Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Panasonic X400 - SLIM DESIGN OF DESIRE
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 127 / เข้าชม: 84705
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 21:40  
ตอบโดยอ้างถึง  

แล้วURLคืออะไร แล้วต้องใส่ข้อมูลอะไรใน URL บ้าง ช่วยบอกหน่อย ผู้รู้ทั้งหลาย ด่วนนะๆ
flmn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2005 23:55  

จาโหลด TRUE TONE ยังไง ใช้ Orange ช่วยด้วย งง ไปหมดแล้ว WAP ก้อเปิดไม่ได้ๆๆๆๆๆๆๆๆ
Frie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2005 15:05  

การดาวน์โหลดเกมโปแกรมจาวา ที่ดาวน์โหลดมาแล้วจะถูกเก็บไว้ในเมนู Games
จากเมนูดาวน์โหลด เลือกโปรแกรมจาวา ที่ต้องการแล้วกดเลือก
(โทรศัพท์สนับสนุนโปรแกรม J2ME Java โปรแกรม Java ประเภทอื่นไม่สามารถติดตั้งได้)

ส่วนการตั้งค่า ให้ติดต่อ ISP ของแต่ละเครือข่าย เช่น Oreng โทร.1331 Call Center
เพราะทางOreng เค้าจะให้ข้อมูลได้ละเอียด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2005 14:24  

การเพิ่มเสียงสนทนาทำได้โดย เมื่อตอนโทรออกให้กดปุ่มเลื่อนทางขวา } Laughing
stanley
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??? x-400
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2005 15:46  

ต้องการขายครับ
เครื่อง ศูนย์ i-mobile
แบต 2 ก่อน ซื้อเองก้อน นึง
หมดประกันเดือน 10
สภาพดีไม่มีตก คับ
ทั้งหมด 6500 บาท
สนใจ 01-8435288
ผ้ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2005 10:09  

วิธีตั้งหน้าคนโทรเข้า
-เข้าเมนูสมุด
-เพิ่มเบอร์
-เลื่อกจากเครื่อง
-พิมพ์รายละเอียด
-(เลือก)ตรงรูปดอกไม้
-เลือกชนิดของภาพ
เท่านี้ก็จะได้ภาพที่ต้องการ

ข้อเสีย
1.แบตฯหมดเร็วมาก
2.ถ้าใช้สมอลทอล์คต้องเปิดฝากดปุ่มรับถึงจะคุยได้
อิ๋ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2005 20:06  

อยากได้อะ เครื่องสวยดี ชอบมากๆ
k......
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2005 04:30  

พานาโซนิค x400 รุ่นนี้ผมซื้อมาแล้วผิดหวังซื้อมาในราคา8,900 1โหลดเกมก็ไม่ได้ กล้องถ่ายรูปก็ซุมไม่ได้ Neutral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?? x400 ??????
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2005 20:24  

[quote="กบเกิบ"]Very Happy Smile Surprised หามือสอง x400 อยู่ ใครจาขายมั่งง[/q
uote]

เราจาขาย 6000 อุปกรณ์ครบเอามั้ย โทร 095628064 ไม่เคยซ่อมประกันอยู่
Laughing ถึงเดือน11/05 โน่นเราซื้อไม่กี่เดือนเอง ผึ้ง สุ
yamajo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2005 09:41  

สายดาต้าของx400มีรึยังอะคับ ไปหามาไม่ได้เลย ถ้ามีแล้วหาซื้อที่ไหนได้บ้างคับ
auttaya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : pana x400
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2005 10:50  

ตอนนี้ซื้อมาใช้แล้ว ที่ซื้อเพราะรูปร่างสวยมาก บางเฉียบ... แต่ว่าฟังค์ชั่นที่มีมาให้ภายในตัวเครื่องมีน้อยมาก แค่ฟังค์ชั่นเตือนความจำตามปฏิทินยังไม่มีเลย Nokiaรุ่นโบราณ5210ยังมีเลย แล้วที่บอกว่าแบตเตอรี่Stanby270ชั่วโมงผมคิดว่าโกหกทั้งเพเลย พิสูจน์กันก็ได้ ผมใช้ตามปรกติแค่2วันเองเตือนให้ชาร์ทแบตแล้ว วันที่ไปซื้อกะว่าจะซื้อซีเมน SL65 แต่พอไปเห็นตัวนี้เห็นว่าสวยดีเลยซื้อ..ค่อนข้างผิดหวังนิดนึง ตรงที่ฟังค์ชั่นนี่หล่ะ แทบจะไม่มีอะไรเลย...aut2548@hotmail.com
ซื้อมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2005 19:21  

ตั้งเวลาเปิด-ปิด เครื่องก้ไม่ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2005 14:29  

ผมก็ใช้ของมือถือ i-mobile แรกๆเครื่องใช้ดีทุกอย่าง ครับชื่นชมเลยครับว่าเค้าเอามือถือดีราคาถูกเข้ามาตีตลาดทำให้ผมไม่ต้องคิดมากเวลาซื้อ แต่นั่นแหละครับ พอถึงคราวมีปัญหาก็ส่งซ่อมศูนย์เหมือนคนทั่วไปที่ซื่อศูนย์ก็ต้องเข้าศูนย์เพื่อซ่อม แพอเข้าไปที่เดอะมอลล์ ท่าพระเพื่อแก้อาการที่หูฟังไม่ได้ยิน เค้าบอกให้มารับเครื่อง 6 โมงเย็น (ผมไปตั่งแต่ 11โมงกว่าๆ)ก็ โอเค เพราะผมต้องเอาเครื่องไปใช้ทำงาน ซึ่งแน่นอนผมมก็รอในห้าง เพราะบ้านไกล ถึงเวลานัด
พนักงาน... เครื่องยังไม่เสร็จค่ะ
ผม... ก็คุณนัดผม 5 โมงนี่ครับ ผมต้องใช้โทรศัพท์เพื่อทำงานนะครับ
พนัก... มันต้องรอคิว และช่างก้อน้อยมันไม่พอ
ผม... อ้าว..แล้วให้ผมทำไง
พนัก... ก็ต้องตามคิวค่ะ
คุยกันพักใหญ่ซึ่งแน่นอน ผมอารมณ์เสียมากเพราะรอก็กว่าครึ่งแต่ของก็ยังซ่อมไม่เสร็จผมเลยขอจะเขียนใบแสดงความคิดเห็น เค้าบอกว่าหมดแล้วยื่น กระดาษ A4เปล่ามาให้ แค่นี้ก็รู้ความจริงใจแล้วครับซึ่งแน่นอนผมก็ต้องเอาไปให้ช่างนอกที่ มาบุญครองแก้ให้ตามระเบียบในเมื่อศูนย์บริการเป็นอย่างนี้
ผมคิดว่าคนไม่เคยเจอคงไม่รูแน่นอนว่ารู้สึกอย่างไรก็เขียนมาให้เป็นอุทาหรณ์ให้ทางคนซื้อได้อ่านและยิ่งคนขายได้อ่านก็ยิ่งดีจะได้เอาไปปรับปรุงไม่ใช่เอาแต่ยอดขายอย่างเดียวบริการห่วยแตก
ใช้แล้วอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2005 00:16  

ผมมีทั้ง x200 กะ x400 เลย
ถ้าถามว่าทั้ง 2 ตัวนี้ฟังก์ชั่นเหมือนกันรึเปล่า ข้อตอบว่า แทบเหมือนกันอย่างเลยครับ
x200 - 5600
x400 - 7700
ราคานี้เป็นราคาที่ผมซื้อมานะ บางคนได้ถูกกว่านี้
เรื่องจอ เป็น tft ชัดมากครับ สีสวย คมชัดดี
เรื่องกล้อง กล้องชัดนะ เพียงแต่ว่ามันจะเปลี่ยนช่วงรับแสงค่อนข้างช้า [คือกล้องมันจะปรับความสว่างช้านะ] พูดง่ายๆผมว่าตัวประมวลผลทำงานได้ช้ามากๆเลย
เสียงริงโทนดังดีครับ เพราะดี
ที่น่าแปลกคือระบบสั่น x200 สั่นแรงกว่า x400 อีก แต่ x400 อัดเสียงมันอัดดังกว่า x200 [หรือว่าเป็นเฉพาะเครื่องผมไม่ทราบนะครับ]
โปรแกรมต่างๆส่วนใหญ่พื้นฐาน ไม่มีลูกเล่นมากนัก อย่างมาก java กับ อินฟาเรดแค่นั้นเอง
ไม่มีโปรแกรมเตือนล่วงหน้าแบบโนเกียนะ เช่น เราจะตั้งให้เตือนวันเกิดเพื่อนวันไหน ทำไม่ได้
ข้อเสียอีกอย่าง ทั้ง 2 รุ่นเลยคือ พวกภาพเคลื่อนไหวจะเล่นไม่ได้เลย ช้ามาก [กระตุกน่ะ] จำพวกภาพ gif ภาพไม่ต่อเนื่องเลย

ถ้าจะซื้อชอบหรูๆ ก็ x400 นะ แต่ถ้ามือถือติดกล้องพร้อมอินฟาเรตต้อง x200 ครับ ถูกที่สุดแล้วโดนใจทั้งรูปทั้งราคาเลย ^^
น้องปลา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2005 21:03  

อยากรุ้ว่าระหว่างpanasonicx400 กับ Nokia 3220 จาซื้อรุ่นไหนดีอ่ะ ตัดสินใจตั้งเป็นอาทิตย์แล้วยังเลือกมะด้ายเลย ช่วยหน่อยนะ ^-^
ไหม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2005 22:30  

รุ่นนี้จะเปลี่ยนสีแสงไฟที่ด้านหน้าเครื่องได้มั้ยคะ ถ้าได้มันเปลี่ยนยังไง ตอนนี้เป็นสีชมพูแดงๆ อ่ะ
jazzsport
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 05 May 2005 15:34  

Confused [ตอนนี้ใช้อยู่คับแต่เสียดายที่ใช้เพลงเป็นเสียงเรียกเข้าไม่ได้ Mad
xxaha2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2005 17:22  

ตกลงมันดีหรือว่าไม่ดีครัเนี่ย ผมกะว่าจะซื้อมือสองมาใช้ ไม่ทราบว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ
the one
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2005 00:36  

อยากรู้ว่าตอนนี้ราคาเท่าไรแล้ว
rushie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2005 21:12  

ตอนนี้ผมมี Pana x400 เครื่องใหม่ประกันศูนย์ ราคา 6990บ.
สนใจติดต่อที่ 09-1825125 คับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2005 08:40  

puye104@hotmail.com ผู้เขียน:
อยากปิด LOGO คำว่า DTAC บนหน้าจอ ของ PANASONIC X400 ขอบคุณค่ะ

โปรดช่วยบอกด้วยน่ะค่ะ
Rolling Eyes
น้าม-เดอะค๊อป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2005 19:25  

ตอนนี้ก้อใช่อยู่ค่ะ

ถ้าจะถามว่าดีที่สุดมั้ย ก้อไม่ใช่นะ

แต่รวมๆก้อโอเคนะคะ

ถ่ายรูปแล้ว อินฟาเรดลงNoteBook

รูปก้อโอเคนะ ไม่ชัดมาก แต่ก้อไม่ได้ห่วย

ลองเอารูปไปล้างแล้ว ออกมาก้อโอเคนะคะ

ใช้มา 7 เดือนแย้วว

petit_enfer@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2005 12:17  

พิมไทยได้
problemman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2005 21:38  

ที่ชาร์จแบตของ x400 มีตัวไหนที่ใช้ร่วมกันได้บ้างคับ
อยากทราบด่วนมากๆครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ Question
07
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? ??????? ????????????? 4000 ??????????? 07-8549399
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2006 11:25  

Print ผู้เขียน:
เราเพิ่งซื้อมาเลยล่ะ สวยดี บางดี เบาดี
แต่จะขายแล้วเพราะจะต้องซื้อ NoteBook เพื่อเอาไว้ทำงาน
ใครอยากได้โทรมาของใหม่จริงๆ ใส่ซองตลอดเลย
รับประกันนะ สนใจติดต่อมานะ
sanookjunk@hotmail.com
06-606-9714
เซ็งเป็ด.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Panasonic X400 - SLIM DESIGN OF DESIRE
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 12:37  

ไม่สวยพอค่ะ อยากให้มีฟังชั่นมากๆๆๆๆๆๆๆกว่านี้ และไม่รู้ว่าจะบันทึก วีดีโอ ไง Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2006 15:59  

tammuz ผู้เขียน:
... ผู้เขียน:
ไปสมัครสมาชิกที่ www.panasonicbox.com จิ มีรูป ริงโทน เกม mms ให้โหลดฟรี เราซื้อpana ก็เพราะมีโหลดฟรีนี่แหละ
พอได้ username,password ก็ไป log in ที่ wap.panasonicbox.com ทีนี้ก็โหลดฟรีได้แล้ว

โหลดฟรี แต่เสียค่าบริการ GPRS ของแต่ระบบนะครับ เช็คราคาด้วยละกันเดี๋ยวเพลิน

Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Mad Mad Mad Mad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2006 15:59  

tammuz ผู้เขียน:
... ผู้เขียน:
ไปสมัครสมาชิกที่ www.panasonicbox.com จิ มีรูป ริงโทน เกม mms ให้โหลดฟรี เราซื้อpana ก็เพราะมีโหลดฟรีนี่แหละ
พอได้ username,password ก็ไป log in ที่ wap.panasonicbox.com ทีนี้ก็โหลดฟรีได้แล้ว

โหลดฟรี แต่เสียค่าบริการ GPRS ของแต่ระบบนะครับ เช็คราคาด้วยละกันเดี๋ยวเพลิน

Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Mad Mad Mad Mad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: