Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 MFA i2i - MOBILE FROM ADVANCE

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 56 / เข้าชม: 31062
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : MFA i2i - MOBILE FROM ADVANCE
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2004 02:34  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ MFA i2i
http://www.siamphone.com/catalog/mfa/i2i.htm
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2004 06:17  

ร่นพี่ใช้อย่ครับบอกว่ามันมีปัญหาตอนต่อจีพีอาเอสแล้วเครื่องจะดับ
คนอื่นมีของใครเป็นบ้างมะเอ่ย
i2i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2004 13:50  

ที่ใช้อยู่ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ แต่สงสัยว่าเมื่อไหร่สายดาต้าลิงค์จะมา หาเวปโหลดภาพ+เสียงไม่ได้เลย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2004 18:00  

i2i ผู้เขียน:
ที่ใช้อยู่ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ แต่สงสัยว่าเมื่อไหร่สายดาต้าลิงค์จะมา หาเวปโหลดภาพ+เสียงไม่ได้เลย

โหลดผ่านGPRSได้ครับ
shed7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : gprs
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2004 03:51  

ทำง้ย ผมจะโหลดอะไรได้อ่ะครับ

ผมใช้เบอร์ของ orange ครับผม
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: gprs
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2004 05:28  

shed7 ผู้เขียน:
ทำง้ย ผมจะโหลดอะไรได้อ่ะครับ

ผมใช้เบอร์ของ orange ครับผม

โทรไปที่1331บอกให้เค้าตั้งค่าจีพีอาเอสให้ครับ
โหลดโพลีโฟนิคได้แน่ๆอันนึงหละ
pardao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2004 10:14  

คือว่า อยากถามว่า เวลามีสายโทรเข้า แล้วเราถ่ายรูปคนนั้นไว้ มันจาโชวร์หรือเปล่าค่ะ
แล้วก็เครื่องมันจับสัญญาณได้ดีแค่ไหน เป็นเหมือน inno 90 หรือเปล่า แล้วข้อเสียมีอะไรบ้างค่ะ เพราะว่าข้อดีคงไม่ต้องพูดถึง
นุ้ยหนุ่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? CLI
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2004 17:24  

เครื่องรุ่นี้มีระบบโชว์รูปพร้อมเบอร์โทรเข้าด้วย โดยให้เข้าไปที่เมนูความบันเทิง แล้วไปเลือกรูปที่ต้องการจากนั้นก็เลือกเพิ่มรูป CLI จากนั้นก็ไปค้นหาเบอร์ที่ต้องการจะใส่ภาพใหคุณเลือกที่ไอคอนรูปคนแล้วเลือกคำว่าเปิด จากนั้นก็ไปเลือกภาพที่เก็บไว้มาทำเป็นCLI ผมพูดคุณอาจจะงง แต่ลองพยายามทำดูครับ
shed7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? 1331 ????????
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2004 20:55  

โทรไปที่ 1331 แล้วครับ เค้าบอกว่าเครื่องรุ่นนี้ไม่สามารถทำได้ เพราะไม่มีชื่ออยู่ในลิสต์ของเค้าครับ ถ้าผมจะตั้งค่าเองควรทำงัยดีครับ

ขอบคุณมากครับ
เจ้าพ่อ i2i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????..????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2004 23:34  

เครืองก็ดู ok อ่ะนะ แต่ถ้าได้ลองใช้ดูจะรู้ถึง ความ ห่วย มากๆๆ ช็อตปล่อยมากๆๆ ขอบอก ไม่ได้โม๊นะ ไม่เชื่อลองใช้ดูสิ ถ่ายรูปก็ไม่ชัดเป็นเส้นๆ เบือๆ บางทีถ่ายๆๆอยู่ก็ช็อต บางทีกดๆๆอะไรอยู่ดีๆๆหน้าจอก็ค้างเป็นพื้นขาวๆๆกดอะไรไม่ได้เลยนอกจากจะปิดเครื่อง หรือบางครั้งก็กดปุ่มปิดเครื่องยังไม่ได้เลย ต้องถอดแบตอย่างเดียว (หมายถึงตอนมันข้างขึ้นหน้าจอสีขาวเกลี้ยงๆๆนะ) ในความคิดส่วนตัวนะ ตอนแรกก็เห็นว่าศูนย์ที่นำเข้ามาจำหน่ายดูหน้าเชื่อถือดีอ่ะนะ คิดว่าคงจะเลือกสินค้าที่มีคุณภาพดีๆๆมาขาย แต่มันไม่ใช่เลย กลับเสียความรู้สึกจริงๆๆเลย เซ็งเลยเจอเครื่องปราล้าชัดๆๆ คงไม่เอ่ยถึงชื่อศูนย์ก็ละกัน คงรู้นะว่าเครื่องนี้เป็นของศูนย์อะไรที่นำเข้ามาขายอ่ะ ก็พิจจารณาดีๆๆก่อนซื้อกันนะ ด้วยความหวังดีกับผู้บริโภค ถ้าไม่เชื่อแล้วจะเสียใจ ทุกวันนี้ขายทิ้งไปแล้ว
komkrichl@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i2i
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2004 18:05  

ผมเพิ่งซื้อตามเพื่อนอาทิตย์ที่แล้วตอนนี้ยังไม่มีปัญหาอะไร แต่ แบตหมดเร็วไปหน่อยใช้ได้วันกว่าๆ ก้ออยากมีสายลิงค์น่ะ ที่ซื้อเพราะเห็นว่าน่าจะมีอนาคตเป็นของศูนย์ เบื่อโนเกียที่ทำจากจีนระยะหลังห่วยมากๆแทบทุกรุ่นโดยเฉพาะ คีย์บอร์ด นึกว่าเป็นทางเลือกใหม่จากบริษัทที่คงคัดเลือกสินค้าดีๆมาจำหน่ายแต่เท่าที่อ่านดูแล้ว หนาว
ทางที่ดี บริษัทควรจะออกมาชี้แจงและรับผิดชอบ
yong_nathan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : MFA i2i
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2004 10:41  

เครื่องนี้ส่งรูปภาพพร้อมเสียงได้หรือเปล่าครับ แล้วจาไปอัดเสียงตรงไหนครับ หาไม่เจอ...อ่ะ แล้วอาการที่ว่าเครื่องแฮ้งอ่ะ ผมก็เคยเจอเหมือนกันครับแต่ลองใช้วิธีค่อยๆๆกด ดูสิครับ อย่ารีบร้อน เครื่องมันอ่านไม่ทันใจคุณหรอกครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2004 13:12  

ผมเพิ่งซื้อมาแค่อาทิตย์กว่าๆอะนะคับ ผมคิดผิดมาก ถ่ายรูปไม่ชัดเป็นเส้นๆอะนะ ฟังชั่นการใช้งานน้อยมาก จะทำรูปตอนสายเข้านะ รูปก็จะยานๆอะนะคับ เสียดายตังมากเรย แบดหมดเร็วมาก คิดผิดอย่างแรง ขอแนะนำนะคับผู้ที่ต้องการซื้อเครื่องนี้เลิกซื้อได้แร้ว :?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2004 22:10  

Anonymous ผู้เขียน:
ผมเพิ่งซื้อมาแค่อาทิตย์กว่าๆอะนะคับ ผมคิดผิดมาก ถ่ายรูปไม่ชัดเป็นเส้นๆอะนะ ฟังชั่นการใช้งานน้อยมาก จะทำรูปตอนสายเข้านะ รูปก็จะยานๆอะนะคับ เสียดายตังมากเรย แบดหมดเร็วมาก คิดผิดอย่างแรง ขอแนะนำนะคับผู้ที่ต้องการซื้อเครื่องนี้เลิกซื้อได้แร้ว Confused
ฉันใช้รุ่นนี้ยังไม่เห็นจะเป็นอย่างคุณว่ามาเลย อีกอย่างที่ฉันซื้อมาเพราะว่า ถ่ายรูปชัดกว่า E700 อีก
i2i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2004 10:55  

คนที่ใช้แล้วเครื่องค้างก็ลองใจเย็นๆค่อยๆกดสิ อย่ากดถี่ๆ ถ้ากดแบบนั้นแฮงค์ชัวร์ รูปที่ถ่ายก็ชัดดี (ถ้าอยู่ในที่ๆแสงสว่างพอ) ส่วนรูปที่โชว์เวลามีสายเข้าตอนถ่ายภาพคุณก็เซ็ตขนาดเล็กสุดสิ มันจะได้พอดี (ที่ภาพยานเพราะคุณไม่ปรับแล้วเอาภาพใหญ่มาใส่มันก็ยานเป็นธรรมดา)
แล้วเมื่อไหร่ทาง 0 จะเอาสายดาต้าลิงค์ มาขายอะ รอนานแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2004 01:08  

ผมเพิ่งซื้อมาแค่อาทิตย์กว่าๆอะนะคับ ผมคิดผิดมาก ถ่ายรูปไม่ชัดเป็นเส้นๆอะนะ ฟังชั่นการใช้งานน้อยมาก จะทำรูปตอนสายเข้านะ รูปก็จะยานๆอะนะคับ เสียดายตังมากเรย แบดหมดเร็วมาก คิดผิดอย่างแรง ขอแนะนำนะคับผู้ที่ต้องการซื้อเครื่องนี้เลิกซื้อได้แร้ว Confused
ฉันใช้รุ่นนี้ยังไม่เห็นจะเป็นอย่างคุณว่ามาเลย อีกอย่างที่ฉันซื้อมาเพราะว่า ถ่ายรูปชัดกว่า E700 อีก
ผมก็ใช้ไม่มีปัญหาติดอยู่ที่สายดาต้ายังไม่มีสักที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2004 01:28  

ThU AnG KuBPoM!!!!!! ผู้เขียน:
ร่นพี่ใช้อย่ครับบอกว่ามันมีปัญหาตอนต่อจีพีอาเอสแล้วเครื่องจะดับ
คนอื่นมีของใครเป็นบ้างมะเอ่ย

ของผมไม่เป็นน่ะครับใช้มา 1 เดือนแล้วแต่เวลาเปิดฝาแล้วรับเลยไม่ได้ต้องกดรับเองแต่ทำไม่ในเมนูการรับสายมีอัตโนมัติไว้ทำอะไร
อุ้มค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? i2i ????????????
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2004 00:19  

Very Happy
ใช้อยู่เหมือนกัน ซื้อมาได้เดือนกว่า ๆ แล้วแต่มีปัญหาเหมือนคุณ shed 7 ตอนนี้ก้อรอทาง Orange อยู่ว่าเมื่อไรจะรองรับรุ่นนี้ซะที หรือว่ามันคนละเครือข่ายเขาเลยไม่อยาก Support ทาง MFA ช่วยแจ้งไปทาง Orange ด้วยนะคะไ่ม่งั้นจะเสียดายเงินค่ะ ส่วนรูปถ่ายออกมาชัดดีค่ะ และเก็บได้เยอะดีค่ะ ส่วนตัวเครื่องซื้อมา แฮ้งค์ หนเดียวค่ะ เรื่องแบตหมดเร็วก้อจริงค่ะ นึกว่าแบตเสื่อมซะแล้ว เพราะทุกทีใช้ ซีเมนส์ charge อาทิตย์ละครั้ง นี้วันเวันวันเลย
yong006
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? 1 ???????????
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2004 12:02  

ผมใช้ i2i มา 1 เดือน แล้ว ครับ ไม่มีปัญหาไรมากมาย นอกจากแบตหมดเร็ว และสายดาต้าลิงค์ ยังไม่มีเลย มีใครพอทราบไหม ครับ ว่าสายจะมาเมื่อไหร่อ่ะครับ ปกติผมจะส่งรูปทางเมล์อ่ะครับ มันเปลืองอ่ะครับ อิอิ ลงเมล์แล้วภาพชัดเจนเลยครับ.[/img]
เบื่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2004 19:06  

ผมใช้มา 2 อาทิตย์แล้วคับ แฮงค์ครั้งนึง โหลดริงโทน และรูปภาพไม่ได้ ที่สำคัญกล้องห่วยแตกมาก ตอนซื้อแรกๆ ก็ชัดดีหรอกนะ แต่พอใช้ไปรูปไม่ชัดเลย มีเส้นอะไรก็ไม่รู้ขึ้นมาเพียบเลย เซ็งโคต
up+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2004 10:08  

กูว่าจะซื้ออยู่พอดี ดีน่ะที่มาอ่านก่อนไม่งั้นซวยตายห่า
Ha-jik
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2004 21:15  

i2i plus รุ่นใหม่ออกมาแล้ว ราคาเดิม แต่หน้าจอด้านในละเอียดกว่าเดิมถึง 262k เสียงเรียกเข้าสามารถเรียกเข้าแบบ true tone ได้ด้วยครับ แต่ไม่รู้จะดีกว่าเดิมแค่นี้เป่านะ ใครที่ใช้ตัวใหม่เป็นไงก็บอกกันบ้างนะครับ อยากได้อยู่เหมือนกันคิดอยู่ว่าจะเอา idea 701 หรือว่าเอาตัวใหม่นี้ดีอ่ะครับ ช่วยบอกหน่อยไหนดีก่า คุ่มก่า . . .
i2i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2004 18:28  

ทำไมเครื่องi2iส่งmmsไม่เห็นได้เลย Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2004 13:56  

Ha-jik ผู้เขียน:
i2i plus รุ่นใหม่ออกมาแล้ว ราคาเดิม แต่หน้าจอด้านในละเอียดกว่าเดิมถึง 262k เสียงเรียกเข้าสามารถเรียกเข้าแบบ true tone ได้ด้วยครับ แต่ไม่รู้จะดีกว่าเดิมแค่นี้เป่านะ ใครที่ใช้ตัวใหม่เป็นไงก็บอกกันบ้างนะครับ อยากได้อยู่เหมือนกันคิดอยู่ว่าจะเอา idea 701 หรือว่าเอาตัวใหม่นี้ดีอ่ะครับ ช่วยบอกหน่อยไหนดีก่า คุ่มก่า . . .

ใช่อยากรู้ด้วยคนว่าตัวใหม่เป็นไงบ้างใครซื้อมาแล้วช่วยบอกด้วยว่าดีมั้ย
}{O_O}{
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2004 21:13  

อยากทราบว่าเราจะสามารถโหลด ภาพ เสียงต่างๆๆ ได้จากที่ไหนบ้างครับ
เพิ่งซื้ออ่ะครับอ่านรายละเอียดแล้วไม่เข้าใจ
ใครพอทราบช่วยมาบอกผมหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ !!
next2516
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2004 19:50  

เอาละนะครับ สำหรับคนที่ซื้อมาแล้วนะครับ
เครื่องรุ่นนี้นะครับ สามารถดาวน์โหลดภาพ เสียงโพลีฯ และเกมจาว่า ได้นะครับ
มาดูวิธีกันก่อนนะครับ
ก่อนอื่นไปเซ็ท เครื่องกันก่อนนะ
คุณใช้ซิมอะไร
ให้ไปเซ็ทตามที่เจ้าของซิมนะครับ
1.เข้าไปที่ Settings > Data Connections > Menu > Edit Connections > Proxy Connections
- Menu > Add >
Description : dtacwap
Connects from : The Internet
Connects to : WAP Network
Type : WAP
ตัวที่ไม่พูดถึงคือไม่ต้องใส่อะไรเลย
2.เข้าไปที่ Settings > Data Connections > Menu > Edit Connections > GPRS Connections
- Menu > Add >
Description : dtacinternet
Connects to : The Internet
Access point : www.dtac.co.th
Primary DNS : 203.155.33.1
Secondary DNS : 202.44.144.33
3.เข้าไปที่ Settings > Data Connections แก้เป็นอย่างนี้
- Internet Connection : dtacinternet
Work connection : Automatic
WAP Connection : dtacinternet
Secure WAP Connection : Automatic
4.เข้าไปที่ Accessories > MMS Setup ตามนี้เลยครับ
mms
Port : 9201
Mmsc Address : http://mms.dtac.co.th:8002/
Message Expiry : 1 week
Delivery Report Read Report
Hide Sender ปล่อยว่างๆไว้
MMS Download : Auto
5.Internet Explorer > ลองเข้าเวปดู เข้าเวปนะครับ (www.) ไม่ใช่ แวป (wap.) ลองเข้าไป edit ดู
ถ้ายังไม่ได้โทรไปให้ Dtac ตั้งให้นะครับ แต่คิดว่าน่าจะได้เหมือนผม

ส่วน ของ ais คงไม่ต้องเพราะมันตั้งมาให้แล้ว

ทีนี้มาลองดู การดาวน์โลดนะครับ
แนะนะเวปนี้ให้ลองเทส wap.esato.com มีภาพและเพลงโพลีให้นะครับ ส่วนจาวานั้นให้ใช้ กูเกิล ค้นหาดู
ไม่ได้ยังไงก็เมลล์มาคุยกันนะครับ next2516@yahoo.com
อีกอย่างตอนนี้มีสายดาต้ามาขายแล้วนะครับ ที่ลงหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ วันที่25 สิงหาคม 47 ที่ผ่านมา แต่ผมยังหาซื้อไม่ได้เลย แต่ตอนนีเกมจาว่า เต็มเครื่องแล้ว อิอิ
javamocha
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : where can i buy wall charger of I2I??
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2004 17:55  

can someone name me a shop?
แอมค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2004 18:24  

คัยมีลูกเล่น ดีๆๆแอดมาบอกหน่อยสิ เล่นไม่ค่อยเป็นเลยอ่ะ ไม่เข้าจัยด้วยอ่ะ Laughing
sun1254@hotmail.com แอมนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2004 18:30  

และโหลดภาพต้องทำอย่างไรอ่ะ Shocked
kim.koji
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i2i
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2004 17:11  

อยากโหลดเพลงแบบ true tone เข้าเครื่องจัง แต่ทำไม่ได้เลย และจะหาศูนย์ที่ขายแบตเตอร์รี่รุ่นนี้ได้ไง ช่วยตอบหน่อยคนรู้จริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2004 13:22  

เวลาถ่ายรูปถ้าไม่อยากให้มีเสียงทำได้มั้ยคะ ถ้าใครทราบช่วยบอกด้วยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? mp3 ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2004 17:10  

เอา mp3 มาทำเปงเสียงเรียกเข้าได้ไหม อ่ะ ถ้าจะทำต้องทำไง ใช้ ดาต้าลิงค์ แล้วต้องมีโปรแกรมไรเพิ่มเติมไหมอ่ะ ช่วยบอกที ขอแบบละเอียดเลยนะ
หมูปิ้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2004 19:23  

ซื้อ i2i มาใช้ได้ 3 เดือนแล้วเครื่องก็ OK.นะ เป็นแบบที่เสียงเรียกเข้าเป็น Truetone เคยแฮงค์หนเดียวตอนซื้อมาแรก ๆ ส่วนแบตก็ชาร์จประมาณ 3 วัน/1 ครั้งแต่มีปัญหาว่าไม่สามารถโหลด Wallpaper และ Ringtoneได้ เข้าไปใน web ที่บอกแล้วก็ยังโหลดไม่ได้ทำไงดีล่ะ
pongnirun.m@thaimail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? ?????? ?????? ??? MFA i2i
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2004 16:00  

เข้าไปที่ เว็ปไซด [url]www.eiei.net [/url]:!: สำหรับริงโทนให้โหลดได้หมด ไม่มีปัญหา :D
advanceboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i2i plus ????????
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2004 16:19  

ผมซื้อมาแล้วครับ นับว่าดีทีเดียวซื้อมา 9400 สั่งสายดาต้าลิงค์ไว้เด๋วคงได้ การใช้งานก็ดีสามารถนำเพลงจากโนเกียส่งมาแล้วเซฟ ไว้ใช้ในเครื่องได้นะครับ รุ่นใฟม่ไฟด้านนอกจะเปงวงกลมกระพริบนะครับ รุ่นเก่าจะเปง ไฟรอยยิ้ม ระวังโดนหลอกนะ รุ่นใหม่มี รูปแบบเมนู เดียว รุ่นเก่ามี 2 ดูให้ดีๆ ก่อนซื้อ ถ่ายรูปชัดดีมากครับ ถ้าแสงสว่างพอกล้องมีความไวดี ถ้าแสงไม่พอความไวในการจับภาพจะช้าเปงธรรมดานะครับ หน้าจอด้านใน นำรูปไฟล์ ภาพเคลื่อนไหวขึ้นไม่ได้ ได้เฉพาะภาพนิ่ง แต่สามารถดูภาพพวกนี้และส่ง mms ได้ ถ้านำขึ้นเครื่องจะแฮงค์ นิด ๆ แต่ ปิดเปิดใหม่ก็ไม่เปงไร ครับ ใครซื้อรุ่นใหม่ใช้แล้วเปงไง บอกมั่งนะครับ ได้สายมาแล้ว ใช้ไรได้ เด๋วจะมาบอกเพิ่มเติม
kidcat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2004 20:32  

ซื้อมาได้เกือบเดื่อน ไม่มีปัญหาอะไร เสียอย่างเดียวหาที่โหลดริงโทน หรือวอลเปเปอร์ยากจัง
kidcat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2004 20:33  

ซื้อมาได้เกือบเดื่อน ไม่มีปัญหาอะไร เสียอย่างเดียวหาที่โหลดริงโทน หรือวอลเปเปอร์ยากจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2004 22:19  

อยากเห็นรูปร่างภายในของตัวเครื่อง i2i plus เพราะในเว็ปนี้มีแต่รูปภายนอกตัวเครื่อง อยากเห็นมากเลย รบกวนผู้ใช้อยู่ด้วยน่ะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
เหอๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2004 20:17  

ก็ดีคับ ตั้ง 252k(i2i puls) แต่โหลด turetone ยังไงคับตอบหน่อย
เล็ก(แต่ไม่เละ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? wap ??? orange
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2004 22:35  

การตั้งค่า wap ของ orange นั้นจะต้องโทรไปศูนย์ orange ก่อนให้เขาเปิด gprs เบอร์ของท่านก่อน จากนั้น ก็เข้าไปที่ wap เลือก การตั้งค่า กด ok เลือก orange
เลือก id ผู้ใช้ พิมพ์คำว่า orange (ตัวเล็ก) ตอบตกลง เลื่อนลงไปที่รหัสผ่าน พิมพ์คำว่า orange ตอบตกลง เลื่อนลงไปที่ ip แอดเดรส ตอบตกลง พิมพ์ 010.004.004.004 ตอบตกลง เลื่อนลงไปที่ ชนิดบริการ เลือก gprs กดเลือก มีคำสั่งใส่ apn พิมพ์คำว่า wap ตอบตกลง เลื่อนลงที่ พุชแอคเซ็ซ เลือก เปิด กดเลือก เลื่อนลงที่ การป้องกัน เลือก ปิด ตอบตกลง เลื่อนลงที่ โหมดดาต้า ตอบตกลง เลือก ตัวแรก ตอบตกลง เลื่อนลงที่ แสดงภาพตอบตกลง เลือก เปิด ตอบตกลง เช็ค โฮมเพจ ก่อนว่าเขามีมาให้หรือไม่ถ้าไม่มีพิมพ์คำว่า http://wap.orange.co.th จากนั้นกลับไปที่ หน้าจอของ orange เลือกการตั้งชื่อ ตอบตกลง พิมพิ์คำว่า orange (ตัวเล็ก) ตอบตกลง แล้วเลือกเปิดใช้งาน จากนั้นคุณก็สามารถเข้า wap ของ orange ได้แล้ว สุดท้ายขอถามหน่อยว่า หาซื้อสายดาต้า ได้ที่ไหนครับ ถ้าได้มาแล้วต้องต่อที่ไหนทำไมไม่เห็นช่องต่อเลย แล้วถ้าต่อได้แล้วเราจะโหลดอะไรได้บ้าง
แล้วมีวิธีการโหลดอย่างไรบ้าง ก่อนจบมีขายรึยังครับ ช่วยบอกหน่อยครับ คิดว่าช่วยเหลือกันนะครับ ถ้าผมรู้อะไรเดี๋ยวผมเอามาเล่าให้อ่าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2004 02:05  

ส่งรูปเข้าในเมลล์ยังไงหรอ ทำไม่เป็นนะ
ช่วยตอบทีนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 14:56  

อะไหล่ไมีมีและแพงมากเครื่องตกศูนย์ก็ไม่แนะนำเลยจะให้เปลี่ยนอย่างเดียวซื้อมาก็แพงบริการหลังการขายก็แย่ที่นครสวรรค์อยากให้บริษัทนำเข้ามาแก้ปัญหาหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: MFA i2i - MOBILE FROM ADVANCE
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2005 15:16  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ MFA i2i
http://www.siamphone.com/catalog/mfa/i2i.htm

ห่วยแตกมาก ตอนนี้เครื่องเสียแล้ว ยังใช้ไม่ถึง6เดือนเลย ซื้อมาก็แพงเสียดายเงินมาก
ถามหน่อยเถอะของไม่ดีเอามาขายทำไม
สาวน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: MFA i2i - MOBILE FROM ADVANCE
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2005 19:12  

MrPhone ผู้เขียน:

เมื่อไหร่สายดาต้าลิงค์จะมา แล้วมีเวปไหนที่รองรับของorangeบ้างที่โหลดtruetone ได้บ้าง
LP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2005 21:49  

ใครใช้รุ่นนี้อยากคุยด้วย ตั้งgprs,wap ยังไม่ได้เลยอ่า ศูนย์บอกว่าเปิดgprsแล้ว
ถ้ามีgprs จะมีตัวgขึ้นที่หน้าจอเหรอ ของเราใช้ดีแทคอ่ะ โทรไปที่ศูนย์แล้วตั้งตามเขาแล้ว
ยังไม่ได้เลย บอกว่าไม่มีเครือข่าย แต่ศูนย์บริการดีมากเลย
ใครรู้บอกหน่อยสิ
LP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2005 21:51  

สายดาตาลิงก์ยังไม่มีอีกเหรอ แล้วถ้ามีจะเสียบที่ไหนอ่ะ เห็นมีแต่รู้ชาร์ตแบต
คนใช้คนหนึ่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2005 15:33  

หน้าจอข้างนอกใช้ไปนานๆๆแล้วจะเป็นเส้น
กล้องก้อแย่
ส่งซ่อมก้อช้า
โครตห่วย Twisted Evil
คนใช้คนหนึ่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2005 15:33  

หน้าจอข้างนอกใช้ไปนานๆๆแล้วจะเป็นเส้น
กล้องก้อแย่
ส่งซ่อมก้อช้า
โครตห่วย Twisted Evil
linggimji
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2005 17:02  

i2i Plus รองรับไฟล์ .wave หรือเปล่าครับ
เต้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? mms ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2005 02:21  

ทำไงดีครับใครก้อได้ช่วยบอกหน่อยว่าจะส่ง mms ได้ยังไง เคยส่งเข้าเมลได้หนึ่งครั้งหลังจากนั้นส่งไมได้เลย เราใช้ซิมออเร้นท์ครับ ขอความกรุณาด้วย หรือว่าไฟล์รูปมันใหญ่ไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????? mms ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2005 02:21  

เต้ครับ ผู้เขียน:
ทำไงดีครับใครก้อได้ช่วยบอกหน่อยว่าจะส่ง mms ได้ยังไง เคยส่งเข้าเมลได้หนึ่งครั้งหลังจากนั้นส่งไมได้เลย เราใช้ซิมออเร้นท์ครับ ขอความกรุณาด้วย หรือว่าไฟล์รูปมันใหญ่ไป
คือถ้ายังไงติดต่อมาที่ ong_oo@hotmail.com จะเป็นพระคุณมากครับ
Why!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Orange Wap ??????????? ????????????
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2005 22:59  

ตั้งค่าหมดแล้วทุกอย่าง เปิดใช้บริการ gprs แล้วด้วย แต่ก็ยังใช้ไม่ได้ "No networks available" ตลอดอ่ะ ทำไงดี อยากเข้าไปโหลดรูปแล้ว สาย Datalink ก็ไม่มี ทำไรไม่ได้เรย เฮ้อ Crying or Very sad
พลอยจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????? i2iplus ????
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2005 14:26  

ตัวเครื่อง
โอเคดี มีเส้นบางครั้งเวลาถ่ายรูป เสียงชัด โทรไปโหลดเพลงได้ที่ชิ๊กกี้คลับ
*** BANNED ***.net Laughing [/code][/quote]
พลอยจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????? i2iplus ????
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2005 14:26  

ตัวเครื่อง
โอเคดี มีเส้นบางครั้งเวลาถ่ายรูป เสียงชัด โทรไปโหลดเพลงได้ที่ชิ๊กกี้คลับ
*** BANNED ***.net Laughing [/code][/quote]
i2i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? i2i ????
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2005 22:30  

สงสัยว่าเมื่อไหร่สายดาต้าลิงค์จะมา มาแล้วบอก กันด้วย น่ะ ขอร้อง...... Surprised Surprised Surprised
โหลดเพลง ไม่ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2005 20:26  

พูดได้ยังงัยว่ากล้องชัดกว่าE700มีเพื่อนใช้อยู่ไม่เห็นชัดเลยแล้วตอนนี้ก็เจ้งไปแล้วด้วยใช้ยังไม่ถึงปีเลยด้วยซ้ำ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: