Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Dopod 900 ไม่น่าพอใจเท่าไร

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 4391
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Dopod 900 ????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2006 07:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

การดูวีดีโอ ใน dopod 900 ทำไม ไม่เต็มจอ จอเล็กมากค่ะ ไม่ทราบว่า ทำยังไง ให้เต็มจอ เหมือนรุ่นอื่นค่ะ ช่วยที Neutral
czzii
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2006 09:53  

ดูในโปรแกรมอะำไรล่ะครับ
TCPMP หรือ Windows Media
ทั้ง 2 โปรแกรมสามารถขยายเป็น Full Screen ได้หมด
ลองดูใน option แถวๆ softkey ก่อนนะครับ

^-^'
maya20TH
Year's Star

หัวข้อ : ?????????? windowmedia ???
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2006 20:09  

ทำfull screen แล้วก็ ไม่เต็มจอค่ะ ไม่ทราบ ทำไมค่ะ
Jetter
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : Re: ?????????? windowmedia ???
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2006 00:37  

maya20TH ผู้เขียน:
ทำfull screen แล้วก็ ไม่เต็มจอค่ะ ไม่ทราบ ทำไมค่ะ

ถ้าอย่างนั้นก็เป็นที่ File แล้วหล่ะครับ แนะนำว่าลองใช้ File หนังหรือเพลงเรื่องอื่นดู ว่ายังเป็นหรือเปล่า ถ้ายังเป็นอีกก็เป็นที่ขั้นตอนการแปลงแล้วว่าเลือกแบบ Full screen หรือยังคับ
จิม
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2006 15:31  

มีอยู่สองข้อที่ต้องตรวจสอบ

1. ผมว่ามันขึ้นอยู่กับ หนัง ที่คุณแปลงมา คุณแปลงเองหรือ Download มาหล่ะครับ
2. Config Software ตัวดูหนัง
observer
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2006 15:13  

แนะนำให้ดูที่ resolution ของ fileที่คุณนำมาครับ เพราะถ้าเล็กเกิน มันจะไม่เต็มครับ เพราะฉะนั้นเวลาคุณ decode หรือ convert นั้นตอนที่แปลงเป็น *.wmv ให้คุณเลือก คุณภาพซัก 256 kpb ขึ้นไปครับแล้วมันจะเต็ม อ้ออย่าลืมเข้าไปที่ option แล้วเลือก fullscreen option ด้วยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: