Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 OneTouch 531

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 18 / เข้าชม: 12981
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : OneTouch 531
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2003 14:27  
ตอบโดยอ้างถึง  

ความเห็นของคุณกับ Alcatel OT531
http://www.siamphone.com/catalog/alcatel/ot531.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 28 Mar 2003 17:48; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Incredible
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: OneTouch 531
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2003 22:35  

ก๊อบ มิตซุ มาชัดๆเลย
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2003 21:39  

ก๊อปแบบม่ายมีความคิดเรยนะนั่น น่าเกลียดสุดขั้วว่ะ
Mai-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2003 14:56  

ผมว่า มือถือ มิตซูบิชิ M320 น่าจะไปก็อบของ อัลคาเทล เขามามากกว่านะ ซึ่งดูได้จากในเว็บ Siamphone มือถือยี่ห้อ Alcate เขาผลิตรุ่นจอสีออกมาตั้งหลายรุ่น แต่มิตซูบิชิ มีแค่มือถือจอสีรุ่นเดียวคือรุ่น M320 นี้ และรุ่นอื่นๆที่เหลือของมิตซูเป็นรุ่นจอแบบ Dot Matrix LCD (ขาวดำธรรมดา)
ดูดมือถืออัลคาเทลรุ่นนี้ซึ่งเหมือนกับอัลคาเทลทุกประการผมก็ถึงบางอ้อเลยล่อครับ (ยังกะมาสด้ากับฟอร์ดไม่มีผิด)
pond
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: -
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2003 12:30  

Mai- ผู้เขียน:
ผมว่า มือถือ มิตซูบิชิ M320 น่าจะไปก็อบของ อัลคาเทล เขามามากกว่านะ ซึ่งดูได้จากในเว็บ Siamphone มือถือยี่ห้อ Alcate เขาผลิตรุ่นจอสีออกมาตั้งหลายรุ่น แต่มิตซูบิชิ มีแค่มือถือจอสีรุ่นเดียวคือรุ่น M320 นี้ และรุ่นอื่นๆที่เหลือของมิตซูเป็นรุ่นจอแบบ Dot Matrix LCD (ขาวดำธรรมดา)
ดูดมือถืออัลคาเทลรุ่นนี้ซึ่งเหมือนกับอัลคาเทลทุกประการผมก็ถึงบางอ้อเลยล่อครับ (ยังกะมาสด้ากับฟอร์ดไม่มีผิด)

มิตซูทำจอสีมาตั้งนานแล้วครับ แต่ใช้ยี่ห้อ trium ครับ และอัลคาเทลรุ่นนี้ทำให้โดยมิตซูครับ แต่คงขายไปในโซนยุโรป หรือ อเมริกา คงไม่เข้ามาในไทยแน่ (อย่างเป็นทางการนะ แต่อาจมีคนอื่นหิ้วมาขาย)
JOJO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2003 16:51  

เราเพิ่งซื้อ Mitsu M320 มาเมื่อต้นเดือน การใช้งานโอเคเลย แต่พอเห็นรุ่นนี้ออกมาแล้วรู้สึกเสียดายจัง ที่ตัดสินใจเร็วไป เพราะ Mitsu ไม่มี EMS , MMS ซึ่งทีแรกก็ทำให้เราชั่งใจเหมือนกัน แต่ก็ตัดสินใจไปแล้ว ความเป็นจริงแล้ว เราว่า body แล้วคือตัวเดียวกันชัดๆ แต่อาจจะมีการพัฒนาให้ support มากกว่า แต่ต้องดูราคาอีกทีว่าเท่าไหร่ ถ้าเท่ากันก็แย่เลย
เราไม่เคยเห็นโทรศัพท์ที่ออกมาแล้วใช้ body เดียวกันขนาดนี้เลย ด้วยลิขสิทธิ์มันควรจะเป็นยังงัยนะ ใครรู้ช่วยตอบด้วยนะ
nono
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2003 18:43  

ไช่เหมือนแบบเดียวกันเลยนะทำไม่ท320ไม่มี mms / ems นะคงดีมากเลย
.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????...???
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2003 01:31  

คิดว่าอัลคาเทลรุ่นนี้คงไม่ใช่รุ่นที่อัลคาเทลทำเอง คงเป็นมิตซูบิชิเค้ารับทำให้มากกว่า แล้วไปตีตลาดแถบยุโรป เพราะเคยได้ยินว่าสินค้าของมิตซูบิชิโดยเฉพาะรุ่นM320 ไม่ตีตลาดแถบยุโรป คุณสมบัติของอัลคาเทลกับมิตซูบิชิก็ใกล้เคียงกันมาก แต่ที่น่าสนใจคืออัลคาเทลรับ MMS ได้ แล้วก็มือถือรับMMS ของมิตซูก็ยังถือว่าเป็นของใหม่ ถ้ามิตซูทำให้อัลคาเทลจริง มิตซูก็ต้องทำมือถือของตนเองดีกว่าอัลคาเทลอยู่แล้ว ซึ่งตอนนี้ทางมิตซูก็มี M21i ออกมาแล้วรองรับMMS และดูเหมือนมิตซูจะขายบอดี้ M320ให้อัลคาเทลแล้วไปตีตลาดเอาเอง อีกอย่างที่เว็บไซด์ของอัลคาเทลก็ยังไม่มีรุ่นนี้ปรากฏออกมาให้เห็น (ใครอยากดูก็ไปดูครับที่ www.alcatel.com) แต่ยังไงก็ต้องดูต่อไปครับว่าใคร Copy ใคร แล้วราคา สเป็คเครื่องเป็นยังไงครับ ถ้าอัลคาเทลรุ่นนี้เกิดมาตีตลาดแถบเอเชีย มิตซูก็แย่เหมือนกันครับ
poochi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????? ?????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2003 13:25  

Dear Customer,
Thank you for your recent enquiry to Mitsubishi Electric Customer Service.
The M320 & the Alcatel OT531 are indeed the same phone. Mitsubishi have sold the M320 to Alcatel for release in certain countries. This is a business decision decision on behalf of Mitsubishi. For further information on products and services, please visit our website at www.mitsubishi-telecom.com.
เนี่ย ไปเจอมาในm320fanclub จิงๆก้อคือทางมิตซูอ่ะเป็นoriginal แต่ทีนี้บางประเทศ อย่างในยุโรปน่ะ เค้าตีตลาดไม่ได้ เลยขายรุ่นนี้ให้alcatelน่ะ เพื่อผลทางการตลาดในบางประเทศเท่านั้น สรุปคือ ไม่มีใครก๊อบใคร เค้าแค่ขายรุ่นนี้ให้กันเฉยๆ มิตซูก็คือผู้ทำรุ่นนี้ให้อัลคาเทลน่ะเอง
MrPhone
Admin
Admin
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2003 13:45  

ขอแก้ไขข้อมูลเกี่ยวกับ EMS และ MMS

สำหรับรุ่นนี้ข้อมูลทุกอย่างจะเหมือนกับของ Mitsubishi Trium M320 ทุกประการ
http://www.siamphone.com/catalog/trium/m320.htm

ส่วนเรื่อง EMS และ MMS ต้องตัดออกไปครับ และข้อมูลอ้างอิงถูกต้องตามที่คุณ poochi ให้ไว้ครับ

และขอขอบคุณ moonspark@hellokitty.com ที่ให้ข้อมูลเกี่ยวกับ M320 และ OT531
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2003 17:34  

MrPhone ผู้เขียน:
ขอแก้ไขข้อมูลเกี่ยวกับ EMS และ MMS

สำหรับรุ่นนี้ข้อมูลทุกอย่างจะเหมือนกับของ Mitsubishi Trium M320 ทุกประการ
http://www.siamphone.com/catalog/trium/m320.htm

ส่วนเรื่อง EMS และ MMS ต้องตัดออกไปครับ และข้อมูลอ้างอิงถูกต้องตามที่คุณ poochi ให้ไว้ครับ

และขอขอบคุณ moonspark@hellokitty.com ที่ให้ข้อมูลเกี่ยวกับ M320 และ OT531

ขอบคุณ siamphone และขอชื่นชมค่ะ
ขอให้เป็นที่ 1 ในบรรดา mobile information & reference ตลอดไปนะคะ
Nut1113
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2003 10:15  

แล้ว OT531 กับ M320 เหมือนกันทุกประการ ทุกอย่างเลยมั้ยครับ (ยกเว้นชื่อรุ่นกับยี่ห้อ)
oak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2003 21:56  

ต้องลองดูว่าราคามันแตกต่างกันมากขนาดไหน
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2003 16:54  

ก็อัลคาเทลเค้าตีตลาดยุโรปอยู่แล้วนี่นาผู้ดีเมืองน้ำหอมเค้ารู้กันดี ถ้าเอามิตซูเข้าไปก็อาจขายไม่ได้ก็เลยต้องใช้bodyของมิตซูแล้วติดตราอัลคาเทลเข้าไปแค่นี้ก็ขายได้แล้วไม่ต่างอะไรก็รถแดวูหรอก ถ้าลองเอาตราของโตโยต้ามาติดสิเดี๋ยวก็ขายได้เองแหละ นี่แหละ brand loyalty ของคนเรา...
มีนา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2003 20:57  

อัลคาเทลโง่ไม่รู้จักออกแบบเองมิตซูน่าสงสารโดนเลียนแบบ
Zunza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ?????? ??????
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2003 11:21  

เราใช้ M320 นะ แตเมื่อ 5 ปีก่อนเราใช้ Acatel Gum ก็เลยพอให้อภัยได้น้า ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2003 18:43  

ตกลง mitsu กับ alcatel
อันไหนรับ-ส่ง mms กับมี irda port คับ ??
หมูตู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???..... ?????????????????? OEM ?????????????
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2003 16:47  

คือก็มองได้ 2 อย่างนะครับ

1. มิตซูฯ เป็น OEM ให้อัลคาเทล
2. อัลคาเทล เป็น OEM ให้มิตซูฯ นะครับ

คือผมว่านะครับเค้าไม่ได้เจตนาหรอกครับที่จะก๊อปปี่กัน (ฟ้องกันตายห่า) น่าจะเป็นการทำ OEM กันกว่านะครับ ยกตัวอย่างเช่นนะครับ คอมพิวเตอร์ แอร์บ้าน โนตบุค หรือไม่ก็เครื่องใช้ไฟฟ้าในบ้านนะครับ อย่างมือถือก็จะมีบริษัทที่ OEM ให้นะครับ จะเป็นฝั่งทางประเทศจีนโน้น คือประมาณว่าบริษัทของเรามีนโยบายผลิตมือถือ แต่ไม่มีกำลังการผลิต แต่มีเงินทุนพอ เราก็ไปจ้างบริษัทผลิตที่รับจ้างผลิตให้นะครับ แล้วตีตราบริษัทของเราเองครับ ยกตัวอย่างเช่น j-Fone ของ j-Mart อะนะ แล้วอีกตัวนึงของ AIS จำชื่อรุ่นมะได้ละ นั้นก็เป็นตัวอย่างของบริษัทในประเทศไทย ไปจ้างจีนผลิตนะครับ
ซีเมนส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2003 13:38  

มิตซู เปิดตัว M330 ที่มี MMS แล้ว ราคาถูกม๊ากๆๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: