Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 3660
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 222 / เข้าชม: 92424
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2004 23:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

มีคนส่งบูลทูลแล้วเข้าเครื่องแล้วก็รับเป้นโปรแกรมแล้วมันทำให้แบ็ตหมดเร็วมากจะเอาออกทำไงช่วยบอกหน่อยจะขอบคุณมาก
sert2005
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: น้ำตกจากสันภูพาน อุทยานแห่งธรรมะ....
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2004 00:51  

ไปที่ Message > Inbox โปรแกรมจะอยู่ในนั้นครับ....แล้วกด C ลบออก
Backzero
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2004 18:33  

รบกวนต่อนะครับ คือโปรแกรมนั้นผมลงเครื่องไปแล้วอ่ะแล้วมันสร้างปัญหาอ่ะครับจะเอาออกยังไงอ่ะครับช่วยด้วยนะครับ Sad
sert2005
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: น้ำตกจากสันภูพาน อุทยานแห่งธรรมะ....
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2004 00:26  

ไปที่ Manager เลื่อนไปที่โปรแกรมนั้น > Option > Remove แต่ถ้าเป็นโปรแกรม Java เข้าไป App. โปรแกรมนั้น กด Remaove ครับ
ga
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2004 18:17  

อยากรู้ราคามือสองอ่ะคับว่าแพงป่าวแล้วรุ่นนี้คุ้มป่ะ
แค่อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2004 00:23  

ถามหน่อยนะครับการลงโปรแกรมเข้าไปในดทรสัพอ่าา ผมซื้อแผ่นโปรแกรมที่มีขายแถวพันทิพมา ไม่ทราบว่า จะลงยังไง ต้องลงผ่าน บลูทูทหรืออิมฟาเรตอย่างเดียวเหรอครับ ถ้าลงใน รีดเดอร์การ์ดได้หรือเปล่า โดยลากมา แล้วค่อย install ในโทรสัพทีหลังน่ะครับ คือว่าเพิ่งเริ่มใช้ โทรสัพแบบนี้เป็นครั้งแรก โง่จิง แต่อยากรู้ เรื่องไว้สักนิด ขอบคุณไว้ในที่นี้เลยครับ[/b]
sert2005
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2004 00:11  

วิธีลงโปรแกรม....
1. ถ้าในเครื่องมีโปรแกรมจัดการไฟล์ เช่น SelQ / Handy File โยนไฟล์เข้าใน MMC ในโฟลเดอร์ไหนก็ได้(หรือสร้างใหม่ให้จำง่าย) เปิด SeleQ หรือ...เข้าไปใน MMC คลิ้กที่ไฟล์ *.sis / *.jar เพื่อ Install ได้เลย
2. ถ้ายังไม่ได้ลงโปรแกรมจัดการ ให้โยนเข้าใน MMC (ต้องไม่อยู่ในโฟลเดอร์ใดๆ) เข้าไปที่ APP จะเห็นไฟล์แล้วลงได้เลยครับ
แนะนำให้ลงโปรแกรมจัดการเป็นลำดับแรก.....
๛Nokia Man๛
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2004 22:52  

ใครมีข้อสงสัยเกี่ยวกั Cool บโทรศัพท์รุ่นนี้ m มานะครับผมจะช่วยเต็มที่
ยีนส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2004 13:15  

คือ อยากถามว่า จะซื้อ MMC 256 MB มาใส่ได้ไหมครับ 3660 อ่าคับ แล้ว ชั้น 4 mbk ถูกๆ ประมาณเท่าไหร่คับ 128 and 256 ขอบคุณคับ
methi
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 01:52  

เป็นเครื่องใหม่น่ะครับ มีใครแนะนำได้บ้างว่าซื้อทีไหน ดูหายากจังเลยครับ
เมธี
013107290
joi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2005 16:12  

ทำไมมันยุ่งยากจังครับ แล้วลงโปรแกรมนี่มันราคาเท่าไหร่ ลงได้ที่ไหนแนะนำหน่อยครับ
Folk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????3660??????????????????
วันที่โพสท์ : 12 May 2005 20:10  

ตอนนี้3660ราคาเท่าไหร่หรองับ
Folk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????3660??????????????????
วันที่โพสท์ : 12 May 2005 20:10  

ตอนนี้3660ราคาเท่าไหร่หรองับ
พั้นช์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....................
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2005 21:01  

อยากทราบว่า 3660 เนี้ยมันมีปัญหาเรื่องหน้าจอเหมือนแบบพับมั๊ย คือว่าหน้าจอของจอพับส่วนใหญ่มันจะพริ้วถ้าใช้ไปนานๆ แร้ว 3660 เนี้ยกล้องมันขูดง่ายมั๊ย เพราะว่าถ้ามันขูดเราก็เปลี่ยนไปกับหน้ากากไม่ได้ แร้วราคาตอนนี้เท่าไหร่ครับ....เอาแบบอัพเดท....ขอบคุณครับ
พั้นช์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....................
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2005 21:01  

อยากทราบว่า 3660 เนี้ยมันมีปัญหาเรื่องหน้าจอเหมือนแบบพับมั๊ย คือว่าหน้าจอของจอพับส่วนใหญ่มันจะพริ้วถ้าใช้ไปนานๆ แร้ว 3660 เนี้ยกล้องมันขูดง่ายมั๊ย เพราะว่าถ้ามันขูดเราก็เปลี่ยนไปกับหน้ากากไม่ได้ แร้วราคาตอนนี้เท่าไหร่ครับ....เอาแบบอัพเดท....ขอบคุณครับ
ลองดูไม๊
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2005 01:48  

"ขอเนื้อที่นิดนึงนะฮ้า
อย่าเพิ่งรำคานกานก่อนอ่ะ ลองอ่านดูก่อน รับรองมะผิดหวัง"

คุณรู้ไหมว่าต่างประเทศเขามีอาชีพ "รับจ้างดูโฆษณา" กันด้วยแถมรายได้ดี
พอที่จะส่งรถยนต์สักคันอีกต่างหาก ถ้าชอบเล่น NET เป็นประจำทุกวัน
แปลกดีนะครับแต่ก้อเป็นเรื่องจริงครับ เพราะผมได้มาแล้ว ได้ทุกเดือน
เพียงแค่คุณเปิดโปรแกรมโฆษณาของเขาเวลาคุณเล่น INTERNET
ยิ่งเล่นนานก้อยิ่งได้ เงินเยอะลักษณะการทำงานคือ เพียงแค่เราสมัครขอ Dowload โปรแกรม
และจากนั้นเค้าก้อจะขอพื้นที่โฆษณาเล็กๆเวลาเราเล่น INTERNET
ซึ่งจะไม่มีผลข้างเคียงใดๆกับการเล่น INTERNET ของเราเลย
ยิ่งเราเปิดดูโฆษณาเค้านานเท่าไหร่ ก้อจะมีตัวเลข(เงิน) ขึ้นกันให้เห็นเลยนะครับ
ว่าเราทำยอดไปถึงไหนแล้ว (อันนี้ก้อหมายถึงว่ายิ่งถ้าใครเล่น INTERNET นานๆ ทั้งวันทั้งคืน ก้อรับกันไป เต็มๆล่ะครับ)
เป็นธุรกิจที่ต้องพึ่งพากันครับ เราให้พื้นที่โฆษณาเล็กๆ เขาก็ได้โฆษณา แล้วได้เงินจากเค้า
เป็นข้อแลกเปลี่ยน เมื่อเดือนก่อนผมได้รับเช็ค 310 เหรียญสหรัฐ
แล้วเอาไปขึ้นเงินกับธนาคารได้ 310*42=13,020 บาท
ตอนแรกเพื่อนมันส่งเมลล์มาให้ ตอนแรกก็ลังเล เลยโทรไปคุยกับมันมันบอกว่าได้จริง ๆ
เลยให้มันส่ง Fax เช็คมาให้ดู ก็เริ่มมั่นใจลองสมัครดู ใช้เวลา 4-5 นาทีก็เสร็จ
แล้วส่ง Mail ไปให้เพื่อนที่เชียงใหม่ด้วย อีก 2-3 คน ก็เล่นเน็ตไปเรื่อย ๆ
ก่อนเล่นก็เปิดโปรแกรมโฆษณา เอาไว้ แล้วก็เล่นเน็ตไปเรื่อย ๆ วันละราว ๆ 2-6 ชั่วโมง
ผ่านไปเดือนกว่า มีจดหมายส่งมาที่บ้าน 100 $ (ก็ราว ๆ 100*42=4,200 บาท)
พอได้เงินก็โทรไปคุยกับเพื่อน มันบอกว่าถ้าเราไปแนะนำให้คนอื่น หรือเพื่อนเรามาสมัครด้วย
เราก็จะได้เปอร์เซ็นต์ ของเพื่อนเราด้วย และก็จะได้กันเป็นทอด ๆ เหมือนกับ MLM
หรือธุรกิจขายตรง เพราะเขาต้องการให้คนดูโฆษณาเขาเยอะ ๆ ผมเลย เมลล์ไปบอกเพื่อน
คนรู้จัก หรือไม่ก็ไปประกาศตามเว็บบอร์ดต่าง ๆ
เพราะยังไงก็ไม่ได้ลงทุนอะไรมาก รอลุ้นเอา ตื่นเต้นดี ยังไงก็บอกต่อๆกัน
เค้าบอกเรามาเราก็บอกต่อ ช่วยกัน เกิดประโยชน์มีรายได้ทั้งสองฝ่าย
จะคล้ายกับ MLM ถ้าจะต่าง ก็คือไม่ได้ลงทุนอะไรเลยไม่ต้องเสียงเงิน
แค่ทนดูโฆษณา แค่นั้นเอง
+++วิธีการมีสองแบบนะครับแต่ขอแนะนำให้เล่นแบบที่สองคือให้เพื่อนสมัครต่อจากเราด้วยเพราะจะทำให้เราได้มากขึ้นครับ+++
+++ แบบที่ 1 เล่นคนเดียวไม่แนะนำเพื่อน+++ เราเล่นเน็ตทุกวัน วันละประมาณ 4-8 ชั่วโมงใช่ไหม ถ้าเปิดดูโฆษณาของเขา 6 วินาที จะได้คะแนน 1 คะแนน
เปิดดู 1 นาที ก็ได้ 6 คะแนน 1 ชั่วโมง ได้ 600 คะแนน ถ้าเล่นวันละ 4 ชั่วโมง
ก็จะได้ 2,400 คะแนน ถ้าเล่น 1 เดือนเล่นทุกวัน
ก็จะได้ 2,400 * 30 =72,000 คะแนน ทุก ๆ 1,000 คะแนน
ก็จะได้เงิน 1.66 เหรียญสหรัฐ (หรือเท่ากับ 70 บาทไทย) เพราะฉะนั้น
1 เดือนคุณก็จะได้เงิน 72 * 1.66 = 120 $ (หรือประมาณ 5,000 บาท)
ถ้าเล่นเน็ตหลายชั่วโมงก็จะได้เพิ่มมากขึ้น เมื่อเทียบกับชั่วโมง อินเตอร์เน็ก็ถือว่ายังได้กำไร
+++แบบที่ 2 เล่นเองและแนะนำเพื่อนด้วย+++
คุณไม่จำเป็นต้องเล่นเน็ตหามรุ่งหามค่ำเพื่อที่จะสะสมแต้ม
เพียงแต่แนะนำเพื่อน ๆ หรือคนรู้จักมาเล่น คุณก็ได้เปอร์เซ็นต์จากรายได้ของเขาแล้ว
แนวทางสู่การได้มาของคะแนน ตัวอย่าง ถ้าทุกคนเล่น NET วันละ 4 ชม x 30 วัน
(คิดที่อย่างน้อย 500 คะแนนต่อชั่วโมง x 30 วัน = 60,000 คะแนน)
และแนะนำเพื่อนให้สมัคร 2 คน ลำดับ จำนวนคน x 21,600 คะแนน
คุณจะได้ เริ่มที่ตัวคุณเอง 1 คน 60,000 pt = 60,000 pt
Level 1 : 2 คน x 60,000 pt x 15% =18,000 pt (ระดับที่ 1 จะได้ 15 %)
Level 2 : 2x2 = 4 คน x 60,000 pt x 7% =16,800 pt (ระดับที่ 1 จะได้ 7 %)
Level 3 : 4x2 = 8 คน x 60,000 pt x 5% =24,000 pt (ระดับที่ 1 จะได้ 5 %)
Level 4 : 8x2 = 16 คน x 60,000 pt x 5% = 48,000 pt (ระดับที่ 1 จะได้ 5 %)
Level 5 : 16x2 = 32 คน x 60,000 pt x 5% = 96,000 pt (ระดับที่ 1 จะได้ 5 %)
Level 6 : 32x2 = 64 คน x 60,000 pt x 3% = 115,200 pt (ระดับที่ 1 จะได้ 3 %)
Level 7 : 64x2 = 128 คน x 60,000 pt x 1% = 76,800 pt (ระดับที่ 1 จะได้ 1 %)
Level 8 : 128x2 = 256 คน x 60,000 pt x 1% = 153,600 pt (ระดับที่ 1 จะได้ 1 %) รวม 608,400 pt / 1,000 * 1.66 = 1,010 ดอลล่าร์ หรือประมาณ 42,420 บาทไทย (1 ดอลลาร์ = 42 บาท)
มันจะดีกว่าแบบแรกตรงที่ เราไม่จำเป็นต้องดูโฆษณาเองคนอื่นดู เราก็ได้ด้วย
ถึงแม้เปอร์เซ็นต์จะน้อย แต่หลาย คนมารวม ๆ กันก็มากเอาการ
------------------- วิธีสมัคร + ขั้นตอนการทำ ใช้เวลา 3-4 นาทีมีดังนี้ครับ ----------------------
http://www.ไม่สามารถแสดงชื่อ URL หากเกิดปัญหาทางเว็บไซต์จะไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น (SP).com/php/join.php?ref=WYindee
ทำตามขั้นตอนที่ผมบอกนะครับ 1. คุณ Copy ชื่อ Website ด้านบน แล้วนำไปเปิดใน Address ของ Internet หน้าใหม่
เพราะคุณต้องดูวิธีสมัครในหน้านี้ ขอย้ำนะครับต้อง Copy URL ดังกล่าวไป
ไม่อย่างนั้นจะไม่สามารถสมัครได้ครับ 2. ขั้นตอนนี้สำคัญมาก *จะต้องใส่ทุกช่องเป็นภาษาอังกฤษเพราะเค้าจะส่งเช็คมาให้ตามที่อยู่ของคุณ*
3. Login : ใส่ชื่ออะไรก้อได้ตามต้องการเพื่อใช้ Login ควรตั้งที่จำง่ายๆ แล้วจดเก็บไว้
4. Password : ใส่ชื่ออะไรก้อได้ตามต้องการเพื่อใช้ควบคู่กับ Login แต่ต้อง 4 ตัวขึ้นไปนะครับ
5. Verify Password : ยืนยัน Password อีกครั้ง
6. First Name ใส่นามสกุลของคุณ
8. Street Address ที่อยู่ที่ต้องการรับเช็ค ตัวอย่างเช่น 56 Soi.Ngamvongwan25 Ngamvongwan Rd. Tumbol.Bangkhen
9. City รหัสไปรษณีย์ 11. State : ไม่ต้องใส่ครับ เพราะเราไม่ได้อยู่ที่อเมริกาหรือแคนาดา
12. Province Thailand 14. E-mail address : ใส่ E-mail ของเราที่ต้องการติดต่อกับ Web ไม่สามารถแสดงชื่อ URL หากเกิดปัญหาทางเว็บไซต์จะไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น (SP)
15. Verify E-mail address : ยืนยัน E-mail ของเราอีกครั้ง
16. Year of Birth : ปีเกิดของคุณ เป็นปี ค.ศ นะครับ (เอาปี พ.ศ ที่คุณเกิดลบด้วย 543 จะได้ปี ค.ศ ครับ)
17. Gender ระดับการศึกษา
19. Annual Household Income : รายได้ต่อปีของคุณ 20. ที่ช่อง Industry และ Title ใส่อะไรก็ได้
21. Please tell us why you use InterNET ใช้ InterNET ทำอะไรบ้าง เลือกข้อไหนก็ได้
22. Please tell us what do you search for or buy online ถ้าคุณจะซื้อสินค้าทาง InterNET คุณจะซื้ออะไร เลือกข้อไหนก็ได้
23. ที่ช่อง Payment NETrmation : ใส่ไว้ ดีแล้วครับ เพราะเค้าถามเราว่าจะให้ส่งเงินมาให้ตอนได้เงินเท่าไหร่ ( มีต่อคับ )
24. ที่ช่อง Referred by พิมพ์ WYindee (มันขึ้นเองอยู่แล้ว) (ต้องใช้ชื่อคนแนะนำเพราะถ้าไม่ใส่จะเข้าไม่ได้เคยลองดูแล้วเดี๋ยวพอคุณเป็นสมาชิกคุณก็ใช้ชื่อคุณแนะนำเพื่อนคุณ)
25. คลิ๊กที่ช่อง I have read and understand the Member Agreement ด้วยนะครับ
26. ดูอีกครั้งครับว่าใส่ครบทุกช่องแล้วนะครับ จากนั้นกดปุ่ม Submit Registration ได้เลยครับ
27. ถ้าเข้าไม่ได้แสดงว่าคุณกรอกข้อมูลผิด จะมีข้อความคำว่า Error สีแดง ขึ้นมาที่ช่องที่เรากรอกข้อมูลผิด ก็แก้ไขให้เรียบร้อย
-----------------ขั้นตอนต่อไป--------------------------
กลับไปเปิด e’mail ของคุณ ที่กรอกตอนสมัคร เมื่อกี๊นี้ ทำการ confirm
การมีตัวตนของคุณตอบกลับไป แล้วให้คุณ download โปรแกรมของ ไม่สามารถแสดงชื่อ URL หากเกิดปัญหาทางเว็บไซต์จะไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น (SP) ครับ
1. เปิด www.ไม่สามารถแสดงชื่อ URL หากเกิดปัญหาทางเว็บไซต์จะไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น (SP).com/ 2. คลิก members แถวซ้ายมือ คับ
3. ใส่ Login กับ Password ที่คุณลงทะเบียนไว้ 4. คลิกที่ Download Fiseta Bar แถวขวามือคับ
5. จากนั้นเริ่มการ Dowload โดยคลิกปุ่ม Dowload อยู่แถวกลางๆนะคับ
6. เมื่อ Dowload เสร็จแล้วให้เปิด โปรแกรมที่เรา Dowload ไว้ขึ้นมา (จะเข้าระบบช้าหน่อย ในตอนแรก ๆ )
7. ใส่ Login กับ Password อีกครั้งหนึ่ง
8. จากนั้นพื้นที่ด้านบนของจอ คอมพิวเตอร์คุณจะเป็นพื้นที่โฆษณาของบริษัท
จะมีตัว การ์ตูน อยู่ด้านมุมบนซ้าย นั่งหลับอยู่ ให้คุณเอา เมาส์ มา คลิก
(หรือนำเมาส์มาแตะก็ได้)เพื่อให้ตัวการ์ตูนเริ่มเดินอยู่กับที่
พยายามคลิกหลายครั้งหน่อยเพื่อปลุกการ์ตูนที่หลับอยู่ครับ การเดิน ของตัวการ์ตูน
จะทำให้ค่าตัวเลขบริเวณ ไม่สามารถแสดงชื่อ URL หากเกิดปัญหาทางเว็บไซต์จะไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น (SP) Point ซึ่งอยู่ด้านบนของคอมคุณ
เริ่มเดิน ให้คุณสะสม ต้องให้การ์ตูนเดินตัวเลขจึงจะเพิ่มขึ้นครับ
อย่าให้มันหลับหรือ นั่ง ถ้ามันนั่งก็ใช้เม้าไปคลิกให้มันตื่นดังนั้นถ้าตัวการ์ตูนกำลังเดินอยู่จะทำให้เรามีเงินใน 1 เดือนข้างหน้านี้นะครับ
แล้วให้นำเช็ค ไปขึ้นเงินที่ธนาคารได้เลย
----------ผลตอบแทน ในแต่ละเดือน------- เมื่อครบ 50 $ หรือประมาณ 2000 บาท ซึ่งส่วนมากจะได้ถึง10,000 บาท (ขึ้นอยู่กับความขยันของคุณ)
แต่ถ้าไม่ถึงยอดจะทบไปรวมกับเดือนต่อไปครับ ถ้ายอดถึง จะต้องไปกดปุ่ม REQUEST PAYMENT BUTTON
(ปุ่มนี้จะปรากฏทุกวันที่ 1-15 ของเดือนเท่านั้นครับ)ที่หน้า Member ใน ไม่สามารถแสดงชื่อ URL หากเกิดปัญหาทางเว็บไซต์จะไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น (SP).com/
เพื่อขอให้ทาง WEB ส่งเช็คมาให้เรา ทาง WEB ก้อจะส่งเช็คมาให้เราที่บ้านเลยนะครับ
เราก้อเอาเช็คไปขึ้นเงินตามธนาคารได้ทุกที่ ขอแนะนำให้ไปที่ธนาคารกรุงไทยครับ
เพราะจะเสียค่าธรรมเนียมถูกที่สุด ประมาณ 200 บาท
ห้ามสมัครซํ้ากันในคอมฯเครื่องเดียวกัน อนุญาติให้ 1เครื่อง ต่อ 1 คน ต่อ 1 ครั้ง เท่านั้น
บริษัทสามารถตรวจสอบได้ ถ้าผิดกฏบริษัท จะไม่ให้เงินกับเรา
duntae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 3660
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2005 23:50  

คืออยากใช่รุ่นนี้มากๆ มีคำถามถามผู้รู้นิดน่อยนะครับ
1.ที่บอกว่าสีต่างจาก3650อะ มันมากไหมครับ แล้วรูปที่ถ่ายมันจะชัดต่างกันไหม
2.ผมไม่ค่อยรู้เรื่องอะครับ เวลาจะดึงรูปลงคอมต้องมีโปรแกรมของมันเฉพาะไหมครับ หรือแค่มียก็ลงได้เลย
3.แล้วลง MP3 ใช่สายเดียวกันไหมครับ หรือต้องมีโปรแกรมอะไรยุ่งยากไหม
4.ราคามือหนึ่ง มือสอง อยู่เท่าไหร่ครับ
5.ราคาเมมมันอยู่เท่าไหร่ครับ 128 กับ 256 อะครับ
6.ถ้าซื้อรุ่นนี้ต้องมีโปรแกรมอะไรที่สำคัญบ้างครับ แล้วโปรแกรมที่ลงมันจะอยู่ในเครื่องหรือเมมของเราครับ
ยังมีคำถามอีกตูมครับ แต่เอาแค่นี้ก่องละกัน เพราะว่ากะจะซื้อเครื่องนี้วันเกิดของตัวเองอะครับ เป็นของขวัญให้ตัวเอง แต่ไม่รู้ราคามันเท่าไหร่ อยากให้ผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ
นิดนึง น้องผมใช้3200 ครับ แล้วน้องเค้าอยากเอารูปลงคอมต้องทามงายบ้างครับ ต้องมีสายอะไร จะไปหาซื้อที่ไหนได้ครับ แล้วในคอมต้องมีโปรแกรมอะไรไหมครับ ขอบคุนมากครับ
apo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2005 13:02  

ราคาตอนนี้ประมาณไหนเอ่ยๆๆๆๆๆๆ
OAT_(=^-^=)
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ]^][[S]][[P]][^[
หัวข้อ : ^^"
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 12:53  

ผมก็อยากได้รุ่นนี้เหมือนกันครับ ถึงจะออกมานานแล้ว แต่ก็ยังชอบรุ่นี้อยู่ครับ อยากรู้ว่าราคาเท่าไหร่ เหมือนกันครับ
Jin-xp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 3660
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2005 03:01  

duntae ผู้เขียน:
คืออยากใช่รุ่นนี้มากๆ มีคำถามถามผู้รู้นิดน่อยนะครับ
1.ที่บอกว่าสีต่างจาก3650อะ มันมากไหมครับ แล้วรูปที่ถ่ายมันจะชัดต่างกันไหม
2.ผมไม่ค่อยรู้เรื่องอะครับ เวลาจะดึงรูปลงคอมต้องมีโปรแกรมของมันเฉพาะไหมครับ หรือแค่มียก็ลงได้เลย
3.แล้วลง MP3 ใช่สายเดียวกันไหมครับ หรือต้องมีโปรแกรมอะไรยุ่งยากไหม
4.ราคามือหนึ่ง มือสอง อยู่เท่าไหร่ครับ
5.ราคาเมมมันอยู่เท่าไหร่ครับ 128 กับ 256 อะครับ
6.ถ้าซื้อรุ่นนี้ต้องมีโปรแกรมอะไรที่สำคัญบ้างครับ แล้วโปรแกรมที่ลงมันจะอยู่ในเครื่องหรือเมมของเราครับ
ยังมีคำถามอีกตูมครับ แต่เอาแค่นี้ก่องละกัน เพราะว่ากะจะซื้อเครื่องนี้วันเกิดของตัวเองอะครับ เป็นของขวัญให้ตัวเอง แต่ไม่รู้ราคามันเท่าไหร่ อยากให้ผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ
นิดนึง น้องผมใช้3200 ครับ แล้วน้องเค้าอยากเอารูปลงคอมต้องทามงายบ้างครับ ต้องมีสายอะไร จะไปหาซื้อที่ไหนได้ครับ แล้วในคอมต้องมีโปรแกรมอะไรไหมครับ ขอบคุนมากครับ

ไม่มากครับ ที่เค้าแจ้งมาว่า จอ 65,536 สี ผมเคยลองเทียบกับ 3650 ดูแล้ว ลองถอดหน้ากากออก และปรับความสว่างของจอให้เท่ากัน ยอมรับครับดูแล้วไม่หนีกันเลย ส่วนที่เห็นข้อแตกต่างชัดๆ ของ 3660 กับ 3650 ก็ตรงที่ ปุ่มกด จอ และก็ โปรแกรม ซึ่งเดิมที 3650 รุ่นแรกๆ จะไม่มีโปรแกรมอัดวีดีโอมาให้ แต่ 3660 จะมีมาให้เลย แต่ว่า อัดได้แค่ 9 วิ ( เอามาทำมายฟ๊ะเนี่ย ) แต่ก็สามารถลงโปรแกรมอัดวีดีโอได้ไม่จำกัดเวลา ทดแทนกันได้
ส่วนที่ว่า เอารูปลงคอมฯ ทำได้หลายวิธี ส่งทางอินฟาเรด หรือ บลูทูต ก็ได้โดยที่เราต้องไปหาโปรแกรมพวก PC suit จากทางเวปไซด์โนเกีย (ปรกติมันจะแถมมากับกล่อง) หรือง่ายสุด ซื้อตัวอ่านการ์ดลีดเดอร์ มาเลย ใส่เข้าไป แล้วก๊อบปี้เอามาเก็บในคอมได้เลย ส่วน MP3 ก็เช่นเดียวกันครับ สามารถก๊อบปี้ MP3 มาเก็บใว้ในการ์ดของเราได้ทันทีเช่นกัน แต่มีข้อแม้ ในเครื่องต้องมี Ultramp3 หรือ Mp3player เสียก่อน ไม่งั้นเล่นไม่ได้ ในส่วนของราคา มือหนึ่ง ที่เห็นครั้งสุดท้ายก็ 10500 บาท ซึ่งคาดว่าน่าจะหมดไปจากท้องตลาดไปแล้วครับ ส่วนมือสองก็เคยเจอตั้งแต่ 4500-7500 แล้วแต่สภาพครับผม ราคาการ์ดMMC ก็ 128/500-600.- ส่วน 256/800-900 บาท โดยประมาณ ส่วนโปรแกรมนะครับ มันสามารถเลือกลงได้ครับ เวลาเรา install อ่ะ มันจะถามเราว่าจะลงไปที่ โฟนเมโมรี่ หรือ เมโมรี่การ์ด แต่ว่าถ้าตัวโปรแกรมสำคัญๆ นะ ลงใว้ที่ตัวโทรศัพดีกว่าครับ อธิเช่น Eaasy Thai ถ้าขืนไปลงในการ์ดหละก็เกิดเราถอดการ์ดหรือการ์ดเสียขึ้นมา เครื่องอ่านภาษาไทยไม่ได้หละก็รับประกันยุ่งแหละ
แต่ถ้าโปรแกรมที่กินพื้นที่มากๆ แนะนำให้ลงการ์ดดีกว่าครับ
patworld
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????? ???? video?????? ???nokia 3660
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2005 22:24  

อยากรู้วิธีที่จะดู ไฟล์ videoที่ถ่ายจากโปรแกรมที่เพิ่มระยะเวลาในการถ่ายชื่อโปรแกรมCamcorder ที่เวลาถ่ายแล้วพอไปดูไฟล์มันแยกเป็น 2ไฟล์น่ะค่ะ มันเป็นชื่อไฟล์.eye กับ .ear เลย สงสัยจะดูในคอมฯจะดูได้ยังไง ต้องใช้โปรแกรมอะไรดู แล้วส่งต่อให้เพื่อนแบบเป็นไฟล์ movie ได้ไหมคะ แปลงเป็นไฟล์ .avi ได้ไหมคะ รวม .eye กับ .ear เข้ากันได้ไหมคะ หรือว่าดูได้แค่ในมือถือ ช่วยตอบทีนะคะ หรือ add มาที่ pattme_kirei@hotmail.com ขอบคุณมากค่ะ
[[gun]]
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2006 16:47  

อยากได้อ่ะ ไคจะขาย ติดต่อ ที่ gun_522@hotmail.com น่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 13:50  

auoauoau ผู้เขียน:
สรุปเราต้องซื้ออะไรเพิ่มมั้งอ่ะคะ ถ้าจะลงโปรแกรมในโทรศัพ

1...อินฟาเรส หรือ บลูทูธ หล่ะ

2....card reader แต่ เอมันคืออะไรคะ ถ้าไม่มีจะลงเพลงได้มั๊ย

เริ่ม งงๆๆ และรู้สึกมันเยอะจริงๆๆน้า
Cool Cool
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: