Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 imobile 804 by Samart
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 227 / เข้าชม: 509168
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2005 20:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

กำลังจะตัดสินใจซื้ออะครับ ไม่รู้จะววยได้เครื่องมะดีมาหรือเปล่า
ขอถามอะนะ 1.เพิ่มเมมเมรี่ สูงสุดได้เท่าไรหรอ
2.มีลำโพง2ตัว เสียงเรียกเข้าอะดังมากมะ
3.เครื่องแบบสไลอะ มันจะหลุดออกจากกันง่ายมะครับ
4.ปุ่มกด การเข้าเมนู ง่ายมะครับ
5.การจับภาพของกล้องช้ามากมะ
6.ตอนนี่ราคาเท่าไรแล้วหรอครับ
ขอโทษทีนะอาจจะถามปัญญาอ่อนไปนิดหนึ่ง

ยังไงรีบช่วยตอบทีนะครับ
sonrita
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2005 09:51  

ช่วยเปรีบยเทียบ mp3 ของ 804 กะ e398 hijacked ของ MTV หน่อยจิคะ ว่าอันไหนแจ่มกว่ากัน จะซื้อแล้วค่ะ -- -
Mobiler
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2005 19:22  

กำลังจะตัดสินใจซื้ออะครับ ไม่รู้จะววยได้เครื่องมะดีมาหรือเปล่า
ขอถามอะนะ 1.เพิ่มเมมเมรี่ สูงสุดได้เท่าไรหรอ
2.มีลำโพง2ตัว เสียงเรียกเข้าอะดังมากมะ
3.เครื่องแบบสไลอะ มันจะหลุดออกจากกันง่ายมะครับ
4.ปุ่มกด การเข้าเมนู ง่ายมะครับ
5.การจับภาพของกล้องช้ามากมะ
6.ตอนนี่ราคาเท่าไรแล้วหรอครับ
ขอโทษทีนะอาจจะถามปัญญาอ่อนไปนิดหนึ่ง

ตอบละนะ

เมมสูงสุดรุ่นนี้ 512 mb ครับ

ปกติครับ แต่มันจะใสกว่า มีพวกเสียงเบสอะไรประมาณนี้เข้ามา เหมือนลำโพงคอมที่บ้านอะ ดังเท่ากัน แต่ได้อารมณ์กว่า

ถ้าเลื่อนธรรมดาหลุดยากครับ มันมีตัวล็อก แต่ถ้าเลื่อนย้อน(เลื่อนขึ้น)จะหลุดง่าย เวลาช่างถอดเครื่องมาซ่อม ก็จะเลื่อนย้อนครับ พวกสไลด์จะอาศัยคล้ายๆ ชักปืน

กดเข้าเมนูง่ายคับ เมนูจะโชว์ หัวข้อหมดเลยทีเดียว

การจับภาพ ถ้าตั้งละเอียดมาก ก็ประมาณ 1 วินะ

ตอนนี่เท่าที่ดู อาทิดที่แล้ว 10500 ครับ
tikk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2005 09:44  

ช่วยที่ค่ะ
เวลาเสียบสาย USB เข้ากับคอมแล้วคอมไม่รู้จักเครื่องค่ะ
ถามหา Driver แต่ตอนที่ซื้อมาไม่มีแผ่นแถมมาให้ค่ะ
(WindowXP ค่ะ)

ไม่ทราบจะดาวน์โหลดได้ที่ไหนคะ

ขอบคุณมากค่ะ
ออมมมมมม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2005 22:01  

หลังจากที่ได้ฟังกระทู้นี้แล้ว ก็กำลังจะตัดสินใจซื้อแล้วค่ะ Very Happy คิดว่าดีที่สุดเท่าที่ดูๆมา(เหมาะสมกับราคา)
จิม
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2005 10:15  

เครื่องนี้ Spec ใช้ได้ที่เดียว ราคาก็ไม่แพง คิดว่าคุ้มมากครับ แต่น่าจะมี BT ด้วยนะ
ติดเรื่องศูนย์บริการอย่างเดียวที่รับไม่ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2005 10:56  

คน ผู้เขียน:
ของใครอินฟาเรดหลวมบ้างค้าบ ของผมมัน ยึกๆ อ่ะคับไม่รู้ทำไงดีอ่ะ ส่วนพลาสติดที่ติดจออ่ะหลุดแย้วอ่ะคับ ไม่อยากให้มันลายเลยอ่ะคับ เด๋วต้องไปซื้อที่กันลายมาติดซะแหละๆ ม่ายไหวๆ อืมช่ายคับ ถ้าส่งโทรสับไปอัพอ่ะประมาณ15วันอ่ะจะได้คืนตรงตามเวลาป่ะคับ กลัวว่าไม่มีดทรสับใช้อ่ะคับ เด๋วเซ็ง จาได้ไม่ต้องส่งงาย

ของผมพลาสติกกันลายหลุดแล้ว เพราะลองแกะออกมาดูแล้วมันเป็นกาวเอามือแตะดูมันเลยเป็นรอยทำไงก็ไม่หาย ก็เลยได้แกะออกโดยปริยาย แต่ผลลัพธ์ที่ได้หน้าจอสีสันสดใสมากเลย เครื่องก่อนที่ผมใช้ก็ไม่ได้แกะออกเลย จนขายต่อ ไม่คยได้สัมผัสสีสันที่สดใสของมันเลย ก็ต้องเลือกละครับว่าจะติดไว้กันลายแล้วสีสันไม่เต็มร้อย หรือแกะออกแต่ได้หน้าจอสวย แต่เสี่ยงเป็นรอย (ถ้ารักษาดีก็ไม่ลายมากอะครับ) ก็หาถุงมือเด็กมาใส่ครับ เวลาใส่ก็จับด้านข้างของเครื่องไม่ให้มันข่วนหน้าจอครับ ก็ได้ผลดีนะครับ
Joe149
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2005 19:36  

FM ไม่มีส่วนรูปก้อดูเองคับว่าชัดมั้ย ( 1280*1024) แต่ลองถ่ายตอนกลางคืนดูแล้ว flash มิช่วยอะไรเลย(จิงๆ)
เครื่องก้อ ค้างๆบางที แต่มันดุกิ๊กก๊อกๆ นะไม่แน่นเหมือน D500 แต่รวมก้อโอ นะคับ

aofaaaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2005 21:48  

flash ถ่ายตอนกลางคืนไม่ชัดเลยหรอครับ แล้วใช้ flash เป็นไฟฉ่ายด้วยได้มะครับ เห็นเขาบอกว่าเครื่องกิ๊กก๊อกอะ เออ
แล้วแถมหูฟังมาหรือเปล่าครับ หรือต้องซื้อเพิ่ม ราคารประมาณเท่าไรหรอครับ
เพิ่มเมเมอรี่เยอะๆแล้วเครื่องจะรวนมั้ย หรือว่า 128 ก็รวนอยุ่แล้วอะครับ
แบตหมดไวไม่ครับ หรือว่าต้องชาต3-4ครั้ง ถึงจะปกติ แล้วปกติ อยุ่ได้กี่วันหรอครับ
พี่ๆคนไหนทราบก็ช่วยตอบทีนะ ตอบแล้วตอบอีกก็ได้อยากทราบความคิดเห็นของทุกคนอะครับ

(แล้วมันแถวไรมาบ้าง เพลงมีเพลงไรบ้างหรอครับ ตอบพอประมาณก้ได้นะครับ)
nutt_zaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2005 22:26  

ข้อเสียก้อไม่มีไรนะคับใช้มลายอาทิตย์แล้ว เดือนนึงได้แล้วมั้งนะคับ ก้อคุ้มอ่ะคับผมว่าราคาขนาดนี้อ่ะคับ แต่เสียดายพนักงานบริการไม่ค่อยดีเลยอ่ะ เซ็งเลยวัยรุ่น คายที่ใช้รุ่นนี้อย่างคล่องแล้วแอดเมลล์มาคุยกานได้นะคับเผื่อมีปัญหาอยากจะถามอ่ะคับ nutt_zaa@hotmail.com
คุณหนูไฮโซ
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????????? ????????
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2005 02:06  

รุ่นนี่ฟัง fm ได้เปล่า อยากได้นะ ทำไรได้หลายอย่าง Very Happy
godjiro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2005 14:05  

ลงเกมจาวาเพิ่มได้มะครับโหลดได้จากที่ไหนบ้าง Neutral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????? FM ?????????
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 14:37  

อยากรู้มาก ผู้เขียน:
แล้วตกลงรุ่นนี้ฟัง FM ยังไง มีหรือไม่มีครับ
แต่ที่ siamphone โฆษณาไว้อย่างนี้ครับ

NEW! imobile 804
ระบบ Triband (900/1800/1900)
จอแสดงผล TFT 262,144 สี
ตัวเครื่องฝาสไลด์ Slide-Up
กล้องดิจิตอล 1.3 ล้านพิกเซล
เครื่องเล่น MP3, วิทยุ FM Stereo(ไม่มีหรอก)

รายละเอียดตัวเครื่อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 20:29  

603ดีกว่าเยอะเลยค่ะ ใช้มา2เดือนแล้ว ไม่มีปัญหาไรเลย แถมมีFmอีกต่างหาก ราคายังถูกกว่าด้วย Surprised
'2I2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 20:40  

603 ที่ใช้อยู่ไม่เคยมีปัญหาที่ทำให้รำคาญใจเลยค่ะ นับว่าคุ้มกับราคาอันแสนถูกมากๆ ถึงแม้จะไม่มีแฟลชก็ตามเพราะ 804 นี่มีแฟลชก็เหมือนไม่มีแฟลชอ่ะแหละ ที่สำคัญ ภาพและเสียงก็ใช้ได้เลยค่ะ รึโชคดีได้เครื่งดีก็ไม่รุเนอะ เอาเป็นว่า พอใจใน 603 มากค่ะ เลยแนะนำเพื่อนๆว่าอยากได้ของดีราคาถูกของไอโมบายก็ควรเอา 603 ดีกว่าค่ะ[/b]
212
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 21:05  

603 ขณะโทรถ้าเขาต้องการเบอร์เราสามารถหาให้เขาได้ เวลาฟังmp3ก็สามารถเข้าเมนูอื่นได้ และสามารถบันทึกเสียงได้นานมากๆอีกด้วย แต่ไม่รุนานเท่าไหร่นะ เพราะไม่ได้จับเวลา แต่วันนั้นที่บันทึกเนี่ยตอนนั้นไปทัศนศึกษาและกวางก็เปิดบันทึกไว้ตลอดน่ะ เป็นชม.ได้มั้ง ถ่ายวิดีโอก็ได้นานใช้ได้เหมือนกันทั้งที่ในครื่องกวางก็มีเก็บไว้มากแล้วด้วย
นี่คือข้อดีที่ดีกว่ารุ่นนี้น่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 21:17  

คือกวางไม่อยากให้ทุกคนเสียเงินแพงกว่าโดยเปล่าประโยชน์น่ะ แต่ถ้าใครจะเลือกตรงที่รูปร่างหน้าของมัน อันนี้มันก็แล้วแต่บุคคลอีก อีกอย่างรุ่นนี้เค้าเอาของอินโนมา มันก็เลยต้องแพงกว่าเป็นธรรมดา อย่าเห็นแต่ของแพงและรุ่นใหม่เป็นสำคัญว่าดีไปหมด
ส่วน803นั้น ราคามันเท่า603เลยแต่พอมาดูแล้ว 603มันดีกว่าเยอะเลย อันนี้เค้าทำมาเผื่อคนที่ชอบฝาพับ แต่ถ้าดูตรงออฟชั่นมันจริงๆเลือก603ดีกว่าค่ะ อย่าดูแต่ว่ามันใหม่เลยค่ะเพื่อนๆ
รุ่นที่ออกมาใหม่ๆนั้น มันต่างกันแค่รูปทรงและสิ่งเล็กน้อยเท่านั้นเอง ซึ่งมันไม่เข้ากันเลยกะราคา มันช่างน่างงอะไรอย่างนี้ ออฟชั่นดีกลับถูก ของแพงกลับไม่มีอะไร ลองดูดีๆสิคะ ทุกๆรุ่นที่ออกมาใหม่น่ะ อย่าง 502 กับ 605...604 606... ดูดีๆ แล้วลองพิจารณาว่า ที่พูดมาถูกหรือเปล่า ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าเค้าตั้งราคาจากอะไรกันแน่ จากรูปทรง รึออฟชั่นมัน น่าคิดเนอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 21:17  

คือกวางไม่อยากให้ทุกคนเสียเงินแพงกว่าโดยเปล่าประโยชน์น่ะ แต่ถ้าใครจะเลือกตรงที่รูปร่างหน้าของมัน อันนี้มันก็แล้วแต่บุคคลอีก อีกอย่างรุ่นนี้เค้าเอาของอินโนมา มันก็เลยต้องแพงกว่าเป็นธรรมดา อย่าเห็นแต่ของแพงและรุ่นใหม่เป็นสำคัญว่าดีไปหมด
ส่วน803นั้น ราคามันเท่า603เลยแต่พอมาดูแล้ว 603มันดีกว่าเยอะเลย อันนี้เค้าทำมาเผื่อคนที่ชอบฝาพับ แต่ถ้าดูตรงออฟชั่นมันจริงๆเลือก603ดีกว่าค่ะ อย่าดูแต่ว่ามันใหม่เลยค่ะเพื่อนๆ
รุ่นที่ออกมาใหม่ๆนั้น มันต่างกันแค่รูปทรงและสิ่งเล็กน้อยเท่านั้นเอง ซึ่งมันไม่เข้ากันเลยกะราคา มันช่างน่างงอะไรอย่างนี้ ออฟชั่นดีกลับถูก ของแพงกลับไม่มีอะไร ลองดูดีๆสิคะ ทุกๆรุ่นที่ออกมาใหม่น่ะ อย่าง 502 กับ 605...604 606... ดูดีๆ แล้วลองพิจารณาว่า ที่พูดมาถูกหรือเปล่า ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าเค้าตั้งราคาจากอะไรกันแน่ จากรูปทรง รึออฟชั่นมัน น่าคิดเนอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 21:23  

kwangxiaotian@hotmail.com
AN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 21:35  

ขอถามหน่อยนะคะว่า Rolling Eyes สเป๊ก 1.3ล้านi-mobile เทียบ 1.3 samsung ได้มั๊ยคะ

อย่าง อิริคสัน T610 กับ samsung E700 สเป็กเท่ากันนะคะ แต่พอดูของจริงความละเอียดความชัด อิริคสัน สู้ไม่ได้เลยคะ เลยอยากทราบ Embarassed
godjiro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2005 13:57  

เวลาถ่ายวีดีโอ แล้วแฮงค์บ่อยอะครับ เกิดจากอะไรมีใครทราบไหมครับ
godjiro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2005 13:57  

เวลาถ่ายวีดีโอ แล้วแฮงค์บ่อยอะครับ เกิดจากอะไรมีใครทราบไหมครับ
pgpg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2005 14:33  

ดูในเวปมาตอนนี้เหลืออยู่ 9,790 จ้า
ialalahcirs
Year's Star

หัวข้อ : 804 ?? 6230i ??????????????????? ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2005 18:24  

รบกวนบอกทีครับ 804 กะ 6230i อันไหนดีกว่ากันครับ
Qzinxa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 804 ?? 6230i ??????????????????? ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2005 11:20  

ialalahcirs ผู้เขียน:
รบกวนบอกทีครับ 804 กะ 6230i อันไหนดีกว่ากันครับ

804 ขนาด : 91.9 x 44 x 23.8 mm
6230i ขนาด : 103 x 44 x 20 mm
804 จอ 262,144สี 128x160
6230i จอ 65,536 สี 208x208
804 กล้อง1.3ล้าน+แฟลช ซูม 5X VDO 176x144
6230i กล้อง1.3ล้าน ซูม 3X VDO 176x144
804 เสียง 64 poly+mp3
6230i เสียง 40 poly+mp3
804 mp3 player
6230i mp3 player+FM radio
804 อินฟาเรด
6230i อินฟาเรด + บลูธูท
804 ไม่ค่อยดังอ่ะ
6230i มีชื่อเสียงมากกว่า
i-mobile 804 ถูกกว่าประมาณ 5000
Nokia6230i แพงกว่าประมาณ 5000

แต่ผมชอบ i-mobile 804 มากกว่านะ ผมว่า Nokia ชอบกั๊กลูกเล่นไว้อ่ะ
ผมก็พอจะทราบแค่นี้นะครับ
Mrballoon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2005 20:12  

mmc เข้า ringtone ผู้เขียน:
ใช้ได้นะครับสามารถเลือกนำมาเข้า ringtone ได้เวลาใช้ก็นำเพลงที่ต้องการเข้าโหมด ringtone ถ้าจะเปลี่ยนเพลงก็ทำแบบเดิมได้ครั้งละเพลง (ทีผมลองนะ) ส่วนตัวเคื่องดูแล้วก็แน่นหนาดีนะ ชอบที่ใช้ Irda กับโทรศัพท์อื่นๆได้ ภาพหน้าจอสามารถนำ gif Animator มาใช้ได้ดูดีจัง ส่วนปัญหาก็ยังไม่เจอนะ เคยแต่ลองรับ mms แล้วค้างมีการรีโหลดเคื่อข่ายไหม
แต่ดทรถาม Dtac บอกว่าอาจเป้นจาก sim (sim wold phne 1800) แต่ตอนหลังลองเล่นอีกก็ไม่ค้างแล้วนะ แต่ไม่ซีเรียสไม่ได้รับปล่อย ใครเจอแบผมบ้างเหล่าให้ฟังบ้างนะ โดยรวมดูดี
เหมาะสมกับราคา ได้เสียง ลูกเล่น แล้วบางทีได้เท่ห์แบบ d500 อีกต่างหาก (มองไกลๆคล้ายนะ)

แล้วเวลาใช้เสียงเรียกเข้าเนี่ยจะเหมือนกับ 603 รึเปล่าที่ว่า เอาเข้ามาใช้ได้ที่ละแค่ 5 เพลงเท่านั้นอ่ะ
aofaaaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : you is ...
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2005 21:04  

ช่วยตอบทีครับ ใครรู้ใครเก่ง
1.มีใครเคยลองเพิ่มเมมเป็น512แล้วหรือ แล้วเป็นไงบ้างครับ
2.แบตหมดไว้มากไหมครับ เหมือนที่คนอื่นพูดกัน
3.ที่บอกว่า zoom ถ่ายวีดีโอแล้ว zoom ได้มะ
4. โมบิล แฟต หรือ vis อะไรซะอย่างนี่ คืออะไรหรอครับ ทำหน้าที่อะไร
5.เวลาสั่นแล้วมันดังมากเลยหรอครับ
6.มันมีหน่อยความจำภายในบ้างมะครับ
7.ตอนซื้อแถมไรบ้างครับ หูฟังอะแถมมามะครับ เพราะไม่อยากฟังดังๆอะครับ
8.ถ้าจะซื้อเครื่องที่ร้านส่ง อย่าง nasaphone นี่ ราคาแค่ 9,790 บาทเองครับ แล้วจะได้ของครบแบบที่แถมมาจาก0เลยหรือเปล่าครับ

วานพี่ๆช่วยตอบทีนะครับ ว่าจะซื้ออยู่แล้ว นี่ ใครตอบขอให้โชคดี ๆ นะครับ
aofaaaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : you is ...
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2005 21:04  

1.มีใครเคยลองเพิ่มเมมเป็น512แล้วหรือ แล้วเป็นไงบ้างครับ
2.แบตหมดไว้มากไหมครับ เหมือนที่คนอื่นพูดกัน
3.ที่บอกว่า zoom ถ่ายวีดีโอแล้ว zoom ได้มะ
4. โมบิล แฟต หรือ vis อะไรซะอย่างนี่ คืออะไรหรอครับ ทำหน้าที่อะไร
5.เวลาสั่นแล้วมันดังมากเลยหรอครับ
6.มันมีหน่อยความจำภายในบ้างมะครับ
7.ตอนซื้อแถมไรบ้างครับ หูฟังอะแถมมามะครับ เพราะไม่อยากฟังดังๆอะครับ
8.ถ้าจะซื้อเครื่องที่ร้านส่ง อย่าง nasaphone นี่ ราคาแค่ 9,790 บาทเองครับ แล้วจะได้ของครบแบบที่แถมมาจาก0เลยหรือเปล่าครับ

วานพี่ๆช่วยตอบทีนะครับ ว่าจะซื้ออยู่แล้ว นี่ ใครตอบขอให้โชคดี ๆ นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: you is ...
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2005 12:10  

aofaaaaa ผู้เขียน:

แบตผมได้ 3 วันนะ ใช้งานปกติ ฟังเพลงบ้าง ถ่ายรูปบ้าง ตอนถ่าย VDO ก็ถ่ายแล้วซูมได้ด้วย
ส่วน VIS นี่เข้าไปดูแล้วเหมือนเป็นพื้นที่เก็บไฟล์ที่ดาว์นโหลดมานะครับ เวลาสั่นก็ไม่ดังนะครับ ผมว่าปกติ(สั่นแรงดี) หน่วยความจำภายใน 5.7 MB ตอนซื้อที่ MBK แถมอุปกรณ์ครบชุดนะครับ แบต 2 ก้อน สาย data หูฟัง แท่นชาร์จ card 128 MB เห็นกระทู้ที่ผ่านมาถามว่าซื้อที่ไหนแถมแบต 2 ก้อน ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าเขาซื้อที่ไหนนะครับ
sasitarin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2005 12:53  

อยากทราบว่าไม่มี Hand free จริงเหรอ รุ่นนี้ เพราะว่าส่วนใหญ่เราใช้ขณะขับรถ
ถ้าใครทราบช่วยตอบด้วย กำลังจะซื้อรุ่นนี้พอดีเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2005 16:51  

sasitarin ผู้เขียน:
อยากทราบว่าไม่มี Hand free จริงเหรอ รุ่นนี้ เพราะว่าส่วนใหญ่เราใช้ขณะขับรถ
ถ้าใครทราบช่วยตอบด้วย กำลังจะซื้อรุ่นนี้พอดีเลย

ไม่มี Hand free ครับ แต่ใช้ small talk ได้
godjiro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2005 17:01  

ซื้อมาแล้วครับ 11500 Crying or Very sad มะกล้าซื้อนอกศูนย์ เดี๋ยวมีปัญหาจะเคลมมะได้
แต่ซื้อศูนย์ ที่มะใช่ไอโมบายนะ ซื้อศูนย์ของ AIS Razz
เมมเพิ่มได้ 512 คับ ใส่อยู่
ใช้สมอลทอล์คได้ครับ
ลงเกมจาวาได้บางเกม แต่หายากอ่ะ แถมเก่า หรือมะค่อยมันส์ด้วย
เสียงเรียกเข้าดังสุดๆ
เสียงMP3 ก็โอเค ค่อนข้างดี
ไฟล์ถ่ายรูปก็ชัด
ลูกเล่นเยอะกว่า D500 มาก Very Happy
แต่ถ่ายวีดีโอ บางทีเครื่องค้าง Neutral
ส่วนไฟล์หนัง ใช้โปรแกรมแปลง ดู*3gpได้อ่ะคับ แต่มะค่อยชัดอีกอ่ะ Mad
ปัญหายังมะเจอ แต่คุ้มเงินที่เสียไปอ่ะคับ ในความรู้สึก Cool
เมนูไม่หน่วงเหมือน K750 ตอนตัดสินใจซื้อเหงื่อแตกเต็มเลย Neutral ว่าจะเลือกรุ่นไหนดี
แต่ดูแล้ว 804 งบไม่บานปลายดีให้ออฟชั่นครบ ถ้า 750 ต้องซือเมมสติ้กอีก3000 บวกหูบลูทูธอีก 1500 งบบานปลายอ่ะครับ
ลองเล่น แล้วตัดสินใจดูนะคับ Twisted Evil
aofaaaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2005 18:46  

ซื้อมาแล้วครับ 11500 มะกล้าซื้อนอกศูนย์ เดี๋ยวมีปัญหาจะเคลมมะได้
แต่ซื้อศูนย์ ที่มะใช่ไอโมบายนะ ซื้อศูนย์ของ AIS
ลงเกมจาวาได้บางเกม แต่หายากอ่ะ แถมเก่า หรือมะค่อยมันส์ด้วย
ลูกเล่นเยอะกว่า D500 มาก
แต่ถ่ายวีดีโอ บางทีเครื่องค้าง
ส่วนไฟล์หนัง ใช้โปรแกรมแปลง ดู*3gpได้อ่ะคับ แต่มะค่อยชัดอีกอ่ะ
ปัญหายังมะเจอ แต่คุ้มเงินที่เสียไปอ่ะคับ ในความรู้สึก
เมนูไม่หน่วงเหมือน K750 ตอนตัดสินใจซื้อเหงื่อแตกเต็มเลย ว่าจะเลือกรุ่นไหนดี
แต่ดูแล้ว 804 งบไม่บานปลายดีให้ออฟชั่นครบ ถ้า 750 ต้องซือเมมสติ้กอีก3000 บวกหูบลูทูธอีก 1500 งบบานปลายอ่ะครับ
ลองเล่น แล้วตัดสินใจดูนะคับ

พี่ครับ แล้วตอนเปลี่นเมมเมรี่อะ จากเดิม 128 แล้วมันจะมีเพลง มีไฟล์โปรแกรมอยู่หรือเปล่า แล้วจะหาที่ก๊อฟ rs-mmc ได้ที่ไหนหรอครับ เออ แล้วเทริน rs-mmc แล้วให้เขาก็อบให้จะได้หรือเปล่าครับ มันแถมหูฟังด้วยหรือเปล่าครับ
ถ่ายวีดีโอ แล้วค้างบ่อยมั้ยครับ
นัที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2005 13:22  

ก็ดีนะคับ ผมซื้อมา 10000 ตอนนั้นจัดงานแฟร์มือถือ ที่โรบินสันเชียงใหม่
ผมจาลองพูดรวมๆ เลยนะคับ ไม่แยกอันไหนดี อันไหนเสีย
- ตัวเครื่องสวย และ สะดุดตา อ่ะคับ เท่ห์ดี
- เวลารับสายไลด์ขึ้นรับได้เลย
- ปุ่มกด 4 ทิศทางแรกๆ จะกดยากนิดนึงอ่ะคับ แล้วมันจะเป็นปุ่ม บริเวณที่เคลือบมันพอดี ก็เลยเป็น รอยนิ้วมือง่าย (พอเช็ดก็หายคับ) แล้วก็ระวังเล็บของคุณจะทำให้เป็นรอยได้คับ (เพื่อนผู้หญิงอ่ะชอบใช้เล็บกด) U_U
- แถม แบต 2 ก้อน สายชาร์ต หูฟัง สายUSBต่อคอม แท่นชาร์ต และที่สำคัญ เอิ้กๆ สายคล้องมือถือ สีดำ(สวยดี)
- มีช่องอินฟาเรด พยายามอย่าให้กระทบกระเทือนมาก เด๋วเป็นรอยหมดสวย
- หน้าจอ สี สดใสดีคับ ถ้าเอารูปจากคอมลง ก็ ปรับขนาด 128*160 คับ
มาเจาะลึกลูกเล่นข้างในกัน
- กล้อง กล้อง1.3 ชัดกว่า 603 นิดหน่อยคับ ชัตเตอร์ก็เร็วกว่ามาก เพียงแต่จอดูเล็กกว่าเท่านั้นเองคับ แต่ภาพที่ได้จิงๆ (เอาลองคอมแล้ว ชัดกว่า 603 นิดนึงคับ)
- คุณภาพ นั้นหากในที่ๆ มีแสงมากๆ เช่น เวลากลางวันหรือที่ปกติ กล้องจะเร็วมั๊กๆ ไม่กระตุกเลย (ขอย้ำไม่กระตุกเลย) แต่ถ้าหากคุณอยู่ที่ๆ มี แสงน้อย เช่น ในห้อง ในบ้าน หรือที่ๆ ต้องเปิดไฟอ่ะคับ ภาพจะช้ามากๆ แต่ถ่ายออกมามือนิ่ง นิดเดียว ก็ใช้ได้คับ เพียงแต่เวลามองภาพกอนถ่ายแล้วมันดูห่วยๆ เฉยๆ
- แฟลช ก็ดีนะคับ แฟลชนี่จ้า มากๆ ถ้าคุณถ่ายรูปตัวเองซัก 2-3 รูป ก็มึนแล้ว เพราะ มันจ้า ยังไงก็ไม่รู้บอกไม่ถูก (ใช้เป็นไฟฉายได้ด้วยนะคับ เอิ้กๆ) เวลาก่อนถ่ายจะมีไฟออกมา พอกดชัตเตอร์ แฟลชก็จะแวบและสว่างขึ้นเหมือนกล้องถ่ายรูปอ่ะคับ
- โหมดกลางคืน (ไม่เปิดแฟลช) ชัตเตอร์ใช้เวลานานเหมือนมือถือมั่วไปตามปกติ
- โหมดกลางคืน (เปิดแฟลช) นานมากยิ่งขึ้น แต่ถ้ามือนิ่ง ก็จะได้ภาพคุณภาพที่ดีขึ้น กว่ามือถือที่ไม่มีแฟลช (อย่าหวังอะไรมากนะคับกลับเวลากลางคืนเพราะเป็นเพียงกล้องมือถือผมว่าทำได้แค่นี้ก็โอเคแล้ว ขนาดกล้องดิจิตอล Sony ของผม 5.1pixel ถ่ายกลางคืนถ้ามือสั่นนิดเดียวยังคุณภาพไม่ค่อยน่าพอใจเลย อิอิ+
- กล้องวิดีโอ เร็วคับ ซุมได้ และยังเปิดแฟลชได้
- Mp3 บ้างดิ mp3นั้น เสียงจากลำโพง คุณภาพดีมากๆ คับ ลำโพง DYNAMIC คู่เสียงจะไม่แตกอ่ะคับ คือ ฟังรู้เรื่องกว่า 603 เพียงแต่ความดัง 603 นั้น ดังกว่านิดหน่อยคับแต่เสียงแตก ผมว่าอันนี้เป็นข้อดีหรือข้อเสียลอง thimk กันดูแล้วแต่คนนะคับ
- เสียงผ่านหูฟัง ผมว่า ใสกว่า มากคับ เพราะเป็น Stereo สลับกันออก ซ้าย- ขวา แล้วรู้สึกจะใส กว่า 603 นิดนึงนะคับ
- เสียงเรียกเข้า ก็ ดีคับ ดังมากๆ ขนาดอยู่ในซอง พอเอาอออกจากซอง หันมามองกันหมดเลย
- ความเร็วของเมนูอ่ะคับ ก็เร็วดี ไวกว่า 603
- ใช้ VDO (ภาพและเสียง) เป็น wallpaper ได้ด้วย ผมก็พึ่งเห็นแปลกดี

สรุปแล้ว ถ้าหาก เลือก ที่ดีไซด์สไลด์สีดำที่โดเด่น และคุณภาพ ของเสียงเพลง
มีอะไรก็โพสต์ถามได้อีกนะคับ
หามือถือใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2005 17:54  

Ga4U vox ผู้เขียน:
RapidasH ผู้เขียน:
แฝดคนละฝา ?? ความเหมือน ที่แตกต่าง

ขอแสดงความยินดีกับ i-mobiles มี อินฟาเรดแล้วววววววววว หลังจากมีแต่สายดาต้ามานาน
จะคอย ฟันสีฟ้า อีกนานคงจะมา

ปล. แต่ก็ดูสวยดี

D500 สวยกว่าเป็นกอง

เราอยากรู้ว่าฟันสีฟ้าคืออะไร
หามือถือใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2005 17:58  

นัที ผู้เขียน:
ก็ดีนะคับ ผมซื้อมา 10000 ตอนนั้นจัดงานแฟร์มือถือ ที่โรบินสันเชียงใหม่
ผมจาลองพูดรวมๆ เลยนะคับ ไม่แยกอันไหนดี อันไหนเสีย
- ตัวเครื่องสวย และ สะดุดตา อ่ะคับ เท่ห์ดี
- เวลารับสายไลด์ขึ้นรับได้เลย
- ปุ่มกด 4 ทิศทางแรกๆ จะกดยากนิดนึงอ่ะคับ แล้วมันจะเป็นปุ่ม บริเวณที่เคลือบมันพอดี ก็เลยเป็น รอยนิ้วมือง่าย (พอเช็ดก็หายคับ) แล้วก็ระวังเล็บของคุณจะทำให้เป็นรอยได้คับ (เพื่อนผู้หญิงอ่ะชอบใช้เล็บกด) U_U
- แถม แบต 2 ก้อน สายชาร์ต หูฟัง สายUSBต่อคอม แท่นชาร์ต และที่สำคัญ เอิ้กๆ สายคล้องมือถือ สีดำ(สวยดี)
- มีช่องอินฟาเรด พยายามอย่าให้กระทบกระเทือนมาก เด๋วเป็นรอยหมดสวย
- หน้าจอ สี สดใสดีคับ ถ้าเอารูปจากคอมลง ก็ ปรับขนาด 128*160 คับ
มาเจาะลึกลูกเล่นข้างในกัน
- กล้อง กล้อง1.3 ชัดกว่า 603 นิดหน่อยคับ ชัตเตอร์ก็เร็วกว่ามาก เพียงแต่จอดูเล็กกว่าเท่านั้นเองคับ แต่ภาพที่ได้จิงๆ (เอาลองคอมแล้ว ชัดกว่า 603 นิดนึงคับ)
- คุณภาพ นั้นหากในที่ๆ มีแสงมากๆ เช่น เวลากลางวันหรือที่ปกติ กล้องจะเร็วมั๊กๆ ไม่กระตุกเลย (ขอย้ำไม่กระตุกเลย) แต่ถ้าหากคุณอยู่ที่ๆ มี แสงน้อย เช่น ในห้อง ในบ้าน หรือที่ๆ ต้องเปิดไฟอ่ะคับ ภาพจะช้ามากๆ แต่ถ่ายออกมามือนิ่ง นิดเดียว ก็ใช้ได้คับ เพียงแต่เวลามองภาพกอนถ่ายแล้วมันดูห่วยๆ เฉยๆ
- แฟลช ก็ดีนะคับ แฟลชนี่จ้า มากๆ ถ้าคุณถ่ายรูปตัวเองซัก 2-3 รูป ก็มึนแล้ว เพราะ มันจ้า ยังไงก็ไม่รู้บอกไม่ถูก (ใช้เป็นไฟฉายได้ด้วยนะคับ เอิ้กๆ) เวลาก่อนถ่ายจะมีไฟออกมา พอกดชัตเตอร์ แฟลชก็จะแวบและสว่างขึ้นเหมือนกล้องถ่ายรูปอ่ะคับ
- โหมดกลางคืน (ไม่เปิดแฟลช) ชัตเตอร์ใช้เวลานานเหมือนมือถือมั่วไปตามปกติ
- โหมดกลางคืน (เปิดแฟลช) นานมากยิ่งขึ้น แต่ถ้ามือนิ่ง ก็จะได้ภาพคุณภาพที่ดีขึ้น กว่ามือถือที่ไม่มีแฟลช (อย่าหวังอะไรมากนะคับกลับเวลากลางคืนเพราะเป็นเพียงกล้องมือถือผมว่าทำได้แค่นี้ก็โอเคแล้ว ขนาดกล้องดิจิตอล Sony ของผม 5.1pixel ถ่ายกลางคืนถ้ามือสั่นนิดเดียวยังคุณภาพไม่ค่อยน่าพอใจเลย อิอิ+
- กล้องวิดีโอ เร็วคับ ซุมได้ และยังเปิดแฟลชได้
- Mp3 บ้างดิ mp3นั้น เสียงจากลำโพง คุณภาพดีมากๆ คับ ลำโพง DYNAMIC คู่เสียงจะไม่แตกอ่ะคับ คือ ฟังรู้เรื่องกว่า 603 เพียงแต่ความดัง 603 นั้น ดังกว่านิดหน่อยคับแต่เสียงแตก ผมว่าอันนี้เป็นข้อดีหรือข้อเสียลอง thimk กันดูแล้วแต่คนนะคับ
- เสียงผ่านหูฟัง ผมว่า ใสกว่า มากคับ เพราะเป็น Stereo สลับกันออก ซ้าย- ขวา แล้วรู้สึกจะใส กว่า 603 นิดนึงนะคับ
- เสียงเรียกเข้า ก็ ดีคับ ดังมากๆ ขนาดอยู่ในซอง พอเอาอออกจากซอง หันมามองกันหมดเลย
- ความเร็วของเมนูอ่ะคับ ก็เร็วดี ไวกว่า 603
- ใช้ VDO (ภาพและเสียง) เป็น wallpaper ได้ด้วย ผมก็พึ่งเห็นแปลกดี

สรุปแล้ว ถ้าหาก เลือก ที่ดีไซด์สไลด์สีดำที่โดเด่น และคุณภาพ ของเสียงเพลง
มีอะไรก็โพสต์ถามได้อีกนะคับ

เราอยากรู้ว่าตอนนี้ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่คะ???
nutt_zaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2005 10:41  

โทรสับผมซื้อมาได้สองอาทิตย์จอจะมีภาพซ้อนตอนที่เล่นไฟล์mp3 ที่ตัดต่อลงเองอ่ะคับ พนักงานบอกวง่าให้ส่งอัพซอฟแวร์ เราก้อโอเคส่งไปอัพ พอกลับมาได้5วันเสียจริงๆเลยคับ เปิดเครื่องไม่ได้ เดี๋ยววันนี้จะไปที่ศูนย์ดูหน่อยว่าเปลี่ยนเครื่องได้มะ หรือว่าเปลี่ยนรุ่นไปเลยยอมเพิ่มตังค์เอา แต่ถ้ามันหักตังค์เกิน1000นึงอ่ะฟ้องแม่งเลย เริ่มจาทนไม่ไหวแล้ว
โทรสับเสียอยู่เห็นกะตาจะให้ส่งอัพอย่างเดียว เซ็งเรย
804ดีไหม?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2005 22:02  

ถามคนใช่อยู่หน่อยนะ
1.เสียงเรียกเข้านี่สามารถเป็นเสียงเพลง mp3 ได้รึเปล่าครับ
2.ถ้าได้แล้วจะได้แบบเต็มๆเพลงรึเปล่าอ่ะ
(เห็นตอน inno 90 ได้เป็ฯท่อนๆไม่ได้ทั้งเพลง แถสมเลือกได้แค่ครั้งละเพลง ไม่เหมือนโนเกีย
มีเท่าไหร่ก็เลือกเป็นเสียงเรียกเข้าได้หมดเลย)
3.เวลาโหลดเพลงเข้าเครื่องยากเปล่า
(samsung e730 โหลดยากมากเลย)
4.เครื่องเสียง่ายจริงเหรอ อยากได้นะ
แต่ก็กลัวเสียอ่ะ
Qzinxa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2005 10:50  

804ดีไหม? ผู้เขียน:
ถามคนใช่อยู่หน่อยนะ
1.เสียงเรียกเข้านี่สามารถเป็นเสียงเพลง mp3 ได้รึเปล่าครับ
2.ถ้าได้แล้วจะได้แบบเต็มๆเพลงรึเปล่าอ่ะ
(เห็นตอน inno 90 ได้เป็ฯท่อนๆไม่ได้ทั้งเพลง แถสมเลือกได้แค่ครั้งละเพลง ไม่เหมือนโนเกีย
มีเท่าไหร่ก็เลือกเป็นเสียงเรียกเข้าได้หมดเลย)
3.เวลาโหลดเพลงเข้าเครื่องยากเปล่า
(samsung e730 โหลดยากมากเลย)
4.เครื่องเสียง่ายจริงเหรอ อยากได้นะ
แต่ก็กลัวเสียอ่ะ

ผมใช้มาราว เดือนกว่าแล้วนะตรับ ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไร มีแค่หน้าจอค้าง 2 ครั้ง
(ไม่น่าจะเป็นปัญหานะ ผมว่า) มีพี่อยู่ที่ทำงานผมได้เครื่องมาวันนี้ ผมลองเล่นดูตัวเครื่องมันออกหลวมๆอ่ะ แต่ของผมแน่นหนาดีนะ ไม่รู้ผมโชคดี หรือว่าพี่เขาโชคร้าย Very Happy 55
เข้าเรื่องเลยนะ ครับ
1 เสียงเรียกเขานี่เป็น mp3 ได้ครับ
2 เต็มเพลงน่ะได้แต่ผมแนะนำว่าตัดเป็นท่อนดีกว่า กว่าดนตรีจะจบจนเข้าเนื้อร้องคูณคงรับสายไปแล้ว (ก็ไม่ต่างกับ polyphonic สิครับ เผลอๆด้อยกว่าด้วยซ้ำ)
3 โหลดเพลงเข้าเครื่องง่ายแสนง่ายเลยครับ Very Happy
4 เรื่องเครื่องเสียนั้นผมว่าแล้วแต่การใช้งานนะ การเก็บรักษา ปล่อยให้กระทบกระเทือนมากมันก็เสียง่ายเป็นธรรมดา ของผมตกพื้นครั้งนึง ก็ยังไม่เจอปัญหาอะไรนะ มันก็ทนดีอ่ะ
aofaaaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 804
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2005 19:10  

พี่ๆครับ รบกวนหน่อยครับ ใครก็ได้ช่วยบอกที
เอาMP3มาเป็น ริงโทน แล้วเอามาได้กี่เพลงครับ เพลงเดียวหรือเปล่าครับ
ใครซื้อมาแล้วมีปัญหาบางมะครับ
ผมยังไม่แน่ใจเลยว่าจะเอาดีอะเปล่า อะ ราคาที่ MBK เท่าไรแล้วหรอครับ แล้วซื้อร้านส่ง อย่าง nasa ดีหรือเปล่าครับ

ใครก็ได้ยุให้ปมซื้อทีดิ
0408078xx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 804
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2005 23:04  

พี่ๆครับ รบกวนหน่อยครับ ใครก็ได้ช่วยบอกที
เอาMP3มาเป็น ริงโทน แล้วเอามาได้กี่เพลงครับ เพลงเดียวหรือเปล่าครับ
ผมยังไม่แน่ใจเลยว่าจะเอาดีอะเปล่า อะ ราคาที่ MBK เท่าไรแล้วหรอครับ แล้วซื้อร้านส่ง อย่าง nasa ดีหรือเปล่าครับ

ได้ครับ ได้หลายเพลงตามแต่ว่าเราจะโหลดเข้าเครื่องกี่เพลงน่ะครับ แต่จำนวนเพลงที่จะต้องใช้ก็ประมาณ 8-10 น่ะครับ ส่วนที่ตั้งได้ก็จะเป็นพวกเสียงเรียกเข้า เสียงปลุก เสียงเรียกเข้าแบบกลุ่ม(8 กลุ่ม) อ่ะ ส่วนเสียงMSGก็จะเป็นเพลงในเครื่อง ส่วนเครื่องค้างก็เจอนะ คงไม่แปลกอะไรสำหรับแบรนด์พวกนี้
Qzinxa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 804
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2005 14:33  

ซื้อเลยอ่ะ Very Happy (ยุให้ซื้อแล้วนะ)
Mrballoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2005 16:22  

ถามมาได้ทั้งทาง เมล์ และ MSN ครับ

bonbon_cafe@hotmail.com
praput
Year's Star

หัวข้อ : put
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2005 17:42  

มันสามารถทำให้ดู วิดีโอ แบบเต็มจอได้มั้ยครับ
Mrballoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: put
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2005 01:20  

praput ผู้เขียน:
มันสามารถทำให้ดู วิดีโอ แบบเต็มจอได้มั้ยครับ

ไม่ได้ครับ มันจะดูได้แค่ครึ่งจอ ส่วน file ที่รองรับ 3gp อย่างเดียวครับ เคยเอา mp4 เข้าแต่อ่านไม่ได้ เหมือน I-mobile 603
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2005 17:38  

godjiro ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับ 11500 Crying or Very sad มะกล้าซื้อนอกศูนย์ เดี๋ยวมีปัญหาจะเคลมมะได้
แต่ซื้อศูนย์ ที่มะใช่ไอโมบายนะ ซื้อศูนย์ของ AIS Razz
ลูกเล่นเยอะกว่า D500 มาก Very Happy
แต่ถ่ายวีดีโอ บางทีเครื่องค้าง Neutral
ส่วนไฟล์หนัง ใช้โปรแกรมแปลง ดู*3gpได้อ่ะคับ แต่มะค่อยชัดอีกอ่ะ Mad
ปัญหายังมะเจอ แต่คุ้มเงินที่เสียไปอ่ะคับ ในความรู้สึก Cool
เมนูไม่หน่วงเหมือน K750 ตอนตัดสินใจซื้อเหงื่อแตกเต็มเลย Neutral ว่าจะเลือกรุ่นไหนดี
ลองเล่น แล้วตัดสินใจดูนะคับ Twisted Evil

---------------------------------------------------------------------------------------------------------
ที่เพิ่ม mem เป็น 512 คือซื้อเพิ่มหรือว่า เอาตัว 128 เปลี่ยนเป็น 512 คับ

อยากทราบเรื่องราคา mem ด้วยคับ
aofaaaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? ????????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2005 21:08  

พี่ครับ ช่วยโพสรูปให้ดูหน่อย ใครมีโทรศัพท์ 2 เครื่อง บาง ช่วยถ่ายรูปเมนู กะ ตอนเล่นวีดีโอ ให้ทีซิครับ อยากเห็นอะครับ มีคนบอกว่าเล่นวีดีโอไม่เต็มจอ หมายความว่าอย่างไร
แบบว่า ภาพหายไปครึ่งจอเลยหรอ
หรือว่าภาพเต็มจอ แต่โดนย่อ ครับ

ช่วยบอก หรือ โพสให้ทีครับ ส่วน Mpeg4 นั้นใช้ไม่ได้หรอครับ
ิbestbk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2005 21:33  

ระหว่าน 603 กับ 804 จะซื้อตัวไหนดีครับ ช้วยบอกด้วยครับ
praput
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2005 12:11  

เวลาเล่นวีดีโอ ภาพไม่ได้หายไปครึ่งนึงหรอกครับมันโชว์ภาพทั้งหมด เพียงแต่มันไม่เต็มจอด้านล่างของภาพมันจะเป็นเครื่องมือ
เออไม่ทราบว่ามันตั้งค่า gprs ยังไงเหรอครับผมยังเข้าไม่ได้เลย ของ orange เปิดใช้บริการ gprs แล้วนะ มันต้องเข้าไปตั้งค่า gprs ด้านในยังไงครับใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ เพราะผมเลือก orange gprs แล้วแต่ก็ยังใช้ไม่ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2005 12:12  

Anonymous ผู้เขียน:
จะมีปัญหาเครื่องรวน เครื่องดับ เหมือนรุ่นก่อนๆมั๊ยเนี่ย
*ชอบรูปทรงมาก แต่เสียดายที่ไม่มี bluetooth
Mrballoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2005 13:05  

เวลาเล่นวีดีโอ ภาพไม่ได้หายไปครึ่งนึงหรอกครับมันโชว์ภาพทั้งหมด เพียงแต่มันไม่เต็มจอด้านล่างของภาพมันจะเป็นเครื่องมือ
เออไม่ทราบว่ามันตั้งค่า gprs ยังไงเหรอครับผมยังเข้าไม่ได้เลย ของ orange เปิดใช้บริการ gprs แล้วนะ มันต้องเข้าไปตั้งค่า gprs ด้านในยังไงครับใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ เพราะผมเลือก orange gprs แล้วแต่ก็ยังใช้ไม่ได้

อันนี้ก็ไม่ใจเหมือนกันนะครับ เพราะว่าซื้อเครื่องของศูนย์ I-mobile
GPRS
1. เข้า Connection Setting >>เลือก Profiles
2. Name : Orange WAP
Home Page URL : http://wap.orange.co.th
Direction connection : off
IP address: 010.004.004.004
connection type : ConnOriented
Data Connectuins : Orange GPRS

MMS
1. เข้า MMS >> MMS Setting
2. Save On Sent : Yes
Read Report : Send
Delivery Report : Send
MMS Profile : Orange
[Edit >> Message centre : http://mms.orange.co.th:8002/
Direct connection : off
IP address : 010.004.007.039
Connection type : ConnOriented
Data Connection : Orange MMS
MMS Lifetime : Maximum
Download(Home) : Automatic
Advance setting
Spam Filter : off
Photo Auto Shrink : 320x240
Download (Roamong) : Prompt
Creation Mode : Free
Max Message Size : 100 KB

* สอบถามเพิ่มเติมที่ศูนย์ I-Mobile โทร.02-975-5555
**ต้องแจ้งเปิด GPRS และ MMS กับศูนย์ Orange ก่อนนะครับ
godjiro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2005 13:38  

เมม 512 ที่ใช้ ซื้อมาเปลี่ยน 1800 อ่ะคับ Very Happy
ส่วนข้อมูลใน 128 ตัวเก่า ก็ ก็อปไว้ในเครื่องคอมก่อน
แล้วค่อยก็อปใส่ตัว 512 อ่ะคับ Razz
praput
Year's Star

หัวข้อ : praput
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2005 22:53  

ขอบคุณนะครับ คุณ mrballoon ผมลองตั้งตามนั้นแล้วแต่ก็ยังไม่ได้คงต้องเอาไปให้ที่ศูนย์ตั้งให้แล้วหล่ะครับ
Mrballoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: praput
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2005 23:18  

ขอบคุณนะครับ คุณ mrballoon ผมลองตั้งตามนั้นแล้วแต่ก็ยังไม่ได้คงต้องเอาไปให้ที่ศูนย์ตั้งให้แล้วหล่ะครับ

ไม่เป็นไรครับ คนมันใช้เครื่องรุ่นเดียวกันมีอะไรก็คงต้องบอกกันอยู่แล้วล่ะครับ

ตอนนี้ติดอยู่อย่าง อะไรคือ VIS Format แล้วมันจะหาได้จากที่ไหนล่ะเนี่ย
firstneevha12645
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2005 01:47  

ผมกำลังมองรุ่นนี้ กับ benq s700 อยู่ครับ
ช่วยเปรียบเทียบให่หน่อยได้ไหมคับว่ามีข้อดีข้อเสียยังไง
แล้ว s700 เวลาเอา mp3 ลงเครื่องใช้สาย data อย่างเดียวได้ไหมครับ
หรือว่าต้องใช้ card reader
ช่วยตอบด้วยนะคับ
ขอบคุณมากๆคับ
praput
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2005 14:02  

benq s700 ใช้สายดาต้าลิงค์อย่างเดียวดึงเข้าเครื่องได้เลยครับ แล้วต้องย่อชื่อเพลงให้สั้นด้วยนะครับ ไม่งั้นมันจะไม่ยอมเล่น จริงๆนะครับ
aofaaaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2005 19:44  

อยากถามว่า มีพี่คนไหนบางครับ ที่ไปซื้อมาที่ร้าน nasaphone ที่ MBK บางครับ ไม่มีโกงใช่มะครับ
ซื้อที่ร้านส่งแบบนี่แล้ว มีปัญหาจะเข้าศูนย์ด้หรือเปล่าครับ เพราะราคามันต่างกันประมาณ 800 ได้มั้งครับ เพื่อนๆผมบอกว่าที่มาบุณครอง ชอบโกง อะครับ หรือว่าได้ ว่าต้องเป็นคนดูเครื่องเป็นอะครับ
ไม่มีทอระสับใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2005 10:49  

ถามผู้ใช้ช่วยตอบด้วยค่ะ

มือถือของไอโมบายเชื่อถือได้แค่ไหน จะใช้ได้ถึง 2-3 ปีหรือเปล่า

อยากซื้อ 804 ค่ะ แต่เคยถามเพื่อนที่ใช้มือถือค่ายนี้ เค้าบอกว่าใช้ปีกว่า ๆ ก็เจ๊งแล้ว

มันเป็นงั้นจริงป่าวคะ
ไม่มีทอระสับใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2005 10:49  

ถามผู้ใช้ช่วยตอบด้วยค่ะ

มือถือของไอโมบายเชื่อถือได้แค่ไหน จะใช้ได้ถึง 2-3 ปีหรือเปล่า

อยากซื้อ 804 ค่ะ แต่เคยถามเพื่อนที่ใช้มือถือค่ายนี้ เค้าบอกว่าใช้ปีกว่า ๆ ก็เจ๊งแล้ว

มันเป็นงั้นจริงป่าวคะ
804จะดีใหมน้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2005 09:11  

อยากรู้ว่าเราควรจะเซ็คส่วนไหนบ้างอ่ะ
เวลาเราจะซื้อรุ่นนี้
อยากได้มั๊กๆๆ
เรื่องโปรแกรม
เรื่องสไลด์
เรื่องmp 3
เรื่อง การรับสาย
บอกหน่อยนะ
ใครก็ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: WoW
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2005 20:05  

~{AotTo}~ ผู้เขียน:
ราคาไม่น่าถึง 1 หมื่นเลยอ่า
หนุ่มขอนแก่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2005 23:44  

kongkrub ผู้เขียน:
Shocked อยากทราบว่า Idea 804 ในโหมดฟังเพลงมี EQ รึเปล่า และมี Picture caller ID อ๊ะป่าว ใครเคยใช้เปงไงบ้างส่งเสียงหน่อย

ผมใช้เครื่อง Imobile 603 มีครบทุกอย่างเช่น
วิทยุ
เล่นเพลง MP3
ดูหนังก็ำำได้
หน่วยความจำก็เยอะครับ 512 Mb
ซื้อมาแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Sep 2005 10:38  

เพิ่งซื้อมาได้ อาทิตย์นึงเอง
แต่ชอบว่ะ
ใช้ดี
ตอนนี้ยังไม่มีปัญหาอะไร
เคยมีทีนึงเครื่องค้าง
เลยปิดเครื่องเปิดใหม่ก็ปกติดี
เสียงเพลงเบาไปนิด
เวลาพูดถ้าอยู่ตามท้องถนนจะได้ยินไม่ชัดเท่าไหร่
ไม่รู้เพราะผมหูตึงจากการฟัง
mp3 มากไปรึเปล่า
รูปถ่ายใช้ได้เลยแหละ
ชัดดี
แต่ยังไม่ได้ลองเอาไปอัดเลยอ่ะ
ว่าจะแตกรึเปล่า
สะแปร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2005 16:08  

คือสงสัยว่า Confused ถ้าเราตัดเพลง MP3 มาเป็นเสียงเรียกเข้าแล้ว
มันใช้เนื้อที่เก็บที่เดียวกับเพลง(คือ rs-mmc)ที่ใช้ฟังหรือเปล่า
1.ถ้าเก็บที่เดียวกันเวลาฟังเพลงมันจะเป็นเพลงหนึ่งใน List ด้วยหรือเปล่า?
คือต้องฟังมันด้วย หมายถึงฟังเพลงที่ตัดต่อแล้วที่มันไม่เต็มเพลงนะครับ
ถ้าเป็นอย่างนั้นจะมีวิธีแก้มั๊ยครับ เพราะไม่ยากฟังเพลงที่ซ้ำกัน 2 เพลงโดยไม่จำเป็น Crying or Very sad
2.ถ้าไม่ใช้อย่างที่คิดเวลาเราตัดต่อเพลงแล้วเราจะเซฟไฟล์นั้นไว้ที่ ไหนของเครื่อง
memในเครื่อง หรือ mem ใน rs-mmc ครับ Very Happy
3.เวลาโหลดเพลงลงเครื่อง 128 MB สามารถเก็บได้ประมาณกี่เพลงครับ ถ้าทุกเพลงยาว
ประมาณ 3-4 นาที
สุดท้ายนี้ขอความกรุณาพี่ๆที่กำลังใช้อยู้หรือผู้ที่รู้ในเรื่องนี้ช่วยตอบด้วยนะครับเพราะจะใช้ในการตัดสินใจซื้อนะครับ
Laughing (ปล.เพลงทุกเพลงรวมทั้งเพลงที่ทำการตัดต่อแล้วจะ สกุล .MP3 ทั้งหมดครับ) Laughing
Qzinxa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2005 08:58  

สะแปร์ ผู้เขียน:
คือสงสัยว่า Confused ถ้าเราตัดเพลง MP3 มาเป็นเสียงเรียกเข้าแล้ว
มันใช้เนื้อที่เก็บที่เดียวกับเพลง(คือ rs-mmc)ที่ใช้ฟังหรือเปล่า
1.ถ้าเก็บที่เดียวกันเวลาฟังเพลงมันจะเป็นเพลงหนึ่งใน List ด้วยหรือเปล่า?
คือต้องฟังมันด้วย หมายถึงฟังเพลงที่ตัดต่อแล้วที่มันไม่เต็มเพลงนะครับ
ถ้าเป็นอย่างนั้นจะมีวิธีแก้มั๊ยครับ เพราะไม่ยากฟังเพลงที่ซ้ำกัน 2 เพลงโดยไม่จำเป็น Crying or Very sad
2.ถ้าไม่ใช้อย่างที่คิดเวลาเราตัดต่อเพลงแล้วเราจะเซฟไฟล์นั้นไว้ที่ ไหนของเครื่อง
memในเครื่อง หรือ mem ใน rs-mmc ครับ Very Happy
3.เวลาโหลดเพลงลงเครื่อง 128 MB สามารถเก็บได้ประมาณกี่เพลงครับ ถ้าทุกเพลงยาว
ประมาณ 3-4 นาที
สุดท้ายนี้ขอความกรุณาพี่ๆที่กำลังใช้อยู้หรือผู้ที่รู้ในเรื่องนี้ช่วยตอบด้วยนะครับเพราะจะใช้ในการตัดสินใจซื้อนะครับ
Laughing (ปล.เพลงทุกเพลงรวมทั้งเพลงที่ทำการตัดต่อแล้วจะ สกุล .MP3 ทั้งหมดครับ) Laughing

เสียงเรียกเข้าเก็บที่โฟลเดอร์ Suond ใน rs-mmc ครับ ส่วนเพลงก็เก็บที่โฟลเดอร์อื่น เพราะเวลาเลือก list เพลงในโปรแกรมนั้น จะ add มาทั้ง folder หรือ add ทีละเพลงก็ได้ครับ สวน 128 MB นั้นเก็บได้ประมาณ 30 เพลงนะครับ คุณภาพเสียงแบบ 128 kbps นะครับ
tEPPEi
Year's Star

หัวข้อ : ??????????? content ??????????? imobile ?????????? ???????
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2005 03:01  

Crying or Very sad ใครมีบริการ content ที่แถมมาจาก imobile ตอนซื้อน่ะ ขอหน่อยครับ พอดูผมหลงformat rs-mmc เข้าเลยทำให้หายหมดเลย ใครใจดีช่วยส่งให้หน่อยน่ะครับ coke_lo@hotmail.com
ขอบคุณครับ Laughing
tEPPEi
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2005 03:46  

ตอนซื้อมามีสติ๊กเกอร์รับประกันติดไหมครับ คือผมไม่ได้ซื้อที่ศูนย์ซื้อที่ร้านน่ะ แต่เค้าบอกว่ารัปประกันศูนย์ เลยอยากรู้ว่าคนที่ซื้อที่ศูนย์เลยมีสติ๊กเกอร์รับประกันอะไรติดมาไหม ใครรู้ช่วยบอกที่ครับ
Cokinos
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2005 21:21  

จะซื้อที่ไหนดีอยากได้ที่ว่าราคาไม่แพง แต่ว่าเป็นของที่ดี และถ้าหากว่าไม่ได้ซื้อที่ 0 เวลาเลือกควรดูที่ไหนบ้าง ที่บอกว่าไม่โดนย้อมแมวหรือว่าเป็นของดีจริง เพราะตอนนี้ลองไปเช็คที่เซนทรัลลาดพร้าวมา ที่ 0 อยู่ที่ 11500 แต่ว่าร้านข้างนอก อยู่ที่ 9900 ยังไงก็ตอบหน่อยนะครับ ถือว่าช่วยกันคือไม่อยากถูกหลอกเหมือนเครื่องที่แล้ว Crying or Very sad
Cokinos
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2005 21:23  

จะซื้อที่ไหนดีอยากได้ที่ว่าราคาไม่แพง แต่ว่าเป็นของที่ดี และถ้าหากว่าไม่ได้ซื้อที่ 0 เวลาเลือกควรดูที่ไหนบ้าง ที่บอกว่าไม่โดนย้อมแมวหรือว่าเป็นของดีจริง เพราะตอนนี้ลองไปเช็คที่เซนทรัลลาดพร้าวมา ที่ 0 อยู่ที่ 11500 แต่ว่าร้านข้างนอก อยู่ที่ 9900 ยังไงก็ตอบหน่อยนะครับ ถือว่าช่วยกันคือไม่อยากถูกหลอกเหมือนเครื่องที่แล้ว Crying or Very sad
Ikoozaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2005 15:57  

เรื่อง Vdo เล่นได้แต่ .3gp ครับ ภาพนะแปลง bitrates ดีๆ ก็ชัดอยู่หรอกแต่ดูเตมจอไม่ได้
ใครรู้บอกทีนะ แล้วเล่น .mpeg4 แบบ วิดีโอ เล่นไม่ได้เลย เสียง .3gp ก็รู้ๆ กันอยู่แล้วว่าเสียงเปนแบบ AMR bitrate 8000 hz
เทียบกับ 603 นะ ผมขอบอกว่า (ผมใช้ 804 แฟนผมใช้ 603 )
-804 เสียงดีกว่า ดังกว่า(เล่น MP3 นะ)
-603 เล่น Video ดีกว่า เล่น mpeg4 เสียงเปนแบบ AAC bitrate สูงเสียงใส ดูเตมจอได้
-804 กล้องชัดกว่า ไม่เหลือง เหมือน 603 ดีกว่า
-804 เกบข้อความได้ 180 ข้อความ+ในซิม นะ 603 รู้สึกว่าจะ 40 นะ
-804 เสียงจากหูฟังดีกว่า 603 มี EQ ให้ปรับ
-รุ่นนี้ถ่ายรูปมี flash คือไฟส่องนะครับ ไม่เหมือนกล้อง Digital หรอกครับ
ไรอีกดีหว่า นึกมะออกแล้ว
FM 804 ไม่มีนะ เพิ่ม Rs-MMc ได้ถึง 512 มั้งนะเพราะใช้อยู่ครับ
มีไรเมลมาถามที่ sodasam_@hotmail.com แล้วกัน
เรื่องมือถือถามได้หมดเกือบทุกรุ่นครับ
รองเท้าแตะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????804??????????? ??????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2005 16:53  

Mr balloon หรือ ใครรู้ช่วยตอบด้วย คือว่าใช้804ถ่ายรูปแล้ว ที่ภาพจะมีแสงสีขาวทางด้านขวาของเรา ซ้ายของรูป เป็นเพราะไรครับ แล้วถ่ายรูปกลางคืนในบ้านใต้แสงนีออนจะให้ภาพออกมาสวยควรทำไงครับ
รองเท้าแตะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????? ????? M Flash????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2005 17:02  

อยากทราบว่าจะหาโหลดจาวา เกมส์ M Flashได้จากที่ไหนบ้าง หรือใครมีช่วยเอามาโพสด้วยครับ
มีใครเล่นเกมส์ตุ่น บ้าง ของ 804 ด่าน7 ผ่านอย่างไง ใครรู้ตอบหน่อย ขอคารวะ
chitvate
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : camera and vedeo is perfected
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2005 10:11  

Smile Shocked Shocked Smile Smile Sad Very Happy Exclamation Question Arrow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2005 20:21  

~cookiecrews~ ผู้เขียน:
รุ่นนี้ เท่าที่ได้สัมผัสของเพื่อน

1.เรื่องเสียงดังมากกว่า 603 ติ๊ดเดียว บอกตรงๆ เสียงสูสีกับ E398 E680i เลยครับ แถมดังกว่า โนเกีย 6630 6681/6680 แต่พอๆกับ N-gage ครับ เสียงคมชัดมีมิติใช้ได้ครับ ในระยะ 5 เมตร ได้ยินครับ

2.เรื่องกล้อง ไม่แตกต่างจาก 603 ซักเท่าไร่ เหมือนเลยก็ว่าได้ครับ แต่ ดูแล้ว 603 804 ภาพไม่เหมือน 1.3 mpx เลยแฮะ

3.ไอ้ที่ฟังจากหูฟังก็เหมือนกัว 603 เปี๊ยบเลยครับ ไม่ได้ดีกว่า โนเกีย 6630 6681/6680 ครับ สูสีกับ N-gage แพ้โมโต ><"

4.ถ้าให้เลือกคงเลือก 804 ครับ เพราะถูกและก็เสียงดีมากครับ มีมิติใช้ได้ ไม่ด้อยไปกว่า มือถือยี่ห้อดังเลย
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ : Re: ??????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2005 18:26  

อยากรู้เรื่องกล้อง ผู้เขียน:
อยากถามผู้รู้ว่ากล้องดิจิตอลแบบ CMOS กะ VGA มันมีความคมชัดต่างกันยังไงครับ
แล้วต่างกันมากหรือปล่าวครับ

CMOS เปงชื่อตัวเซนเซอร์ของเลนส์กล้องน่ะคับ คุณภาพพอใช้ แต่จะด้อยกว่าแบบ CCD ที่แน่นอนคือราคาถูกกว่าเลยใช้กันแพร่หลาย

ส่วน VGA เป็นชื่อขนาดภาพน่ะคับ อยู่ที่ 640x480 พิกเซล

ตัวอย่าง กล้อง CMOS ระดับ VGA
ก้อหมายถึงกล้องถ่ายภาพขนาด 640 x 480 พิกเซล ใช้เซนเซอร์ชนิด CMOS
Hello_Moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2005 23:20  

ตอนนี้รุ่นนี้ น่าซื้อใช่ใหมครับตกลง แล้วราคามันอยู่ที่เท่าไรครับ ตอนนี้
804ดีไหมน๊า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2005 00:37  

ใช้มาเดือนนึงแล้ว ยังปกติดีอยู่ครับ
one one one
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????? ????? M Flash????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2005 06:02  

เกมส์ตุ่นของ 804 เล่นผ่านถึงด่าน 56 แล้ว น่าจะมีถึง 100 ด่านเลยล่ะ (***ผลักด้านข้าง 2 ข้าง ลงแล้วผลักตรงกลางไปด้านข้าง ก็จะมีช่องว่างลงไปดันข้างล่างได้)

รองเท้าแตะ ผู้เขียน:
อยากทราบว่าจะหาโหลดจาวา เกมส์ M Flashได้จากที่ไหนบ้าง หรือใครมีช่วยเอามาโพสด้วยครับ
มีใครเล่นเกมส์ตุ่น บ้าง ของ 804 ด่าน7 ผ่านอย่างไง ใครรู้ตอบหน่อย ขอคารวะ
Guest_VIP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2005 10:14  

ไปดูที่ เดอะมอล์งามมา เขาบอกว่ารุ่นนี้เลิกผลิตไปแล้ว เพราะเครื่องมีปัญหาเยอะ ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่าครับ แล้วที่ MBK ยังมีขายใหมครับ ราคาอยู่ที่เท่าไรครับ
acare
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????mp3????????????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2005 11:43  

คือว่า เราเพิ่งซื้อมาใช้งานได้ประมาณ 3 วันน่ะจ้า (ซื้อเครื่อง0 มา 11500 บาท ไม่มีปัญหาอะไร) อยากถามผู้รู้ว่าจะ set เสียงเรียกเข้าให้เป็นเพลง mp3 น่ะทำอย่างงัยคะ เพราะหาดูเมนูในตัวเครื่องแล้วก้ไม่เห็นมีเลย ดูในคู่มือใช้งานก็ไม่เห็นมีบอกเลย ช่วยบอกหน่อยนะคะ เราไม่รู้จริงๆ ใครก็ได้ -__________-
aofaaaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????mp3????????????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2005 18:30  

acare ผู้เขียน:
คือว่า เราเพิ่งซื้อมาใช้งานได้ประมาณ 3 วันน่ะจ้า (ซื้อเครื่อง0 มา 11500 บาท ไม่มีปัญหาอะไร) อยากถามผู้รู้ว่าจะ set เสียงเรียกเข้าให้เป็นเพลง mp3 น่ะทำอย่างงัยคะ เพราะหาดูเมนูในตัวเครื่องแล้วก้ไม่เห็นมีเลย ดูในคู่มือใช้งานก็ไม่เห็นมีบอกเลย ช่วยบอกหน่อยนะคะ เราไม่รู้จริงๆ ใครก็ได้ -__________-

หาโปรแกรมตัดเพลงเสียก่อนหรือไม่ก็ใช้เพลงที่เขาให้มา แล้วต่อกับคอม ก๊อปเพลงไปไว้ในโพเดอร์ ซาว เอาสายออก แล้วเข้าไปที่ตั้งค่าเสียงมันจะมีเพลงที่เป็นไพล์มิดี้ ให้กดเลื่อนไปทางขวาก็จะเจอรายชื่อเพลงMP3
Mrballoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????804??????????? ??????????????????
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2005 16:22  

Mr balloon หรือ ใครรู้ช่วยตอบด้วย คือว่าใช้804ถ่ายรูปแล้ว ที่ภาพจะมีแสงสีขาวทางด้านขวาของเรา ซ้ายของรูป เป็นเพราะไรครับ แล้วถ่ายรูปกลางคืนในบ้านใต้แสงนีออนจะให้ภาพออกมาสวยควรทำไงครับ

อันนี้ก็ไม่มราบเหมือนกันนะครับ แต่ของผมไม่เห็นเป็นเลย ส่วนถ้าใต้แสงนีออน ให้ใช้โหมด white balance และการปรับแสงช่วย น่าจะทำให้ภาพชัอขึ้นนะครับ
Mrballoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????????????????? ????? M Flash????????????????
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2005 16:24  

one one one ผู้เขียน:
เกมส์ตุ่นของ 804 เล่นผ่านถึงด่าน 56 แล้ว น่าจะมีถึง 100 ด่านเลยล่ะ (***ผลักด้านข้าง 2 ข้าง ลงแล้วผลักตรงกลางไปด้านข้าง ก็จะมีช่องว่างลงไปดันข้างล่างได้)

เล่นมาแล้วครับ เกมสว์ตุ่นน่ะ มีมากกว่า 100 ด่านเลย เคยเล่นถึง 150-160 แล้ว
ช่วยทีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2005 17:32  

พี่ Mrballoon ผมอยากถามว่ารุ่นนี้ถ่ายรูปชัดมั้ยอะครับ เก้บเพลงได้กี่เพลงหรอ และตอนนี่ราคาเท่าไรหรคับ

พี่Mrballoon มีอีเมลหรือเปล่าครับ อยากแอดถามอะ มีเรื่องเกี่ยวกะ804เยอะเลย ลังเลอญุ่อะครับ อยากคุยทางMหรือขอเบอร์ได้มั้ย Embarassed Embarassed
คนไม่รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2005 08:31  

กะลังจะซื้อรุ่นนี้ สเป็กครบดี ราคาเหมาะสม แต่มีอยู่อย่างหนึงที่ข้องใจ อยากถามผู้ที่รู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ คือของ Nokia มี software ทำให้กล้องมือถือที่ใช้ siambian เป็น webcam ได้ แล้ว รุ่นนี้ทำได้ไหม ถ้าได้ software ชื่ออะไร และรุ่นนี้ใช้ OS อะไร Question รบกวนผู้รู้ช่วยตอบที จะขอบคุณมากๆ
ลังเล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? ???????????
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 11:14  

เห็นคุยกันมาตั้งนานแล้ว ตกลงว่า ถ้าจะไปซื้อที่นาซ่าโฟน จะดีมั๊ยคะ ร้านนี้ไว้ใจได้รึป่าว เครือ่งจะมีปํญหามั๊ย ถ้าซื้อจากที่นี่ แล้วจะได้อุปกรณ์ในกล่องมาครบชุดรึป่าว อย่างเช่น RS-MMC 128, สาย Data, แบต 2 ก้อน, ที่ชาร์จ อะไรพวกเนี่ย ใครไปซื้อที่ นาซ่า มาช่วยบอกทีนะคะ ^_^
Mrballoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2005 22:23  

ช่วยทีครับ ผู้เขียน:
พี่ Mrballoon ผมอยากถามว่ารุ่นนี้ถ่ายรูปชัดมั้ยอะครับ เก้บเพลงได้กี่เพลงหรอ และตอนนี่ราคาเท่าไรหรคับ

พี่Mrballoon มีอีเมลหรือเปล่าครับ อยากแอดถามอะ มีเรื่องเกี่ยวกะ804เยอะเลย ลังเลอญุ่อะครับ อยากคุยทางMหรือขอเบอร์ได้มั้ย Embarassed Embarassed

ครับ
เรื่องการถ่ายรูป ชัดครับถ้าดูใน computer แต่ว่าถ้าดูภายในมือถือไม่ชัดเลยครับ เพราะจอมันไม่ละเอียดน่ะครับ (128x160)

ส่วนเรื่องของเพลงนั้น ขึ้นอยู่กับการจัดการของเราน่ะครับ (Share Memory) ส่วนราคานั้น i-mobile : 11500 แต่ถ้าศูนย์อื่นคงต้องหาเองล่ะครับ

ปล. bonbon_cafe@hotmail.com(MSN) อาจจะเล่นไม่บ่อยแต่ว่าส่งเมล์ ballball_cafe@yahoo.com ไว้ได้นะครับ
acare
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????mp3???
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2005 12:57  

ใครมีโปรแกรมตัดเพลง mp3 มั่ง จะได้เอาไว้ตัดเพลง แล้วโหลดลงมือถือ แล้วทำเป็นเสียงเรียกเข้าน่ะจ้า (เพราะ พอจะหาโหลดเพลงตามค่ายเพลงต่างๆ มันก็ไม่มีมือถือยี่ห้อ ไอโมบายรองรับเยยอ่ะ แย่จัง มีแต่โนเกีย ซัมซุง อื่นๆ) หรือใครพอรู้ว่ามีค่ายเพลงไหนรองรับของไอโมบาย804 บ้าง ช่วยบอกทีจ้า จะได้ไปหาโหลด
อืมใช่ ถามอีกนิดจ้า รุ่นนี้รองรับ tv on mobile มั้ยหว่า....??
Mrballoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????????????mp3???
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2005 21:30  

ใครมีโปรแกรมตัดเพลง mp3 มั่ง จะได้เอาไว้ตัดเพลง แล้วโหลดลงมือถือ แล้วทำเป็นเสียงเรียกเข้าน่ะจ้า (เพราะ พอจะหาโหลดเพลงตามค่ายเพลงต่างๆ มันก็ไม่มีมือถือยี่ห้อ ไอโมบายรองรับเยยอ่ะ แย่จัง มีแต่โนเกีย ซัมซุง อื่นๆ) หรือใครพอรู้ว่ามีค่ายเพลงไหนรองรับของไอโมบาย804 บ้าง ช่วยบอกทีจ้า จะได้ไปหาโหลด
อืมใช่ ถามอีกนิดจ้า รุ่นนี้รองรับ tv on mobile มั้ยหว่า....??

รุ่นนี้ รู้สึกว่าจะไม่รองรับ tv on mobile นะครับ

ส่วนโปรแกรมรอก่อนนะครับ ไว้จะ Upload ไว้ให้ อดใจเอาไว้อีกนิด ^^
ดีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????mp3???
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2005 22:03  

Mrballoon ผู้เขียน:

รุ่นนี้ รู้สึกว่าจะไม่รองรับ tv on mobile นะครับ

ส่วนโปรแกรมรอก่อนนะครับ ไว้จะ Upload ไว้ให้ อดใจเอาไว้อีกนิด ^^

พี่"Mrballoon"ครับ ผมซื้อมาแล้ว แต่มันฟืด ๆ อะ จะทำเรียงเป็นMP3 ทำไงหรอครับ และวีดีโออะ พี่มีให้ดูบางมะ ฟังเพลงMP3 ทำไงหรอ มันบอกไม่มีเพลง อย่าว่าผมโง่เลยนะครับ ผมทำไม่ค่อยเป็น

แต่ก็ขอบใจนะพี่ตอบผม และ เมลแอดไปไม่เห็นออนMSnบางเลยครับ ไม่ทราบว่าออนตอนไหรหรอครับ อยากคุยมากๆ ไม่รู้จะถามใคร ถามคนขายก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร โทรเข้า0 ก็นานๆ
acare
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2005 16:03  

ขอบคุณคุณ mrballoon นะคะ ถ้ามีโปรแกรมก็จะดีมากๆเลย
ส่วนคุณที่ถามเรื่องจะฟัง mp3 ก็ไปที่
1.เมนู
2.กล้อง แอนด์ มีเดีย
3.mp3
4.รายการเพลง (ตอนแรกจะยังไม่มีเพลงเลยซักเพลง)
5.กดที่ตัวเลือก เลือก เพิ่มไฟล์ หรือ โฟลเดอร์ก็ได้
6.แล้วก็กดปุ่มตรงข้างขวา มันก็จะปรากฏโฟลเดอร์ขึ้นมา ก็ไปเลือกที่ที่เก็บเพลงอยู่(เพลงที่มากับ บ.จะอยู่ที่โฟลเดอร์ imobile content ก็กดเลือกมันก็จะ copy มาให้ )
7.ทีนี้ก็เสร็จเรียบร้อย

ส่วนตั้งค่าเพลงmp3เป็นเสียงเรียกเข้า
1.ไปเมนู กล้องแอนด์มีเดีย mp3
2.เลือก 5.ไฟล์manager
3.rs-mmc แล้วกดปุ่มตรงกลาง
4.ไปที่ที่เพลงจัดเก็บไว้( imobile content )กดปุ่มตรงกลาง
5.กดเลือกโฟลเดอร์ กดปุ่มกลาง
6.ไปที่ตัวเลือก แล้วเลือก "ตั้งค่าเป็น"
Mrballoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Upload ???????????
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2005 22:07  

Upload ให้แล้วครับ สำหรับโปรแกรมต่างๆ ที่ใช้เกี่ยวกับมือถือ

ตามาที่เว็บนี้ได้เลยครับ

http://savefile.com/projects/668830

x-video-converter-16763
Name : www.ttdown.com
Code : 32459975044101254345EBF2-8ADC-63B9-9E35
อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2005 12:33  

ขอช้าๆชัด อีกที่ครับ ตกลงรุ่นนี้มีวิทยุ FM หรือเปล่าช่วยตอบด้วยครับ
Mrballoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2005 12:47  

อยากรู้ ผู้เขียน:
ขอช้าๆชัด อีกที่ครับ ตกลงรุ่นนี้มีวิทยุ FM หรือเปล่าช่วยตอบด้วยครับ

ยืนยันครับ รุ่นนี้ไม่มีวิทยุครับ
k045
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2005 17:22  

ซื้อเครื่องมาแล้ว แต่ว่าเอาต่อกับคอมม์แล้ว..ไหงไม่ได้อ่ะ...คอมม์ที่ใช้เป้น win XP...มะก่อนใช้ 601 ก้อเสียบแล้วใช้งานได้เรยอ่ะ... ต้องทำอย่างไรใครรู้ช่วยอนุเคราะห์หน่อยครับ

hotman_045@hotmail.com
Mrballoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2005 20:15  

k045 ผู้เขียน:
ซื้อเครื่องมาแล้ว แต่ว่าเอาต่อกับคอมม์แล้ว..ไหงไม่ได้อ่ะ...คอมม์ที่ใช้เป้น win XP...มะก่อนใช้ 601 ก้อเสียบแล้วใช้งานได้เรยอ่ะ... ต้องทำอย่างไรใครรู้ช่วยอนุเคราะห์หน่อยครับ

hotman_045@hotmail.com

ไม่ต้องทำไรเลยครับ มันจะอ่านของมันเอง ลองเสียบ port usb ตัวอื่นดูครับ น่าจะได้นะ
Mrballoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2005 20:48  

มีใครที่เอาเครื่องไป up firmware มาแล้วมั่ง ช่วยบอกหน่อยว่าเป็นเหมือนกันมั้ย

1.มีเมนู sound effect เพิ่มขึ้นมา
2.เสียงเรียกเข้าดังกว่าเดิม + แตกด้วย(เมื่อเปิดสุด)
3.เมนู play ในเมนู file manager หาไป
4.เล่น wap ได้ดีขึ้น
5.เมนู java setting บางส่วนหายไป
6.เวลาเสียบหูฟังแล้วเสียงจะออกลำโพงด้วย(ของเดิมไม่มีเสียงฮับ)

ปล. ผมได้ไปสำรวงเครื่องใหม่ของ 804 แล้ว ก็ปรากฏแบบเดียวกับที่อัพมา แต่เสียงเรียกเข้าทำไมมันไม่ยักกะแตกแฮะ !!!

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Mrballoon เมื่อวันที่ 04 Nov 2005 21:29; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ngoa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2005 02:36  

I-Mobile ไม่อีกแล้ว เครื่องเดียวเข็ดจนตาย ไม่เชื่อลองได้ ศูนย์ไม่มีอะไหล่ รอไปเลยอย่างต่ำ2เดือน ไม่มีเครื่องสำรองให้ใช้ แฮ้งค์ตลอด ข้อมูลภายในเครื่อง ทั้งภาพทั้งเสียงที่เก็บไว้หายหมด สไลด์ไม่ได้ไม่งั้นแฮงค์เป็นทุกครั้ง กล้องเปิดใช้ไม่ได้ถ้าเปิดตัวเครื่องจะแฮงค์ทุกครั้ง หน้าจอเป็นลายเบลอๆไม่ก็แฮงค์ไปเลย ซื้อแพง ขายราคาตกมาก พูดง่ายๆว่าห่วยทั้งเครื่องทั้งศูนย์บริการ ตอนนี้ใช้ 502 อยู่ ใครไม่เชื่ออยากลองของ มาซื้อไปใช้ได้เลยเดี๋ยวขายให้ถูกสุดๆ เครื่องใหม่ๆเลยมีประกันศูนย์เหลืออีก1ปีเต็ม มีประกันไปก็เท่านั้น ศูนย์มันก็ซ่อมให้ไม่ได้อยู่ดีเพราะไม่มีอะไหล่ ถ้าซ่อมแบบง่ายๆโง่ๆ แบบช่างไม่มีความรู้ก็ทำได้มันก็เล่นไปอย่างน้อย1อาทิตย์

ใครคิดว่าตัวเองดวงไม่แข็งจริงอย่าซื้อ แล้วจะเสียใจที่หลัง

รบกวนทุกท่านครับ ใครพอมีวิธีแก้ไขบ้าง กับศูนย์บริการแย่ๆ ความไม่รับผิดชอบ จะให้ผมทำยังไง ซื้อเครื่องใหม่คงไม่มีปัญญา โทรศัพท์ก็จำเป็นต้องใช้ตลอด เข้าศูนย์ที2เดือนไม่มีเครื่องสำรองให้ใช้ ผมจะเอาเข้าศูนย์ได้ยังไง ทนใช้ทุกวันนี้คนโทรเข้ามาก็ไม่มีเสียง ไม่สั่น ต้องมาคอยนั่งจ้องอยู่ตลอดว่าลูกค้าจะโทรมามั้ย

ใครมีทางแก้ไขช่วยบอกด้วยนะครับ ไม่รู้ว่าปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้นเนี่ยผู้บริหารเค้าได้มารับรู้บ้างหรือเปล่า เคยมีใครร้องเรียนไปบ้างมั้ย

ใครอยากได้ไว้ซ่อมเล่นซักเครื่องโทรมาได้เลย 07-0281328 lovesaku@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2005 14:48  

กัว i-mo ผู้เขียน:
ตอนนี้สนใจรุ่น 804 นี้มากคับ แต่ก็ลังเลกับรุ่น 603 อยู่เหมือนกัน
ตอนนี้กัวปัญหาดังนี้อะคับ

1. 603 หลายคนบอกว่าคุยไปไม่ได้ยิน ต้องเสียบหูฟังทุกครั้ง อันนี้ซีเรียสคับ ถึงแม้ว่าอยากมีมือถือไว้กิ๊บเก๋สวิงกิ้ง แต่สุดท้ายผมก็เอาไว้ใช้คุยน่ะคับ ไม่อยากมาเสียบหูฟังทุกครั้งอะคับ
ไม่ทราบว่า 804 มีปัญหามั่งมั้ยคับเรื่องนี้

2. อยากทราบว่าถ้าซื้อ i-mo ต้องซื้อที่ศูนย์ หรือที่ไหนจะดีกว่าอะคับ แล้วมีมั่งมั้ย ศูนย์ที่ไม่โดนเค้าด่ามั่งอะคับจะได้ไปซื้อดู แบบว่าก่อนและหลังซื้อยังดูแลเราอยู่(บ้าง)นะฮะ (ดูบอร์ดของ i-mo หลายๆรุ่น มี 5 หน้า เค้าด่าไปซะ 3 หน้า...เง้อ) ซึ่งตัวผมอยู่แถวมาบุญครองคับผม

3. คล้ายๆกับข้อ 2 น่ะคับ ผมคิดในแง่ร้ายสุดๆดูว่าถ้าผมซื้อมา มันต้องมีปัญหาไม่มากก็น้อยแน่ๆ แล้วเวลาผมไปหาที่ศูนย์ เค้าจะเปลี่ยนเครื่องให้ผมมะคับ (ใน 30 วัน) หรือ ถ้าเค้าบอกจะซ่อมให้ ผมควรปล่อยให้เขามั้ย (เห็นหลายคนบอกว่าช้าอย่างร้ายกาจ) ผมจะได้เตรียม 3310 ของผมไว้ใช้ระหว่างรอซัก 2 เดือน (เง้อ...)

4. ก็ยังงงอีกนั่นแหละ ถ้าผมซื้อที่ร้านทั่วไป มีปัญหาก็ต้องเข้าศูนย์ อยู่ดี...ใช่มั้ยคับ

ช่วยแถลงไขหน่อยค้าบ
akeko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2005 22:00  

ซื้อมาใช้ได้ 3 เดือนแล้ว โดย รวม ถือว่าใช้ได้ ดี แต่ ประกอบ ยังสู้ d500 ไม่ได้คับ
เคยลองใช้ d500 ของแฟน แล้ว ประกอบได้แข็งแรงมาก แต่ถ้า เทียบ ดู ราคา ความคุ้มค่า
ไอโมบาย 804 กินขายริ่วเลยคับ เพราะ เมมโมรี่ การด์ ทำให้โทรศัพท์ ใช้งานได้ อย่างมี ประสิทธิ์ ภาพมากขึ้น แถมเสียงรุ่นนี้ ดังและชัดเจน คับ เมม เพิ่มได้ มากสุด 1Gb นะแล้วก็ไม่มีปัญหาไร ด้วยคับ
ตอนนี้ ผมสลับใช้ ระหว่าง 1gb กับ 256 อยู่ ไม่มีปัญหา คับ แต่ตอนนี้ อยากได้ D600 แล้วละ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: