Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6101 - Intstant Enjoyment
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 172 / เข้าชม: 735993
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ซื้อแน่ๆ - I'll buy it!
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2005 17:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไม่เห็นใครใช้เลยๆไม่แน่ใจว่าจะใช้ได้และใช้ได้มีคุณภาพหรือเปล่า กลัวจะเสียเร็วไป
ต้องหาเครื่องเปลี่ยนอีก Surprised Wink Razz
เมยามิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2005 18:00  

ไม่เห็นใครใช้เลยๆไม่แน่ใจว่าจะใช้ได้และใช้ได้มีคุณภาพหรือเปล่า กลัวจะเสียเร็วไป
ต้องหาเครื่องเปลี่ยนอีก Surprised Wink Razz
เมยามิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Aug 2005 18:00  

เมยามิ
ผู้มาเยือน

ขำๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2005 20:05  

ก้อเลียนแบบซัมซุง ไปน่ะ แต่ก้อแหวกแนวของโนเกีร์ยไปดี อะ ส่วน เมมนั้นน้อยไปจนแทบทำไรไม่ได้เลยอะ ก้อราคามสมส่วนถ้าแพงก่านี้ เมม ขนาดนนี้ไม่น่าใช้แน่ๆๆ แต่เมมเยอะก้อ คงเกินหมื่น ช่วน์ :lol: โนเกีร์ยดีอย่างบักอึดเลยล่ะ :shock: ชอบมากๆๆ ตก ไป กระจาย เป็น10ๆๆยังรอดมาได้ ก้อน่าใช้สำหรับคน ไม่ต้อง เอ็นเตอร์ เทน เข้าเครื่องมาก :? พอขำๆๆ :) จะให้ดีเลย ก้ออย่ามาเล่น ตัวเนี่ยเลย เมมน้อย เจงๆๆ :cry:
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6101 - Intstant Enjoyment
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2005 20:08  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 6101 - Intstant Enjoyment
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/6101.htm

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6101 - Intstant Enjoyment
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2005 20:08  

[quote="MrPhone"]ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 6101 - Intstant Enjoyment
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/6101.htm

[img]http://www.siamphone.com/picture/nokia/6101/6101_1_b.jpg[/img][img]http://www.siamphone.com/picture/nokia/6101/6101_2_b.jpg[/img]

[img]http://www.siamphone.com/picture/nokia/6101/6101_3_b.jpg[/img][img]http://www.siamphone.com/picture/nokia/6101/6101_4_b.jpg[/img][/quote]
I_like_pop_music.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6230i ?????????
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2005 00:15  

'AiR' ผู้เขียน:
จะซื้อรุ่น 6101 หรือ 6230i ดี ช่วยตอบด้วยนะคะ
แล้วบอกด้วยว่าดีกว่ากันยังไง Smile

6101 ฟังก์ชั่น เยอะก้อจริง แต่ไม่มีบลูทูธ ความจำก้อแค่ 3.5 เมกะไบต์ เอง ราคา6101ตอนนี้เหลือประมาณ 8,900 บาทค่ะ6230i ดีกว่า ไม่เชื่อลองไปเทียบในเว็บของโนเกียดูจิ www.nokia.co.th[/quote]
I_like_pop_music.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2005 00:21  

*-* ผู้เขียน:
Embarassed Embarassed พี่ค่ะ...แบบว่านู๋ใช้ 3100 อยู่อ่าค่ะ แล้วกะว่าจะเปลี่ยนโทรศัพท์ ที่แบบโอเคหน่อย แต่ไม่อาวววซิมเยี้ยน เพราะไม่ชอบที่โปรแกรมเยอะ จำมะได้ พี่ว่านู๋ไปซื้อ 6101
ใช้ดีแหมะค่ะ...................................มานดีก่า 3100 ไหม นู๋จาได้ไปถอยมาอ่าค่ะ
มาบุญแครง......มีร้านนึงขาย 7900-. มานหิ้วป่าวนู๋ก้อมะรู้ แต่ถูกไปเนี้ย แปลว่ามานไม่ดีป่าวค่ะ......................ช่วยนู๋หน่อย

ถ้าคิดจะเปลี่ยน เราว่า 6610i ก้อน่ามองนะคะ เพราะตอนนี้ราคาไม่แพงเท่าไหร่ มือ1 ประมาณ6,700-6,900 บาทค่ะ 6101 หน่วยความจำแค่ 3.5 เมกะไบต์เองค่ะ เก็บอะไรไม่ค่อยเยอะ ทั้งๆ ที่ฟังก์ชั่นเยอะก้อจริง และก้อไม่มีบลูทูธด้วย ราคา 6101 ตอนนี้อยู่ราวๆ 8,900 บาทค่ะ ไม่แนะนำให้ไปซื้อที่มาบุญแครงนะคะ (ถ้าไม่ชอบมือ 2-3-4) ถ้าชอบก้อปายดู ดูที่ดีๆหล่ะ ระวังเจอของมะดี เคยเจอมาแล้ว...!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2005 20:15  

tpart ผู้เขียน:
สวยดีครับ.........เอเชียอีกแล้วดิ
อ้างถึง:
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2005 20:16  

tpart ผู้เขียน:
สวยดีครับ.........เอเชียอีกแล้วดิ
อ้างถึง:
เนเน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2005 14:28  

แล้วมันจะเก็บภาพได้สักกี่ภาพอ่ะ เเล้วฟังเพลงได้ไหม เกบได้กี่เพลงค่ะ บอกทีใครซื้อมาแล้วมั่ง ช่วยวิจารณ์ที จาด้เปลี่ยนใจหาเครื่องใหม่ก่อนตัดสินใจผิด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2005 18:21  

NBS_K ผู้เขียน:
โทษทีนะั เห็นราคาเปิดตัวที่ระบุไว้แพงเว่อร์ไปน่ะ เลยเลือดขึ้นหน้าอ่ะ Twisted Evil แต่ตอนนี้ทำใจยอมรับ 7280 แล้ว โทษฐานเมมโมรี่เยอะมากๆๆๆ แต่คิดว่าไม่สามารถเล่นเอ็มพีสามได้หรอก
รุ่นที่ไม่น่าให้อภัย คือ 6170 ที่ ไม่อยากบรรยายอีกแล้ว ว่าห่วยที่ฟังชั่นเทียบกะราคาน่ะ
เรื่องมากจังนะคุณ อันไหนก้อดีทั้งนั้นแหละ ชอบเปรี่ยบเทียบนัก
dkdhk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2005 19:55  

เครื่องศูนย์เหลือแปดพันเอ็ดละนะคับ(AIS Promotion)
lulatoon
Year's Star

จังหวัด: ...............
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2005 11:48  

ออกแบบดีค่ะ กระทัดรัดดีแล้วตอนนี้ราคาเท่าไรหรอคะ
LukBua
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2005 23:33  

เ่อ่อ คือว่า ซื้อ6101 มาวันนี้อ่ะคะ เค้าก้อใส่ซิมมาให้เลย มันก้อใช้ได้
แต่พอแบตหมดไปแล้วชาร์ตใหม่ มันเปิดไม่ขึ้นเลยอ่ะคะ
มันเสียรึปล่าวง่ะ ? หรือว่าต้องชาร์ตให้เต็มก่อน ถึงเปิดได้หรอคะ
ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ งงมากเลยคะ Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2005 23:59  

[quote="มีเสา"]ขอบอก ว่า เครื่องนี้ เป็นความอับอายของโนเกีย

-มีเสา
-หน้าเหมือนซัมซุง E700
-แพง
-ดูห่วยกว่า2650ซะอีก เพราะ2650 ไม่มีเสา

ถ้าไม่มีเสา และ ขายสัก8พัน ก็ยังพอคุยกันได้

โนเกีย เริ่มออกมือถือไม่มีเสารุ่นแรก 3210 และ ค่อยๆเลิกผลิตเครื่องมีเสา จนกระทั่งหมดไป (ไม่นับมือถือระบบCDMAห่วยๆ ที่สัญญาณอ่อน และ ต้องใช้เครื่องมีเสาห่วยๆเท่านั้น

เอ่อ.........ผมว่าว่า คุณน่าจะเลิกใช้หัวแม่ตีน แล้วเปลี่ยนมาใช้หัวสมองคิดบ้างนะครับ ของทุกอย่างที่ทำออกมาย่อมมีเหตุผลในตัวของมันเอง ตลาดและลูกค้าไม่ได้มีแค่คุณคนเดียว เอาแต่วิจารณ์ ขอโทษมีปัญญาออกแบบและสร้างเองได้ดีกว่าแล้วค่อยมาอวด แล้วไอ้ E700มันฟังFMได้ป่าว ไม่ชอบก็อย่าไปว่าเขาไม่มีใครเอาปืนจ่อหัวบังคับให้ซื้อซักกะหน่อย
แล้วที่ว่าเนี่ยใช้ โนเกียอยู่ป่าว แน่จริงทำขึ้นมาใช้เองดิ อย่างเก่งก็แค่เอาไม้มาเหลาเป็นโทรศัพท์หรือก้อนอะไรแค่ก้อนหนึ่ง Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 00:01  

มีเสา ผู้เขียน:
ขอบอก ว่า เครื่องนี้ เป็นความอับอายของโนเกีย

-มีเสา
-หน้าเหมือนซัมซุง E700
-แพง
-ดูห่วยกว่า2650ซะอีก เพราะ2650 ไม่มีเสา

ถ้าไม่มีเสา และ ขายสัก8พัน ก็ยังพอคุยกันได้

โนเกีย เริ่มออกมือถือไม่มีเสารุ่นแรก 3210 และ ค่อยๆเลิกผลิตเครื่องมีเสา จนกระทั่งหมดไป (ไม่นับมือถือระบบCDMAห่วยๆ ที่สัญญาณอ่อน และ ต้องใช้เครื่องมีเสาห่วยๆเท่านั้น ถึงจะโทรได้)
อ้างถึง:

เอ่อ.........ผมว่าว่า คุณน่าจะเลิกใช้หัวแม่ตีน แล้วเปลี่ยนมาใช้หัวสมองคิดบ้างนะครับ ของทุกอย่างที่ทำออกมาย่อมมีเหตุผลในตัวของมันเอง ตลาดและลูกค้าไม่ได้มีแค่คุณคนเดียว เอาแต่วิจารณ์ ขอโทษมีปัญญาออกแบบและสร้างเองได้ดีกว่าแล้วค่อยมาอวด แล้วไอ้ E700มันฟังFMได้ป่าว ไม่ชอบก็อย่าไปว่าเขาไม่มีใครเอาปืนจ่อหัวบังคับให้ซื้อซักกะหน่อย
แล้วที่ว่าเนี่ยใช้ โนเกียอยู่ป่าว แน่จริงทำขึ้นมาใช้เองดิ อย่างเก่งก็แค่เอาไม้มาเหลาเป็นโทรศัพท์หรือก้อนอะไรแค่ก้อนหนึ่ง Razz
เคยใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2005 00:18  

เสียงคู่สนทนาได้ยินไม่ชัด ส่งซ่อมแล้วเหมือนเดิม ขายไปเรียบร้อยขาดทุน1800
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????? ???????????????
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2005 02:41  

Razz การใช้งานดีค่ะ กล้องก้อชัดดี ทุกอย่างโอเคหมดค่ะ น่าใช้นะค่ะรุ่นนี้ ใครกำลังหาหรือเปลี่ยนโทรศัพท์ใหม่ขอแนะนำรุ่นนี้ค่ะ ราคาไม่แพงด้วยค่ะ Very Happy Embarassed Laughing
SeReNdIpItY:D
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia6101
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2005 17:52  

หลังจากที่ได้ดูเพื่อนๆให้ความเห็นเกี่ยวกับ6101แล้วก็ 2 จิต 2 ใจ ว่าจะยังไงดีแต่ส่วนตัวแล้วชอบนะ เพราะมันมีทุกอย่างที่อยากได้ครบเลย ถือว่าโอเคมากๆเลย แต่ไหงบางคนบอกว่าเตรื่องไม่ดีเท่าทีควร แล้วที่บอกว่ามี MP3 เป็นเสียงเรียกเข้าได้นี่คือ ต้องโหลดเอาจาก WAP หรอ ไม่มีสาย USB หรอที่ต่อจากคอมได้โดยครงเลยน่ะ หรือว่าเราเข้าใจผิดยังไงช่วยตอบด้วยนะคะ Very Happy Surprised [/b]
6101
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2005 20:06  

เท่าที่ใช้มา1เดือน ส่วนตัวผมนะครับ ค่อนข้างโอเคครับ ฟังก์ชั่นเพียงพอต่อความต้องการของผมครับ ส่วนเรื่องโหลดMP3 เป็นเสียงเรียกเข้า ผมใช้อินฟาเรดโหลดผ่านคอมได้เลยครับ เท่าที่รู้ก็มีสาย usb ให้ซื้อใช้นะครับ
เท่าที่ใช้มาข้อเสียหลักๆก็หน่วยความจำน้อยมากๆ และก็เวลาคุยโทรเนี่ย เสียงที่ฝั่งเราค่อนข้างเบา ถ้าเดินริมฟุตบาทเนี่ย ต้องตั้งใจฟัง (เทียบกับเครื่องเก่าผมนะครับ t610)
CV
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2005 02:58  

โดยรวมแล้ว น่าใช้แต่ไม่คุ้มกับราคาที่ขายเลย ถึงจะมีวิทยุให้มาก็เถอะ มาเปลี่ยนเป็นหน่วยความจำที่มากขึ้นหรือเพิ่มได้จะดีกว่าเยอะ มีเมมมานิดเดียวตามเคย ปัจจุบันโทรฯหลายๆยี่ห้อใส่ เมมฯ มาไม่น่าต่ำกว่า 10 เมกขึ้นไป มีโนเกียนี่แหละให้มานิดเดียว ขนาดรุ่นใหญ่ ยังให้มาแค่ 8-10 เมก ไม่เข้าใจว่าจะกั๊กไว้ทำไม ลูกเล่นและราคาระดับนี้ Sony Z520i น่าสนใจกว่าเยอะ มี บลูธูท อีกต่างหาก อย่างน้อยถ่ายรูปแล้วสามารถโอนเข้า PC อย่างรวดเร็วไม่ต้องไปพึ่งสายดาต้าให้ยุ่งยาก
ไม่รู้เหมือนกันว่า ทำไมคนถึงนิยมโนเกียกันจัง ทั้งๆที่เมื่อเทียบกับฟังชั่นส์กับหลายๆยี่ห้อในระดับราคาใกล้เคียงกัน มันรู้สึกทันทีเลยว่าแพง
อยากตอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2005 23:20  

Rolling Eyes อยากได้รุ่นนี้อ่ะราคาพอตัวนะ สวยดี Rolling Eyes
yinggam
Year's Star

จังหวัด: กุงเตบ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 21:35  

Question กะลังงุนงงอ่ะ ว่าอะไรดีก่ากัน 6101 เกือบจะซื้ออยู่แระ แต่ว่า เห็นกระทู้แระเสียวจัง ต้องนี้ 8,750 เกือบจะทุกที่ แต่ว่าติดใจอยู่นิด ตรงที่หน่วยความจำ 3.5M นี้จิ เคยให้ 64M มันต่างกันมาก กัวว่า จะไม่ได้ดั่งใจ (แบบว่าเสียวโว้ย) ไปดูมาอีกรุ่นของ Sony Ericsson Z520i ราคา 8,990 แต่ความจำ 16M หน้าตาน่ารักดี แต่ไม่มีวิทยุ เล่น mp3 ได้เหมือนกัน แต่ Nokia 6101 คงนะดึงมาได้ไม่กี่เพลง Confused มีใครพอจะแนะนำได้บ้างเอ่ย ว่า Nokia 6101 กะ Sony Ericsson Z520i อันใหนดีอ่ะ ใครคุ้มก่ากันเอ่ย Question [/b]
ลังเล
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2005 19:50  

Very Happy ตอนแรกเราชอบ 6101 มากนะกะจะซื้อรุ่นนี้เลย แต่มาเห็นกระทู้ z520i ชอบมากเลย
ฟัง mp3ได้ เมมมากกว่า แถมมี bluetoothอีกด้วยซึ่ง6101ไม่มีทั้งmp3และbluetoothแต่เสียดายที่z520iไม่มีวิทยุนี่สิ ราคาแพงกว่าหน่อยนึง แล้วแต่เธอจะเลือกเอาจ้าถ้าชอบอันไหน
เราก็กำลังตัดสินใจอยู่[b]
[/b]
สีลอกอ๊ะป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2005 23:40  

ลังเล ผู้เขียน:
Very Happy ตอนแรกเราชอบ 6101 มากนะกะจะซื้อรุ่นนี้เลย แต่มาเห็นกระทู้ z520i ชอบมากเลย
ฟัง mp3ได้ เมมมากกว่า แถมมี bluetoothอีกด้วยซึ่ง6101ไม่มีทั้งmp3และbluetoothแต่เสียดายที่z520iไม่มีวิทยุนี่สิ ราคาแพงกว่าหน่อยนึง แล้วแต่เธอจะเลือกเอาจ้าถ้าชอบอันไหน
เราก็กำลังตัดสินใจอยู่[b]
[/b]

เดิมใช้ 6260 ผิดหวังมากในเรื่องคุณภาพตัวบอดี้ สีห่วย ลอกง่าย มากๆ ไม่ได้โดนอะไร
ก้อหลุดลอก ออกมาเอง ( คนอื่นที่ใช้ก้อเป็น ) แต่อย่างอื่น ก้อ ชอบนะ ใช่ดี ไม่มี ปห
กะอีกเรื่อง คือว่า ตัวขอบกระจก ด้านใน ที่เราต้องเอาหน้าแนบ น่ะ เจอปัญหาเหงื่อ ซึมเข้าไปได้ เป็นคราบ สกปรก ไม่แน่ใจ ว่า ฝาพับโนเกีย รุ่นอื่นๆ น่าจะเป็นปัญหาทำนองเดียวกัน

ปล, เคย ร้องเรียน เรื่อง สีลอก ไปที่ สนง ใหญ่โนเกีย เขาอีเมล์ มาแจ้งง่ายๆ ว่า นี่ไม่ใช่
ปัญหาของการผลิต และ เครื่งทุกเครื่องคุณภาพดี ให้ไปเปลี่ยน หน้ากากเอาเอง (ที่ศูนย์ คือเสียเงิน ) ทั้งๆ ที่ยังอยู่ในระยะประกัน
ฟันฟัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2005 15:10  

Wink ฟันธงให้หน่อย ว่า ถ้าจะซื้อ ต้องทำใจในเรื่องอะไรบ้าง
ตอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2005 11:10  

ฟันฟัน ผู้เขียน:
Wink ฟันธงให้หน่อย ว่า ถ้าจะซื้อ ต้องทำใจในเรื่องอะไรบ้าง

ทำใจเรื่อง
1. เมมน้อย 2. เวลาเปิดฝารับแล้วจะdelay ประมาณ นิดหน่อย คือยังมีเสียงเพลงอยู่ ไม่หยุดทันทีเหมือนซัมซุง 3. theme and wallppaper ไม่สวย (ความเห็นส่วนตัว)
3.จอข้างหน้าหยาบ ไม่สวย

ข้อดี 1. วิทยุชัดดี 2. จอ/แป้นกดใหญ่ดี ทำให้กดง่าย ตัวหนังสือก็ใหญ่ มองเห็นขชัด เหมาสำหรับคนแก่ 3. เมนูดี
int
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2005 17:27  

ทำใจเลยนะ(รึไม่ก็ไม่ต้องซื้อเลย)
1.คุยข้างถนน บนรถเมล์ ตลาดนัด หมดสิทธิ นอกจากจะใช้ สมอทอค
แค่เรื่องนี้เรื่องเดียวก็จบเห่ ศูนย์น่าจะเรียกคืนยกรุ่น แย่นะ กับเรื่องมีปัญหาจากการได้ยิน
รุ่นนี้ของโนเกีย ต้องเอาหัวไปยัด กอ...นอ...ไม้โท แย่ๆรับไม่ได้

เราใช้ได้ 2 สัปดาห์แล้ว มีข้อเสียตรงนี้ ที่ทนไม่ได้ ทำใจอย่างเดียว อย่าอืนก็ดีค่ะชอบ
พี่ที่ใช้รุ่นเดียวกันก็เป็น ถามมาแล้วกว่า 5 รายค่ะ มีปัญหาแบบเดียวกันหมด เลยแน่ใจ

ที่เราตัดสินใจซื้อ คือ จากข้อมูลภายนอก
1.nokia
2.ฝาพับ
3.ราคา

ต้องลองใช้ถึงจะกระจ่าง

ยินดีกับการตัดสินใจด้วยนะค่ะ
.toon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 10:19  

เราว่านะว่ารุ่นนี้ก็ดีเหมือนกันราคาก็แค่8750บาทตอนนี้เล็งไว้2เครื่องคือรุ่นนี้กับซัมซุง e315[/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2005 13:34  

Secret_z ผู้เขียน:
ไม่แสดงภาพคนโทรเข้าเหรอค่ะ..
อยากได้แบบที่แสดงภาพคนโทรเข้าน่ะคะ
แล้วก็ดีไซน์สวยๆเรียบๆ
ช่วยหน่อยนะค่ะ
(( เอ็นเกจแสดงภาพตอนโทรเข้าไหมค่ะ ))

ความจริงแล้ว สามารถโชว์รูปคนโทรเข้าได้ครับแต่ต้องไปบันทึกในชื่อผู้ใช้ครับ
kohan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2005 13:39  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากทราบว่ารุ่นนี้มันอัดเสียงได้รึเปล่าคะ ช่วยแนะนำ nokia ที่อัดเสียงได้ แต่ราคาไม่เกิน 10,000 ทีค่ะ

รุ่นนี้สามารถบันทึกเสียงได้นาน 5 นาทีครับ คุณภาพเสียงก็ใช้ไดเอยู่ในเกณฑ์ดีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2005 13:44  

อยากทราบว่า รุ่นนี้ เสียงเรียกเข้าดังไหมค่ะ แล้วมีระบบ สั่นพร้อม เสียงริงโทน ไหม
เสียงสนทนาดังไหมค่ะ
แล้ว สอบถามอีกนิด กับหน่วยความจำ แค่ 3.5 สามารถเก็บข้อมูลได้ขนาดไหนค่ะ เช่น ภาพได้กี่ภาพ mp3 ได้กี่เพลง

รับรองครับรุ้นนี้เสียงเรีกเข้าดังมากเลย มีระบบสั่น เสียงเรียกเข้า mp3 และ poly 40 เสียงสนทนาสามารถขยายออกทางลำโพงได้ ความดังในการสนทนาก็น่าจะประมาณ เสียงเรียกเข้านั้นแหละครับ รับรองว่ารุ่นนี้เสียงดังมากครับไม่ต้องห่วง

และหหน่วยความจำ 3.5 mb มันออกจะน้อยไปสักนิดถึงมากเลยล่ะครับ เพราะจะเก็บเพลง mp3 ทั้งเพลงได้เพียงแค่เพลงเดียว แต่สามารถบันทึกรูปขนาด ใหญ่ได้ประมาณ 50-60 รูป ส่วนรูปเล็กได้ถึง 500 รูปเลยครับ สมกับราคาจริงๆ Rolling Eyes
โดเรมอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2005 15:14  

ใช้6101อยู่ อยากจะเอารูปลงคอมทำไงค่ะต้องซื้ออะไรเพิ่มรึเปล่าค่ะ
ช่วยตอบทีนะค่ะผู้รู้
โดเรมอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2005 15:14  

ใช้6101อยู่ อยากจะเอารูปลงคอมทำไงค่ะต้องซื้ออะไรเพิ่มรึเปล่าค่ะ
ช่วยตอบทีนะค่ะผู้รู้
cutie dog
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i love it
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2005 15:19  

Razz Very Happy อยากได้มากเพราะตัวเครื่องน่ารักดีแถมราคาก็ใช้ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2005 01:13  

ซื้อมาแล้วครับการใช้งานดีนะ ชอบดีไซน์ของมันมากเลย รูปแบบสวยดีน่ะ ฟังวิทยุได้ด้วย แต่จะใช้อินฟาเรด์ยังไงหรอหาเมนูไม่เจอน่ะ
MeEh - - daM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2005 21:47  

ก้อโอนะ รุ่นนี้ ตอนแรกดูในเวบ(ไม่ได้ไปดูที่ศูนย์) มันก็เสี่ยวอยู่อ่ะ
เพิ่งเอามาใช้ได้ 2 วัน ก็เวิคดีอ่ะ
ขอแค่มีวิทยุก้พอ mp เด๋วไปหาซื้อมาใช้เอาก้ได้

แต่ ริงโทนเสี่ยวๆอ่ะ เหอะๆ แบบว่าทนไม่ได้
แล้วก้อ sms สระภาษาไทยมันไม่เห็นมีเลยอ่ะ หรือว่ามันมีแล้วเราหาไม่เจอ ช่วยบอกทีๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2005 14:49  

ซื้อมาแล้วครับการใช้งานดีนะ ชอบดีไซน์ของมันมากเลย รูปแบบสวยดีน่ะ ฟังวิทยุได้ด้วย แต่จะใช้อินฟาเรด์ยังไงหรอหาเมนูไม่เจอน่ะ

เข้าเมนูตั้งค่าแล้วไปที่การเชื่อมต่อ
guest2006
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2005 15:19  

ผมไม่ชอบเสียงเรียกเข้าที่ให้มาเลย อยากได้เสียงเรียกเข้าธรรมดา (ring ring) แบบในรุ่นเก่าๆ ถ้าใครมีรบกวนบอก link ให้หน่อยครับ
ครูอ้วนสวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6101 ?????
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2005 18:23  

ซื้อมาเมื่อวานนี้ 8,000 บาท ร้านเจ้าประจำ สมราคา โทรเข้าโชว์หน้าได้ด้วย เล่นเพลินดี จะเอาอะไรกับราคาถูก ไม่เห็นต้องคิดมากเลย เบื่อก็เปลี่ยน Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2005 23:33  

-*- ผู้เขียน:
Laughing Laughing Laughing ขอบคุณนะคะ ที่ตอบกระทู้ เราคงเลือก 7270 Black แล้วล่ะ เพราะพี่สาวคึกอยากได้ 6101 ขึ้นมา จาได้ไม่ซ้ำ ล้วตอนนี้ 7270 Black ตอนนี้กี่บาทอ่าค่ะ บอกหน่อยแล้วกันนะค่ะ เพราะคงไม่ใช้ไรมาก แค่โทรเข้า-ออก กล้อง ฟังวิทยุ แล้วก้อตารางนัดลูกค้า แต่ที่ชอบคง ชอบสีดำอ่าค่ะ

** โทดที ที่มะค่อยเกี่ยว 6101 เท่าไหร่ค่ะ **
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2005 15:00  

เป็นโทรศัพท์ที่ยอดแย่มากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2005 15:12  

เคยซื้อ Nokia ใช้มาโดยตลอดหลายรุ่น แต่พอมาใช้รุ่น 6101 แล้วเสียความรู้สึกอย่างมาก ซื้อมาไม่นานเครื่องเสีย แถมยังไม่มีเครื่องสำรองให้ใช้ด้วย พอซ่อมมาแล้วก็ยังใช้ไม่ได้อีก ต้องส่งซ่อมใหม่อีกครั้ง
กรุณาแสดงความรับผิดชอบต่อลูกค้าด้วย[/u]
Mochi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2005 15:27  

เคยซื้อ Nokia ใช้มาโดยตลอดหลายรุ่น แต่พอมาใช้รุ่น 6101 แล้วเสียความรู้สึกอย่างมาก ซื้อมาไม่นานเครื่องเสีย แถมยังไม่มีเครื่องสำรองให้ใช้ด้วย พอซ่อมมาแล้วก็ยังใช้ไม่ได้อีก ต้องส่งซ่อมใหม่อีกครั้ง
กรุณาแสดงความรับผิดชอบต่อลูกค้าด้วย[/u]

จะซื้อมือถือใหม่ง่ะ เซียนมือถือทั้งหลายช่วยแนะนำหน่อยนะ คือแบบว่าสเปกเราก็มี
1.ราคาอยู่ที่ประมาณ 6000-7000
2.ฝาพับ+สวยๆ
3.อึดๆหน่อย
4.ฟังค์ชั่นเรียบง่าย ไม่เรื่องมาก
แค่นี้แหละ ใครที่มีคำแนะนำดีๆ ก็ช่วยๆหน่อยล่ะกันนะthank youมากๆนะจ๊ะ Very Happy Very Happy Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2005 17:13  

จะซื้อรุ่น 6101 หรือ 6230i ดี ช่วยตอบด้วยนะคะ
แล้วบอกด้วยว่าดีกว่ากันยังไง Smile
Laughing 6230i ดีกว่า เพราะรองรับการด์ภายในได้ด้วย
พอใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2005 13:02  

เป็นโทรศัพท์ที่ยอดแย่มากๆ

เห็นด้วยสุดๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2006 16:58  

เราซื้อมาแล้วค่ะ โนเกีย 6101

ที่ MBK ราคา 7750

บางร้านขาย 7600 แต่ว่าสีดำหมดสต๊อก

เลยต้องเดินหาร้านอยู่นานเหมือนกัน

เลยได้ราคาที่ 7800 ต่อได้ 50 บาทค่ะ

คุณสมบัติของมันนั้น คือมีวิทยุ FM เสียงใช้ได้ค่ะ

เสียงริงโทนออกจะไม่ค่อยถูกใจสักเท่าไหร่

แต่ก็โหลดมาใช้เองค่ะ

ส่วนกล้องจัดอยู่ในเกณฑ์ดีค่ะ ชัดอยู่เหมือนกัน

ส่วนเรื่องความดังของเสียงเรียกเข้านั้น ดังมาก ไม่ต้องห่วง

ส่วนเสียงขณะสนทนานั้น ไม่เป็นปัญหาอีกเช่นกัน ยังคงฟังรู้เรื่อง

ซึ่งที่อ่านๆ มา จะมีบางท่านบอกว่าเสียงมักจะไม่ค่อยได้ยิน

อาจเป็นบางเครื่องเท่านั้นค่ะ

สรุปว่าราคาและฟังก์ชั่นจัดอยู่ในเกณฑ์เหมาะสมค่ะ

ซื้อมายังไม่เคยเจอปัญหาอะไรเลย

แต่ติดข้อเสียสักหน่อย คือสายชาร์ตจะใช้กะรุ่นอื่นๆไม่ได้เลย

เนื่องจากช่องเสียบที่ตัวเครื่องจะเล็กกว่ารุ่นอื่นๆ

โดยรวมอยู่ในเกณฑ์ที่ดีค่ะรุ่นนี้
haha*-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 5555
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2006 23:48  

ซื้อมาราคา 8,570 บาท ผ่านไปเดือนครึ่งเหลือ 7,900บาท คิดดูเอาเองว่าดีหรือไม่

ตัวอย่างที่เจอกับตัวเอง เช่น

1. ซื้อมาวันแรกต้องกลับไปเปลี่ยนเลยใช้ ๆ อยู่หน้าจอขาวแล้วก็ไม่กลับมาอีกเลย แถมก่อนดับรูปยังกลับหัวอีกต่างหาก

พอเปลี่ยนเสร็จ
1. ตกครั้งเดียวทั้งที่ไม่แรงนะ เครื่องเก่าๆอย่าง3100 ตกแล้วตกอีกไม่เห็นพังเลย
ตกครั้งเดียวโย้กเย้กเลยละ
2. ความจำน้อยมาก ถึงมากที่สุด ทำอะไรไม่ได้มากจริง ๆ
3. เป็นรอยง่ายดี
4. ฟังก์ชั่นทุกอย่างเหมือนรุ่นเดิม ๆ ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงแค่เป็นแบบพับ
haha*-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 5555
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2006 00:07  

1. เสียงเบามากถ้าคุยกันอยู่ข้างถนนหมดสิทธิ์ที่จะได้ยินเสียงคู่สนทนาจริง ๆ

2. ใช้เปิดลำโพงก็ต้องเอาปากจอไมค์อยู่ดี พูดไกลนิดคู่สนทนาไม่ได้ยินเลย

3. เสียงที่อัดถ้าเป็นเสียงพูดก็ดีนะ แต่ถ้าเป็นเพลงโครตแห่งความไม่ชัดเลยละ

4. ตั้งเปิดฝาแล้วค่อยกดปุ่มรับรับนะ มันเปลี่ยนให้เฉยเลยว่าเปิดปุ๊บรับปั๊บ
ไอ้เพื่อนที่มันเล่น 2 วิ เล่นรับไม่ทันเลย ซวยจริงๆ ปรับอีกรอบมันก็ปรับคืน
5. พอไปถึงศูนย์ดันบอกว่าไม่เป็นไรอีก ไอ้ที่โย้กเย้กก็รอให้มันเสียก่อนแล้วถึงซ่อมได้
ไม่รู้ว่าซวยอะไรมาถึงได้เจอมือถือรุ่นห่วยแตกขนาดนี้

************เม่งเก็บตังค์ตั้งนานดันเจอมือถือเฮงซวย*************

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

ตั้งความหวังไว้ซะว่าจะใช้รุ่นนี้ให้นานๆ หน่อย เก็บตังค์ตั้งนาน ดันเป็นแบบนี้ได้

สงสัยตั้งความหวังกับโนเกียไว้เยอะเกินไปมั้ง ก็เห็นรุ่นที่ใช้มา กับของคนอื่นมันก็ดี

แต่ดันมาเจออันนี้ ครั้งหน้าถ้าจะซื้อของ "โนเกีย" คงต้องคิดหนักแล้วละ

Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad

Mad *-*ข้อเสนอแนะ "6101" ถ้าไม่อยากได้จริง ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
หัวเด็ดตีนขาดยังไงก็อย่างได้คิดลอง เพราะ ถ้าลองแล้วจะรู้ว่า ................................................................................................
ห้องเต้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2006 15:43  

1. อยากรู้ว่าตัวเครื่องเก็บได้กี่รายชื่อ

2. กำลังเลือกอยู่ระหว่าง 6060 กับ 6101
- มีกล้อง ไม่มีกล้องไม่เป็นไร
- 6060 ราคาถูกกว่ามาก แต่ปุ่มกดไม่นุ่มมือ รูปร่างภายนอกดูพอใช้
- 6101 ราคาแพงกว่า มีกล้องมาให้ (แต่สำหรับผมไม่จำเป็น) ปุ่มกดนุ่มมือ ตัวหนังสือตัวใหญ่ดี ดูรูปร่างน่ารัก

ขอความเห็นหน่อยครับ Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2006 18:55  

ของพ่อผมน่ะรุ่นนี้งั้นๆน่ะ อยากจะเสนอให้แกเปลี่ยนอยู่เนี่ย ไม่ดีเลยรูปที่ถ่ายมาก็งั้นๆ แต่ไม่เท่าไหร่เม็มน้อยมาก โหลดทรูโทนได้ไม่กี่เพลงเลย ภาพก็เก็บได้10กว่าภาพ(ผมมีทรูโทนในเครื่อง2เพลงเองน่ะ)
fuji_fimm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2006 21:01  

ส่วนตัวคิดว่าแพงไปนะ เพราะ ฟังก์ชั่น มันทำอรายได้น้อยมากๆเลยอ่า เราว่าทรงนี้สวยดีนะ สวยทั้งสีขาว-ดำเลยง่า ถ้าทำอรายได้มากกก่านี้จาดีมาก เราว่าแพงไปมากๆๆๆเลยอ่ะ Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 10:20  

อืมม...รู้กันหรือเปล่าว่ารุ่นนี้ฝาพับบนกับล่างมันไม่ตรงกันอ่ะ ฝาบนมันจะเอียงมาทางซ้ายเล็กน้อย เป็นทุกเครื่องนะ ซื้อมา 2 เครื่องเป็นทั้ง 2 เครื่อง ลองสังเกตุดีๆ
กำลังเบื่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2006 14:12  

เพิ่งซื้อวันแรก เมียผมทำหล่นอีกแร้วครับ
มีกี่เครื่องเธอทำตกหมด
keng66
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2006 11:14  

ซื้อให้พี่สาวใช้ อยู่ดี ๆ หน้าจอดับไปดื้อๆ อ่า เอาไปซ่อมที่ศูนย์เค้าบอกว่ารุ่นนี้ซ่อมเยอะอ่า จิงป่าวอ่าค๊าบบบ
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2006 23:35  

555+ รุ่นนี้เห็นเพื่อนผมใช้ๆ ไป แล้ว หน้าจะจะเป็นรอย อ่ะคับ คือว่าออกแบบ ฝาบนกับฝาล่าง ได้ไม่ดี จนทำให้เวลาปิดฝาปุ่มไปโดนหน้าจอเข้า โทรศัพท์ฝาพับผมว่านี่เป็นจุดบอดที่ ..

โนเกีย พลาด คับ (มากๆๆๆๆๆ)

เอ็นดรอฟินเลย - * - แต่ผมก็ใช้ 6630 อยู่
43
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 20:02  

เราใช้อยุม่ายดีแนะนำอย่าซื้อ ห่วยแตกมากเม็กก้น้อย ดีอย่างเดียวคือตกแร้วม่ายแตก(10กว่ารอบ)แต่ก้ม่ายแรงมากอ่าตกปกติม่ายดีจิงอย่าซื้อ ซูมม่ายด้ายภาพม่ายชัดแนะนำ
43
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 20:06  

โหลดรัยก้ด้ายนิดเดียว รุป10กว่ารุปก้เต็มแร้วอ่า ห่วยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆแนะนำอย่าซื้อ Evil or Very Mad
supasa1
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 10:13  

ราคา 6,850 บาท ที่ต้องซื้อเพราะป้าอยากได้โทรศัพท์ฝาพลับ มีกล้อง มีวิทยุ และเห็นว่ายี่ห้อ nokia ทนที่สุดก็เลยอยากซื้อให้ป้า แต่อ่านความเห็นแล้วกลัวจังเลย...
pan-pan
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 21:02  

เราซื้อมาแล้วค่ะ โนเกีย 6101

ที่ MBK ราคา 7750

บางร้านขาย 7600 แต่ว่าสีดำหมดสต๊อก

เลยต้องเดินหาร้านอยู่นานเหมือนกัน

เลยได้ราคาที่ 7800 ต่อได้ 50 บาทค่ะ

คุณสมบัติของมันนั้น คือมีวิทยุ FM เสียงใช้ได้ค่ะ

เสียงริงโทนออกจะไม่ค่อยถูกใจสักเท่าไหร่

แต่ก็โหลดมาใช้เองค่ะ

ส่วนกล้องจัดอยู่ในเกณฑ์ดีค่ะ ชัดอยู่เหมือนกัน

ส่วนเรื่องความดังของเสียงเรียกเข้านั้น ดังมาก ไม่ต้องห่วง

ส่วนเสียงขณะสนทนานั้น ไม่เป็นปัญหาอีกเช่นกัน ยังคงฟังรู้เรื่อง

ซึ่งที่อ่านๆ มา จะมีบางท่านบอกว่าเสียงมักจะไม่ค่อยได้ยิน

อาจเป็นบางเครื่องเท่านั้นค่ะ

สรุปว่าราคาและฟังก์ชั่นจัดอยู่ในเกณฑ์เหมาะสมค่ะ

ซื้อมายังไม่เคยเจอปัญหาอะไรเลย

แต่ติดข้อเสียสักหน่อย คือสายชาร์ตจะใช้กะรุ่นอื่นๆไม่ได้เลย

เนื่องจากช่องเสียบที่ตัวเครื่องจะเล็กกว่ารุ่นอื่นๆ

โดยรวมอยู่ในเกณฑ์ที่ดีค่ะรุ่นนี้*************

////////////////////////

เพื่อนเราก็ซื้อมาใช้เหมือนกัน ก็โอเคนะ สำหรับผู้ที่ไม่ค่อยเล่นสูกเล่นมันเท่าไหร่ โทรเข้า-ออก ถ่ายรูป ถ่ายวิดีโอ อินฟาเรด ก็โอเคแล้วคับ อิอิ แถมโชว์รูปคนที่โทรเข้ามาได้ด้วย .... Very Happy
pan-pan
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 21:08  

supasa1 ผู้เขียน:
ราคา 6,850 บาท ที่ต้องซื้อเพราะป้าอยากได้โทรศัพท์ฝาพลับ มีกล้อง มีวิทยุ และเห็นว่ายี่ห้อ nokia ทนที่สุดก็เลยอยากซื้อให้ป้า แต่อ่านความเห็นแล้วกลัวจังเลย...

ต้องถามว่า ป้าของนายเล่นลูกเล่นของมันเป็นหรือป่าว ถ้าเป็นค่อยหารุ่นอื่น แต่หากว่าเล่นไม่เป็นหรือไม่ค่อยเล่น ก็เอารุ่นนี้แหละ สมกับราคาและผู้ใช้ดี ถ้าเกิดป้านายเล่นไม่เป็นแล้วซื้อซะแพงเกินก็ไม่ใช่เรื่องอีก ก็ลองดูแล้วกัน ส่วนใหญ่ คนสูงอายุไม่ค่อยเกี่ยวเรื่องฟังก์ชั่นมากมาย ให้โทรเข้า-ออก และ ใช้ได้นานก็โอเคแล้ว อิอิ...... Very Happy Smile Surprised Laughing
นากุล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 13:12  

อ้างถึง:
Code:
[list][list=][url]ดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ[/url][/list][/list]
Very Happy Smile Sad Surprised Shocked Confused Cool Laughing Crying or Very sad Embarassed Razz Mad Evil or Very Mad Twisted Evil Rolling Eyes Wink Neutral Arrow Question Exclamation Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Smile Very Happy Very Happy Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 00:52  

รุ่นนี้ขายให้พี่ผมไปแล้วไม่ดีเลยครับ(สีขาวนะ)ใช้ไปซักพักสีลอกหน่ะ ทั้งที่ใช้อย่างถนอมนะ และเสียงเรียกเข้สก็เก็บได้ไม่เกิน2เพลงอ่ะ ไฟล์เล็กนะ เมื่อก่อนสามารถเก็บได้หลายเพลง นะ4-5เพลง สงสัยตอนนี้มันมีปัญหาที่เครื่องหน่ะ จนพี่ผมลบอะไรต่ออะไรไปหมดแล้วก็เต็มที่เก็บเสียงเรียกเข้าได้เพลงเดียว ใครจะซื้อนะ แนะนำสีดำครับ ดีกว่า เพราะแฟนพี่ผมใช้สีดำมาก่อนไม่มีปัญหาเลยครับ
Deknarak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???!???????
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 21:04  

Very Happy ซื้อแล้วก้อมะแพงอะนะ ลุกเล่นก้อok.นะ
ผู้ใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ห่วยแตก ศูนย์ยังไม่รับซ่อมเลย
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 21:39  

ห่วยแตก ศูนย์ยังไม่รับซ่อมเลย ส่งซ่อมแล้ว ยังทำเครื่องเรากลับมามีรอยตำหนิอีก (ศูนย์ เซ็นทรัลปิ่นเกล้า) บริการไม่ได้เรื่อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 20:29  

แล้วบอ Twisted Evil กด้วยว่าดีกว่ากันยังไง Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 16:01  

น่าจะเป็น 6320i คุ้มกว่าค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2006 22:22  

เปลี่ยน ธีม ได้ป่ะ
sitth
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ไม่ถึงปี
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 18:32  

ลูกสาวซื้อมาเมื่อ พย.2548 ตอนนี้ พังแล้ว หูฟังเป็นยางเหนียว ๆ เหมือนยางไร้คุณภาพจากเมืองจีน หงิกเสียรูป

หน้าจอมีรอยลอกเหมือนแผ่นพลาสติกขาด เพราะฝากดทับ

ตอนนี้แบตพัง เครื่องชาร์จไม่เข้า (เป็นทั้งสองอย่าง)

จะเขวี้ยงทิ้ง..บังเอิญไปซื้อ 3230 มา ราคาเท่า ๆ กัน...เจ๋งกว่าเยอะ ลูกเล่นสนุกดี Evil or Very Mad
คนใช้งาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 20:03  

..............................................................
บอกความสุดจะ......... ของรุ่นนี้
.............................................................
1. ซื้อมาสองเดือน หน้าจอดับไปดื้อๆ
2. เมมโมรี่น้อยสุดๆ
3. ซ่อมนานตั้ง 45 วัน
..............................................................
ใครคิดจะซื้อรุ่นนี้คิดให้ดีๆนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: