Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 imobile 804 by Samart
 หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 227 / เข้าชม: 508947
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : imobile 804 by Samart
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2005 17:55  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ imobile 804 by Samart
http://www.siamphone.com/catalog/imobile/imobile804.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 14 Jul 2005 17:44; ทั้งหมด 1 ครั้ง
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2005 18:58  

ดูดีกว่า VK900 ครับ
(คห.ส่วนตัว)
- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2005 20:29  

ก็น่าคุ้มค่าคุ้มราคาดีครับ ฟังเพลงได้ด้วย
angel ค่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2005 20:46  

เห็นฟังชั่นก้อน่าใช้ดีนะ ราคาก้อโอเค อยากรุ้ว่าจะออกวางขายเมื่อไหร่ค่ะ ใครรู้ช่วยบอกด้วยน้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2005 01:22  

จะมีปัญหาเครื่องรวน เครื่องดับ เหมือนรุ่นก่อนๆมั๊ยเนี่ย
*ชอบรูปทรงมาก แต่เสียดายที่ไม่มี bluetooth
sadit
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2005 09:22  

อยากถามพี่ๆ ที่เคยลองใช้รุ่นนี้แล้ว
1. เสียงจากลำโพงของ 804 เมื่อเทียบกับ 603 แล้ว อันไหนดีกว่ากันอ่ะคับ
2. แล้วเสียงจากหูฟังกับ 603 อันไหนดีกว่าคับ
3. ภาพถ่ายเทียบกับ 603 อันไหนดีกว่ากันคับ
4. รุ่นนี้ถ่ายรูปมี flash ไหมครับ
5. สรุปแล้วรุ่นนี้กับ 603 อันไหนดีกว่ากันอ่ะคับ
ขอบคุณพี่ๆ ที่แนะนำนะคับ
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : WoW
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2005 00:47  

ราคาไม่น่าถึง 1 หมื่นเลยอ่า
firstneevha126
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2005 15:33  

เจ๋งมากลเยครับรุ่นี้ อยากได้มากกๆๆๆๆๆๆๆ
function ครบดีครับ เหมือนกับ samsung D500 ทุกอย่าง
แต่804 นี่ สามารถเพิ่ม memory ได้ด้วย
ขอบอกครับว่า สุดยอดดดดดดดดดดดดด
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2005 20:37  

ฟังก์ชั่นเจ๋งสุดยอดเลย (ถ้าเครื่องไม่มีปัญหาบ่อยนะ) เบียด BenQ S700 ตกข้างทางได้เลยนะเนี่ย แต่ที่ผมสนใจมากๆก็คือ มีดิกชันนารีแปลภาษาอังกฤษ-จีน ได้ด้วยเหรอ ยังงี้ก็แสดงว่ารองรับภาษาจีนได้ด้วยใช่มั๊ยครับ

แล้วเครื่องวางจำหน่ายจริงเมื่อไหร่ ราคาจะลดลงกว่าที่ตั้งราคาไว้หรือไม่
เสียงจะดังเหมือน BenQ S700 หรือไม่
การรับส่งภาพ/เพลงทาง Sync จะง่ายดายเหมือน BenQ S700 อ่ะป่าวเนี่ย
RS-MMC กับ miniSD จะใช้แทนกันได้มั๊ยคับ

ปล. ผมต้องการเห็นกล้องของรุ่นนี้มากเลยครับ อยากทราบว่าแฟลชจะเป็นยังไง กรุณาโพสรูปของส่วนกล้องมาให้ด้วยก็ดีนะครับ
สำเพ็ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2005 21:10  

ผมเห็นที่พาวเวอร์บายมีขายแล้วนะ แต่เครื่องยาวกว่า d500พอประมาณ
sadit
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2005 21:29  

อยากถามพี่ๆ ที่เคยลองใช้รุ่นนี้แล้ว
1. เสียงจากลำโพงของ 804 เมื่อเทียบกับ 603 แล้ว อันไหนดีกว่ากันอ่ะคับ
2. แล้วเสียงจากหูฟังกับ 603 อันไหนดีกว่าคับ
3. ภาพถ่ายเทียบกับ 603 อันไหนดีกว่ากันคับ
4. รุ่นนี้ถ่ายรูปมี flash ไหมครับ
5. สรุปแล้วรุ่นนี้กับ 603 อันไหนดีกว่ากันอ่ะคับ
ขอบคุณพี่ๆ ที่แนะนำนะคับ
Rolling Eyes
Joe149
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2005 22:13  

เรื่องเสียงคุณภาพดีนะ ดังดีปรับ mode เสียงได้ด้วยถ้าให้เทียบกับ 603 คงบอกไม่ได้อ่ะเพราะไม่เคยใช้ 603 แต่เทียบกับ d500 ถือว่าดู๋ดี๋มาก ( อาจจะดังกว่าเล็กน้อย) ส่วนอื่นๆก้อ ok นะ ภาพชัดดี แต่เสียอย่างเดียวกิน battary มากๆ ใช้งานจริงได้แค่ 2 วัน แบตเกลั้ยง ทั้งๆที่ไม่ได้คุยอะไรมากมาย และปุ่มกดค้อนข้างลําบาก ซื้อที่ mbk 3วันก่อน ที่ 10500 บาท แถม แบต 2 ก้อน + สาย data + mini mmc 128 mb
joe149
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2005 22:14  

เกือบลืม มี flash ด้วยเวลาถ่ายสวยดี รวมทั้งเวลา ถ่าย vdo ด้วย
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2005 23:11  

RapidasH ผู้เขียน:
แฝดคนละฝา ?? ความเหมือน ที่แตกต่าง

ขอแสดงความยินดีกับ i-mobiles มี อินฟาเรดแล้วววววววววว หลังจากมีแต่สายดาต้ามานาน
จะคอย ฟันสีฟ้า อีกนานคงจะมา

ปล. แต่ก็ดูสวยดี

D500 สวยกว่าเป็นกอง
tato!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2005 11:18  

แล้วรุ่นนี้มี FM Radio หรือเปล่าครับ ถ้าไม่มีก็น่าเสียดายนะ
MrPhone
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2005 03:21  

tato! ผู้เขียน:
แล้วรุ่นนี้มี FM Radio หรือเปล่าครับ ถ้าไม่มีก็น่าเสียดายนะ

มีวิทยุ FM ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 29 Jul 2005 22:17; ทั้งหมด 1 ครั้ง
kongkrub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2005 04:06  

Shocked อยากทราบว่า Idea 804 ในโหมดฟังเพลงมี EQ รึเปล่า และมี Picture caller ID อ๊ะป่าว ใครเคยใช้เปงไงบ้างส่งเสียงหน่อย
นัที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2005 18:42  

ชอบมากเลยเง้อคับ แง้ววววว
คุณ Joe 149 มีเมล์ติดต่อมั้ยคับ สนใจอย่างเร็ว อย่างแรงคับ
นัที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2005 18:48  

อยากรู้ว่าเรื่องรูปร่างกับ น้ำหนักเป็งไงบ้างคับ
- การเข้าเมนู หรือ ชัตเตอร์รูปภาพเป็นยังไงบ้าง
- แล้วเรื่องรายละเอียดย่อยๆ เช่น มีไฟกระพิบ มีเสียง มีตัวหนังสืออะไร ขึ้นมารบกวนแล้วหา ที่ปิดไม่ได้บ้าง มีป่าวคับ (เหมือนบ้างรุ่นที่เจอปัญหากัน)
- เสียงอ่ะคับ เป็งไงบ้าง
- กล้องถ้าเทียบกับ 603 ละคับ (เพราะ 603 ภาพชัดแล้ว แต่ชัตเตอร์ช้ามากๆ แทบจะไม่ทัน อะไรเลย ถึงทันภาพก็ออกมาไม่ดีเลย)
- ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบ
นัที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2005 18:48  

อยากรู้ว่าเรื่องรูปร่างกับ น้ำหนักเป็งไงบ้างคับ
- การเข้าเมนู หรือ ชัตเตอร์รูปภาพเป็นยังไงบ้าง
- แล้วเรื่องรายละเอียดย่อยๆ เช่น มีไฟกระพิบ มีเสียง มีตัวหนังสืออะไร ขึ้นมารบกวนแล้วหา ที่ปิดไม่ได้บ้าง มีป่าวคับ (เหมือนบ้างรุ่นที่เจอปัญหากัน)
- เสียงอ่ะคับ เป็งไงบ้าง
- กล้องถ้าเทียบกับ 603 ละคับ (เพราะ 603 ภาพชัดแล้ว แต่ชัตเตอร์ช้ามากๆ แทบจะไม่ทัน อะไรเลย ถึงทันภาพก็ออกมาไม่ดีเลย)
- ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบ
นัที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2005 20:23  

แล้วสรุปรองรับ File MPEG4 รึป่าว ?? บางเวป เขียน บางเวปไม่เขียน
nutt_zaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2005 23:02  

ผม่วานะครับ 804 เจ๋งกว่าอ่ะคับ ลูกเล่นเมนูก้อน่าใช้ก่านะคับ (ความเห็นส่วนตัว) ส่วนเรื่องเสียง 804 ดังกว่าอ่ะคับ เพราะมันมีลำโพงสองอันมั้งนะ ผมลองเอาเล่นพร้อมกันอ่ะคับ เสียงก้อโอเคทั้งนั้นนะคับ แต่ว่าน่ะสิ แบรนด์ไทยไม่ค่อยไว้ใจเลยอ่ะ ยังไม่รู้เลยว่าจะเลือก 804 หรือว่า 6260 ดี แต่อะไหล่6260 โฆตรแพงเลยอ่ะ ลูกบิดตัวละ 4000 อ่ะ โฆตรกินตังค์เลย กะว่าจะซื้อ 804 ละกาน อีกอย่าง804อีก อินฟาเรดด้วยคับ (แต่ลืมถามว่ารับ-ส่งกับ nokia ได้รึปล่าว) เด๋วถ้าได้ซื้อแล้วจะมาเล่าให้ฟังกันนะคับ
nutt_zaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2005 23:04  

ไอข้างบนที่บอกว่า804อ่ะเสียงดีกว่าอ่ะ เปรียบเทียบกับ 603 นะคับ
เป้งน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2005 18:38  

พี่ๆ แล้วแบบ เมื่อไรขายแบบทั่วไปอะคับ ไม่แพงมากอะชอบ ของดีนานๆมีที imobileไม่เคยทำให้เสียใจ แต่ไอ้ของดีนานๆมีทีอะ แล้วเมื่อไรมีอะ อีกอย่างนึงพิมไทยได้ปะ
nutt_zaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2005 10:59  

ซื้อมาแล้วเมื่อวานคับ ว่าแต่ว่า ลงเพลงในโทรศัพท์ไงอ่ะคับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยคับ เล่นไม่ค่อยเก่งอ่ะคับ แล้วมันต้องใช้โปรแกรมอะไรร่วมด้วยรึปล่าวครับ คนที่ลงเป็นแล้วช่วยบอกด้วยนะครับ
nutt_zaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2005 11:01  

อืมใช่ ลืมบอกไปว่า อินฟาเรด รับ-ส่งกับพวกโทรสับโนเกียได้ครับ แจ๋วมากเลยคับ
kongkrub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2005 14:17  

Shocked เราสนใจรุ่นนี้มากๆเลย ยังงายขอฟามการุนาท่านทั้งหลายที่เคยลองเคยใช้ช่วยมาออกฟามเห้นกานหน่อยว่าแจ่มหรือไม่ อย่างไร จักขอบคุงเปงอย่างสูง (จอ กล้อง เสียง แจ่มป่าว)
scimath.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-mobile804
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2005 19:54  

ในเว็บสนุกเค้าบอกว่าฟังวิทยุได้ด้วยอ่ะ ก็ดีอ่ะจิ
กัว i-mo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2005 14:56  

ตอนนี้สนใจรุ่น 804 นี้มากคับ แต่ก็ลังเลกับรุ่น 603 อยู่เหมือนกัน
ตอนนี้กัวปัญหาดังนี้อะคับ

1. 603 หลายคนบอกว่าคุยไปไม่ได้ยิน ต้องเสียบหูฟังทุกครั้ง อันนี้ซีเรียสคับ ถึงแม้ว่าอยากมีมือถือไว้กิ๊บเก๋สวิงกิ้ง แต่สุดท้ายผมก็เอาไว้ใช้คุยน่ะคับ ไม่อยากมาเสียบหูฟังทุกครั้งอะคับ
ไม่ทราบว่า 804 มีปัญหามั่งมั้ยคับเรื่องนี้

2. อยากทราบว่าถ้าซื้อ i-mo ต้องซื้อที่ศูนย์ หรือที่ไหนจะดีกว่าอะคับ แล้วมีมั่งมั้ย ศูนย์ที่ไม่โดนเค้าด่ามั่งอะคับจะได้ไปซื้อดู แบบว่าก่อนและหลังซื้อยังดูแลเราอยู่(บ้าง)นะฮะ (ดูบอร์ดของ i-mo หลายๆรุ่น มี 5 หน้า เค้าด่าไปซะ 3 หน้า...เง้อ) ซึ่งตัวผมอยู่แถวมาบุญครองคับผม

3. คล้ายๆกับข้อ 2 น่ะคับ ผมคิดในแง่ร้ายสุดๆดูว่าถ้าผมซื้อมา มันต้องมีปัญหาไม่มากก็น้อยแน่ๆ แล้วเวลาผมไปหาที่ศูนย์ เค้าจะเปลี่ยนเครื่องให้ผมมะคับ (ใน 30 วัน) หรือ ถ้าเค้าบอกจะซ่อมให้ ผมควรปล่อยให้เขามั้ย (เห็นหลายคนบอกว่าช้าอย่างร้ายกาจ) ผมจะได้เตรียม 3310 ของผมไว้ใช้ระหว่างรอซัก 2 เดือน (เง้อ...)

4. ก็ยังงงอีกนั่นแหละ ถ้าผมซื้อที่ร้านทั่วไป มีปัญหาก็ต้องเข้าศูนย์ อยู่ดี...ใช่มั้ยคับ

ช่วยแถลงไขหน่อยค้าบ
ว๊าวๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? ???????????? ?????????
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2005 21:10  

อ้างถึง:
มีดิกชันนารีแปลภาษาอังกฤษ-จีน ได้ด้วยเหรอ ยังงี้ก็แสดงว่ารองรับภาษาจีนได้ด้วยใช่มั๊ยครับ

นั่นสิฮะ มีแน่หรือเปล่าฮะ เห็นเขียนว่ามี แต่ทำไมไม่มีคนตอบยืนยันบ้างเลย (คือสนใจจะเรียนจีนอ่ะฮะ ถ้ารุ่นนี้มีดิกอังกฤษ-จีนล่ะแจ๋วเลยฮะ) อีกอย่าง...มันพิมพ์จีน/มีเมนูจีนหรือเปล่าฮะ วานพี่ๆที่ใช้เครื่องรุ่นนี้อยู่ตอบให้ด้วยนะฮะ กำลังสะสมตังค์อยู่ ถ้าไม่ได้จะได้เปลี่ยนไปใช้ BenQ S700 แทนเพราะได้ยินเพื่อนบอกว่ามันรองรับจีนอ่ะฮะ แถมราคาใกล้เคียงกันด้วย
nutt_zaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2005 19:18  

เราใช้มาหลายวันแล้วอ่ะยังหาไม่เจอเลยอ่ะว่าดิกชันนารีไม่รู้อยู่ตรงไหนอ่ะ ว่าจะไปถามที่ร้าน
joe149
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2005 21:57  

dictionary มีด้วยเหรออ ส่วนปัญหาที่พบหลังจากใช้มาได้ 2 อ่าทิตย์ คืออยู่ดีๆเครื่องดับไปเอง พอกด เปิดใหม่มันขึ้น please wait แล้วรอประมาณ นาทีนึงจึงจะใช้ได้ เป็นแบบนี้มา 4 รอบแล้ว ส่วนโหลดเพลงก้อใช้สาย data ที่แถมมากะเครื่องแล้วก้อ copy *.mp3 จากคอมมายัง 804 เลยส่วน file vdo ที่บอกว่าเป้น mpeg4 น่ะ มีด้วยเหรอ เห้นเล่นได้แต่ file *.3gp ซึ่งไม่รู้จะใช้ program อะไรเปิด ถ้ามีท่านใดรู้ช่วยบอกทีนะคับบ หรือไม่ก้อ add msn ผมเลยที่ joe_24693@hotmail.com

ขอบคุณคับ Very Happy Smile
joe149
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2005 21:59  

อีกนึด ที่ charge ในรถไม่เห็นมีขายเลย ผมหามาหลายที่แล้วท่านใดรู้แหล่งที่ขายบอกทีนะคับ
Anymous
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2005 22:43  

เทียบกับ BenQ S700 แล้วรุ่นไหนดีก่าอ่ะ
MrPhone
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???? ???????????? ?????????
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2005 23:07  

ว๊าวๆๆๆ ผู้เขียน:
อ้างถึง:
มีดิกชันนารีแปลภาษาอังกฤษ-จีน ได้ด้วยเหรอ ยังงี้ก็แสดงว่ารองรับภาษาจีนได้ด้วยใช่มั๊ยครับ

นั่นสิฮะ มีแน่หรือเปล่าฮะ เห็นเขียนว่ามี แต่ทำไมไม่มีคนตอบยืนยันบ้างเลย (คือสนใจจะเรียนจีนอ่ะฮะ ถ้ารุ่นนี้มีดิกอังกฤษ-จีนล่ะแจ๋วเลยฮะ) อีกอย่าง...มันพิมพ์จีน/มีเมนูจีนหรือเปล่าฮะ วานพี่ๆที่ใช้เครื่องรุ่นนี้อยู่ตอบให้ด้วยนะฮะ กำลังสะสมตังค์อยู่ ถ้าไม่ได้จะได้เปลี่ยนไปใช้ BenQ S700 แทนเพราะได้ยินเพื่อนบอกว่ามันรองรับจีนอ่ะฮะ แถมราคาใกล้เคียงกันด้วย

ไม่มีดิกชั่นนารีแปลภาษา
* แก้ไขเมื่อ 7 กรกฏาคม 2548
ว๊าวๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2005 00:24  

อ้างถึง:

แล้วที่เมนูเครื่องมีภาษาจีนหรือพิมพ์จีนได้หรือเปล่าฮะ พี่ๆเพื่อนๆที่ใช้อยู่ช่วยดู ช่วยบอกให้หน่อยนะฮะ ขอร้องเลยฮะ
nutt_zaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2005 09:13  

ใช้มา อาทิตย์ นึงแล้วก้อไม่ค่อยมีปัญหาไรเลยครับ ใช้งานง่ายด้วยครับ แต่ว่าไอตั้งค่ากลุ่มอ่ะคับผมจะใช้เสียงเพลงเป็นค่ามาตรฐานเหมือนเดิมอ่ะคับ พอดีว่าไปกดเสียงเพลงเป็นค่าที่มันอย่ในเครื่องอ่ะ แล้วมันเปลี่ยนกลับไปเป็นค่ามาตรฐานไม่ได้อ่ะไม่รู้ทำงายดีคายรู้ช่วยบอกด้วยนะคับ เซ็งเลยอ่ะ
ซื้อมาแล้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? I-mobile 804
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2005 17:07  

Very Happy น่ารักมาก เหมือน D500 เป้ะ แต่804เบากว่าเยอะทั้งราคาและน้ำหนัก อิอิ
ลูกเล่นเพียบ ลำโพงเสียงดีจิงๆ และ ดังกว่าโนเกีย ยังไม่เจอปัญหาอะไรนะ
อินฟาเรดรับส่งรูปกับโนเกียได้คล่องมาก

เราซื้อที่ไอโมบาย แถมแค่ mmc แค่ 128 เอง แต่ก็คุ้มนะผ่อน0% หกเดือน Cool
nuzZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2005 02:30  

อยากรู้คับว่าอัด video ขนาดของ video เท่าไหร่หรอคับ แล้ว ภาพมันละเอียดดีป่าวคับ
กัวว่าเวลาอัดvideo ภาพมันจะเล็ก แล้วก้อภาพแตกอ่ะสิคับ
แล้วมันรองรับ mmc สูงสุดเท่าไหร่หรอคับ 128mb เองหรอคับ
qzinxa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2005 15:47  

ว่าจะเอารูปที่ถ่ายจากกล้องของ 804 ให้ดูแต่แนบไฟล์ภาพไม่เป็นอ่ะ ภาพก็ชัดดีนะ ชัดกว่า 1.3 ล้านของซีเมนต์อีก(รุ่นอะไรนี่แหละ จำไม่ได้ )
น่าเล่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2005 22:59  

ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วครับเนี่ย
ทศ 804
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2005 01:15  

ส่วนใหญ่ไม่มีปัญหาครับ เสียงจากลำโพงไพเราะเสนาะหูมากเลยแถมแบตตั้ง 2 ก้อน(พร้อมแท่นชาร์ต) Very Happy Shocked แต่เสียดายไม่มีแฮนด์ฟรีครับ Crying or Very sad แต่ผมว่าเราก็เห็นจำเป็นสักเท่าไรกล้องละเอียดมากๆเลยหละ ถ่ายตอนกลางคืนสบายมากแฟลชที่ให้มาใช้แทนไฟฉายได้เลยครับ เมนูเป็นแบบ3Dครับว้าว Surprised มีแต่งเสียงแรกเข้าโด้ยครับ ถ้ามีโปรแกรมแปลงไฟล์หนังเป็นmpeg4ก็ดูหนังได้สบายๆเลยครับ มีไรถามมาได้นะครับจะตอบให้
sadit
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2005 11:40  

แล้วรุ่นนี้รองรับหน่วยความจำสูงสุดเท่าไหร่อ่ะคับ
ไม่มี Handfree นี่หมายถึงยังไงครับ หมายถึง
ไมมี handfree แถมมาให้เฉยๆ หรือว่าไม่มีช่องให้
เสียบอ่ะคับ (ต้องถือคุยตลอดเลยเหรอคับ) - -*

แล้วเรื่องดูหนังนี่รองรับ .3gp & .mp4 ไหมอ่ะคับ

แล้วแบตหมดไวไหมอ่ะคับ ถ้าใช้โทรบ้าง ฟังเพลงบ้าง
จะอยู่ได้นานแค่ไหนอ่ะคับ

แล้วเรื่องเสียงการโทรล่ะคับ ทั้งเสียงเรา และเสียงของคนที่เรา
คุยด้วยชัดเจนดีไหมอ่ะคับ

รบกวนตอบให้ทีนะคับ ขอบคุณมากคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2005 14:02  

อยากทราบว่า รองรับ mmc มากที่สุดกี่ mb หรอคับ แล้วก้อขนาดของ vdo เท่าไหร่อ่ะคับ
รบกวนตอบทีคับ ขอบคุนคับ
อยากรู้เรื่องกล้อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2005 14:56  

อยากถามผู้รู้ว่ากล้องดิจิตอลแบบ CMOS กะ VGA มันมีความคมชัดต่างกันยังไงครับ
แล้วต่างกันมากหรือปล่าวครับ
ทศ 804
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2005 16:07  

ขนาดของ vdo เท่าไหร่อ่ะคับ
- มีให้เลือก 2 ขนาดครับคือ 128x96 กับ 176x144ฮะ มีสกุลไฟล์แบบคือMpeg4 กับ H.263 ครับ Shocked Very Happy

ไม่มี Handfree นี่หมายถึงยังไงครับ หมายถึง
ไมมี handfree แถมมาให้เฉยๆ หรือว่าไม่มีช่องให้
เสียบอ่ะคับ (ต้องถือคุยตลอดเลยเหรอคับ) - -*
- ต้องถือคุยตลอดเลยครับ Confused

แล้วแบตหมดไวไหมอ่ะคับ ถ้าใช้โทรบ้าง ฟังเพลงบ้าง
จะอยู่ได้นานแค่ไหนอ่ะคับ
- ผมเองโทรน้อยแต่ฟังเพลงบ่อยมากแบตอยู่ได้ 1 วันเต็มๆครับพอหมดปุ๊บก็เปลี่ยนก้อนใหม่ใส่ปั๊ปแล้วค่อยเอาก้อนที่หมดไปชาร์ตที่บ้าน 55555 Very Happy

แล้วเรื่องเสียงการโทรล่ะคับ ทั้งเสียงเรา และเสียงของคนที่เรา
คุยด้วยชัดเจนดีไหมอ่ะคับ
- ขอบอกว่าสุดๆเลยครับผมเผลอปรับระดับเสียงเล่นพอมีคนโทรมาก็รับสายโอ้โหหูอื้อไปเลยครับดังจริงๆ Razz
poobass7
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2005 21:57  

เทียบกับ d500 นะ ผม d500 สวยก่า แต่ฟังก์ชั่น 804 นี่ พัฒนาจาก d500 ไปเยอะเลย เอาข้อเสียของ d500 มาพัฒนาให้เป็นจุดเด่นเลยอ่ะ (ทำไม ss มันไม่ใส่เข้าไปให้ครบฟระ Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad )
ว๊าวๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???? ???????????? ?????????
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2005 23:09  

MrPhone ผู้เขียน:
อ้างถึง:

ตกลงรุ่นนี้มีเมนูจีน รับส่งจีนได้มั๊ยฮะ ใครใจดีกรุณาเข้าไปที่การตั้งค่าดูภาษาของเมนูเครื่องและภาษาในการเขียนให้หน่อยนะฮะ กำลังต้องการ 2 อย่างนี้อ่ะฮะ ผิดหวังแล้ว 1 อย่างก็ขอให้อย่าผิดหวังอีก 2 อย่างเลยฮะ ไม่อยากใช้ BenQ S700 เพราะมันซ้ำกับเพื่อน
time_gold
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2005 16:54  

ซื้อมาเมื่อวานพยามลองเล่นดูทุกอย่าง ลอง Format ทั้ง mmc ตัวเครื่องแล้วก็ยังปกตินะ
เสียงดังใช้ได้ ลูกเล่นถือว่าสมราคา แต่ fileใน mflash หายนะหลังจาก format ทำให้ฟังก์ชั่น
VIS เล่นไม่ได้ใครมี file ขอมั้งเก้บไว้เล่นให้อุ่นใจจะได้รู้ว่ายังดี ไม่กล้าเอาไปอัพที่ศูนย์เพิ่มคิดว่า Software ที่ใช้อยู่นิ่งอยู่แล้ว Email ตั้งค่าอย่างงัย บอกบ้าง แล้วจะลองเล่นเยอะๆนะก่อนครบ 7 วันเสียจะได้เปลี่ยน มีอะไรจะมาบอกใหม่
Qzinxa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2005 09:35  

ไม่เห็นมีเมนูจีนนะครับ มีแค่ Eng ไทย มลายู กับอะไรนี่แหละครับ
กล้องไม่ค่อยดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2005 03:05  

เพื่อนใช้โทรศัพท์ถ่ายรูปได้ของ i-mobile อยู่ สเปคกล้อง 1.3 Megapixel แต่ภาพห่วยมากๆ เลนส์กล้องแย่มาก ไม่คมเอาซะเลย ไม่รู้ว่ารุ่นนี้จาเป็นเหมือนกันเปล่า
804
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2005 20:28  

กล้องไม่ค่อยดี ผู้เขียน:
เพื่อนใช้โทรศัพท์ถ่ายรูปได้ของ i-mobile อยู่ สเปคกล้อง 1.3 Megapixel แต่ภาพห่วยมากๆ เลนส์กล้องแย่มาก ไม่คมเอาซะเลย ไม่รู้ว่ารุ่นนี้จาเป็นเหมือนกันเปล่า

ดังนั้น..ใครที่ใช้ 804 อยู่ ช่วยโพสรูปให้ดูเป็นบุญตาหน่อยเถอะครับพี่น้อง อยากเห็น
เด็กชาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2005 21:03  

ถ้าเปรียบเทียบรูปถ่ายที่ได้จาก 603 กับ 804 อันไหนจะชัดกว่าครับหรือว่าเท่ากันอ่าถ้าเท่ากันแย่เลยคับเพราะเหน 603 ของเพื่อนมารูปถ่ายไม่ค่อยชัดเลยคับช่วยตอบด้วยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2005 21:11  

รูปชัดมากคับ ถ่ายแบบละเอียดที่สุดคับ ชัดมากๆเลยคับ สีสันก้อสวยมากคับ
big_zaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2005 21:38  

ซื้อมาได้สองวันแระ ก้อดีน่ะ ไม่มีไรที่เสียหายเลย ซื้อมามีแต่คนบอกว่าเหมือน ss D500 พอเทียบกันน่ะ ลูกเล่นก้อพอกานหล่ะ เรื่องเสียงเรียกเข้าคมชัดสู๊ดยอดเลย ส่วนเรื่องกล้องหล่ะก้อชัดดีน่ะ แต่จัดภาพช้าไปหน่อยอ่ะ แต่ว่าลูกเล่น(รูปแบบเมนู)เหมือน inno90 เลยอ่า เคยใช้ inno90 มาก่อนอ่ะก้อเลยรู้สึกเบื่อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2005 21:39  

MrPhone ผู้เขียน:
อ้างถึง:

ตกลงรุ่นนี้มีเมนูจีน รับส่งจีนได้มั๊ยฮะ ใครใจดีกรุณาเข้าไปที่การตั้งค่าดูภาษาของเมนูเครื่องและภาษาในการเขียนให้หน่อยนะฮะ กำลังต้องการ 2 อย่างนี้อ่ะฮะ ผิดหวังแล้ว 1 อย่างก็ขอให้อย่าผิดหวังอีก 2 อย่างเลยฮะ ไม่อยากใช้ BenQ S700 เพราะมันซ้ำกับเพื่อน

Qzinxa ผู้เขียน:
ไม่เห็นมีเมนูจีนนะครับ มีแค่ Eng ไทย มลายู กับอะไรนี่แหละครับ

ขอบคุณที่ตอบให้นะฮะ สงสัยต้องหันไปใช้ BenQ S700 เหมือนเพื่อนซะแล้ว ครั้งนี้คงรบกวนในกระทู้นี้เป็นครั้งสุดท้าย บ๊ายบายทุกคนฮะ
Qzinxa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2005 23:05  

จาโพสต์รูปต้องทำไงบ้างอ่ะ ทำไม่เป็น ใครทราบบอกผมหน่อยครับ จาเอารูปที่ถ่ายมาให้ดูอ่ะ
~cookiecrews~
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ******
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2005 19:42  

รุ่นนี้ เท่าที่ได้สัมผัสของเพื่อน

1.เรื่องเสียงดังมากกว่า 603 ติ๊ดเดียว บอกตรงๆ เสียงสูสีกับ E398 E680i เลยครับ แถมดังกว่า โนเกีย 6630 6681/6680 แต่พอๆกับ N-gage ครับ เสียงคมชัดมีมิติใช้ได้ครับ ในระยะ 5 เมตร ได้ยินครับ

2.เรื่องกล้อง ไม่แตกต่างจาก 603 ซักเท่าไร่ เหมือนเลยก็ว่าได้ครับ แต่ ดูแล้ว 603 804 ภาพไม่เหมือน 1.3 mpx เลยแฮะ

3.ไอ้ที่ฟังจากหูฟังก็เหมือนกัว 603 เปี๊ยบเลยครับ ไม่ได้ดีกว่า โนเกีย 6630 6681/6680 ครับ สูสีกับ N-gage แพ้โมโต ><"

4.ถ้าให้เลือกคงเลือก 804 ครับ เพราะถูกและก็เสียงดีมากครับ มีมิติใช้ได้ ไม่ด้อยไปกว่า มือถือยี่ห้อดังเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2005 09:42  

ทศ 804 ผู้เขียน:
ส่วนใหญ่ไม่มีปัญหาครับ เสียงจากลำโพงไพเราะเสนาะหูมากเลยแถมแบตตั้ง 2 ก้อน(พร้อมแท่นชาร์ต) Very Happy Shocked แต่เสียดายไม่มีแฮนด์ฟรีครับ Crying or Very sad แต่ผมว่าเราก็เห็นจำเป็นสักเท่าไรกล้องละเอียดมากๆเลยหละ ถ่ายตอนกลางคืนสบายมากแฟลชที่ให้มาใช้แทนไฟฉายได้เลยครับ เมนูเป็นแบบ3Dครับว้าว Surprised มีแต่งเสียงแรกเข้าโด้ยครับ ถ้ามีโปรแกรมแปลงไฟล์หนังเป็นmpeg4ก็ดูหนังได้สบายๆเลยครับ มีไรถามมาได้นะครับจะตอบให้

รบกวนถามอ่ะ ว่าซื้อที่ใหนอ่ะที่ได้แบต 2 ก้อนอ่ะ แล้วแถมไรอีกบ้างอ่ะ แล้วถามซื้อที่ศูนย์ i mobile จะแถมไรบ้างอ่ะ ช่วยตอบหน่อยน่ะอ่ะ
time_gold
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : load mms
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2005 09:57  

อยากทราบว่าเพื่อนๆเจอปัญหานี้ไหมเวลาส่ง mms สามารถส่งได้ปกติ ( ไม่ต้องตั้งค่าอะไรสามารถใช้ได้เลย) แต่เวลารับบางครั้งหรือบ่อยครั้งที่เวลาเปิดดูเครื่องจะโหลดนานจะทำให้เครื่องดับไปสักครู่แล้วก็ Reseach เครือข่ายใหม่ แต่บางครั้งก็เข้าได้ปกติ ธรรมดาไม่ได้ส่งบ่อยแต่อยากรู้ว่าเป็นปัญหาที่ตัวเครื่อง หรือซิมเพราะผมใช้ซิมตัวเก่าของ Dtac ตั้งแค่รุ่น
wold phone 1800 อยู่เลย ใครมีปัญหาหรือใช้แล้วปกติบอกบ้างนะจะได้รู้ว่าปัญหาเกิดจากตัวไหน แต่อย่าอื่นพยามลองเล่นแล้วก็ ok นะ แล้ว email เขาเล่นแบบไหนบอกบ้างสิ
โอโอ้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2005 23:21  

ซื้อแล้วแถมอะไรมาบ้างอะ เช่น การ์ดกี่เมก สายดาต้าลิ้ง แถมป่าว 804เนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2005 15:30  

โอโอ้ ผู้เขียน:
ซื้อแล้วแถมอะไรมาบ้างอะ เช่น การ์ดกี่เมก สายดาต้าลิ้ง แถมป่าว 804เนี่ย

การ์ด 128 เมกนะถ้าจำไม่ผิด มีสายดาต้า สายคล้อง แบต 2 ที่ชาร์จแบต สายชาร์จ
kkkkkkkkkkkkkkk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2005 18:01  

ตกลงมันมีfmรึป่าวอ่ะ
sat_eng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? Dic ???????
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2005 20:51  

ในคู่มือเขียนว่ามี Dic แต่ว่าในเครื่องก็มีให้ตั้ง hot key เป็น dic นะครับ แต่ไม่เห็นจะมีโปรแกรม dic มาเลย
แต่ภาพรวมถือว่า ok ภาพค่อนข้างชัด
จากการเปรียบเทียบ ก็ชัดกว่า 603 เล็กน้อย การจับภาพก็ใช้ได้
nutt_zaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2005 22:03  

ผมมีความรู้สึกว่าตรงช่องรับอินฟาเรดอ่ะมันจะหลวมๆนะครับ ของใครหลวมบ้างอ่ะคับตรงที่เป็นช่องอินฟาเรดนะคับที่เนสีดำแวว อ่ะคับ แล้วด้านที่มีอินฟาเรดอ่ะ ในเว็บผมเห็นมันเขียนว่า card อะไรสักอย่างอ่ะคับ แล้วก้อปุ่มตรงกลางอ่ะ ทำไมของผมมันไม่มีเขียนว่า wap อ่ะคับเห็นในเว็บที่ปุ่มมันมีเขียนว่าwap อ่ะคับตรงปุ่มตรงกลางนะคับ ของใครเป้นไงมาเล่าให้ฟังหน่อยนะครับ เผื่อของผมแปลกเพื่อนจะได้ ไปร้องเรียนได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2005 22:10  

Joe149 ผู้เขียน:
เรื่องเสียงคุณภาพดีนะ ดังดีปรับ mode เสียงได้ด้วยถ้าให้เทียบกับ 603 คงบอกไม่ได้อ่ะเพราะไม่เคยใช้ 603 แต่เทียบกับ d500 ถือว่าดู๋ดี๋มาก ( อาจจะดังกว่าเล็กน้อย) ส่วนอื่นๆก้อ ok นะ ภาพชัดดี แต่เสียอย่างเดียวกิน battary มากๆ ใช้งานจริงได้แค่ 2 วัน แบตเกลั้ยง ทั้งๆที่ไม่ได้คุยอะไรมากมาย และปุ่มกดค้อนข้างลําบาก ซื้อที่ mbk 3วันก่อน ที่ 10500 บาท แถม แบต 2 ก้อน + สาย data + mini mmc 128 mb

แล้วมีปํญหาเครื่องลวนบ้างหรึป่าวคะ เห็นมีความจำซะเยอะเชียว แล้วอยากรู้ว่าตั้งแต่ซื้อมาเคยมีปัญหาอะไรเกี่ยวกับเครื่องบ้างหรึป่าวคะเพราะเห็นเพื่อนบางคนบอกว่า i-mobile เครื่องมีปัญหาบ่อยไม่ทราบว่าจริงหรึป่าวคะ
yochimitsu
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: บางระจัน สู้โว๊ย!
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2005 22:26  

เสียงคงดีแลย
เสี่ยงใช้ i-mobile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2005 19:05  

มือถือรุ่นที่รองรับฟังก์ชันแบบนี้ของ Nokia , Motolora , Sony Ericsson หรือ Siemens ก็ล้วนแล้วแต่แพง(เกินเหตุ)ทั้งนั้น ผมเลยอยากลองใช้ยี่ห้อนี้ดูครับ ไม่ทราบว่าดีแค่ไหน แต่ฟังก์ชันตรงใจดีครับ เสียที่ทราบว่าบริการของที่นี่แย่เอามากๆ

เพื่อนๆว่า รุ่น 804 กับ 603 รุ่นไหนน่าซื้อกว่ากันครับ
กระเจี๊ยวหวาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2005 22:41  

ผมว่านะลูกเล่นบางอย่างอ่ะอาจจะดีกว่าแบนด์ดังๆอ่ะคับ ตอนแรกผมจะซื้อ 6630 แต่พอลองมองของไทยดูแล้วก้อน่าใช้ดี แถมเปลี่ยนเครื่องได้อีกอ่ะคับ ของแบรนด์นึงอ่ะคับดังมากๆๆๆร้องขอให้เปลี่ยนเครื่องให้ก้อไม่ได้ เครื่องมันเสียเองจะให้ส่งซ่อมอย่างเดียว เข็ดแล้วล่ะคับ เสียความรู้สึกเลยอ่ะ เครื่อฝใช่ได้แค่สองวัน บ้าเจงๆเลยพอซ่อมเสร็จเลยขายแล้วซื้อเครื่องนี้อ่าคับเล่นแล้วก้อหนุกดีคับใช้มาสองอาทิตย์ล่ะครับ
lekky25
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2005 01:17  

คือกำลังจะซื้ออะครับอยากถามว่า ริงโทนนั้น เราสามาด นำริงโทนจาด mmc มามาเป็นริงโทนได้หรือเปล่าครับ คือ มี motorola e398 อยู่ครับมันทำไม่ได้ครับ เสียงดังฟังชัดหรือเปล่าครับ

ขอบพระคุณครับ
mmc เข้า ringtone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2005 10:16  

ใช้ได้นะครับสามารถเลือกนำมาเข้า ringtone ได้เวลาใช้ก็นำเพลงที่ต้องการเข้าโหมด ringtone ถ้าจะเปลี่ยนเพลงก็ทำแบบเดิมได้ครั้งละเพลง (ทีผมลองนะ) ส่วนตัวเคื่องดูแล้วก็แน่นหนาดีนะ ชอบที่ใช้ Irda กับโทรศัพท์อื่นๆได้ ภาพหน้าจอสามารถนำ gif Animator มาใช้ได้ดูดีจัง ส่วนปัญหาก็ยังไม่เจอนะ เคยแต่ลองรับ mms แล้วค้างมีการรีโหลดเคื่อข่ายไหม
แต่ดทรถาม Dtac บอกว่าอาจเป้นจาก sim (sim wold phne 1800) แต่ตอนหลังลองเล่นอีกก็ไม่ค้างแล้วนะ แต่ไม่ซีเรียสไม่ได้รับปล่อย ใครเจอแบผมบ้างเหล่าให้ฟังบ้างนะ โดยรวมดูดี
เหมาะสมกับราคา ได้เสียง ลูกเล่น แล้วบางทีได้เท่ห์แบบ d500 อีกต่างหาก (มองไกลๆคล้ายนะ)
ความรู้น้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????? mp3 ?????????
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2005 10:43  

เพิ่งซื้อมาแต่ไมรู้ว่าจะทำเสียงเรียกเข้าให้เป็น mp3 ทำอย่างไร ปัญหาก็ไม่มีอะไรใช้งานได้ดี
เสียงพูดคุยก็ชัดเจนดี ของเริ่มจะขาดตลาดแล้วด้วย ภาพสวย
อยากรู้มาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? FM ?????????
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2005 12:59  

แล้วตกลงรุ่นนี้ฟัง FM ยังไง มีหรือไม่มีครับ
แต่ที่ siamphone โฆษณาไว้อย่างนี้ครับ

NEW! imobile 804
ระบบ Triband (900/1800/1900)
จอแสดงผล TFT 262,144 สี
ตัวเครื่องฝาสไลด์ Slide-Up
กล้องดิจิตอล 1.3 ล้านพิกเซล
เครื่องเล่น MP3, วิทยุ FM Stereo

รายละเอียดตัวเครื่อง
ความรู้น้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????? mp3
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2005 15:26  

จะโหลดเพลง mp3 เข้าเครื่องทำไงอ่ะ แล้วเอา เพลงจาก mmc มาเป็นเสียงเรียกเข้าได้ไหม
ผมดันไปลบเพลงจาก mmc ออกเกือบหมดแน่แถมเป็นเพลงเพราะๆๆทั้งนั้นเลยด้วย จะเอากลับมาทำไงคับ ต้องไปโหลดที่ศูนย์ป่ะคับ
Qzinxa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????? mp3
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2005 15:40  

ความรู้น้อย ผู้เขียน:
จะโหลดเพลง mp3 เข้าเครื่องทำไงอ่ะ แล้วเอา เพลงจาก mmc มาเป็นเสียงเรียกเข้าได้ไหม
ผมดันไปลบเพลงจาก mmc ออกเกือบหมดแน่แถมเป็นเพลงเพราะๆๆทั้งนั้นเลยด้วย จะเอากลับมาทำไงคับ ต้องไปโหลดที่ศูนย์ป่ะคับ

เอาสาย data มาเสียบที่ตูดโทรศัพท์ แล้วก้กด OK ที่ตัวเครื่อง ก็จะปรากฏเป็น drive เพิ่มขึ้นมาใน my computer แล้วก็จะพบ folder ที่ชื่อว่า i mobile content ซึ่งใช้เก็บเพลงที่ศูนย์แถมให้ จะเก็บเพลงไวที่นี่ก็ได้ หรือสร้าง Folder ใหม่ก็ได้ แล้วก็ coppy เพลงมาวางเลยครับ
ถ้าในโปรแกรมเล่นเพลงหาเพลงที่มาลงไม่พบ ก็ให้เพิ่มรายการเพลงโดยการ add folder ในโปรแกรมครับ (แนะนำว่าควรลบรายชื่อเพลงใน playlist ก่อนนะครับ)
ส่วนการทำเสียงเรียกเข้าผมจะใชโปรแกรมตัดต่อเสียงเพลง CoolEdit ตัดเอาเฉพาะท่อนที่ต้องการครับ และก็ไม่ควรเอาประมาณ 30 วินะครับ เพราะเราคงไม่ปล่อยให้มันดังเป็นนาทีก่อนรับสายอะครับ
๐ผรืปฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2005 15:44  

nutt_zaa ผู้เขียน:
ผมมีความรู้สึกว่าตรงช่องรับอินฟาเรดอ่ะมันจะหลวมๆนะครับ ของใครหลวมบ้างอ่ะคับตรงที่เป็นช่องอินฟาเรดนะคับที่เนสีดำแวว อ่ะคับ แล้วด้านที่มีอินฟาเรดอ่ะ ในเว็บผมเห็นมันเขียนว่า card อะไรสักอย่างอ่ะคับ แล้วก้อปุ่มตรงกลางอ่ะ ทำไมของผมมันไม่มีเขียนว่า wap อ่ะคับเห็นในเว็บที่ปุ่มมันมีเขียนว่าwap อ่ะคับตรงปุ่มตรงกลางนะคับ ของใครเป้นไงมาเล่าให้ฟังหน่อยนะครับ เผื่อของผมแปลกเพื่อนจะได้ ไปร้องเรียนได้
ของผมก็ไม่มีคำว่า wap อะ หรือว่ามันเป้นรุ่นก่อนการปรับปรุงอ่า... ว้า....แย่จัง ลำดพงข้างหลังก็ไม่เหมืนในรูปนะ (แต่ผมคิกว่าของผมลำโพงสวยกว่า)
Qzinxa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2005 15:45  

nutt_zaa ผู้เขียน:
ของผมก็ไม่มีคำว่า wap อะ หรือว่ามันเป้นรุ่นก่อนการปรับปรุงอ่า... ว้า....แย่จัง ลำดพงข้างหลังก็ไม่เหมืนในรูปนะ (แต่ผมคิกว่าของผมลำโพงสวยกว่า)
ความรู้น้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????? ???Qzinxa
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 08:25  

แล้วเห็นมีคนบอกว่าเอาเพลงจาก mmc มาทำเป็นเสียงเรียกเข้าได้ทำไงคับ แล้วที่บอกว่า ตัดต่อเพลงต้องทำไงคับมีโปรแกรมไรหรือเปล่า และต้องทำในคอม หรือ ในโทรศัพท์ ช่วยตอบหน่อยนะคับ (แบบว่ามีโทรศัพท์ที่ มีเสียงเรียกเข้าเป็น mp3 ได้แล้วทำไม่เป็น นี่ช้ำจริงๆๆ)
ความรู้น้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 09:04  

เมื่อคืนลองเสียบ สาย usb พอเสียบเสร็จหน้าจอโทรศัพท์มันขึ้นเหมือนกะ ชาจแบตเลยอ่ะแล้วก็ลองเปิดมันก็ไม่โชว์ ไดส์F ไว้สัก 2-3 นาทีก็ถึงออก จะเป็นไรเปล่าคับ (ดีจังชาจแบตผ่านทางคอมได้ด้วย...เลยงง)
Qzinxa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????? ???Qzinxa
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 10:39  

แล้วเห็นมีคนบอกว่าเอาเพลงจาก mmc มาทำเป็นเสียงเรียกเข้าได้ทำไงคับ แล้วที่บอกว่า ตัดต่อเพลงต้องทำไงคับมีโปรแกรมไรหรือเปล่า และต้องทำในคอม หรือ ในโทรศัพท์ ช่วยตอบหน่อยนะคับ (แบบว่ามีโทรศัพท์ที่ มีเสียงเรียกเข้าเป็น mp3 ได้แล้วทำไม่เป็น นี่ช้ำจริงๆๆ)
ผมใช้โปรแกรม CoolEdit ตัดเอาเพลงเฉพาะท่อนที่ต้องการมาครับ เอายาวสักประมาณ 30 วินาที นี่กำลังพอเหมาะครับ ใน CoolEdit ผมว่าใช้งานง่ายดีครับ แล้ว Save file เป้น MP3 ครับ มาที่เครื่องโทรศัพท์ ถ้าเสียบ USB แล้ว มันเป้นเหมือนกำลังชาร์จแบตก็ให้ Slide จอขึ้นแล้วเสียบสายใหม่มันจะถามว่า storage อะไรนี่แหละครับ OK ไปเลย ก็จะปรากฏ drive เพิ่มมาในคอม แล้วcoppy เพลงที่ตัดต่อมาไว้ใน folder ที่ชื่อว่า Sound ส่วนการเลือกเสียงเรียกเข้าก็ไปที่ menu >phone setting >suund setting >ring melody ก็จะพบไฟล้เพลงที่เป็น midi ส่วน MP3 ก็กดปุ่ม ขวา 1 ครั้งก็จะพบไฟล์ MP3 เพื่อเลือกเป้นเสียงเรียกเข้า ครับ
ความรู้น้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 12:19  

แล้วผมจะหาดาวน์โหลดโปรแกรม cooledit ได้จากไหนบ้างคับ ขอรบกวนอีกที่ขอบคุณคับ
qzinxa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 22:08  

แล้วผมจะหาดาวน์โหลดโปรแกรม cooledit ได้จากไหนบ้างคับ ขอรบกวนอีกที่ขอบคุณคับ
CoolEdit ขนาดไฟล์มันใหญ่ครับ เพราะผมใช้งานอย่างอื่นด้วย งั้นลองอันนี้แล้วกันครับ http://std.siamu.ac.th/modules/My_Uploads/user_folders/O-A-T/MEDA-MP3-SPLITTER.zip ขนาดไม่ถึงเมก ส่วนวิธีใช้ก็ต้องนี่เลย http://www.whatphone.net/webboard/viewtopic.php?t=627 ครับ ขอให้สนุกนะกับการอัพเดทริงโทนใหม่ๆครับ (ของฟรีไม่เสียหมากกะตังค์)
ความรู้น้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? ???qzinxa ??????????
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2005 09:34  

เมื่อวานผมเข้าไป หาตั้งหลายเว็ป แต่มันดันไม่ให้เข้าหาซะ ตาลายเลย แล้วผมจะลองใช้งานดูแล้วกัน ถ้ามีเรื่องอะไร ผมคงจะมารบกวนอีกคับ
คนอยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2005 13:11  

มีจาวา แล้เวจะสามารถโหลดคาราโอเกะของโมบี้คลับได้หรือเปล่าครับ และใครมีปัญหาช่วยบอกทีได้มะครับ ผมอยากจะซื้อยุ่พอดีเลยอะครับ :( :( :oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops:
idea804
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????idea804
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2005 02:12  

Neutral 1.ที่บอกว่ามีดิกชันนารีอันที่จริงซื้อแล้วไม่มี
Neutral 2.เวลาเล่นmp3จะไม่สามารถเข้าเมนูอื่นได้
[/b] Neutral 3.ขณะคุยโทรศัพท์ไม่สามารถดูเวลาหรือเข้าเมนูอื่นได้
[/b] Neutral 4.function ค่อนข้างมากแต่การใช้ในคู่มือบอกรายละเอียดไม่เพียงพอ
[/b] Neutral 5.ที่บอกว่าสามารถบันทึกเสียงได้ก็แค่1นาทีเท่านั้น
[/b] Neutral 6.ไม่จริงตรงที่สามารถบันทึกภาพเครื่อนไหวนานสูงสุด90 นาทีอันที่จริงแล้ว10นาทีก็ตัด
หากมีข้อแก้ไขกรุณาช่วยบอกวิธีแก้ให้ด้วยครับเพราะไม่รู้จะทำไงแล้ว[/b]
Rriva
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2005 14:40  

ผมซื้อมาแล้วอะก็มะหวังเล่นไรมาก มือถือก็คือมือถือ จาเอามาทำไรมากมายถ้าจะใช้มานจริงๆอยางกล้องก็ซื้อดิจิตอลไปเลยดีก่าจาได้มะต้องบ่น แต่ที่ว่าคุยกี่นาทีมะรู้นั้นมานมีบอกอยู่มุมล่างขวาของจอ ถ้าไปดับก็กดขึ้นบนแค่นั้นไฟก็เปิดแล้วแล้วก็จะเเวลาโทรด้วย(เพราะเราก็ประหยัดค่าโทรเหมือนกานเหอะๆ)
hacks
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2005 18:45  

แถมหูฟังให้มั้ยครับ เอาไว้ฟังเพลงน่ะ
เอ่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2005 02:24  

มันเปลี่ยน theme แบบเจ้าอื่นได้ไหมอ่า
คนที่ใช้D500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2005 20:32  

รุ่นออกแบบเลียนแบบD500หลายจุดมากๆ...เห็นแล้วหงุดหงิด
D500 แพงเกินตัว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2005 16:10  

มันจะไม่คล้ายได้ไงอ่ะ
ก็มันบริษัทผู้ผลิตเดียวกันอ่ะดิ
ดูมาตั้งหลายรุ่นแล้ว
ก็คล้ายซัมซุงมาตลอด ออกจะทนกว่าด้วยนะ
ไม่ได้เข้าข้างนะ
ผมก็ใช้ซัมซุง
แต่พี่ผมใช้ innostream
ก็เข้าท่าดีนะ
แถมได้อุปกรณ์เสริมครบครับ
จะซื้อแน่ๆ
ไงแล้วจะมาเล่าให้ฟัง
ความรู้น้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2005 17:26  

เมื่อเช้าผมเพิ่งทำเครื่องตก..ใจหายมาก....แต่โอ้...พระเจ้าจอร์จ มันไม่เป็นไรทุกอย่างเหมือนเดิม ต้องรอดูอาการกันก่อนกลัวมันจะพัง เข้าเรื่องนะ ผมอยากได้วิธีใช้ โปรแกรม Sound Forge 8.0 หน่อยนะคับ แล้วจะเอาหนังเข้าโทรศัพท์ทำไงบ้างคับ แค่นี้ล่ะกัน ขอบคุณคับ
D500 แพงเกินตัว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2005 13:48  

คุณความรู้น้อง
ช่วยถ่ายรูปด้วยกล้องแล้วเอามาโพสให้ดูหน่อยดิ
ความละเอียด ล้านกว่า
ของinno จะชัดแค่ไหน
คน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2005 22:20  

ของใครอินฟาเรดหลวมบ้างค้าบ ของผมมัน ยึกๆ อ่ะคับไม่รู้ทำไงดีอ่ะ ส่วนพลาสติดที่ติดจออ่ะหลุดแย้วอ่ะคับ ไม่อยากให้มันลายเลยอ่ะคับ เด๋วต้องไปซื้อที่กันลายมาติดซะแหละๆ ม่ายไหวๆ อืมช่ายคับ ถ้าส่งโทรสับไปอัพอ่ะประมาณ15วันอ่ะจะได้คืนตรงตามเวลาป่ะคับ กลัวว่าไม่มีดทรสับใช้อ่ะคับ เด๋วเซ็ง จาได้ไม่ต้องส่งงาย
น้องเบเบ้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2005 12:17  

Ga4U vox ผู้เขียน:
RapidasH ผู้เขียน:
แฝดคนละฝา ?? ความเหมือน ที่แตกต่าง

ขอแสดงความยินดีกับ i-mobiles มี อินฟาเรดแล้วววววววววว หลังจากมีแต่สายดาต้ามานาน
จะคอย ฟันสีฟ้า อีกนานคงจะมา

ปล. แต่ก็ดูสวยดี

D500 สวยกว่าเป็นกอง
ใช่ D 500 มันสวยก้อจิง แต่ไม่ได้เรื่องอารายเลยอะซื้อมาใช้แล้วเสียดายตังค์มาก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่ได้เรื่องอารายซักอย่าง เสียง้อเบา สุด ๆๆๆๆ รู้อย่างงี้ ตอนนั้นซื้อ 6630 ก้อดีหรอกราคาพอพอกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2005 20:05  

Anonymous ผู้เขียน:
จะมีปัญหาเครื่องรวน เครื่องดับ เหมือนรุ่นก่อนๆมั๊ยเนี่ย
*ชอบรูปทรงมาก แต่เสียดายที่ไม่มี bluetooth
Very Happy
Nut Kung~~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2005 20:48  

-อยากรู้ว่า รองรับ Rs-mmc สูงสุดแบบเครื่องไม่รวนได้เท่าไหร่คับ ??
- แล้วก็ เอาไฟล์ Mp4 ลงเหมือน 603 ได้รึป่าวคับ

ถ้าได้ก็คงโอเค เยย ไม่มี Fm ไม่เป็นไรอ่าคับ ชอบดีไซน์ อ่ะ ไสลด์ สวย+เท่ห์ ดี
ถ้าใครที่ชอบ ก็คงไม่คิดอะไรมากอ่ะคับ เพราะตอนนี้เหลือไม่ถึงหมื่นเอ็ด มั้งคับ Robinson เชียงใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2005 01:44  

Very Happy

มีบ้างครับ เช่น จอขาวไม่มีภาพต้องปิด เปิดใหม่ บ้างครั้งส่ง file ผ่าน อินฟาเรด เครื่องมีอาการค้างกดอะไรไม่ได้เลยแต่โทรเข้ารับได้ เลยต้องถอดแบตเลย เอางี้เลย แล้ะบางที่เล่น mp3 โปรแกรมเล่นค้างทำให้หน้าจอแสดงผลสี้เพี้ยนไป ก็ ปิด เปิด ใหม่ก็หาย และอีกอย่าง เวลาตั้งสั่น ชิ้นบนกะล่าง กะทบกันเสียงดังมากต้องมือกำไว้ให้แน่น ( เสียงกะทบกันดังมาก อายคนอื่นเค้าเลย ) นี่คือ ข้อด้อย แต่โดยรวมข้อดีต่าง ๆ หักล้างกันได้หมดไปโดยรวมแล้วก็ดีแบตใช้ได้ 1 วันหมด ไม่ค่อยได้โทร ฟังเพลงมากกว่า
aye007
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2005 01:29  

ไม่ทราบว่า รองรับ Syncmail มั้ยครับ แบบว่า เอาไว้ซิงค์กับเอาท์ลุคนะครับ
godjiro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2005 10:13  

อยากรู้ว่าเอาหนังมาเล่นได้มะคับ
ใครที่ซื้อมามีปัญหากันบ้างหรือป่าว
จะซื้อแต่ลังเลอยู่ Rolling Eyes
Rriva
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2005 18:09  

นี้คือสิ่งที่ผมรู้มาจากที่ต่างๆและที่ผมได้ลองใช้ดูนะครับ Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
1.ที่บอกว่ามีดิกชันนารีอันที่จริงซื้อแล้วไม่มี
2.เวลาเล่นmp3จะไม่สามารถเข้าเมนูอื่นได้ แต่โทรศัพย์เข้ามารับได้นะขณะเปิดmp3สไลด์ฝาลงได้มานมะปิดออก
3.ขณะคุยโทรศัพท์สามารถดูเวลาได้อยู่ตรงมุมขวาล่างแต่ไม่สามารถบอกได้ว่าเราโทรไปหาคนนี้ใช้เวลาเท่าไหร่เวลาไปดูที่เวลารวมเพราะมานจะรวมเวลาทุกสาย และขณะโทรถ้าเขาต้องการเบอร์เราก็สามารถหาให้เขาได้
4.function ค่อนข้างมากแต่การใช้ในคู่มือบอกรายละเอียดไม่เพียงพอ
5.ที่บอกว่าสามารถบันทึกเสียงได้ก็แค่1นาทีเท่านั้น
6.บันทึกภาพเครื่อนไหวนานสูงสุด90 นาทีอันนี้มะรู้จริงๆแต่เกิน10นาทีชัวๆเพราะลองแล้ว(เราจะถ่ายต่อก็ได้แต่ขี้เกียจ)และการบันทึกVDOนั้นน่าจะเกี่ยวกับ mamory card ด้วย ถ้าคุณมีพื้นที่น้อยก็อาจจะมะถึง10นาทีหรือ90นาทีที่บอกอยากรู้ลองลบทุกอย่างใน mamory ออกหมดแล้วถ่ายดูซิครับ

ที่สำคัญอีกอย่างที่ทุกคนสอบถามกานคือ FM วิทยุ ขอบอกเลยว่ามะมีครับบบบบบบบบบบ แต่เครื่องบางทีมีค้างเหมือนกันต้องทำใจอะ(function เยอะก็งี้ต่อเน็ตที่บ้านcancleมานยางร้องเสียงเน็ตต่อติดเลย เสียตังฟรี TT)

สุดท้ายมีไรสงสัยถามมาถ้าเห็นจาช่วยตอบ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: