Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Pantech PG-6100

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 27 / เข้าชม: 86560
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Pantech PG-6100
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2005 00:17  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Pantech PG-6100
http://www.siamphone.com/catalog/pantech/pg6100.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 29 Jun 2005 23:59; ทั้งหมด 1 ครั้ง
chaiwat_4
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2005 04:23  

ออกแบบมาคล้ายกับกล้องยี่ห้อที่ตัวเองผลิตเลยครับ
Sony_Ericsson
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2005 05:20  

สวยงามมากครับ ลูกเล่นเจ๋ง แต่ติดตรงยี่ห้อ เอาไปขายมือ 2 ให้ร้านแล้วราคาตก คนไม่ค่อยนิยมเล่นยี่ห้อนี้หง่ะ - -
นานๆเจอกันที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2005 08:16  

มานแต่วิดยุกับใช้ RS MMC เนี่ยแหละเน้อะม่ายง้านแจ่ม !!
jusmin nabatong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2005 09:44  

นี้เป็นกล้องที่แถมเอาคุณสมบัติโทศัพมาใช่ไหมค่ะแต่ก็เก๋ดี
จิม
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2005 10:06  

ซื้อกล้อง Digital แถม โทรศัพย์มือถือ
หรือซื้อมือถือ แถม กล้อง Digital กันแน่นะ Laughing
khunsiwa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2005 12:23  

สวยมั๊ยอะ มีใคร post รูปตัวอย่างให้หน่อยจิ
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2005 15:26  

จอนอกอยู่ด้านล่างแบบนี้เวลาจับคงต้องระวังเยอะแฮะ (เดี๋ยวจอจามันกะเป็นรอย)
E S X I S
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: SE S700i
หัวข้อ : E S X I S
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2005 19:53  

Confused เหมือนเอากล้อง digital ทรงเก่าๆ (อ้วนๆ จอ preview เล็กๆ) มาผ่าตรงกลาง แล้วเอาโทรศัพท์ฝาพับแทรกไว้ตรงนั้นเลย อิอิ Laughing (น่ากลัวจอหลังเครื่องเป็นรอยจิงๆ)
sa[-yO-]JunG
Year's Star

หัวข้อ : ><
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2005 10:03  

Surprised Laughing Shocked Very Happy
pp_bb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2005 12:53  

ถามความคิดเห็นหน่อยค่ะ
- ถ้าเปรียบเทียบกับ LG T5100 กับ Pantech 6100 ตัวไหนน่าใช้กว่ากัน
-แบตฯหมดเร็วไหม (ทั้ง 2 ตัว)
-ตอนนี้ราคา ทั้ง 2 ตัว อยู่ที่เท่าไหร่
-ราคาจะตกเร็วมั้ยคะ
ขอบคุณทุกๆคำตอบค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2005 05:51  

เก๋ ดี แต่มันดู อ้วน ๆ ไปหน่อย Laughing
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2005 10:53  

pp_bb ผู้เขียน:
ถามความคิดเห็นหน่อยค่ะ
- ถ้าเปรียบเทียบกับ LG T5100 กับ Pantech 6100 ตัวไหนน่าใช้กว่ากัน
-แบตฯหมดเร็วไหม (ทั้ง 2 ตัว)
-ตอนนี้ราคา ทั้ง 2 ตัว อยู่ที่เท่าไหร่
-ราคาจะตกเร็วมั้ยคะ
ขอบคุณทุกๆคำตอบค่ะ

- ตัว Pantech 6100 น่าใช้กว่าครับ
- แบต T5100 ได้ราวๆ 2-3 วันครับ ส่วน 6100 ยังไม่มีให้ทดสอบครับเพิ่งเปิดตัว
- T5100 ราคา 14500 บาท ส่วน 6100 ยังไม่วางขายครับ
- ไม่ค่อยได้รับความนิยมทั้งสองตัว แต่ราคา T5100 มือ 1 ยังทรงตัวอยู่ครับ ส่วนมือ 2 ไม่เห็ฯอ่ะ
Arugi
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2005 15:34  

เหมือนถือกล้องมากกว่าแฮะ
สายลมที่หวังดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? PG-6100
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2005 22:07  

http://www.blisstel.com

บลิสเทลช็อป ราคา 13900
boatbanana
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2005 11:46  

เสียงเรียกเข้าไม่ได้เป็น mp3 เหรอค่ะ
nooooooon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2005 02:26  

กล้องดิจิตอลของคุณ ใช้โทรศัพท์ได้รึเปล่า?

อิอิอิ
*-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2005 13:11  

มาแล้วนี่วันนี้ ลงไทยรัฐด้วย แบบ16ตุลาคม 13,900 ที่ Blisstelอ่ะ

รอซื้อหลังปีใหม่ดีก่าอิๆ จาได้ถูกๆ
Cokmok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? ?????????? ?????? ...
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 14:19  

ถามหน่อยคับ ซื้อมาแล้ว แต่ว่า ... ทำให้ MP3 เป็นเสียงเรียกเข้า ทำไงอะคับ ลองทำแล้วไม่ได้ ลองอ่านคู่มือก็ไม่เจออะคับ ... ช่วยตอบหน่อยนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????? ?????????? ?????? ...
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2005 17:26  

Cokmok ผู้เขียน:
ถามหน่อยคับ ซื้อมาแล้ว แต่ว่า ... ทำให้ MP3 เป็นเสียงเรียกเข้า ทำไงอะคับ ลองทำแล้วไม่ได้ ลองอ่านคู่มือก็ไม่เจออะคับ ... ช่วยตอบหน่อยนะคับ

มันไม่รองรับมั้งนะ Laughing
xeragorn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2005 14:33  

เกิดจากการให้ข้อมูลผิดอะคัรบ ในเวบของpantech เองไม่ได้บอกเลยสักนิดว่าเอาMP3มาทำเสียงเรียกเข้าได้บอกเพียง 64 polyphonic ไม่เชื่อไปดูที่ www.pantech.com
V.........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : F..
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2005 13:03  

Embarassed Very Happy PG6100ราคา13900กล้อง2ล้านมีเอฟเอ็ม ฟังmp3ได้เสียงเรียกเข้าmp3ถ้าอยากให้ฟังmp3ได้ต้องเปิดใช้gprsกับระบบโทรศัพท์ของคุณก่อนและอย่าลงไดร์เวอร์ด้วย Embarassed Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????? ?????????? ?????? ...
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2005 14:04  

Anonymous ผู้เขียน:
Cokmok ผู้เขียน:

มันไม่รองรับมั้งนะ Laughing

ใช้ mp3 เป็นเสียงเรียกเข้าได้ครับ เข้าไปที่โปรแกรม Mobile managerหรือ MEDIA MANAGER ครับ ก็ใช้เม้าส์ลากวางได้เลยครับ แต่ก่อนอื่นต้องต่อกับคอมด้วย usbก่อนนะครับ ทำไม่เป็นเมล์มา eakr2000@yahoo.com ครับ คงต้องรอซักพักผมจะทำ PREVIEW ให้ดูเล่น ๆ ครับ
i_am_i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2005 23:09  

คือ มันย้ายข้อความได้มั้ยคะ
แบบ จากเครื่องไปซิม
ซิมมาเครื่อง อะค่ะ

แล้ว อัดเสียงระหว่างสนทนาได้เปล่าคะ
///
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ////
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2006 14:35  

/////

1. รุ่นนี้ อัดเสียง ระหว่างสนทนา แบบ ไม่จำกัดเวลาได้รึเปล่า? อัดแบบต่อเนื่องนานๆตามจำนวน MMC อะครับ/

2.และ ระหว่าง ที่ อัดเสียง สนทนา นั้น มีเสียง เตือน ตุ๊ดๆๆ เป็น ระยะๆ รึไม่? /เพราะ ต้อง การ เอาไปแอบอัดเสียง คุย เวลาเราคุย กับลูกค้า เพื่อ เป็นหลักฐานว่า เขาพูดแบบนี้ๆ จึงต้องการ อัดแบบ ไม่มีเสียงเตือน ตุ๊ดๆ ให้ ฝ่ายที่เราคุยอยู่ด้วยนั้น รู้ ตัว อะครับ

3.นอกจาก โมโต E680i กับ ซีเมนsl45i แล้วมีมือถือรุ่นไหนอีก-ที่อัดเสียงระหว่างคุยได้โดยไม่มีเสียงเตือนตุ๊ดๆเป็นระยะๆให้ฝ่ายตรงข้ามรู้ตัว?.และอัดได้นานๆตามจำนวนmmc
หาข้อมูล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2006 18:43  

รุ่นนี้เครื่องมันหน่วง (ช้าไหม) เวลาใช้งานอะ พอดีจะซื้อแต่เกรงว่ามันจะช้าเหมือนซีเมนต์ที่เคยใช้ เวลาใช้งานเสียอารมณ์มากๆเลย
ถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2006 15:18  

หาข้อมูล ผู้เขียน:
รุ่นนี้เครื่องมันหน่วง (ช้าไหม) เวลาใช้งานอะ พอดีจะซื้อแต่เกรงว่ามันจะช้าเหมือนซีเมนต์ที่เคยใช้ เวลาใช้งานเสียอารมณ์มากๆเลย

ใครก็ได้ที่พอรู้หรือพอมีข้อมูล ช่วยบอกหน่อยว่าเครื่องทำงานช้าไหม หรือดูจากเวลาเข้าเกมก็ได้ บอกหน่อยว่าช้ามากไหม พอดีจะตัดสินใจซื้อแล้วอะ
นะเจ้าคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 21:52  

ทำ mp3 เป็นเสียงเรียกเข้าใช้สายเชื่อม usb ที่แถมมาด้วยไม่ได้ สายนี้ใช้เพื่อเชื่อมข้อมูลกับ เมมโมรี่การ์ดซึ่งถือเป็นหน่วยความจำภายนอกเท่านั้น การตั้งเสียงเรียกเข้าถือเป็นหน่วยความจำภายในเครื่องโทรศัพท์ ต้องเชื่อมผ่านทางอินฟาเรดหรือบลูทูธ คงต้องซื้อยูเอสบีอินฟาเรดหรือบลูทูธในกรณีที่คอมพิวเตอร์ของคุณยังไม่มีอุปกรณ์ค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: