Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Siemens CF62 "Clamshell Phone"
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 138 / เข้าชม: 75597
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2004 01:12  
ตอบโดยอ้างถึง  

เราไปดูมาเมื่อวันที่ 1 ตุลาคมอ่านะ ราคาอยู่ที่ (6000-)6300 บาท ค้า ที่ The Mall
งามวงศ์วาน กะว่าจะซื้ออยู่แล้ว แต่แล้วก็ไม่ได้ซื้อเพราะว่าพี่ชายมีใช้อยู่ก็เลยไม่ได้ซื้อ
(เสียดายอยู่เหมือนกาน) (นิดหน่อย)
fan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2004 09:23  

เมื่อวันอังคารที่ผ่านมาเราไปดูที่ telewiz the mall bangkapi เหลือ 4990 Shocked Very Happy Embarassed Twisted Evil
Whiteberry
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2004 12:16  

รุ่นนี้ตัวจิงสวยเหมือนในรูปมั๊ยคะ อยากได้เหมือนกัน แต่เหนราคาถูกอะค่ะ ก้อเลยอยากรู้ว่าวัสดุมันโอเคมั๊ย เหนในรูปมันเงาๆสวยดีอะ ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
fan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2004 15:07  

ตัวจริงสวยมาก ใช้ดีด้วย ลองใช้ดูนะ แล้วจะติดใจ Laughing Neutral Razz Confused Smile Very Happy
nongonn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2004 18:03  

อยากทราบว่าเสียงเรียกเข้าเปนแบบPolyphonic เครื่องดนตรีกี่ชิ้นเหรอคะ เหนในนี้ไม่มีข้อมูลอะค่ะ แล้วเสียงดีมั๊ยคะ เพราะรึเปล่า แล้วในเครื่องมีให้เลือกกี่เสียงคะ อยากรู้มากๆกำลังจะซื้ออะค่ะ ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุนค่ะ
อ่อ เกือบลืม มีระบบสั่นด้วยใช่มั๊ยคะ
fan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2004 09:46  

แน่นอนค่ะ มีระบบสั่นด้วย เสียงเรียกเข้าจำไม่ได้เหมือนกันว่ามีกี่เสียง แต่ว่าโหลดเข้าได้นะคะ มีความรู้สึกว่าเสียงเรียกเข้าไม่ค่อยดังเท่าไร แต่จะอยู่ที่ชนิดของเพลงด้วยค่ะ ของเราโหลดลาวดวงเดือนมา ดังดีมาและระบบสั่น ก็แรงดี ข้อดีคือมีไฟกระพริบโชว์ด้วย ถึงไม่ได้ยินเสียง ก็จะมีไฟเตือน และถ้า miss call ไฟก็จะกระพริบค้างอยู่อย่างนั้นจนกว่าเราจะไปกดดูว่าใครโทรมา ข้อดีอีกข้อก็คือว่า จะมีคนเห็นไฟกระพริบที่โทรศัทพ์เราแล้วเขาก็จะช่วยบอกเองว่ามีคนโทรมา เพราะเราทำประจำคือ เราไม่เคยเห็นหรอก แต่มีคนบอกว่ามีโทร มา
อร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2004 21:31  

ใช้สีอะไรกันอยู่เหรอคะ เราจะไปซื้อวันอาทิดนี้ ยังเลือกสีไม่ถูกเลย แต่รู้สึกจาชอบสีเงินอะค่ะ ดูหรูก่าสีทองนิดนึง
pla_tuna
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2004 17:48  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วคะ ซื้อที่ไหนกันคะ ไปดู Telewiz เซนปิ่นมา ประมาณ 6500 มีที่ถูกกว่านี้ไหม ข้างบน post ว่า บางกะปิ 4990 จริงหรือเปล่าคะ
อร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2004 13:23  

ไปซื้อมาแล้วค่ะ ถูกใจมากมาย เราซื้อที่ร้านของซีเมนเลยอะค่ะ ที่แฟชันไอแลนด์ เปนเครื่องศูนย์ของ M link 5900 ค่ะ แต่เราซื้อสีเงินอะ มันมีเครื่องเดียวด้วย ไปถามร้านอื่นมีแต่สีทองอย่างเดียว แพงกว่าด้วยตั้ง6900แน่ะ ส่วนTelewiz ที่นี่เราไปดูเหนขาย 6900 นะ ถูกใจค่ะ ตอนนี้กะลังเล่นใหญ่เลย^^
ผ่านๆ มา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2004 00:06  

ผ่านมา ผู้เขียน:
toonny ผู้เขียน:
คือซื้อมาใช้ได้ประมาณ 1 เดือนแล้ว แต่เกิดปัญหาก็คือบางทีใช้งานอยู่แล้วเครื่องค้างต้องถอดแบตออก หรือบางทีหน้าจอที่สองดับ แต่พอเปิดฝาขึ้นแล้วปิดใหม่ก็มีตัวหนังสือเหมือนเดิม ใครใช้จนชำนานแล้วบอกทีมันเป็นเพราะอะไรกลัวพังจังเสียดาย ส่งmailก็ได้ค่ะ thapanarath@yahoo.comค่ะ ช่วยทีค่ะ

- ซื้อรุ่นนี้มาประมาณเดือน มิ.ย. เจอปัญหาแบบนี้เหมือนกัน ก็คอยสังเกตดูว่า มันดับยังไง จะเอาไปให้ร้านดู แต่พอใช้เลยเดือนนึง ก็ไม่เจออาการที่หน้าจอที่ 2 ดับอีกเลย จนถึงขณะนี้ แต่จะมีอาการเครื่องค้าง ขณะบันทึกเบอร์โทรใน address book (ทำหลายๆเบอร์ ถึงจะเริ่มค้าง), บันทึกเสียงเรียกเข้า และเล่นเกมบ้าง ก็จะปิดฝา แล้วเปิดดูใหม่ ก็เป็นปกติดี ที่บันทึกไว้ก็บันทึกได้ ถ้ารอหน่อย มันจะจบการทำงานเองได้ แต่รอเป็นนาทีเลย

- ที่ผ่านมาเท่าที่สังเกต จอที่ 2 ดับเพราะอาจจะมีข้อความเข้า หรือมีสายเข้า แล้วไม่ได้รับ ซึ่งตามปกติในตอนแรกจะมีไฟกระพริบ แต่ว่าคงจะกระพริบนานไปหน่อยจอที่ 2เลยดับ รวมทั้งไฟที่กระพริบด้วย ไม่รู้ว่ามีคนเป็นเหมือนกันไหม
fan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2004 15:04  

ที่ทำให้ โทร. จอดับเพราะทำเร็วเกินไป ต้องค่อย ๆ ทำอย่าง ช้าๆ ของเราใช้ซึเมนมาตลอด เครื่องก็ค้างแบบนี้หละ ทำได้อย่างเดียวคือถอดแบตออก ถ้าเป็นบ่อย ๆ ก็เอาไป up grade softwareที่ ศูนย์ซีเมนได้ จะดีก่วา พอเราใช้เครื่องนี้ เราจะทำทุกอย่างเช่นกด บันทึกชื่อ หรือดาว์โหลด ช้ามาก ขี้เกียจถอดแบตบ่อย ๆ เดี๋ยวเครื่องเสีย ถ้าใช้ซีเมน ต้องทำใจในเรื่องเครื่องค้างนะคะ
fan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2004 11:24  

เมื่อวานเราเจอปัญหาจอที่สอง ดับ แต่พอเปิดฝาอึกทีมันก็ติดปกติ เป็นเพราะว่าเราส่ง message แล้วปิดฝาเลย มันไม่ทันได้ตั้งตัว ก็เลยเอ๋อไปเลย แต่โดยภาพรวมแล้วก็ดี ไม่มีปัญหา เสียงดังฟังช้ดดี
tammuz
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : tammuz
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2004 22:55  

ผมจะซื้อเหมือนกันเห็นมีคนบอกว่าเสียงไม่ค่อยดัง อยากถามคนเคยใช้อะ เสียงดังดีปะครับ ตอนนี้ผมใช้ n-gage qd อยู่
tammuz
Year's Star

หัวข้อ : Re: tammuz
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2004 21:07  

ไปลองมาแล้วเสียงเบาอะครับ และเสียงไฟล์เวฟ มันจะแตกด้วยอะคับ ผมปรับดังสุดเลย ฟังไม่ลื่นหูเทียบ QD ไม่ได้เลย ราคา M link 5,900 คิดๆ เทียบกับ 2650 อะ รุ่นไหนดีกว่าครับเนี่ย...
fan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2004 09:53  

ถ้าถามเราแนะนำซีเมนส์อยู่แล้ว ดีกว่ารุ่นที่คุณว่าเยอะเลย เสียงไม่ค่อยนะ ของเราใช้อยู่เสียงดังมากเลย ลองไปฟังดูอีกทีซิ
หมิง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????4,800 ???????
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2004 21:45  

ราคาที่นาซ่าโฟน มาบุญครอง 4,800 บาทเอง ต้นปีหน้าคงประมาณต่ำกว่าสี่พันบาทแน่นอน รอซื้อต้นปีหน้าดีกว่า อีกแค่เดือนกว่าเอง ทุกรุ่นทุกยี่ห้อคงลดราคาแน่นอน [/b]
romfah
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2004 13:06  

กล้องดิจิตอลที่เป็นอุปกรณ์เสริม จะหาซื้อได้ที่ไหนครับ หรือขายมาพร้อมกับโทรศัพท์เลยครับ ใครทราบกรุณาตอบหน่อยครับ ขอบคุณม๊ากครับ
activeX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2004 22:15  

ที่เมการาคารวมส่วนลดประมาณ 2500 บาท คิดว่าในไทยคงไม่แพงมาก เพราะมีหลายรุ่นที่ของไทยถูกกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2004 11:45  

ตอนนี้ราคาเครื่องเท่าไร ครับ กะจะซื้อปีใหม่
moist
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2004 16:46  

ตอนนี้ที่เห็นส่วนใหญ่จะเหลือ 4990 นะ คิดว่าไม่น่าลดลงกว่านี้แล้ว รีบ ๆ ซื้อเถอะ แล้วจะไม่ผิดหวัง
Tsunami
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 17:30  

ขอเปรียบเทียบข้ามยี่ห้อได้มั้ยคะ
คือกำลังตัดสินใจเลือกระหว่างรุ่นนี้กับ Samsung SGH-E100 อยู่อ่ะค่ะ
survivor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 11:51  

เปรียบเทียบข้ามยี่ห้อได้ค่ะ แต่ก็ขอแนะนำว่า siemens ดีกว่าเยอะค่ะ ถ้าคุณเป็นคนเล่น function ไม่ได้เล่นแค่สี และเสียง

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2005 20:21  

เพิ่งไปถามมาวันจันอ่ะ ราคาอยู่ที่ 6900 เค้าหลอกเราป่าวอ่ะ
รึเครื่องมันราคาขึ้นแล้ว
แลเวถ้าซื้อเครื่องศูนย์ ศูนย์ไหนขายบ้างอ่ะ

อีกอย่างน่ะ โนเกีย 6220 มานมีเข้าไหมอ่ะมือ 1 น่ะ
ถามศูนย์บรสเทล เค้าบอกเค้าม่ายมีอ่ะ (แอบงง)
tn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2005 15:30  

เซ็นทรัลลาดพร้าวชั้นใต้ดิน มีอยู่หลายร้านะ ราคาอยู่ที่ประมาณ 4900 บาท
นายตัวดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? CF62
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2005 14:11  

ตอนนี้ผมใช้ CF62อยู่เพิ่งซื้อมา3วันเองมีปัญหาเกี่ยวกับตัวเครื่องดังนี้
1.แบตเตอรี่หลวม
2.เครื่องดับเองโดยที่ใส่กระเป๋าไว้เฉยๆ
3.เครื่องดับเองเวลาเลือกฟังชั่น
ใครใช้รุ่นนี้ช่วยบอกหน่อยว่าเป็นอย่างผมบ้างหรือปล่าวครับ หรือมีปัญหามากว่านี้อีก ช่วยขอกหน่อยครับ
pitacon
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????? CF62
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2005 00:41  

นายตัวดี ผู้เขียน:
ตอนนี้ผมใช้ CF62อยู่เพิ่งซื้อมา3วันเองมีปัญหาเกี่ยวกับตัวเครื่องดังนี้
2.เครื่องดับเองโดยที่ใส่กระเป๋าไว้เฉยๆ
3.เครื่องดับเองเวลาเลือกฟังชั่น
ใครใช้รุ่นนี้ช่วยบอกหน่อยว่าเป็นอย่างผมบ้างหรือปล่าวครับ หรือมีปัญหามากว่านี้อีก ช่วยขอกหน่อยครับ

พี่เราเคยใช้นะไม่มีปัญหาเลยน่า เครื่องของคุณคงจะแฮ็งค์ลองเราไปถามที่ร้านดูนะ
เพือทางร้านจะซ่อมได้

------------------------------------------------------------------

คำเตื่อน : ก่อนซื้อควรพิจารณา และอ่านศึกษาจาก webก่อน
TUKTUK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2005 18:13  

อาการเหมือนกันเลย ว่าจะไปขว้างทิ้งอยู่แล้วเนี่ย ทำให้มองภาพ SIEMENS ลบไปเลย
ใครรู้บ้างคะว่าควรจะเรียกร้องอะไรจาก SIEMENS ได้บ้าง 6,900 ก็เงินนะคะ
ที่สำคัญเสียความรู้สึกที่สุด ถ้าใครเข้ามาอ่านแล้วเป็นคนของ SIEMENS ช่วยรับรู้ด้วยว่าคุณเสียลูกค้าถาวรไปหลายคนแล้ว

PS ดีใจจังที่มีคนเป็นเพื่อน นึกว่าถูกคนขายหลอกมาซะอีก (เครื่องของ M-Link)
ทนใช้ดับๆติดๆจนกว่าจะเก็บตังค์ซื้อเครื่องใหม่ได้ สงสารตัวเองจัง

เกลียด SIEMENS Shocked Confused
anuroj_007
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: Rayong
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2005 20:44  

ลองให้ 0 Siemens ดูหน่อยก็ได้นะครับ เขาอาจมีวิธีแก้ไขให้ เช่น มี FW ใหม่ให้ update หรือจัดการเกี่ยวกับปํญหา battery ที่หลวมได้คับ Very Happy
TUKTUK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? SIEMENS
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2005 10:37  

ขอบคุณค่ะ Embarassed
แล้วศูนย์ SIEMENS มีอยู่ที่ไหนบ้างคะ ใครรู้บ้าง Crying or Very sad
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2005 15:43  

ราคาประมาณ4900 ข้อเสีย ไม่มีกล้องในตัว
Phoenix_Extreme
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2005 03:18  

เป็นกันเยอะรึเปล่าเนี่ย กะจะซื้อมาใช้อยู่พอดี เห็นมันสวยแล้วก็ราคาก็น่าซื้อด้วย
แต่มาขนาดนี้แล้วมันน่าจะมี Software มาแก้แล้วนะ
Sometime
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2005 00:16  

คิดว่าเครื่องดับบ่อยเป็นที่เราคนเดียวซะอีก
มันดับบ่อยมากๆๆ เข้าเกมก็ช้า แถมไม่มีเกมให้โหลดเพิ่มอีก
พอเครื่องดับกว่าจะเปิดเครื่องขึ้นมาใช้งานได้
ก็อืด....ซะ โมโหเกือบขว้างพังซะแล้ว ( ดีที่ไม่พังเพราะขว้างใส่ที่นอน )
ขนาดไปอัพที่ศูนย์มา 2 รอบแล้วนะเนี่ย
กะว่าจะเอาไปอัพอีกซักรอบก่อนหมดประกัน
แต่ที่เราซื้อรุ่นนี้นะ เพราะดีไซน์อันดับหนึ่ง( ชอบเป็นการส่วนตัว )
และก็ต่อกล้องได้ ส่วนราคาก็รองลงมา ( เพราะตอนที่ซื้อ..รุ่นอื่นเกินงบไปหลายพัน )
แต่สรุปก็คือ..เราก็คงต้องใช้ต่อไปเพราะไม่มีตังค์ซื้อเครื่องใหม่
แต่ถ้ามีเครื่องใหม่ก็คงไม่ขายเครื่องนี้อยู่ดี
ก็บอกแล้วไงว่าชอบรูปทรงของเครื่อง

ปล.เครื่องใหม่คงไม่ใช่ยี่ห้อเดิม
( แต่ที่ศูนย์ของ siemens บริการดีมากค่ะ )
kiang_guest
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2005 21:54  

[quote="Sometime"]คิดว่าเครื่องดับบ่อยเป็นที่เราคนเดียวซะอีก
มันดับบ่อยมากๆๆ เข้าเกมก็ช้า แถมไม่มีเกมให้โหลดเพิ่มอีก
พอเครื่องดับกว่าจะเปิดเครื่องขึ้นมาใช้งานได้
ก็อืด....ซะ โมโหเกือบขว้างพังซะแล้ว ( ดีที่ไม่พังเพราะขว้างใส่ที่นอน )
ขนาดไปอัพที่ศูนย์มา 2 รอบแล้วนะเนี่ย
กะว่าจะเอาไปอัพอีกซักรอบก่อนหมดประกัน
แต่ที่เราซื้อรุ่นนี้นะ เพราะดีไซน์อันดับหนึ่ง( ชอบเป็นการส่วนตัว )
และก็ต่อกล้องได้ ส่วนราคาก็รองลงมา ( เพราะตอนที่ซื้อ..รุ่นอื่นเกินงบไปหลายพัน )
แต่สรุปก็คือ..เราก็คงต้องใช้ต่อไปเพราะไม่มีตังค์ซื้อเครื่องใหม่
แต่ถ้ามีเครื่องใหม่ก็คงไม่ขายเครื่องนี้อยู่ดี
ก็บอกแล้วไงว่าชอบรูปทรงของเครื่อง

ปล.เครื่องใหม่คงไม่ใช่ยี่ห้อเดิม
( แต่ที่ศูนย์ของ siemens บริการดีมากค่ะ )[/quote]

ผมใช้มาตั้งแต่ออกมาใหม่ๆ เจอแล้วซื้อเลย แรกๆก็ดี แต่เข้าใจว่าหลังจากทำเครื่องตกมันก็เริ่มออกอาการ ดับ ไม่แน่ใจว่าเป็นเหมือนกันเปล่า และพี่ชายก็ใช้แต่คนละรุ่นก็มีปัญหาเดียวกันครับ เลยคิดว่าุ่ถ้ามีปัญญาจะเอายี่ห้ออื่นแล้วครับ เพราะ Siemen มันไม่ืทนเหมือนยี่ห้ออื่น เห็นตกกระจายเอามาประกอบก็โทรได้ปกติ
yo yo!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2005 20:36  

ตอนนี้เห็นราคา 3,990 บ.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 21:31  

(BANK) ผู้เขียน:
ไม่ชอบเลยคับ ความสามารถไม่เพียงพอ ชอบ M65 และ S65 มากกว่า ผมยังไม่แน่ใจว่า SX2 จะออกเมื่อไหร่ หรือจะมาในชื่อ K2 (เคทู) ผมเองยังสับสนอยู่หรือว่าเป็นชื่อโปรเจ็คอะไรซักอย่างของซีเมนส์ หรือชื่อถัดไปของ SX1 อันที่จิงยังมี XT55 อีกตัวนึงด้วย น่าสนใจมากคับ แต่มันยังไม่เป็นรูปเป็นร่าง มีแต่แผงวงจรข้างในให้ดูน่ะคับ
Embarassed
ต้น04589
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 02:02  

หลังจากที่ผมได้ใช้มือถือรุ่นนี้มาเกือบปีแล้ว ผมซื้อมือ 2 เขาต่ออีกทีน่ะ เพราะตอนที่ผมซื้อผมจะหามือถือฝาพับที่จอสี 6 หมื่นสีและก็เป็นตัวนี้ที่ราคาถูกที่สุดในตอนนั้น และพอซื้อกลับมาใช้ก็ชอบในรูปทรงเก๋ๆของรุ่นนี้ ถึงแม้เมนูต่างๆจะช้าไปหน่อย เพราะซีเมนจะเป็นอย่างนี้ทุกรุ่น แต่ข้อดีก็ดี เก็บข้อมูลของเพื่อนๆได้ละเอียดมาก โปรไฟล์ดีมากๆ และไฟกระพริบรอบตัวเครื่องเราสามารถตั้งให้มันเล่นไฟกระพริบในรายการต่างๆได้เยอะมาก และยังสามารถตั้งจังหวะไฟกระพริบได้ทุกดวงมันจะมีโปรแกรมสร้างไฟกระพริบมาในเครื่อง เช่นเราสามารถตั้งให้มันกระพริบได้ตลอดเวลาก็ยังได้ เวลาไปเที่ยวผับรุ่นนี้จะเด่นมากๆคนหันมาดูเยอะเลยเพราะมันมีไฟกระพริบรอบตัวเครื่องสว่างมากๆ ตั้งความสว่างไฟกับจอได้อย่างละ 10 ระดับ
และผมก็ลองหาซื้อกล้องมาต่อใช้ในภายหลังรูปที่ถ่ายก็จัดว่าชัดดี ตั้งได้ 2 ความละเอียดเสียดายดึงข้อมูลภาพออกมาไม่ได้เพราะไม่ได้ซื้อสายดาตาลิงค์ กล้องมีไฟแฟลชสว่างมากๆ
เสียงเรียกเข้านอกจากจะหลายชิ้นเครื่องดนตรีแล้ว ยังสามารถตั้งเสียงเรียกเข้าเป็นทรูโทนได้
ตอนซื้อมามีเพลงที่เป็นเอมพีสามอยู่ท่อนนึง หรือเราไม่พอใจก็สามารถอัดเสียงเราเป็นเสียงเรียกเข้าได้ หรือถ้ามีสายดาต้าลิงค์ก็โหลดเพลงเข้ามาเป็นริงโทนได้แต่ คงได้ไม่เต็มเพลงเพราะหน่วยความจำในเครื่องน้อย แต่ถ้าเทียบระดับราคามือถือกันนะรุ่นนี้กินขาด สามารถตั้งให้โชว์รูปภาพคนโทรเข้ามายังได้เลย เคยใช้ gprs ในรุ่นนี้เข้าเว็บแล้วก็แชทครั้งนึงดีมากเลย
ทำได้หลายอย่าง
ข้อดีที่กล่าวมาก็มีเยอะ ส่วนขอเสียที่ผมดูๆมาก็คือ เวลาแบตไกล้หมดมันมักจะดับเอง
ดับแบบไม่รู้เนื้อรู้ตัว เมนูช้าบางทีกดรัวๆเร็วๆเครื่องค้างไปเลยก็มี ต้องถอดแบตแล้วเปิดใหม่สำหรับคนใจร้อนอย่างผม
ส่วนข้อดี เป็นรุ่นที่ไมยู่ในกระแส ใครเห็นก้ไม่ค่อยมีคนรู้จัก เลยไม่ตกรุ่นง่ายๆเพราะคนรู้จักน้อย
สามารถเอารูป 2 รูปมาเป็นวอลเปเปอได้พร้อมกัน รูปนึงจะเป็นแบคกราวน์เครื่องอีกรูปจะเป็นรูปเล็กมันจะโชว์ขึ้นแทนโลโก้ของเครือข่าย ฟันธง ซื้อมาใช้แล้วคุ้มมากๆขายต่อก็ราคาไม่ตกมากเพราะราคาเครื่องใหม่ยังไม่ค่อยแพงเลย
หมอรักษ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2005 00:56  

ผมว่าอย่าซื้อเลยไอ้รุ่นนี้ ของผมใช้มาปีกว่าข้อต่อฝาพับมันเริ่มร้าวแล้วก็หักไป พอไปเปลี่ยนที่ซีเมนต์พนักงานตีราคาค่าเปลี่ยน+ค่าซ่อม(หมดประกัน) 1249 บาท เนื่องจากข้อต่อฝาพับมันต่อเข้ากับฝาครอบบนด้านนอกเลยต้องเปลี่ยนหมด แต่ถ้าต้องการเปลี่ยนฝาครอบใน ตรงที่ครอบหน้าจอด้วยนั้นต้องจ่ายเพิ่มอีก 849 บาทรวมเป็น 2098 บาท ทั้งที่ราคาตัวใหม่อยู่ที่ 3500 บาท เฉยขอฟันธงว่าอย่าซื้ออะไหล่แพงมาก แถมเครื่องไม่ค่อยเสถียรอีก
เคยใช้มาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2005 17:10  

ซึ้อมาตอนออกใหม่ๆ เลย ปัญหาเดียวที่ร้ายแรงสำคัญมากๆ คือ "โทรไม่ออก" จะโทรไปไหนก็ไม่ติด ต่อให้อยู่ในที่ๆ สัญญาณดีขนาดไหน หรือจะโทรเบอร์อะไร ก็ต้องหมุนเบอร์ซ้ำๆ หลายๆ ครั้งกว่าจะติด เครืองจะขึ้นข้อความ "ค้นหาสัญญาณ" ตลอดเวลา (แต่ถ้าใช้มือถือเครื่องอื่นๆ โทรไปที่เบอร์ปลายทางเดียวกัน จะติดอย่างง่ายดาย) โทรไปสอบถามศูนย์ ก็ไม่ได้เรื่อง ทรมานในการใช้งานมาก (นี่ขนาดโทรเบอร์ในกรุงเทพฯ โทรใจกลางเมือง ในที่ๆ มีสัญญานสูงๆ นะ คงไม่ต้องพูดถึงว่าเวลาอยู่ในรถก็กลายเป็นวัตถุธรรมดาๆ ไม่สามารถรับส่งข้อความใดๆ ได้ สุดท้ายก็ต้องขายทิ้งไปในเวลาไม่กี่วัน ผิดหวังมากๆ ทั้งๆ ที่เป็นแฟนซีเมนต์มาสองตัวแล้ว เพราะฟังชั่นข้างในวางได้ค่อนข้างดี แต่โทรศัพท์ก็คือโทรศัพท์ ถ้าโทรไม่ติดมันก็ไม่ใช่ "โทรศัทพ์" จะเอาไปตำน้ำพริกก็คงไม่ได้ ทุกวันนี้เลยใช้ของถูกๆ โนเนม จะอยู่ในที่กันดารห่างไกลแค่ไหน ก็ติดต่อกับผู้คนได้ตลอดเวลา ในหลายๆ ทวีป ถูกแต่ชัวร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2005 14:40  

สlวยดีอ่า แต่ไม่กล้าใช้ซีเมน กลัวพังง่าย ไปดูแล้ว เป็นทรูโทนก็ได้นะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: