Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung SGH-X640 - Confidence has a Style

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 70 / เข้าชม: 203470
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung SGH-X640 - Confidence has a Style
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2005 15:56  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung SGH-X640 - Confidence has a Style
http://www.siamphone.com/catalog/samsung/x640.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 06 Jun 2005 22:56; ทั้งหมด 2 ครั้ง
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2005 16:58  

ดีไซน์ดูเรียบหรุดี ประกอบกับฟังก์ชั่นก็น่าสนใจ ดูแว๊บแรกเหมือนกับ X460 แต่เปลี่ยนกรอบหน้าเป็นสีดำ ไม่รู้ว่าราคาจะเปิดตัวที่เท่าไหร่
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2005 19:43  

ฟังก์ชั่นจะคล้ายกับ E330 ค่อนข้างมากเลยนะคับ แต่ราคาไม่น่าจะถึงหมื่นบาท
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2005 09:23  

จอด้านในดูเป็นแปลกๆ ดูเหมือนมันเป้นเล็กๆ
(QOo(^.^Q)~)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? ???????????????
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2005 15:32  

อยากทราบราคาค่ะว่าเท่าไหร่ แล้วตอนนี้มีวางจำหน่ายแล้วรึยัง ฟังก์ชั่นเป็นอย่างไรบ้าง ใครทราบช่วยตอบด้วยนะคะ Wink [/b]
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2005 11:05  

ยังเบสิกอยู่ พัฒนายัง
sert2005
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: น้ำตกจากสันภูพาน อุทยานแห่งธรรมะ....
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2005 23:43  

ก็เป็น X460 มีกล้อง ถ้าออกมาแพงกว่าสักพันก็ดีสิ......
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2005 09:15  

ไม่น่าแพงมาก ไม่มีหน้าจอด้วย แต่ซัมซุงแพงอยู่แล้วนะ
ESPADA GP
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2005 15:49  

น่าจะทำให้กล้องเป็นล้านพิกเซลได้แล้ว
001_angel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2005 03:09  

Very Happy ยิ้มได้แล้ว space นี้ใช่เลย แต่ราคาพี่เค้าจะว่างัยอะ..
001_angel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2005 03:12  

ราคาเท่าไหร่ครับอยากได้จัง ใครรู้บอกด้วยคร้าบบบ
bukla_x
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2005 20:17  

ผมว่ามัน x460 + panasonic x400 นะ?
ไม่สงสัยกันเลยเหรอ?
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2005 21:09  

bukla_x ผู้เขียน:
ผมว่ามัน x460 + panasonic x400 นะ?
ใช่ๆ เห็นด้านหน้าคล้าย X 400 แต่ปุ่มกดก็สไตล์ซัมซุง ครับ
ESPADA GP
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2005 21:33  

GUN 500 ผู้เขียน:
bukla_x ผู้เขียน:
ใช่ๆ เห็นด้านหน้าคล้าย X 400 แต่ปุ่มกดก็สไตล์ซัมซุง ครับ

ใช่เลยคับ
001_angel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2005 00:22  

ผมว่า X-400 ออกจะแบนๆ แต่เจ้า X-640 ออกจะบวมๆนะครับว่ามั้ย.. Rolling Eyes
คุณหนูไฮโซ
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2005 04:03  

สวยดีอะ แต่ราคาคงแพงนะ ขึ้นชื่อว่า ซัมซุง หุหุ ราคาคงเกิน หมื่นห้าแน่ๆ Smile
**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2005 08:24  

ราคาไม่น่าถึง 15000 เพราะว่าจอด้านหน้าก็ไม่มี 330 ยังแค่ 12000 เอง มีจอด้านหน้าด้วย หน้าจะสัก ไม่เกิน10000 เพราะทุกอย่างเหมือนเดิม ไม่มีลุกเล่นเลย
001_angel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2005 02:13  

อยากรู้ราคาจัง....ใครรู้ราคากรุณาช่วยบอกทีครับ..ขอบคุณมากมายค้าบบ
TaNgMaY_P
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2005 22:33  

ใครก็ได้ช่วยสืบราคาให้ทีนะคะ น่าสนใจดีค่ะรุ่นนี้
Daniel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2005 23:51  

วางตลาดยังคับ
จะวางตอนไหนหรอ แล้วราคาเท่ารัย ช่วยตอบด้วยนะคับ
miyuki_jung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2005 08:32  

เพิ่งดูเว็บบริสเทลมา ยังไม่วางขายนะ แต่ลงราคาไว้ 8,200 บาท น่าสนเนอะ
เอมดี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2005 22:05  

ดูมาแล้วค่ะ วันนี้เห็นที่เซนทรัลบางนา 8200 บาทค่ะ
รูปร่างสวยดี เล็ก กระทัดรัด เหมาะกับผู้ที่ไม่ต้องใช้ฟังก์ชันมาก
อยากรู้ว่าถ่ายรูปแล้ว สีเป็นไงบ้าง กะซื้อรุ่นนี้อะ
J_J
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2005 10:22  

เปิดตัวตั้งนานแล้วเมื่อไหร่จะวางขายซักที รอมาหลายเดือนแล้ว Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
นู๋มาใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2005 14:49  

8,200บาทค่ะ ไปแอบเห็นมา รูปร่างตัวจริงใหญ่พอสมควรนะคะ แต่ก้อดูดีอะค่ะ กิกิ Razz
แวะมาบอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2005 21:32  

วันนี้เห็นที่พัทยาราคา 7,990 ค่ะ น่าใช้ดีเหมือนกัน ไม่ใหญ่มากเท่าไหร่กะลังน่าใช้อ่ะค่ะ
NAMMONT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2005 10:38  

ราคาเปิดตัวอยู่ที่ 8200 บาทครับ รูปทรงโอเคดีครับเล่นมาแล้ว/ TWZ
Ne^-^
Year's Star

จังหวัด: ^^
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2005 20:40  

ใช้แล้วเป็นไงมั่งอ่ะ..รุ่นนี้..ดีไม่ดียังไงมั่งอ่ะ Confused
ลูกสาวคนเล็ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 22 May 2005 11:11  

เราไปดูราคาเครื่องนี้มาแล้ว 8,900 บาท เอง เราเองยังอยากได้เลย Rolling Eyes
Adddei
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? X-640
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2005 01:15  

สีหน้าจอไม่สดเท่าไรแต่โดยรวมแล้วถ้สไม่เอาอะไรมากรุ่นนี้ก็น่าใช้อีกรุ่นหนึ่งเลย.... Neutral
ok kaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2005 19:31  

ก็สวยดีน่ะ เมื่อว่าไปดูราคามาแล้ว 7000 กว่าบาทเองเครื่องศูนย์น่ะ แต่ยังไปดูที่mbk เราว่าราคาก็ ok น่ะ ถ้าไม่ตามแฟชั่นมากไป
PotPot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2005 15:18  

ผมว่ามันพี่น้องกับ X480 นะ Cool กล้องก็คุณภาพพอๆกะโมโตเซอราวนะ ไม่เคยใช้รุ่นอื่นไม่รู้เป็นไง Laughing
แต่ไม่มีอินฟาเรดพอต Mad และตอนซื้อได้มาแค่ เครื่อง+แบต+หม้อแปลง แค่นั้นเอง Confused
ซื้อศูนย์บริสเทลคับ
comicboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2005 23:28  

มานมีอินฟาเรดป่ะ ไมที่ร้านบอกว่ามานไม่มีแต่ในเว็ปบอกว่ามีอ่ะ แล้วมานรองรับทรูโทนป่ะ
hot keys สำหรับไทย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung SGH-X640 - Confidence has a Style
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2005 09:47  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung SGH-X640 - Confidence has a Style
http://www.siamphone.com/catalog/samsung/x640.htm

หาปุ่ม hot keys สำหรับพิมพ์สระวรรณยุกต์ไม่เจอหรือไม่มี ทำให้ยากต่อการใช้งาน เช่นจะพิมพ์ ค์ ไม่รู้จะอยู่ที่ไหน ซึ่งรุ่นอื่น กดที่ # ก็โผล่มาให้เลือกแล้ว

มือใหม่
งง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? ??
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2005 01:09  

นั่นสิทำไมไปที่ซัมซุงเค้าบอกว่า ไม่มีอินฟาเรดอ่ะ Confused
เมื่อกี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2005 01:10  

เค้าบอกว่ารับทรูโทนได้บางเวปอ่ะ งงอ่ะ ครัยรู้บอกหน่อยสิ
ยังไม่ได้ใช้เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2005 00:50  

อยากรู้อ่ะว่า กล้องชัดมั้ย ถ้าเทียบกะ e700 มันแตกต่างกันมากมั้ยอ่ะ บอกหน่อยเด่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2005 20:27  

เค้าว่ามานถ่ายvdoม่ายด้ายนิ หลอกกานอ่ะ
PotPot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????....
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2005 14:47  

ถ่ายวีดีโอไม่ได้คับ Neutral

ที่ทำได้คือ
ใส่กรอบ ,กลับหัวกลับหาง ,กลับด้าน ,ซูมD ,ปรับแสง ,Effect อีกนิดหน่อย
คิดว่าคงแค่นี้หละครับ ......

ยืนยันอีกทีว่าไม่มีอินฟราเหรดคับ
ซื้อมาไม่ได้แม้กระทั่ง smalltalk นะครับ..... Mad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2005 17:05  

ที่เซ็นทรัล ปิ่นเกล้า วันนี้จัดงานที่ลานข้างล่าง X640 ราคา 7,900 บาท
คนที่ใช้ sumsung S
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 18:00  

ผมใช้แล้วก็ดีแต่ในWeb นี้ไม่รู้จริง บอกคุณสมบัติว่า มีไฟกระพริบ 7 สี ซึ่งมีสีเดียว สีฟ้าครับ
มีกล้องแต่ถ่ายวีดีโอไม่ได้ อวดอ้างเกินจริง และยังบอกว่าบันทึกเสียงสนทนาได้ ไม่จริงบันทึกเสียงได้แต่ไม่ใช่เสียงสนทนา ถ้าที่ผมบอกไม่จริงเจ้าของเว็บกรุณาบอกวิธ๊ที่ผมแย้งมาด้วยเขาทำกันยังไงแต่ถ้าทำไม่ได้กรุณาลำคุรสมบัติของ X 640 ที่เกินจริงด้วย Twisted Evil Evil or Very Mad
และอยากว่าที่ถ่ายวีดีโอได้เขายัง Very Happy Very Happy Very Happy Twisted Evil :twisted
: Laughing Laughing [b]
คนที่ใช้ sumsung S
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 18:00  

ผมใช้แล้วก็ดีแต่ในWeb นี้ไม่รู้จริง บอกคุณสมบัติว่า มีไฟกระพริบ 7 สี ซึ่งมีสีเดียว สีฟ้าครับ
มีกล้องแต่ถ่ายวีดีโอไม่ได้ อวดอ้างเกินจริง และยังบอกว่าบันทึกเสียงสนทนาได้ ไม่จริงบันทึกเสียงได้แต่ไม่ใช่เสียงสนทนา ถ้าที่ผมบอกไม่จริงเจ้าของเว็บกรุณาบอกวิธ๊ที่ผมแย้งมาด้วยเขาทำกันยังไงแต่ถ้าทำไม่ได้กรุณาลำคุรสมบัติของ X 640 ที่เกินจริงด้วย Twisted Evil Evil or Very Mad
และอยากว่าที่ถ่ายวีดีโอได้เขายัง Very Happy Very Happy Very Happy Twisted Evil :twisted
x640
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 18:06  

b]ผมใช้แล้วก็ดีแต่ในWeb นี้ไม่รู้จริง บอกคุณสมบัติว่า มีไฟกระพริบ 7 สี ซึ่งมีสีเดียว สีฟ้าครับ
และอยากว่าที่ถ่ายวีดีโอได้เขายัง Very Happy Very Happy Very Happy :twisted
ถ้าทำได้ส่งเมลล์บอกด้วยดิ backkom23@thaimail.com
x640
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 18:06  

b]ผมใช้แล้วก็ดีแต่ในWeb นี้ไม่รู้จริง บอกคุณสมบัติว่า มีไฟกระพริบ 7 สี ซึ่งมีสีเดียว สีฟ้าครับ
และอยากว่าที่ถ่ายวีดีโอได้เขายัง Very Happy Very Happy Very Happy :twisted
ถ้าทำได้ส่งเมลล์บอกด้วยดิ backkom23@thaimail.com
x640
ผู้มาเยือน

x640
ผู้มาเยือน

x640
ผู้มาเยือน

x640
ผู้มาเยือน

shakester
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i wonder
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 19:13  

ไม่ทราบว่าอันนี้เป็นจอ TFT or UFB ครับ?

TFT and UFB ต่างกันขนาดไหนครับ?

Samsung X640 and Nokia 6020 ซื้ออันไหนดีครับ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????? ??
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2005 13:00  

งง ผู้เขียน:
นั่นสิทำไมไปที่ซัมซุงเค้าบอกว่า ไม่มีอินฟาเรดอ่ะ Confused
คฑาวุฒิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2005 11:11  

ราคาอยู่ที่ 8200 [/u]
23
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2005 22:33  

ราคาตอนนี้ ที่นาซ่าไม่เกิน6500
นันทิดา สิงห์ศิลา
Year's Star

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2005 00:11  

ตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนมือถือใหม่ค่ะ อย่ากได้แบบฝาพับ เห็นรุ่นนี้สวยดี อยากรู้ว่าดีมั๊ยคะ มีปัญหาเรื่องเสียงคุยเบารึเปล่า แฮงค์บ่อยมั๊ย แล้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วคะ ช่วยตอบหน่อยนะคะ Shocked
MANBOY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? x640
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2005 09:44  

ราคาอยู่ที่ประมาณ 7,100 บาท
ข้อมูล
-กล้องถ่ายรูป
-บริการ www
-ลดเสียงรบกวน
-บันทึกรายชื่อได้ถึง 1,000 หมายเลข
-แสดงภาพผู้โทรเข้าบนมือถือ
-บันทึกเสียงการสนทนาของคุณได้
-ไฟสัญญาณกระพริบสีน้ำเงิน
-ไม่มีอินฟราเรด

*จากผู้ที่ใช้ซัมซุง x640 ซื้อมาจากร้าน MOBILE FROM ADVANCE
a X640 user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : why why why why??
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2005 09:27  

Seems like X640 is not important immediately while comparing with other samsung mobile-phones. There are very few things for having fun on this phone that I am being its owner. There should be some else added up like more downloading stuffs: GAMES, RINGTONES, whatever the providers are kind enough to offer.

Do other X640 users agree with me?? :cry:
สาวกำแพงเพชร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? X 640 ?????????
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2005 13:17  

อยากรู้ใช่มั้ยว่าราคาเท่าไร่ 6500 - 7200 แล้วแต่ร้านจำหน่าย
ANSER ME Pls
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2005 13:40  

อยากรู้ว่า x640 อ่าเอารูปลงคอมได้มั้ยอ่าๆๆๆๆๆๆ

(ยังทำไม่ได้เลยอ่า แต่ทำมัยที่ร้านบอกทำได้ก้อไม่รู้)

ช่วยบอกด้วยนะค้าๆๆๆๆๆๆ คนที่ทำได้แล้วอ่าๆๆๆๆๆ

ขอบคุนมากๆๆๆ

Mad Mad Mad Mad Mad Mad Mad Mad Mad Mad Mad Mad Mad Mad
pann_san
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2005 09:56  

ตอนแรกก็ใช้รุ่นนี้เหมือนกัน แต่ต้องซื้อสายลิงค์ มาต่อค่ะ แต่รู้สึกา ไม่ว่มีสายลิงค์ขายในค่ะ เคยไปถามหลายที่แล้ว และสายลิงค์ต้องไปซื้อที่ศูนย์ซัมซุงค่ะ
ก็เลยเปลี่ยนเป็นรุ่น e730 ซึ่งมีสายลิงค์ให้เลย จึงไม่มีปัญหาในการนำรูปที่ถ่ายเก็บไว้ในเครื่องออกมาได้ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung SGH-X640 - Confidence has a Style
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2006 17:25  

MrPhone ผู้เขียน:

sadddd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 12:19  

ผิดหวัง โฆษณาเกินจริง ทำอะไรไม่ได้ซักอย่าง
lk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2006 17:29  

อยากทราบว่าราคาที่เเน่นอนที่สุดมือ1เท่าไหร่ ถ่ายรูปชัดมั้ยเเละภาษาไทยรึเปล่าอ่ะค่ะ
z^hmujlo.0
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2006 15:48  

อยากทราบว่าถ่ายวิดีโอไม่ได้หรอค่ะ เเละมีภาษาไทยรึเปล่าอ่ะค่ะ ถ่ายรูปจาชัดมั้ยค่ะตอนนี้กำลังสนใจกะจาซื้อเเล้วอ่ะค่ะอยากทราบให้เเน่นอนก่อน ช่วยกรุณาบอกด้วยน่ะค่ะ
น้ำแข็งใส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2006 00:53  

-ถ่ายวิดีโอไม่ได้ค่ะ ถ่ายรูปถือว่าชัดค่ะ
-มีเมนูภาษาไทย และรองรับ sms ภาษาไทย
-สายดาต้าลิงค์ เคยไปถามมาเค้าบอกว่า 400 กว่าบาท แต่ไม่ได้ถามที่ศูนย์น่ะ และก็ไม่ได้ซื้อมาด้วย
-เสียงสนทนาบันทึกได้นะค่ะ ทำบ่อย ตอนคุยให้ลองเลือกเข้าเมนูดูนะค่ะ จะมีคำสั่งให้บันทึกได้
-ไฟกระพิบมีสีฟ้าสีเดียวจริงๆ
-รูปทรงสวย ดูดี เป็นฝาพับที่ดูดี
pochaco
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2006 03:45  

เพิ่งซื้อมาจาก mbk www.nasaphone.com ขายอยู่แค่ 5680 เอง แต่มีสีเดียว เพิ่งซื้อสีชมพูมา มีร้านชั้น 4 ฝั่งไปทาง power buy แต่ถึงก่อนพอสมควร ติดกับร้านขายส่ง มีสีชมพู โดนโขกราคาไปเปน 5850 แต่ก็สวยดี สาย datalink เห็นในหลายเว็บบอกว่าใช้กับ dsu 9 ได้ ซึ่งร้าน nasaphone ขายอยู่เส้นละ 200 ส่วน application ต้องโหลดในเว็บ www.samsung.co.th หาดูละกันมีหลายตัว สี่ตัวแน่ะ (เยอะมั่กๆ ขนาด ขอบอก) ไว้จะลองไปซื้อสายมาแล้วจะมาบอกให้ทราบอีกทีละกาน รุ่นี้เห็นทำเสียงเรียกเข้าเป็น .mmf ได้ด้วย แต่บางเว็บก็บอกว่า ใช้ mp3 ได้ไว้จะลองให้หมดเรย เสียงดังดี แต่กัวๆ นะ เพราะใช้ลำโพงเสียงเรียกเข้า อันเดียวกับลำโพงหูฟัง ดังนั้นเวลาพับไว้ เสียงจะค่อยลงกว่าปกติ(เวลาเปิดฝา) นอกนั้นก็พอใจนะ เพราะว่ารุ่น x660 แพงกว่า 590 แต่ได้จอด้านหน้า กะ irda ม้าง แต่จอด้านหน้าแค่ 4 สี พื้นหลังสีน้ำเงิน ก็เรยไม่รูเอาไปทำไร กลอ้งก็ห่วยพอกัน เพื่อนเทียบกะ nokia 6101 โห samsung ตกกระป๋องเรย แต่ยังไม่ได้เปิดจริงในคอมเทียบกันนะ แค่ดูจากจอ แต่ก็เอาเถอะ คายชอบชมพู เสร็จเจ้าตัวนี้แน่ หวานเชียว :twisted:
Samsung X640
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2006 18:37  

ไปซื้อสายเดต้า ลิงค์ มาค่ะ พร้อม Driver PC Suit แล้วตกลงว่ารุ่นนี้ copy เพลง .mp3 ลงเครื่องได้ป่าวอ่ะค่ะ หรือว่าต้องแปลงเป็นไฟล์ .mdf ก่อน รวมทั้ง wallpaper ด้วยอ่ะค่ะ เอาลงได้ไหม
เพราะตอนเราลงโปรแกรมเสร็จ ปรากฏว่ามันให้ใช้ได้แต่การจัดการไฟล์ในโทรศัพท์อ่ะ จะเพิ่มเพลงหรือรูปก็ไม่ได้ แล้วจะ copy ภาพจากมือถือมาลงในคอมพิวเตอร์ก็ไม่ได้
มันไม่เหมือนกะมือถือ i-mobile อ่ะ แค่เสียบสายเดต้า ลิงค์เข้ากับคอมฯ ก็เพิ่ม Drive: ให้อีกตัว แค่นี้ก็เข้าไปใน folder ต่างๆ ก็ copy เพลง ภาพลงไปได้แล้วอ่ะ
ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ อุตส่าห์ไปซื้อสายเดต้ามาค่ะ
***ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ***
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 11:56  

คนที่ใช้ sumsung S ผู้เขียน:
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 11:57  

คนที่ใช้ sumsung S ผู้เขียน:
ตอบหน่อยนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไงดีอ่ะ
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 20:48  

เค้าซื้อสายกะไดร์ฟมาเเร้วอ่า ลงงโปรเเกมเเร้วด้วย เเต่พอเสียบยูเอสีเเร้วต่อมะติดอ่า ปกติเค้าต้องทำยังไงเหรอ ตอบหน่อยดิ นะคะ
จาร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลงรูปม่าได้
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 23:50  

เราก้อลงม่าได้...คือเอารูปลงม่าได้อ่ะ
มีใครรู้ก้อบอกๆกันมั่งน้า ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 15:37  

ยังไม่ได้ใช้เลย ผู้เขียน:
อยากรู้อ่ะว่า กล้องชัดมั้ย ถ้าเทียบกะ e700 มันแตกต่างกันมากมั้ยอ่ะ บอกหน่อยเด่
65
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 14:06  

ขายไปแล้ว เมื่อวานนี้เอง ทำหล่นทีเดียวที่ล็อคแบตแตกเลยต้องเอายางรัดไว้อ่ะ ขายไป1500บาท เศร้าจัง Crying or Very sad
Kikirin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 21:00  

ซื้อสายดาต้าลิ้งค์มาที่ MBK มาต่อแล้วเป็นเหมือนความคิดเห็นด้านบน ๆ เลย

เลยโทรไปถามที่ศูนย์ซัมซุง ปรากฏว่าพนักงานสอน Connect ในเครื่องแล้วก็ไม่สามารถทำได้

พนักงานเลยบอกว่าเราซื้อสายผิดมา ปกติรุ่นนี้ใช้สายเป็นแบบ USB ไม่ได้

ต้องใช้สายแบบไหนไม่รู้....จำไม่ได้...เรียกไม่ถูก....

...งงเลย....ก็คนขายบอกว่าได้....ในเวบก็บอกว่าใช้สาย USB....

ตอนนี้เซ็งอยากเอารูปลงคอม
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: