Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากถาม...อยากรู้...ก็คนไม่รู้นี่หว่า

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » SP Club - ห้องนั่งเล่น :)
ตอบ: 5 / เข้าชม: 2682
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????...???????...?????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2005 11:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

1. โทรหาแฟนเก่า แต่ไม่คุย คุยนิเดียว เขาน่าจะคิดยังไง โดยตอนแรกเขาก็บอกว่าเขาไม่มีใคร Confused
2. โทรหาแฟนเก่า เขาคุยกะเรา แต่พอคุยไปเรื่อยๆ เธอคุยกะเราน้อยลง แล้วก็ตัดสายไปเลย เธอน่าจะคิดยังไง... Confused
3. อายุเกี่ยวกันไหมกับความรัก...น่าจะอายุห่างกันเท่าไหร่ถึงจะดี Confused
4. อดีตที่ไม่ดี ควรเอามาคิดกับการตัดสินใจในการมีคนใหม่หรือไม่ Confused
5. ความเหงามีมาก..คุณทำอะไรกัน Confused
6. ผู้หญิงจำเป็นไหมที่ต้องเอาอกเอาใจกันตลอด...ทั้งๆที่ผู้ชายกำลังทำงานเพื่อคุณ Confused

ปล. ขออภัยที่ตั้งคำถามตรงเกินไป...และไม่รู้กาละเทศะ เมื่อบอร์ดกำลังมีความรักสีชมพู
แต่ผมกลับไม่มี...เข้าใจด้วยนะครับ Sad
oj
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Christchurch,NZ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2005 11:59  

1.เขากำลังเบื่อเราเพราะเขากำลังมีคนใหม่ที่ดีกว่าเราครับ
เป็นไปไม่ได้ที่เขาไม่มีใคร เพราะจากที่เคยได้พบมา เขากำลังโกหกครับ.

2.เขาไม่อยากคุยกะเราครับ มันเป็นเหมือนกับว่า เรากำลังมาขัดอะไรเขาสักอย่าง
เขาจะคุยด้วย ก็คงนิดเดียว ซักพักเขาก็เงียบไป นั่นแหละครับ.

3.อายุ กะความรัก ไม่เกียวกับเรื่องความรักครับ
แต่ต้องบอกไว้เลยนิดนึง คบคนที่เด็กกว่าเรามากๆ เด็กมักจะงี่เง่า
เอาแต่ใจ คบกว่าคนที่อายุมากกว่า เราก็จะเหมือนกะตุ๊กตา
แต่นั่นเป็นเหตุผลส่วนตัวครับ ผมไม่คิดว่าข้อนี้ไม่เกี่ยว.

4.ไม่ควรคิดครับ อดีตที่ไม่ดี เป็นสิ่งที่เราต้องลืม
ลืมเพื่อไปค้นหาอะไรที่ดีกว่าข้างหน้า เราจะมานั่งปัญญาอ่อนคิดถึงอดีตไม่ดีหรอกครับ
เพราะทุกคนในชีวิต ต้องมีอะไรที่ไม่ดี ผิดพลาดมาทั้งนั้นหละครับ คนนะไม่ใช่เทวดา.

5.ความเหงามีมาก ผมก็จะคุยกะเพื่อนครับ หรือไม่ก็จะคุยกะพี่ๆห้องกล้อง
ทั้งเรื่องการงาน ชีวิตส่วนตัว การถ่ายรูป มุมมองของรูป องค์ประกอบรูป
เปิดกระทู้ คุยกับอาจารย์ LinksLS,พี่หมูยุ่ง,คุณ Sunset B,พี่ ป๊อบ
พี่ ขุน,พี่ st@rnet และพี่ๆอีกหลายๆท่านที่ผมกล่าวถึงไม่หมดครับ
และบ่อยครั้งที่ผมโทรหาพี่ๆ ท่านที่ผมกล่าวไว้ข้างบน
ทำให้ผมไม่มาคิดเรื่องความเหงาครับ เพราะมีพี่ๆหลายๆท่าน
เพื่อนๆหลายๆคน รอชมรูปผมอยู่ และอีกไม่นาน อาจจะได้เห็นรูปที่ผมถ่าย
ลงหนังสือกล้องที่เมืองไทยนะครับ อะไรก็เป็นไปได้.

6.ผู้หญิง หลายๆคนที่ผ่านๆเข้ามาในชีวิตผม ต้องการให้เราเอาอกเอาใจบ้างครับ
เขาอาจจะรู้ว่าเรารักหละ แต่เขาต้องการให้เราเอาใจเขาหน่อย
ทั้งๆที่บางครั้ง มันอาจจะมากเกินไป จนเราเบื่อ
แต่ก็็้อย่างว่าหละครับ เขารักเรานะ แต่เขาอาจจะไม่ไว้ใจเรา 100%
ผู้ชาย มันก็ต้องมีบ้างหละครับ ที่อาจจมีเผลอใจบ้าง
แต่ก็เป็นเพียงครั้งคราวเท่านั้น เพราะในที่สุด เราก็รักคนๆนั้นอยู่เสมอหละครับ.
.
.
.
*** จากเรื่องจริงของชิวิตในบางมุม ที่ผมลืมไปหมดแล้วหละครับ
หลาย 10 ปีกับความหลังที่ผมลืมสิ่งที่ไม่ดีออกไปให้หมด
และเลือกจำไว้แต่สิ่งดีๆครับ
เวลายิ่งเราโตขึ้น มันจะสอนอะไรเราได้มากมาย
*** ขอให้โชคดีครับ ทางข้างหน้ายังอีกยาวไกล อย่าอ่อนไหว จงมั่งคง ***

ฉัตรชัย
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: ???????...???????...?????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2005 13:10  

- เห็นด้วยกับโอ๋อ่ะครับ ว่าเขาน่าจะมีคนใหม่ หรือบางทีตอนนั้นเขาอาจจะไม่ว่างก็ได้ ติดธุระอยู่ คิดมากไปจะไม่สบายใจเปล่าๆ บางทีอาจไม่มีอะไรก็ได้

- ตรงนี้ ไม่เคยมีประสบการณ์อ่ะครับ แต่ถ้าจะให้คิด น่าจะเป็นเพราะว่า ไม่มีอะไรจะคุยด้วย หรืออาจเพราะตอนนั้นเราอาจเงียบก็ได้ เขาก็ไม่มีอะไรจะคุยก็เลยวางสายไป

- อายุมากหรือน้อย มันก็ต้องอาศัยคำว่า "เข้าใจกัน" ด้วยกันทั้งนั้นอ่ะครับ ยิ่งคบกันยิ่งนาน มันอยู่ด้วยกันได้ด้วยคำว่า "เข้าใจ" เป็นหลักเลย ถ้าไม่เข้าใจกันแล้ว มันก็ต้องแยกกันไปหนะครับ อายุน้อยกว่ากันแค่ปีเดียวความคิดยังต่างกันเลย ยิ่งห่างหลายปีก็ต้องมีแตกต่างกันบ้าง บางทีอารมณ์ก็เข้ามาเป็นปัจจัยเหมือนกัน ถ้าร้อนอีกคนก็ต้องเย็น ถ้อยทีถ้อยอาศัย เล็กๆ น้อยๆ ก็คงต้องยอมกันบ้างอ่ะครับ ไม่ถือทิฐิ

- อดีตก็คืออดีต คิดมากไปรู้สึกไม่ดี มันก็กลับไปแก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว มองปัจจุบันแล้วก้าวไปในอนาคตจะดีกว่าครับ

- ออกไปเที่ยวครับ ไปหาเพื่อน คุยกับเพื่อนๆ นี่หล่ะครับ ในเมื่อก่อนมีใครสักคนยังอยู่มาได้ แล้วทำไมตอนนี้ไม่มีถึงจะอยู่ไมได้หล่ะ ตอนนั้นเรามีพ่อกับแม่ไม่ใช่เหรอ???

- ไม่หรอกครับ บางคนอาจจะขี้งอนไปบ้าง เจ้าอารมณ์ไปบ้าง แต่ถ้าเขามีความเข้าใจ และรับฟังเหตุผล ปัญหาก็ไม่เกิดครับ ผมว่าเป็นคนๆ ไปมากกว่า เพราะผมเจอมาทั้งสองแบบละ แต่ว่าจริงๆ เขาก็แค่อยากให้เราใส่ใจเขาเท่านั้นหล่ะครับ
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2005 08:15  

อ่ะ อยากให้ตอบ จัดให้
1.เค้ายุ่ง ไม่งั้นก็เค้าแหล คนที่น่าจะรู้ดีคือแฟนเก่าเค้า ( พี่นั่นแหละว้อย )
2.ไม่พี่น่าเบื่อ เค้าก็ไม่อยากคุยซะงั้นน่ะ บางที space จำเป็นมากสำหรับชีวิตคู่ นะครับ
3.เกี่ยวก็ได้ไม่เกี่ยวก็ได้ อายุเป็นเพียงสายลมผ่านพัดปายยย ( + - ไม่น่าเกิน 10 )
4.บ้าละครับ เก็บอดีตไว้ส่วนอดีต จิครับ คนใหม่/ครั้งใหม่ ไม่เกี่ยวครับผ๊มมม
5.ทามรายก็ได้ให้ไม่ว่าง มาเลี้ยงหมูผมก็เป็นไอเดียที่ดีมากอันหนึ่ง เอิ้ก ก ก ก
6. ผู้หญิงต้องการความรัก เหนือสิ่งอื่นใด ครับ ( ถึงแม้ว่าเงินมันจะจำเป็น แต่การเอาใจใส่เป็นสิ่งที่ผู้หญิงต้องการมากกกว่าครับ ไม่งั้นจามีแบบผู้หญิงหาเลี้ยงเรอะ )
mee038
Silver Member
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2005 09:49  

ตอบจานเรย์คับ
1. อย่าคิดมากจาน เบๆอะ ถ้าเค้ามะเหงาจาโทรหาเหรอ
2. พอหายเหงาแล้วก้อต้องชิ่งจิจาน มะงั้นยาว...(ได้เห็นสัจธรรมดี)
3. อายุเหรอ.. มีส่วนบ้างแล้วแค่กรณี แต่ถ้าใกล้เคียงกันก้อดีคับ จาได้เข้าใจกันง่ายขึ้น(รึป่าว??)
4. มะควรอย่างแรง อดีตปล่อยให้ตกคูไปเลยจาน งานนี้เปนเรื่องปัจจุบันและอนาคตล้วนๆคับ
5. ทำอารายก้อได้ที่ชอบอะคับ อย่างผมก้อ เล่นเกม อ่านการ์ตูน ถ่ายรูป เดินห้างดูสาวๆ(อันนี้ถนัด)
6. คิดว่าจำเปนคับ เพื่อเพิ่มความหวานให้ชีวิตคู่คับ

ปล. พี่โอ๋ไปหลอกเด็กที่ไหนมาถ่ายรูปอะ ชอบๆ(มะช่ายเด็กแต่เปนมุมกล้อง ส่วนเด็กรออีก10-12ปีก่องค่อยว่ากันอีกที กี๊ๆๆๆๆ)
oj
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Christchurch,NZ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2005 11:17  

หมี...ก็ยังหนีไม่พ้นเรื่องหื่นครับ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
จานเรย์ ฝาก Link ให้หมีหื่นหน่อยนะครับ
พี่ลงรูปไว้หมี เหอๆๆๆ.

http://www.pantip.com/cafe/camera/topic/O3585831/O3585831.html

แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » SP Club - ห้องนั่งเล่น :)
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: