Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 imobile 605 by Samart
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 224 / เข้าชม: 502223
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2005 12:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

[quote="แอดซาดซิน"],มันเล่น MP3 ได้อะป่าวครับ ถ้าได้ผมจะได้ซื้อครับ อยากรู้จิงง ใครรู้ตอบด้วย เล่นได้ผมซื้อแล้ว
โจ-โจ้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2005 10:54  

แอดซาดซิน ผู้เขียน:
,มันเล่น MP3 ได้อะป่าวครับ ถ้าได้ผมจะได้ซื้อครับ อยากรู้จิงง ใครรู้ตอบด้วย Rolling Eyes
เล่นได้ครับ แต่เสียดายเสียงเบาไปนิด
ดุกดิก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2005 11:43  

พอดีว่าแฟฯซ้อมาใช้แล้วค่ะ คิดว่ามดีนะคะเพราะมีเกือบครบทุกอย่าง
1.เล่น mp3 ได้ ,เสียงเรียกเข้า Mp3 ชัดมาก
2. ฟัง FM ได้ชัดมากเหมือนกัน
3.ถ่ายรูปได้ 3 ขนาด ใหญ่สุดก็ 640*480
4.ถ่าย VDO ได้
5.ฝาสไลด์
6.มีปุ่มสำหรับถ่ายรูปและฟัง MP3 ด่วนข้างตัวเครื่อง
7.แถม Small talk กดรับสายจากปุ่มที่สาย ขณะฟังเพลงอยู่ได้
8.แฟนเราซื้อที่เชียงใหม่ วันที่ 17 สิงหา ที่ผ่านมา ราคา 6,900 แล้วก็ซื้อ sd gard ไว้ใส่เพลงใส่รูปอีก 128 MB ราคา 1,400
netsopera
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2005 14:08  

2T ผู้เขียน:
รบกวนสอบถามครับว่า อุปกาณ์ที่ให้มามีสายดาต้าลิงค์ให้หรือป่าวครับ เพราะบางรุ่นก็ให้มา (601) บางรุ่นก็ไม่ให้มา (502) ถ้าไม่ให้มาก็ไม่รู้ว่าจะหาซื้อได้ที่ไหน และราคาเท่าไหร่ อีกนิดครับเมมโมรีที่ให้มากับตัวเครื่องมีเท่าไหร่กันแน่ ในสยามโฟนบอกว่ามี 64 เมก แต่ในเวบไอโมบายบอกว่ามีแค่ 4 เมกเอง (จะเก็บอะไรได้บ้างเนี่ย).....

ก็ 4 MB มันอยู่ในเครื่อง และที่บอก 64 คงเป็น SDCard ที่แถมกระมังครับคุณ
ปาแปง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????!!
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2005 09:58  

พอดีเราเพิ่งซื้อตัวนี้มานะไอโมบาย 605 มาแต่เราเปิดแฟลซไม่เปนอะรบกวยผู้ที่รู้ว่าเปิดแฟลซอย่างงัย รบกวนด้วยนะ ขอบคุณมาก Sad
นนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2005 23:17  

MP3 ได้ชัว ล้านเปอร์เซนต์ ไม่เห็นหรอเค้าเขียนออกซะใหญ่ขนาดนั้น
มหาสารคาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2005 16:10  

ซื้อมาแล้วครับ7400+minisd แพงอ่า ถ้าไม่เอาminisd6900แพงหรือป่าวครับ หรือน่าจะเอา603ไปเลย
tongchit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2005 18:24  

ใชงานทุกอย่างได้ดี
เล่น mp3, ถ่ายรูป, ถ่ายวีดีโอได้แต่ไม่มีเสียง, ฟัง เอฟเอ็มได้ปกติดี
แต่มีปัญหาที่เสียงคุยโทรศัพท์เบาไปฟ้งไม่ค่อยได้ยิน
กล้องพอถ่ายได้แต่ไม่ค่อยชัด
หน้าจอไม่ค่อยสวยเท่าไหร่
แต่ก็พอใช้ได้ถ้าเทียบกับราคาที่ไม่แพงนัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2005 01:57  

ขอแนะนำบอร์ดสำหรับชาว im นะครับ

http://im606club.pantown.com

ถ้ารำคาญลบได้นะครับ
มหาสารคาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2005 12:10  

Rolling Eyes ของใครดูMVได้บ้างบอกหน่อยสิ Rolling Eyes
tenichi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2005 01:49  

ซื้อมาแย้วครับ ใช้มาได้เกือบ 1 อาทิตย์แล้วครับ ไม่มีปัญหาครับ แต่ตอนไปซื้อนี่เค้าบอกว่าคู่มือยังพิมพ์ไม่ทัน ให้รอไปก่อน Confused แต่โดยรวมแล้วชอบนะครับ MP3 ดี ผมซื้อ มาพร้อม การ์ดแค่ 7400 เอง + 299 ค่าที่แปะจอกันเปงรอย ให้ 75% ครับ . . . เย่ Very Happy
เสียเรื่อง กล้องอย่างเดียว
tenichi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2005 01:53  

อยากจะถามหน่อยครับ หู ฟังที่เค้าให้มา มันเอาหูฟังอันอื่นเสียบได้ไหมครับ มัน ไม่สวยครับ อยากจะเปลี่ยน แต่ว่ารูเสียบหูฟังมัน เล็กอ่ะคับ เรย ยังหาอันที่พอดีไม่ได้
เพื่อนๆ ช่วยแนะนำ อันสวยๆ ที่เสียบกับ 605 ได้ ด้วยนะครับ . . . ขอบคุณครับ Cool
606
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2005 11:56  

ตอนแรกที่ไปดูที่ร้าน ก้อตัดสินใจอยู่ว่าจะเอา 605 หรือ 606 ดีกว่ากัน มันต่างกันตรงที่ 605 MV ไม่ได้ แล้วถ่ายวิดีโอไม่มีเสียง แต่ดีกว่า 606 ตรงที่ เพิ่มเมมได้ แล้วก้อสวยกว่า แต่เราตัดสอนใจเอา 606 มาเพราะลูกเล่นดีกว่า ถึงทรงจะไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่ ตอนนี้ใช้มาครบอาทิตย์ 1 แล้วค่ะ ยังปกติเหมือนตอนซื้อมาเลย แล้วยืนยันคะว่า 605 ฟัง mp3 ได้แน่นอนค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2005 18:28  

I-mobile 603 แย่มากเลยครับ ทั้งเครื่องทั้งศูนย์บริการ
เรื่องมันเป็นอย่างนี้ครับ ผมเพิ่งซื้อเครื่อง 603 มาเมื่อ 3 เดือนที่แล้ว ตอนแรกผมรู้สึกชอบมันมั่ก ๆ เพราะเมื่อเทียบกันระหว่างความสามารถกับราคาแล้ว และยังแถม Memory 512 MB อีก รู้สึกคุ้มมาก ๆ เลยครับ ผมคิดในใจว่ามีครั้งนี้แหละที่รู้สึกได้ของที่ถูกใจ และก็ได้ดูแลรักษาไว้เป็นอย่างดี ไม่มีตกใส่ซองไม่มีรอยขูดขีดเลย ใช้เดือนแรกก็ไม่มีปัญหาอะไร พอขึ้นเดือนที่ 2 ก็เกิดปัญหาคือ เวลามีสายเข้าหรือโทรออกเราจะได้ยินชัดมาก แต่คนที่โทรมาหาเราจะไม่ได้ยินเสียงเราเลย จะได้ยินเป็นเสียงฝนตก ซ่า ๆ ก็มองโลกในแง่ดี ว่าคงเป็นเล็กน้อย ก็เอาไปให้ศูนย์ I-mobile เช็ค ที่ The Mall บางกะปิ รอ 14 วันเขาก็ส่งเครื่องกลับมาให้ ศูนย์บอกว่าลงโปรแกรมให้ใหม่ ผมรับมาก็นำมาใช้ได้อย่างปกติ ผมก็นึกชื่นชมศูนย์เขาเหมือนกันเพราะว่าซ่อมค่อนข้างเร็ว ไม่เหมือนที่ได้ยินมาเลย พอกลางเดือนที่ 3 ก็เป็นอาการเดิมอีก คราวนี้ผมรู้สึกเริ่มไม่ดี กับเครื่องแล้ว ผมก็เอาไปซ่อมที่ศูนย์ The Mall บางกะปิ เหมือนเดิมศูนย์นัดให้มารับอีกประมาณหนึ่งสัปดาห์ พอถึงกำหนดผมไปที่ศูนย์ เขาบอกว่าต้องเปลี่ยน Mainboard ผมก็บอกว่าเครื่องก็ดูแลอย่างดีทำไมถึงเป็นเขาก็ตอบไม่ได้ และก็ให้ติดต่อมาเป็นระยะ ๆ ประมาณ 15 วันครั้ง จะเสร็จประมาณ 2 เดือน ผมจะขอเปลี่ยนเครื่องหรือรุ่นใหม่ได้ไหม เจ้าหน้าที่เขาก็บอกว่าไม่ได้ เขาบอกให้ไปร้องเรียนกับบริษัทฯ ของเขาเอาเอง ที่ผมเขียนมานี้เพื่อให้ท่านพิจารณาเลือกซื้อให้ดี ผมว่านะครับตอนนี้ สินค้าของ I-Mobile แต่ละตัวเหมือนไม่ได้ผ่านการ QC ยังงัยไม่รู้นะครับบางเครื่องก็ดี บางเครื่องก็ไม่ดี น้องที่ทำงานของผมก็ใช้ 602 ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย เพื่อน ๆ ก็คิดเอาเองแล้วกัน โทร.สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ 0-6707-1153 หรือ E-mail : tinnakonnetem@yahoo.com
B-Qoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : (",)
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2005 02:39  

เห็นตอบกันหลายกระทู้แล้วก็ยังถามกันอยู่ได้ว่าเล่น mp3 ได้หรือเปล่า ตอนนี้ใช้อยู่ขอตอบว่าเล่นได้ เพิ่มความจำภายนอกได้ ฟังวิทยุ ถ่ายวิดีโอได้ แค่นี้พอใจม้ะ ฟังก์ชั่นเยอะมากลองใช้ดูดิแล้วจะรู้ว่ามีอะไรบ้าง อย่าไปสนใจว่าทางศูนย์บริการดีหรือเปล่า เราซื้อมาใช้นะมะได้ซื้อมาซ่อมจิงป้ะ เอาเป็นว่ารวมๆแล้วใช้ได้เลยทีเดียว
JameZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? 605 ??????????????
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2005 10:53  

อุปกรณ์ มีมาให้ครบพร้อมสายดาต้าสิงค์ แต่ไม่มีการ์ดนะ ต้องซื้อใส่เอง

ฟัง MP3 ได้ เสียงดี แต่ขึ้นอยู่กับคุณภาพของไฟล์เพลงด้วย ถ้าเปลี่ยนหูฟังดีหน่อย เสียงน่าจะดีมาก
ใช้เพลง MP3 ไปเป็นริงโทนได้
วิทยุ เสียงพอใช้ได้ แต่ล๊อคคลื่นไม่ค่อยดีไม่ชัด
กล้อง พอใช้ ดีกว่าไม่มี ที่ดีคือ มีแฟลตให้ด้วย
ถ่าย VDO ได้ ยาวสุด 15 วิ เป็นไฟล์ AVI ไม่มีเสียง ถ้าจะเอาหนังเข้าไปเล่น ต้องแปลงไฟล์
เสียงโทร ชัดเจนดี แต่ค่อนข้างเบา จะไม่ค่อยได้ยินเมื่ออยู่ริมถนน ถ้าใช้หูฟังก็พอได้
เมมในเครื่อง มีเหลือให้ใช้ประมาณ 1.4M นอกนั้นเป็น System มากับเครื่อง
แบต ถ้าโทรปกติ รวมฟังเพลงจากหูฟังวันละ 3-4 ชม แบตจะอยู่ได้ประมาณ 2 วัน
ตัวเครื่อง เล็ก สวยดี แต่บอบบางมาก ต้องระวังในการใช้งาน

ใช้มาวีค นึงแล้วโดยรวมโอเคนะ ใช้งานค่อนข้างง่าย

กับราคาแค่นี้ แล้วได้ลูกเล่นขนาดนี้ ใครเล็งอยู่ก็หาใช้ซะ

ศูนย์ไม่ต้องไปหานะ พวกตู้มันไปล๊อคไว้หมดแล้ว ยังไงก็ต้องยอมมัน ต่อรองกันเอาเองละกัน
อยู่ตามตู้ในห้างดังๆน่ะ ส่วนใหญ่จะเปิดราคากันที่ 75

ใครสงสัยอะไรอีกก็ถามมาละกัน Smile Smile Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2005 14:51  

Anonymous ผู้เขียน:
เบสท์ ผู้เขียน:
อยากได้รุ่นนี้มากๆเลยฟังชั่นหลายอย่างมาก ไม่น่าเชื่อว่าจะราคาแค่นี้ แต่เพื่อนบางคนก็บอกว่าของ i-mobile ไม่ทนใช้งานไม่ดีตอนแรกก็เชื่อเพราะราคาถูก แต่พี่บอกว่าใช้ดีอยู่เพราะเพื่อนพี่ก็ใช้เลยไม่รู้ว่าจะเชื่อใครดี ใครก็ได้ช่วยมาตอบหน่อยนะคะ

นั่นสิครับ เห็นคนใช้ตั้งแยะ ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาเลย งง งง ไม่รู้จะเชื่อใคร

ตอบ ขอบอกว่าใช้ดีเลยแหละค่ะ คิดว่าปัญหาเกี่ยวกับการใช้โทรศัพท์มือถือนั้นมีกับทุกยี่ห้อแหละค่ะเพราะมันก็คือเครื่องมืออิเล็กทรอนิกค์ชนิดหนึ่งเป็นธรรมดาที่จะมีปัญหาบ้าง แต่ที่เราใช้อยู่รุ่นimobile 818 ไม่มีปัญหาเลยนะ และยังรองรับกับการใช้ร่มกับคอมพิวเตอร์อีกด้วยค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2005 14:53  

อยากได้รุ่นนี้มากๆเลยฟังชั่นหลายอย่างมาก ไม่น่าเชื่อว่าจะราคาแค่นี้ แต่เพื่อนบางคนก็บอกว่าของ i-mobile ไม่ทนใช้งานไม่ดีตอนแรกก็เชื่อเพราะราคาถูก แต่พี่บอกว่าใช้ดีอยู่เพราะเพื่อนพี่ก็ใช้เลยไม่รู้ว่าจะเชื่อใครดี ใครก็ได้ช่วยมาตอบหน่อยนะคะ

นั่นสิครับ เห็นคนใช้ตั้งแยะ ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาเลย งง งง ไม่รู้จะเชื่อใคร

ตอบ ขอบอกว่าใช้ดีเลยแหละค่ะ คิดว่าปัญหาเกี่ยวกับการใช้โทรศัพท์มือถือนั้นมีกับทุกยี่ห้อแหละค่ะเพราะมันก็คือเครื่องมืออิเล็กทรอนิกค์ชนิดหนึ่งเป็นธรรมดาที่จะมีปัญหาบ้าง แต่ที่เราใช้อยู่รุ่นimobile 818 ไม่มีปัญหาเลยนะ และยังรองรับกับการใช้ร่วมกับคอมพิวเตอร์อีกด้วยค่ะ
มหาสารคาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2005 15:57  

ซื้อมาแล้วครับใช้ได้ดีเสียงโทรก้อชัดดีแล้วแต่เราจะปรับรูปแบบละมั้ง แต่ผมอยากได้หูฟังใหม่อ่าครับมันไม่สวยแถมดังไม่ดีอีกด้วย ใครรู้ช่วยบอกทีว่ามันใช้ด้วยกัน กับรุ่นอะรัยได้บ้างผมลองเอา601มาเสียบแล้วดังข้างเดียวอ่าครับ ขอความกรุณามาบอกกันด้วยนะครับ
bombae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2005 16:26  

ฟังชั่นดีมาก ทั้งเอฟเอม เอมพี 3 กล้องไม่ชัดไปหน่อย เสียงดังดีค่ะ ที่สำคัญมันอัดเสียงทำเปนเสียงเรียกเข้าได้ด้วยเเละมันก้อโชว์ภาพคนโทรเข้าออกได้ ถ่ายวีดีโอได้ 15วิ ไม่พร้อมเสียง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2005 21:30  

ถ้าจะลงเพลงmp3เพิ่มต้องไปซื้อการ์ดมาใส่ก่อนใช่มะ
แล้วราคาการ์ด 128 หรือ 256 เท่าไร
ซื้อได้ที่ไหนมั้ง
(''.) คนสวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2005 23:59  

Surprised ทำไมจะไม่มีหล่ะคะ ซื้อมาแล้วค่ะ Razz นั่งเล่น นอนเล่นทั้งวัน ในเครื่องเก็บเพลงได้ตรึม...
ก้อ...อย่างที่บอก ไอโมบายเค้าขายเครื่องฟังเพลง ถ้าไม่เน้นกล้องจริงๆ มันก้อ OK.
Mrballoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : 804 ???????????
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2005 11:19  

ใครว่า เครื่อง i-mobile ไม่ทนเนี่ยลองคิดให้ดี

เพราะผมว่าเครื่องเขาน่ะทนมากๆ นี่ขนาดผมขี่มอเตอร์ไซด์แล้วล้ม โทรศัพท์อยู่ในกางเกงโดนไถไปกับพื้นยังไม่เป็นอะไรเลย

ขอยืนยันได้เลยว่า ทนทานมาก ซึ่งตอนแรกคิดว่ามันจะพังแล้วซะอีก (เพิ่งซื้อได้ไม่ถึงเดือนเลย 555)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2005 12:28  

อ้างถึง:
SP Guest Posted: 03 Sep 2005 21:30 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

ถ้าจะลงเพลงmp3เพิ่มต้องไปซื้อการ์ดมาใส่ก่อนใช่มะ
แล้วราคาการ์ด 128 หรือ 256 เท่าไร
ซื้อได้ที่ไหนมั้ง

ซื้อที่ร้านขายอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ก้อมีครับ256 1000ก่าบาทเอง
มหาสารคาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2005 12:35  

อ้างถึง:
มหาสารคาม Posted: 03 Sep 2005 15:57 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

ซื้อมาแล้วครับใช้ได้ดีเสียงโทรก้อชัดดีแล้วแต่เราจะปรับรูปแบบละมั้ง แต่ผมอยากได้หูฟังใหม่อ่าครับมันไม่สวยแถมดังไม่ดีอีกด้วย ใครรู้ช่วยบอกทีว่ามันใช้ด้วยกัน กับรุ่นอะรัยได้บ้างผมลองเอา601มาเสียบแล้วดังข้างเดียวอ่าครับ ขอความกรุณามาบอกกันด้วยนะครับ

ไม่มีคนมาบอกเลย ใครบอกได้หรือมีขอเสนอว่าใช้หูฟังอะรัยผมจะแจกโปรแกรมแปลงไฟล์VDO MV เปงไฟล์3GP - -" แต่เสียดายรุ่นของเราให้ไฟล์พวกนี้ไม่ได้605มีข้อเสียอย่างเดียวนี้แหละ
add MSNผมมาsoonteensiam@hotmail.com
tonranger
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2005 13:38  

คือ ผมจาซื้อรุ่นไหนดีอ่า...ระหว่าง 603 604 605 อะคับใครช่วยออกงามเห็นที
มันเก็บตังนาน....เลยอยากได้ของดี ๆ ใช้นาน ๆ อะคับ Smile
ใช้แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2005 21:56  

ซื้อมาใช้แล้วเหมือนกาน 7200 (เครื่องอย่างเดียวน่ะ ไม่รวมminisd)
ก้อใช้มาปามาน 10 ก่าวัน ทำเครื่องตกไป 1 รอบ (ซุ่มซ่ามหง่ะ ) ตกจัยโคตร
แต่ก้อม่ายเปนรัยน่ะ ยังใช้ด้ายเหมือนเดิม ตอนแรกก้อนึกว่าพังซะแล้ว แค่ถลอกนิดหน่อย
ส่วนแฟลชใช้ปัยใช้มาแสงที่ออกมาจากแฟลชมานจาม่ายสว่างน่ะ ขุ่นๆยังงัยก้อม่ายรุ
แต่ก้อม่ายเปนรัย ถือว่าโอ.. ทำตกปัยรอบนึงม่ายเปนรัย

อีกอย่างถ้าจาเอาลงเพลงจากคอมลงเครื่องต้องซื้อมินิเอสดีมาใส่ก่อนช่ายป่ะ ถึงจาลงด้าย เพราะมานบอกว่าหย่ายปัย แล้วราคามินิเอสดี 128 mb ปามานกี่บาทอ่า หาซื้อได้ที่หนัยเหรอ รบกวนหน่อยน๊าๆๆ....ร้อนจัยมั่ก อยากฟังเพลงหง่ะ
noot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2005 01:31  

ถ้าไปที่ศูนย์ไอโมบายจะไม่มีขายนะ แต่แนะว่าให้ลองไปดูตาม power buy, power mall เพราะบูธเล็ก ๆ ในสถานที่เหล่านี้จะมี น่าแปลก แต่เคยไปแล้ว มีจริง ๆ ที่ศูนย์ใหญ่ ๆ กลับไม่มี ทำให้ร้านค้าใกล้เคียงจะเอามาขายในราคาที่แพงกว่า เพราะได้คุยกับพวกร้านค้าแล้ว ว่าต้นทุนมาสูงกว่าราคาในศูนย์อีก รุ่นนีก็ว่าจะซื้อเหมือนกัน สวยดี Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2005 15:03  

สรุปแล้ว 605 นี่ฟัง mp3 ได้ มีวิทยุด้วย รวมถึงกล้องด้วย จริงหรือเปล่า แล้วราคา
6500 ชัวเปล่าคะ มีวางจำหน่ายหรือยัง ที่ไหนคะ ใครมีข้อมูลช่วยบอกด้วยนะค่ะ อยากทราบมากๆ เพราะกำลังจะไปหาซื้อนะค่ะ
Orgy14
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2005 20:01  

หัวข้อ : สถานที่ซื้อ
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2005 01:31 [ ]

ถ้าไปที่ศูนย์ไอโมบายจะไม่มีขายนะ แต่แนะว่าให้ลองไปดูตาม power buy, power mall เพราะบูธเล็ก ๆ ในสถานที่เหล่านี้จะมี น่าแปลก แต่เคยไปแล้ว มีจริง ๆ ที่ศูนย์ใหญ่ ๆ กลับไม่มี ทำให้ร้านค้าใกล้เคียงจะเอามาขายในราคาที่แพงกว่า เพราะได้คุยกับพวกร้านค้าแล้ว ว่าต้นทุนมาสูงกว่าราคาในศูนย์อีก รุ่นนีก็ว่าจะซื้อเหมือนกัน สวยดี

Surprised ที่ศูนย์ไม่มีเนื่องจากสินค้าหมดนะคับ ถ้าซื่อตามร้านทั่วไปตรงนี้จะไม่มีภาพและเพลงที่ทาง 0 เค้าโหลดให้ไว้นะคับ Surprised
นายช่าง วิศวกรโยธา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ........
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2005 18:20  

[quote="Anonymous"]
ผู้ประสงค์ดี ผู้เขียน:
แอดซาดซิน ผู้เขียน:
,มันเล่น MP3 ได้อะป่าวครับ ถ้าได้ผมจะได้ซื้อครับ อยากรู้จิงง ใครรู้ตอบด้วย Rolling Eyes

ไม่น่าจะได้นะเราว่า...
แพงเพราะเพิ่มเมม
สังเกตดีๆคล้าย502เด๊ะๆ[/quo
ได้อยู่หลอก

<<<<<เค้าก็เขียนว่าเป็นเครื่องเล่นเอ็มพี3 ปัญญาอ่อนกันปะวะ
ข้อมูลเครื่องอ่านให้เข้าใจก่อนจะถามและไอ้คนตอบก็ตอบแบบโง่ๆๆๆ
เด็กสมัยนี้ เอาสมองใช้เรียนกันป่าว เรื่องแค่นี้ยากตรงใหน
และจะทำมาหากินได้ไง หน้ารับไปทำงานดีมั้ย อ่านและหงุดหงิด
Z1
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2005 23:26  

รุ่นนี้ เมโมรี่ในตัวแค่ 1.77 M นะครับ ไม่ใช่ 64M !!!!!!!!!!!!!!!!!!

โดยเมื่อเสียบสาย USB เครื่องคอมจะมองเห็น Removeable 2 ไดร์ว คื
1 เมโมรี่ในตัวเครื่อง (1.77M)
2 เมโมรี่จากการ์ด คือ Mini SD มากน้อยขึ้นอยู่กับขนาดของการ์ดที่ใส่ครับ

ดูรูปประกอบ

ผู้ซื้อต้องดูรายละเอียดให้ดีนะครับ ถ้าต้องการฟัง mp3 ถ่ายรูปมากๆ ก็คงต้องซื้อการ์ดเมโมรี่เพิ่มเติมนะครับ
usher
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2005 11:39  

ซื้อมาแล้ว functionครบ mp3 player+ถ่ายรูป+ถ่ายvdo[ไม่ม่เสียง]+วิทยุ+wap /gprs
แต่ปุ่มjoy stickเล็กไปหน่อย เจ็บมือ ราคาตอนนี้7,100.-บาท 19/9/05 memน้อยต้องซื้อเพิ่ม loudspeakerในตัว แต่แอมป์เล็กต้องแต่งขยาย ไม่เน้นถ่ายรูป1.24megapixel Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????? ???????????????
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2005 11:24  

สำหรับผู้ที่สนใจผมแนะนำว่าอย่าไปตามหาที่ศูนย์ไอโมบายเลยคับ ไม่มีของหลอกแต่ถ้าอยากได้จิงๆก็ลองไปเดินหาที่ร้านตาม mbk ดูนะ ทั้งนี้มันเป็นนโยบายบริษัทของเค้ามั้งที่ไม่ยอมเอาของออกมาขายตามราคาที่บอกไว้แต่ให้พวกร้านค้ามารับไปทำกำไรก่อนน่ะคับ ถ้าอยากได้ราคาศูฯญ์ก็คงต้องรอประมาณ 3 เดือนมั้ง เหมือนตอนซื้อ 502 เลยในศูฯญ์ระบุว่า 5500 แต่ไม่มีขายถ้าอยากได้ก็ไปซ์อร้านข้างนอก (ตอนออกวางใหม่ๆผมซื้อมาในราคา 7200มันเอาเราไป 1700 ฟรีๆแต่ก็ซื้อนะ ยอมรับว่าอยากได้มากๆ) พอใช้ไปได้แค่ 2 วันก็มีปัญหาส่งศูฯญ์ขอเปลี่ยนเครื่องใหม่เค้าก็บอกว่าไม่มีของต้องรอ(รอโดยไม่มีกำหนดแล้วจะแจ้งให้ทราบ) เราก็เลยขอเพิ่มเงินเปลี่ยนรุ่นเลยแล้วกัน เค้าก็บอกว่าได้แต่ต้องมีใบกำกับภาษีของเครื่องที่ขอเปลี่ยนมาใช้เป็นหลักฐานด้วย เราก็กลับไปขอที่ร้านที่ซื้อมานะเค้าก็ออกให้แต่เค้าเขียนในใบกำกับภาษีแค่ 5200 เองพอเราถามว่าทำไมเค้าก็บอกว่ามันเป็นราคาที่ระบุในการเสียภาษีอะไรก็ไม่รู้ฟังไม่เข้าใจ พอเอาไปเปลี่ยนเค้าก็ให้ราคาแค่ 5200 ขาดทุนมโหฬานเลยคิดดูสิคับแค่ 2 วันขาดทุน 2000 นี่ยังไม่รวมค่าเสียเวลาส่งซ่อม ค่าเสียอารมณ์ที่ซื้อแล้วมีปัญหานะเนี่ย ดังนั้นผมว่าคนที่อยากได้จิงๆอย่าเพิ่งตัดสินใจซื้อเลยคับรอให้ที่ศูฯญ์วางจำหน่ายก่อนดีกว่า จะได้ไม่ต้องเจ็บใจอย่างผมที่เสียค่าโง่เพราะความอยากได้อ่ะ(เจ้บใจจิงๆ) Sad

ไม่ใช่นโยบาบบริษัทนะที่ไม่ยอมเอาเครือ่งออกมาขาย เปนเพราะของที่เข้าแต่ละครั้ง มันไม่พอที่จะแจกไปที่ศูนย์หน่ะสิ่ เค้าก้อให้ดีลเลอร์ขาใหญ่ๆก่อนอยู่แล๊ว ซื้อทีเปนพันตัว กะซื้อทีเปนสิบตัว คุนคิดว่าเค้าจะเอาเครื่องให้ใครก่อนหล่ะ ที่ราคามันแพง ก้อเพราะดีมานซัพพลาย ดีลเลอร์ส่งร้านตามมาบุญครอง ร้านค้าเค้าก้อฟันกำไรเปนธรรมดา ดีมานกะซัพพลายมันอย่างนั้นนี่ ถ้าไม่รู้จิงอย่าว่า บริษัทเค้าจะดีกว่านะ
SAMURAi_DiNz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2005 23:43  

มันเป็นอีกตัวเืลือกนึงน่ะ ที่ผมเลือกไว้ และ ไม่แน่น่ะว่า อาจจะเลือกไปเรย เพราะว่าถูกด้วย แล้วก็ ใ่ส่การ์ดได้ด้วยน่ะ ส่วนเรื่องกล้องนั้น แค่นั้นก็พออ่ะ เอาไปล้างขนาด 4P ก็พอแล้วไม่จำเป็นต้องมากมายหรอกน่ะ ไหนๆ ก็มีกล้องอยู่แล้วนี่น่า

ใครคิดแบบนี้บ้าง มาออกความคิดเ็ห็นหน่อยน่ะ

เพราะว่า เราก็ อีกคนนึงที่ชอบรุ่นนี้่อะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2005 23:53  

hyu ผู้เขียน:
รุ่นนี้ดีมากคับ ผมซื้อมาแล้วววววววว

Very Happy

มีปัญหาอารายไหม่อะ เราว่าจะซื้อบ้างน่ะ
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2005 01:29  

LG S1000

บังเอิญ ๆ Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2005 21:10  

MP3มีคับ Very Happy Very Happy
xxaha2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2005 00:05  

ใช้มาได้ 1 เดือนแล้วครับ ซื้อมาจาก MBK ร้านไรจำไม่ได้ แต่วันนั้นไปดู nasa แล้วมันหมด เลยไปเดินๆดู ซื้อมา 7200 ครับ ฟัง MP3 ได้ วิทยุ ใส่เมมได้เป็น mini SD ราคาดูได้ที่ http://www.nasaphone.com/ แล้วกดที่ราคานะครับ
อ่อ ตอนซื้อมาไม่มีเมมแถมนะครับ ที่ได้มาก็เครื่อง สายชาร์จ คู่มือ แล้วก็ สายดาต้าลิ้ง สายนี้ดีอย่างนึงคือเมื่อต่อสายกับคอมแล้วสามารถใช้ชาร์แบตจากคอมได้ครับ

โดยรวมแล้วก็ถือว่าดี ใช้มาพักนึงรู้สึกว่าการรับสัญญาณ จะไม่ดีเท่า NOkia เพราะว่าเคยอยู่ในตึกใน Nokia เครื่องเก่ามันมีคลื่น แต่พอใช้ 605 มันไม่มี เสียงเรียกเข้าดังดี วิทยุไม่ค่อยดีตรงที่การปรับคลื่นมันยากไปหน่อย แล้วก็เมมสถานีได้ แค่ 12 สถานีเอง...แล้วก็กดเปลี่ยนสถานีจาก small talk ไม่ได้ต้องกดจากแป้นบนเครื่องเท่านั้น ไม่ดีเลย อ่อ วิทยุสามารถเปิดฟังทางลำโพงได้นะครับ กล้องก็ไม่ดีเท่าไหร่ มีแฟรชมาให้ด้วยแต่ใช้ๆไปไฟมันชักอ่อนลงกว่าเดิม ไม่ได้เป็นที่แบตนะครับ เป็นที่เครื่องจิงๆ ผมว่าเครื่องมันก็เล้งๆหน่อยๆ มีบ้างอยู่ดีก็เปิด MP3 ขึ้นมาเองแล้วก็กดอะไรไม่ได้เหมือนว่ามัน แฮงค์ !!! เลยต้องปิดแล้วเปิดใหม่ เซ็ง...

ก็แค่นี้ก่อนแล้วกันครับ แล้วมีอะไรถามมานะครับ
Dahlia!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2005 11:46  

รุ่นนี้กับEzio mp500 อันไหนมันจะน่าใช้กว่ากันอ่ะครับ เรื่องกล้องกับmp32รุ่นนี้ไหนจะดีกว่ากันครับ Laughing Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2005 13:00  

อยากได้อ่างับ แต่ไม่มีเงิน ทำไงดี เฮ้อ Sad
เอกจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2005 15:32  

ของแฟนพึ่งซื้อมาที่ Power buy สาขา Big C เชียงใหม่ 6,900 แถมกระเป๋าใบเดียว (เป็นแค่ถุงผ้าใบใหญ่แค่นั้นเอง)

ซื้อ Sandisk Mini SD 512 MB ไปอีก 2,150

ก็โดยรวมใช้ได้เลย แต่กล้องห่วยมากๆ ไฟแฟลชที่มี ไม่ได้ช่วยอะไรเลย ภาพมืดสุดๆ

ปรับแสง auto ก็ไม่ได้ สู้ 6110i ยังไม่ได้เลย (เฉพาะเรื่องการปรับแสงนะ)

เวลาก็อบเพลงลงเครื่องก็ช้ามากๆ

แต่ก็ยังคุ้มค่าในราคานี้ครับ
widcom
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
หัวข้อ : 605 ????????? JAVA ?????
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2005 19:15  

คือว่าเอาเกมส์ลงแล้วแต่เครื่องไม่รู้เข้าเล่นตรงไหนคับ

ที่ folder เกมส์ ก็ไม่มีให้เข้าคับ
ทำไงคับ

แล้วกล้องตอนเล่นภาพเคลื่อนไหว
ขยายความจุได้ไหมคับ
hikaru_gto
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2005 00:33  

เมื่อวันพุธ ผมได้ไปเดินดูโทรศัพท์ที่ฟิวเจอร์รังสิตมาครับ ก็กะว่าจะซื้อ 605 มาใช้ครับแต่พอไปดูราคาแล้ว งงเลยครับ บนเว็บบอกราคา 6900 แต่ที่ร้านที่ผมจะซื้อราคาตั้ง 7900 นะ ผมงงมากเลยทำไมราคาแพงมาก ฟังก์ชันก็ไม่เหมือน 603 แต่ราคาเท่ากันเลย ไม่ทราบว่ามีใครเคยมาซื้อที่รังสิตรึเปล่าครับ
Runjako
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงของประเทศไทย
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2005 19:34  

กระบี่ ผู้เขียน:
ช่วยตอบหน่อยครับว่าตกลงไอโมบายบริการดีหรือไม่และเครื่องของละดีไหมมีปัญหาหรือเปล่า ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ(เอาความจริงนะครับ)
:wink:
จากปากผู้ใช้ส่วนใหญ่ บ่นกันว่าบริการไม่ค่อยจะดีนักค่ะ
แต่สำหรับคุณภาพสินค้าถึงว่าโอเค สมราคา ถ้าใช้แล้วไม่มีปัญหา
ไม่ต้องส่งศูนย์ก็คงไม่เจอบริการแย่อ่ะจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????..
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2005 20:29  

เกิดมาหล่อ ผู้เขียน:
ผมอยากทราบว่า เครื่องนี้ถ่าย VDO ได้หรือเปล่า ครับ ถ้าถ่ายได้ ถ่ายพร้อมเสียงหรือเปล่า ครับ.. ช่วยตอบทีนะ..

Question อยากรู้เหมือนกันว่าถ่าย VDO มีเสียงด้วยรึเปล่าค่ะ??? ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะ
มหาสารคาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2005 09:06  

ขาย605ครับ 6000 พร้อมsdmini128อุปกรณ์ครบ เครื่องใหม่ๆเพิ่งซื้อมาได้2อาทิตขายเพาะจะเปลี่ยนเปง606ครับ สนใจติดต่อ09-575-6323 ขอสายแจ๊ค
volunteerclub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2005 09:16  

อยากได้แบบมี บูธูท เล่นวีดีโอคริปได้ หลัก ๆ ค่ะ มีตัวไหนบ้างยี่ห้ออะไรก็ได้ แบบถูกที่สุดอ่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2005 12:14  

เอกจ้า ผู้เขียน:
ของแฟนพึ่งซื้อมาที่ Power buy สาขา Big C เชียงใหม่ 6,900 แถมกระเป๋าใบเดียว (เป็นแค่ถุงผ้าใบใหญ่แค่นั้นเอง)

ซื้อ Sandisk Mini SD 512 MB ไปอีก 2,150

ก็โดยรวมใช้ได้เลย แต่กล้องห่วยมากๆ ไฟแฟลชที่มี ไม่ได้ช่วยอะไรเลย ภาพมืดสุดๆ

ปรับแสง auto ก็ไม่ได้ สู้ 6110i ยังไม่ได้เลย (เฉพาะเรื่องการปรับแสงนะ)

เวลาก็อบเพลงลงเครื่องก็ช้ามากๆ

เพิ่งซื้อไม่กี่วัน ทราบมั้ยที่เชียงใหม่ Mini SD 128 MB / 256 MB ราคาเท่าไหร่ ที่ไหนถูกกว่ากันค่ะ
mp3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2005 12:17  

ถ้าเพิ่ม Mini SD แล้วสามารถcopy mp3 เข้า เหมือนกับ USB เลยใช่มั้ย? รึว่าต้องทำยังงัย?
คน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..................
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2005 18:03  

อยากซื้อ ผู้เขียน:
เมื่อไหร่จะมีขายคะ โทรไปที่ศูนย์ i mobile ก็ไม่มีคนรับ โทรตั้งแต่เช้าแล้ว เมื่อวันเร ไปถามที่ช๊อปมา เขาบอกว่ายังไม่เคยเห็นเลย แล้วจะรู้ได้ไง เมื่อไหร่มีขาย บอกหน่อยนะคะ คือว่าอยากซื้อ
Twisted Evil Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Surprised Surprised Cool Cool Cool Cool Cool Razz Razz Razz Razz Twisted Evil Twisted Evil Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Arrow Arrow Arrow Arrow Embarassed Cool Cool Cool :twi Neutral Neutral Neutral sted: Twisted Evil Evil or Very Mad Evil or Very Mad Question Question Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Razz Smile Confused
Embarassed Embarassed Cool Cool Cool
เอกจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2005 15:01  

เอกจ้า ผู้เขียน:

เพิ่งซื้อไม่กี่วัน ทราบมั้ยที่เชียงใหม่ Mini SD 128 MB / 256 MB ราคาเท่าไหร่ ที่ไหนถูกกว่ากันค่ะ

Mini SD ยี่ห้อ Sandisk ก็ซื่อที่ Power buy นั่นแหละครับ 256 MB 1,3xx บาท ส่วน 128 MB ไม่ได้ดูเลย เลยเอา 512 MB เพราะคุ้มกว่าเยอะเลย

เรื่องถ่ายวีดีโอนั้น ไม่มีเสียง และถ่ายได้จำกัดครับ ได้แค่ครั้งละประมาณ 10 กว่าวินาทีเอง ถึงแม้จะใส่ Mini SD 512 MB แล้วก็ตาม

ถ้าอยากได้ก็ต้องไปจองที่ power buy ครับ ถ้ารอให้มาวางขาย จะไม่มีวันได้เห็นเลย เพราะคนที่ซื้อไป ก็คือคนที่จองไว้ล่วงหน้าแล้วนั่นเองครับ (เครื่องที่ได้มานี่ ก็จองไว้เหมือนกัน เกือบๆ 3 อาทิตย์ถึงจะได้เล่นครับ)
mksuki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 606 ???????
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2005 20:22  

ผมซื้อ 606 ให้ลูกชาย ป6 ใช้ ตกหล่นกลิ้งตีลังกาป็นรอยถลอกเยอะแยะ แต่ก็ยังใช้ได้ดี คุ้มมาก อีตอนจะซื้อเครื่องนี้ลำบากหน่อยต้องไปแย่ง dealer มา พอดีมีเพื่อนทำงานอยู่ที่ samart เลยขอแบ่งมาได้ 1 เครื่อง .... ผมแนะนำให้ซื้อเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2005 13:10  

Qzinxa ผู้เขียน:
i-moblie เท่าที่ผมดูมา มันก็เล่น MP3 ได้ทุกรุ่นนี่ครับ ถ้ารุ่นนี้เล่นไมได้ก็แปลกแล้ว ก็มันเป็นจุดขายของเค้านี่ครับ
อ้างถึง:
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2005 12:16  

pipeat ผู้เขียน:
น่าจะมี เอมพี3นะฮะ เห็นตรงโลโก้ ไอ โมบาย มีตัวหนังสือ MP3ด้วย
[img] Laughing Laughing Cool Sad Surprised Very Happy Smile Confused Confused [/img]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? imobile 605
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2005 23:32  

อยากถามว่า เครื่อง imobile 605 สามารถรองรับ เมมโมรี่ได้สูงสุดเท่าไหร่อ่ะครับ คือว่าอยากจะซื้อ sd mini card ใหม่อ่ะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 11:09  

Inno90 User ผู้เขียน:

เราใช้ Inno 90 ตั้งเเต่ออกใหม่ๆ ถึงตอนนี้ก็ 2 ปีกว่าเเล้ว เราซุ่มซ่ามตกบ่อย โทสับทนมาก ขนาดเเบบฝาพับนะ เเต่เราเปลี่ยนเพราะสีมันถลอกอ่ะ i-mobile ดีนะ ถ้าคุณไม่ติดเรื่อง Brand
No ID
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2005 11:49  

รุ่นนี้สวยดี ฟังชั่นครบ แต่ ตอนซื้อเค้าไม่แถม เมมให้อะ คุณๆทั้งหลายที่ซื้อ เค้าแถมกันรึป่าว
boga
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2005 16:58  

Very Happy ไอ้เรื่องพรรค์ยังงี้นะ ต้องให้ใช้นานๆประมาณ 1 ปีก่อนถึงจะรู้จริง บางคนก็ว่ามันแย่ตั้งแต่ซือ้มา
บางคนก็ว่าใช้ครบประกัน ก็คือ 1 ปีมันก็พัง บางคนก็ว่าใช้ดีนะ ตอนนี้ใช้มา 2 เดือนก็ดีมั่ง ไม่ดีมั่ง บางทีมันก็ดับไปซะงั้น บางทีก็ปุ่มค้าง ใช้แบบสไลด์อยู่เวลาเลื่อนมันชอบเป็นแบบว่า ก็อกๆแก็กๆนะกลัวจะหลุดเรื่อยแหละต้องค่อยๆเลื่อนมัน แต่ 502 ภาพชัดดีนะเสียแต่ว่าซูมไม่ได้ เฟลชก็ไม่มีแค่แดดไม่จ้าก็ถ่ายไม่ชัดแล้วละ กะว่าจะขายต่อแล้วละ
ลองฟังหลายๆเสียงแล้วคิดดูดีๆละกัน ว่าคุณเป็นคนใช้ของระวังรึเปล่า ถ้าไม่นะหันไปใช้ประเภทโนเกีย ซีเมนส์ดีกว่านา ลองคิดดูละกันจ๊ะ Wink
*-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2005 11:00  

ผมอยากรู้ราคาตอนนี้อ่ะครับว่าราคามันลงมาเท่าไรแล้วอ่า
แล้วใครก็ได้ช่วยแนะนำโทรศัพท์ราคาประมาณ4000บาทแต่ขอให้เล่นเพลงmp3ได้อ่ะครับมีบ้างม่ะครับและโหลดเพลงเข้าได้อ่ะครับถ้ามีกล้องด้วยแจ๋วไปเลยครับ Embarassed
IM605
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : MP3 ?? Mini SD
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2005 17:44  

อยากทราบว่า รุ่นนี้มันเล่น MP3 ที่เก็บไว้ที่ Mini SD ได้หรือไม่ครับ ซื้อมาแล้วแต่หาวิธีไม่ได้ ใครช่วยแนะนำหน่อย

ถ้าเล่นไม่ได้ก็ไม่รู้จะซื้อ mem มาทำอะไร ไรประโยชน์เลยนะเนี้ยเครื่องนี้ หรือผมทำไม่เป็นก็ไม่รู้
ซาเนีย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2005 20:53  

ซื้อมาใช้เสียความรู้สึกมากๆตอนที่ซื้อมาตั้ง7900 แต่กลับใช้งานไม่ได้ดีต้องซื้อSDcardมาใส่เพิ่มถึงจะลงข้อมูลเพิ่มได้ ตอนนี้ทำอะไรไม่ได้เลย ถ่ายรูปได้แค่4 รูปความจำก็เต็มแล้ว ลงเพลงเพิ่มก็ไม่ได้ต้องซื้อSDcard ใส่เพิ่มอย่างเดียว ถ่ายVDOก็ไม่มีเสียงรู้งี้สู้ซื้อโนเกีย7610ดีกว่าราคาก็ไล่ๆกัน นี้ตั้ง7900 SDcard อีกตั้ง1800 เสียความรู้สึกสุดๆๆเลย Shame on you Shame on you Shocked Shocked Twisted Evil
....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2005 18:23  

KKK123 ผู้เขียน:
เครื่องเล่นเอ็มพีสามก็ไม่มี กล้องก็แค่ วีจีเอ เอาเมมมาทำอะไรตั้งเยอะแยะ ไม่เข้าใจจิงๆ Laughing
เครื่อง mp3อ่ะมี
..da
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 13:03  

Very Happy ซื้อมาราคา 7900 เหมือนกันค่ะ แล้วก็ SD Card 128 M อีก 1200
ตอนนี้อยากเปลี่ยนเป็น Nokia อีกแล้ว ใครสนใจซื้อต่อบ้าง เพิ่งซื้อมา 2 เดือนค่ะ
อยากขาย สัก 6000 สนใจส่งเมลล์ mmsladdawan@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 14:15  

ใครจะขายรุ่นนี้ ติดต่อผมได้น่ะครับ ที่ din_cityz_boy@hotmail.com ก่อนต้อนเดื่อนหน้าน่ะครับ ผมอาจจะซื้อเครื่องของคุณ

(รุ่นนี้ถ้าราคาไม่เกิน 4000 ผมอาจจะตกลงซื้อครับ)
แคทช่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2005 16:09  

เราซื้อมาแล้วนะรุ่นนี้ กล้องมันไม่ค่อยชัดอ่า แต่เล่นเอ็มพี3ดีน๊ะ
ส่วนวีดีโอ ถ่ายได้แต่ไม่มีเสียงอ่า
pichanannew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 01:57  

عر&am ผู้เขียน:
มีขายเปล่า
ทนไหม
มีรุ่นอื่นแน่นำไหม Cool

แนะนำ506คับฟังก์ชั่นทุกอย่างเหมือนกันหมด และราคาถูกกว่า เพียงแค่ไม่ได้เป็นแบบไสลด์เท่านั้นเอง
T_o_E_i ~*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????? ??????? ????
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 17:39  

เกิดมาหล่อ ผู้เขียน:
เครื่องนี้ถ่ายวีดีโอได้หรือเปล่า ครับ...ถ้าถ่ายได้ จะมีเสียงหรือเปล่า ครับหรือจะเป็นวีดีโอไบ้ อ่ะ.. ช่วยตอบหน่อย.. แล้วฟัง mp3ได้มั้ยเนี่ย...

เครื่องนี้ถ่ายวีดีโอได้นะ แต่ไม่มีเสียงอ่ะ แต่ฟังเพลงได้ชัวร์ Embarassed
•เรโนลด์คุง•
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????UsB ????????
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2005 15:56  

ถ้าไม่มีสายUsBให้มันจะมีขายป่าวครับถ้าไม่มีบอกด้วยนะครับ Question Shocked
ซื้อมา 6900
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2005 16:21  

จนป่านนี้ยังถามกันอีกเหรอครับ ว่าเล่น MP3 ได้หรือเปล่า ????

ยืนยันครับ ว่าเล่น MP3 ได้แน่นอน และหากซื้อรุ่นนี้ต้องซื้อ MiniSD ด้วยครับ ไม่งั้นก็ไม่มีประโยชน์ เพราะถ้าไม่มีจะไม่สามารถเอาเพลง MP3 ทั่วๆ ไปที่มีขนาดไฟล์ประมาณ 3 MB ลงในเครื่องได้แม้แต่เพลงเดียว

และ การถ่ายวีดีโอจะถ่ายได้จำกัด แม้จะมี miniSD ขนาดไหนก็ตาม (ถ่ายได้ครั้งละ ไม่เกิน 20 วินาที และไม่มีเสียง)
ซื้อมา 6900
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2005 16:29  

อ้อ ซื้อเครื่องมา 6,900 miniSD 512 MB มาอีก 2,160 บาทครับ

และในกล่องมีสาย USB มาพร้อม แต่แนะนำว่าให้ใช้ Card Reader ก๊อปเพลงลง MiniSD จะเร็วกว่าหลายสิบเท่าครับ
ka_sv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ----
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2005 16:17  

ตัวนี้มี เอ็มพี 3 แต่ต้องซื้อ mini sd card มาใส่ ราคาเปิดตัวบอกว่าหกพันห้า แต่ในตลาดจริงๆรู้สึกว่าจะแพงกว่าค่อนข้างมากทีเดียว ฟังก์ชั่นก็โอเค ถ้าใครจะซื้อจริงๆก้อลองเปรียบเทียบกับรุ่นเดียวกันนะคะ เพราะตัวที่เราใช้อยู่รู้สึกว่าจะหลวมมากๆ แต่เพื่อนซื้อรุ่นนี้เหมือนกันมันดูจะแน่นกว่ากันนะคะ รวมๆแร้วก็ดีนะ น่ารักดี ชอบตรงฟังเพลงนี่แหละ

เครื่อง 6500
mini sd .........
รวม 7000-8500
a_tom
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2005 18:31  

mp 3 น่ะมันเล่นได้คร้บเเต่ต้องเพิ่ม mini sd card คับถ้าไม้งั้นฟังเพลงไม่ได้สักเพลง
I'm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? 605???606 ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2005 10:10  

605กับ606อันไหนจุเพลงได้เยอะกว่ากัน
ไม่รู้ตะเอาอันไหน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2005 13:28  

คือจะซื้อมือถึอใหม่นะไม่เราอยากได้605กับ606อยากทราบว่าอันไหนดีกว่ากันนะใช่ตอบที่และก้ออันไหนจุเพลงได้เยอะกว่ากัน
scorpion9171
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?? ???? minisd card ??????
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2005 09:33  

ใครรู้ที่ซื้อ minisd card ที่ใช้กับ เครื่องรุ่นนี้ บ้าง หาซื้อที่ไหน บอกมั่ง ราคาเท่าไร Laughing Very Happy
Sandisk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : MiniSD
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2005 13:46  

Mini SD 512 MB ของ Sandisk ตอนนี่ที่ PowerBuy กำลัง Sale เหลือแค่ 1,9XX เองครับ
ngoa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2005 02:38  

I-Mobile ไม่อีกแล้ว เครื่องเดียวเข็ดจนตาย ไม่เชื่อลองได้ ศูนย์ไม่มีอะไหล่ รอไปเลยอย่างต่ำ2เดือน ไม่มีเครื่องสำรองให้ใช้ แฮ้งค์ตลอด ข้อมูลภายในเครื่อง ทั้งภาพทั้งเสียงที่เก็บไว้หายหมด สไลด์ไม่ได้ไม่งั้นแฮงค์เป็นทุกครั้ง กล้องเปิดใช้ไม่ได้ถ้าเปิดตัวเครื่องจะแฮงค์ทุกครั้ง หน้าจอเป็นลายเบลอๆไม่ก็แฮงค์ไปเลย ซื้อแพง ขายราคาตกมาก พูดง่ายๆว่าห่วยทั้งเครื่องทั้งศูนย์บริการ ตอนนี้ใช้ 502 อยู่ ใครไม่เชื่ออยากลองของ มาซื้อไปใช้ได้เลยเดี๋ยวขายให้ถูกสุดๆ เครื่องใหม่ๆเลยมีประกันศูนย์เหลืออีก1ปีเต็ม มีประกันไปก็เท่านั้น ศูนย์มันก็ซ่อมให้ไม่ได้อยู่ดีเพราะไม่มีอะไหล่ ถ้าซ่อมแบบง่ายๆโง่ๆ แบบช่างไม่มีความรู้ก็ทำได้มันก็เล่นไปอย่างน้อย1อาทิตย์

ใครคิดว่าตัวเองดวงไม่แข็งจริงอย่าซื้อ แล้วจะเสียใจที่หลัง

รบกวนทุกท่านครับ ใครพอมีวิธีแก้ไขบ้าง กับศูนย์บริการแย่ๆ ความไม่รับผิดชอบ จะให้ผมทำยังไง ซื้อเครื่องใหม่คงไม่มีปัญญา โทรศัพท์ก็จำเป็นต้องใช้ตลอด เข้าศูนย์ที2เดือนไม่มีเครื่องสำรองให้ใช้ ผมจะเอาเข้าศูนย์ได้ยังไง ทนใช้ทุกวันนี้คนโทรเข้ามาก็ไม่มีเสียง ไม่สั่น ต้องมาคอยนั่งจ้องอยู่ตลอดว่าลูกค้าจะโทรมามั้ย

ใครมีทางแก้ไขช่วยบอกด้วยนะครับ ไม่รู้ว่าปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้นเนี่ยผู้บริหารเค้าได้มารับรู้บ้างหรือเปล่า เคยมีใครร้องเรียนไปบ้างมั้ย

ใครอยากได้ไว้ซ่อมเล่นซักเครื่องโทรมาได้เลย 07-0281328 lovesaku@hotmail.com
sawnoi11
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? IMOBILE 605
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2005 17:07  

ตอนอ่านคุณสมบัติประสิทธิภาพการทำงาน ถือว่าทำได้เยอะมากๆ เมื่อเทียบกับราคาที่จำหน่าย ก็เลยตัดสินใจซื้อมา
วันแรกของการใช้งาน อยุ่ดีๆเครื่องก็ดับมืดไปโดยไม่รู้สาเหตุ เปิดใหม่ก็ไม่ติด ใจหายมากๆ ก็ทิ้งเวลาผ่านไปหลาย ชม. แล้วมาลองเปิดใหม่ จึงเปิดติด พอใช้งานคุยไปสักพักเครื่องเริมร้อน พอวางสายหน้าจอดำมืดหายไปครึ่งนึงตกใจมากๆอีก ก็ลองปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่อีก หน้าจอที่ดำก็หายไป (คุยประมาณ 15-20 นาที )
วันที่สองของการซื้อเครื่องไม่กล้าเอาเครื่องมาทำงานปล่อยไว้ที่บ้านเฉยๆ เอาเครื่องเก่ามาใช้งาน
วันที่สาม ก็ตัดสินใจเอาเครื่องมาใช้งานอีกครั้ง ตอนเช้าขณะที่นั่งรถมาทำงานก็ลองฟังวิทยุ เพราะปกติใช้เครื่องเก่าจะฟังเคลื่อน 105.5 ตลอด แต่เครื่องนี้เมื่อกดฟังต้องกำมือถือไว้ในมือตลอดงั่นจะไม่มีคลื่นเลย ตกตอนเที่ยงไปทานมื้อเที่ยงข้างนอกกัน พอทานเสร็จกะจะโทรหาแม่ ก็หยิบมือถือออกมา ปรากฏว่าหน้าจอมือถือที่โชว์อยู่มันกลัวบตีลังกาจากหน้าจอปกติหมดเลย ตกใจมากอีกเหมือนกัน โทรไปหาเพื่อนบอกว่ามันเป็นแบบนี่ เพื่อนก็แนะนำให้ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ ทันทีก็ได้ลองทำปรากฏว่าหน้าจอก็กลับมาเป็นปกติ เมื่อปิดและเปิดเครื่องใหม่
หลังจากซื้อใช้งานขอแนะนำเพื่อนๆ ให้คิดให้ดีก่อนตัดสินใจซื้อ
ฟัง MP3 ได้ก็จริงแต่ต้องซื้อ Memory เพิ่มนะคะ เพราะในเครื่องมีแค่ 2M เองคะ ซึ่ง MP3 1เพลงก็กินไป 3-4 M แล้วคะ ราคาก็แพงอยู่คะ เพราะซื้อมา 512M ราคา2,250 บาทคะ
ฟังวิทยุได้ แต่เท่าที่ลองใช้งานรับคลื่นไม่ได้เลย รับได้แต่ต้องเอามือจับโทรศัพท์ไว้ตลอด และต้องคอยเอามือแกว่งหาคลื่น
ถ่ายรูปได้ แต่ไม่ชัด ถึงจะมีแฟลต ก็เป็นแค่เหมือนมีแสงสว่างให้หน้าจอ ถ่ายออกมาขนาดเปิดไฟฟ้าแสงสว่างยังมืดตึดตื้อเลย
การสั่น สั่นไม่แรง แทบไม่รู้สึกเลย
เสียงเรียกเข้า ระดับที่ดังที่สุดเบามากๆ
ขณะสนทนา ถ้าอยู่ในที่ชุมชนที่มีเสียงดัง อย่างเช่นนั่งรถเมล์ สนทนาไม่รุ้เรื่องเลยจะไม่ได้ยินเสียงของคู่สนทนา
ถ่ายรูปตั้งเป็นเสียเรียกเข้า เมื่อเอาเอฟเฟคมาใส่จะทำให้เวลาเรียเข้าเพลงที่เป็น MP3 จะเป็นเสียงเพลงที่กระตุก (เฉพาะบางเอฟเฟคเท่านั่น)
แบตเตอรี่ แบตเตอรี่ใช้งานได้ 1 วัน (จากที่ได้ใช้งานนะคะ วันนึงก็ไม่ค่อยได้โทรเข้าหรือโทรออกไปไหนเลย ถ้าคนที่ใช้เยอะคนไม่เหมาะนะคะ )
ตอนเครื่องมีปัญหา ได้โทรไปหา ศูนย์บริการ การบริการ...........มากคะ ไม่ดีเลยคะ
อันนี้.....ถ้าใครสนใจรุ้นนี้อยู่ ก็ลองฟังคำเตือนของผู้ที่เคยซื้อบ้างก็ดีนะคะ เพราะว่าเครือง ไม่มีรับประกันเปลี่ยนเครื่องใหม่นะคะ เสียก็คือซ่อมสถานเดียวคะ
ถ้าใครอยากถามจากที่ดิฉันได้ใช้งานจริงก็ติดต่อมาถามได้นะคะ sawnoi11@hotmaqil.com ยินดีให้คำตอบหลังจากใช้งานจริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 18:33  

EMG ผู้เขียน:
แล้ว 605 กับ 502 อันไหนกล้องแจ๋งกว่ากันอ่ะ

ช่วยตอบหน่อยคับ

กำลังพิจารณา

502 กล้องชัดกว่าครับผมใช้อยู่
i605
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2005 16:17  

Smile เราเพิ่งซื้อมาได้ 1 อาทิตย์เองนะ จะมีปัญหาในช่วง 3 วันแรก คือเวลาสนทนาแล้วแบตเตอร์รี่จะไม่ลดลง แต่หลังจากนั้น ก้อใช้ได้ตามปกติ ฟังก์ชั่นครบนะ แต่กล้องน้อยไป + ไม่มี SD Card แถมมาให้ แต่เราก้อชอบนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: MP3 ?? Mini SD
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2005 14:01  

IM605 ผู้เขียน:
อยากทราบว่า รุ่นนี้มันเล่น MP3 ที่เก็บไว้ที่ Mini SD ได้หรือไม่ครับ ซื้อมาแล้วแต่หาวิธีไม่ได้ ใครช่วยแนะนำหน่อย

ถ้าเล่นไม่ได้ก็ไม่รู้จะซื้อ mem มาทำอะไร ไรประโยชน์เลยนะเนี้ยเครื่องนี้ หรือผมทำไม่เป็นก็ไม่รู้

จะเล่น MP3 จาก miniSD ต้องก็อบลงเป็นไฟล์ๆ ครับ หากก็อปมาเป็น Folder มันจะมองไม่เห็นเพลงที่อยู่ใน Folder ครับ

แล้วก็ต้องก็อปลงให้ถูกที่ด้วยนะครับ ลงผิดที่ มันก็มองไม่เห็น ลองอ่านในคู่มิอนะครับ
i-mobile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2005 22:07  

รุ่นนี้ ดีค่ะ ตัวเครื่องเป็นแบบผาสไลด์ค่ะ เล่น MP3 + ฟัง FM + ถ่ายภาพเคลื่อนไหวได้ค่ะ ตวเครื่องมีหน่วยความจำ เพียง 4 MB ถ้าเราต้องการลูกเล่นเพิ่ม ก็ซื้อ mini SD มาใส่ค่ะ เพราะ ราคา 6500 บาทไม่ได้รวม mini Sd ให้ค่ะ
605
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 605
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2005 17:37  

605 ดูวีดีโอได้ไหมครับ

ถ้าไมได้ แล้วมันโหลดโปรแกรมที่ใช้ดูวีดีโอ จากคอมไฟล์ .jar ได้ไหมครับ

ช่วยที่ครับ
หุหุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2005 16:51  

Very Happy หาซื้อได้ที่ในบางหน้อ ในกทม. นะ คือว่าผมไม่ใช่เด็ก กทม. แต่คิดอยากจะไปหาซื้อใน กทม. คิดว่าราคามันถูกดี แต่ถ้า+ ค่าน้ำมันแล้วมันก็พอๆๆกันอ่ะ - -a
i-mobile 605
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? i-mobile 605
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2005 00:36  

จำเป็นต้องใช้เงิน ขายด่วน i-mobile 605 ฝาสไลด์ สภาพ 100%

ไม่ค่อยได้ใช้งาน ซื้อมาไม่ถึง 3อาทิตย์ พร้อม Mini SD Card 256 MB ลงเพลง MP3

ไว้กว่า100เพลง อุปกรณ์ครบชุดพร้อมใบเสร็จ(ซื้อจากศูนย์ i-mobile ที่ซีคอน) ขายเพียง

7,000 บาท สนใจติดต่อ 01-9853217 โทรก่อนได้ก่อน
sawnoi11
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: imobile 605 by Samart
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2005 11:30  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ imobile 605 by Samart
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/imobile/imobile605.htm
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2005/imobile/606/page.htm

ซื้อมาใช้ ขอบอกว่าแย่มากๆ เครื่องแฮงและรวนบ่อย จบที่ตั้งนาฬิกาปลุก พอตอนเช้ามันเรียกปลุกแล้วจอก็แฮงสีด่างๆ เหมือนเครื่องคอมโดนไวรัส สุดท้ายจบที่จอไม่มีภาพสีดำปื้อลื้อ
ฟังชั่นเยอะก็จริงแต่ FM รับคลื่นไม่ได้เลย ทั้งๆที่ยืนอยู่จุดเดียวกันกับเพื่อนของเพื่อนรับได้ไม่บอกละกันว่าเขาใช้ยี่ห้ออะไร จะเป็นการโฆษณาให้เขาไปอีก
ขอบอกว่าให้คิดนานๆก่อนที่จะทำการซื้อ เพราะซื้อมาแล้วจะเสียดายเงินมากๆ
crow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2005 15:25  

อยากรู้ว่าไฟล์ vdo รับ 3gp เปล่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2005 14:21  

GunKrub ผู้เขียน:
คล้ายซัมซุง แต่ฟังค์ชั่นดี บริการ....
Usanee Kerdruay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2005 10:50  

ตอนนี้ใช้ i-mobile 605 อยู่ อยากรู้ว่าเค้าใส่ mp3 กันตรงหนัยเพราะว่า พยายามใส่เท่าไหร่ก็ไม่ติดสักที หรือต้องซื้อ memorycard มาใส่ถึงจะใส่ไฟล์เพลงได้ค่ะ เพราะตอนที่ใส่ File เพลงลงไปมันบอกว่าเต็มตลอดเลย แต่ตอนซื้อมาไม่เห็นมี Memorycard มาให้เลยนะค่ะ จำเป็นต้องมีหรือป่าว ใครรู้หรือใช้รุ่นเดียวกันช่วยตอบหน่อยนะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: imobile 605 by Samart
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2005 23:59  

[quote="Anonymous"][quote="MrPhone"]ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ imobile 605 by Samart
http://www.siamphone.com/catalog/imobile/imobile605.htm

[img]http://www.siamphone.com/picture/imobile/imobile605/imobile605_1_b.jpg[/img][/quote]ซื้อที่ใหนได้6500บ้างอยากรู้ : Neutral P[/quote] Question Arrow Rolling Eyes Confused
xxaha2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2005 21:59  

ขายรุ่นนี้ครับ สนใจเมลมาคุยกันก่อนได้ที่ xxaha@hotmail.com ครับ
ดูรายละเอียดได้ที่
http://www.pramool.com/classified/view.php3?katoo=U02309
o..no
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? ???????? ?????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2005 10:34  

ถ่ายรูปได้ ก็ไม่ชัด วีดีโอก็ถ่ายได้นิดเดียว ขนาดเพิ่มการ์ดตั้ง 128 เม็ก ตั้งค่าวีดีโออะไรๆ ก็ไม่ได้ เหมือน 606, 509 ซื้อใช้แล้ว เสียหายตังค์มากๆๆๆๆ ห่วยจริงๆๆๆๆ
lotech
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2005 15:50  

6500.-
vdo ใบ้
mp3
วิทยุ
กล้อง+แฟลท
sd card 128 m ราคา780.-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2005 13:45  

vox ID ผู้เขียน:
เสียงเรียกเข้าmp3หรือเปล่าครับ

คุณสามารถตั้งเสียงเรียกเข้าเป็น MP3 ถ้าเพิ่มmemery gard ก็ฟัง MP3 ได้ค่ะ
the thaiman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : fjant!
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2005 02:01  

din jaevla toent!!! va faaaan snackar du om?
laer dig prata riktigt din idiot e du helt "bah" lr!!
du foer nog hoera det haer raett ofta tjejen lilla men svaelj... innan du pratar...
binubon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2005 10:48  

:lol: ผมใช้รุ่นนี้อยู่ครับก็คุ้มราคาmp3 ใช้ได้ ทั้งฟังเพลงและเสียงเรียกเข้า Fm ก็ดีครับ ถ่าย vdo ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2005 01:52  

อยากถามคนที่ใช้หน่อยครับ

1. เวลาโทรเข้าทำภาพคนโทรเข้าขึ้นมาได้มั๊ย

2. ราคาตอนนี้เท่าไหร่

3. ใครมีภาพที่ถ่ายจากรุ่นนี้ช่วยลงให้ดูหน่อยครับว่าไม่ชัดยังไง
อูม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2006 02:52  

สรุปว่ามันเล่น MP3 ไม่ได้ แต่เสียงเรียกเข้าเป็น MP3 ใช่มะ

เพราะว่าเราพยายามลงเพลงแต่ลงไม่ได้ Shocked
อูม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2006 02:56  

อยากถามคนที่ใช้หน่อยครับ

1. เวลาโทรเข้าทำภาพคนโทรเข้าขึ้นมาได้มั๊ย

2. ราคาตอนนี้เท่าไหร่

3. ใครมีภาพที่ถ่ายจากรุ่นนี้ช่วยลงให้ดูหน่อยครับว่าไม่ชัดยังไง

ข้อที่ 1 ทำได้

ข้อที่ 2 6,xxx บ. น่าจะประมาณนี้

ข้อที่ 3 กล้องก็พอถู ๆ ไถ ๆ ไปได้ นะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: