Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sanyo SCP-550 "CDMA Mobile"

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 90 / เข้าชม: 33541
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Sanyo SCP-550 "CDMA Mobile"
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2003 21:22  
ตอบโดยอ้างถึง  

อือ เราก็ใช้อยู่เหมือนกัน ซื้อมาได้ 3 อาทิตย์แล้ว ใช้ได้ดีพอสมควร จอสีภายใน 65000 สี จอLCD ด้านนอกก็สี 4096 Ringtone 16 chords มีกล้องติดตั้งภายในถือว่าดีเลยคะ ที่ชอบเพราะมันโทรถูกด้วย ของเราใชเ Xtream โทรฟรี 3000 นาทีละ 0.75 บาท ยังไงคุยกันได้นะคะ
Ps ที่เราใช้อยู่เป็นเครื่องของ Sanyo สีน้ำเงิน ของ Samsung ไม่รู้มายัง
bump
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????....
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2003 00:22  

วันนี้ลองเล่น sanyo ของคุณ kate แล้วคับ work ดีคับ......
แต่เสียดายไฟที่ปุ่มกดไม่น่าเป็นสีเขียวเลย... :]
qo_op
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2003 00:49  

ช่วยตอบด้วยว่า มันใช้ Sim Card ของอารัยด้ายมั้ง
o[';']o
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2003 02:12  

qo_op ผู้เขียน:
ช่วยตอบด้วยว่า มันใช้ Sim Card ของอารัยด้ายมั้ง

ใช้ได้ของ Hutch อย่างเดียวครับ
pb_playboy
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2003 23:03  

ราคาของเครื่องประมาณเท่าไรได้และซิมราคาเท่าไรด้วย
ttt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2003 15:52  

เมื่อไหร่ค่าย hutch จะติดเสาทั่วประเทดน้า
[yAi]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2003 22:29  

ถ่านหมดไวมากกกก ถ้าคุณเล่น wap หาข้อมูลต่างๆ ใช้กล้องถ่ายรูปเล่น แป๊ปปปปเดียวถ่านเกือบเกลี้ยงอะคับ เจอข้อเสียแค่นี้ อะ อย่างอื่นยังไม่เจอ
yui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2003 01:04  

แล้วเรื่องสัญญาณละคะเป็นอย่างไรบ้าง
ถ้าอยู่ต่างจังหวัดสัญญาณจะดีไหมคะ
action
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2003 06:17  

ราคาก็อยู่ประมาณ 16500 เครื่องศูนย์นะครับ ถือว่าคุ้มกันเลยทีเดียว แต่อยากทราบว่าคนที่ใช้แล้ว มีปัญหาเรื่องดการแต่งเพลงบ้างป่าว เพราะถ้าเพลงหาโหลดยากก็น่าจะเป็นจุดอ่อนของเครื่องนี้ครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ ใช้เพลงโนเกียโหลดได้ป่าว
หนิง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????.???
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2003 08:42  

แต่อยากใช้ Hutch จังเล๊ยยยยยยยยยยยยย
คิม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...??????????????
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2003 19:35  

..จุดด้อยมากเลยคือ
1. ถ่ายรูปไม่ค่อยสวย เคลื่อน..ถ้าไม่นิ่ง หลังจากเสียงชัทเตอร์ดังแล้ว ต้องนิ่งต่อ ทั้งคนถ่าย และผู้ถูกถ่าย.. 2 วิ รูปที่ได้ไม่ค่อยสมจริง เทียบกับ gd88 แล้ว ฟ้ากับดินเลย
2. ไฟจอแสดงผล ไม่ค่อยสว่างเลย..
3. สี ไม่ค่อยสดเลย
4. เครื่องร้อนไวมาก
... แต่นอกนั้นถือว่าดี และคุ้ม

** พานา gd 88 ฟังชั่นต่างๆ ไม่ค่อยมีอะไร แต่ถ่ายรูปได้สุดยอดๆๆจริงๆ ให้ที่หนึ่ง เรื่องถ่ายรูปเลย แต่พอนำรูปมาทำสายโทรเข้า รูปกลับ โค ตะ ระ..เล็กเลย.
Kate
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: ????????????????
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2003 23:50  

pb_playboy ผู้เขียน:
ราคาของเครื่องประมาณเท่าไรได้และซิมราคาเท่าไรด้วย

ตอนนี้ราคาเครื่องอยู่ที่ 17900 บาทคะ รวมซิมการ์ดด้วยคะ รู้สึกราคานี้จะเป็นราคาโปรโมชั่นอยู่นะคะ หมด 30 เมษานี้คะ ไม่รู้ว่าเค้าขายซิมอย่างเดียวรึเปล่านะ แต่คิดว่าไม่ เพราะตอนนี้ในเมืองไทยเพิ่งจะมีระบบนี้ CDMA2000 1X เป็นเจ้าแรกคะ
Kate
Year's Star

หัวข้อ : ?????? Hutch
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2003 00:20  

yui ผู้เขียน:
แล้วเรื่องสัญญาณละคะเป็นอย่างไรบ้าง
ถ้าอยู่ต่างจังหวัดสัญญาณจะดีไหมคะ

สัญญาณชัดเจนดีมากคะ อยู่ในห้าง อยู่ในลิฟท์ อยู่ลานจอดรถใต้ดินก็ยังคุยได้ชัดเจนคะ เห็นเค้าว่ากันว่าที่เกาะเสม็ดใช้ได้แล้วด้วยคะ
Kate
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2003 00:24  

action ผู้เขียน:
ราคาก็อยู่ประมาณ 16500 เครื่องศูนย์นะครับ ถือว่าคุ้มกันเลยทีเดียว แต่อยากทราบว่าคนที่ใช้แล้ว มีปัญหาเรื่องดการแต่งเพลงบ้างป่าว เพราะถ้าเพลงหาโหลดยากก็น่าจะเป็นจุดอ่อนของเครื่องนี้ครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ ใช้เพลงโนเกียโหลดได้ป่าว

ราคาเครื่องตอนนี้อยู่ที่ 17900 คะ เครื่องศูนย์คะ เรื่องการแต่งเพลงก้อมีปัญหานิดหน่อย ที่มีปัญหาก็เพราะยังแต่งไม่เป็นคะ แต่ยากเพราะเป็นแบบบรรทัด 5 เส้น แต่ถ้าคนที่มีพื้นฐานทางดนตรีก็คิดว่าไม่ยากเลยคะ
เพลงก็หาโหลดได้จาก Hutch Home นะ มีเพลงใหม่ๆ เหมือนกัน ก็หาไม่ยากเท่าไหร เพลงของโนเกียไม่สามารถโหลดได้คะ
แบดแบดมารุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2003 22:30  

..เคยถามที่ศูนย์นะครับเค๊าบอกใช้ได้ทั่วประเทศแต่ถ้าเกินปริมณฑลออกไปจะใช้ได้เฉพาะ
อำเภอเมือง ..เป็นคนเดินทางต่างจังหวัดบ่อย เลยไม่แน่ใจถ้าซื้อจะดีมั๊ย ..เพราะดูแล้วเป็นระบบโรสับ ที่ ยอดเยี่ยมมาก จะมีข้อเสียก็ตรงเรื่องของระบบสัญญาย และราคานี่แหละ
อุปกรณเสริม ก็แพงนะ สิบอกให้
yui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2003 23:33  

ตอนนี้อยู่ที่ชลบุรีคะ
อยู่แถวบางแสน
เรื่องสัญญาณจะมีปัญหามั้ยน้า
อยากใช้ มาก..............
prang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2003 09:59  

เป็นมือถือที่สวยดี แต่ถ้าบอกราคาจะดีมากเลยค่ะ
Tut_ankr_amun
Year's Star

หัวข้อ : Re: Sanyo SCP-550 "CDMA Mobile"
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2003 12:21  

เนี้ยหลายคนไม่รู้จริงๆแล้ว hutch เข้าใช้ได้ everywhere แล้ว แต่ data เฉพาะภาคกลาง
แต่ขอบอกต่อไปจะสุดยอดกว่านี้ ใครยังล้าหลังกับ gsm นะมันเชยแล้ว เดี่ยวนี้นะต้อง cdma only มีคำถามก็ถามมาได้ที่ Tut_ankr_amun@hotmail.com ....ผู้รู้จริง.(-_-)..
ลุงแฉะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2003 16:42  

ตัวเครื่องที่ hutch วางขายอยู่นี่เป็นแค่ตัวเรียกน้ำย่อยเท่านั้น เดี๋ยวจะมีตัวแอลจีที่สุดยอดกว่านี้หลายเท่าเข้ามาสร้างความสุดยอดมาให้เล่นกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2003 21:43  

[yAi] ผู้เขียน:
ถ่านหมดไวมากกกก ถ้าคุณเล่น wap หาข้อมูลต่างๆ ใช้กล้องถ่ายรูปเล่น แป๊ปปปปเดียวถ่านเกือบเกลี้ยงอะคับ เจอข้อเสียแค่นี้ อะ อย่างอื่นยังไม่เจอ

แบตหมดเร็วมากๆๆเลยค่ะใช้ได้ยังไม่ถึงครึ่งวันเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2003 21:48  

ttt ผู้เขียน:
เมื่อไหร่ค่าย hutch จะติดเสาทั่วประเทดน้า

ใช้ hutch อยู่ค่ะเมื่อวานนี้ไปเดิน emporium ไม่มีสัญญานเลย แต่ยังดีที่ยังไม่ยกเลิกเบอร์ของ GSM ก็เลยใช้อีกเครื่องคุยธุระแทน
แนน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2003 19:17  

กะว่าจะไปซื้ออาทิตย์หน้านะ แต่ไปแน่ใจเรื่องสัญญาณอะ อยู่แถวปทุมฯ
Kate
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2003 23:34  

แนน ผู้เขียน:
กะว่าจะไปซื้ออาทิตย์หน้านะ แต่ไปแน่ใจเรื่องสัญญาณอะ อยู่แถวปทุมฯ

สัญญาณที่ปทุมมีค่ะ เพราะพี่ o[';']o ไปตีกอลฟ์ที่สนามบางไทร คลื่นมีสอง-สามขีด สามารถรับและโทรออกได้สบายๆ ส่วนส้ม สัญญาณเดี้ยงค่ะ GSM ก้อมี (ข้อนี้ชัวร์อยู่แล้ว)
ยิ่งในเมืองปทุมด้วยแล้ว เต็มค่ะ พี่ o[';']o เค้าไปทานหมูกะทะต่อ ย่านที่มีร้านหมูกะทะเยอะอ่ะค่ะ และสามารถเข้าบริการของ Hutch ได้หมดค่ะ
สรุป Hutch ที่ปทุมธานี Work ค่ะ
ซื้อมาใช้ได้เลยนะค่ะ
ซื้อมาใช้ ได้เรื่องยังไงก้อส่งข่าวมาบอกบ้างนะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2003 02:30  

สาย4จามีสันยาม่ะนั้น
กานต์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2003 01:49  

ตอนนี้รอเครื่อง Samsung SCH-A564 อยู่น่ะครับ รูปร่างเหมือน T100 เด๊ะ อยากใช้มากเหมือนกันครับตอนนี้ แต่ยังไม่อยากซื้อ Sanyo ใช้น่ะครับ เห็นเพื่อนๆ บอกว่ากินแบตมาก และอีกอย่างอุปกรณ์มาตรฐานก็ไม่เห็นให้อะไรเลย ถ้าซื้อเพิ่มคงต้องอีกหลายตังค์ เอาเป็นว่ารอ Samsung ดีกว่าเนอะ
Bohn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2003 00:18  

อยากได้มากๆเลยอ่ะ กะลังเก็บตังอยู่ คาดว่าสิ้นเดือนนี้คงได้เป็นสมาชิก Hutch อีกคนแล้ว มีใครที่จะซื้อเครื่องในช่วงนั้นมั้ยครับ เพราะเห็นว่ามีโปรโมชั่นใหม่ซื้อ sunyo เครื่องแรก เค้าจะให้ส่วนลดเครื่องที่ 2 อีก 4000 อ่ะ จะได้มาหารๆกัน เหลือคนละ 15900 เอง

แต่ผมยังมีคำถามอยากรู้อ่ะ ว่าแถวๆปิ่นเกล้านี่สัญญาณโอเคมั้ยอ่ะคับ เพราะบ้านอยู่แถวนั้น
แล้วถ้าจะซื้อแบทเพิ่มอีกก้อนนี่ มันราคาก้อนละเท่าไรอ่ะ พวกแฮนด์ฟรีกะซองหนังของ Sunyo ด้วยอ่ะครับ ใครรู้ช่วยบอกผมทีนะคร้าบบบบ

เมล์หรือ msn มาคุยกันได้นะครับ the_bohn@hotmail.com
ploy4567@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2003 22:46  

มันมี อินฟราเรด มั้ยคะ
o[';']o
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2003 01:28  

ploy4567@hotmail.com ผู้เขียน:
มันมี อินฟราเรด มั้ยคะ

ไม่มีครับ
YoYo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2003 23:19  

ก้อดีนะแต่แบตหมดเร็ว เครื่องร้อนด้วย ถ่ายรูปก้อดีแต่สีไม่ค่อยสด
เอาไปใช้ที่ต่างจังหวัดแถวๆภาคเหนือก้อมีสัญญานบ้าง ในตัวเมืองก้อชัดดี แต่ส่งsmsไม่ได้ โทรออกเบอร์ก้อไม่โชว์ แต่เวลาใช้แถบปริมณฑลสัญญานก้อดีมาก โดยรวมแล้วก้อดีเหมือนกันนะ
Kate
Year's Star

หัวข้อ : Cool!
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2003 13:35  

วันนั้นไปแถวๆ พุทธมณฑลสาย 2 มาคะ คุยได้ชัดเจนดีคะ สามารถรับ-ส่ง sms และสามารถใช้บริการ hutch zone ได้ด้วยคะ
ttttttt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2003 15:54  

คือว่าถ้าเราจะซื้อเครื่องรุ่นนี้ที่ญี่ปุ่นจะนำมาใช้ที่ไทยได้ปล่าวครับรกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ ตอบมาทางเมล์นี้นะครับ ter_kmitnb@hotmail.com
Kate
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2003 00:47  

Bohn ผู้เขียน:
อยากได้มากๆเลยอ่ะ กะลังเก็บตังอยู่ คาดว่าสิ้นเดือนนี้คงได้เป็นสมาชิก Hutch อีกคนแล้ว มีใครที่จะซื้อเครื่องในช่วงนั้นมั้ยครับ เพราะเห็นว่ามีโปรโมชั่นใหม่ซื้อ sunyo เครื่องแรก เค้าจะให้ส่วนลดเครื่องที่ 2 อีก 4000 อ่ะ จะได้มาหารๆกัน เหลือคนละ 15900 เอง

แต่ผมยังมีคำถามอยากรู้อ่ะ ว่าแถวๆปิ่นเกล้านี่สัญญาณโอเคมั้ยอ่ะคับ เพราะบ้านอยู่แถวนั้น
แล้วถ้าจะซื้อแบทเพิ่มอีกก้อนนี่ มันราคาก้อนละเท่าไรอ่ะ พวกแฮนด์ฟรีกะซองหนังของ Sunyo ด้วยอ่ะครับ ใครรู้ช่วยบอกผมทีนะคร้าบบบบ

เมล์หรือ msn มาคุยกันได้นะครับ the_bohn@hotmail.com

แถวปิ่นเกล้ามีสัญญาณคะ โอเคเลยหล่ะ แบตไม่รู้คะว่าราคาเท่าไหร ไม่ได้ถามอ่ะ แฮนด์ฟรีก็ยังไม่เข้ามาเลย ซองหนังราคา 250 บาทคะ
Kate
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2003 00:53  

ttttttt ผู้เขียน:
คือว่าถ้าเราจะซื้อเครื่องรุ่นนี้ที่ญี่ปุ่นจะนำมาใช้ที่ไทยได้ปล่าวครับรกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ ตอบมาทางเมล์นี้นะครับ ter_kmitnb@hotmail.com

รู้สึกจะต้องซื้อเครื่องพร้อมเบอร์อ่ะ ถ้าซื้อเครื่องอย่างเดียวไม่รู้เค้าขายให้รึเปล่านะ เวลาจะซื้อต้องเลือกที่สามารถใส่ซิมการ์ดได้ด้วยนะ เพราะว่าบางรุ่นเป็นเหมือนพีซีทีบ้านเราอ่ะ ไม่มีซิมการ์ด ถามดูให้ดึๆ ก่อนก็แล้วกันว่าเอามาใช้ที่เมืองไทยได้รึเปล่า แต่บางทีที่นู่นเค้าอาจจะยังไม่รู้มั๊งคะว่าตอนนี้ที่เมืองไทยมีมือถือระบบ CDMA ใช้กันแล้ว ถ้าซื่อมาแล้วใช้ได้บอกกันด้วยนะคะ จะได้ฝากเค้าซื้อมาให้บ้าง ( อิ อิ! )
บ่อยจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2003 00:53  

เครื่องที่ญี่ปุ่นอาจจะไม่มีช่องใส่ซิมนะ คือ ปกติมือถือ cdma จะไม่ช่องใส่ซิมนะ (เกาหลีไม่มีแน่นอน) แต่เมืองไทยเอามาขายจะมีช่องซิมด้วย
RoC-kY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? ? ?????
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2003 22:06  

อยากจะซื้อเหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่ารับประกัน ฤ ป่าว เรื่องสัญญาณ การถ่ายภาพ บางคนมีปัญหาไม่เหมือนกัน ตกลงมันยังไงกันแน่ ขอคำสรุปมาสั้นๆ ละเอียดๆจะดีมากเลยค่ะ ขอบคุนค่ะ ช่วยตอบด้วย ไม่ก้เมวมาที่ ame_fon23@hotmail.com

ปล. ที่ watson siam center บอกว่า promotion 17900 มันถึงสิ้นเดือน พค ............... ตกลงมัน สิ้นเดือน เม ย หรือ พค กันแน่อีกอ่ะ

- -" สงสัยๆ
shisuka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Bohn wrote:
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2003 07:43  

แบต ราคา 1320 บาทคะ แฮนด์ฟรี ราคา 300 บาท แฮนด์ฟรีบางสาขาของHutchมีจำหน่ายแล้วคะ
shisuka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????? ? ?????
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2003 07:48  

RoC-kY ผู้เขียน:
อยากจะซื้อเหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่ารับประกัน ฤ ป่าว เรื่องสัญญาณ การถ่ายภาพ บางคนมีปัญหาไม่เหมือนกัน ตกลงมันยังไงกันแน่ ขอคำสรุปมาสั้นๆ ละเอียดๆจะดีมากเลยค่ะ ขอบคุนค่ะ ช่วยตอบด้วย ไม่ก้เมวมาที่ ame_fon23@hotmail.com

ปล. ที่ watson siam center บอกว่า promotion 17900 มันถึงสิ้นเดือน พค ............... ตกลงมัน สิ้นเดือน เม ย หรือ พค กันแน่อีกอ่ะ

- -" สงสัยๆ

ตัวเครื่องรับประกัน 1 ปี อุปกรณ์เสริมรับประกัน 6 เดือนคะ ราคา 17900 ถึงสิ้นเดือนเมษษยน46 คะ
shisuka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2003 07:54  

แถวๆปิ่นเกล้ามีสัญญาณคะ สามารถซื้อได้ที่ watson สาขาพาต้าปิ่นเกล้่าได้เลยนะคะ แบต ราคา1320 ซองหนังราคา250 แฮนด์ฟรีราคา 300 คะ
Vanillasunday
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2003 21:53  

1.คุณไม่Log Eimiเครื่องก็จริงแต่เครื่องที่ใช้ต้องมี Hutch keyเท่านั้นถึงจ่ะใช้ได้
==>หมายถึงคุณยังคิดะหากำไรจากการขายตัวเครื่องอยู่อย่างที่ AISเคยทำเมื่อหลายปีก่อน(เดี๋ยวนี้มุขนี้มันไม่ควรทำแล้วนา)เท่าที่ทราบมาว่า(ไม่รู้ถูกป่าวนา)เครื่อง CDMAในต่างประเทศราคาโคตรถูก และบริการของคุณน่ะ(เท่าที่เห็นในwebยังไม่กล้าลองใช้จริง)ยังไม่ได้โชว์ประสิทธิภาพของ3G สักอย่างเลย

2.การประชาสัมพันธ์ ตามความคิดของผมถือว่ายังใช้ไม่ได้นา(ตอนแรกที่ได้ยินHutch จากทางวิทยุนึกว่าก่ะขายพวก แมกกาซีนป.ย.อ.ของพวกวัยรุ่น<แต่ผมยังไม่แก่นา>)

3.คุณมีนโยบายส่งเสริมการขายที่ค่อนค่างแย่มาก อย่างเช่นที่ซื้อเครื่งถัดไปลด 4000 น่ะ ไม่เอาเปรียบไปหน่อยหรือ
==>ถ้าคนใช้น้อยแล้วผมจะกล้าใช้หรือ (ไปพบประกาศขายSanyoเห็นนานแล้วเหมือนกันแต่ก็ยังขายไม่ออกซ่ะที เขาก็ลดราคาลงมาเรื่อยๆ เลยไม่แน่ใจว่ามันดีจริงหรือ)

กราบขอประทานอภัยถ้าไปพาดพิงถึงผู้อื่น
Vanillasunday
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2003 22:22  

เอ่อขอถามนิดน่ะครับ hutch พิมพ์ไทยได้ใหม อย่างไร (ดูตัวอย่างแล้วตึ้บมาก)
shisuka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2003 08:51  

Vanillasunday ผู้เขียน:
เอ่อขอถามนิดน่ะครับ hutch พิมพ์ไทยได้ใหม อย่างไร (ดูตัวอย่างแล้วตึ้บมาก)

Hutch สามารถพิมพ์ไทยได้คะ แล้วยังมี matrix thai ซึ่งง่ายสำหรับคนที่จำตัวอักษรไทยไม่ได้ว่าอยู่ปุ่มไหน
VanillaSunday
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2003 19:50  

ไม่ทราบว่า sanyo สามารถรับเสียวเรียกเข้าแบบ MiDiหรืออ่ะไรอื่นๆอีกได้รึปล่าว
และ อยากทราบว่าใครเคยLoad JaVa มาใช้บ้างป่าวผมยังไม่เห็นของHutchซักก่ะอย่างน่ะ
Bohn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2003 13:20  

ซื้อมาแล้วครับ เล่นซะแบตหมดไปหลายรอบ หนุกดีๆ
แต่ก็ยังมีบริการบางอย่างที่ยังเข้าไปใช้ไม่ได้
อ้อ บางที server ก็ล่ม บ่อยเหมือนกัน หรือผมเข้าผิดจังหวะหว่า
ส่วนสัญญาณนี่โอเคเลยครับ แต่มีบ้างที่กระตุก (อันนี้เพื่อนบอกมา โทรคุยกันอยู่) แต่นานๆครั้ง และไม่ได้เป็นทุกครั้ง
อ้อ วันก่อนเอาไปใช้ที่เมืองกาญจน์ สัญญาณมีประมาณ 2-3 ขีด
ส่วนที่น้ำตกไทรโยคน้อย.....ดับสนิทครับ - -"
Kate
Year's Star

หัวข้อ : Hutch
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2003 16:44  

ซื้อมาแล้วครับ เล่นซะแบตหมดไปหลายรอบ หนุกดีๆ
แต่ก็ยังมีบริการบางอย่างที่ยังเข้าไปใช้ไม่ได้
อ้อ บางที server ก็ล่ม บ่อยเหมือนกัน หรือผมเข้าผิดจังหวะหว่า
ส่วนสัญญาณนี่โอเคเลยครับ แต่มีบ้างที่กระตุก (อันนี้เพื่อนบอกมา โทรคุยกันอยู่) แต่นานๆครั้ง และไม่ได้เป็นทุกครั้ง
อ้อ วันก่อนเอาไปใช้ที่เมืองกาญจน์ สัญญาณมีประมาณ 2-3 ขีด
ส่วนที่น้ำตกไทรโยคน้อย.....ดับสนิทครับ - -"

เย้! มีเพื่อนใช้ Hutch เพิ่มขึ้นอีกหนึ่งแล้วค่า
ตอนนี้รู้สึกว่าเค้ากำลังปรับปรุงระบบอยู่อ่ะคะ อาจจะทำให้ไม่สามารถเข้าไปใช้บริการได้ในบางจังหวะนะคะ เรื่องสัญญาณดีตลอด ถ้าไม่มีสัญญาณก้อคือจะคุยไม่ได้เลยอ่ะ ถ้ามีสัญญาณนะ ถึงมีแค่ขีดสองขีดก็จะคุยได้ชัดเลยคะ
Bohn
Year's Star

หัวข้อ : ??? ?????????????
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2003 21:18  

รายงานเพิ่มเติม
เอากลับมาใช้ที่บ้านที่สุพรรณครับ จากกทม.วิ่งมาตามเส้นทางสายบางบัวทองจนถึงตัวอ.เมือง ไม่มีปัญหาครับเล่นได้สบายๆ แต่พอเลยมาอีกหน่อยจนถึงบ้านผมอ่ะ ดับสนิทเลยอ่ะ
เลยเป็นว่าผมอยู่ที่บ้านนี่ใช้ Hutch ไม่ได้เลยอ่ะ -____-""" เซ็งเลยอ่ะ ทั้งๆที่ใช้ได้จนเกือบถึงบ้านแล้วแท้ๆ ฮือๆๆ เลยนั่งเล่นอย่างอื่นไปเรื่อยๆแทน
อ้อ..เรื่องสัญญาณนี่ผมสังเกตุนะ ถ้ามีประมาณไม่เกิน 2 ขีดนี่ ใครโทรเข้ามามักจะไม่ติดอ่ะ แต่โทรอกไม่มีปัญหาครับ ชัดเจนเลย ขีดเดียวก็โทรออกได้
เด๋วถ้าได้ไปที่อื่นแล้วจะมารายงานสัญญาณอีกทีนะครับ ^___,^"
pap
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2003 23:38  

กำลัง ลังเลอยู่ ว่าจะซื้อดี หรือไม่ กะว่าพรุ่งนี้คงต้องคิดแล้ว เพราะมันจะหมด promotion ที่ลดแล้วอะ เฮ้อ...เอาไงดีนะ อยาได้เครื่องที่มีกล้องถ่ายรูป ดูๆแล้วก้มีแต่อันนี้ที่คุ้ม และราคาถูกสุดอะ เฮ้อ ทำไงดี
pap
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2003 11:09  

กะว่าจะไปซื้อกลางวันนี้ ที่ตึก กสท หรือ การสื่อสาร ที่บางรัก ผ่านไปเจอมาเมื่อวาน พอดีไปทำธุระ เค้าไปเปิดบูธอยู่ เห้นขายราคา 15900บาท แถมลดราคา promotion ให้ด้วย จาก 1480 เหลือ 1036บาท อะ ลดไปเยอะเลยอะ ถึงวันนี้เท่านั้นอะ หลังจากนี้ก้ขึ้นราคาแย้วอะ ลองกลับมาดุที่อื่นแล้ว ปรากฏว่าแพงกว่าที่นี่ทั้งนั้นเลย ใครที่เล่นๆแล้วมีอะไรดีๆ มาบอกกันบ้างซิ
Kate
Year's Star

หัวข้อ : Java
วันที่โพสท์ : 02 May 2003 00:08  

VanillaSunday ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า sanyo สามารถรับเสียวเรียกเข้าแบบ MiDiหรืออ่ะไรอื่นๆอีกได้รึปล่าว
และ อยากทราบว่าใครเคยLoad JaVa มาใช้บ้างป่าวผมยังไม่เห็นของHutchซักก่ะอย่างน่ะ

ไม่สามารถรับเสียงเรียกเข้าแบบ MiDi ได้ค่า ต้องโหลดริงโทนเฉพาะของ Hutch เท่านั้นคะ เป็นเสียงเรียกเข้าแบบ Poly นะคะ
ส่วน Java ก็เป็นประเภทโหลดเกมอะไรทำนองนี้หล่ะคะ เคยโหลดมาเล่นครั้งนึง เวิร์คดีคะ มีให้เลือกเยอะเลย ลองเข้าไปใช้บริการดูนะคะ
‘๑’ nOnG`P!M ‘๑’
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 02 May 2003 00:26  

บ้านยู๋แถว RamaII ซื้อที่ไน๋ใกล้สุดคะ
pap
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2003 09:16  

พึ่งรุ้ว่า โหลดเกมมานี่ มันจะอยู่ที่ hutch play ไม่ใช่ load มาที่เครื่องในส่วนเกม แล้วมันก็มี licence ด้วย เกมไหนที่มี licence เล่น 10 ครั้งถือว่าเป้นการ download 1 ครั่ง แต่เกมที่ไม่มี licence จะเล่นกี่ครั้งก็ได้ แล้วมันก็อัดเสียงได้ 20 วินาที (หาตั้งนานว่ามันกดตรงไหน พึ่งรู้ว่ากดที่ด้านข้าง อันเดียวกับที่ใช้ถ่ายรูป แต่อยากรู้อีกอย่าง ว่าเราจะเช็คยังไงละ ว่า download มาแล้วกี่ครั้งอะ หาไม่เจอเลย
Kate
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???
วันที่โพสท์ : 02 May 2003 21:30  

pap ผู้เขียน:
พึ่งรุ้ว่า โหลดเกมมานี่ มันจะอยู่ที่ hutch play ไม่ใช่ load มาที่เครื่องในส่วนเกม แล้วมันก็มี licence ด้วย เกมไหนที่มี licence เล่น 10 ครั้งถือว่าเป้นการ download 1 ครั่ง แต่เกมที่ไม่มี licence จะเล่นกี่ครั้งก็ได้ แล้วมันก็อัดเสียงได้ 20 วินาที (หาตั้งนานว่ามันกดตรงไหน พึ่งรู้ว่ากดที่ด้านข้าง อันเดียวกับที่ใช้ถ่ายรูป แต่อยากรู้อีกอย่าง ว่าเราจะเช็คยังไงละ ว่า download มาแล้วกี่ครั้งอะ หาไม่เจอเลย

ยังไม่สามารถที่จะเช็คได้คะ ว่า download ไปแล้วกี่ครั้ง คงต้องนั่งนับๆ กะๆ กันไปก่อนหล่ะคะ อีกหน่อยน่าจะมีระบบที่สามารถโทรไปเช็คได้หล่ะคะ รอหน่อยนึงละกัน
jumpa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ?????????? sanyo ???????
วันที่โพสท์ : 04 May 2003 10:49  

ข้อเสีย
1. กิน battery มากๆๆ
2. เครื่องร้อนเร็วมาก แค่ 2-3 นาทีก็ร้อนแล้ว
3. เสียงเรียกเข้า เบา และคุณภาพเสียง poly ยังห่างชั้นกับ Nokia 7250 ที่เคยใช้มาหลายขุม ขอบอกว่า เสียงเบามากๆ แม้จะปรับ volume ดังสุด

ข้อดี
1. สีสันจอสวยงาม 65K
2. กล้องในตัว คุณภาพของภาพถ่ายดีกว่า N7250 แต่จะด้อยกว่า N3650
3. เครื่องพับ แข็งแรงมาก
4. Download ฟรี
5. ลูกเล่นเยอะดี
Nut1113
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????? sanyo ???????
วันที่โพสท์ : 06 May 2003 20:30  

jumpa ผู้เขียน:
ข้อเสีย
1. กิน battery มากๆๆ
2. เครื่องร้อนเร็วมาก แค่ 2-3 นาทีก็ร้อนแล้ว
3. เสียงเรียกเข้า เบา และคุณภาพเสียง poly ยังห่างชั้นกับ Nokia 7250 ที่เคยใช้มาหลายขุม ขอบอกว่า เสียงเบามากๆ แม้จะปรับ volume ดังสุด

แล้วเครื่องร้อนมีสิทธิ์ที่จะระเบิดได้มั้ยครับ(เกี่ยวกันมั้ยอ่ะ)
NeO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2003 23:48  

ม่ายรุ้เด้ ตอนนี้ก็พกแบต 2 ก้อนอะ แบบโปรโมชั่นคุยแหลก แต่แบตหมด คงไร้ประโยชน์ จิงมะ ฮิๆ อือ เห๋ย เราว่าสัญญาณ ดีทุกๆทีจิงนะ แต่ขอเหอะ สีลม คอมเพลก เนี้ย ไม่มีสัญญาณเลย เคยไปถามเค้าบอกว่าเป็นตึกของ CP เลยไปติดเสาไม่ได้อะ โคตรเศร้าเรย TT_TT
pap
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 May 2003 18:17  

คนอื่นๆปรับ โทนเสียงเป้นแบบไหนกันอะครับ สูง กลาง หรือ ต่ำ คือผม ฟังคนที่ดทรเข้ามาพูดนี่ไม่รุ้มันชัดมากไปหรือยังไง คือฟังไม่รุ้เรื่องเลยอะ น่าจะเป้นเพราะที่ปรับตรง คุณภาพโทรเสียงของหูฟังอะ
jumpa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Battery ????????????????
วันที่โพสท์ : 10 May 2003 11:12  

อยากได้แบทเพิ่มอีกก้อนอ่ะ ซื้อที่ไหนได้บ้าง Wasan shop ไม่มีอ่ะ
แล้วแพงป่าว ใครก็ได้บอกหนอ่ย
Bohn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2003 03:04  

แบตต้องไปลองดูตามศูนย์ของฮัทช์ครับน่าจะมี
ราคาประมาณพันกว่าๆครับ
มือใหม่สงสัยจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2003 08:00  

ขอถาม สมาชิก Hutch ทุกท่านนะคับ คือใครเหมือนผมบ้าง เพิ่งซื้อมาได้ 4 วันน่ะครับ
โทรแจกเบอร์เพื่อนๆ ใน กทม ระหว่างคุย รุ้สึกเหมือน สัญญาณมันสะดุดน่ะ แต่โทรไปหาน้องที่เชียงใหม่ ชัดเจนดีมาก ไม่มีตกหล่นเหมือน คุยกับเพื่อนที่ กทม โทรไปอเมริกา ชัดเจนมากคับ ก็เลยย้อนกลับมาถามน้องคนนึงที่ใช้เค้าบอกว่าของเค้าไม่มีอาการแบบนี้
น่าจะเป็นที่เครื่อง แล้วก็เลยนึกไปถึงเพื่อนๆที่โทรไปหา ส่วนใหญ่ จะใช้ของ TAC ครับ
น้องที่เชียงใหม่ใช้ 1 2 Call เลยสงสัยว่า มีปัญหากับ สัญญาณ ของ TAC หรือว่าเป้นที่ สัญญาณของ CDMA หรือเป้นที่เครื่องกันแน่ ยังไง จะลองโทรเทสดูอีกสองวันระหว่างนี้คงโทรไป ตรวจสอบที่ ศุนย์ ด้วยน่ะคับ ถ้าไม่ดีคงต้องนำเครื่องไปเชค แล้วได้ผลยังไง จะมา
มาบอกเล่ากันอีกทีครับ
ลืมบอกไปว่า สัญญาณเต็มตลอดครับ
มือใหม่สงสัยจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2003 08:03  

อ่อ ค้างไว้นิดครับ คือตอนี้ยังหาเบอร์ของ Orange ทดสอบไม่ได้ครับ ไว้ถ้าหาได้จะ รายงานผลให้ทราบด้วยคับ
PipO!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Sierra Wireless Aircard 555
วันที่โพสท์ : 14 May 2003 16:59  

รุ่นใหม่ของ Hutch - Sierra Wireless Aircard 555 เป็นอย่างไรเหรอ
ใครพอทราบข้อมูลบ้าง ตอบผมหน่อยจิ
มี website ให้เข้าไปดูมั้ย
PipO!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2003 17:07  

อ้อ ลืมไปเลย
แล้วถ้านำไปใช้ที่หัวหิน ไม่ทราบว่าสัญญาณดีหรือป่าว
แล้วจะใช้บริการ multimedia ได้ทุกอย่างหรือป่าว
อยากรู้ ๆ ๆ ๆ
ครายก้อได้ช่วยที
ple
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? ???????
วันที่โพสท์ : 17 May 2003 21:30  

ตอบรู้ว่า
- ในอนาคตจะมี แบบ เติมเงินไหมค่า ไม่ชอบใช้ แบบรายเดือนไม่คุ้ม อ่ะค่า เราใช้ไม่ถึง
- แล้ว เครื่องของ ของ hutch เล่นอินเตอร์ เข้าเวป ทุกเวปได้ป่าวค่า เห็นเล่นบอก ออนไลน์ 24 ชม. อ่ะ เครื่องของ hutch

อยากได้ อยากใช้ จัง แต่ของแบบ เติมเงิน จะรอ (จะมีไหมแน่)
pink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2003 12:50  

เราใช็hutchมาเกือบ3เดือนแล้วเราให้ 95เปอร์เซ็นต์
ข้อดี
-เล่นwapได้เร็วมากเลยสมกับราคามาก
-ดาวน์โหลดเร็วมาก
-polyก็พอใช้มาก
-จอสี 2 ด้าน ดีกว่า s300
-ตรวจ check mailได้ดีมากเลยข้อเนี่ย
-หาร้านรดราคาตามสถานที่ต่างๆได้ด้วย
-หาตำแหน่งร้านอาหารพร้อมแผนที่
-ยังมีโหลดดาราหล่อด้วยคะ
-ยังมีตรวจดวงชะตาด้วยคะ
ข้อเสีย
-เครื่องร้อนไวมากเลยคะ
-กล้องไม่ค่อยชัด
-แบตหมดไวมาก
สรุป
เหมาะสำหรับคนที่ชอบเล่นwapมากๆ
ไม่เหมาะสำหรับคนชอบถ่ายรูป
**-*-**-*-อยากทราบว่าจะดูทีวีได้เปล่า
ราคา 20000 กว่า ตอนนี้hutchเขารดเหลือ 17900 เอง นะ รีบไปคว้ามาใช้จะได้ไม่ตกยุค
jumpa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????? small talk ???
วันที่โพสท์ : 24 May 2003 11:34  

ใครรู้ว่า small talk ของ sanyo ซื้อได้ที่ไหนบ้าง ราคาเท่าไหร่ครับ
ได้ข่าวว่าสามารถใช้ร่วมกับของ motolora ได้ จิงอ่ะป่าว ใครใช้อยู่บอกทีจิ
บ่อยจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2003 21:27  

สมอลทอล์กราคา 300 แต่ใช้ของโมโตได้นะ แต่เสียงจะไม่ดีเท่ากับของแท้และไม่มีปุ่มกด
มือใหม่
Year's Star

หัวข้อ : hutch
วันที่โพสท์ : 26 May 2003 02:59  

กลับบ้านที่ระยองบ่อย พี่ที่ศูนย์ เค้าบอกว่ามีเครือข่ายที่ พัทยา (ชลบุรี) โทรคุยที่ระยอง รับรองมีสัญญาณ
- ไม่สนนะเรื่องตกยุค แต่กลัวว่าราคา โปร หลัง ธ.ค. ไปแล้วจะแพงมาก ๆ แล้วไม่คุ้ม (ตอนนี้ใช้ GSM ) ไปต่างจังหวัดบ่อยด้วย กังวลอยู่เนี่ย

** สำคัญเลย หาเพื่อน แชร์ คูปองส่วนลด 4000 บาท อยู่ ยังไง ช่วยโทรกลับ
01-9494-817 ไม่ก็ 01-929-0262

หรือเมล์มาที่ dee_ney@hotmail.com

หรือใครมีคูปองจาขายต่อ ก็ติดต่อมานะ ด่วนจ้า !!
Vgee1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Sanyo ???????? Pc ??????
วันที่โพสท์ : 26 May 2003 17:34  

Sanyo โอนรูปไป Pc ได้ไหมครับทำอย่างไรครับ
บ่อยจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2003 21:12  

ส่งเป็น photomail ไปที่อีเมลของตัวเอง จะเป็น hotmail ก็ได้ จากนั้นเปิดเมลนั้น แล้วคลิกขวาที่รูป เลือก save as แค่นี้รูปนั้นก็ลงมาอยู่ในคอมแล้ว
Kate
Year's Star

หัวข้อ : Hutch ???????
วันที่โพสท์ : 27 May 2003 15:05  

วันนี้มีโอกาสได้โทรไป Call Centre ของ Hutch มาคะ ตอนนี้เพื่อนๆ สามารถนำเครื่องไปใช้ได้ใน 3 ประเทศแล้วนะคะ โดยไม่ต้องเปลี่ยนเครื่องเลยคะ มี เกาหลีใต้ นิวซีแลนด์ แล้วก็ฮ่องกงคะ ตอนนี้เค้าเปิดรับสมัครฟรี ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมแรกเข้า สมัครแล้วใช้ได้ฟรีตลอดชีพคะ
เอกสารที่ต้องใช้คือ บัตรประชาชน หนังสือเดินทาง พร้อมสำเนา ภายใน 30 ตุลาคมนี้นะคะ ไปติดต่อได้ที่ Hutch Shop ทุกสาขาคะ เช่น เซ็นทรัลลาดพร้าว สยามสแควร์ซอย 4 เป็นต้นคะ

สำหรับ Small Talk นะคะ ตอนนี้สินค้าหมดคะ ราคาอยู่ที่ 300 บาทคะ และสายชาร์ทในรถยนต์ก็มีจำหน่ายแล้วนะคะ ราคา 300 บาทเหมือนกันคะ

เพื่อนๆ สามารถโทรเข้าไปที่ 1128 เพื่อที่จะเช็คค่าใช้บริการระหว่างเดือนได้แล้วนะคะ สามารถเช็คได้อีกด้วยว่าคุณส่ง SMS ไปเท่าไหรแล้ว ดาวน์โหลดไปเท่าไหรแล้วด้วยคะ
แต่ในขณะนี้ระบบการให้บริการยังขัดข้องอยู่ น่าจะทำการแก้ไขให้ใช้กันได้อีกไม่นานคะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2003 00:02  

อืม นำไปใช้ได้ 3 ประเทศ แต่มี 2 ประเทศที่ซาร์ยังระบาดนี่ หึ ๆ อยากให้พัฒนาจนใช้ในไทยได้ครบก่อนนะ จะดีมาก แต่ขอบคุณสำหรับข่าวที่นำมาฝากครับ
N|zE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2003 21:15  

วันนี้ผมอ่าน นสพ. เห็น ราคา sanyo = 13900 น่าซื้อมากเลยคับ เด๋วจะไปซื้อมาใช้บ้าง
may
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? hutch sanyo
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2003 19:55  

เหลือแค่ 13900 เองอ่ะ ไหนบอกว่าหลังจากสิ้นเดือนที่แล้วราคาจะอยู่ที่ 21900 ไงล่ะ รู้งี้ไม่รีบซื้อก็ดีหรอก แถมยังมี แบตฟรีให้อีกด้วย หลอกลวงมากๆ อย่างงี้รอดีกว่าเนอะ
Anastasia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2003 00:54  

อยากรู้เรื่องแบตอ่ะคับ คือว่าซื้อมาใช้แล้ว
วันแรก นั่ง mem เบอร์ กะ หัดเล่น ไป 5 ชม. รวด แบตเกลี้ยงเลยอ่ะ

แล้วก็วันนี้ใช้งานปกติ โทรบ้าง รับบ้าง พอตกเย็น แบตก็หมดแล้วอ่ะคับ
นี่คือ ปกติป่าวอ่ะคับ หรือ แบตผมมันมีปัญหา

ถ้าปกติ ผมว่ามันหมดไวเกินเหตุป่าวอ่ะ แบบนี้
Kate
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2003 08:56  

Anastasia ผู้เขียน:
อยากรู้เรื่องแบตอ่ะคับ คือว่าซื้อมาใช้แล้ว
วันแรก นั่ง mem เบอร์ กะ หัดเล่น ไป 5 ชม. รวด แบตเกลี้ยงเลยอ่ะ

แล้วก็วันนี้ใช้งานปกติ โทรบ้าง รับบ้าง พอตกเย็น แบตก็หมดแล้วอ่ะคับ
นี่คือ ปกติป่าวอ่ะคับ หรือ แบตผมมันมีปัญหา

ถ้าปกติ ผมว่ามันหมดไวเกินเหตุป่าวอ่ะ แบบนี้

ปกติคะ แบตหมดเร็วแบบนี้หล่ะคะ
ของเราเองชาร์ทเช้า เย็นก็หมดแล้ว เป็นแบบนี้เหมือนกัน
นี่ขนาดยังไม่ได้เล่นในส่วนของการดาวน์โหลด หรือ เข้าไปดู Data อื่นๆ เลยนะคะ
ที่แบตหมดเร็วอาจจะเนื่องมากจากว่าเป็นจอสีมั๊งคะ เพราะเพื่อนใช้โทรศัพท์ืที่เป็นจอสีอยู่เหมือนกันก็บอกมาคะ ว่าแบตเค้าก็หมดเร็ว
ยิ่งถ้าใช้โทรออกด้วยเนี่ย คุยได้ซักชั่้วโมงแบตก็เกลี้ยงแล้วอ่ะคะ
เอ คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? ????????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2003 00:51  

ผมว่าระบบนีดีกว่าบบอื่นๆๆที่ช่ายมาอะคับ โปรโมชั่นนี่คุ้มมากเลย รวมบริการเสริม ไม่ว่าจะเป็น download ต่างๆๆ ก้อรวมไว้ในโปรเลย เครื่องก้อสวย คุ้มภาพก้อดี ลองใช้กันดูนะคับ
Pa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2003 11:37  

ที่บางบัวทอง, บางใหญ่, และๆแคลายจังหวัดนนท์จะมีสัญญาณแถวดีไหมครับ Palangr@Hotmail.Com
o[';']o
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2003 13:13  

Pa ผู้เขียน:
ที่บางบัวทอง, บางใหญ่, และๆแคลายจังหวัดนนท์จะมีสัญญาณแถวดีไหมครับ Palangr@Hotmail.Com

สัญญาณเต็ม 5 ขีด โทรเข้า โทรออก ชัดเจนดีครับ
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2003 14:05  

แบต 900m ของซัมซุงที่กำลังจะออกมา

เล่นดาต้า ก็ได้แค่ เกือบๆชมใดยว แบตก็หมดแล้ว

สรุปให้ฟังนะว่า ต่อให้แบตของมือถือยี่ห้อที่ว่าใช้ได้นานๆ ถ้าเอามาเล่นดาต้าของฮัท จะเล่นได้แค่ชม.เดียวหมด

บ่นมาก ก็ไม่ต้องเล่นดาต้าสิ เล่นฟรีแล้วก็บ่น
mega
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2003 21:34  

วันนี้โทร.ไปที่ Call center เพื่อถามถึงข่าวลือที่ว่าจะมีโปรโมชั่นพิเศษสำหรับเริ่มรอบใหม่ในวันพรุ่งนี้ ก็เป็นจริงดังที่เพื่อนๆคาดคิด คือ จ่าย 13900 ได้เครื่อง Sanyo เพิ่มอีก 1 เป็น 2 เครื่อง แต่ต้องลงทะเบียนเลยนะ ไม่ให้เป็นเครื่องเปล่า โปรก็เหมือนเดิม (ปัจจุบัน) ส่วนการจ่ายเงินพอถามว่ารับเอเม็กซ์ไหม พนง. บอกว่าใช้ซิตี้แบ๊งค์ดีกว่า จ่าย Pay Lite คือชำระ 6 เดือน ด.บ. 0% ก็ดีแทนที่จะจ่ายเต็มก็จ่าย 1 คนต่อ 1 เครื่อง 6950 บาท แถมผ่อนได้ 6 เดือนอีก ซำบายจริง พรุ่งนี้ต้องรีบไปที่ อาคารยูไนเต็ด สีลม ซะแล้ว จะได้เลือกเบอร์ได้ ที่อื่นอาจโดนบังคับให้รับเบอร์นั้น (พอดีผมอยู่ใกล้) ได้แบต 2 ก้อนด้วย
ddd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????? Hutch ????????
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2003 11:35  

อยากทราบสัญญาณที่บางกรวยช่ีวงสะพานพระราม 5
sk8erpunktertz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2003 14:29  

ttttttt ผู้เขียน:

เครื่องญี่ปุ่นคนละระบบกะไทยครับผม
may_may
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2003 17:28  

อยากทราบว่า sumsung tv mobile อ่ะค่ะเป็นระบบ cdma 2000 1x จะเข้ามาเมืองไทยไหมคะ แล้วทาง hutch จะนำเข้ามารึป่าวคะ
คัน คัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2003 13:22  

ไหนว่าจะไม่ใช้ Hutch แล้วไงย่ะ
halo halo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Does it Vibrate ?
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2003 23:58  

i am going to buy , but not sure if it vibrates, could anyone help find out ? thank you very much ka ~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2003 15:05  

sanyo550 ราคาเครื่องละ6950 ทำงานได้ขนาดนี้ก็โคตรคุ้มแล้ว
เด็กบ้านนอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2003 22:25  

จะบอกว่าสัญญาณอ่อนมากๆ แค่นักคุยหน้าพัดลมนะสัญญาญกะเจิงเลย แต่มือถือฟังก์ชันดีนะถือว่าคุ้ม ส่วนเครื่อข่ายสัญญาญยังอ่อนหัดอีกเยอะ ยังเร็วไปอีก20ปีนะถ้าคิดจะใหช้Hutch
`Natalie
Year's Star

หัวข้อ : Re: Does it Vibrate ?
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2003 18:56  

halo halo ผู้เขียน:
i am going to buy , but not sure if it vibrates, could anyone help find out ? thank you very much ka ~

yes,it has vibration function kha. there are few vibration type for u to choose na. have fun kha ;-)
Kate
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2003 15:11  

เราว่าคุ้มนะ กับการที่เราลงทุนซื้อมือถือมาเครื่องนึงอ่ะ แค่รับส่งอีเมล์ได้นี่ก็แจ๋วแล้ว จอสีอีก มีกล้องอีก คุ้มคะ
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2003 16:10  

บอร์ดนี้คนตอบเยอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2003 10:47  

Anonymous ผู้เขียน:
sanyo550 ราคาเครื่องละ6950 ทำงานได้ขนาดนี้ก็โคตรคุ้มแล้ว

ผมก้คิดเหมือนกันคับ
mefree
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2003 22:49  

ผมว่า เครื่อง Sanyo น่าจะทำแบต มาซัก 1200 มิลลิแอม ถึงจะใช้พอ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: