Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola ROKR E1 with Apple iTunes

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 60 / เข้าชม: 162257
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Motorola ROKR E1 with Apple iTunes
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2005 18:40  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Motorola ROKR E1 with Apple iTunes
http://www.siamphone.com/catalog/motorola/rokr_itunes.htm

P i Z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2005 01:15  

เอาของเก่ามายัดไส้ใหม่อีกละ
WWHOO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E398 + iPod
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2005 01:16  

เหมือน e398 เลย แต่พ่วงความสามารถของของ iPod สามาถเชื่อมต่อผ่านโปรแกรม iTunes ได แล้วทำไมไม่ทำเครื่องมือถือรูปร่าง iPod บ้าง
smartphone
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2005 10:19  

น่าจะมีการเปลี่ยนแปลงอะไรที่มากกว่าเนี่ยนะครับ เช่นรูปร่างน่าตา ฟังชั่นอื่นๆที่เพิ่มเข้ามา กล้องมีความละเอียดเพิ่มขึ้น มี Infared ฯลฯ ซึ่งผมคิดว่าน่าจะได้รับการต้อนรับที่ดีกว่านี้แน่นอน อย่าพยายามนำ Future ใหม่ในรูปร่างเดิมเหมือนบางยี่ห้อเลยครับ ผมเบื่อแล้วมันไม่ Fair สำหรับผู้บริโภคนะครับ เดิมก็ออก Future ออกมาติดๆกันอีก......
[ G o k u n g ]
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2005 14:09  

หน้าตาก็เปลี่ยนไปนะ แต่เปลี่ยนไปลักษณะที่ ย้ำอยู่บนความสำเร็จเดิมๆ ถ้ากรณีนี้ ควรจะออกในลักษณะ E398 แบบ Edition ต่างๆดีกว่า ซึ่งไม่ควรใช้รหัสใหม่เลย เช่น 7270 ของ Nokia ที่มีหลาย Edition เพื่อไม่ให้ผู้บริโภคสับสน

ส่วนเรื่อง คุณสมบัติ จากส่วนตัวที่เคยใช้ E398 มาแล้ว 1 ปี แล้ววิจารณ์นะ

1. กล้อง CMOS 330K ก็พ้ฒนานะ ให้ถ่าย VDO ได้ ซึ่งจริงๆตอนแรก E398 บอกว่าถ่ายได้ แต่ออกมาจริงๆก็ตัด Feature อันนี้ทิ้งไป
2. หน้าจอจาก TFT-65K กลายเป็น TFT262K ก็สรุปว่าดีขึ้นนะ แต่จะเอาไปทำอะไรนั้นอีกเรื่องหนึ่ง ซึ่งกล้องก็เท่าเดิม 330K และ CPU ก็ตัวเดิม ดูรูปขนาดใหญ่กว่า 200K แล้วเปิดไม่ขึ้น หน้าจอชัดเจน สีสันสดใสไปก็เท่านั้น
3. ส่งเพลงผ่านโปรแกรม iTunes desktop software ซึ่งต้องบอกตรงๆครับว่า Moto นั้นผ่านสาย Datalink แล้วจะง่ายมากครับ ( ง่ายกว่าค่ายอื่นๆ ) คือจะมีไดร์ขึ้นมาเหมือนกับการใช้ Handy drive เช่นเดียวกัน ทำให้ง่ายต่อการเชื่อมต่ออยู่แล้ว จะมี iTune ของ iPOD มาเพิ่มหรือไม่ วันนี้คิดว่ายังไม่ใช่ประเด็น เพราะเนื้อที่ 5 Mb และเพิ่มด้วย T-transflash ซึ่งมีราคาแพงมาก ทำให้เนื้อคงไม่มากในการเก็บเพลง และโปรแกรม iTunes desktop software คงไม่มีความสำคัญมากเท่าไหร่

ข้อเสียอย่างชัดเจน ที่คิดว่า ROKR E1 ไม่เปลี่ยนจาก E398

1. ลำโพงแตกเมื่อเปิดความดังใกล้สุด และที่ความดังสุด ( ได้ยินเสียงเปรียๆ )
2. ช่องใส่ T-flash มันหลวมๆ ติดบ้าง ไม่ติดบ้าง
3. หน้าจอ TFT-65K ตัวเก่าสีเพี้ยนๆ แสดงผลสีดำไม่ได้ดำ
4. CPU ใน E398 ช้ามาก และคิดว่าเป็นตัวเดียวกับ ROKR E1 นั้นแหละ ช้าสุดขีด ช้าจนแฮ้งค์
5. อ้างว่าถ่าย VDO ได้ แต่ก็ไม่ได้ ไม่มั่นใจ ROKR E1 จะทำให้ผิดหวังเช่นใน E398 หรือไม่ ?
6. วัสดุใสๆ ที่ปิดด้านล่างปุ่มกด คำว่า E398 เปลี่ยนเป็น ROKR E1 จะลอกง่ายๆ และถลอกจะเสียโฉมอย่างรวดเร็ว
7. ช่องเสียบที่ชาร์ตไฟฟ้าของ Moto ในรุ่น E398 นั้นหลวมมาก คิดว่า ROKR E1 ไม่พัฒนาให้ดีหรอกครับ
8. เวลาคนโทรเข้ามา เสียง Ringtone ของ E398 มันจะ Delay มากคือโทรมาแล้วต้องรอ Ringtone มาประมาณ 3 - 5 วินาที ( ใน Format MP3 )
9. preview ภาพที่มีขนาดเกินกว่า 200Kb. ไม่ได้ เพราะเครื่องช้า
10. รองรับแต่ T-flash เท่านั้นซึ่ง ........ แพงกว่าตัวอื่นในตลาด ~~ ^^' ( ตอนแรกข้อมูลไม่ Update ครับ )

แลกเปลี่ยนประสบการณ์ที่ดีๆครับ
ติดใจเสียงจากลำโพง Stereo ของ Moto มากครับ ถึงแม้จะแตกไปบ้าง แต่เสียงดีติด Rank 1-10 มือถือในปัจจุบันครับ q^^p Very Happy Very Happy

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย [ G o k u n g ] เมื่อวันที่ 10 Sep 2005 22:14; ทั้งหมด 1 ครั้ง
[v]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2005 14:23  

ซื้อ T-Flash 256 มาราคา 1450 บาท .....มันไม่ได้แพงเวอร์ไรขนาดนั้นครับ ตามกระแสหน่อยนะ
milo-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2005 16:04  

เห็นในน.ส.พ.ครั้งแรก ตกใจ นึกว่าเอา e398 มายัดไส้ใหม่อีกแล้ว
ทำไมเค้าไม่คิดทำอะไรให้ดูแหวกแนวขึ้นอีกหน่อยหนอ
อย่างนี้มันก็เหมือน e398 รุ่นปรับใหม่อีกแล้วหนะสิ
มาร์คัส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? MOTO ??? ?
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2005 16:58  

รุ่นนี้ที่เน้นเป็นจุดเด่นก็คือ iTune คิดว่าคุณภาพเสียงที่ได้น่าจะดีกว่า MP3 Player ตัวเดิม และคุณภาพหน้าจอที่เคยเป็นจุดอ่อนน่าจะสดใสกว่าเดิม และดูจากสเป็กคงจะถ่ายวิดีโอได้แน่นอน คุณภาพของเสียงเรียกเข้าก็คงยังจะเหนือกว่ายี่ห้ออื่นอีกต่อไป

สรุป ถ้าราคาไม่เกิน 10000 รอซื้อรุ่นนี้ดีกว่า
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2005 22:59  

concept เดียวกะ 6230i เลย
สร้างความแตกต่างให้น้อยที่สุด -*-
samuraidin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2005 21:36  

อันที่จริงน่ะฮะ E398 น่ะเอามาถ่ายวีดีโอ ได้แล้วน่ะ แค่ลง SEEM เข้าไปอ่ะ ลองหาเอาดิครับ เด๋วนี้มัน พัฒนาไปเยอะแล้วฮ่ะ บางคนเนี่ย เล่นซะจนมันเป็น Motorola E398 Dubble i ไปแล้วฮ่ะ

ตั้งแต่ เปลี่ยน ธีมเป็นว่าเล่น เปรียบได้ดังของคอมพิวเตอร์ ลงเกสฒืซะจนเป็น PSP ไปแล้ว 50%

เปลี่ยนจาก MP3 Player Phone เป็น MP3 Player เต็มตัว แบบว่าลงไปเป็นร้อยๆยังไหวอ่ะ

เล่นอัพ Firmware และ Flash เครื่องจนมัน ใหม่ล่าสุดกว่าเครื่องที่เพิ่งถอยมาเมื่อวานอีกอ่ะ

ดุดิ กัยราคาแค่นี้น่ะ มันก้ได้ไปมากกว่ารุ่นนี้แล้วอ่ะ
VMT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2005 23:35  

ทำไมมีแต่คนพูดถึงข้อเสียมันอะคับ ผมรอมันออกอยู่เนี่ย จะได้มีคนเอาเฟิร์มแวร์มันมาให้ผมอัพ e398 ของผมซะที อยากได้ itune อะนะ Laughing
red398
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2005 18:06  

เห็นด้วยกะคุณ VMT อย่างแรงคับ ถ้าได้แล้วโพสไว้ด้วยนะครับจะได้เอามาอัพกัน ให้ e398 ของพวกเราเจ๋งๆไปเลย หุหุหุ
ผู้ใช้ E398
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2005 19:29  

มันไม่ Fair เลยอ่าผมก็ใช้ E398 อยู่นะ แล้วรุ่นนี้ ก็ดันออกมารูปลักษณืเดียวกะ E398 อีก
แล้วราคาก็ถูกกว่า E398 (ตอนกะลังอกกใหม่) มากๆ ตอนผมซื้อ ราคา หมื่นก่าๆ อยู่เลย
มดคำราม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2005 21:28  

พวกผมใช้อยู่ครับ อัพจาก E398 เป็น i398 ใช้ซอฟแวร์จากเว็บนอก ถ่ายวีดีโอได้ มี iTunes ด้วย สนใจหาข้อมูลเพิ่มเติม
http://202.44.71.148/eoffice/e398/
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2005 01:48  

ผมว่าสวยขึ้นเยอะเลย
poi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2005 17:51  

เราเคยซื้อ E-398 มาใช้ครับ ใช้ได้อาทิตย์เดียวขายออกเลยใช้ยากมากเลยครับกว่าจะเอาเพลงมาเป็นเลียงเรยกเข้าได้โหจะบ้าตาย แล้วเวาลาโหลดเพลงลงเครื่องก็ช้ามากๆด้วย โฆษณาบอกถ่ายวิดิโดได้ แต่ความจริงถ่ายไม่ได้ เสียงเพลงน่ะสู้ ไอโมบายของเพื่อนเราก็ไม่ได้ทั้งที่ราคาห่างกัน2เท่าตั้งแต่นั้นมาเราไม่เชื่อถือโทรศัพท์ของโมโตอีกเลยครับ หรือแม้แต่ความคิดที่ว่าจะซื้อยี่ห้อนี้ก็ไม่มีอีกเลยครับ เข็ดมั่กๆ
ใช้ไม่เป็นอย่าบ่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2005 18:01  

เพิ่มเิติมจากเดิม คืแหน้าจอ 65k เป็น 256k เท่านั้นสำหรับคนใช้เป็น เพราะตอนนี้ e398 เดิมก็สามารถอัพให้เป็นแบบนั้นได้แล้ว นานแล้วด้วย ไม่ใช่เพิ่งทำได้ ยิ่ง อัดเสียงนี่ นานโครตเลย
คนที่ใช้แล้วบอกเน่าหนะ ใช้ไม่เป็น แล้วที่บอกเสียงเน่าก็ด้วย สู้กับ ไอโมบายหนะหรอ เทียบไม่ติดเลย คุณดึงความสามารถของมันออกมาไม่เต็มที่ เค้ามีให้อัดเวอร์ชั่น อัพเสียงไรเยอะแยะ คุณไม่ทำเอง
Neo_Universe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola ROKR E1 with Apple iTunes
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2005 18:42  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Motorola ROKR E1 with Apple iTunes
http://www.siamphone.com/catalog/motorola/rokr_itunes.htm

:shock: กำลังคิดว่าจะซื้อ E398 มาใช้ดูเหมือนกัน เท่าที่อ่านๆ กระทู้มา E398 ทำได้ถึงขนาดนั้นจิงหรอคับ ถ้ายังไงก็แนะนำอะไรที่เจ๋งๆที่ได้นอกเหนือจากปกติของ E398 ให้หน่อยนะครับ เผื่อว่าซื้อมาจะได้ใช้ให้คุ้มค่า คับ
texger
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E398
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2005 00:22  

ใครว่าไงไม่รู้อะ แต่แนะนำ E398
ข้อดี
1.ราคาถูก [6800][10กย.48 ที่ MBK]
2.ใช้ไม่ยากอย่างที่คิด
3.คามสามารถสุดๆ
-กล้องพอรับได้
-บลูทูธได้
-ถ่าย vdoได้[อัพก่อนนะ]
-ริงโทน+ทูโทน
-ฟัง Fm ได้ [ซื้อหูมาต่อ 450 ที่ MBK]
-เพิ่ม mmc ได้ ราคาไม่ได้แพงเว่ออย่างที่บ่นกัน[256 ก็1400กว่าๆ]
-เสียงดี+bass หนักมาก
-mmc ที่ให้มาก็ 64 มันไม่น้อยนะ64อะ เราใส่ mp3 10เพลง กะหนังโป๊ 19เรื่องยังไม่เต็ม เลย[หนังโป้เรื่องละประมาณ 5-10 นาที]
-มันอัพ ได้หลายอย่างคับถ้าค้นคว้า+ศึกษาซักหน่อย
ข้อเสีย
1.แบตใช้ 2 วันหมด [ตามความรู้สึกเรานะ มันน้อยอะ]
2.ลำโพงปรับสุดแล้วแตก [ถ้าใส่หูฟังก็ไม่แตก]
3.ที่บอกว่าโหลดอะไรลงก็ช้าอะ คุณก็ซื้อการ์ดรีดเดอร์มาต่อสิ Mp3เพลงละ3วิเสร็จแล้ว
4.ฟังก์ชันค่อนข้างช้า-ช้ามาก [มันก็ต้องมีข้อเสียมั่งแหละ เอาไรมากราคาแค่นี้]

สรุปเราว่าก็คุ้มอะถ้าใครคิดจะซื้อ
ราคาเครื่อง6800+หูFm450+การ์ดรีดเดอร์200=7450บาทเอง
ถ้าพูดกันจิงๆ แค่บลูทูธ+Fm+Mp3+ดูหนังโป้+กล้องก็พอแล้วที่ใช้ๆกันอะ mmc 64พอแล้ว
Fayt
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2005 02:35  

ผมว่าน่าจะให้ทาง Apple ออกแบบให้มากกว่า รับรองว่าต้องโดนใจใครหลาย ๆ คนแน่นอนเลยล่ะ ผมว่าดีตรงที่มี iTune อย่างเดียว โดยรวมก็เหมือนกับมือถือทั่ว ๆ ไป ดีไซน์ก็ซ้ำ
ผมว่าถ้าอยากจะมีมือถือที่มี iTune ซื้อ iPod ดีกว่าน่ะครับ นี้คือความเห็นส่วนตัวน่ะครับ ใครมีความเห็นที่แย้งกับผมก็ตอบมาได้เลยนะครับ จะรับฟัง
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2005 10:58  

เหมือนเอา E389 มาทำเป็นสีขาวเลย แต่สีนี้ก็สวยดีคับ
w800i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2005 14:00  

รุ่นนี้ จะไม่นำมาขายที่เมืองไทย แน่นอน เพราะจะทับกับ โปรโมชั่น ของ E398 อยู่กำลังทำอยู่ตอนนี้ ยืนยันได้ว่า ไม่นำมาขายแน่นอน
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2005 22:22  

แล้วมันต่างอะไรกับe398เพิ่ม iTune ล่ะเนี่ยะ
อ้าย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2005 00:17  

ราคาตัวนี้ แค่หมื่นเดียว แต่ บางคนวิจารณ์เหมือนมันราคา สองหมื่นแน่ะ
คุ้มค่ากว่าตัวอื่นมากแล้ว โดยเฉพาะซอพแวร์ Itunes นะ มันมีผลทำให้คุณภาพเสียงดีขึ้นด้วยนะ
DevilRoom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola ROKR E1 with Apple iTunes
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2005 19:13  

ผมว่านะครับ E398 ถ้ามันเป็นของเดิม แล้วสามารถทำให้คนที่ซื้อมาใช้น่ะ นำมาพัฒนาหรือปรับเปลี่ยน อะไรต่าง ๆ ได้นับว่าเจ๋ง มากกกกกกก นะครับ เช่น ทำให้ถ่ายวีดีโอได้ หรือเปลี่ยนทีม ได้ ไรงี้น่ะ ทำให้สามารถพัฒนาตนเองได้ มันก็คุ้มน่ะครับ สำหรับข้อเสียเล็ก ๆ น้อย ๆ

แต่ถ้า รุ่น ROKR ที่ ออกมามันเป็นรุ่นที่พัฒนาจากเครื่องเดิมอยู่แล้ว ถ้าคิดในข้อดี คือนำของที่มีอยู่แล้วมาพัฒนาให้ดีขึ้นกว่าเดิม เช่น ด้านเสียงเพลง ด้านหน้าจอที่ ทำให้ดูภาพ หรือ ไฟล์หนังหรือวีดีโอได้ชัดขึ้น

แต่ถ้ามีเครื่องใหม่ ๆ ออกมาสิ มีสรรพคุณมันเยอะแยะ เจ๋ง ๆ ถ้า มันไม่ได้ทดลองมาก่อน มันก้มีข้อเสีย อยู่บ้างนั่นแหละครับ
เครื่องเก่ามา edit ใหม่ กับเครื่องใหม่ ยังไม่ได้มีคนลองใช้ คุณจะเลือกอันไหน...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2005 03:58  

ซื้อ T-Flash 256 มาราคา 1450 บาท ~!!!!!
ราคา RS-MMC ขนาด 512MB = 1500-2000 บาท -*-
ว่าแพงเวอร์ดีม่ะเนี่ย?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2005 15:42  

อยากได้ E398 เหมือนกันแต่..............
Confused

1. ถ้าซือ้ T flash 256 ใหม่มันจะมี card reader สำหรับ T flash หรือเปล่า

เพราะเขาว่ากันว่าถ้าโหลดกับมือถือโดยตรงมันโหลดช้ามากๆ

แล้วจะทำยังไงดีถ้าให้โหลดเพลง เกือบ 50 เพลง ใส่มือถือทีละเพลงนี่ตายแน่ๆ

ที่เชียงใหม่ หายากเหมือนกัน

3. มันมีสมอทอร์คขายแยกหรือเปล่า เพราะว่า ถ้าสายไฟขาดใน ซวยแน่ๆ

4. แบตสำรองมีขายหรือเปล่าก้อนละเท่าไร

5. อยากดูตัวอย่างรูปที่ E398 ถ่าย เอาแบบไม่ซูมเลย ไปจนถึง ซูมใกล้ที่สุด

ส่งมาที่ neo_universe_mix@hotmail (get MSN) ให้ดูหน่อยได้หรือเปล่าคับ

6. ดูไฟล์ 3gp หรือไม่ก็ 3pg อะไรซักอย่างนี่แหละ ได้หรือเปล่า

แต่ MP4 ดูได้ชัวร์ใช่ปะคับ

7. แล้วมี Itune กับไม่มี Itune มันต่างกันยังไงหรอคับ Question

ยังไง เพื่อนๆ ที่ใช้ E398 อยู่ช่วยหน่อยนะครับ ของคุณครับ Very Happy
SAMURAi_DiNz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2005 01:36  

นี่นี่ มันต่างกันตรงที่ ปุ่มด้านบนนิดเดียวเองอ่ะ ผมว่า ไม่มีก็ ไม่เป็นรายนี่น่า ถามหน่อยเหอะน่ะ โมโต มันเลวร้ายอาอรายมากมายอ่ะ มันก้ เหมือนผู้หญิงอ่ะ ที่เราต้องดูแลรักษา( แต่อันที่จริงแล้วน่ะ เราต้องดูแลมันอยู่แล้วนี่น่า ทุกยี่ห้อด้วย ) แต่ขอบอกว่า โมโตน่ะ ทนกว่าซัมซุงน่ะ E700 น่ะใช้อย่างถนอมมา ปีเดียว จอเสีย กับโมโต T720 ที่แม่ใช้ทำงานอย่างหนัก ชาร์จแบตวันละสองที ห้าปีผ่านมา จอเสีย แต่ยังใช้ผ่านคอมได้ ต่อเน็ตได้ โทร อัดตารางเรียน ตารางเวลา
ริงโทนเกมส์ ภาพ สารพัด อย่างง่ายดาย ซัมซุงนี่อารายม่ายรุ ซื้อมาก็ ไม่แถมโปรแกรมมาให้ ต้องโหลดเอง แล้ว Sever ยังโครตห่วยเรยอ่ะ บางที โหลดยังไม่เส็ด มันเสือกตัดไปแล้ว น่า.....ทีุ่สุด

จนมาตอนนี้ ไอ้โมโต ที่จอเสียน่ะ ผมเอามาใช้แล้วอ่ะ เพราะว่าต้องใช้ต่อเน็ตอ่ะครับ เวลาที่อยู่ หอ บอกได้เรยครับว่า เร็วมาก เท่ากับ EDGE ได้เรยอ่ะ ทั้งๆที่เป็นแค่ GPRS Class 8 เองอ่ะ เข้าHotmai รอ สามวิ ติดแล้วครับ

ขอบอกว่า เรื่องของการสื่อสาร อย่ามาหยามโมโตน่ะ ไม่งั้น ตำรวจเค้างไม่ใช้อ่ะ(คงรู้น่ะว่าอาราย)

ตอนนี้ชอบ E398 มากครับ เคยเล่นของเำืำืพื่อนครั้งนึง มันซื้อใหม่เรยอ่ะ เอา Nokia 6230 ไปขาย แล้วซื้อมา จานั้นเอามาให้ผมลงเพลงให้ แล้วผมก็ขอ ายเคเบิลมันมา เพราะว่า มันบอกว่าใช้ไม่เป็น มันให้เรยครับ แล้วผมก็เอามาใช้จนป่านนี้ ดีสุดๆ จนตอนนี้อยากได้ E398 บางจัง ตอนที่ ถ่ายรูปออกมานั้น ดูจากในเครื่องชัดมากครับ เหมือนล้างออกมาเรยอ่ะ

แต่มันคงเป็น ธรรมดาของจอมือถืออ่ะ ที่ใช้ไปนานๆแล้วเหลืองน่ะ ผมไม่ว่าในเรื่องนี้

ผมว่าโทรศัพท์ ที่ดีน่ะ มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับราคากับฟังชั่นการใช้งานที่มันมีแค่ไหน แต่ผมว่า สิ่งที่สำคัญน่ะ มันให้อะไรกับเจ้าของมันได้มากน้อยแค่ไหนมากกว่า ในบางครั้ง คูนอาจจะซื้อมันมากับราคาที่ถูกมาก แต่อยู่กับมัน จนคุณรวยเพราะมันช่วยติดต่องานให้คุณ จนตอนนี้คุณมีเครื่องใหม่ แต่ผมเชื่อว่าคนคนนนั้นน่ะ ไม่ลืมเครื่องเก่าของเขาแน่ครับ

ผมยอมรับน่ะว่า ผมน่ะ รัก Techno มากครับ แต่อย่าลืมว่า มันอยู่อีกโลกนึงที่เรามีแค่อารายบางอย่างที่ได้เห็นมัน อย่าลืมว่า มันมีการพัฒนาไปเรื่อยๆ หมายความว่า อุปกรณ์ แบบนี้น่ะ คุณซื้อแล้วต้องตัดสินใจได้ว่า จะไม่เสียดาย ถ้ามันตกยุกขึ้นมา

เพราะฉนั้น ก่อนที่จะซื้อมือถือเครื่องต่อไป ลองคิดว่า คุณต้องการอะไรบ้างครับ
แล้วเลือกซะ อย่างน้อยคุณ จะได้ภูมิใจกับความสามารถของมัน

แต่ถ้าคุณ ต้องการ SMART Phone สักเครื่องน่ะ ผมว่า E398 เป็นอีกตัวเลือนึงน่ะ 6800 เองอ่ะ

( ถ้าอยากคุยเรื่อง คอม หรือ มือถือ Mail มาที่ din_cityz_boy@hotmail.com (MSN Get!)

น่ัะฮ่ะ

อิอิ
SAMURAi_DiNz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2005 01:38  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากได้ E398 เหมือนกันแต่..............
Confused

1. ถ้าซือ้ T flash 256 ใหม่มันจะมี card reader สำหรับ T flash หรือเปล่า

เพราะเขาว่ากันว่าถ้าโหลดกับมือถือโดยตรงมันโหลดช้ามากๆ

แล้วจะทำยังไงดีถ้าให้โหลดเพลง เกือบ 50 เพลง ใส่มือถือทีละเพลงนี่ตายแน่ๆ

3. มันมีสมอทอร์คขายแยกหรือเปล่า เพราะว่า ถ้าสายไฟขาดใน ซวยแน่ๆ

4. แบตสำรองมีขายหรือเปล่าก้อนละเท่าไร

5. อยากดูตัวอย่างรูปที่ E398 ถ่าย เอาแบบไม่ซูมเลย ไปจนถึง ซูมใกล้ที่สุด

ส่งมาที่ neo_universe_mix@hotmail (get MSN) ให้ดูหน่อยได้หรือเปล่าคับ

6. ดูไฟล์ 3gp หรือไม่ก็ 3pg อะไรซักอย่างนี่แหละ ได้หรือเปล่า

7. แล้วมี Itune กับไม่มี Itune มันต่างกันยังไงหรอคับ Question

ยังไง เพื่อนๆ ที่ใช้ E398 อยู่ช่วยหน่อยนะครับ ของคุณครับ Very Happy

T-Flash น่ะตอนที่ซื้อมา มันจะให้ตัวแปลงเป็น SD Card มาครับ ก็เอา T Card มาเีสียบที่ SD Adepter แล้วเอาไปเสียบที่คอม เท่านั้นเอง มันก้ใช้ได้แล้วฮ่ะ
my moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2005 11:05  

แล้วตกลงมันจะมาขายบ้านเรามั้ยเนี่ย อยากลองซื้อใช้ดู
ผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2005 14:18  

มาบุญครองมาแล้วครับ 13000
my moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2005 13:10  

ผม ผู้เขียน:
มาบุญครองมาแล้วครับ 13000

จริงเหรอครับ ขายที่ร้านไหนครับ ของหิ้วมา หรือศูนย์ไหนครับ มีรายละเอียดมั้ยครับ

จะตามไปสอยมาเป็นเจ้าของ (แต่จริงๆ 13000 แพงไปเนอะ)
tammuz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2005 01:31  

ระหว่าง nokia 6270 VS Motorola ROKR E1 รุ่นไหนแจ่มกว่ากันอะครับ
yochimitsu
Year's Star

จังหวัด: บางระจัน สู้โว๊ย!
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2005 21:58  

เนี่นน่ะ ถ้ากล้อง1.3ล้าน ซื้อแน่เลย Very Happy
my moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 00:04  

มันมาแล้วครับ

http://www.mac4thai.com/modules.php?name=News&file=article&sid=138

ไปอ่านกันคับ
ฟังๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2005 10:28  

ทั้ง2รุ่นเเหมือนกัน
ข้อเสียของมันมีไม่เยอะเท่าไร
เเต่ที่สำคัญสุด
ถ้ามันมีอากาศชื้นนิดเดียว
ต้องระวังมปุ่มกดมันจะเสียไปเรยกดรายไม่ได้เรย
เราะปุ่มกดมันดีไซล์ออกมาไม่ทนเรย
รวมๆๆเเล้ว
คิดดุเอาเองเเล้วกาน
เอาไปส่งศุนย์ซ่อมปุ่มกด
ใช้เวลาเกือบเดือน
ช้ามากๆๆๆๆๆ
ศูนย์ก้มีน้อยๆๆๆๆลำบาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2005 14:50  

Sad >> อยากขอความคิดเห็นคนที่ใช่นะครับ ว่าเป็นไงบ้าง ประทับใจเเค่ไหร

เมือเทียบกันราคาตอนนี้ กับคุณภาพที่เพิ่มจาก E398 คุ้มมัยถ้าจะซื้อ

หรือว่า ไปชื้อ E398 ดีกว่า

ขอบคุณมากนะ
yueyeekub@hotmail.com
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2005 17:15  

เห็นมีเว็บนึงเอามาทดสอบแล้วนิ ผมใช้ E398
Novice Man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 18:06  

Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing

ใช้ e398 hijacked อยู่ครับ ดีม๊ากๆ ทำอาไรได้มากก่าที่คิด

ใครสนใจ e398 ว่าทำอาไรได้บ้างเข้าเว็บนี้เลยครับhttp://202.44.71.148/eoffice/e398/
คนโมโต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2005 12:12  

ชอบ e398 มากครับ เป็นโทรศัพท์ที่เหมาะกับคนที่ไม่ต้องการใช้งานอะไรมากนอกจากฟังเพลงและฟังชั่นนิดหน่อย แต่ตัวใหม่นี้น่าจะเปลี่ยนรูปลักษณ์หน่อยก็ดี
teanon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2005 19:44  

แล้วราคาขนาดนี้มี่รุ่นไหนที่ดีกว่าบ้าง ผมกำลังจะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2005 14:22  

w800i ผู้เขียน:
รุ่นนี้ จะไม่นำมาขายที่เมืองไทย แน่นอน เพราะจะทับกับ โปรโมชั่น ของ E398 อยู่กำลังทำอยู่ตอนนี้ ยืนยันได้ว่า ไม่นำมาขายแน่นอน

ที่บอกว่าไม่ทำมาขายน่ะ เราเห็นที่มาบุญครองแล้วอะ เหมือนE398 เด๊ะๆเลย
คาอิคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????~
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2005 11:38  

แล้วถ้าไม่ซื้อที่มาบุญครองจะมีที่ไหนเอาเข้ามายังคับ แบบว่าอยากได้มากๆอ่ะคับ แล้วราคาตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่อ่ะคับ อิอิ ใครมีข้อมูลขอความกรุณาด้วยนะค้าบบ ขอบคุณมากมายก่ายกองคับ Very Happy
turbodiesel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? ??????? IT Lee Chang
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2005 23:35  

ราคา 12900 เราไปดูมาอาทิตย์ที่แล้ว เครื่องนอก
มีขาย ที่ร้าน IT Lee Chang ชั้น 4 มาบุญครองฝั่งโตคิว ถามๆเค้าเอาก้อได้ว่าร้านอยู่ไหน เหอๆแถว บูท orange
peat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : !
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2005 19:15  

Wink ผมว่าสวยดี ผมชอบสีนี้ ดูเท่ไบบ ล้ำยุคดี ถึงแม้ดูเหมือน e398 แต่สวยจัง Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????? ??????? IT Lee Chang
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2006 21:34  

turbodiesel ผู้เขียน:
ราคา 12900 เราไปดูมาอาทิตย์ที่แล้ว เครื่องนอก
มีขาย ที่ร้าน IT Lee Chang ชั้น 4 มาบุญครองฝั่งโตคิว ถามๆเค้าเอาก้อได้ว่าร้านอยู่ไหน เหอๆแถว บูท orange

ไม่คอ่ยจะPromoteร้านตัวเองเร้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2006 13:17  

เมื่อไรจะเข้าเครื่องศูนย์ครับ...10,000.- ผมว่าคุ้มนะ ถ้าจะเอาเสียงSpeakerด้านนอกนี้ จะSE ก้อเหอะ สู้ไม่ได้ เสียโมโดมากอะคับ แต่เค้าไม่มีแบรนทีจะโปรโมตว่ายี่ห้อเค้าเสียงดีโดยมีแบรนดึงดูด
pee-p
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2006 22:21  

ก่อนนี้เคยใช้ E398 ตอนนี้กะลังใช้ ROKR E1 เปรียบเทียบกันแล้ว สุดยอดกว่าครับ
สิ่งที่ดีกว่า E398 ชัดเจน คือ จอสีชัดมากกว่า ลำโพงเสียงละเอียดกว่า(จำนวนชิ้นดนตรีมากขึ้น) อัดวีดีโอได้ แล้วก็มีโปรแกรม iTune มาให้ในเครื่องและซีดี การส่งข้อมูลผ่านทาง usb เร็วกว่าเดิม ครับ ...ขอบอก
jommy607
Year's Star

หัวข้อ : ?????? ????
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2006 22:14  

ง่า...สวยดีเนอะคับ ถึงจะบอกว่ามันเหมือน E398 hijack เอามาremakใหม่มันก้อไม่ค่อยเสียหายอะไรเท่าไหร่นี่คับ
รูปร่างROKR E1ก้อกินขาดอยู่แล้วอ่ะ
สรุปว่าผมคิดว่ารุ่นนี้เปนทรงBar Typeที่น่าสนใจดีครับ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????? ??????? IT Lee Chang
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2006 13:18  

turbodiesel ผู้เขียน:

I bought it in NY only 180$!!!! Laughing
HunterJ.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 22:59  

ขอถามหน่อยนะคร้าบบ เกิดความสงสัย

ว่า rokr จะอ่านว่าอย่างไรครับ ??

อย่างเช่นเจ้า razr ยังอ่านเป็น razor "เลเซอร์" เลยครับ

แล้วตัวนี้มันจะอ่านว่าอย่างไรเอ่ยยยย

ใครรู้ช่วยตอบทีนะครับ สงสัยมากๆ สุดๆ Surprised
nanaaaaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 01:00  

อ่านว่า rocker ไงครับ
pee-p
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2006 12:09  

ผมใช้รุ่นนี้มา 2 เดือนแล้ว ครับ พอดีไปเดินเจอที่มาบุญครอง มีอยู่เตรื่องเดียว เป็นเครื่องนำเข้า ตอนนั้นผมคิดว่าคนขายเข้าใจว่าเป็น E398 สีขาว เลยขายราคา ไม่แพง แค่ 6,000 บาท เอง เลยรีบคว้ามาเลย ตอนนั้นยังไม่มีใครรู้จัก ROKR E1 เพราะหน้าตามันเหมือน E398 แต่เจ๋งกว่าครับ ที่ใช้ดู เสียงดนตรีละเอียดขึ้น ลำโพงยังกระหึ่งเหมือนเดิม เป็นลำโพงที่ดีที่สุดเท่าที่มีมือถือขายตอนนี้ในท้องตลาด เพราะมีเพิ่มเสียงเบส ชัดเจน ยังไม่เห็น โทรศัพท์ยี่ห้อไหนทำได้อย่างนี้ครับ สีหน้าจอละเอียดกว่าเดิมมากเพราะเป็น 2 แสนกว่าสี นอกจากถ่ายภาพได้แล้สยังอัดวีดีโอ ได้ด้วย ลองดูแล้ว work แต่ความละเอียดของกล้อง เท่ารุ่น E398 ซึ่งไม่จำเป็นครับ ถ้าจะถ่ายใช้กล้องดิจิตอลดีก่า ใช้ถ่ายเล่นๆ ได้สบายครับ ลองอัดวีดีดโอตอนขับรถ ชัดดีครับ ที่เพิ่มขึ้นอีกอย่างคือ มีโปรแกรม iPod มาให้ด้วย สามารถโหลด update เพลง ผ่าน iPod เป็นตัวจัดการผ่าน usb port ง่ายมากครับ ตดเสียงเรียกเข้า mp3 เข้าเครื่องเป็นเสียงเข้าสบายมาก สี ตัวเครื่อง สวยดีนะ เพราะก่อนหน้านี้ใช้สีดำ ก็ดี พอลองเปลี่ยนาขาว ก็สวยดีมาก ตามเทรน แต่เรื่องการเข้าถึงข้อมูลในหน่วยความจำเหมือนรุ่น E398 ครับ ยังมีช้าเล็กน้อย แต่ไม่ใช่ปัญหาเพราะไม่ได้ใช้งานอะไรมากมาย แค่นี้ก็เกินพอแล้วครับ เมื่อเทียบกับราคา เหมาะกะคนที่ใช้สำหรับโทร. ฟังเพลง ลำโพงสุดยอด แล้วก้อคนที่ต้องการทำ ตัดต่อ เสียงเรียกเข้า mp3 เอง โดยไม่ต้องไปพึ่งพาการโหลดเสียตังจากใคร อ่อแล้วก็มีการต่อเชื่อมครบครับ บรูทูธ ก็ work สรุปคงใช้รุ่นนี้อีกนาน เพราะขนาด รูปร่าง เสียง และอื่นๆ โดนใจมาก โดยเฉพาะลำโพง เพิ่มเบส ยังไม่มีโทรศัพท์รุ่นไหนในปัจจุบันเสียงดีเท่า(ลองดูที่เสียงเบสครับ ชัดเจนที่สุด เครื่องสั่นตึบๆ สุดยอด)..ขอบอก
มาดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? ????? e398 ????????? up ???? e1 ?????????
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2006 18:00  

ตอนนี้ ผมใช้ e398 แต่ข้างใน up เป็น e1 เรียบร้อย
ชอบ มากๆ เจ๋ง โคตร
เล่นเพลง
ดูหนัง
ถ่ายภาพ
ลงเกมส์ไปเป็น 10 3d ด้วย
ลง app ไป เพียบ
เปลี่ยน ธีมได้
โอ้ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เจ๋งโคตร
kanok55555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2006 15:09  

หวัดดีครับ ขอถามหน่อยครับ
** รุ่นนีอัพเป็นไทยได้ป่าวครับ
***แล้วก็เครื่องนอกแก้ EMEI ได้ป่าวครับแฟนอยู่ต่างประเทศแล้วจะเอากลับมาอะครับ
ไม่รู้จะขายที่โน่นดี หรือเอากลับมาดี

ขอบคุณครับ
สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 00:53  

รุ่นนี้หาแบตในเมืองไทยได้ไหม สงสัยใครตอบด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2006 09:59  

UP แล้วถ่าย VDO ได้นานเท่าไรคะ
chokoon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : e 398
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2006 20:03  

e 398 ตอนนี้พัฒนาไปเกิน roke e1 แล้วครับ
ใครที่มี e398 อยู่ในมือ รู้ไว้เลยนะครับว่า มีของดีมีคุณภาพ(มาก มาก)อยู่ในมือ

ตอนนี้ e 398 พัฒนาถึง
- ถ่ายวิดีโอไม่จำกัดเวลา
- ความเร็วในการประมวลผล เร็วขึ้นมาก
- มี itune ตัวเดียวกันกับ ipod เก็บ mp 3 ได้ถึง 1000 เพลง(ขึ้นอยู่กับขนาด mem)
- กล้อง ที่ชัดขึ้นมากมาก
- ระบบเสียง stereo
- ประหยัดพลังงาน

ราคาถูก เมื่อเทียบกับคุณสมบัติใหม่ๆที่เพิ่มขึ้น (ย้ำนะครับว่าเป็น E389 ไม่ใช่ ROKE E1)
ทั้งหมดทั้งหลายนี้หาข้อมูลได้จาก
http://202.44.71.148/eoffice/e398/ipb/index.php?act=idx

แล้วคุณจารู้ว่า e 398 สุดยอด ขนาดไหน Laughing
เคยe398มาวันนึง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 13:57  

ผมว่า moto เค้าควรปรับปรุงเรื่อง user interface และเรื่อง ตัวประมวลผล นะครับ
จะสังเกตได้ว่าช้ามากๆ ผมเคยใช้มา(มือ2) วันเดียว...เอาไปเทิร์นเครื่องอื่นเลย
แล้วเรื่อง user interface เค้าทำมาแบบเห่ยๆอ่ะ บางครั้งก้อเป็นอะไรที่พื้นๆเกินไป
แล้วบางทีเรื่องปุ่มกดเนี่ยผมก้อสับสนอยู่เหมือนกันเปิดใช้กล้องทีนึง ปุ่มชัตเตอร์ปาเข้าไป3ปุ่ม ต้องมีการปรับปรุงอีกเยอะครับ
อะไรก็ไม่รู้
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: EL-NINYO CITY
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2006 09:14  

อยากได้

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย อะไรก็ไม่รู้ เมื่อวันที่ 21 Oct 2006 10:29; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 18:15  

SAMURAi_DiNz ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
Confused

T-Flash น่ะตอนที่ซื้อมา มันจะให้ตัวแปลงเป็น SD Card มาครับ ก็เอา T Card มาเีสียบที่ SD Adepter แล้วเอาไปเสียบที่คอม เท่านั้นเอง มันก้ใช้ได้แล้วฮ่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: