Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony-Ericsson Z600
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 197 / เข้าชม: 87443
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 14:53  
ตอบโดยอ้างถึง  

4/7 ผู้เขียน:
ใน CD ที่แถมให้มี่อะไรอยู่ในนั้นบ้างครับ จำเป็นต้องลงมากไหมครับ

ก็มีโปรแกรม phone moniter ไว้เชื่อมต่อระหว่างคอมฯกับโทรศัพท์ โปรแกรมจัดการภาพสำหรับทำภาพหน้าจอ ประมาณนี้ครับ ถ้าหากใช้ bt/irda ก็ไม่จำเป็นต้องลงโปรแกรมตัวนี้ก็ได้ครับ เพราะสามารถส่งเข้าเครื่องได้โดยตรง
Kaew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 21:58  

อยากถามคะว่า หน้ากากซื้อได้ที่ไหนเอ่ย เราไปหามาหลายที่ ไม่เห็นมีเลย
ช่วยตอบทีนะคะ ถ้ายังไม่มี จะนำเข้ามาเมื่อไหร่เอ่ย ขอบคุณค่ะ
4/7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 23:18  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
ใน CD ที่แถมให้มี่อะไรอยู่ในนั้นบ้างครับ จำเป็นต้องลงมากไหมครับ

ก็มีโปรแกรม phone moniter ไว้เชื่อมต่อระหว่างคอมฯกับโทรศัพท์ โปรแกรมจัดการภาพสำหรับทำภาพหน้าจอ ประมาณนี้ครับ ถ้าหากใช้ bt/irda ก็ไม่จำเป็นต้องลงโปรแกรมตัวนี้ก็ได้ครับ เพราะสามารถส่งเข้าเครื่องได้โดยตรง

ไม่เข้าใจเลยครับที่กล่าวมาขอแบบละเอียดได้ไหมครับ แต่z600เพ่งได้มาอุ่นๆเลยครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 23:40  

โปรแกรมที่แถมมากับในแผ่นนั้น ไม่จำเป็นต้องลงครับ หากใช้ irda หรือ bt ในการเชื่อมต่อ

สำหรับโปรแกรมภายในแผ่นซีดีนั้น จะทำหน้าที่สำหรับ backup ข้อมูลต่าง ๆ ทำหน้าที่เสมือนล่ามเพื่อเชื่อมต่อระหว่างคอมฯกับมือถือ ให้สามารถแลกเปลี่ยนข้อมูลกันได้นะครับ

สรุปคือ ถ้าหากใช้ irda/bt ไม่จำเป็นต้องลงโปรแกรม แต่ถ้าหากใช้สายดาต้าลิงค์ต้องลงโปรแกรม phone moniter ครับ
Tingible
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Z600 & E700 or E715
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2004 14:38  

ตอนนี้อยากจะซื้อมือถือใหม่อ่ะนะ แต่ยังลังเลอยู่ เลยอยากถามว่า ระหว่าง Z600 กับ E700 หรือ E715 อันไหนซื้อไปแล้วคุ้มค่ามากกว่ากันอ่ะ แต่ตอนนี้ใจจริงก็อยากได้ Z600 นะ ^_^
คนเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Z600 & E700 or E715
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2004 16:27  

Tingible ผู้เขียน:
ตอนนี้อยากจะซื้อมือถือใหม่อ่ะนะ แต่ยังลังเลอยู่ เลยอยากถามว่า ระหว่าง Z600 กับ E700 หรือ E715 อันไหนซื้อไปแล้วคุ้มค่ามากกว่ากันอ่ะ แต่ตอนนี้ใจจริงก็อยากได้ Z600 นะ ^_^

อยากรู้เหมือนกันครับเพราะกำลังตัดสินใจอยู่4 รุ่นเหมือนกัน คือZ600 E700 E715และโนเกีย6600 ด่วนนะครับ
*anonymous*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2004 16:59  

ตอนแรกว่าจะซื้อรุ่นนี้
แต่ไปหาดูที่ศูนย์ดีแทคไม่เห็นมีเลย
ไม่ทราบว่าดีแทคไม่นำมาขายเหรอคะ
เพราะอยากซื้อกับเครื่องศูนย์ดีแทคเลย

แล้วถ้าดีแทคไม่ขายรุ่นนี้
ไม่ทราบว่า พอจะมีรุ่นอื่นที่คุณสมบัติคล้ายๆ z600 แนะนำมั้ยคะ
(จอสีสวยๆ อินฟราเรด bluetooth มีorganizer) แล้วก็แบรนด์ที่โอเคๆหน่อยค่ะ
4/7 ถามต่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2004 21:36  

โปรแกรมที่แถมมากับในแผ่นนั้น ไม่จำเป็นต้องลงครับ หากใช้ irda หรือ bt ในการเชื่อมต่อ

สำหรับโปรแกรมภายในแผ่นซีดีนั้น จะทำหน้าที่สำหรับ backup ข้อมูลต่าง ๆ ทำหน้าที่เสมือนล่ามเพื่อเชื่อมต่อระหว่างคอมฯกับมือถือ ให้สามารถแลกเปลี่ยนข้อมูลกันได้นะครับ

สรุปคือ ถ้าหากใช้ irda/bt ไม่จำเป็นต้องลงโปรแกรม แต่ถ้าหากใช้สายดาต้าลิงค์ต้องลงโปรแกรม phone moniter ครับ

เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณมากๆๆครับ แล้ว irda กับ bt อันไหนดีกว่ากับครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2004 21:38  

4/7 ถามต่อ ผู้เขียน:

เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณมากๆๆครับ แล้ว irda กับ bt อันไหนดีกว่ากับครับ

Bluetooth ดีกว่าคับ
4/7
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jan 2004 22:03  

BaD BankY ผู้เขียน:

การส่งรูปถ่ายจากมือถือ ลง com ผ่านbt รูปจะไปอยู่ที่ไหนใน com ครับ
คนเดิม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : SE Z600
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2004 15:54  

ไม่ทราบว่าถ้าเราจะเอาเสียงที่อัดไว้ใน my sound มา set เป็น personal ringtone ได้ไหมครับ ถ้าได้ต้องทำอย่างไรบ้างครับ
Boybeach
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : mask
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2004 21:04  

ใครรู้บ้างเอ่ย หน้ากาก Z600 มีขายที่ไหนบ้าง อยากเปลี่ยนๆ ถ้ารู้ช่วยบอกหน่อยนะ นะ
4/7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: mask
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2004 21:19  

Boybeach ผู้เขียน:
ใครรู้บ้างเอ่ย หน้ากาก Z600 มีขายที่ไหนบ้าง อยากเปลี่ยนๆ ถ้ารู้ช่วยบอกหน่อยนะ นะ

ยังไม่มีขายครับ ก็สลับกับสีรุ้งไปก่อนแล้วกัน
kelly
Year's Star

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2004 10:33  

ที่บอกว่าZ600 มีหน่วยความจำ 2MBใช้กล้องความละเอียด 352*288 พิกเซลแล้วทำให้ถ่ายรูปได้น้อยกว่าอยากรู้ว่าจะเก็บได้สักกี่รูปคะ ใครที่ใช้อยู่ช่วยตอบหน่อยนะคะ

GD88 หน่วยความจำมากกว่านะคับ 4MB อีกทั้งขนาดภาพมันถ่ายได้ขนาดความละเอียดเดียวและเป็นความละเอียดที่น้อยมาก คือ 176*132 พิกเซลอ่ะคับ ส่วน T610/Z600 มีหน่วยความจำ 2MB ใช้กล้องความละเอียด 352*288 พิกเซลคับ ทำให้ T610/Z600 ถ่ายรูปได้น้อยกว่าคับ
dussach
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2004 16:08  

การส่งรูปถ่ายจากมือถือ ลง com ผ่านbt รูปจะไปอยู่ที่ไหนใน com ครับ

ผมใช้บลูทูธของ dongle อยู่อ่ะครับ เวลาโหลดไฟล์อะไรก็ตามจากมือถือ ลงเครื่องคอมอ่ะ
ตัวโปรแกรมของบลูทูธมันจะสร้างโฟลเดอร์ขึ้นมาอยู่ใน ไดร์ฟซี อ่ะครับ
แล้วไฟล์ทุกอย่างที่จะโหลดลงไปก็จะไปเก็บไว้ในโฟลเดอร์นั้นที่ถูกสร้างขึ้นมา
dussach
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: SE Z600
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2004 16:15  

คนเดิม ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าถ้าเราจะเอาเสียงที่อัดไว้ใน my sound มา set เป็น personal ringtone ได้ไหมครับ ถ้าได้ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

หมายความว่า คุณอัดเสียงจาก Record Sound ใช่มั๊ยครับ ถ้าใช่ ก็ตอบว่าใช้เป็นริงโทนไม่ได้ครับ
4/7
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2004 17:15  

dussach ผู้เขียน:

ผมใช้บลูทูธของ dongle อยู่อ่ะครับ เวลาโหลดไฟล์อะไรก็ตามจากมือถือ ลงเครื่องคอมอ่ะ
ตัวโปรแกรมของบลูทูธมันจะสร้างโฟลเดอร์ขึ้นมาอยู่ใน ไดร์ฟซี อ่ะครับ
แล้วไฟล์ทุกอย่างที่จะโหลดลงไปก็จะไปเก็บไว้ในโฟลเดอร์นั้นที่ถูกสร้างขึ้นมา

THANK YOU
Somphop Chanon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 15:01  

มีท่านใดทราบมั้ยครับว่า หน้ากากของ z600 มีขายหรือยังครับ ถ้ามีแล้ว มีที่ไหนครับ ราคาประมาณเท่าไรครับ อยากได้หน้ากากลายใหม่น่ะครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ
เคิส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 20:42  

ตอนนี้กำลังตัดสินใจ ระหว่าง t630 กับ z600 คับ อยากรู้ว่าควรซื้อรุ่นไหน มากกว่ากันคับ

ละถ้าผมซื้อประมาณ มีนา ราคาจะลงมากมั๊ยคับ ?
sert2005
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: น้ำตกจากสันภูพาน อุทยานแห่งธรรมะ....
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 23:17  

ผมก็กำลังดักราคาอยู่ที่ 12,000 บาท...
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 23:25  

Z600 ราคาคงลดไม่ลงไปถึง 12000 บาทหรอกคับ เนื่องจาก Z600 และ T630 ค่อนข้างจะมีอะไรเหมือนกันและมีส่วนได้เปรียบเสียเปรียบ ราคาจึงน่าจะพอๆกัน
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2004 01:02  

เคิส ผู้เขียน:
ตอนนี้กำลังตัดสินใจ ระหว่าง t630 กับ z600 คับ อยากรู้ว่าควรซื้อรุ่นไหน มากกว่ากันคับ

ละถ้าผมซื้อประมาณ มีนา ราคาจะลงมากมั๊ยคับ ?

ทั้ง 2 ตัวนี้ T630 ก็น่าสนใจครับ แต่ถ้าหากต้องการ Z600 เดือนมีนาคมน่าจะลงมาราว ๆ 12000-13500 ครับ
4/7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2004 09:39  

เคิส ผู้เขียน:

ทั้ง 2 ตัวนี้ T630 ก็น่าสนใจครับ แต่ถ้าหากต้องการ Z600 เดือนมีนาคมน่าจะลงมาราว ๆ 12000-13500 ครับ

คงไม่ถึงขนาดนั้นมั้งครับ น่าจะประมาณ14000
powergame
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????? z600
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2004 15:12  

มีครายสามารถเอารูปที่ถ่ายจาก z600 มาให้เราดูหน่อยได้ไหม อยากรู้ว่ามันสวยแค่ไหนอ่ะ
4/7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2004 17:22  

วันนี้เอาไป รร.ครั้งแรกเพื่อนๆเอาไปเล่นกันหนุกหนาน ผมไม่เห็นมีใครใช้เลยเจอแต่E700........ทั้งที่ฟังค์ชั่นก็ด้อยกว่า แพงกว่าด้วย สมนำหน้า :-)
4/7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????? z600
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2004 17:36  

powergame ผู้เขียน:

มีครายสามารถเอารูปที่ถ่ายจาก z600 มาให้เราดูหน่อยได้ไหม อยากรู้ว่ามันสวยแค่ไหนอ่ะ

เข้าไปดูในwww.mobikiss.comเข้าไปดูในz600ไล่ลงมาเรื่อยๆเดี๋ยวเจอเอง
88
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2004 12:37  

มีใครพอจะทราบไหมครับว่าทำไมเวลาผมส่ง file ไม่ว่าจะเป็น รูป หรือ เสียงจาก com ผ่าน infrared port ไปที่ z600 ส่งไม่ได้ครับ แต่ ส่งจาก z600 ไป com ไม่มีปัญหาครับ ไม่ทราบว่าต้อง set อะไรเป้น พิเศษ ไหมครับ...ขอบคุณครับ
kame
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2004 19:50  

เราซื้อมาใช้แล้วอ่ะ เจ๋งมากๆเลย ถึงแม้จะใหญ่ไปหน่อย
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2004 03:29  

88 ผู้เขียน:
มีใครพอจะทราบไหมครับว่าทำไมเวลาผมส่ง file ไม่ว่าจะเป็น รูป หรือ เสียงจาก com ผ่าน infrared port ไปที่ z600 ส่งไม่ได้ครับ แต่ ส่งจาก z600 ไป com ไม่มีปัญหาครับ ไม่ทราบว่าต้อง set อะไรเป้น พิเศษ ไหมครับ...ขอบคุณครับ

คงต้องปรับความเร็วของ irda ด้วยการคลิกขวาที่ my com เลือก properties เลือก device manager > port (com & LPT) > properties > port setting > ปรับตั้งค่าที่ความเร็วซัก 9600 คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2004 11:28  

ถ้าจะส่งภาพ ผ่าน Ir หรือ บูลธูท ลงคอมทำยังไง คอมจะใช้อะไรรับครับ กรุณาแจงอย่างละเอียดด้วยครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

ซื้อ irda หรือ bt ที่เป็น usb ไว้ต่อกับ usb port ของคอมฯ ครับ

หาซื้อได้ที่ไหนครับแพงหรือปล่าวต้องมีโปรแกรมอะไรลงก่อนไหมครับ

แนะนำให้ซื้อ BT USB มาใช้สำหรับรับส่งข้อมูลจะดีกว่าน่ะครับ ผมซื้อของ Billionton มา สีดำ มีเสาเล็กๆด้วย รับส่งข้อมูลได้ระยะประมาณ 100 เมตร ก็ดีน่ะครับ ส่ง-รับภาพ,เพลง ข้อมูลในเครื่อง+sim ระหว่าง com-มือถือได้หมด แจ๋วมาก ผมใช้ถ่ายข้อมูลไปเก็บไว้ในคอม บางทีโลดเพลงมาเยอะ เครื่องมันเต็ม ก็ถ่ายเทไปที่คอม แล้วค่อยโลดเข้าเครื่องใหม่ ยามที่ต้องการ และยังใช้มือถือเป็นรีโมต สำหรับคลิก slide power point เวลาผมพรีเซ็นต์งานด้วย ไม่ต้องคลิกที่โน๊ตบุ๊คเลย อ้อ ผมซื้อมา 1550 บาท ที่พันธุ์ทิพย์ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2004 11:36  

Anonymous ผู้เขียน:
ถ้าจะส่งภาพ ผ่าน Ir หรือ บูลธูท ลงคอมทำยังไง คอมจะใช้อะไรรับครับ กรุณาแจงอย่างละเอียดด้วยครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

ซื้อ irda หรือ bt ที่เป็น usb ไว้ต่อกับ usb port ของคอมฯ ครับ

หาซื้อได้ที่ไหนครับแพงหรือปล่าวต้องมีโปรแกรมอะไรลงก่อนไหมครับ

แนะนำให้ซื้อ BT USB มาใช้สำหรับรับส่งข้อมูลจะดีกว่าน่ะครับ ผมซื้อของ Billionton มา สีดำ มีเสาเล็กๆด้วย รับส่งข้อมูลได้ระยะประมาณ 100 เมตร ก็ดีน่ะครับ ส่ง-รับภาพ,เพลง ข้อมูลในเครื่อง+sim ระหว่าง com-มือถือได้หมด แจ๋วมาก ผมใช้ถ่ายข้อมูลไปเก็บไว้ในคอม บางทีโลดเพลงมาเยอะ เครื่องมันเต็ม ก็ถ่ายเทไปที่คอม แล้วค่อยโลดเข้าเครื่องใหม่ ยามที่ต้องการ และยังใช้มือถือเป็นรีโมต สำหรับคลิก slide power point เวลาผมพรีเซ็นต์งานด้วย ไม่ต้องคลิกที่โน๊ตบุ๊คเลย อ้อ ผมซื้อมา 1550 บาท ที่พันธุ์ทิพย์ครับ

ลืมบอกไป ซื้อมาแค่ลงdriver เท่านั้นเองครับ ความจริงมันทำอะไรได้ตั้งมากมายผมทราบมาแค่นิดเดียว เทคโนมันลำไป ยังรู้ไม่ทันมันเลย
4/7
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2004 20:20  

ลืมบอกไป ซื้อมาแค่ลงdriver เท่านั้นเองครับ ความจริงมันทำอะไรได้ตั้งมากมายผมทราบมาแค่นิดเดียว เทคโนมันลำไป ยังรู้ไม่ทันมันเลย

ขอบคุณมากครับ
Z600 X 2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Memory status
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2004 11:14  

รบกวนถามว่าถ้าจะเช็ค memory status ของเครื่องจะต้องเข้าเมนูไหนครับ ที่บอกรายละเอียดว่าใช้ save รูปหรือ ringtone ไปเท่าไหร่ แล้วเหลือ เท่าไหร่...แล้วถ้าเรา delete รูปหรือ ringtone ทิ้ง memory จะเพิ่มกลับมาไหมครับ เพราะรู้สึกว่าmemory ของเครื่องผมลดลงถึงแม้จะลบรูป หรือ ringtone ที่ไม่ใช้ทิ้ง....รบกวนผู้รู้ ให้ความกระจ่างด้วยครับ...ขอบคุณครับ
Jupiter_Empire
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????????? ?????????...
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2004 21:28  

เท่าที่เราลองใชมาได้ประมาณอาทิตย์ คือว่ามันก็แปลกดีนะแบบว่าตัวมันอ้วนๆยังไงๆอยู่ แต่ที่แน่ๆ ที่เราเจอมาแล้วคือ ใช้ๆไปอยุ่ดีๆ เสียงลำโพงอยู่ๆ ก็เงียบหายไปเลย แบบว่าไม่ได้ตั้งให้เป็น ไซเร็นนะ เท่าที่เราลองพยามหาทางแก้ดู โดยการปิดเครื่อง แล้วถอดแบทออก ก็จาเห็นรูลำโพง เราก็เลย เป่าลมใส่ไป2-3ที หลังจากนั้น ก็เปิดเครื่องตามปรกติ ก็มีเสียงเหมือนเดิมละ อีกอันที่เราว่า se ได้ปรับปรุงให้ดีขึ้นคือ ก่อนหน้านี้ ไม่ว่าจะเป็น t610 หรือ t310 เท่าที่เราใช้มา ตัวโทรศัพจะไม่ยอมให้ลบ ริงโทนที่มีมาให้ในเครื่อง รวมทั้งรูปภาพมาตรฐาน ที่มีมาให้ก็ลบไม่ได้ด้วย แต่z600 เท่าที่เราใช้ดู กลับลบได้หมด ไม่ว่าจะเป็น เกมส์ หรือรูปภาพ หรือแม้แต่ริงโทนที่มีมาให้ในเครื่อง เราว่านี่เป็นการปรับปรุงใครังใหญ่เลยนะ เพราะว่า เมมโมรี่ที่ให้มาก็แค่2mb เอง แต่เดิมก็ใหช้ไม่ค่อยพออยู่แล้ว แต่พอลบ รูป หรือเสียง หรือ เกมส์ที่มีมาให้ได้ ก็เลยทำให้มีเนื้อที่ไว้ใช้แบบ จุใจใช้ได้เลยทีนี้ ตอนที่เราซื้อเครื่องมาใหม่ๆ เราลองลบดูหมดทุกอย่างที่จะลบได้ดู ปรากดว่า เมมที่มีจริงๆ มากกว่า2mb นิดหน่อย แต่เราขอติเรื่อง กล้องหน่อย เพราะว่าไม่ว่าจะถ่ายยังไง รูปมันก็ออกมาไชดซะที ตรงส่วนนี้เราคิดว่า น่าจาปรับปรุงให้ดีขึ้นได้ด้วยการอับ software นะ หรือไม่แน่ก็อาจจาไม่ได้ โดยรวมแล้ว z600ถูกใจเรามากเลย มีข้อเสียอยู่2-3อย่าง ที่เราอยากให้ ทาง se ปรับปรุง (แต่ในความเป็นจริง เราว่าเป็นไปได้ยากนะ ขนาด รุ่น ใหญ่อย่าง p800 ทาง se ยังทิ้งได้ลงคอเลย เพราะ มัวแต่หันไปเอาใจ p900 แทนโดยขนะนี้ทาง se ยังไม่มีแผนจาอับ software ของ p800 จาก version2.0 ให้เป็น version2.1เหมือน p900 แต่อย่างใด น่าเสียใจจริงๆ ว่ามะ) มาต่อกันดีกว่า ที่ว่า ควรจะปรับปรุง คือ 1.กล้องถ่ายรูป ที่ถ่ายยังไงก็ไม่ชัด เราว่าน่าจะทำได้ดีกว่านี้นะ 2.เมมโมรี่ในเครื่อง ให้มาน้อยๆ (น้อยจริงๆเมื่อเทียบกับมือถือในระดับเดียวกัน) 3.ราคาอันบ้าระห่ำของอุประกรณ์เสริมบางชิ้น ก็แพงแบบว่า ซื้อไม่ลง บางอย่างก็ถูกจนไม่แน่ใจว่าของแท้แน่รึเปล่า ทั้งๆที่ซื้อจาก ร้าน loxlay โดยตรง(สำนักงานใหญ่ ตรงข้ามแดนเนรมิด) นอกนั้น เราก็ happy กะมือถือเราทุกอย่าง ยกเว้น 3 อย่างที่กล่าวมา โดยรวม เราว่าเป็นมือถือที่โดน ใจเรามากๆๆๆ เป็น รุ่น ที่2 ที่เป็นฝาพับ จากค่ายนี้ ที่เราเคยใช้(ก่อนหน้านี้เราเคยได้ลองใช้ z700 ที่เป็นฝาพับเหมือนกัน) เอาเป็นว่าจบดีกว่าครับ ที่พิมพ์ๆไปตั้งเยะ ไม่รู้จามีใครมาอ่านของเราไม๊น้า ยังไงก็ช่วยๆกันแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันนะครับ มีไร ก็เมลมาคุยกันได้ ที่ Ta_power@maildozy.com นะจ๊ะ บายๆครับ
Jupiter_Empire
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? ????????
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2004 21:37  

เรื่องบลูทู๊ด หนะครับ เท่าทีลองมา มีข้อเสียอยู่ที่ เราสามารถส่งให้คนอื่นได้ทุกยี่ห้อ แต่เราสามารถรับได้จากเครื่องที่ป็น se เท่านั้น เราลองเอา nokia ส่ง มาเข้า z600 ปรากฎว่ามะได้ครับท่าน ยังไงมันก็ไม่ยอมให้ส่ง อีกอย่างที่เราลองคือ ส่งรูป หรือ ริงโทน จาก z600 เข้า ไปยัง nokia 6600 ก็ส่งได้ตามปรกติ แต่ที่น่าแปลกก็คือ รูปหรือ เสียง ที่เราส่งไปยัง 6600นั้น สามารถรับได้ แต่ ไม่สามารถส่งต่อไปยังเครื่องอื่นๆได้ ประมาณว่า มัน ล๊อค ไฟร์ อะไรประมาณนั้นอะครับ แปลกดีนะ .... ไม่เชื่อไปลองดูสิ ส่งจากz600 ไปยัง 6600 จากนั้น ก็เอาเครื่อง 6600 ส่ง รูป หรือ เสียงที่เพิ่งได้รับจาก z600 ไปยังเครื่อง 6600 อีกเครื่องนึงดูสิ (จะใช้เครื่องรุ่นอื่น ที่มี บลูทู๊ด ก็ได้ไม่ว่ากัน) ทำยังไงมันก็ส่งต่อไม่ได้ ให้ดิ้นตายชักก็ส่งมะได้จริงๆนะ ลองดูครับ อิอิ ไปหละ ไว้เจออะไรใหม่ๆ จามาเล่าสู้กันฟังอีกนะ บายๆครับ
angelpikasai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2004 23:48  

คือว่าตอนนี้ใช้ 3660 อยู่อ่ะ นึกอยากเปลี่ยนเป็น z600 จะดีกว่าไหมคับ
kobchai_a
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2004 16:51  

- BT ลองใช้ PIM Sy.... ที่มากลับ BT แล้วปรากฏว่าขนหัวลุกครับ เพราะชื่อในสมุดโทรฯกลายเป็นฟอนต์ขยะเละเทะกันไปเลย แต่ถ้าใช้ XTND ConnectPC ซิงฯจาก Outlook แล้วไม่เป็นปัญหา (โล่งอกไปที ^_^' )
- ใช้แฮนด์ฟรีแล้วใช้คำสั่งเสียง ใช้ได้ดีครับ แต่ใช้ไปใช้มาคล้ายๆ คนบ้าไงก็ไม่รู้
คำช่วย.......ตู๊ด......เอก.......
รับสาย..........!@$%^*$&*$#@%@$
คำช่วย.......ตู๊ด......บันทึกเสียง......$#%@%$^^%$*@%$^
ก็ดีครับ เวลาขับรถไม่ต้องควานหาปุ่มกดรับสาย สะดวกดีเหมือนกัน
- ทำธีมใช้เอง ดึงเกมส์ผ่าน BT จากอีกห้อง (ของผมแค่10เมตร) โยนภาพลงคอม แล้วลบในโทรฯ เอา MIDI โยนลงไปเป็นริงโทน เอาภาพที่โหลดจากเน็ตเป็นวอลฯ

อู๊ย หนุกหนาน หนุกหนาน

(แต่เมมฯมันน้อยไปจริงๆอ่ะ)
ก้อย2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2004 11:58  

ไม่ทราบว่า support jpg หรือ gif อ่ะคะ
kobchai_a
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2004 15:49  

ก้อย2 ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า support jpg หรือ gif อ่ะคะ

ได้ทั้งสองอย่างครับ
Newcomer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ????????????? ??? ???
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2004 22:13  

ระหว่างที่มอง T610 ไว้ แต่ก็จด ๆ จ้อง ๆ T630 รออยู่ วันนี้ลองมาเปิดดูรายละเอียด Z600 และกระทู้ต่าง ๆ เริ่มสนใจรุ่นนี้ขึ้นมาอีกแล้ว แต่ติดที่ว่าผมเข็ดโทรศัพท์แบบพับของ SS T200 ครับผม ตอนนี้เข้าโรงพยาบาลซ่อมอยู่

อยากถามเรื่องกล้องครับ ดีมากน้อยแค่ไหน ถ้ามีการคุยกระทู้ก่อนหน้าขอโทษด้วยครับ พอดีเยอะมากอ่านไม่ครบถ้วน
มือใหม่หัดถือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2004 19:09  

z600 t610 t630
รบกวนผู้รู้ ช่วยบอกทีครับ3รุ่นนี้รุ่นไหนรองรับไฟล์ภาพและเสียงอะไรบ้างครับ
(พวกเสียง wav ect หรือพวกภาพที่เป็นpng แบบพวกไฟล์แปลกๆด้วยนะครับ)
654
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2004 23:14  

แพงไปหน่อยอ่ะ ของแพงระดับนี้ โดนพวก nokia samsung มันเอาไปคาบหมดง่ะ น่าจะถูกกว่านี้
F H M
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? ???
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2004 16:27  

มันรับภาษาไทยได้ป่ะ

แล้วเทียบกะ โมโต v690 อันไหนดูดี เหมาะสมกับราคากว่ากัน

อยากรู้จิง ๆนะ จะไปซื้ออ่ะ แต่ยังลังเลระหว่างทั้งสองรุ่นเนี้ยค่ะ
kantana
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2004 01:05  

แล้ว ซัมซุง V200 กะ SE Z600 อันไหนดีกว่ากันอ่ะคับ
อันไหนคุ้มกว่ากันเหรอคับ
กรกฏ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2004 16:46  

kantana ผู้เขียน:
แล้ว ซัมซุง V200 กะ SE Z600 อันไหนดีกว่ากันอ่ะคับ
อันไหนคุ้มกว่ากันเหรอคับ

v200เปนเครื่องที่คนซื้อไปใช้แล้วต้องเอามาขายมือ2เยอะที่สุดเครื่องนึง (ลองดูตามหนังสือโทรศัพท์ ส่วนประกาศขายมือ2ได้)
kantana
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2004 16:57  

ผมว่า อินโน 90 เจ๋งกว่านะ
gigi_th
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2004 22:09  

เพิ่งซื้อเมื่อวานแล้วเอามาใช้วันนี้ ชารต์แบตครั้งแรกต้องชารต์กี่ชั่วโมงคะ เท่าที่ลองเล่นดู กล้องห่วยมากค่ะ นอกนั้นดีหมด จอสีสดใสดี ต่อกับคอมด้วย IRda ก็ไม่มีปัญหา แต่เมมน้อยไปนิดนึง เก็บรูปได้น้อยค่ะ ส่วนเสียงยังไม่ได้ลองเล่นมากนัก ตอนนี้ใช้เสียงที่มีมากับเครื่องอยู่ นี่เป็นโทรศัพท์ที่ดีอีกเครื่องค่ะ ลูกเล่นเยอะดี ตอนไปดูที่ร้านไม่ชอบเท่าไหร่ เพราะเกิดข้อเปรียบเทียบเยอะ เนื่องจากเครื่องมันหนา แต่พอมาอยู่เดี่ยวๆ ที่บ้าน ก็ไม่หนาเท่าไหร่ สวยดี ไม่เกิดข้อเปรียบเทียบด้านรูปร่างหน้าตาค่ะ
sheeporange
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2004 21:43  

คือ เราใช้z600 ตั้งแต่ตอนที่ออกมาใหม่ ตอนนั้น จำได้ว่าอยากได้ v200มากกว่า แต่เพราะv200ดูโหลมาก มีแต่คนใช้ เลยซื้อเครื่องนี้ แต่ปรากฎว่า ใช้ไปใช้มาเริ่มรู้สึกว่า "เครื่องมันโตเกินไปแล้ว+ฝาเวลาเปิดจะตั้ง แต๊ก เสียงดังมาก จนบางทีกลัวหักอ่ะ" ตอนนี้ก้อเลย..อยากได้v200แทน แต่ไม่รู้เอางัยดี เพราะตอนนี้เครื่องมันเน่ามาก ใช้มาเกือบสัก4เดือนได้แล้ว เออ..แต่แปลก เครื่องคนอื่นเค้ามี ka-ra-o-ke แต่เครื่องเรา ไม่มีอ่ะ ..งง ช่วยกันคิดที จะไปเปลี่ยนเป็นv200ว่างัย
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2004 21:55  

sheeporange ผู้เขียน:
คือ เราใช้z600 ตั้งแต่ตอนที่ออกมาใหม่ ตอนนั้น จำได้ว่าอยากได้ v200มากกว่า แต่เพราะv200ดูโหลมาก มีแต่คนใช้ เลยซื้อเครื่องนี้ แต่ปรากฎว่า ใช้ไปใช้มาเริ่มรู้สึกว่า "เครื่องมันโตเกินไปแล้ว+ฝาเวลาเปิดจะตั้ง แต๊ก เสียงดังมาก จนบางทีกลัวหักอ่ะ" ตอนนี้ก้อเลย..อยากได้v200แทน แต่ไม่รู้เอางัยดี เพราะตอนนี้เครื่องมันเน่ามาก ใช้มาเกือบสัก4เดือนได้แล้ว เออ..แต่แปลก เครื่องคนอื่นเค้ามี ka-ra-o-ke แต่เครื่องเรา ไม่มีอ่ะ ..งง ช่วยกันคิดที จะไปเปลี่ยนเป็นv200ว่างัย

ถ้าหากคิดจะกลับไปใช้ v200 จริง ๆ หล่ะก็ ผมว่าให้คุณใช้ Z600 อยู่อย่างเดิมจะดีกว่าคับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2004 22:01  

เพิ่มเติมอีกนิดนะครับ มือถือที่ทำออกมาในรุปแบบของฝาพับการดีไซน์ต้องคำนึงถึงเรื่องความทนทานในการใช้งานอยู่แล้วหล่ะครับ ดังนั้นไม่ต้องห่วงหรือกังวลในเรื่องของเสียงที่คุณได้ยินขณะเปิด-ปิด
gigi_th
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2004 07:05  

แล้ว คาราโอเกะ ทำไงคะ ไม่เคยเล่นเลย
P|awaN$ai
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2004 02:51  

สวยดีครับ
POPPOP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? m720
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2004 09:41  

ถ้าเทียบกับ m720 อันไหนจะดีกว่ากันครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2004 12:11  

M720 สวยกว่า แต่เรื่องความสามารถ ไม่แน่ใจเหมือนกัน ที่สำคัญไม่รู้ M720 มี memory เท่าไหร่ พยายามหาข้อมูลตั้งนานยังไม่มีคำตอบจนบัดนี้ เลยซื้อ Z600 ไปแล้ว
yoya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? !!!!!!!!
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2004 12:30  

เรากำลังจาตัดสินใจซื้อ Z600นะ แต่ไปเจอT630เข้า เลยตัดสินจายมะถูกเลย ครายก้อด้ายบอกหน่อยจิ เราควนเลือกรุ่นไหนดี เพราะเห็นมันไม่ต่างกันมากนะ ตัดสินจายมะถูก เราบอกตรงๆๆเยย เราอยากได้ที่มานล้ำๆๆ หน่อยนะแบบใช้แย้วทนหน่อยอ่า เน้นว่าทนนะ! ช่วยตอบหน่อยนะเราจาไปซื้อแล้วละ
grassss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2004 16:44  

เพิ่งซื้อได้ สองสามวัน ไม่ผิดหวังเลยค่ะ เสียงเพราะมากๆ ใส และ หนักแน่น(กว่า ss นะ) ไม่เชื่อไปลองฟังดูที่ร้านได้ค่ะ....... สีก้อสด สวย อาจจะหนาไปนิดหนึ่ง แต่ก้อคิดซะว่า เป็นความแข็งแรงของเครื่อง ก้อโอเคค่ะ จะมีที่ติ ก้อเมมน้อยไปนิดนึง รูปก้อชัดเท่าที่ควรจะเป็น(สำหรับมือถือ) อย่างอื่นคิดว่าดีค่ะ ช่วยๆ สำหรับคนที่กำลังจะตัดสินใจซื้อค่ะ (แต่จริงๆ เรายังเล่นไม่หมดทุกรายละเอียดในเครื่องเลย)
แหะๆ แล้วจะมาบอกอีกทีนะคะ
DANGPELE RV.40
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 2499
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2004 13:51  

นึกว่าเท่หรอวะ
sixser
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : link
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2004 10:26  

อยากทราบว่าสาย link ของ z600 หาซื้อได้ที่ไหนราคาเท่าไหร่ครับผม ต้องลงโปรแกรมอารายเพิ่มม่ะ
mikp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2004 13:38  

ตอนนี้ราคาเหลือเท่ารัยแล้วค่ะ
P I M
Year's Star

จังหวัด: Auckland NZ
หัวข้อ : supporter
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2004 08:59  

yes how much is it now ka. Want to have one jung. In NZ around $600NZD around 15000THB where is cheaper. Thank you mak mak ka.
ติ๊ดตี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2004 15:19  

ที่จิงกะว่าจาซื้อรุ่นนี้น่ะค่ะ แต่ยังมะแน่จัยเท่าไรเลยว่าจาคุ้มค่าอ่ะค่ะ ยังไงก้อใครใช้อยู่ก้อช่วยบอกเกี่ยวกับมือถือรุ่นนี้ด้วยนะค่ะ
111111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2004 20:12  

ดีๆ
4/7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2004 20:18  

อยากรู้ว่า บูลทูลใช้ไงอะครับ อยากทราบโดยละเอียดอะครับ แล้วยี่ห้ออะไรดีครับ แบบ10เมตร เออถามอีกอย่างว่าคาราโอเกะโหลดมา มันจะอยู่ในเมนูไหนของเครื่องอะครับ ใครตอบ ขอบคุณมากๆครับ
= p O n D a =
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2004 01:08  

ฟังวิทยุได้หรือเปล่าครับ แล้วถ้าเทียบกับ nk6230 ล่ะครับอันไหนน่าใช้กว่ากัน
kangfuz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? ????????????????????? 2 ??????? ??????????????????? 3000 ??? :)
วันที่โพสท์ : 06 May 2004 02:40  

อาจทำให้ท่านรวยทางลัดได้
"คลิกตัวการ์ตูน หาเงินเข้ากระเป๋าง่ายๆ"
ได้เงินง่ายๆแค่เล่นเน็ทเดือนที่แล้วเราได้มา3500บาทจริงๆไม่ได้โม้
ได้น้อยๆแต่ชัวร์
หาเงินง่ายๆเพียงคุณเล่นอินเตอร์เน็ตเพียงวันละ 2 ชม. ได้เงินอย่างน้อย
ถึงเดือนละ3000 บาท ทำยังไง ค่อยๆอ่านไปนะ
ยิ่งใครเล่นเกมออนไลน์ เช่น ragnarok ล่ะก็ จะได้ตังค์จริงๆ กระฉูดเลย
แค่เปิดไว้พร้อมเกมเท่านั้นเอง

***-หมายเหตุ- ***
ที่บริทัษจ่ายเงินให้เราได้ก็เพราะมีผู้ว่าจ้าง
จ้างให้บริษัทนี้โฆษณาให้จำนวนมากโดยผ่านสื่ออินเตอร์เนต ซึ่งเป็น
ที่ใช้กันอย่างแพร่หลายในปัจจุบันและอนาคต
ทำให้บริษัทมีผลกำไรที่จะจ่ายตอบแทนให้สมาชิกทุกคน

* ถ้าสงสัยอะไรอ่านข้างล่าง
--------------------------------------------------------------------------------
ถ้าคุณอยากจะรวยอย่างง่ายๆ กับการเล่น net (รับรองว่าง่าย)
โดยที่คุณไม่ต้อง
click banner page ที่

คลิกที่ http://www.*** BANNED ***.com/php/join.php?ref=kangfuz
เราจะบอกขั้นตอนให้
** ไม่มีคำว่าเสีย มีแต่คำว่าได้ ***

เมื่อคุณตกลงปลงใจแล้ว ก็ลุยเลยครับ
1. คุณ Copy ชื่อ Web Site ด้านบนนะ แล้วไปเปิดใน Internet Brownser
ก็จะเข้าไปหน้า Sign Up
2.ขั้นตอนนี้สำคัญมาก *จะต้องใส่ทุกช่อง*
3. login คือ ช่องที่ให้คุณตั้ง ชื่อ ไว้สำหรับ login ของคุณ
4. password ช่องนี้ไม่ต้องบอกก็รู้ว่าคือ ให้คุณตั้ง password
ตามใจตัวเองไปเลย
5. Verify password ช่องนี้ก็คือ คุณจะต้อง ใส่ password เดิมอีกครั้ง
6. First name = ชื่อจริงของคุณ Last name = นามสกุล
Street address = ชื่อถนน และ บ้านเลขที่ของคุณ
แต่ต้องกรอกเป็นภาษาอังกฤษ เพราะเขาจะส่งเงิน มาตามที่อยู่ที่กรอกไว้
City = อำเภอ
Zip/Postal code = รหัสไปรษณีย์
State = ช่องนี้ไม่ต้องใส่ เขาให้ใส่เฉพาะ คน อเมริกา
Province = จังหวัด
Country = ประเทศไทย
E-mail address = ใส่ e-mail
Verify e-mail address = ใส่ e-mail อีกที
7. จากนั้นก็อายุ เพศ ระดับการศึกษา และก็รายได้
8. Please tell us why you use Internet คือ เขาถามว่า คุณใช้ net
ทำอะไรบ้าง
9. What do you search for or buy online คือ ถ้าคุณจะ ซื้อสินค้าทาง net
คุณจะซื้ออะไร
10. ตรงช่อง Payment Information ควรใส่ไว้ที่ $50 ดีแล้วค่ะ
เพราะว่าเขาถามว่า
จะให้ส่งเงินไปตอนที่ได้เงินแค่ไหนแล้ว
11. ตรงช่อง Referred by ใส่ว่า kangfuz นะครับ
12. ติ๊ก ที่ ช่อง I have read and understand the Member Agreement
ด้วยนะ
* * จำไว้นะ ว่าจะต้อง ใส่ให้ครบทุก ช่อง * *
เมื่อคุณทำ 12 ข้อง่ายๆ ข้างบนแล้ว คุณก็ถือว่าเป็นสมาชิกคนนึงไปแล้ว
จากนั้นก็กด submit ไปเลย จนมาถึงหน้าให้ download
โปรแกรมสุดยอดที่จะทำให้เราได้เงิน เมื่อเรา download
www.c a s h f ie s t a.c om/php/download.php
มาแล้วนะก็ทำตามขั้นตอนดังนี้
1. เปิด File Cash--.exe ที่ Download ขึ้นมา
2. จากนั้นก็เรียกมันขึ้นมา เสร็จแล้วก็รอสักครู่นะ(
ในกรณีที่ไม่สามารถเปิดโปรแกรมได้ ให้เราคลิกที่
additional file ในหน้าที่เราdown load เมื่อได้มาแล้วก็นําไป unzip สู่
folder
ที่ cash--.exe อยู่
3. จะมีช่องให้เราใส่ login และ password ก็ใส่อันที่เราลงทะเบียนไว้นะ
4. จากนั้นจอของคุณก็จะมีแถบโฆษณา ขึ้นมา ให้คลิกที่คน
นั่ง ให้มันเดิน (สำคัญมากจ๊ะ ไม่เดินไม่ได้เงินนา) อย่าไปปิดมันนะ
เพราะนี่แหละคือ สิ่งที่
จะทำให้เราได้เงิน

* * * * สิ่งที่จะเขียนต่อไปนี้สำคัญมาก * * * * *

## อย่าลืมสังเกตดูตัวการ์ตูนทางซ้ายบนของ bar ด้วยนะครับให้มันเดิน
อยู่ตรงมุมไว้ตลอดอย่าให้นั่งนิ่ง
หรือเดินไปมาบนป้ายโฆษณาโดยสังเกตดูที่รูป $
(ตรงมุมด้านขวาล่าง)

ว่า ถ้ามันเปลี่ยนเป็นสีแดง เราต้องคอยขยับเม้าท์หรือคลิกไปที่ ตัวการ์ตูน
เพราะเขาจะทดสอบว่าเราอยู่หน้าจอหรือไม่ ไม่ใช่แค่เปิดเครื่อง
คอมเอาไว้เฉย ๆ รูปตัว $ จึงเปลี่ยนเป็นสีเขียว (แสดงว่า
ทำงานอยู่จ้าาาาา)
ซึ่งแต้มจะเพิ่มขึ้นทุก 6 วินาที ชั่วโมงหนึ่งจะได้ 600-800 แต้ม
1,000 แต้มจะได้ 1.66 ดอลล่าห์

แนวทางสู่การได้มาของแต้ม ก็มีหลายอย่าง
1. เล่น net บ่อยๆ
2. แนะนำเพื่อนมาสมัครต่อจากคุณ (เพิ่มคะแนนได้อย่างมากมายเลย ขอแนะนำ)
3. สมัครเป็นสมาชิกเวบที่ร่วมรายการ
4. เล่นเกมส์ เป็นเกมส์ไพ่
หรือเกมส์ง่ายที่เครื่องคุณก็มีโดยคลิกขวาที่ตัวการ์ตูน
แล้วก็เล่นเกมส์ไปเรื่อย สนุกดี
อย่าลืม!!! ถ้าคนหยุดเดิน จงกดให้มันเดินด้วย

ถึงจะทบยอดไปรวมกับเดือนต่อไป
และจะต้องไปกดปุ่ม REQUEST PAYMENT button ที่หน้า member
เมื่อเราเป็นสมาชิกแล้ว เพื่อเป็นการร้องขอให้ทางเวบไซต์ส่งเช็คมาให้เรา
โดยจะปุ่มนี้จะปรากฎขึ้นทุกวันที่ 1-15 ในแต่ละเดือน เมื่อครบ 50 ดอลล่าห์
หรือประมาณสองพันบาท
ซึ่งส่วนมากจะได้ถึง 10,000 บาท (ขึ้นอยู่กับความขยันของคุณ)
แต่ถ้าไม่ของเดือนเท่านั้น และต้องมียอดเงินครบตามจำนวนที่เราเลือกไว้
ที่นี้เขาก็จะส่งเช็คมาที่บ้านเลยครับ
แล้วเราก็เอาเช็คไปขึ้นเงินตามธนาคารได้ทุกที่
แต่ต้องเป็นธนาคารใหญ่ ๆ หน่อยนะ โดยจะเสียค่าธรรมเนียมของธนาคารประมาณ
200 บาท
ขอแนะนำที่ ธ. กรุงไทย เพราะถูกที่สุด รู้อย่างนี้แล้วจะมัวรีรอทำไม
มาหารายได้จากการเล่นเนตกันดีกว่า
http://www.*** BANNED ***.com/php/join.php?ref=kangfuz
*ที่บริทัษจ่ายเงินให้เราได้ก็เพราะมีผู้ว่าจ้าง
จ้างให้บริษัทนี้โฆษณาให้จำนวนมากโดยผ่านสื่ออินเตอร์เนต ซึ่งเป็น
ที่ใช้กันอย่างแพร่หลายในปัจจุบันและอนาคต
ทำให้บริษัทมีผลกำไรที่จะจ่ายตอบแทนให้สมาชิกทุกคน

*หนทางเพิ่มรายได้ที่ดีที่สุดคือ การเล่นเนตบ่อยๆ
และการหาสมาชิก(อันนี้ขอแนะนำเพราะ
สามารถเพิ่มคะแนนได้อย่างมาก)

*หมายเหตุ

ตอนแรกเราก็นึกว่าถูกหลอก เพราะผ่านไปเดือนกว่าแล้วแล้ว
ก็มีจดหมายมาที่บ้านเป็นภาษาอังกษฤข้างในมีเช็ค
เราเลยเอาไป ขึ้นเงินปรากฎว่าได้ครับ เราจึงเริ่มทำต่อ ขอให้เพื่อนๆ
ทุกคนโชคดีนะ

ขอให้โชคดีนะ
(รายได้ขึ้นอยู่กับความขยันของคุณนะ)
aikawa07
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????? SE Z600 ??? T600
วันที่โพสท์ : 13 May 2004 20:42  

ไม่ทราบว่า SE Z600 สัญญาณของเครื่องเป็นอย่างไรบ้าง ไม่ทราบว่าสัญญาณขาด ๆ หาย ๆ บ้างไหมเพราะว่า ผมใช้ T600 สัญญาณไม่ค่อยดีเลยครับ ผมใช่เครื่อข่ายของ
One 2 Call บางครั้งมันก็จะขึ้นว่า " ฉุกเฉินเท่านั้น " ไม่ทราบว่ามันเป็นเพราะอะไร บางครั้งคลื่นสัญญาณมันก็ไม่นิ่งเหมือน NK หรือ SS ช่วยตอบที่ บางครั้งอยู่ดี ๆ มี 3 ขีด บางครั้งก็ไม่เลยเลยครับ
aikawa07
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????? SE Z600 ??? T600
วันที่โพสท์ : 13 May 2004 20:42  

ไม่ทราบว่า SE Z600 สัญญาณของเครื่องเป็นอย่างไรบ้าง ไม่ทราบว่าสัญญาณขาด ๆ หาย ๆ บ้างไหมเพราะว่า ผมใช้ T600 สัญญาณไม่ค่อยดีเลยครับ ผมใช่เครื่อข่ายของ
One 2 Call บางครั้งมันก็จะขึ้นว่า " ฉุกเฉินเท่านั้น " ไม่ทราบว่ามันเป็นเพราะอะไร บางครั้งคลื่นสัญญาณมันก็ไม่นิ่งเหมือน NK หรือ SS ช่วยตอบที่ บางครั้งอยู่ดี ๆ มี 3 ขีด บางครั้งก็ไม่เลยเลยครับ
aikawa07
Year's Star

หัวข้อ : ????????? SE
วันที่โพสท์ : 13 May 2004 20:51  

อยากทราบว่า SE Z600 นั้นเรื่องคลื่นสัญญาณนั้น มีปัญหาไม่ครับ เพรราะที่ผมใช้อยู่นั้น คือ T600 บางครั้งคลื่นมันก็หาย บางครั้งก็เต็ม ผมไม่เข้าใจว่า เป็น SE ทุกรุ่นหรือเปล่า
naaaaaaaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2004 18:01  

ใช้ Z600 อยู่คะ ไม่มีปัญหาใดๆๆ เกิดขึ้นอย่างที่ท่านๆๆ เอ่ยขึ้นเลย

รับส่ง BT ง่ายมาก เรารับจากเครื่องตระกูล Nokia 6600 เป็นประจำ (ให้เพื่อนถ่ายที่เครื่องเค้าแล้วส่งให้เราต่อ ผ่าน BT)

ใช้ง่ายคะ มีภาษาไทย เรื่องกล้องเนี่ยไม่กังวล เพราะไม่ว่าจะยี่ห้อไหน ก็จะชัดแค่อยู่ในหน้าจอของเครื่องตัวเอง พอล้างออกมา หน้าเยิ่น ทุกรูปอ่ะ เบลอๆๆ

จริงคะ เรื่อง Memory น้อย เสียงเรียกเข้าอาจไม่สะใจ สู้พวก SS ได้ แต่ถ้าดูให้อนาคต
SE เหนือกว่าเยอะคะ เพราะ มี BT รองรับ แต่พวก SS ไม่ว่ารุ่นไหนก็ยังไม่มีเทคโนโลยี
BT นะ (อย่าไปเทียบกับ Nokia อันนั้น เค้ามี Memory St ให้เสริมได้ไม่จำกัด)
art@art
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 22 May 2004 23:37  

ใครมีคู่มือภาษาไทยบ้างอะ เราขอxeroxต่อก้อได้นะ หรือว่าใครที่จะไม่เอาเราขอนะ หรือว่าซื้อต่อก้อได้ อยากได้จิงๆอะ ยังไงติดต่อเราได้นะ art 09-1342344 ขอบคุณ
อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2004 12:10  

ใช้ดีมากคับ เป็นฝาพับที่คุ้มสุดๆ ซื้อมาหมื่นสามนิดๆเอง
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ : Re: ???????????????
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2004 01:11  

art@art ผู้เขียน:
ใครมีคู่มือภาษาไทยบ้างอะ เราขอxeroxต่อก้อได้นะ หรือว่าใครที่จะไม่เอาเราขอนะ หรือว่าซื้อต่อก้อได้ อยากได้จิงๆอะ ยังไงติดต่อเราได้นะ art 09-1342344 ขอบคุณ

มาบุญครองมีขายครับ Wink Wink
P|awaN$ai
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2004 23:43  

ตอนนี้เหลือ 12000 เองไม่ใช่เหรอครับ
หนูซื่อบื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2004 20:25  

ขอโทดนะคะพี่ๆ คือจะถามว่าแล้วรุ่นนี้มันดีมั้ย

เพื่อนเค้าบอกว่าseทำมากี่รุ่นกล้องถ่ายรูปถ่ายออกมาห่วยมาก

มีดีทุกอย่างแต่กล้องถ่ายไม่ชัดอย่างแรง

เลยอยากถามหน่อยอะค่ะว่ารุ่นนี้จะถ่ายรูปชัดมั้ยแล้วก็คุณภาพของรูปดีมั้ยอะค่ะ

คือเห็นแล้วอยากใด้แต่อยากทราบมากๆเกี่ยวกับเรื่องนี้

ยังงัยพวกสาวกseก็ช่วยตอบทีนะคะ เพราะหนูอยากได้ ขอบคุณค่ะ
sert2005
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: น้ำตกจากสันภูพาน อุทยานแห่งธรรมะ....
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2004 23:51  

Z600 รุ่นนี้ถือว่าเรื่องกล้องใช้ได้ดีทีเดียวครับ ภาพออกมาดีกว่า Nokia 3660 ซะอีกนะ ข้อเสียของ SE คือเรื่องซอฟแวร์น่ะครับ....ช้าไปหน่อยนึง
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2004 22:48  

อืม เรือ่งภาพถ่าย เมื่อได้โอนถ่ายไฟล์ภาพจากมือถือลงคอมฯแล้ว ผมว่า 3650 ทำได้ดีกว่านะ แต่ก็รับฟังจากหลาย ๆ ความเห็นจากเพื่อน ๆ ที่จะมา post ต่อก็ได้นะคับ ว่ามีความเห็นเช่นไร
วงกลม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? ??? z600
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2004 23:11  

ผมซื้อมา ประมาณ ครึ่งปีแล้ว หล่ะครับ ใช้งานช้าไปหน่อย เสียงสุดยอด ความทนไม่ต้องพูดถึงครับ(ผมล้มทับจนขาเป็นรอยมือถือ เครื่องมันยังไม่เป็นอะไร เรยอะ) ความจำน้อยมากๆเรยครับ กล้องเวลาจับภาพมันชัดอะแต่พอ ถ่ายเสร็จแล้วมัน...........เป็นงี้ได้ไงอ่า คือว่าอยากเอาไปอัพ อะครับ ไม่ทราบว่า อัพ ได้ที่ไหนบ้างครับ แล้ว อัพเสร็จแล้ว มันจะมีอะไร เพิ่มมาบ้างครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : z600-t630-k500
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2004 12:27  

ครับกำลังจะซื้อโท-สับเครื่องใหม่ครับอยากทราบว่า k500 จะมาช่วงเดือนไหนครับ
และหากไม่รอk500 ระหว่างz600กับt630อันไหนน่าใช้กว่าครับแล้วหน้าจอทั้งสองต่างกันไหมครับ(เรื่องของความสดของสี)รบกวนด้วยครับ
MAY vs Z600
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : sonyericsson
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2004 18:34  

ขอบอกว่าเราเพิ่งไปซื้อมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วราคา 9,900 บาทเอง และเป็น limited edition มีกรอบ spiderman แถมมาเพิ่มอีกชุด เป็น 3 ชุด ด้วยน้า เมื่อวาน load wall paper, screen saver, theme, ring tone จาก computer notebook ผ่าน infrared ,bluetooth โดยเข้าweb www.myz600.com สนุกจริงๆ เสียดายว่าหน่วยความจำน้อยไปหน่อย แต่ไม่เป็นไร พอเบื่อก็ค่อยมาเปลี่ยนก็ได้ เพลงที่โหลดมาเสียงเบามาก ใครทราบวิธีแก้ไข ช่วยตอบด้วยนะคะ
Sonic_vvv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2004 19:27  

อยากทราบว่าสามารถเพิ่มหน่วยความจำของ z600 ได้ไหมครับ
ฟัง mp3 ได้ไหมครับ
แล้วสามารถเอาเสียงจากคอมไปเป็นเสียงสายเข้าได้ไหมครับ พวกไฟล์ .mid และอื่น ๆ อ่ะครับ
ดูTVออนไลน์ได้ไหมคับ

ช่วยตอบแบบละเอียดหน่อยนะคับ
ขอบคุณครับ
นะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???? ??? z600
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2004 16:22  

วงกลม ผู้เขียน:
ผมซื้อมา ประมาณ ครึ่งปีแล้ว หล่ะครับ ใช้งานช้าไปหน่อย เสียงสุดยอด ความทนไม่ต้องพูดถึงครับ(ผมล้มทับจนขาเป็นรอยมือถือ เครื่องมันยังไม่เป็นอะไร เรยอะ) ความจำน้อยมากๆเรยครับ กล้องเวลาจับภาพมันชัดอะแต่พอ ถ่ายเสร็จแล้วมัน...........เป็นงี้ได้ไงอ่า คือว่าอยากเอาไปอัพ อะครับ ไม่ทราบว่า อัพ ได้ที่ไหนบ้างครับ แล้ว อัพเสร็จแล้ว มันจะมีอะไร เพิ่มมาบ้างครับ ขอบคุณครับ

อัพได้ที่ล็อกซเล่ย์บางเขน ซ.พหลโยธิน 19 ยังไงลองโทรดูนะคะ 02-5139988
tummy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2004 13:09  

ราคาเท่าไหร่แล้ว
สาวสะดือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2004 21:20  

ตอนนี้มันราคาเท่าไรแล้วอะคะ กำลังจะเปลี่ยนมือถอือยุ่อะคะ Laughing
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 3660 ?????? ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2004 19:42  

sert46 ผู้เขียน:
Z600 รุ่นนี้ถือว่าเรื่องกล้องใช้ได้ดีทีเดียวครับ ภาพออกมาดีกว่า Nokia 3660 ซะอีกนะ ข้อเสียของ SE คือเรื่องซอฟแวร์น่ะครับ....ช้าไปหน่อยนึง

3660 ดีกว่า z600 เยอะเลย แถมเป็น Symbian ด้วย
คนเพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2004 17:37  

เพิ่งซื้อz600มาน่ะค่ะ อยากจะทราบวิธีการแต่งเพลงเนี่ยใช้ยังไงหรอ คืออ่านในคู่มือแล้วไม่ได้ช่วยให้กระจ่างขึ้นเลยอ่ะ งง มากๆ ใครรุ้ช่วยบอกหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2004 17:43  

คนเพิ่งซื้อ ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อz600มาน่ะค่ะ อยากจะทราบวิธีการแต่งเพลงเนี่ยใช้ยังไงหรอ คืออ่านในคู่มือแล้วไม่ได้ช่วยให้กระจ่างขึ้นเลยอ่ะ งง มากๆ ใครรุ้ช่วยบอกหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
โหลดเอาง่ายกว่าครับ โหลดเถอะ เหอะ ๆ ๆ
เจี๊ยบ^2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? Z600
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2004 00:51  

ทำไมสัญญาณ GPRS ที่อยู่เหนือสัญญาณธรรมดา พอเปิดเครื่องนานๆ แล้วมันหายไปครับ พอลองปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่ สัญญาณ GPRS ก็กลับมาเหมือนเดิม งงจริงๆ

แล้วมีที่ไหนให้ up firmware ที่ไม่ใช่ loxley บ้าง แบบอยู่ในห้างอ่ะ วันธรรมดาไม่มีเวลาไปเลย ทำไงดี Confused
เจี๊ยบ^2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2004 01:07  

อยากได้คาราโอเกะอ่า ซื้อเครื่อง dtac มามานไม่มี จะเอาได้จากที่ไหนเหรอ
เจี๊ยบ^2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : SAR
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2004 01:41  

รู้ไหมว่าค่า SAR ของ Z600 มีค่าน้อยมากๆๆ เกือบน้อยที่สุดเลยก็ว่าได้ 0.16 W/kg ซึ่งโดยทั่วไป จะมีค่าประมาณ 0.61 - 1.0 W/Kg

Shocked
N'Ploy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Connect Irda ?????????
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2004 01:06  

คือ ลอง load ringtone จากในอินเตอร์เน็ต แล้วไม่สามารถที่จะส่งเข้าเครื่องผ่านพอร์ตอินฟราเรดได้ คือเมื่อส่งแล้วจะเกิด error ขึ้น โดยคอมพ์บอกว่า The transfer failed.An error occured while wireless link was connecting to the other device.No connection could be made because the target machine actively refused it. พอมี error ขึ้นมาก้อเลยลองใหม่อีกรอบแล้วก้อ error อีกครั้งโดยมีข้อความขึ้นมาว่าThe transfer failed.An error occured while wireless link was connecting to the other device. The requested address is not valid in its context. ก้อเลยอยากอยากจะทราบว่ามีใครรู้วิธ๊แก้บ้างไหมค่ะ.....ถ้ามีช่วยกรุณาตอบหน่อยนะค่ะขอบคุณค่ะ
หนุ่ยเองคร้าบบบบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2004 11:58  

สาวสะดือ ผู้เขียน:
ตอนนี้มันราคาเท่าไรแล้วอะคะ กำลังจะเปลี่ยนมือถอือยุ่อะคะ Laughing

9900 บาท TG FONE ตอนนี้กำลังเก็บเงินซื้ออยู่เหมือนกัน ...
สงสัยล้างสต๊อกแล้วนะเนี้ย ... จะหมดเมื่อไรไม่รู้ ...
สัญ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2004 16:24  

กล้องแบบ CIF มีข้อดี-เสียยังไงบ้างครับ ใครรู้ช่วยตอบที กำลังตัดสินใจจะซื้อครับ โดยรวมแล้วถูกใจทุกอย่าง( แต่หนาไปนิด แต่ก็ไม่เป็นอุปสรรคมากมาย ) แต่ไม่มีข้อมูลที่แน่นอนของกล้องระดับนี้หน่ะครับ รบกวนช่วยด้วยนะครับ
olala
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2005 01:44  

ใครอยากได้จอยเล่นเกมของ z600 บ้าง ขายถูก ๆ ซื้อมาตั้ง 1600 ของแท้ จากศูนย์เทเลวิซ มีกล่องครบ เก็บอย่างดีไม่ค่อยได้ใช้

ขายเพียง 800 บาท แถมแผ่นเกมจาวาให้ด้วยง่ะ เอาไปโหลดลงเองนะ มีเป็นร้อยๆเกมไม่ต้องไปโหลดที่ไหนให้เมื่อย

ดูรูปตามนี้

รายละเอียดตามนี้ http://www.sonyericsson.com/z600/overview/egb10.htm
Will
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2005 00:43  

Laughing ราคา 800 บาท ก็โอเคนะ Laughing
Razz ลดได้ไหม Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2005 00:44  

olala ผู้เขียน:
ใครอยากได้จอยเล่นเกมของ z600 บ้าง ขายถูก ๆ ซื้อมาตั้ง 1600 ของแท้ จากศูนย์เทเลวิซ มีกล่องครบ เก็บอย่างดีไม่ค่อยได้ใช้

ขายเพียง 800 บาท แถมแผ่นเกมจาวาให้ด้วยง่ะ เอาไปโหลดลงเองนะ มีเป็นร้อยๆเกมไม่ต้องไปโหลดที่ไหนให้เมื่อย

ดูรูปตามนี้

รายละเอียดตามนี้ http://www.sonyericsson.com/z600/overview/egb10.htm

เอา
สุทธินี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????Z600??????+???????2???+???+???????????? 4700 ???
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2005 12:46  

มีรูปจริงให้ดูjaneza_42@chaiyo.comเมลมาเด่วส่งไปให้ดูค่ะ 066268697 (เจน)
สภาพดีมากค่ะ Very Happy
CSRNAJA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2005 15:51  

Shocked SONYERICSSON จัดงาน PROMOTION ที่ เซ็นทัรลลาดพร้าวค่ะ

Laughing ตั้งแต่วันอังคารที่ 15 - วันอาทิตย์ที่ 20 พฤศจิกายน
Razz ที่เซ็นทรัลลาดพร้าว ชั้น 1 หน้าโออิชิ ค่ะ
Very Happy คุณสามารถตรวจเช็คสภาพตัวเครื่องและสอบถามข้อมูลการใช้งานได้ค่ะ
Smile และภายในงานมีการจำหน่ายโทรศัพท์และอุปกรณ์ของโซนี่อิริคสัน
Embarassed ในราคาโปรโมชั่นค่ะ

Wink สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ CALLcenter SOnyericsson 02-2483030
apboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: my idea
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2005 02:09  

MR.SUN ผู้เขียน:
ในความคิดของผมนะครับคือว่า
1.ตอนนี้ SE กำลังเหมือนจะตามหลัง NK เข้าไปทุกที
2.กล่าวคือเริ่มทำ มือถือที่สามารถเปลี่ยนหน้ากากเเก้เซงได้
3.ไม่พัฒนาด้านคุณสมบัติของเครื่อง(เท่าที่ลองอ่านดูแล้วคุรสมบัติต่างๆไม่ต่างจาก T610)
4.design เน้นไปทางด้าน Fashion มากๆๆ โดยไม่คำนึงถึงความสะดวกในการใช้งาน
5.เปลื่ยนแต่รูปร่างไม่เป็น Solfware เลย

เป็นเพียงความคิดโดยส่วนตัวผมเท่านั้นนะครับไม่ต้อง Serious กันนะครับสำหรับคนที่ชื่นชอบ Z600 นะครับ เพราะยังไงผมก็สาวก SONY ERICSSON อยู่แล้ว
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: