื่องแล้วแต่ก็ยังเหมือนเดิมทําไมโทรศัพท์รุ่นนี้ชอบปิดเครื่องเิองค่ะ ยิ่งปล่อยนานก็ยิ่งไม่ดีเมื่อไหร่จะพัฒนาสักทีถ้าเป็นอย่างนี้ขายไม่ออกแน่ๆ ไม่ได้แช่งนะแต่คุณภาพตํ่าจริงๆ ตอนนี้เสียดายเงินน่าจะซื้อเครื่องอื่นที่ดีกว่านี้ ปรับปรุงหน่อยนะจะได้ขายดีๆ แล้วเครื่องที่ออกใหม่ดีอะป่าวอย่าให้เหมือนเครื่องนี้นะว่าจะรองใช้ดูถ้าไม่ดีขอเปลี่ยนเครื่องได้ป่าว Embarassed Crying or Very sad
yochimitsu
Year's Star

จังหวัด: บางระจัน สู้โว๊ย!
หัวข้อ : Re: Zeason F-ONE (F1)
วันที่โพสท์ : 09 May 2005 16:37  

คนตัวดํา ผู้เขียน:
บอกตรงๆ นะไม่ค่อยดีเลยเปลี่ยนมา 2 เครื่องแล้วแต่ก็ยังเหมือนเดิมทําไมโทรศัพท์รุ่นนี้ชอบปิดเครื่องเิองค่ะ ยิ่งปล่อยนานก็ยิ่งไม่ดีเมื่อไหร่จะพัฒนาสักทีถ้าเป็นอย่างนี้ขายไม่ออกแน่ๆ ไม่ได้แช่งนะแต่คุณภาพตํ่าจริงๆ ตอนนี้เสียดายเงินน่าจะซื้อเครื่องอื่นที่ดีกว่านี้ ปรับปรุงหน่อยนะจะได้ขายดีๆ แล้วเครื่องที่ออกใหม่ดีอะป่าวอย่าให้เหมือนเครื่องนี้นะว่าจะรองใช้ดูถ้าไม่ดีขอเปลี่ยนเครื่องได้ป่าว Embarassed Crying or Very sad

Rolling Eyes
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: