Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เรื่องของ mailhutch

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 4 / เข้าชม: 3997
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? mailhutch
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2003 10:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากรู้ว่า mail จากพวก hotmail หรือ ที่อื่น ส่งมาหั้ยที่ mailของhutch เราจาเปิดดูได้มั้ย คร้าบ ....
หรือว่าต้องเป้น ของ hutch ด้วยกันเท่านั้น คร้าบ....

แต่ จาก hutch ส่งไป mail อื่น ๆ ได้ ช่ายมั้ย คร้าบ
DEL มือใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2003 10:07  

แล้ว mail ที่ใช้นีี่ ผมต้องสมัครใหม่ หั้ยเป้น ของ... @hutch ช่ายมั้ยคร้าบ
อย่าง ผมมีmailเดิม ของ...@hotmail อยู่ ผมจาสามารถเช็คmail ผ่าน เครื่อง hutch ได้ มั้ย คร้าบ
ขอความกรุณา ผู้รู้ช่วยที คร้าบ
sandratta
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2003 10:10  

เครื่องของ hutch รับได้ทุกเมลล์ค่ะ ส่วน hotmailจะ check ในเครื่องไม่ได้ค่ะ
DEL มือใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2003 15:41  

ขอบคุณ ที่ช่วย ตอบนะคร้าบ
`Natalie
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2003 17:02  

เมล์@hutch.co.th ของคุณนั้นสามารถส่งออก และรับเข้าจากเมล์ทั่วโลกได้ค่ะ ทั้ง hotmail, yahoo, thaimail หรืออะไรก็ตามแต่ คุณสามารถส่งไปหา และรับเข้ามาอ่านได้หมดค่ะ

ส่วนเรื่องจะเอาพวกฟรีอีเมล์อย่างพวก hotmail มาใช้บนมือถือนั้น ไม่ได้ค่ะ ต้องเป็น pop3 เมล์เท่านั้นค่ะ แต่ตอนนี้ฟังก์ชั่นนี้ยังใช้ไม่ได้ค่ะ ใช้ของ hutch mail ไปก่อนแล้วกันค่ะ

...ของแถม...
ใครอยากได้ฟรี pop3 mail นะ ไปสมัครได้ที่ http://mx1.freei.co.th นะเจ้าคะ เค้าให้พื้นที่ฟรี 5 เมกค่ะ

วิธีการเซทเมื่อใช้กับ outlook express
incoming : mx1.freei.co.th
outgoing : mx1.freei.co.th หรือเซทตามนี้แล้วส่งเมล์ไม่ได้ ให้เซทส่วนนี้เป็น smtp server ของ ISP ที่คุณใช้อยู่แทนค่ะ

...แถมอีกอย่างเอ้า...
ใครอยากใช้ outlook express เปิดเมล์แอคเค้าน์ @hutch.co.th แต่ขี้เกียจเปิดจากมือถือ เลยจะเปิดจาก outlook express บนคอมแทนก็ให้เซทค่าตามนี้นะ
incoming : imap.hutch.co.th
outgoing : ใช้เป็น smtp ของ isp ที่คุณใช้อยู่นะ

---จบข่าว---
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: