Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Maxon MX-7921 (Mighty Mini Phone)

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 22 / เข้าชม: 17301
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Maxon MX-7921 (Mighty Mini Phone)
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2003 20:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Maxon MX-7921
http://www.siamphone.com/catalog/maxon/mx7921.htm
tuesdays
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : tuesdays
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2003 12:58  

เราว่าก็เล็กดีนะ แต่เสียง poly มี 16 หรือ 40 แบบ ค่ายอื่นรึเปล่าว แล้วมีเกมส์ java ไหม ใครรู้ช่วยตอบทีนะ
mm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2003 17:35  

ก็เล็กน่ารักดีน่าใช้ด้วย แต่พอเห็นเพื่อนใช้แล้วไม่กล้าซื้อเลย เพราะ หน้าจอก็ไม่ละเอียด ประมาณว่าเส้นขาดๆ หายๆ บางครั้งพอโทรแล้ววางสายก็ไม่ยอมวางให้ ปิดเครื่องก็ไม่ได้ ต้องถอดแบตออกถึงจะได้ อย่างอื่นไม่รู้มีอะไรอีกเปล่า
มิสเตอร์ เล็ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: tuesdays
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2003 16:24  

tuesdays ผู้เขียน:
เราว่าก็เล็กดีนะ แต่เสียง poly มี 16 หรือ 40 แบบ ค่ายอื่นรึเปล่าว แล้วมีเกมส์ java ไหม ใครรู้ช่วยตอบทีนะ

ผมซื้อใช้แล้ว ดีมาก เบา ขนาดเล็ก แต่ไม่มีเกม JAVA การใช้งานเสียงชัด ดีมาก
ซึ่งเมื่อพิจารณาแล้วก็เหมาะสมกับราคา
7921
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2003 23:48  

รุ่นนี้แต่งเสียงได้ก็จริง แต่ไม่มีเวบไซด์ไหนลองรับเลย อยากทราบว่าสามารถใช้โน๊ตของมือถือยี่ห้ออื่นแทนได้บ้างไหมคะ แล้วอีกอย่างคือ การรับสาย/วางสาย ไม่สามารถใช้ระบบเปิด/ปิดที่ฝาได้เหรอคะ จำเป็นต้องกดรับอย่างเดียวเหรอคะ ถ้าใครทราบตอบด้วยนะคะ เพราะเพิ่งซื้อมาใช้ก็โอเคดี แต่คู่มือไม่ค่อยละเอียด ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
*-*
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2003 17:41  

สามารถแต่งเสียงเรียกเข้าได้โดยใช้โน๊ตโนเกียที่เป็นpolyphonic นะคะ
สำหรับการเปิดฝารับโดยไม่ต้องกดปุ่มทำได้โดย
เข้าไปเมนูตั้งค่าการใช้งาน - รายการเรียก - ฟังก์ชั่น - รับได้ทุกปุ่ม ให้เครื่องหมายถูกไว้
แค่นี้ก็ไม่ต้องกดปุ่มรับแล้วค่ะ
กระดิก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2003 01:58  

ผมว่าสมราคาแล้วครับ มีGPRSด้วย ถึงจะไม่มีJava แต่ทุกคนเจออย่างที่ผมเจอหรือเปล่าคือ เครื่องสามารถดับไปเองได้โดยไม่มีเหตุผล (ใส่กระเป๋าไว้ก็ดับ) แล้วก็เสียบ Small talk ไม่ได้เลย มันจะดับ แย่ตรงนี้แหละครับ พรุ่งนี้จะโทรไปถาม Loxley ดูหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2003 01:27  

กระดิก ผู้เขียน:
ผมว่าสมราคาแล้วครับ มีGPRSด้วย ถึงจะไม่มีJava แต่ทุกคนเจออย่างที่ผมเจอหรือเปล่าคือ เครื่องสามารถดับไปเองได้โดยไม่มีเหตุผล (ใส่กระเป๋าไว้ก็ดับ) แล้วก็เสียบ Small talk ไม่ได้เลย มันจะดับ แย่ตรงนี้แหละครับ พรุ่งนี้จะโทรไปถาม Loxley ดูหน่อย

ผมส่งเครื่องไปซ่อมที่ Loxley แล้วครับ เค้าบอกว่ายังไม่เคยเจอเคสนี้เลย (เสียบสมอลทอคแล้วเครื่องดับ) ตอนนี้เลยต้องใช้เครื่องแทนไปก่อนเลย เศร้าครับ
lre
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2003 11:56  

ใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกัน ก็เคยเจอนะ ที่อยู่ๆ หน้าจอก็ดับไปเองหลังจากซื้อมาใช้ได้ประมาณ1-2 เดือนเคยดับไปประมาณ 2-3 ครั้งแล้ว แต่ยังไม่เคยโทรไปถามที่ศูนย์ เพราะถอดแบตร์แล้วใส่ใหม่ก็ใช้ได้เหมือนเดิม แต่วันนี้ดับอีกแล้ว เลยโทรไปถามที่ศูนย์ว่าเป็นอะไร เขาให้เข้าไปที่ศูนย์ซ่อมดู ดีทุกอย่าง เสียอย่างเดียวหน้าจอดับนี้แหละ
*-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2003 16:19  

7921 ถ้าไม่มีเมนูำนำออก นำเข้า ให้นำเครื่องเข้าไปอัพเกรด
7931 เวลาเปิดปิดเครื่องใหม่แล้วรายการโทรหาย ให้นำเครื่องไปอัพเกรด
อาการเครื่องค้างเมื่อสนทนาจบ กำลังแก้ไขอยู่ การแก้ไขเบื้องต้นคือพยายามวางสายก่อน
ฝ่ายตรงข้าม และอีกกรณีหนึ่งคือเครื่องดับเองตอนนี้ก็กำลังแก้ไขอยู่เหมือนกันค่ะ
*-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2003 15:39  

สำหรับใครที่เจอปัญหาเครื่องค้าง ตอนนี้แก้ไขซอฟต์แวร์ได้แล้วนะคะ สามารถนำเครื่องไปอัพได้เลยที่ศูนย์loxley แต่เฉพาะ 7921 ก่อนค่ะ 7920 กับ 7932 รอก่อนนะคะกำลังแก้ไขอยู่
ยงยศ แย้มพวง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2004 13:00  

การรับสายเข้าโดยไม่ต้องกดปุ่ม แค่เปิดฝาก็ใช้ได้เลย ให้เลือก
- ตั้งค่าตัวเครื่อง
- ฟังชั่นตัวเลือก
- รับสายได้ทุกปุ่ม (เลือก OK ให้มีเครื่องหมายถูก)
แค่นี้ได้ก็ได้แล้วครับ
ยงยศ แย้มพวง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2004 13:04  

แบตเตอรีของ maxon รุ่น 7921 หาซื้อยากมาก ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ ที่ไหนมีขาย
หนุมาร~
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2004 07:21  

ก็ไปซื้อที่ศูนย์LOXLEYสิครับ...ผมเห็มมีทุกรุ่นแหละ...เยอะด้วย...เวลาเอาเครื่องไปซ่อมมีเครื่องสำรองใช้ด้วยครับ...บริการดีมากครับ....ผมไปสาขาหน้าแดนเนรมิตเก่า...เลยหอวังมา..เป็นศูนย์SONYERICSSONน่ะครับ
TobTab
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2004 04:03  

อืมมม แบบว่าเล็งๆรุ่นนี้ มานานแล้ว เห้นมีปัญหามากมายเลย ไม่ทราบว่าเค้า แก้กันหมดหรือยังเอ่ย แล้วเรื่องการใช้งานจริงๆ แบตจะหมดง่ายไหม แล้วแบต ราคาอันล่ะเท่าไหร่ วานผู้รู้ช่วยตอบทีจ้า ...ต๊อบ...
BugZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? ?
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2004 04:22  

เครื่องมันเล็กๆบอบบางๆแบบนี้จะเอาไปเปลี่ยนสีของหลอดไฟจะได้รึเปล่าครับ
เครื่องมันบอบบางไปไหมที่จะเอาไปทำ
หนุมาร~
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2004 10:14  

รุ่นนี้เค้าไม่นิยมเปลี่ยนหลอดไฟนะครับผมว่า/ทำน่ะทำได้อยู่แล้วมีอะไรที่คนยไทยทำไม่ได้แปลงไม่ได้บ้างจริงมะ
piyo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 12 May 2004 17:09  

มันก็อยู่ได้ประมาณ 2-3 วัน (ใช้ปกตินะ) แต่ถ้าเปิดไว้เฉยๆก็ ประมาณ 4-5 วันอ่ะ แล้วก็ๆ ปัญหาที่คนอื่นๆ เค้าพูดกันเรายังไม่เคยเจอซักทีเลยนะ สงสัยจะทะนุถนอมมันมากไปหน่อย
Yomost
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ---- ??????????? ----
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2004 17:08  

ใช้ไม่ดีเลยคับ ตอนแรกก้อดีจริง ใช้ได้ 6 เดือน ออกอาการแล้ว

อย่างที่บางคนบอก วางสายแล้วไม่ยอมวาง

คราวนี้เป็นหนัก จอกระตุกๆๆๆ แล้วก็ดับไปเลย ไม่น่าเป็นที่สายแพร เพราะมันไม่น่าจะเครื่องดับ น่าจะเกี่ยวกับจอดับอย่างเดียว แล้วพอคนโทรมา เปิดฝาแล้วจอกระตุก คนที่โทรมาก็ด่าว่ากดทิ้งทำไม !? ... ของห่วยครับ ทำใจ แนะนำว่าอย่าซื้อเลย เครื่องเล็กๆอ่ะ ทำอะไรก็คิดเล็กๆ ไม่ทนทานครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2004 18:27  

ส่งซ่อม 0 บอกว่าสายแพขาดต้องรออะไหล่........จากวันนั้นถึงวันนี้ ก้อสองเดือนกว่าๆแล้ว
หง่ะ!..........................ขนาดซ่อม 0 นะ........สุดยอด....เจริญหล่ะ! :x
Grace77
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????? ???????!
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2005 08:16  

ที่บ้านเราใช้ 2 เครื่อง คือรุ่นนี้ และ รุ่น MX7920

ตอนแรกอาซื้อมาใช้ก่อนเราเห็นน่ารักดีเลยไปซื้อมาใช้บ้าง ปรากฏว่าใช้ได้ไม่ถึงเดือนเครื่องดับเอง เอาเข้าศูนย์เค้าบอกเมนบอร์ดเสียซ่อม 1 เดือน ไม่มีเครื่องสำรองให้ใช้ หลังซ่อมใช้ได้ปรกติ ส่วนเครื่องของอาใช้ได้ เกือบปีจอติดๆดับๆ เห็นว่ามันยังพอใช้ได้ไม่อย่าเอาเข้าศูนย์เพราะกลัวซ่อมนาน สุดท้ายมันไม่ติดเลย เอาเข้าศุนย์เค้าบอกจอเสียค่าเปลี่ยนจอใหม่ 4000 กว่า อาเราก็บ่นว่าแพงคงไม่ซ่อมหรอก พนักงานที่ศูนย์เลยแนะนำรุ่นอื่นให้ อาเราเลยถามว่ายังกล้ามาแนะนำรุ่นอื่นอีกหรือ พนักงานเลยอึ้งไป... พอเอากลับมาซ่อมแถวบ้าน ค่าซ่อม 800

ตอนนี้เครื่องเราจอไม่ติด อาการเดียวกันเลย เศร้า...

ถ้าใครคิดว่าจะซื้อมาใช้ 3-5 เดือนก็ ok นะ ถ้าเสีย แล้วรอซ่อมศูนย์เป็นเดือนๆ รอได้ก็น่าใช่ค่ะ เครื่องน่ารักและเบาดี
kupoojung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????..
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2005 15:03  

แล้วเปลี่ยนหน้ากากได้มั้ยคะ ใครรู้บอกด้วยนะ
ผู้รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2006 21:58  

ไม่ดีหรอก มันหักง่าย จะตายไป
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: