Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 AnyPhone 519 by Bliss@Tel

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 43 / เข้าชม: 32574
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : AnyPhone 519 by Bliss@Tel
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2005 18:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ AnyPhone 519 by Bliss@Tel
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2005/anyphone/519/page.htm

iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2005 19:56  

เหมือน E720+E700 ครับ
ภายในเยี่ยมมาก (แต่ innerface นี้คุ้นๆแหะ)
คห.ส่วนตัว
อ๊อฟ7894
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 00:35  

ทำได้น่าใช้ดีนะ แต่ไม่รู้คุณภาพจะเป็นอย่างไรบ้าง
PapaE.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 21:38  

กล้องมัน 1.3 m หรือ Vga กันแน่อะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 22:25  

เหมือน Sumsung เลยอ่ะ
....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2005 19:18  

ทำไมถึงก๊อป Samsung มาทั้งดุ้นเลยอ่ะครับ ??

ทั้งหน้าตาเครื่อง
ทั้ง Interface
Runjako
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงของประเทศไทย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2005 04:37  

.... ผู้เขียน:
ทำไมถึงก๊อป Samsung มาทั้งดุ้นเลยอ่ะครับ ??

ทั้งหน้าตาเครื่อง
ทั้ง Interface
ภายนอกอาจใช่ แต่ภายในไม่เหมือนสะทีเียวหรอกค่ะ
แกงส้ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2005 23:35  

ราคาเท่าไหร่คะ???
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2005 15:21  

PapaE..... ผู้เขียน:
กล้องมัน 1.3 m หรือ Vga กันแน่อะครับ

ซอฟต์แวร์มันเปง VGA คับ แต่ด้านนอกมันทะลึ่งสกรีน 1.3 ล้านพิกเซล
เหมือน ak mobile อ่ะคับ -*- เฮาส์แบรนด์ ราคาถูกก้อแบบนี้ ทามจาย...

ปล. รุ่นนี้ไม่แน่ใจ ว่าจาเอามาขายไหมนะรอดูกัน
Runjako
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงของประเทศไทย
หัวข้อ : ?????????????????????????AnyPhone 519
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2005 01:30  

รูปตัวอย่างจากกล้องมือถือAnyPhone 519 ค่ะ
Runjako
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2005 01:32  

รูปตัวอย่างจากกล้องมือถือAnyPhone 519
ถ่ายเวลากลางคืนในที่มีแสงพอสมควรนะคะ
Runjako
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2005 01:34  

3 รูปนี้ลดขนาดลง ไซด์รองจากใหญ่ คือ 320x240
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2005 15:24  

โห เยี่ยมมาก ในด้านการก๊อป นึงไม่ถึงเลย ไม่ใช่ก๊อปแค่รูปทรง แต่ยังอุตส่าห์ก๊อปถึงอินเทอร์เฟซเมนู สกินMP3 ยังดีที่รูปในเครื่องไม่เหมือนนะเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 22:34  

ทำไมเหมือนซัมซุงจัง เลียนแบบมาแน่ๆเลย เมนูก้เหมือนนะ Confused
]
sussii_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 14:48  

เครือเดียวกับซัมซุงหรือปล่าว?
เพราะเหมือนหลายด้านเลย

สรุปแล้ว กล้องมันแค่ VGA ใช่ไหม
ไม่ใช่ 1.3ล้าน

อยากรู้ราคาจัง ออกแนว 720+730 รวมกันเลย
พุดถึงก้อสวยดีนะ
icealone
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????????? ?????????????? delay???? ?? infarate????????
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2005 15:39  

อยากรู้มากๆครับ พี่รันจาโกะ
Runjako
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????????????? ?????????????? delay???? ?? infarate????????
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2005 04:46  

icealone ผู้เขียน:
อยากรู้มากๆครับ พี่รันจาโกะ

อยากรู้อะไรคะ ถามมาสิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? ???
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 23:47  

ราคามาน เท่าไร อ่าแล้วมานออกตะลาดเมืองทยวันใหน อ่า
เราอยากได้แบบนี้แหะลถ่ายรุปได้ ถ่ายภาพได้ แต่ราคาไม่เกิน 10000 จาได้ไหม
wer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2005 19:17  

ได้ของดีก็อยากบอกต่อ Blisstel เค้าลดราคาเหลือ 5990
ภาพได้ VGA ในกล้องชัดดีแต่ลงคอมก็ไม่เท่าไร
ดีมากๆ ตรงที่ VDO อัดได้พร้อมเสียง
เครื่องที่ซื้อมา RAM 120 mb.
หน้าจอข้างหน้าเป็นกระจกส่องหน้าได้เลย
ความอึด ก็ต้องรอดูกันต่อไป
แต่โดยราคาวันนี่ ฟันธงว่า คุ้มมาก!
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2005 00:07  

ราคาประมาณเจ็ดพันกว่าบาท..
รึเปล่า? ไม่แน่ใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2005 21:45  

ใครวื้อมาแล้วช่วยโพสหน่อยดิอยากรู้ว่าเครื่องมันเป็นไงบ้าง
มีปัญหาเยอะเปล่า เรากำลังจะชื้อกลัวว่าไม่ดี
ใครรู้ช่วยด้วยนะ จะขอคณมากเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2005 11:25  

ใครซื้อมาแล้วช่วยโพสหน่อยว่าเป็นอย่างไรบ้าง
มีข้อดีข้อเสียอย่างไร
พอดีจะซื้อมือถือใหม่ งบมีไม่เกินหกพันบาท
ไปดูที่นาชา ราคาประมาณ 5610
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2005 11:55  

ไม่มีใครช่วยโพสเลย
ใครรู้ไรช่วยโพสหน่อยนะคับ
Wink Wink Wink
Senada
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2005 16:57  

ซื้อมาใช้แล้วค่ะ ซื้อให้น้องก็เลยไม่อยากซื้อแพง ซื้อมาแค่ 5990 เองค่ะ เหมือน Samsung E730 เด๊ะเลย แต่ Memory มี 128 M ไม่มีอินฟาเรดไม่มีบลูทูธ แต่มีสาย USB มาให้ในกล่อง Transfer ข้อมูลจากคอมก็ง่าย ถ้าใครมีโปรแกรม MP3 Cutter ก็ไม่ต้องสนใจเรื่องไปโหลดเพลงจากเวบต่างๆ ไม่ได้ โหลดจากเครื่องคอมเรานี่แหล่ะ เล่นMP3 เสียงก็ดีค่ะ ซื้อมายังไม่เห็นว่าจะมีปัญญหาอะไรเลยนะคะ ยกเว้นแต่แบตไม่ค่อยทนเท่าไหร่ค่ะ อยู่ได้ประมาณ 2-3 วันก็เก่งแล้ว (ในกล่องมีแบตให้ 2 ก้อน) ถ้างบไม่เกิน 6000 สำหรับราคานี้แต่คุณสมบัติขนาดนี้ถือว่าคุ้มเกินคุ้มค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2006 12:07  

Sad Sad Sad Sad Sad
ใครก็ได้ช่วยโพสหน่อย
คน ตจว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2006 11:02  

ซื้อมาใช้ได้ ประมาณ1 สัปดาห์แล้วครับ ความรู้สึกส่วนตัว คุ้มกับราคา 5990 ครับ ลูกเล่นเยอะดี รูปทรงใกล้เคียงกับ ยี่ห้อหนึ่งมากครับ เป็รองก็แค่กล้อง กับความละเอียดของภาพนะครับผมว่า! ยังไม่มีอาการแฮงค์ครับ มีแต่ว่า เวลาจะเอารูปที่ถ่ายมาเป็นภาพพื้น มันชอบขึ้นว่า "ภาพเสีย Exclamation กลับสู่แบบตั้งค่า" คือจะตั้งได้เฉพาะรูปเดิมที่มีอยู่ในเครื่อง มีใครพอทราบไหมครับว่าต้องตั้งค่าอะไรเพิ่มเติมรึเปล่า สรุปว่าคุ้มครับสำหรับผม Very Happy
ซื้อมาแล้นนนนนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2006 16:07  

ก้อคุ้มค่ากับราคาดีนะ ถ้าไม่ติดยี่ห้อ (ซึ่งเราคิดว่าไม่น่าจะไปติดมันนะ) ก้อหนับหนุนให้ซื้อนะ เพราะคุ้มจริงจริง เครื่องนี้ทำได้ครอบจักรวาล (ใช้ไปซื้อกับข้าวยังได้เลย) ตอนนี้ยังเล่นไม่ครบ function ที่เค้าให้มาเรยแหนะ แต่...ไม่กล้าทำตก....ไม่รู้จาเป็นยังงัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2006 12:59  

เครื่องชาร์ตใครมีปัญหาบ้าง
ของเราชาร์ตแล้วมันขึ้นว่า ที่ชาร์ตไม่เหมาะสม
ใครเป็นบ้าง แล้วจะแก้ไง
ใครรู้ช่วยบอกที
ไม่รู้จริงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Memory ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 20:47  

Memory ในเครื่องมันเท่าไรอ่ะ
ไม่รู้จริงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? MMC - Multimedia Card
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 20:51  

ไม่ทราบว่า รองรับ MMC - Multimedia Card ไหม 2 รอบล่ะติดๆกันเลย กำลัง ดูๆอยู่เครื่องนี้ เหมาะสมกับราคาดี
Mercurious
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2006 07:59  

ตอบคุณ
เด็ก ตจว. ที่เอาภาพลงไม่ได้นั้นเพราะขนาดภาพเวลาถ่ายของคุณไม่ใช่ขนาด 128 x 160 น่ะครับ

><

Memory ในเครื่อง 120 mb ครับ ไม่รองรับ หน่อยความจำจากข้างนอกนะครับ

ซื้อมาใช้ได้เกือบ เดือนแล้วยังไม่เกิดปัญหาอะไรเลยครับ

ที่ชาร์ตก็เป็นปกติดีนะครับ

ถ้าเสียคงต้องเอาไปที่ Blisstel ดูล่ะมั้งคับ -*-

แต่ของผมที่ซื้อมาใช้ตอนนี้ยังไม่มีปัญหาใด ๆเกิดขึ้นครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2006 21:08  

ต้องขอขอบคุณ คุณMercurious มากครับ พอดีรับรูปมาจาก N7610 นั่นเอง เลยเอามาเป็นภาพหน้าจอไม่ได้ ใช้มาประมาณ 2 สัปดาห์แล้ว ส่วนที่ชาร์ตยังไม่มีปัญหาครับ และก็ยังเล่นฟังชั่นไม่ครบเลยครับ คุ้มจริงๆ
Chatjen2007
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2006 20:46  

ตัดต่อ VDO แปลงเป็น AVI ลงเครื่องแล้วทำไมเครื่องฟ้องว่าไม่สามารถเล่นได้
ส่วนภาพถ่ายยอมรับ แจ่มมาก ที่ชาร์ตแบต เสียง่ายมาก ราคา 5,990 ถือว่าคุ้ม
สำหรับลูกเล่นในส่วนอื่น
bluedock
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 12:32  

Chatjen2007 ผู้เขียน:
ตัดต่อ VDO แปลงเป็น AVI ลงเครื่องแล้วทำไมเครื่องฟ้องว่าไม่สามารถเล่นได้
ส่วนภาพถ่ายยอมรับ แจ่มมาก ที่ชาร์ตแบต เสียง่ายมาก ราคา 5,990 ถือว่าคุ้ม
สำหรับลูกเล่นในส่วนอื่น

เป็นเหมือนกัน แต่ว่าอยากรู้ว่าจาเอาคลิปวีดีโอ.avi ลงยังไง ใครรู้ช่วยบอกที เอาลงแล้วเครื่องฟ้องว่าไม่สามารถเล่นได้
Mercurious
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2006 08:31  

เรื่อง Clip นี่ผมก็ยังไม่แน่ใจเหมือนกันครับเดี๋ยวจะลองทดสอบดูครับว่าจะแก้ไขยังไงได้บ้าง -*-
อืม...โซฟีก็อร่อยดีนะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เสียมเรียบ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2006 09:18  

แล้วในกล่องมันแถมหูฟังไหมครับ ถ้าไม่แถมเราจะใช้หูฟังของอะไรครับ Laughing
Mercurious
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2006 07:20  

ในกล่องมีแถม Small Talk <----ใช้เป็นหูฟังครับ T^T

ส่วนชุดหูฟังเท่าที่ผมไปถามมา ยังไม่มีแยกขายง่ะคับ
kiba
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 16:11  

เวลา ต่อสาย usb เข้า คอม อะครับ

ทำไมเครื่องมันต้องปิดตัวเอง ก่อน อะครับ

Question Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 16:16  

ในกล่อง มี แผ่น driver แถมมา ด้วยรึปล่าว ครับ

ของผมไม่มีอะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2006 19:08  

แผ่น Driver ไม่มีนะครับ เสียบ usb แล้วก็ดูจากคอมเอาเลยอ่าครับ

ถ้าจะ copy file อะไรก็ทำได้เลยครับ
16 พค 49
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: AnyPhone 519 by Bliss@Tel
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 15:35  

มีไคใช้เกินปียังอ่ะค่ะ

หนูจาซื้อ ดีไหมเอ่ย Neutral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เวลา มีคนโทรเข้า มันไม่มีรูปขึ้นที่จอด้านนอก
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 21:59  

เวลา มีคนโทรเข้า มันไม่มีรูปขึ้นที่จอด้านนอก ไม่ทราบว่าของท่านอื่น เป็นเหมือนกันหรือป่าว

ถ้าทำได้ช่วยบอกกันบ้างนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 17:36  

ภาพโชว์เข้าทำยังไงอะ
แล้วเลือกให้เป็นรูปของคนๆนั้นได้ไหม
แบบ 1 คน ต่อ 1 รูป
ผู้หวังดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 10:03  

ซื้อมาใช้แล้วไม่เห็นจะดีอย่างที่พูดๆกันมาเลย ซ่อมมาแล้ว บ่อยมากๆ ตั้งแต่เริ่มแรก หน้าจอ เสีย ภาพสีมัน เบลอๆๆ แล้วสีขาดๆหายๆๆ ต่อมา สายชาร์ตก็เสียอีก ชาร์ตไม่ได้ ต้องต่อกะคอม ถึงจะชาร์ตได้ ต่อมา แบตเสียอีก ใช้ไม่ถึง 3 เดือน โทรก็ไม่ได้มาก คุยก็ไม่นาน แทบบจะไม่ได้ใช้ด้วยซ้ำ แต่ทำไมเสียเร็วมากๆ ทีแรกนึกว่าดีอย่างที่กระทู้บอก ดีแต่แรก ที่ช่วงหลังห่วยมากๆๆ ตอนนี้หน้าจอก็ขาวหมด ไม่เห็นรูป เดี๋ยยวก็มีภาพหน้าจอด้านหน้าโผล่มา ตบท้ายด้วย สีขาวทั้งหน้าจอเล็ก ใหญ่ ขอบอกคนที่กำลังคิดจะซื้อ อย่าซื้อ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: