Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Hitch so cool!!!

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 6 / เข้าชม: 4743
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Hitch so cool!!!
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2003 15:18  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมใช้อยู่ ดีมากๆๆๆๆๆๆ ชัดทุกที่ทุกเวลา การบริการดีทันสมัยมาก up อยู่ตลอด
ไม่ต้องเสียเวลามาโหลด เกม, เพลง,e-mail,newsและอื่นๆจากคอมหรือไม่ต้องมาดูข้อมูลบางอย่างจาก pocket pc เราสามารถทำได้ทันทีจากมือถือของเราเองและง่ายมาก ค่าบริการก็ถูก เมื่อเทียบกับค่ายอื่น ส่วนตัวเครื่องใช้ดีมาก แต่ bettery หมดเร็วโครตเมื่อใช้หาข้อมูลแต่เราก็หาซื่อแบทมาสำรองก็ได้ ส่วนกล้องถาพถือว่าไม่น่าพอใจ แต่ก้เป็นแค่ส่วนด่อยเล็กๆเราใช้โทรและหาข้อมูลจากการบริการของ Hutch ก็คุ้มมากแล้ว อยากถ่ายได้เหมือนจริงก็ไปซื่อกล้องมาเลยไม่มีกว่าลือครับ มาพูดถึงอัตตราค่าโทร แต่ก่อนผมใช้แบบเติมเงิน ตกแล้ว 300/week รวมแล้ว 1200 บาทต่อเดือน เราได้แค่การโทรเข่าโทรออกและส่งรับข้อความเท่าน้นทุกอย่างเสียเงินหมดไม่มีการบริการเสริมจากเจ้าของระบบนั้นๆเลย แต่เมื่อเปลี่ยนมาใช้ Hutch เสีย 1480 บาทต่อเดือนเพิ่มจากเดิม 300บาท โดยประมาณ เราได้โทรฟรี 2,000 นาที ส่งข้อความอีก 200 คร้ง และยังใช้การบริการเกี่ยวกับดาวโลดได้อีก 400 ครั้ง(โดยรวม) คิดเองนะครับว่าคุ้มกว่ากันแค่ไหนได้ทุกอย่าง
Kate
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Hitch so cool!!!
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2003 16:29  

mm_gamerin ผู้เขียน:
ผมใช้อยู่ ดีมากๆๆๆๆๆๆ ชัดทุกที่ทุกเวลา การบริการดีทันสมัยมาก up อยู่ตลอด
ไม่ต้องเสียเวลามาโหลด เกม, เพลง,e-mail,newsและอื่นๆจากคอมหรือไม่ต้องมาดูข้อมูลบางอย่างจาก pocket pc เราสามารถทำได้ทันทีจากมือถือของเราเองและง่ายมาก ค่าบริการก็ถูก เมื่อเทียบกับค่ายอื่น ส่วนตัวเครื่องใช้ดีมาก แต่ bettery หมดเร็วโครตเมื่อใช้หาข้อมูลแต่เราก็หาซื่อแบทมาสำรองก็ได้ ส่วนกล้องถาพถือว่าไม่น่าพอใจ แต่ก้เป็นแค่ส่วนด่อยเล็กๆเราใช้โทรและหาข้อมูลจากการบริการของ Hutch ก็คุ้มมากแล้ว อยากถ่ายได้เหมือนจริงก็ไปซื่อกล้องมาเลยไม่มีกว่าลือครับ มาพูดถึงอัตตราค่าโทร แต่ก่อนผมใช้แบบเติมเงิน ตกแล้ว 300/week รวมแล้ว 1200 บาทต่อเดือน เราได้แค่การโทรเข่าโทรออกและส่งรับข้อความเท่าน้นทุกอย่างเสียเงินหมดไม่มีการบริการเสริมจากเจ้าของระบบนั้นๆเลย แต่เมื่อเปลี่ยนมาใช้ Hutch เสีย 1480 บาทต่อเดือนเพิ่มจากเดิม 300บาท โดยประมาณ เราได้โทรฟรี 2,000 นาที ส่งข้อความอีก 200 คร้ง และยังใช้การบริการเกี่ยวกับดาวโลดได้อีก 400 ครั้ง(โดยรวม) คิดเองนะครับว่าคุ้มกว่ากันแค่ไหนได้ทุกอย่าง

เห็นด้วยที่สุดเลยคะ ใช้ดีมากๆๆๆๆๆ มีสัญญาณบอดก็ตรงชั้นใต้ดินตึก All Season Place คะ ส่วนที่อื่นก็ยังไม่เจอจุดอับสัญญาณคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Hitch so cool!!!
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2003 21:58  

Kate ผู้เขียน:
mm_gamerin ผู้เขียน:

เห็นด้วยที่สุดเลยคะ ใช้ดีมากๆๆๆๆๆ มีสัญญาณบอดก็ตรงชั้นใต้ดินตึก All Season Place คะ ส่วนที่อื่นก็ยังไม่เจอจุดอับสัญญาณคะ

เจอจุดบอดสัญญานอีกที่ค่ะ ที่emporiumค่ะ
Kate
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Thanks!
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2003 13:58  

ขอบคุณคะ ถ้าใครเจอจุดอับสัญญาณตรงจุดไหนอีก รบกวนลงให้เพื่อนๆ ทราบกันด้วยนะคะ
กานต์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2003 14:31  

ดีที่สุดครับ เห็นด้วยอย่างยิ่ง ใช้อยู่เหมือนกัน ใช้ที่ต่างจังหวัด สัญญาณดีมาก
Nut1113
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2003 11:49  

แล้ว Hutch ที่ ร้อยเอ็ด ยโสธร มหาสารคาม หนองบัวลำภู ใช้ได้ยังครับ
may_may
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2003 17:47  

เจออีกที่ abac บางนา ห้องน้ำชั้น4
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: