Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ถามผู้ใช้ซัมซุงค่ะว่าดีกว่าโทรศัพท์มือถือbrandอื่นๆยังไงคะ
 หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 263 / เข้าชม: 564329
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามผู้ใช้ซัมซุงค่ะว่าดีกว่าโทรศัพท์มือถือbrandอื่นๆยังไงคะ
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2005 16:02  
ตอบโดยอ้างถึง  

ช่วยตอบทีนะคะ พอดีทามรายงานอยู่อาค่ะ

อยากถามผู้ใช้และแฟนๆซัมซุงว่าทำไมถึงเลือกใช้ยี่ห้อนี้คะ
คิดว่าดีกว่ายี่ห้ออื่นๆยังไง มีประโยชน์ยังไง?

ขอบคุงมากเจ้าค่ะ Embarassed
SonyEricson
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2005 01:06  

มันเล็ก สวย แล้วก็เยอะดี
gibson852
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? ???????????????????????brand??????????
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2005 10:29  

Rolling Eyes สีสันสวยงาม น้ำหนักเบา ใช้งานง่าย แต่ละรุ่นก็มีลักษณะเฉพาะตัว แตกต่างกันไป ยิ่งรุ่นที่ถ่ายรูปได้นี่ ภาพสวย คม ชัด
นี่คือคำตอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2005 15:07  

ใช้งานง่าย
ฟังก์ชั่นครบ
ราคาไม่แพง
ดีไซน์ทันสมัย
nam_mon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2005 17:57  

Very Happy Design สวย
Surprised ถ้าเป็นรุ่นที่ถ่ายภาพได้ รูปออกมา คม,สวย
Wink เสียง Poly เพราะ,เสียงใส
Samsun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2005 21:46  

จุดขายของ Sumsung ที่ทำตลาดดีขึ้นมาในอดีต เริ่มจากเรื่องดีไซด์และเสียงเรียกเข้าระบบโพลี่ที่เพราะมาก ต่อมาค่อยพัฒนาเพิ่มลูกเล่นต่าง ๆ ไล่ตาม Nokia แต่ก็ยังห่างชั้นกับNokia
มากนะ แต่หากเปรียบเทียบด้านดีไซด์ เสียง และจอสี น่าจะดีกว่า
mb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? samsung
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2005 02:17  

เคยใช้ samsung ตั้งแต่รุ่นจอสีรุ่นแรกๆ ใช้มาจนถึงรุ่นที่เป็นฝาพับ ตอนหลังรู้สึกว่าคุณสมบัติสู้ sony ericson ไม่ได้ อย่างเช่นการเล่นเกม เมื่อเทียบราคาที่เท่ากัน ก็เลยเปลี่ยนไปใช้ sony แทน แต่ถ้ารุ่นใหม่ออกมาเจ๋งกว่า ก็จะกลับไปใช้อีก
เหนือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2005 15:05  

มัน ไฮโซ ดีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2005 04:14  

เหนือ ผู้เขียน:

ใช่ ๆ ๆ คับ ดีไซน์สวย ที่สำคัญ มัน ไฮโซ[/u] ดีคับ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2005 04:15  

Anonymous ผู้เขียน:
เหนือ ผู้เขียน:

ใช่ ๆ ๆ คับ ดีไซน์สวย ที่สำคัญ มัน ไฮโซ[/u] ดีคับ Laughing

ใช่ ๆ ๆ คับ ดีไซน์สวย ที่สำคัญ มัน [/u]ไฮโซ ดีคับ Laughing
.......
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2005 11:50  

มันเล็ก สวย กระทัดรัด

พกพาง่ายดี

แต่ถ้าจะให้ดีซัมซุงน่าจะมีระบบวิทยุFM AM

เพาะตอนนี้มีระบบ bluetooth แล้ว ก้บยังขาดระบบวิทยุอยุ

ถ้าเกิดซัมซุงมีการออกรุ่นที่มีระบบวิทยุได้ เราคิดว่าซัมซุงคงขายดีไม่แพ้โนเกียเลยล่ะ
Zipper
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? ???? ?
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2005 17:30  

ภาพสวย คมชัด เสียงใส ไพเราะ เหมาะกับเงินในกระเป๋า Very Happy
102
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???? ???? ?
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2005 01:55  

Zipper ผู้เขียน:
เหมาะกับเงินในกระเป๋า Very Happy

55555555555555555555
ใช้ รุ่น e700
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2005 13:08  

แย่มากๆๆๆ
สวยจริง แต่ดีหรอก อย่าซื้อใช้เลย ใช้ยี่ห้ออื่นเถอะ nokia ดีที่สุด.....
ลูกเล่นมากพังง่าย
เอาเปรียบผู้บริโภคเกินไป
ampton
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2005 15:43  

samsung เด่นรื่อง ภาพ และ เสียง และการออกแบบรูปโทรศัพท์ แต่ด้าน การใช้งานและ เทคโนลียีแล้ว ยังเป็นลองยี่ห้ออี่นๆ อย่าง nokia sony
forlover_film
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Uthai Thani
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2005 18:22  

เหตุผลที่เลือกใช้ซัมซุง เพราะ มีดีไซน์ที่โดดเด่นสวยงาม มีความเป็นเอกลักษณ์เฉพาะในแต่ละรุ่น ถ้าพูดถึงความคุ้มค่าในด้านฟังก์ชั่นและลูกเล่นล่ะก้อ นับว่ายังห่างชั้นกับโนเกียมากๆ แต่ถ้าพูดถึงความคมชัดของจอภาพ และเสียงโพลีโฟนิค อันนี้ต้องยกให้ซัมซุงครับ เพราะทำออกมาได้ดีมาก เว้นแต่ภาพถ่ายนี่แหละ ตอนดูในจอมือถือมันก็ชัดดีนะ แต่พอเอาลงคอมล่ะก้อ ไม่ชัดเท่าที่ควรเลยอ่ะ ยิ่งอัดออกมาเป็นภาพถ่าย ก็ยิ่งดูไม่ได้ใหญ่ ดูมัวๆครับ ในขณะที่โนเกีย ภาพที่อัดออกมาดูชัดกว่ามากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2005 10:15  

ไม่ต้องซื้อมาใช้คะ ไม่ดีเลย กำลังซื้อมาวันที่ 31 มกราคม 2548 วันที่ 20 มีนาคม 2548 เสียไปแล้ว ลำโฟนไม่ดี เวลาคนอื่นโทรมาหาเรา เราไม่ได้ยินเสียงเค้า แต่เค้าได้ยินเสียงเรา เอาไปซ่อมตั้งแต่วันที่ 20 มีนาคม 2548 วันนี้วันที่ 7 เมษายน 2548 ยังซ่อมไม่เสร็จเลยคะ โทรถามศูนย์เค้าก็บอกว่ากำลังรออะไหล่อยู่ ทำไมซ่อมนานจังเลย อย่างนี้ใครจะรับผิดชอบคะ เสียความรู้สึกมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ซื้อเครื่องใหม่เลยนะคะ ไม่เคยทำตก ไม่เคยโดนน้ำ ทำไมเป็นแบบนี้ละคะ ถ้าจะซื้อโทรศัพท์ใหม่หาซื้อโนเกียดีกว่าคะ
Paronya
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2005 17:51  

เท่าที่ผมลองใช้มา 4 ยี่ห้อ Nokia Sonyericssion siemens samsung ผมว่า SE ดีที่สุดในภาพรวมนะครับ ทั้งการใช้ใช้งานและคุณสมบัติพื้นฐานที่ตอบรับพอดีๆ ส่วน SS ใครว่าเสียงดีผมเถียงคอแตกเลย Polyphonic สังเคราะห์ได้แย่มากๆลองฟังเทียบกับ SE ดูจะรู้ เสียงพูดคุยก็ไม่ชัดอย่างที่ว่ากันนั่นล่ะ ดีอย่างเดียวคือสวย(เป็นบางรุ่น) สรุป SE หรือ Nokia แหละดีแล้วครับ
Paronya
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2005 17:57  

อ่อ รู้สึกว่ารับประกันจะไม่ใช่ world wide ด้วยใช่ไหมครับ
ใช้ซัมซุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2005 19:14  

ใช้ซุมซุง มาก็หลายรุ่นนะครับ
1. A-800
2. V-200
3. E-700
4. E-330

ก็ไม่เห็นมีปัญหาสักตัวเลยนะครับ ใช้ดีจะตาย หรูด้วย ยี่ห้อไหนมันก็พังได้หมดแหละครับ มันขึ้นอยู่กับการใช้งานมากกว่า มั้งครับ รักษาหน่อยสิครับ ถ้ากลัวมันพัง
DJ.Prig
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? D 500 ??????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2005 13:40  

ขอความเห็นกันหน่อยค่ะ D 500 จะดีจริงรึเปล่าค่ะ แล้วก็ขอความคิดเห็นด้วยถ้าคิดว่ารุ่นใหนดี...
rathmann
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : D500???????????
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2005 11:48  

เค้าบอกว่ามันเท่ห์ดีนะ มันเป็นรุ่นที่สุดยอดมากเลย ถ่ายวิดีโอได้นานถึง1ชม.แต่ผมไม่เคยลองนะ ใช้แต่บลูทูธ แพร์กะปาล์มT3อยู่บ่อยๆนะ มันสุดยอดเลยละลอร่าห์ ฟังชั่นสาระพัดใช้ใม่หมด ก็ไม่ต้องใช้มัน เอาไว้โม้ใส่กันมันก็โอเค หละ
Nokia นะเหรอ ตอนนี้มันล้าหลังชาวบ้านเค้าเรื่องดีไซน์แล้ว เท็คโนโลยี่สำหรับเครื่องมือถือก็งั้นๆ สำหรับ Grobal system ไอ้ Ericsons -Moto กินขาดหมดแล้วครับ ไม่งั้นแล้วไอ้AISซึ่งแต่ก่อนใช้Nokia มาตลอดคงไม่เลิกสัญญาหรอกครับ เมื่อก่อนคนพูดถึงAIS ก็จะเห็นย๊ห้อโนเกีย แต่เดี๋ยวนี้เฮ้อ
naะะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2005 19:25  

Razz design สวยดี ราคาก้คุ้มค่า ไม่มีคนใช้มากเหมือน nokia แม่ค้าที่ตลาดยังใช้ nokia เลย...
อาร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2005 17:52  

ไม่ต้องซื้อมาใช้คะ ไม่ดีเลย กำลังซื้อมาวันที่ 31 มกราคม 2548 วันที่ 20 มีนาคม 2548 เสียไปแล้ว ลำโฟนไม่ดี เวลาคนอื่นโทรมาหาเรา เราไม่ได้ยินเสียงเค้า แต่เค้าได้ยินเสียงเรา เอาไปซ่อมตั้งแต่วันที่ 20 มีนาคม 2548 วันนี้วันที่ 7 เมษายน 2548 ยังซ่อมไม่เสร็จเลยคะ โทรถามศูนย์เค้าก็บอกว่ากำลังรออะไหล่อยู่ ทำไมซ่อมนานจังเลย อย่างนี้ใครจะรับผิดชอบคะ เสียความรู้สึกมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ซื้อเครื่องใหม่เลยนะคะ ไม่เคยทำตก ไม่เคยโดนน้ำ ทำไมเป็นแบบนี้ละคะ ถ้าจะซื้อโทรศัพท์ใหม่หาซื้อโนเกียดีกว่าคะ
........ Shocked บางทีผมว่า คุณน่าจะเลือกให้ดีกว่านะ ซื้อ 0 รึเปล่าครับ Laughing
hal2monic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2005 15:46  

เราเคยใช้ s-300 ซื้อมาใหม่ตอนนั้นใช้ไม่ถึงลำโพงก็ไปซะแล้ว(เป็นปัญหาอย่างเดียวกับคุณผู้หญิงที่ตอบก่อนหน้า) เห็นรูปทรงสวยดีแต่ไม่คิดว่า "เครื่องห่วย" ตกรุ่น ขายออกต่ำฉิ-หาย
Confused Confused Confused Confused Confused Sad Sad Sad Sad Sad Twisted Evil Exclamation
kom9726
Year's Star

จังหวัด: tak
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2005 18:11  

ผมว่ายังไงเทคโนโลยี่ ซัมซุง ทันสมัย เกี่ยวกับมือถือ, กล้องถ่ายรูป สุดยอดเลย ขนาดเล็กเบา มีออฟชั่นมากครบเครื่องเรื่องเทคโน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2005 17:45  

อาร์ ผู้เขียน:
........ Shocked บางทีผมว่า คุณน่าจะเลือกให้ดีกว่านะ ซื้อ 0 รึเปล่าครับ Laughing

Wink ซื้อรุ่น E700 ตั้งแต่กุมภาฯปี 47 หน้าจอเสีย ม.ค. 48 ทางศูนย์ซัมซุงที่สีลมเปลี่ยนอะไหล่ให้ยกแผงทันทีใน 10 นาที ไม่เสียเงินซักบาทเพราะยังอยู่ในประกัน ถ้าหมดประกันก็ต้องจ่ายค่าอะไหล่ 4 พันกว่าบาท คิดว่าคุณคงไม่ส่งศูนย์โดยตรงมั้ง เลยรอนานเหลือเกิน
แต่ตอนนี้มือถือหายไปแล้ว คิดว่าจะซื้อรุ่น D 500 รอ D 600 ไม่ไหว
เด็กดอยใจดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2005 00:13  

samsung คือ สุดยอดมือถือระดับพระเจ้า
...k
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2005 09:44  

ซัมซุงดีที่รุปร่างเเละเสียงเเต่นับว่าซัมซุงเพิ่งเปงน้องใหม่ที่เพิ่งมาทําเกี่ยวกับ บลูทูธ กล้องดิจิตอลความละเอียดสูง เเต่เรื่องดีไซอ่ะสุดยอดเเล้ว เเต่ผมใช้samsung E715 ขอบอกว่าห่วยเเตกที่สุดในบันดา samsungเเละมือถืออื่นๆ เพราะตอนเเรกก้อดูดีไปๆมาๆดันภาพของทุกเครื่องเปงเเบบเดวกันคือเปงเส้นๆอย่างงี้เรียกว่าอารายกันเเน่ม่เชื่อไปสังเกตได้เลย เเต่อย่างอื่นดีหมด ก้อเเล้วเเต่คนจาเลือกอ่านะว่าต้องกานอ่ะไรเช่นรุปร่างดีเเต่ฟังชั้นไม่มากก้อเลือก samsung e800 เเต่ถ้าต้องกานฟังชั่นเยี่ยมก้อเลือก โนเกีย 6680 หรือ 6681ซิคับหรือจาเอาดีที่สุดคือ โนเกีย 7710
Hi-s[o]amsung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2005 04:42  

...k ผู้เขียน:
ซัมซุงดีที่รุปร่างเเละเสียงเเต่นับว่าซัมซุงเพิ่งเปงน้องใหม่ที่เพิ่งมาทําเกี่ยวกับ บลูทูธ กล้องดิจิตอลความละเอียดสูง เเต่เรื่องดีไซอ่ะสุดยอดเเล้ว เเต่ผมใช้samsung E715 ขอบอกว่าห่วยเเตกที่สุดในบันดา samsungเเละมือถืออื่นๆ เพราะตอนเเรกก้อดูดีไปๆมาๆดันภาพของทุกเครื่องเปงเเบบเดวกันคือเปงเส้นๆอย่างงี้เรียกว่าอารายกันเเน่ม่เชื่อไปสังเกตได้เลย เเต่อย่างอื่นดีหมด ก้อเเล้วเเต่คนจาเลือกอ่านะว่าต้องกานอ่ะไรเช่นรุปร่างดีเเต่ฟังชั้นไม่มากก้อเลือก samsung e800 เเต่ถ้าต้องกานฟังชั่นเยี่ยมก้อเลือก โนเกีย 6680 หรือ 6681ซิคับหรือจาเอาดีที่สุดคือ โนเกีย 7710

ถ้ารักษาดี ๆ ใช้งานอย่างทะนุถนอม ก็คงไม่พังง่ายหรอกครับ มันขึ้นอยู่กับการใช้งานควบคู่กันไปด้วยครับ ไม่มีโทรศัพท์ยี่ห้อไหน ไม่เสีย ไม่ซ่อมหรอกครับ ต้องทำใจ! ผมใช้ซัมซุงมา 4 รุ่น ไม่เคยมีปัญหาเลย นั่นก็รวมถึง E-700 ที่ทุกคนขนานนามว่าเจ้าปัญหา นั่นก็เพราะผมใช้มันอย่างระวังนั่นเอง และผมขอจงรักษ์ภักดี ต่อ ซัมซุง ต่อไปครับ Laughing
รอ-ออ-รอ คอ-ออ-ยอ-คอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2005 17:50  

ชอบ D600 มั่กๆ จริงๆดีไซน์คล้าย D500 มากเลยอ่ะ เมื่อไหร่จะเข้านี่เช็คได้ที่ไหนเหรอคะ

คนที่บ้านใช้ D500อยู่ ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย ซื้อศูนย์ด้วยค่ะ...
Takechi.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????.................
วันที่โพสท์ : 03 May 2005 21:18  

ตอบไปเลยว่า.................ใช้ ซัมซุง ดีนะครับ สวย ทัยสมัย เก๋ เทห์ หล่อ เปรี้ยว..พอๆ มุขเก่า+++อะ เข้าเรื่องเลยนะ ซัมซุง ในด้านผู้ที่ชอบเล่นเกมส์ ( มาก ) ไม่แนะนำไห้ซื้อนะ แต่สำหรับผู้ชอบ จอสีสวย คม ชัด เสียงใสแจ๋ว ลำโพงดี ก็ควรซื้อ ซัมซุง และ โซนี่ แต่ถ้าชอบ speakker phone ของซัมซุง ก็คงจะเป็น E- 800ขึ้นไป แต่ถ้าไม่ชอบแบบสไลด์ แต่อยากได้ speakker ดีๆ ก็ โนเกย ครับ ส่วน ใครชอบโหลด ริงโทน ซัมซุงจะดีกว่า เพราะสามารถโหลดได้ทั้ง true tone sonds effex & poly เสียงใส โนเกียฏ้ทำได้แต่ไม่ค่อยใส ที่ใสก็มี ซัมซุง โซนี่ พานาโซนิค ไอโมบายก็เยงดี แต่จอและคุณภาพอย่างอื่นไม่ดี ไม่แนะนำให้ซื้อครับ
ที่คุ้มราคาก็พวก พานาโซนิค ซัมซุง โซนี่ และ โนเกีย ตามลำดับ ( ยี่ห้อที่คนนิยมกัน )

.............ครับ ก็ ลองดูหลายๆเว็บ และที่ดี ควรไปลองที่ร้านขายเลยครับ ลองหลายๆร้าน บางที รุ่นเดียวกัน คนละร้าน อาจไม่เหมือนกันครับ Sayonara. ^_^....... ^}{*ll @--<
^_^ บายครับ อ่านให้หน่อยนะครับ
Takechi.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 03 May 2005 21:22  

สำหรับผู้ชอบเล่นเกมส์น่าจะซื้อ โนเกีย แล โซนี่ นะครับ บายครับ ฮิฮิ
ขาประจำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2005 23:11  

สวยแต่รูป จูบไม่หอม
ไฮโซ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2005 14:38  

Samsung ไฮโซ กว่าเยอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2005 17:14  

สรุปแล้วคำตอบคือ "ไฮโซ" - -''
เด็กนิวส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2005 10:47  

SonyEricson ผู้เขียน:
ชอบ" sumsung "เพราะมีให้เลือกหลากหลายรุ่น และดูหรูด๊ มีประโยชน์ในการใช้ติดต่อสื่อสารเหมือนกับยี่ห้ออื่นๆนั่นแหล่ะ แต่พิเศษกว่าตรงที่มีความสุขทางจิตใจที่ใช้แล้วไม่ต้องอายใครเพราะดูมีระดับดี
สาวกซัมซุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2005 09:46  

เด็กนิวส์ ผู้เขียน:
SonyEricson ผู้เขียน:
ชอบ" sumsung "เพราะมีให้เลือกหลากหลายรุ่น และดูหรูด๊ มีประโยชน์ในการใช้ติดต่อสื่อสารเหมือนกับยี่ห้ออื่นๆนั่นแหล่ะ แต่พิเศษกว่าตรงที่มีความสุขทางจิตใจที่ใช้แล้วไม่ต้องอายใครเพราะดูมีระดับดี

เริ่ด ใช่แล้วค่ะ ใช้แล้วมีแต่คนมอง (แต่ระวังนะค่ะ มันจะทุบหัวเอาโทรศัพท์เราไป) อิอิ Laughing
samsung in my heart
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : love samsung
วันที่โพสท์ : 18 May 2005 16:40  

ใช้ ss มาแค่รุ่น S500 ที่เกิดจากการหลงรักรูปร่างหน้าตา และเสียงใส จนทุกวันนี้ปีกว่า หล่นจนนับไม่ถ้วนเริ่มรวนบ้างเหมือนกัน กะจะเปลี่ยนมือถือใหม่ ยังหารุ่นโดนใจ ในราคาไม่สูง โดยมีข้อแม้ว่ารูปร่างต้องสวย เสียงเพราะ

เพราะโนเกียยังให้ข้อนี้ไม่ได้เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: love samsung
วันที่โพสท์ : 20 May 2005 03:39  

samsung in my heart ผู้เขียน:
ใช้ ss มาแค่รุ่น S500 ที่เกิดจากการหลงรักรูปร่างหน้าตา และเสียงใส จนทุกวันนี้ปีกว่า หล่นจนนับไม่ถ้วนเริ่มรวนบ้างเหมือนกัน กะจะเปลี่ยนมือถือใหม่ ยังหารุ่นโดนใจ ในราคาไม่สูง โดยมีข้อแม้ว่ารูปร่างต้องสวย เสียงเพราะ

เพราะโนเกียยังให้ข้อนี้ไม่ได้เลย

X640 หรือ X480 ไงครับ รูปร่าง หน้าตา น่ารัก หรือไม่ก็ E-330 เหมาะกับผู้หญิงดีคับ ราคาไม่ค่อยสูงเท่าไร Laughing
Ponkpank
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 May 2005 15:35  

Wink มันก็ดีนะค่ะแต่ว่าเราต้องใช้ให้ถนอมเพราะว่าซัมซุมมันบอบบางกว่ารุ่นอื่นค่ะ แต่ที่ใช้อยู่รุ่น E600 บางครั้งสัญญาณเครื่องก็หายไปเองเฉยๆ ต้องปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่ ถ้าถามความกระทัดรัดก็ OK นะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : samsung
วันที่โพสท์ : 25 May 2005 08:36  

อือม ใช้ T400 ไม่เคยมีปัญหาใดๆ ภาพสวย เสียงเพราะนะ แต่ตอนนี้กำลังคิดซื้อใหม่อยู มีซัมซุงรุ่นไหนฟัง mp3+วิทยุ พร้อมถ่ายรุปได้บ้างอะคะ

จริงๆ กำลังรอดู SE W800i กับ Nokia N70 นะ แต่ดูก่อน รอได้
ฟหasd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 27 May 2005 02:53  

เค้าบอกกานว่า มือถือของ samsung ที่เป็นฝาพับจะมีปัญหาเวลาใช้ไปนานๆ เปิดๆปิดบ่อยๆ
ทำให้หน้าจอรวน หรือไม่ก็ภาพมีปัญหา จริงรึเปล่าครับ คนที่เคยใช้บอกหน่อยครับ
แฟนพันตื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 27 May 2005 12:44  

ผมว่ารุ่นไหนก็มีปัญหากันหมดแหล่ะครับถ้าเราอยากจะได้โทรสับสักเครื่องเราต้องดูก่อนหล่ะครับว่าเราเอาไว้ทำอะไร..เอาไว้โทร?..ใช่ครับเอาไว้โทรแต่ผมว่าถ้าจะเอาไว้โทรเฉยๆเราซื้อรุ่นไหนก็ได้ครับที่ราคาไม่แพงและใช้ทนแต่ถ้าอยากจะหรูและอยากเท่ห์และก็ให้ดูตังที่อยู่ในกระเป๋าของเราด้วยน่ะครับตังไม่ถึงก็อย่าไปซื้อครับเดี๋ยวจะเป็นว่าเอาโจรมาไว้ป้นตัวเองอย่าลืมนะครับว่าเราต้องจ่ายส่วยให้กะมันเดือนล่ะ300เลยนะครับถ้าปี1 ก็ประมาณ3600กว่าบาท
888
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2005 13:30  

1. หน้าจอชัดมาก สีสันสวยงาม
2. เวลาส่งข้อความมีฟังก์ชันให้เลือกเยอะแยะมากมาก
2.1 สามารถเลือกเป็นตัวอักษรใหญ่ กลาง เล็ก
2.2 สามารถทำเป็นตัวเอียง หนา
2.3 สามารถขีดเส้นใต้ หรือขีดฆ่าได้
2.4 สามารถใส่ animation เช่น เสียง หรือ รูป
3. สามารถลบชื่อของเครือข่ายสัญญาณโทรศัพท์ได้โดยไม่ต้องเสียตังค์
4. มีฟังก์ขันการตอบรับสำหรับ sms เช่น ถ้าเราส่ง sms ไปให้เพื่อน แล้วถ้าเพื่อนได้รับ เราก็จะได้ sms ตอบกลับ
5. มีฟังก์ชันเสียงให้เล่นหลายอย่าง เช่น เสียงเรียกเข้า เสียงข้อความ เสียงเปิดเครื่อง เสียงกดปุ่ม เสียงเวลาสไลด์ หรือแม้กระทั่งเสียงเตือนเมื่อครบนาที
kookie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2005 13:33  

ที่ชอบซัมซุง อย่างแรก วัสดุดีดูแข็งแรงดี สีสวย
จอสวย เสียงเพราะ ใช้มา 2 เครื่องแล้วไม่เคยมีปัญหาอะไร (เป็นเครื่องศูนย์มือ1) เครื่องเก่าก็ไม่ได้พังที่เปลี่ยนเพราะว่ายกให้ป้ากับพ่อใช้ เค้าบอกว่าตัวเลขตัวโตดีคนแก่ชอบอ่ะ
คนไฮโซ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 15:13  

ใช้ซัมซุงง่ะ...หรูจะตายไป...ตอนนี้ใช้ D 500 อยู่...สุดยอดแห่งความ "ไฮโซ" Cool
me again
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : don't touch samsung
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2005 01:20  

S200 ซื้อมาใช้ราวๆ 12,900 บาท ตอนนี้วางเก็บไว้เฉยๆ และจะไม่ซื้อ samsung มาใช้อีกเลย เสียงสนทนาจากลำโพงแตกเป็นอย่างมาก ขนาดใช้ volume แค่ 2 เอง ต้องคอยปรับลดลงอยู่เรื่อยถ้าเสียงแตก เสียงผู้พูดอู้ๆ อี้ๆ ด้วย ฟังไม่รู้เรื่อง คุยไม่ถึงนาที คู่สนทนาก็จะไม่ได้ยินเสียง เงียบไปเฉยๆ แต่ทางนี้ได้ยินเป็นปกติ (ค่อนข้างบ่อย) เหมือนกับพูดอยู่คนเดียว มีดีอยู่แค่เสียง polyphonic แค่นั้นเอง (ซึ่งก็ไม่จำเป็น) ระบบสั่นพร้อมเสียงก็ไม่มี มีแค่บางทำนองเท่านั้น ฝุ่นเข้าไปสะสมอยู่ภายในจอ (จอด้านนอก) สรุปว่าไม่ซื้อมาใช้อีกแล้วสำหรับยี่ห้อ SAMSUNG บ๊ายบาย...
สาวกซัมซุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: don't touch samsung
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2005 05:02  

me again ผู้เขียน:
S200 ซื้อมาใช้ราวๆ 12,900 บาท ตอนนี้วางเก็บไว้เฉยๆ และจะไม่ซื้อ samsung มาใช้อีกเลย เสียงสนทนาจากลำโพงแตกเป็นอย่างมาก ขนาดใช้ volume แค่ 2 เอง ต้องคอยปรับลดลงอยู่เรื่อยถ้าเสียงแตก เสียงผู้พูดอู้ๆ อี้ๆ ด้วย ฟังไม่รู้เรื่อง คุยไม่ถึงนาที คู่สนทนาก็จะไม่ได้ยินเสียง เงียบไปเฉยๆ แต่ทางนี้ได้ยินเป็นปกติ (ค่อนข้างบ่อย) เหมือนกับพูดอยู่คนเดียว มีดีอยู่แค่เสียง polyphonic แค่นั้นเอง (ซึ่งก็ไม่จำเป็น) ระบบสั่นพร้อมเสียงก็ไม่มี มีแค่บางทำนองเท่านั้น ฝุ่นเข้าไปสะสมอยู่ภายในจอ (จอด้านนอก) สรุปว่าไม่ซื้อมาใช้อีกแล้วสำหรับยี่ห้อ SAMSUNG บ๊ายบาย...

ก็ไม่ต้องซื้อ ไม่มีใครเขาง้อหรอก กลับไปใช้ยี่ห้ออื่น ๆ ที่มันเหมาะสมกับหน้าคุณนะแหละ ดีแล้ว 555 ของหรู ดูดี มีระดับ มันไม่เข้ากับใบหน้าคุณหรอก Laughing
นู๋SS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2005 23:44  

โดยส่วนตัวอยากให้มองอย่างเป็นกลางนะครับเรื่องอย่างนี้
โดยส่วนตัวชอบSSมากกว่ายี่ห้ออื่นครับเหตุผล
1.ดีไชด์ได้สวยดีครับดูหรูหราสวยงามขนาดเล็กพอดีฟังก์ชั่นดีมีมาตราฐานทุกรุ่นในส่วนของ WAP GPRS JAVA MMSขนาดC200เครื่องไม่กี่ตังยังมีครบอะ
2.ไม่ค่อยมีปัญหาในเรื่องการอัฟซอฟแวร์บ่อยๆครับไม่เหมือนNKดูอย่าง7280จิเรียกเก็บหมดไม่มีขายเราะซอฟแวร์มีปัญหามาก
3.ในส่วนของจอภาพจะสวยคมชัดมาก
4.ในล่วนของลูกเล่นก็มีการพัฒนามากครับในปัจจุบัน
5.ส่วนในเรื่องการใช้งานไม่ว่าจะเป็นแบบฝาพับหรือแบบไสลด์มองดูเผินๆเราจะรู้สึกว่าเหมือนไม่แข็งแรงแต่จริงถ้าใช้แบบปกติไม่โหดร้ายมากดูแลดีๆจะทนมากครับในรูปแบบฝาพับหรือไสลด์ถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นผมว่าSSดีสุดนะไม่เอาแบบ Bar Type
สรุปแล้วก็เป็นอะไรที่ถูกใจครับเบื่อNKแระเซ็งเรื่องซอฟแวร์ต้องเอาไปอัฟที่ศูนย์บ่อยแถมตอนนี้รุ่นที่ออกมาใหม่ๆอันใหญ่มากแต่ก็ดีไซด์ได้สวย แต่ก็ไม่ชอบอยู่ดีครับพกที่เป๋าตุงเกะกะ
ตอนนี้ใช้E700อยู่อยากเปลี่ยนมาเล่นD500เหมือนกันแต่ก็ลังเลเพราะว่าE720ก็น่าเล่นอะตัดสินใจยากมาก ไงๆก็ลองโพสต์ช่วยหน่อยละกันว่าตัวใหนน่าใช้กว่ากันจาได้เป็งข้อมูล

ป.ล.ในส่วนของการอัดVDOของD500.E720ความจริงอัดได้ไม่จำกัดเวลาครับจนกว่าหน่วยความจำจะเต็มหากอัดเต็มที่น่าอยู่ที่2.5-3ชั่วโมงครับ แต่ก็เพราะหน่วยความจำเป็งแบบแชร์เลยได้ไม่มากเท่าไรอะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 22:04  

Wink ซื้อรุ่น E700 ตั้งแต่กุมภาฯปี 47 หน้าจอเสีย ม.ค. 48 ทางศูนย์ซัมซุงที่สีลมเปลี่ยนอะไหล่ให้ยกแผงทันทีใน 10 นาที ไม่เสียเงินซักบาทเพราะยังอยู่ในประกัน ถ้าหมดประกันก็ต้องจ่ายค่าอะไหล่ 4 พันกว่าบาท คิดว่าคุณคงไม่ส่งศูนย์โดยตรงมั้ง เลยรอนานเหลือเกิน
แต่ตอนนี้มือถือหายไปแล้ว คิดว่าจะซื้อรุ่น D 500 รอ D 600 ไม่ไหว

S200 ซื้อมาใช้ราวๆ 12,900 บาท ตอนนี้วางเก็บไว้เฉยๆ และจะไม่ซื้อ samsung มาใช้อีกเลย เสียงสนทนาจากลำโพงแตกเป็นอย่างมาก ขนาดใช้ volume แค่ 2 เอง ต้องคอยปรับลดลงอยู่เรื่อยถ้าเสียงแตก เสียงผู้พูดอู้ๆ อี้ๆ ด้วย ฟังไม่รู้เรื่อง คุยไม่ถึงนาที คู่สนทนาก็จะไม่ได้ยินเสียง เงียบไปเฉยๆ แต่ทางนี้ได้ยินเป็นปกติ (ค่อนข้างบ่อย) เหมือนกับพูดอยู่คนเดียว มีดีอยู่แค่เสียง polyphonic แค่นั้นเอง (ซึ่งก็ไม่จำเป็น) ระบบสั่นพร้อมเสียงก็ไม่มี มีแค่บางทำนองเท่านั้น ฝุ่นเข้าไปสะสมอยู่ภายในจอ (จอด้านนอก) สรุปว่าไม่ซื้อมาใช้อีกแล้วสำหรับยี่ห้อ SAMSUNG บ๊ายบาย... ฮ่าๆๆๆๆฮิ
she fat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2005 20:25  

ทางเลือก รุ่นที่มีกล้องถ่ายภาพสวยสมจริง Laughing
เสียงเรียกเข้าใส ใส ทรูโทน โอเค Surprised
บลูทูธ โนเค Mad Sad
รูปสวย Razz
ถ้าจะเปลียนจากโนเกียแนะนำ ซัมซุง Razz
เวลาเข้าเมนูเร็วๆ ไม่เสียอารมย์ เหมือน sony ericsson [/code][/list]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2005 23:33  

she fat ผู้เขียน:
ทางเลือก รุ่นที่มีกล้องถ่ายภาพสวยสมจริง Laughing
เสียงเรียกเข้าใส ใส ทรูโทน โอเค Surprised
บลูทูธ โนเค Mad Sad
รูปสวย Razz
ถ้าจะเปลียนจากโนเกียแนะนำ ซัมซุง Razz
เวลาเข้าเมนูเร็วๆ ไม่เสียอารมย์ เหมือน sony ericsson [/code][/list]
ไม่จริงอะ ตอนนี้ปุ่มเปิ่มเริ่มไปแล้วอะจ๊ะ ต้องกดหลายๆ ครั้งถึงจะเข้าเมนูได้ จริงน่ะ ไม่ได้โม้ เปิดเครื่องใหม่ๆ จะรีบโทรออกก็ช้า มันบอกว่า Phonebook initial อะไรทำนองนี้ รอประมาณ 3 นาที เรื่องจริงน่ะจะบอกให้ อุปทานทั้งน้านเลยที่ว่าเร็วหน่ะ ขอบอก
T-SPEED
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2005 16:06  

อยากหลงกะรูปลักษณ์เลยคับ ผมใช้มาตั้งแต่รุ่นV200 จนD410 ตอนนี้ผมรู้สึกมันมีปัญหาเยอะเลยคับ ไม่เคยตกเลยคับใช้4เดือนเองมีชอบค้างใช้ไปนานๆๆมันรีสตาร์เอง ครั้งล่าสุดเปิดไม่ติดเลยคับ เพือนๆๆทีใช้ก้อบ่นเหมือนกัน เพ่สาวก้อใช้แต่รุ่นอื่นคับ ส่งซ่อมแทปจะเดือนเว้นเดือนเลย ตอนเเรกชอบมากคับ เสียง ภาพ แต่เด่วนี้ของยี่ห้ออืนก้อสวยไม่แพ้กัน ถ้าไม่อยากเสียเวลา มาปวดหัวกับการรอซ่อมผมส่งซ่อม2เดือนคับยังไม่ได้เลย แนะนำคับถ้าไม่อยากปวดหัวเหมือนผมกับเพือนๆ ลองมองดูยี่ห้ออื่นดีกว่าคับ อีกอย่างนะคับเวลาขายทิ้งสุดๆๆเลยคับขายไม่ได้ราคาเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2005 23:36  

T-SPEED ผู้เขียน:
อยากหลงกะรูปลักษณ์เลยคับ ผมใช้มาตั้งแต่รุ่นV200 จนD410 ตอนนี้ผมรู้สึกมันมีปัญหาเยอะเลยคับ ไม่เคยตกเลยคับใช้4เดือนเองมีชอบค้างใช้ไปนานๆๆมันรีสตาร์เอง ครั้งล่าสุดเปิดไม่ติดเลยคับ เพือนๆๆทีใช้ก้อบ่นเหมือนกัน เพ่สาวก้อใช้แต่รุ่นอื่นคับ ส่งซ่อมแทปจะเดือนเว้นเดือนเลย ตอนเเรกชอบมากคับ เสียง ภาพ แต่เด่วนี้ของยี่ห้ออืนก้อสวยไม่แพ้กัน ถ้าไม่อยากเสียเวลา มาปวดหัวกับการรอซ่อมผมส่งซ่อม2เดือนคับยังไม่ได้เลย แนะนำคับถ้าไม่อยากปวดหัวเหมือนผมกับเพือนๆ ลองมองดูยี่ห้ออื่นดีกว่าคับ อีกอย่างนะคับเวลาขายทิ้งสุดๆๆเลยคับขายไม่ได้ราคาเลย
เห็นด้วยอย่างมากเลย ความจริงรูปทรงก็ไม่ได้สวยงามอะไรน้กหรอก อยากจะโยนทิ้งอยู่แล้วหล่ะ... ปุ่มกดก็กดไม่ได้ต้องออกแรงกดมากๆ Phonebook initial (SS s200) นานมากๆ มากกว่า SE อีก จะบอกให้ เสียงลำโพงก็แตก โอ้ยเยอะแยะไปหมด... Exclamation Exclamation
เรื่องจริง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jun 2005 02:19  

คือ อยากจะบอกว่าเวลาเลือกซื้อเนี้ย ช่วยดูร้านที่มีคุณภาพและประกันศูนย์แน่นอนด้วยถึงจะแพงกว่าก็ตาม เพราะว่ามีคนที่ขายมือถือบางร้านก็ชอบเอามือถือรุ่นใหม่ๆมาใช้เปลี่ยนๆไปเรื่อย บางร้านก้ออาจจะบอกว่าใหม่หรือสภาพ90กว่าเปอเซ็นอะไรก็ตามแต่จริงๆแล้วเอาไปใช้เอาไปทำตกอะไรก็ไม่รู้ หลายร้านที่อาจจะหิ้วมาหรือตอนนี้ที่ฮิตมากคือรับซื้อของโจรมาขาย แล้วเครื่องที่ไปซื้อแล้วมันบอกประกันร้านน่ะก็อาจจะโดนหลอกได้นะ
แตงกวา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2005 13:02  

:D :shock: ใช้ซัมซุงมันดีตรงที่สวยกว่ายี่ห้ออื่น ๆ แต่ความทนคงน้อยกว่าโนเกียนะ แต่ซัมซุงสร้างรูปแบบ และรูปทรงสวยดีมาก ทั้งที่แบบพับก็สวยมากเลย แต่โปรแกรมข้างในก็เหมือน ๆกันกับรุ่นอื่น ๆ แต่ทุกอย่างก็โอ.เค
คนกลางจ๊ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jun 2005 17:30  

คืออยากจะบอกว่าที่บ่นๆกันว่า samsung ไม่ค่อยกีน่ะ ช่วยบอกด้วยนะว่าซื้อศุนย์ไหน แล้วก็ประจารมันไปเลย แต่อย่าไปว่าของ samsung ไม่ดีเลยนะครับผมก็ใช้มาหลายรุ่นแล้วทั้ง E700 ที่ว่ามีปัญหา หรือจะ D500 ที่ตอนนี้ใช้อยู่ ผมใช้มันอย่างกะลูกอย่างกะหลานน่ะครับแล้วก็ยังไม่เครื่องมีปัญหาเลย
สงสัยคนที่มีปัญหาอาจจะควาญหาแต่ของถูกๆมาใช้นะเครื่องเลยมีปัญหาง่าย ลองซื้อร้านใหม่ดูนะ เอาสาขาที่ขายดีๆ คนเยอะๆ เครื่องหมุนเวียนในร้านตลอด และสำคัญต้องเป็นร้านที่มาตรฐานนะ อย่าซื้อร้านโนเนมราคาถูกๆมาใช้เลยเพราะอาจเสียความรู้สึกจากของถูกเก่าเก็บไร้คุณภาพได้ Laughing
cytex
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2005 18:56  

ผมใช้ซัมซุงd500 ผมว่าดีมากๆคับตอนแรกลังเลที่จะซื้อคับว่าจะเอาโนเกียดีไหม พอซื้อมาคุ้มมากๆคับ ลูกเล่นที่จำเป็นก้อดีมาก มีลูกเล่นมากเลยอะ ผมทึ่งไปเลย ยิ่งกล้องนะสุดยอดคับชัดมากๆ แต่ที่สุดยอดคือ หน้าจอสีสดและสวยมากๆคับยอมรับเลยละ โนเกียชิดซ้ายไปเลย พี่ๆผมที่ใช้โนเกียอิจฉากันอยากได้กันเลยอะคับ สีมันสดดีคับ เรื่องจอซัมซุงไม่เป็นรองใครอะผมรับรองได้เลยดูอย่าง tv จอแบนของมันดิออกมาเด็ดๆทั้งนั้นรับรองไม่เกิน2ปีซัมซุงแซงโนเกียแน่นอนคับ โนเกียลูกเล่นมากไปเกินความจำเป็นคับเอาไปหลองเด็กขายยังพอได้อะ จิงๆนะ Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jun 2005 23:02  

เห็นด้วยอย่างมากเลย ความจริงรูปทรงก็ไม่ได้สวยงามอะไรน้กหรอก อยากจะโยนทิ้งอยู่แล้วหล่ะ... ปุ่มกดก็กดไม่ได้ต้องออกแรงกดมากๆ Phonebook initial (SS s200) นานมากๆ มากกว่า SE อีก จะบอกให้ เสียงลำโพงก็แตก โอ้ยเยอะแยะไปหมด... Exclamation Exclamation
เมื่อตะกี้ใช้ S200 คุยกัน ประมาณ 6 นาที คุยต่อไปไม่ได้อีกแล้ว ต่างฝ่ายต่างไม่ได้ยินกัน บางครั้งก็ประมาณ 15 นาที คลื่นก็หาย เฮง_วยจริงๆเลยโว้_ แต่พอกลับมาใช้ erricsson t29 คุยนานไม่เป็นไรเลย เสียงแจ่มกว่าอีกด้วย
คนใช้ซัมซุง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2005 18:27  

เมื่อตะกี้ใช้ S200 คุยกัน ประมาณ 6 นาที คุยต่อไปไม่ได้อีกแล้ว ต่างฝ่ายต่างไม่ได้ยินกัน บางครั้งก็ประมาณ 15 นาที คลื่นก็หาย เฮง_วยจริงๆเลยโว้_ แต่พอกลับมาใช้ erricsson t29 คุยนานไม่เป็นไรเลย เสียงแจ่มกว่าอีกด้วย

***นานา จิตตัง*** ขนาดรถไฟ มีรางให้วิ่ง มันยังตกรางได้เล้ย....นับประสาอะไรกับโทรศัพท์เครื่องกระจ้อยร่อย ถ้าใช้แบบไม่บันยะบันยัง มันก็พังได้ ฉันใดก็ฉันนั้น โทรศัพท์มันก็คือโทรศัพท์อยู่วันยังค่ำ ตกมันก็ต้องแตก ใช้งานหนักมันก็เสื่อมสภาพ.....เพราะฉนั้นต้องทำใจครับ. ถ้าอยากได้โทรศัพท์แบบไม่พังง่าย....ก็ไปเปิดบริษัทผลิตเองสิครับ จะได้ถูกใจคุณ. ไม่ชอบก็หลีกให้ห่าง.....และก็ไม่ต้องไปเปรียบเทียบกับยี่ห้ออื่น....มันคนละชั้นกัน..(ผมว่าซัมซุงที่ 1)......ไม่ใช่เกลียดตัวกินไข่ เกลียดปลาไหลกินน้ำแกง......ผมไม่ได้เป็นญาติฝ่ายไหนของซัมซุง ไม่มีส่วนได้เสีย......แต่ผมก็ยอมไม่ได้หรอกที่มาว่าแบบเสีย ๆ หาย ๆ แบบนี้.......ผมเองใช้ ซัมซุง มา 5 รุ่นแล้ว ไม่เคยมีปัญหาเลยสักรุ่น (บางรุ่นผมซื้อมือ 2 มาด้วยซ้ำ) ส่วนใหญ่จะเป็นฝาพับ ที่ทุกคนบอกว่ามันมักจะมีปัญหา............อย่างที่รู้ ๆ กัน ซัมซุง เป็นโทรศัพท์ที่บอบบาง.....แล้วทำไมคุณไม่ใช้มันอย่างทนุถนอมล่ะ.......พวกคุณใช้แค่รุ่น สองรุ่น แล้วก็มาบ่นว่ามันพังง่าย อย่างนู้น อย่างนี้.......แล้วทำไมผมใช้ตั้ง 5 รุ่น แล้ว ไม่เคยมีปัญหาเลย......แปลกมั้ย? สงสัยนั่นมันคือ เวร กรรม ของพวกคุณแล้วล่ะครับ......

***ซัมซุงจงเจริญ*** Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2005 00:01  

คนใช้ซัมซุง ผู้เขียน:

***นานา จิตตัง*** ขนาดรถไฟ มีรางให้วิ่ง มันยังตกรางได้เล้ย....นับประสาอะไรกับโทรศัพท์เครื่องกระจ้อยร่อย ถ้าใช้แบบไม่บันยะบันยัง มันก็พังได้ ฉันใดก็ฉันนั้น โทรศัพท์มันก็คือโทรศัพท์อยู่วันยังค่ำ ตกมันก็ต้องแตก ใช้งานหนักมันก็เสื่อมสภาพ.....เพราะฉนั้นต้องทำใจครับ. ถ้าอยากได้โทรศัพท์แบบไม่พังง่าย....ก็ไปเปิดบริษัทผลิตเองสิครับ จะได้ถูกใจคุณ. ไม่ชอบก็หลีกให้ห่าง.....และก็ไม่ต้องไปเปรียบเทียบกับยี่ห้ออื่น....มันคนละชั้นกัน..(ผมว่าซัมซุงที่ 1)......ไม่ใช่เกลียดตัวกินไข่ เกลียดปลาไหลกินน้ำแกง......ผมไม่ได้เป็นญาติฝ่ายไหนของซัมซุง ไม่มีส่วนได้เสีย......แต่ผมก็ยอมไม่ได้หรอกที่มาว่าแบบเสีย ๆ หาย ๆ แบบนี้.......ผมเองใช้ ซัมซุง มา 5 รุ่นแล้ว ไม่เคยมีปัญหาเลยสักรุ่น (บางรุ่นผมซื้อมือ 2 มาด้วยซ้ำ) ส่วนใหญ่จะเป็นฝาพับ ที่ทุกคนบอกว่ามันมักจะมีปัญหา............อย่างที่รู้ ๆ กัน ซัมซุง เป็นโทรศัพท์ที่บอบบาง.....แล้วทำไมคุณไม่ใช้มันอย่างทนุถนอมล่ะ.......พวกคุณใช้แค่รุ่น สองรุ่น แล้วก็มาบ่นว่ามันพังง่าย อย่างนู้น อย่างนี้.......แล้วทำไมผมใช้ตั้ง 5 รุ่น แล้ว ไม่เคยมีปัญหาเลย......แปลกมั้ย? สงสัยนั่นมันคือ เวร กรรม ของพวกคุณแล้วล่ะครับ......

เออ เอาเข้าไป คงจะจบกันแล้วน่ะ ของ ss ดีก็ได้ ไม่พูดแล้วหล่ะ คงจะลุ่มหลงน่าดู ใช้ตั้ง 5 รุ่น Question Question
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2005 03:44  

เออ เอาเข้าไป คงจะจบกันแล้วน่ะ ของ ss ดีก็ได้ ไม่พูดแล้วหล่ะ คงจะลุ่มหลงน่าดู ใช้ตั้ง 5 รุ่น Question Question

***มันไม่ใช่แค่คำพูดที่จะพูด ๆ ๆ ๆ ออกไป แล้วก็จบง่าย ๆ หรอกคุณ อย่ามาตบหัวแล้วลูบหลังสิ ผมไม่ได้พยามยามพูดให้คุณมาชอบ หรือ มาบอกว่า ซัมซุงดี แต่ในเมื่อคุณบอกว่ามัน "ห่วย" และในฐานะที่ผมเป็นคนที่ชอบ ซัมซุง ก็ต้องออกมาต่อต้านเป็นธรรมดา ผมลุ่มหลงแน่นอน ด้วยเพราะอะไร? คนที่ชอบซัมซุงก็คงจะรู้แน่นอน

***ปล. ไม่มีใครบ้า พกโทรศัพท์ทีเดียว 5 เครื่อง 5 รุ่นหรอกนะคุณ แต่ถ้ามีสมองคงคิดออกว่า "ใช้มาแล้ว 5 รุ่น" มันหมายความว่ายังไง 555 Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2005 22:47  

S200 ซื้อมาใช้ราวๆ 12,900 บาท ตอนนี้วางเก็บไว้เฉยๆ และจะไม่ซื้อ samsung มาใช้อีกเลย เสียงสนทนาจากลำโพงแตกเป็นอย่างมาก ขนาดใช้ volume แค่ 2 เอง ต้องคอยปรับลดลงอยู่เรื่อยถ้าเสียงแตก เสียงผู้พูดอู้ๆ อี้ๆ ด้วย ฟังไม่รู้เรื่อง คุยไม่ถึงนาที คู่สนทนาก็จะไม่ได้ยินเสียง เงียบไปเฉยๆ แต่ทางนี้ได้ยินเป็นปกติ (ค่อนข้างบ่อย) เหมือนกับพูดอยู่คนเดียว มีดีอยู่แค่เสียง polyphonic แค่นั้นเอง (ซึ่งก็ไม่จำเป็น) ระบบสั่นพร้อมเสียงก็ไม่มี มีแค่บางทำนองเท่านั้น ฝุ่นเข้าไปสะสมอยู่ภายในจอ (จอด้านนอก) สรุปว่าไม่ซื้อมาใช้อีกแล้วสำหรับยี่ห้อ SAMSUNG บ๊ายบาย... ฮ่าๆๆๆๆฮิ
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งเลยหล่ะ เต็ม 10 ให้ 1 ก็พอหรือติดลบดีน่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2005 02:36  

[quote="Anonymous"]

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งเลยหล่ะ เต็ม 10 ให้ 1 ก็พอหรือติดลบดีน่ะ[/quoteเออใช่ ว่าเหมือนกัน ของเพื่อนก็ใช้ S200 เจอปัญหาเดียวกัน แต่โชคดีที่ขายต่อไปแล้ว หมดทุกข์โศกกันที เห็นว่าได้ SE K750i ไปแล้ว ที่สุดของมือถือเลยเวลานี้ เดี๋ยวจะตามไปซื้อด้วย SE K750i ลาก่อนหล่ะน่ะ SAMSUNG คงจะไม่เจอกันอีก
ใครจะทำไม?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2005 02:58  

ซัมซุง นี่แหละ ที่ 1 ตอนนี้ค่ะ ใครจะว่าไง ดิชั้น ไม่สน ทำไมค่ะ มีเงินซื้อ เสียก็เปลี่ยนใหม่
ไม่หนัก "หัว" ใครนะค่ะ ไม่ใช้ก็ไปไกล ๆ ให้ไกลลูกหู ลูกตาค่ะ รำคาญ เห่าอยู่ได้ Laughing
ใช้ได้เรื่อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2005 03:16  

ตกมันก็ต้องแตก >> เดี๊ยนใช้ SIEMENS อยู่อ่ะ ตกมาประมาณ 15 ล้านรอบได้ แบบ ถอดกางเกง ตกพลั่วะ พอจะรับหยิบออกมาหล่น ตกอีก ไม่เจ๊ง ไม่แฮงค์ ไม่พัง 555555 มันทนไม้ทนมือ

ไม่ใช่ไข่ในหินนะ ที่จะต้องทะนุถนอมอย่างกะลูก มันก็ต้องมีลิมิตบ้าง (ความจริงตกบ่อยอย่างเราก็เกินไป..) ไม่ใช่ใช้แบบ กลัวมือถือเจ็บ -.-*

ของมันก็ต้องพังเข้าซักวันเป็นธรรมดาอยู่แล้ว แต่ถ้าพังบ่อย พังง่าย พังเร็วเกินก็เรียกว่าของ "ห่วย" นะ

น้าเราก็ใช้ซัมซุง รุ่นซักอย่างเก่าๆ (จอสี พับๆ A ไรซักอย่าง จำไม่ได้แล้วแหละ) เครื่องศูนย์ ตอนนี้ปุ่มต้องใช้ความรุนแรงในการกดอย่างมาก คุยๆ ไปไม่ได้ยิน สายหลุด แบตหลวม เครื่องลอก* อันหลังนี่.. เหมือนว่าจะหลายคนที่ใช้ซัมซุงบอกมาว่าสีลอก นะ..

เทคโนโลยีอื่นๆ หน่ะคิดได้ แต่สีลอก... ลาว...

พ่อเรายังใช้ NOKIA 3350 อยู่เลย หลายปีแล้วนะ ซื้อตั้งแต่ออกใหม่ๆ อ่ะ ตกส้วมไปแล้วด้วย แต่ยังใช้การได้ดี Wink
ใช้ได้เรื่อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2005 03:20  

ตกมันก็ต้องแตก >> เดี๊ยนใช้ SIEMENS อยู่อ่ะ ตกมาประมาณ 15 ล้านรอบได้ แบบ ถอดกางเกง ตกพลั่วะ พอจะรับหยิบออกมาหล่น ตกอีก ไม่เจ๊ง ไม่แฮงค์ ไม่พัง 555555 มันทนไม้ทนมือ

ไม่ใช่ไข่ในหินนะ ที่จะต้องทะนุถนอมอย่างกะลูก มันก็ต้องมีลิมิตบ้าง (ความจริงตกบ่อยอย่างเราก็เกินไป..) ไม่ใช่ใช้แบบ กลัวมือถือเจ็บ -.-*

ของมันก็ต้องพังเข้าซักวันเป็นธรรมดาอยู่แล้ว แต่ถ้าพังบ่อย พังง่าย พังเร็วเกินก็เรียกว่าของ "ห่วย" นะ

น้าเราก็ใช้ซัมซุง รุ่นซักอย่างเก่าๆ (จอสี พับๆ A ไรซักอย่าง จำไม่ได้แล้วแหละ) เครื่องศูนย์ ตอนนี้ปุ่มต้องใช้ความรุนแรงในการกดอย่างมาก คุยๆ ไปไม่ได้ยิน สายหลุด แบตหลวม เครื่องลอก* อันหลังนี่.. เหมือนว่าจะหลายคนที่ใช้ซัมซุงบอกมาว่าสีลอก นะ..

เทคโนโลยีอื่นๆ หน่ะคิดได้ แต่สีลอก... ลาว...

พ่อเรายังใช้ NOKIA 3350 อยู่เลย หลายปีแล้วนะ ซื้อตั้งแต่ออกใหม่ๆ อ่ะ ตกส้วมไปแล้วด้วย แต่ยังใช้การได้ดี Wink
มึงจะทำไม?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2005 06:52  

ใช้ได้เรื่อย ผู้เขียน:

***ขอโทษนะจ๊ะ เท่าที่หล่อนเห็น หล่อนก็น่าจะรู้นะว่า "ซัมซุง" เป็นโทรศัพท์ที่บอบบาง ควรจะใช้อย่างระมัดระวัง และทนุถนอม เค้าไม่ได้ออกแบบมาให้มันทนทายาท แล้วให้นังหมีควาย อย่างหล่อนใช้คนเดียวนี่จ๊ะ ของสวย ๆ งาม ๆ ก็ต้องคู่กับคนที่รู้จักรักษาของเป็น และทะนุถนอม (ไม่ว่าจะสิ่งของสิ่งไหนก็ตาม ถ้ามันเป็นของเราแล้ว โดยสัญชาติญาณ มันต้องมีความรู้สึกอยากจะรักษาของ ๆ เราบ้างแหละน่า) ส่วนรุ่นอื่นที่หล่อนใช้อยู่ ดิชั้นไม่ทราบค่ะ ว่ามันจะอึด มันจะทนแค่ไหน แต่ถ้ามันดีสำหรับหล่อน ก็ใช้ต่อไปเถอะค่ะ มันเหมาะกับหน้าหล่อนแล้วล่ะค่ะ

*** แม้ ! พูดออกมาได้ โทรศัพท์ไม่ใช่ ไม่ใช่ไข่ในหินจะได้รักษาอย่างกับลูก สมมุติ หล่อนซื้อรถมาสักคน หล่อนคงไม่ต้องรักษาอะไรมากมายล่ะสิ ฝุ่นเกาะ ช่างแม่ ขับไปชนช่างพ่อ งั้นสิ ไม่รู้จักคิดเล้ย ผมหงอกจนจะทั่วหัวอยู่แล้ว....

***ส่วนเรื่องสีลอก ชั้นก็เห็นมันลอกทุกรุ่นนะแหละ หล่อนดูอย่าง NK 6260 สิ สีก็ลอก ฝาก็หลวมเหมือนกัน มันไม่ต่างกันเลยสักนิด แถมยังใหญ่ บานเบอะอีกต่างหาก (เกือบทุกรุ่น)

***E--------------HERE Laughing Laughing Laughing
555+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? (?????)
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2005 13:17  

ซัมซุงดีกว่ามือถือเครื่องอื่นตรงที่ มันมีปัญหามากกว่ามือถือเครื่องอื่น ทั้งเครื่องค้าง เปิดไม่ติด หรือบางทีก็ดับไปเอง และอื่นๆอีกมากมาย นี่ขนาดเราซื้อมือหนึ่งน่ะ

ใครว่าซัมซุงดีเราขอค้าน ทีเราใช้โนเกีย3310มาเป็นชาติยังไม่เห็นเป็นอาไรเลย

อย่างนี้ต้อง angryfire: อย่างเดียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????? (?????)
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2005 01:04  

555+ ผู้เขียน:
ซัมซุงดีกว่ามือถือเครื่องอื่นตรงที่ มันมีปัญหามากกว่ามือถือเครื่องอื่น ทั้งเครื่องค้าง เปิดไม่ติด หรือบางทีก็ดับไปเอง และอื่นๆอีกมากมาย นี่ขนาดเราซื้อมือหนึ่งน่ะ

ใครว่าซัมซุงดีเราขอค้าน ทีเราใช้โนเกีย3310มาเป็นชาติยังไม่เห็นเป็นอาไรเลย

อย่างนี้ต้อง angryfire: อย่างเดียว

**เชิดสั่ย ชั้น สวยกว่า เริ่ดกว่า หรูกว่า หน้าตาบ้าน ๆ อย่างพวกหล่อน อย่าสะเออะ มาเทียบรุ่น

**3310 นะเหรอ เมื่อวานให้คนใช้ไปซื้อมา 10 เครื่อง เอาไว้ปาหัวหมา ที่มัน "เห่า" อยู่หน้าบ้านอ่ะค่ะ อิอิ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2005 23:16  

อีฉันจะพูดตามหัวข้อกระทู้เลยน่ะค่ะ สรุปกันเลยหล่ะว่า...ห่วยแตกกกกค่ะ! ขอบอก และขอปิดกระทู้เพียงเท่านี้น่ะจ๊ะ เอ๊า! ทุกคนไปนอนกันได้แล้ว ไม่ต้องเถียงจนคอขึ้นเอ็น ดูอีฉันสรุปเป็นพอ... แล้วไปดูกระทู้อื่นๆ บ้าง หูตาจะได้กว้างไกล!!!!! เขาไปกันถึงไหนต่อไหนแล้ว ...ค๊ะ
rutti
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : love samsung
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2005 16:28  

นี่หล่อน ไม่ชอบก็ไม่ชอบสิ จะอะไรกันนักกันหนา หัวข้อเขาบอกว่าซัมซุงดีกว่ายี่ห้ออื่นอย่างไร

ก็บอกแล้วว่ามันสวย ถ้าหล่อนไม่ชอบก็หลบไป

เรื่องนี่นานาจิตตัง อีกอย่างใครใคร่ใช้ ใช้ น่าจะดีกว่านะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2005 01:14  

อีฉันจะพูดตามหัวข้อกระทู้เลยน่ะค่ะ สรุปกันเลยหล่ะว่า...ห่วยแตกกกกค่ะ! ขอบอก และขอปิดกระทู้เพียงเท่านี้น่ะจ๊ะ เอ๊า! ทุกคนไปนอนกันได้แล้ว ไม่ต้องเถียงจนคอขึ้นเอ็น ดูอีฉันสรุปเป็นพอ... แล้วไปดูกระทู้อื่นๆ บ้าง หูตาจะได้กว้างไกล!!!!! เขาไปกันถึงไหนต่อไหนแล้ว ...ค๊ะ

****ถ้าหู หรือ ตา ชั้นจะแคบ เพราะ รัก ซัมซุง ชั้นก็ยอมย่ะ หล่อนนะสิ ไปเห่าไกล ๆ ไป๊ เด๋วจะโดนตะกร้อ ครอบปาก ไม่ชอบก็ไป ผูกคอตาย นู่นไป๊ E-DOK. Laughing
การะบูน
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2005 13:17  

ผมใช้ D500 ใช้แล้วรู้สึกว่าใช้ง่าย รูปร่างน่าใช้ ครบทุกความต้องการ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2005 18:11  

ผมว่าซัมซุงดีมากครับ แล้ว โวนี่อิริคสัน ก็ดีเหมือนกันครับ ส่วนโนเกีย ห่วยสุดๆ แย่มาก มือถือยี่ห้ออกจะดี ตอนแรก ตอนหลังมา ห่วยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2005 21:04  

โซนี่อีริคสัน โทดที
Moobe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2005 00:35  

ใช้มา2รุ่นแล้ว s700 มั้ง (จำเลขตัวหลังไม่ได้ เพราะให้พี่ไปใช้แล้วค่ะ) ตอนนี้ใช้ d500
ใช้มายังไม่เคยเจอปัญหาแบบที่โพสๆกันมาเลยค่ะ ปกติดี รุ่นแรกที่ใช้เป็จอพับ ตกบ่อย
ทะเลาะกับแฟนก้อขว้างทิ้ง ขว้างใส่ที่นอนน่ะค่ะ ไม่กระแทกมาก แต่คิดว่ากระเทือนแน่นอน
แต่ก้อไม่มีปัญหาไรเลยค่ะ ที่เจอแบบแย่ๆ คงเป็นเหมือนรถยี่ห้อดังๆมั้ง มันก้อต้องมีเครื่องที่
ต่ำกว่ามาตรฐานหลุดอกมาบ้าง มันขึ้นอยู่กับหลายปัจจัยน่ะค่ะ D500 ที่ว่าเสียงลำโพงแตกก้อไม่เหนเปนไรเลย ปกติดีค่ะ

ก้อคิดว่าจะใช้ต่อไปค่ะ สวยดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2005 04:18  

Moobe ผู้เขียน:
ใช้มา2รุ่นแล้ว s700 มั้ง (จำเลขตัวหลังไม่ได้ เพราะให้พี่ไปใช้แล้วค่ะ) ตอนนี้ใช้ d500
ใช้มายังไม่เคยเจอปัญหาแบบที่โพสๆกันมาเลยค่ะ ปกติดี รุ่นแรกที่ใช้เป็จอพับ ตกบ่อย
ทะเลาะกับแฟนก้อขว้างทิ้ง ขว้างใส่ที่นอนน่ะค่ะ ไม่กระแทกมาก แต่คิดว่ากระเทือนแน่นอน
แต่ก้อไม่มีปัญหาไรเลยค่ะ ที่เจอแบบแย่ๆ คงเป็นเหมือนรถยี่ห้อดังๆมั้ง มันก้อต้องมีเครื่องที่
ต่ำกว่ามาตรฐานหลุดอกมาบ้าง มันขึ้นอยู่กับหลายปัจจัยน่ะค่ะ D500 ที่ว่าเสียงลำโพงแตกก้อไม่เหนเปนไรเลย ปกติดีค่ะ

ก้อคิดว่าจะใช้ต่อไปค่ะ สวยดี

***ใช่คับ ผมก็ใช้มาแล้ว 5 รุ่นด้วยกัน ไม่เคยเจอปัญหาเลย หรู ไฮโซ ดูดี มีระดับ แพงช่างมัน 555 Laughing
มูมู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ss??????????????
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2005 15:33  

Applause เราคิดว่าssนี่แหละตัวจริง ทั้งรูปลักษณ์ที่สวยโดดเด่นสะดุดตา ความหรูหราไฮโซ ใช้แล้วก็ดูดี รูปก็สวย เสียงก็เพราะ ไม่เหมือนบางยี่ห้อเสียงห่วยแตก แล้วไอ้ปัญหาที่บ่นๆกันน่ะดูการใช้ของตังเองรึเปล่าว่าดูแลมันดีมั้ยหรือสักแต่ว่าใช้พอมันพังก็โทษเครื่อง
หุหุหุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2005 13:37  

เราว่านานาจิตตังมากกว่า เมื่อก่อนเราใช้ 3310 ทนมาก ตกจนแบตหลุดกระเด็นไปทางฝาหลังกระเด็นไปอีกทาง เอามาประกอบกันก็ใช้ได้เหมือนเดิม แต่เบื่อแล้วให้แม่ใช้ไปแล้วเพราะว่าตัวเลขมันใหญ่คนแก่ชอบ แล้วใช้โมโต v220 ซื้อมาใช้ได้ 3 วันมันบอกไม่ว่าไม่มีบริการ เซ้งแตกเลย เอาไปให้ร้านที่ซื้อดูเขาเปลี่ยนให้ใหม่เลย ตอนนี้ใช้ได้มาเกือบปีแล้ว ตกประมาณ 2-3 ครั้ง จอแตกซ่อมประมาณ 1500 เอาให้น้องใช้แล้ว ตอนนี้ใช้ d500 ชอบมากค่ะ ไม่มีปัญหาอะไร เราว่าขึ้นอยู่กับการใช้มากกว่า เราไม่ได้ใช้พลิกแพลงอะไรมากกมาย โหลดรูปเพลงเกมส์เป็นบางครั้ง ถ่ายรูปก็ไม่บ่อย ยิ่ง vdo ก็ถ่ายเป็นบางครั้ง เครื่องก็เลยไม่มีปัญหา เราว่าขึ้นอยู่กับการใช้งานมากกว่าค่ะ ยี่ห้อไหนก็เหมือนกันแหละ
d 500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2005 17:25  

ผมก็ใช้มือถือของซัมซุงอยู่นะผมใช้รุ่น D500 ครับ ที่ผมเลือกใช้รุ่นนี้เป็นเพราะว่ารูปทรงที่สวยงาม หรูหรา มีระดับมากๆครับ ไฮโซสุดๆ(เศรษฐีนีแถวบ้านผมคนนึงก็ใช้รุ่นนี้แหละ) ใช้มาได้เพิ่งสองอาทิตย์เองครับแต่ก็ยังไม่พบปัญหาใดๆ

สิ่งที่ผมใช้ในการพิจารณาซื้อมือถือคือรูปทรงความสวยงามของเครื่องครับ ผมไม่สนใจเรื่องฟังชั่นลูกเล่นต่างๆเพราะจุดประสงค์ในการใช้ของผมคือเอาไว้โทรครับไม่ได้เอามาเล่นเกมส์ ฟังเพลง(แต่ก็มีบ้างแหละ) แต่ถ้าวัดกันในเรื่องของฟังชั่นผมว่าซัมซุงก็มีดีเหมือนกันนะ

ถึงแม้ว่าจริงอยู่ที่ฟังชั่นต่างๆมันยังเป็นรองโนเกียแต่คุณลองไปดูโทรศัพของโนเกียซิครับรูปแบบแต่ละรุ่นนี่แทบดูไม่ได้เลย(โดยเฉพาะช่วงหลังๆ) เพราะว่าหลังจากโนเกียรุ่น 8850 เป็นต้นมาก็ไม่มีรุ่นไหนถูกใจผมเลยครับ อาจจะมีรุ่น 7280 กับ 7260 ที่เตะตาผมบ้างเพราะรูปทรงที่เปรี้ยวเก๋ แปลกตา ล้ำสมัยดี แต่ก็ยังมีคนบ่นถึงคุณภาพที่ไม่ได้เรื่องเอาซะเลยโดยเฉพาะ7280(เป็นเครื่องที่ผมเล็งไว้พร้อมกับ D500 แต่โชคดีสุดๆที่ผมเลือก D500)

ก็อย่างว่าแหละครับทุกๆอย่างมีข้อดีและข้อเสียเหรียญมีสองด้าน มันก็อยู่ที่จุดประสงค์ของผู้ซื้อแหละครับว่าต้องการจะใช้มือถือแบบไหน อยากได้แบบหรูหราหรือแบบลูกเล่นแพรวพราวสำหรับผมแล้วผมยกให้ SAMSUNG D-500 เป็นมือถือที่เพอร์เฟ็คที่สุดในขณะนี้ครับ
Ally
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2005 12:18  

เคยใช้ X430 S500 E310 ไม่มีปัญหาเลย ภาครับสัญญาณดีกว่ายี่ห้ออื่นๆนะค่ะ ชอบซัมซุงมากๆ กำลังจะซื้อ E730 ค่ะ
แฟนพันแท้nokia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2005 15:54  

3310 สุดยอดแล้ว ทั้งอึดทน ตกน้ำไหล ตกไฟไหม้ แต่หล่นแตกเป็นเสี่ยงๆยังประกอบมาใช้ใหม่ได้ เกิดมาไม่เคยใช้มือถือไหนประทับใจเท่า3310อีกแล้ว
แฟนพันธุ์แท้ซัมซุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2005 16:58  

แฟนพันแท้nokia ผู้เขียน:
3310 สุดยอดแล้ว ทั้งอึดทน ตกน้ำไหล ตกไฟไหม้ แต่หล่นแตกเป็นเสี่ยงๆยังประกอบมาใช้ใหม่ได้ เกิดมาไม่เคยใช้มือถือไหนประทับใจเท่า3310อีกแล้ว

***ไม่มีปัญญาซื้อโทรศัพท์แพง ๆ หรู ๆ ใช้ ก็ไปที่อื่นไป๊ ประทับใจรุ่นไหนก็ใช้ไปเถอะ ไม่มีสมองซีกไหนมันสั่งการให้เค้าอิจฉาคุณหรอกนะ อย่าง 3310 นะเหรอ? หึหึ มันเทียบกันไม่ติดหรอก หน้าตาโทรศัพท์ มันก็บ่งบอกถึงหน้าตาคนใช้แล้วละค่ะ

***ปล. 3310 นะเหรอค่ะ? เมื่อวันก่อนให้คนใช้ไปซื้อมาปาหัว "หมา" เล่น 10 เครื่องอ่ะค่ะ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2005 10:51  

แฟนพันธุ์แท้ซัมซุง ผู้เขียน:
แฟนพันแท้nokia ผู้เขียน:

***ไม่มีปัญญาซื้อโทรศัพท์แพง ๆ หรู ๆ ใช้ ก็ไปที่อื่นไป๊ ประทับใจรุ่นไหนก็ใช้ไปเถอะ ไม่มีสมองซีกไหนมันสั่งการให้เค้าอิจฉาคุณหรอกนะ อย่าง 3310 นะเหรอ? หึหึ มันเทียบกันไม่ติดหรอก หน้าตาโทรศัพท์ มันก็บ่งบอกถึงหน้าตาคนใช้แล้วละค่ะ

***ปล. 3310 นะเหรอค่ะ? เมื่อวันก่อนให้คนใช้ไปซื้อมาปาหัว "หมา" เล่น 10 เครื่องอ่ะค่ะ

รู้สึกว่า ตรง ปอกะลอ นี่มันเหมือนคำพูดจากใครคุ้นๆแฮะ
App.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2005 12:26  

ใช้ซัมซุงมาสองรุ่นแล้วค่ะ T400 กับ E800 ไม่เคยมีปัญหาเลยค่ะ ไม่เคยเจออย่างที่คนอื่นโพสมาเลยค่ะ แล้วก็คิดว่าจะใช้ต่อไปอีกนานๆค่ะ ถ้ายังไม่มียี่ห้ออื่นที่เข้าตากว่านี้นะคะ
ดีไซน์สวย ฟังก์ชันเหมาะสมกับการใช้งานไม่ลูกเล่นเยอะจนเล่นได้ไม่ครบเหมือนยี่ห้ออื่น สีสวยกว่าด้วยอ่ะ ตอนนี้กำลังสนใจ E530 กับ E730 อยู่ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 15:16  

ผมรับโหลดพวกรูปเพลงและเกมส์ อยู่น่ะ เท่าที่ทำมา ซัมซุง ทำยากสุด ยุ่งยากสุด ที่ง่ายสุดคือ SE NOKIA MOTO แต่ Content สำหรับ NOKIA จะเยอะสุดอ่ะ
เด็กแนวตะเข็บ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : I LOVE Nokia & Sony-Ericsson
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 15:18  

Samsungรูปสวยแต่ไร้สมอง
ถ้าใช้Sumsungแล้วไฮโซก็....
เด็กแนวตะเข็บ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : I LOVE Nokia & Sony-Ericsson
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 15:19  

Samsungสวยใสไฮโซแต่ไร้สมอง
ถ้าใช้Sumsungแล้วไฮโซก็....
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 22:27  

App. ผู้เขียน:
ใช้ซัมซุงมาสองรุ่นแล้วค่ะ T400 กับ E800 ไม่เคยมีปัญหาเลยค่ะ ไม่เคยเจออย่างที่คนอื่นโพสมาเลยค่ะ แล้วก็คิดว่าจะใช้ต่อไปอีกนานๆค่ะ ถ้ายังไม่มียี่ห้ออื่นที่เข้าตากว่านี้นะคะ
ดีไซน์สวย ฟังก์ชันเหมาะสมกับการใช้งานไม่ลูกเล่นเยอะจนเล่นได้ไม่ครบเหมือนยี่ห้ออื่น สีสวยกว่าด้วยอ่ะ ตอนนี้กำลังสนใจ E530 กับ E730 อยู่ค่ะ

เลือก E730 คับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 22:28  

ผมรับโหลดพวกรูปเพลงและเกมส์ อยู่น่ะ เท่าที่ทำมา ซัมซุง ทำยากสุด ยุ่งยากสุด ที่ง่ายสุดคือ SE NOKIA MOTO แต่ Content สำหรับ NOKIA จะเยอะสุดอ่ะ

ซัมซุง ทำง่ายอยุนะ ไม่เห็นยุ่งยากนี่
หน้าใหม่*ไร้วรยุทย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????..?????????
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2005 06:01  

กระทู้นี้ไม่อยากแสดงความคิดเห็นครับ จะดีหรือไม่ดีก็ลองเลือกดูกันเอาเอง ผมเองทำงานที่ บริษัท ไทยซัมซุง อิเลคโทรนิคส์ จำกัด อยู่ที่ศรีราชา ก็พอจะรู้ศักยภาพของมือถือแบรนด์นี้อยู่บ้าง ที่สำคัญคือผมซื้อมือถือได้ราคาถูกมากๆประมาณ 40 เปอร์เซ็นต์ ของราคาจริง มันเป็นสวัดิการของพนักงานครับ ....สุดท้ายผมก้อเลยต้องใช้ซัมซุงตลอดไป...
คุณแม่ลูกอ่อน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2005 11:42  

ตอนนี้ใช้โนเกีย3310มา 4ปีกว่าแล้วค่ะ ซื้อมาตอนนั้นราคา11900บาทเพราะเพิ่งออกมาใหม่ ไม่เคยต้องเข้าศูนย์เพื่อซ่อมเลยค่ะ...เปลี่ยนแบตเตอรี่เป็นก้อนที่ 2 เอง ทำหล่นมาประมาณ4-5ครั้ง โดยไม่ได้ตั้งใจ แต่ก้อยังใช้งานได้ดี ไม่หลุดกระจาย ทนมากๆ ตอนนี้เบื่อแล้ว..อยากได้อันใหม่..สีสันสดใส ฟังเพลงได้ก้อพอ..ตอนนี้ก้อกำลังหาข้อมูลอยู่ว่าจะใช้ยี่ห้ออื่นหรือยี่ห้อเดิมดีกว่ากัน..ต้องการความคงทนเนื่องจากมีลูกวัย 10 เดือน กำลังซนมาก..เอาโทรศัพท์ของคุณพ่อคุณแม่มาชิมแล้วก้อโยนทิ้ง(พ่อกับแม่ใช้โนเกียทั้งคู่ค่ะ)บางทีคุณแม่ก้อทำหล่นเองเวลาอุ้มลูก แต่เห็นเพื่อนๆใช้ซัมซุงกันเยอะเลยสนใจ..ชอบD500ค่ะ แต่กลัวว่าลูกสาวจะทำหล่นแล้วพังค่ะ ช่วยให้ข้อมูลเพิ่มเติมในการตัดสินใจด้วยนะคะ คือ 1.ต้องการความแข็งแรง ทนทาน 2.ฟังวิทยุได้ 3.จอสี 4.ราคาไม่แพงมาก ขอบคุณค่ะ Wink Razz Question
songlv
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2005 22:48  

จุดเด่นที่มองข้าสำหรับคนมีอายุ คือ ตัวเลขเวลากดโทรออกใหญ่กว่ายี่ห้ออื่นครับ
nanita
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2005 01:01  

ถูกจัย....ชอบ....สนองคาวมต้องการครบดีในราคา ไม่น่าเกลียดคะ :D
อิสระเช่นสายลม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2005 17:57  

เวลาตอบนี้ทีหลัง เอาแค่ ตอแหล พอ ไม่ต้องถึงกับ ดอกทอง นะ E ดอก

5555555 Laughing Laughing Laughing Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2005 13:57  

Samsung มือถือที่พระเจ้าเลือกแล้วววววววว
a_mei
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2005 17:38  

ใช้ss มาสองปีรุ่นดึกดำบรรพ์ c100 ตกน้ำ 1 ครั้ง เปียกฝนหนึ่งครั้ง หล่นนับไม่ถ้วน แถมขว้างกระแทกข้างฝา Shocked ...แต่มันยังใช้ได้แฮะ มีรวนบ้างนิดหน่อย แต่ก็ยังใช้ได้ ว่าจะเปลี่ยนเป็น e 530 อยู่แต่ก็ช่างใจกะnokia เหมือนกัน แต่ก็คง ss ล่ะนะ Laughing Embarassed
55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2005 19:40  

ถ่าย เล่น vdo ชัด
สี ภาพถ่าย ชัด
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: