Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เอามาฝากค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 4 / เข้าชม: 2822
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2003 14:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไปเจอที่webอื่นเลยเอามาฝากค่ะ

"ฝากกันไว้นิดละกันนะครับ เพื่อชาว Hutch
1.เวลา Download Game ไว้ที่เครื่อง นับเป็น 1 ครั้ง
2.เวลาเปิด Gameครั้งแรก Gameจะบอกว่าให้เรา Get it License คือการขอใช้สิทธ์เล่นเกมส์ ถ้าคุณ OK ก็นับเป็นอีก 1 ครั้ง
*** ข้อสังเกตุ ทำไมต้องให้ Download lincense อีก ถ้าเราโหลดเกมส์มาแล้วไม่โหลด License เราจะเล่นไม่ได้ = เราเสียการ Download ฟรีไป 1 ครั้ง แต่ถ้าเราเล่น = การDownload Game เสียไป 2 ครั้ง
*** งงไหมครับ ว่าถ้าเราโหลดเกมส์มาแล้วไม่เล่นเราจะโหลดมาทำไม แต่ถ้าเราโหลดมาเล่น เราต้องเสียการ Download ไปถึง 2 ครั้งเลย
3. หลังจากเราเล่นเกมส์ไป 4-5 ครั้ง มันจะบอกว่า License Expire หรือสิทธของเราหมดอายุถ้าต้องการเล่นอีก ต้อง Load License อีกเสียการ download อีก 1 ครั้ง
จากการสอบถาม 1128 เขาบอกว่าเราต้องเสียครับเพราะ เราdownload ไม่ว่าอะไรที่มีการ download หรือ upload เราต้องเสียครั้งในการDownload ทั้งสิ้น นี่ผมยังถามไม่ถึงการ Post คะแนน ที่เวลาเล่นเกมส์จบมันจะถามว่าคุณต้องการ post หรือไม่ถ้าเผลอไปกดโดน มันจะส่งคะแนนของเราไป Post บน Server นี่ไม่รู้เขานับเป็นการ Upload ด้วยหรือเปล่า
**จำนวนครั้งที่เล่นเกมส์ผมไม่ยืนยันแน่นอน อาจเป็น 10 ครั้งหรือไม่ถึง
สรุปว่าการที่เล่นเกมส์แล้ว Lincens Expire ผมไม่ติดใจเอาความอะไรเพราะเขาอาจจะใช้วิธีคิดแบบ Download 1 ครั้งเล่นได้ 5 ทีก็ถือว่า OK แต่ผมติดใจครั้งแรก ทำไมเราโหลดเกมส์มาแล้วเราควรจะเล่นได้เลยไม่ใช่ต้องไปโหลด Lincens มาอีกไม่ยุติทำ
อย่างไรก็ฝากกันไว้ละกัน เผื่อใครไม่รู้เล่นกันกระหน่ำจะทำให้การ download เกิน 180 ครั้งแล้วเขาคิดเงิน จะมาโวยทีหลัง"
Kindaichi
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2003 14:33  

ขอแสดงความเห็นเพิ่มเติมด้วยคับ

- License นึงปกติเล่นได้ประมาณ 10-15 ครั้งหนะคับ :-)

- เคยสอบถามมาการ post คะแนนไม่คิดเป็น download คับ

- การคิดค่า License ก้อคงเป็นช่องหนึ่งในการหารายได้ ให้ทั้ง Hutch เอง และผู้พัฒนา game ครับ อันนีผมเองก็พยายามทำความเข้าใจ ในฐานะเป็นผู้พัฒนา software อยู่เหมือนกัน ก็คิดว่าเป็นจุดนึง ที่จะจูงใจให้ software พัฒนาเกมส์ใน platform นั้นๆ ให้น่าเล่นมากขึ้น ถ้ารายได้ มันเข้ามาดูแล้วน่าจะลงทุนพัฒนาต่อหนะคับ

แต่ทั้งนี้ บางเกมส์ ที่ไม่มี License ตรงนี้ก็มีคับ อยากให้ Hutch มีเกมส์พวกนั้นเข้ามาเพิ่มเติมบ้างให้มากหน่อยหนะคับ (ซึ่งก็ได้แจ้งไปแล้ว)
sandratta
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2003 16:50  

แล้วเกมที่ไม่มี license ใน hutch มีอะไรบ้างคะ
Kindaichi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2003 16:57  

Monster Club นี่แหละคับชัวร์ๆ
ส่วนเกมส์อื่น อย่าง
Match'Em
Zapper
Fortune Kite

นี่ไม่แน่ใจว่ามีรึป่าว เพราะพอลองๆไปแล้วมันก้อลืมๆว่าอันไหนเรียก license บ้าง :D
gus
Year's Star

หัวข้อ : Game
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2003 01:00  

ตอนนี้เกมส์ในเครื่องกัสที่เล่นได้มี
1.Monster Club
2.Legend of Nian
3.Matchem
4.BassMobile

คนอื่นมีเกมรัยที่เล่นได้นานๆบอกเราบ้างนะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: