Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 มีเรื่องจะถามน้องฟิลม์ครับ(เรื่อง moniter)

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » SP Club - ห้องนั่งเล่น :)
ตอบ: 5 / เข้าชม: 2755
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????????????????????????(?????? moniter)
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2005 23:01  
ตอบโดยอ้างถึง  

มีเรื่องจะถามน้องฟิลม์ครับ(เรื่อง moniter) คือว่าอยากจะถามน้องว่าตอนที่น้องซื้อ LCD ตัวนี้มาใหม่ๆ ต่อกับคอมแล้วเวลาเปิดจอแล้วมันมีสั่นๆ ป่ะ ที่เวลาเปิดแล้วภาพจะสั่นไปมานิดนึง น้อง film เป็นรึป่าวครับ (LCD Sony รุ่น SDM-HS53 ครับ)คือว่าของน้องเป็นอ่ะเปล่า อยากรู้อ่ะ เพราะเป็นตั้งแต่ซื้อแล้วครับ รุ่นนี้จอขนาด 15 นิ้วนะครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2005 19:21  

เป็นเหรอครับ ของเพื่อนผม ไม่เห็นเปนเลยอ่ะ
~cookiecrews~
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ******
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2005 20:23  

มือถืออยุ่ใกล้ หน้าจอป่ะ เวลา มีคนดทรมามันก็สั่น
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2005 14:43  

~cookiecrews~ ผู้เขียน:
มือถืออยุ่ใกล้ หน้าจอป่ะ เวลา มีคนดทรมามันก็สั่น
อืมๆ เป็งปายด้ายน่ะ โทดทีนะ จอเพื่อนผมไม่ใช่ โซนี่ แต่ยี่ห้อไรมะรุ
T-U-R-I-S-M-O
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สยามเมืองยิ้ม ^_^
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2005 12:10  

โทษทีที่ตอบช้าครับพี่บี พอดีไม่ค่อยมีเวลา อิอิ...
คือของผมมันไม่น่าจะเป็นนะ ผมไม่เคยเจออาการแบบนี้อะ

พี่บีลองไปปรับค่าหน้าจอตรง Display Properties -> Monitor Settings แล้วปรับค่า Hertz ให้ตรงกะจออะครับ (อันนี้ผมไม่ค่อยทราบอะนะ)

แต่ที่ผมปรับคือพวกฟังก์ชั่นของตัวจอภาพเองอะ พวกปุ่มๆใต้จอข้างปุ่มเปิดปิดอะครับ
Backlight - HIGH (ให้มันตั้งให้เอง)
Color - 9300K
Gamma - GAMMA2
อะครับ Very Happy
Bee(TM)
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2005 17:26  

T-U-R-I-S-M-O ผู้เขียน:
โทษทีที่ตอบช้าครับพี่บี พอดีไม่ค่อยมีเวลา อิอิ...
คือของผมมันไม่น่าจะเป็นนะ ผมไม่เคยเจออาการแบบนี้อะ

พี่บีลองไปปรับค่าหน้าจอตรง Display Properties -> Monitor Settings แล้วปรับค่า Hertz ให้ตรงกะจออะครับ (อันนี้ผมไม่ค่อยทราบอะนะ)

แต่ที่ผมปรับคือพวกฟังก์ชั่นของตัวจอภาพเองอะ พวกปุ่มๆใต้จอข้างปุ่มเปิดปิดอะครับ
Backlight - HIGH (ให้มันตั้งให้เอง)
Color - 9300K
Gamma - GAMMA2
อะครับ Very Happy
ปรับเหมือนกันเลย แต่ยังงอยู่เลยว่าเป็นที่อะไร? มันเป็นตั้งแต่ตอนซื้อมาแล้ว(ตอนที่ทดลองสินค้าอ่ะ)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » SP Club - ห้องนั่งเล่น :)
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: