Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 imobile 605 by Samart
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 224 / เข้าชม: 502222
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2006 11:36  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมอยากถามผู้ที่รู้นะครับ ว่าเจ้าตัวนี้อ่ะรองรับ mini SD ทุกยี่ห้อหรือเปล่า
จะซื้อยี่ห้อ kingston สัก 256 มาใช้นะครับแต่ไม่แน่ใจ

รบกวนหน่อยครับ
พรรณี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 605
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2006 10:15  

เราก้อซื้อมาจากศูนย์ที่ซีคอนเหมือนกัน
ของเราเจอปัญหาแฮ้งค์บ่อยมากๆๆ
Evil or Very Mad -อาการแฮ้งค์คือหน้าจอค้าง กดอะไรไม่ได้
Mad -อยู่ดีๆก้อดับ แล้วยังมีข้อเสียอีกหลายอย่าง
Exclamation - เสียงสนทนาเบามากๆๆจนต้องใช้เปิดลำโพงฟัง
Question - สัญญาณรับคลื่นก้อไม่ดีใส่ซิมของ AISแล้วเหลือแค่2-3ขีดในขณะที่ใส่เครื่องยี่ห้ออื่นเทียบกันแล้วสู้เขาไม่ได้
Confused เมื่อตอนซื้อมาได้ 2อาทิตย์ มีปัญหาเอาไปเข้าศูนย์ (ที่ซีคอน) คนรอยาวเหยีด
แล้วบอกว่าต้องทิ้งเครื่องไว้ 2 วัน เพื่อลงโปรแกรมใหม่ Sad
รู้สึกแย่จังอยากขายเหมือนกันแต่กลัวราคาเหลือ1,000-2,000 อ่ะ ไม่รู้เขาขายกันที่เท่าไหร่
วิลัยพร
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: imobile 605 by Samart
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2006 15:12  

ดิฉันใช้ได้แค่ 2 สัปดาห์ ก็ได้ส่งซ่อมที่ศูนย์แล้ว เพราะว่าลำโพงขาด แต่ส่งซ่อมมาเป็นเวลาจะ 2 เดือนแล้วยังไม่ได้เครื่องเลย ทางร้านก็บอกว่าศูนย์ยังไม่ส่งมาให้ เลยอยากทราบว่าทำไมทางศูนย์จะดำเนินการช้าจังค่ะ
keeptawan
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : I-mobile 605
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2006 23:31  

Very Happy เราก็ใช้ I-mobile 605 นะ แล้วเราซื้อ Mini SD ของ kingston 256 M. มาใช้ด้วย ก็เล่น MP3 ได้ และสามารถใช้เป็น Memory ได้ทุกอย่าง หายห่วงสามารถซื้อมาใช้ได้เลยนะ Smile

CS ผู้เขียน:
ผมอยากถามผู้ที่รู้นะครับ ว่าเจ้าตัวนี้อ่ะรองรับ mini SD ทุกยี่ห้อหรือเปล่า
จะซื้อยี่ห้อ kingston สัก 256 มาใช้นะครับแต่ไม่แน่ใจ

รบกวนหน่อยครับ
keeptawan
Year's Star

หัวข้อ : ???? MP3 ??? 100%
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2006 23:42  

เล่น MP3 ได้ชัวร์ เสียงเรียกเข้าก็ MP3 ได้ 100% เพราะเราใช้อยู่

อูม ผู้เขียน:
สรุปว่ามันเล่น MP3 ไม่ได้ แต่เสียงเรียกเข้าเป็น MP3 ใช่มะ

เพราะว่าเราพยายามลงเพลงแต่ลงไม่ได้ Shocked
keeptawan
Year's Star

หัวข้อ : MP3 ??? 100% ??????? MP3 ???????? 100%
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2006 23:43  

Razz เสียงเรียกเข้า MP3 ได้ 100% และเล่น MP3 ได้ชัวร์ 100% เพราะเราใช้อยู่ Laughing

Anonymous ผู้เขียน:
vox ID ผู้เขียน:
เสียงเรียกเข้าmp3หรือเปล่าครับ

คุณสามารถตั้งเสียงเรียกเข้าเป็น MP3 ถ้าเพิ่มmemery gard ก็ฟัง MP3 ได้ค่ะ
keeptawan
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????????..
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2006 23:46  

Surprised (ตอบ) รุ่นนี้ถ่ายวีดีโอ นานสุด 20 กว่าวินาที ไม่มีเสียง และไม่สามารถ Up ให้ถ่ายวิดีโอได้นานกว่านี้แล้ว + ไม่สามารถ Up ให้มีเสียงได้ด้วย แต่สามารถบันทึก VDO ได้จนกว่าหน่วยความจำจะเต็ม Laughing

เกิดมาหล่อ ผู้เขียน:
ผมอยากทราบว่า เครื่องนี้ถ่าย VDO ได้หรือเปล่า ครับ ถ้าถ่ายได้ ถ่ายพร้อมเสียงหรือเปล่า ครับ.. ช่วยตอบทีนะ..

Question อยากรู้เหมือนกันว่าถ่าย VDO มีเสียงด้วยรึเปล่าค่ะ??? ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะ
keeptawan
Year's Star

หัวข้อ : ???? MP3 ??? 100%
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2006 23:50  

เวลาลงเพลง MP3 นะมันจะมีไดร์ให้เลือก อย่าเอาเพลงไปใส่ไว้ใน Media เดี๋ยวขาด เพราะว่าถึงแม้จะเล่นได้ แต่เล่นเพลงไม่ต่อเนื่อง ให้เอาเพลงไปใส่ไว้ในไดร์ของ Mini SD แล้วเอาไปไว้ตรง Sound เท่านั้น ถึงจะเล่น MP3 ได้ *******อย่าเอาไปไว้ในตรงคำว่า MP3 นะเพราะเราเอาไว้แล้ว เล่นต่อเนื่องไม่ได้เลย มีไรถามเราได้ 09-1351409 ยินดีให้คำปรึกษา

อูม ผู้เขียน:
สรุปว่ามันเล่น MP3 ไม่ได้ แต่เสียงเรียกเข้าเป็น MP3 ใช่มะ

เพราะว่าเราพยายามลงเพลงแต่ลงไม่ได้ Shocked
keeptawan
Year's Star

หัวข้อ : Memory ?????? kingston 256 M
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2006 23:54  

Surprised ไม่มี Memory SD มาให้หรอกนะคะ ต้องซื้อมาใส่เองค่ะ เราซื้อเฉพาะเครื่องนะคะ 6,500 ค่ะ แต่ซื้อ Memory ยี่ห้อ kingston 256 M. มาใส่อีก ประมาณ 900 บาท ความจำในเครื่องแค่ 1.77 MB. นะคะ Laughing

ซื้อมาแล้วคับ7000 ที่ mbk ใช้ได้ดี เสียงนุ่มกล้องพอใช้ได้ แต่ไม่แน่ใจอย่างนึง ในคู่มือมันบอกว่ามี sdการ์ดแถมมาด้วย แต่ในเครื่องที่ซื้อมาไม่เห็นมีเลย ใครซื้อมาแล้วมั่งช่วยบอกทีนะครับว่าตกลงมันมีsd มาให้เลยรึปล่าว ส่วนความจำตัวเครื่องผมลองเสียบสายต่อแล้วประมาน1.8mbเองคับใส่เพลงไม่ได้เลย ละก้อสายดาต้าลิงค์มันมีมาให้ในกล่องครับไม่ต้องมาหาซื้อแยก ใครรู้ว่ามีsdมาให้รึปล่าวตอบทีนะคับ
keeptawan
Year's Star

หัวข้อ : (???) 605
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2006 00:26  

(ตอบ) 605 ต้องซื้อ Mini SD มาใส่เท่านั้นนะคะ ถึงจะเล่น MP3 ได้ เพราะถ้าใช้แต่หน่วยความจำในเครื่องจะไม่สามารถเล่น MP3 ได้เต็มเพลงนะคะ เพราะหน่วยความจำในเครื่องมีแค่ 1.77 M. เท่านั้น จะเทียบกับแผ่น Disket 1 แผ่นเท่านั้นเองค่ะ ถ้าอยากเล่น MP3 ได้ต้องซื้อ Mini SD มาใส่นะคะ ถ้าจะให้ดีเอาสักประมาณ 256 M. ก็ใช้พอดีนะคะ ราคาอยู่ประมาณ 900 บาท ยี่ห้อ Kingston สรุปแล้ว ถ้าต้องการเล่น MP3 ให้จบเพลง จะต้องซื้อ Mini SD มาใส่เท่านั้นค่ะ แล้ววิธีใส่ MP3 ก็ให้ใส่ไว้ในหน่วยความจำของ Mini SD เท่านั้น นะคะ [/b][/code][/quote][/code]

Usanee Kerdruay ผู้เขียน:
ตอนนี้ใช้ i-mobile 605 อยู่ อยากรู้ว่าเค้าใส่ mp3 กันตรงหนัยเพราะว่า พยายามใส่เท่าไหร่ก็ไม่ติดสักที หรือต้องซื้อ memorycard มาใส่ถึงจะใส่ไฟล์เพลงได้ค่ะ เพราะตอนที่ใส่ File เพลงลงไปมันบอกว่าเต็มตลอดเลย แต่ตอนซื้อมาไม่เห็นมี Memorycard มาให้เลยนะค่ะ จำเป็นต้องมีหรือป่าว ใครรู้หรือใช้รุ่นเดียวกันช่วยตอบหน่อยนะค่ะ
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2006 14:05  

น่าสนใจครับรุ่นนี้ไม่ค่อยมีปัญหาราคาก็โอเค
n1^_^1n
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????? 3 ?????
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 23:42  

Very Happy ลูกเล่นเหมาะสมกะราคานะคะ เล่น MP3 ได้ FM ได้ มีกล้อง VGA แต่ถ่ายก็ไม่ได้น่าเกลียดอะไรถ้าไม่เน้นถ่ายรูป เพิ่มเม็มได้ เครื่องไม่มีปัญหา ถ้าไม่ตก ไม่โดนน้ำ ไม่เจอไวรัสตอนดาวโหลด Very Happy
n1^_^1n
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 23:47  

ขาย I Mobile 605 พร้อม Memory Mini SD Card 256 MB สภาพ 97 % ใช้งาน 2 เดือน ไม่มีปัญหาอะไร ใช้งานได้ดี แต่เราอยากได้เครื่องใหม่อะ ราคา + - 5,000 บาท (ไม่มีของใหม่แกะกล่องขายแล้วด้วยในศูนย์ไอโมบาย ) ติดต่อ 066243471 ด่วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: imobile 605 by Samart
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 18:56  

ถ่ายวีดีโอทำไมไม่มีเสียงเหมือนกับรุ่นอื่น ๆ ของ ไอโมบายเลยล่ะ Rolling Eyes
orgassmman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2006 02:05  

อยากจะบอกว่า ตั้งแต่ซื้อมา ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ ไอ้ที่เค้าบอกว่ามีปัญหาอย่างนู้น อย่างนี้ ผมก็ไม่รู้นะ คงแล้วแต่คนใช้มั้ง แล้วก็ความซวย

- ถ่ายรูปได้ (อาจจะไม่ละเอียดมาก)

- มี MP3 (แต่ต้องซื้อ mini SD เพิ่มนะ)

- มี FM ก็ ok พอฟังได้

- มี Vedio record ด้วยนะครับ แต่ได้แค่ 15 วิ และก็ไม่มีเสียงด้วย

ที่พูดมาก็คุณสมบัติเด่น ๆ เทียบคุณสมบัติเหล่านี้ กับมือถือค่ายอื่น ๆ คงจะหาไม่ได้แล้วหละครับกับราคานี้ ผมว่าคุ้มนะโดยส่วนตัว นี้ก็ใช้มาหลายเดือนแล้ว เกือบจะครึ่งปีแล้วมั่ง กำลังมองหาเครื่องอื่นที่เน้นคุณสมบัติ กล้อง, Vedio record, MP3.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : tAi
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2006 20:32  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วอ่ะ

ถ้าเอาไป turn จะได้ซักเท่าไหร่

(สภาพ97%)
ฟริฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 17:03  

เราซื้อมาอะ
พอ 2 อาทิดแฟลชถ่ายภาพของมือถือเจ๊ง
ต่อมาก็เครื่องชอบติดๆดับอะ
ถ่ายรูปก็ไม่ชัด
เอ็มพีสามเสียงแตก
วิทยุคลื่นไม่ดี
***__***
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 19:38  

กล้องไม่ดีเลย... Evil or Very Mad เสียใจที่ซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 19:41  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ถ้าจะเอาไปเทอน
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 11:54  

ใช้ดีนะพ่อใช่อยู่
อยากบอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากบอกเจงๆนะ
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 21:58  

ม่ะวานเอาถามถามturnที่บิ๊กซีรามคำแหง เค้าให้แค่2000เองนะ เค้าบอกว่าปัญหาที่เจอคือว่าฟังวิทยุม่ะชัด แต่เครื่องเราม่ะเคยเป็นไรเลย เค้าก้อบอกให้ได้แค่2000เจงๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 16:11  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ imobile 605 by Samart
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/imobile/imobile605.htm
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2005/imobile/606/page.htm

ไม่เห็นจะดีอย่างที่โฆษณาเลย ใช้ไปเครื่องค้างก็บ่อย ตอนนี้มีปัญหาหน้าจอไม่มีภาพ ขนาดซื้อมือหนึ่งนะ ห่วยมาก
ๆ[/b]
sky-violet
Year's Star

จังหวัด: อุตรดิตถ์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 18:48  

Razz ตอนแรกก็ดี อยู่ไปเดี๋ยวตอนนี้แฟรชฟัง ไม่อยากเอาไปซ่อมเพราะช้า เวลาคลื่นไม่มีมันก็จะไม่มีนานมากจนต้องเปิดเครื่องใหม่ เซ้ง
Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
อืม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 18:05  

เราว่ามันคงเหมือน รุ่น 506 ที่เปลี่ยนรูปลักษณ์ให้มันดีขึ้นเท่านั้นเอง ที่อ่านคุณสมบัติน่ะ เหมือนเลย ส่วนเราใช้ 506 อยู่ ใช้นานแล้ว ยังไม่เจ๊งเลย

506 เป็น 605 อิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 11:00  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ imobile 605 by Samart
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/imobile/imobile605.htm
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2005/imobile/606/page.htm

ใช้งาน Mp3 ได้ครับ ลูกเล่นเยอะมากครับเสียงเรียกเข้าก็เป็น Mp3 ครับ กล้องชัดพอสมควร มีวิทยุในตัวด้วยมาพร้อมกับลำโพงในตัว angel4
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: