Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เจอแล้ว!!! driver usb c350 , มา download กันเถอะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 4 / เข้าชม: 6411
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????!!! driver usb c350 , ?? download ???????
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2003 17:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

ที่ www.driverguide.com แล้วสมัครสมาชิกฟรี
เสร็จแล้ว login ใช้ username : driver , password : all
แล้ว search หาคำว่า c350 driver

ผม download มาแล้ว แต่ยังไม่ลองใช้ (ไม่มีสาย usb)
ใครก็ได้ เป็นหนูลองยาให้ที
แล้วกลับมาบอกด้วยนะจ๊ะ....
f
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? Driver
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2003 19:48  

เข้าไปดาวน์โหลดตามคำแนะนำแล้ว แต่หาไม่เจอเลย ช่วยใส่รายละเอียดมากกว่านี้ให้หน่อยได้มั้ยค่ะ คือมีสายแล้วแต่ดาวน์โหลดไม่ได้
murp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? ???????..???
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2003 17:39  

ขอโทษครับ บอกชื่อ user ไปผิด
ไม่ต้องสมัครสมาชิกครับ download ได้เลย
เข้าไปที่ www.driverguide.com --> member login
ตรง user ให้ใช้ คำว่า drivers
password ให้ใช้คำว่า all
แล้ว เลือก simple search
พิมพ์ตรงช่อง model ว่า c350 driver แล้วกด enter
จะมีรายชื่อ driver เยอะแยะขึ้นมา
ให้เลือกอันแรก คือ c350 ครับ
แล้วกด download ได้เลย

ลองใช้ดูนะครับ ไม่รู้ว่า XP หรือ win98 ที่จะใช้ได้ (ผมยังไม่เคยใช้)
ใช้ได้,ไม่ได้ยังไงช่วยโพสบอกด้วยนะครับ... (ผมใช้ WinXP อยู่)
necktie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Driver C350 ??? Web : Driverguide
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2003 14:00  

ผมลองติดตั้งแล้ว(บน Win XP) ปรากฎว่ามันเป็นเพียงแค่ ไดรเวอร์ โมเด็มในตัวเครื่องเท่านั้น ไม่มี Application อื่น ๆเลย
มีประโยชน์อยู่บ้าง หากคุณไปเชื่อมต่อกับ Laptop เพื่อใช้งาน Internet
ผมคิดว่า Application อื่นๆ ของ C350 นั้น ต้องซื้อครับ

***หากจะลองติดตั้งบนเครื่องพีซีก็สามารถใช้งานได้ แต่ไดรเวอร์โมเด็มตัวเก่าของคุณจะใช้ไม่ได้ ต้องติดตั้งใหม่นะครับ
picpor
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Driver C350
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2003 10:07  

ผมได้ลองติดตั้งและใช้งานบน Win ME แล้ว เข้าสู่ระบบ GPRS ได้ความเร็วในการเชื่อมต่อคือ 115200 โดยใช้สายต่อ USB ที่ได้มาพร้อมกล้องวีดีโอดิจิตอล Samsung VPD-85I ส่วนเรื่อง Application อื่น ๆ คงต้องช่วยกันหาต่อไป ส่วนวิธีการติดตั้งบนเครื่อง PC Notebook ให้เข้าไปที่ www.dtac.co.th (เฉพาะของ Dtac) ส่วนของ AIS ก็ให้ลองเข้าไปดูที่เว็บของเขาเองเพราะไม่ทราบเหมือนกัน
picporance@clickta.com
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: