Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 มาอีกแล้วครับ...จากเด็กไร้เดียงสา

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » SP Club - ห้องนั่งเล่น :)
ตอบ: 6 / เข้าชม: 2848
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????????????...?????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2005 08:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

ก็ไม่รู้นี่หว่า...ช่วยตอบหน่อยดิ Confused
1. ตัดสินใจถูกไหมที่จะไม่เลือกใครในตอนนี้(สำหรับสมาชิกที่รู้ประวัติของผมนะ) Confused
2. ถ้าการได้แค่คุยกัน แต่ไม่เคยเจอกันเลย แต่มีความสุขได้...แค่นี้ก็คงพอ คิดว่าไงอ่ะ...ผมบ้าป่ะ Laughing
3. ถ้าการได้คุยทำให้ความสัมพันธ์ต่อกันดี แต่เมื่อเจอกันแล้วความสัมพันธ์เริ่มเปลี่ยนไป จำเป็นไหม...ที่เราจะคบกันแค่การได้คุยแค่โทรศัพท์ เพราะอะไร อธิบายเป็นข้อๆ Razz
4. ตอนนี้ทำงาน 7 วันรวด...ถ้าจะมีเวลาให้กับเขา ช่วยเลือกช่วงเวลาให้หน่อยดิ เวลาไหนน่าจะสมควรที่สุด(ถ้าคุณเลือกให้...ผมจะพยายามทำให้ได้ครับผม) Twisted Evil

ปล. ข้อสอบชุดนี้สามารถ Copy ไปใช้ได้ ไม่มีลิชสิทธิ์ครับผม
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2005 08:20  

1.ไม่เลือกเพราะอะไรล่ะครับ แต่ถ้าไม่เลือกแล้วตัวเองเหงา เซ็ง เบื่อ พี่ก็น่าจะรู้ละว่าควรรึป่าว
2.ไม่บ้า แต่ไม่ควร ครับ ( พี่พอใจจะหลอกตัวเองตลอดชีวิตเหรอครับ )
3.หยุดหลอกตัวเองเถอะครับ ไอ้การคบกับแบบไม่เจอหน้านี่มันเฟคสิ้นดี โอเคล่ะ บางคู่อาจจะจริงใจต่อกัน แต่ว่า มันเป็นไปไม่ได้เที่เราจะมีลูกทางโทรศัพท์ ดังนั้น .... เลิกหลอกตัวเองได้แล้วครับ
4.ว่างเมื่อไหร่ไปหาทันที โอทงโอทีทิ้งมันซะบ้าง และอย่าลืมว่า ผู้หญิงต้องการความรัก เหนือสิ่งอื่นใด
Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink
mee038
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2005 09:31  

ThU AnG KuBPoM!!!!!! ผู้เขียน:
1.ไม่เลือกเพราะอะไรล่ะครับ แต่ถ้าไม่เลือกแล้วตัวเองเหงา เซ็ง เบื่อ พี่ก็น่าจะรู้ละว่าควรรึป่าว
2.ไม่บ้า แต่ไม่ควร ครับ ( พี่พอใจจะหลอกตัวเองตลอดชีวิตเหรอครับ )
3.หยุดหลอกตัวเองเถอะครับ ไอ้การคบกับแบบไม่เจอหน้านี่มันเฟคสิ้นดี โอเคล่ะ บางคู่อาจจะจริงใจต่อกัน แต่ว่า มันเป็นไปไม่ได้เที่เราจะมีลูกทางโทรศัพท์ ดังนั้น .... เลิกหลอกตัวเองได้แล้วครับ
4.ว่างเมื่อไหร่ไปหาทันที โอทงโอทีทิ้งมันซะบ้าง และอย่าลืมว่า ผู้หญิงต้องการความรัก เหนือสิ่งอื่นใด
Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink

จิงของเจ้าตวงคับจาน แถมอีกนิส ตงข้อ2.อะ จานคับการที่คนเราแค่คุยโทรศัพท์อะ มันมะได้ทำให้ความสัมพันธ์ดีขึ้นนา(มันก้อแค่ชั่วครั้งชั่วคราวอะ)
TIPONG
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2005 11:01  

mee038 ผู้เขียน:
ThU AnG KuBPoM!!!!!! ผู้เขียน:

จิงของเจ้าตวงคับจาน แถมอีกนิส ตงข้อ2.อะ จานคับการที่คนเราแค่คุยโทรศัพท์อะ มันมะได้ทำให้ความสัมพันธ์ดีขึ้นนา(มันก้อแค่ชั่วครั้งชั่วคราวอะ)

คำตอบข้อ 3 ของตวง บวก
คำตอบข้อ 2 ของหมี ผมขอเอามาตอบข้อ 3 ว่า
.เมื่อเจอกันแล้วความสัมพันธ์เริ่มเปลี่ยนไป ชั่วคราว ดีกว่า ................?
Neutral Neutral Neutral Neutral Neutral Neutral
oj
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Christchurch,NZ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2005 11:27  

1.ถ้ามีใครผ่านเข้ามาและคุยกันรู้เรื่อง คว้าไว้เลยครับ.
2.ไม่บ้าครับ การมีความสุข เป็นลาภอันประเสริฐครับ แต่ได้เจอตัวจริงดีที่สุด.
3.ถ้าคุยกันแล้ว OK แต่เจอตัวจริง มันไม่ใช่อย่างนั้น แปลว่า เขาไม่ใช่คู่ของเราครับ.
4.ถ้าเป็นผมนะ ผมจะมีเวลาบนเตียง....เอ๊ย!!! ไม่ใช่ เวลาช่วงวันอาทิตย์ตอนบ่ายๆ
ให้เธอมากที่สุดครับ เพราะวันอาทิตย์เป็นวันอะไรที่ผมรู้สึกว่า มันสบายดีครับ.
.
.
.
***ป.ล. ชีวิตในตอนนี้ ผมมีความสุขตามที่จะมีแล้วครับ
ได้กินในสิ่งที่อยากกิน
ได้ทำในสิ่งที่อยากทำ
ได้ไปในที่ที่อยากไป
แค่นี่ ผมก็มีความสุขแล้วครับ

***ฝากให้หมีหน่อยนะครับ
กาเมสุมิฉา จาราเวระมะนีสิขา ประทังสัมมาทิยามิ
อิอิอิอิอิอิอิอิ.

mee038
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2005 10:24  

น่าน โดนอีกดอก จุกคับ
Ne^-^
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ^^
หัวข้อ : Re: ?????????????...?????????????????
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2005 00:55  

1. ตัดสินใจถูกไหมที่จะไม่เลือกใครในตอนนี้(สำหรับสมาชิกที่รู้ประวัติของผมนะ) Confused
- บางครั้งการอยู่คนเดียวคิดอะไรไปเรื่อยๆก็ดีเหมือนกันนะคะพี่

2. ถ้าการได้แค่คุยกัน แต่ไม่เคยเจอกันเลย แต่มีความสุขได้...แค่นี้ก็คงพอ คิดว่าไงอ่ะ...ผมบ้าป่ะ
- จะทำไปเพื่ออะไรล่ะคะ..ชีวิตประจำวันที่เราทำอยู่มันบั่นทอนความสุขของเราถึงขนาดที่จะต้องหาความสุขที่พี่บอกว่า "มีความสุขได้...แค่นี้ก็คงพอ" เลยเหรอคะ..

3. ถ้าการได้คุยทำให้ความสัมพันธ์ต่อกันดี แต่เมื่อเจอกันแล้วความสัมพันธ์เริ่มเปลี่ยนไป จำเป็นไหม...ที่เราจะคบกันแค่การได้คุยแค่โทรศัพท์ เพราะอะไร อธิบายเป็นข้อๆ
- พี่น่าจะรู้ว่าในความเป้นจริงแล้วยังไงๆสักวันพี่ก็ต้องอยากที่จะเจอเขา และเขาก็คงอยากจะพบพี่เช่นกัน การคบแค่นั้นไม่ได้ช่วยให้อะไรดีขึ้นมาหรอกค่ะ

4. ตอนนี้ทำงาน 7 วันรวด...ถ้าจะมีเวลาให้กับเขา ช่วยเลือกช่วงเวลาให้หน่อยดิ เวลาไหนน่าจะสมควรที่สุด(ถ้าคุณเลือกให้...ผมจะพยายามทำให้ได้ครับผม)
- แค่ตัวเองยังไม่มีเวลาให้ตัวเอง..พี่จะมีเวลาให้ใครอีกล่ะคะ..ไหนจะเด็กน้อยอีก..คนที่ต้องการเวลาจากพี่มากที่สุดคือเด็กน้อยค่ะ เพราะเขากำลังโตที่จะเป็นเยาวชนที่ดี..พี่ควรจะหาเวลาในการส่งเสริมชีวิตของเขาให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้มากกว่านะคะ

* สิ่งสำคัญคือ พี่ย่อมรู้อยู่ว่าคำตอบแต่ละข้อคืออะไร..แต่แค่อนอยากจะให้คน comfirm มากกว่าหรือเปล่าคะพี่ ยังไงๆก็ลองคิดดีๆค่ะ ชีวิตเป็นของพี่ พี่เลือกเดิน และพี่ต้องรับผิดชอบผลของมัน..การตัดสินใจก็เป็นของพี่ค่ะ สู้ๆนะคะ Wink
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » SP Club - ห้องนั่งเล่น :)
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: