Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N92 - the Clearest picture yet for mobile TV
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 172 / เข้าชม: 749077
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia N92 - the Clearest picture yet for mobile TV
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2005 23:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia N92 - the Clearest picture yet for mobile TV
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/n92.htm

- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2005 23:03  

เห็น N92 แล้วงงเลย นึกว่าจะเป็นการพัฒนาต่อจาก N91 อาจจะมีความจุเยอะๆ แต่ก็เป็นว่าพัฒนาไปคนละรูปแบบกัน รุ่นนี้มีหน้าจอใหญ่กว่าตัวอื่นๆหน่อยตรงที่รองรับการดูทีวีได้ ใส่สีมาซะ 16 ล้านสีเลย แล้วดีไซน์ก็ค่อนข้างจะแปลกๆแฮะ พลิกฝาสลับข้างเหมือน Motorola MPx กับ Samsung D550 แต่ตัวนี้ใช้แกนมุมซ้ายแกนเดียว จะรับการเปิดปิดฝาไหวมั้ยเนี่ย(ถ้าไม่ไหวคงไม่ทำ) ความสามารถก็สมบูรณ์แบบมากๆอีกรุ่นหนึ่งเลยเหมือนกัน
pomza669
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Chiang Mai
หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2005 23:29  

ยอดจริงๆเลยครับ 16ล้านสี ถ่ายรูปได้ แต่ท่าจะแพงไม่ใช่น้อยแน่ๆเลย
themu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2005 01:27  

Shocked ช่วงนี้โนเกียเล่นแรงแฮะ เปิดตัวมาแต่ละรุ่น แรงจังเลยครับ
Sony_Ericsson
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2005 02:31  

ออกมาเจอจิงๆ โนเกีย เยอะจนอยากได้ไปหมด

ไม่รู้จะขโมยเงินแม่มาซื้อได้เท่าไร 555+

แต่รุ่นนี้ท่าทางจาใหญ่เอาการนะงับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2005 05:53  

ดูTVได้ด้วยอ่ะครับ
ChaaDomYen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2005 12:21  

อยากได้ไปหมดเลย จะเอารุ่นไหนดีหล่ะเนี่ย
Rolling Eyes Confused Rolling Eyes
Aeksiam
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2005 14:05  

รุ่นนี้สวยดีนะ ผมยังชอบเลย แต่กลัวตรงพับๆนี่แหละ ดูท่าทางจะบอบบางน่าดู - -
ในใจเล็ง N91 ไว้ เหงรุ่นนี้นี่ ออกมาแนวดูทีวีเลยหุหุ ชักลังเล T_T
nokia man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? n92 ??? nokia ?? TV ????????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2005 14:45  

อยากทราบว่า nokia n92 นี้ รับสัญญาณ TV อย่างไรครับ
ถ้าสมมุตว่า ส่งสัญญาณ TV มากับ GPRS ผมคิดว่าก็ไม่ได้พัฒนาอะไรมากเท่าไหร่ แถมยังเสียตังค่าดู TV อีกแบบนี้ผมคิดว่าไม่มีใครดูแน่ แต่ถ้ารับสัญญาณ ที่ส่งมาใน แบบ 3 5 7 9 11 itv (ฟรี TV) แบบนี้ได้ค่อยน่าสนใจหน่อยจิงมั๊ยครับ

โหมดรับชมโทรทัศน์ & วีดีโอ (Mobile TV broadcast reception)
- ความถี่ DVB-H 480-700 MHz. (Frequecy)

ใช่ความถี่ที่ TV ปกติรับได้ใช่ไหมครับ

และมีคำถามอีกอันครับ แล้วภาพมันจะชัดเหรอครับ เพราะว่าเสา TV ที่รับสัญญาณ ชัดต้องประมาณ 1 เมตร แต่ nokia รุ่นนี้ไม่มีเสาเลย จะทำได้จิงเป่าเนี้ย

ผมกลัวว่าจะออกมาหลอกแบบ PTT (Push to Talk) ที่ตอนแรกคิดว่าจะสามารถคุยกันได้โดยผ่านคลื่นวิทยุในเครื่อง แต่ที่ไหนได้ต้องคุยกันผ่าน GPRS คิดดูดิครับใครจะไปคุย คิดค่าคุย เปง kbytes แพงจะตาย

ขอให้ผู้ที่รู้ช่วยตอบให้ด้วยนะคราบ
นายก้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2005 15:34  

บอกตามตรงว่ามันค่อนข้างจะเว่อร์
ชอบมากๆ
ชิวริว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2005 16:09  

ขอปรึกษาคุณBank วิธีเปลี่ยนหน้ากากโนเกีย รุ่น 6600 ด้วยตัวเองทำอย่างไรครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2005 17:28  

ราคาเริ่มจะเบียดกับ notebook ล่ะ Twisted Evil
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2005 18:41  

ฟังค๋ชั่นอยากได้มาก แต่รอราคาก่อน
G u * b O
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: น น ท บุ รี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2005 19:07  

16 ล้านสี เเถมดูทีวีได้อีก ,,

เจ๋งเลยอ่ะเเต่ตัวเครื่องมันบอบบางไงไม่รู้อ่ะ

Confused
U-HUจ๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2005 19:38  

น่าใช้จัง
ดูน่าสนใจดู ไว้รอดูตัวจริง
เครื่องจะอืดๆหรือเปล่าไม่รู้
เพราะดูเหมือนมีอะไรเยอะแยะไปหมดเลยใน 1 เครื่องนั่น
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มุ ก ด า ห า ร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2005 19:46  

นับว่าเปนสุดยอดแห่งมือถือจิงๆคับแล้วราคามันจะแพงสุดยอดหรือเปล่าคับ
army T_Tp2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : armyT_Tp2
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2005 20:24  

จากที่ดูๆแล้ว รับสัญญาณเมือน TV เลย(ไม่ต้องต่อGPRS) ในการรับชมรายการต่างๆ ผ่านทางเสาอากาศของมือถือ แทนที่จะผ่านโอเปอเรเตอร์ แต่ภาพที่ได้นั้นจะชัดร฿ป่าวก็ต้องคอยดูกัน ฟังชันน่าใช้มาก ราคาที่ยุโรปอยู่ที่600 เหรียญฯ (ประมาณสองหมื่นสี่พันบาท) พูดถึงราคาก็คุ้มค่าดีนะไม่แพงจนเกินไปเมื่อเทียบกะฟังชัน
Dezign
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2005 00:04  

โอ้ววววววว ดีซายน์แบบว่าโดน ฟังก์ชั่นสุดยอด แล้ววัสดึใช้อะไรทำอะครับ แข็งแรงไหม
ราคาสัก 3หมื่นกว่าชัวร์ป้าด ยังกะโน้ตบุคยังไงยังงั้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 11
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2005 05:05  

ผมว่าลูกเล่นมือถือต่อไปคงจะเป็นการรับชม TV ผ่านสัญญาณอากาศเหมือนเครื่องรับ TV ที่บ้านแน่ๆ เลย..แต่เรื่องความทนของแบตหละสิ.....
หอยแครง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2005 12:08  

ต่อไปต้องหุงข้าวได้แน่เลย โทรสับนี่ล้ำยุคจิงๆๆ ชอบๆๆ ออกเมื่อไหร่ซื้อเลย ราคาไม่เกี่ยง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2005 12:28  

คิดว่าราคาเท่าไรกันครับ
ถ้าดูขนาดหน้าจอ+พิคเซล+แรม+ฯลฯ
ผมคิดว่า35000+แน่ๆเลย

บ๊ายบาย
แพงเกิน
เอาตังไปเที่ยวเมืองนอกดีกว่า
เที่ยวฮ่องกงได้3วันเลยนะนั่น
panda40
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2005 12:58  

บริการ DVB-T ที่เป็นบริการส่งสัญญาณโทรทัศน์ในระบบ Digital ด้วยความคมชัด สูง ที่เรียกว่า HDTV หรือ High Definition TV จะ Integrate กับ โทรศัพท์มือถือในยุค 3G ภายใต้มาตรฐาน DVB-H หรือ Digital Video Broadcast Handheld ทำให้โทรศัพท์มือถือ 3G สามารถรับสัญญาณโทรทัศน์ ระบบ Digital ที่ส่งมาทางช่องสัญญาณวิทยุได้ด้วย

^-^

Very Happy Smile Razz Wink
anticipator
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2005 12:58  

เวอร์มาก ๆ ใจเย็น ๆ รอดูการใช้งานจริงจากหนู ๆ ทั้งหลายก่อน
เอาเงินไปเที่ยวได้หลายเลยนะเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2005 17:46  

ออกมายั่วอีกแล้ว ดูทีวีได้อิก ต่อไปมือถือคงดูพวกเคเบิลทีวีได้
ทีหลังใครที่ซื้อมือถือไปใหม่ต้องห้ามเข้ามาดูในเวบอิกไม่งั้นอาจจะช็อคได้ เพราะแต่ละรุ่นที่ออกมาใหม่ๆเจ๋งๆทั้งนั้น
MR MAY93
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2005 23:39  

ดูแล้วนี่ถึงแม้ว่าคุณสมบัติจะสูง แต่ลูกแล่นโดยรวมก็ไม่ทิ้งห่างรุ่นที่ผ่านๆมาก็ยังเป็นซิมเบี้ยนอยู่ไม่ใช่ระบบปฎิบัติการ windows on mobile ราคาไม่น่าจะเกิน 26,000 บาทนะครับ ก็คอยดูปีหน้านี้แหละ สวัสดีครับ
Minor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 00:06  

โอ๊ย แย่!!!แน่ ๆ กะจาซื้อ N 90 แล้ว รุ่นนี้มาอีกล้อตาล้อใจจังเลย ช่วยตัดสินให้หน่อยสิเนี่ย
ซื้อ N 90 ดีรึไม่ดีอะ
kfbfbfk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : fgl[hlg[h
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 00:10  

ถ้ามีUBCดูฟรีได้จริงๆจะซื้อเลย และคุณคิดว่าทิศทางโทรศัพท์ของโนเกียจะไปทางไหนกันแน่ ทีวีคงคล้ายๆกับวิทยุเลยนั่นแหละ
ส้ม ทองผาภูมิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 13:34  

ไม่รูจะขโมยเงิน เฮียมาซื้อได้สักสิบ เครื่องหรือเปล่าว
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 16:55  

สมบูรณ์แบบมากๆเลยครับ แต่ชาตินี้คงไม่มีปัญญาซื้อมาใช้

ป.ล.กลัวหมุนแล้วหัก
aNarCHy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: armyT_Tp2
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 16:57  

army T_Tp2 ผู้เขียน:
จากที่ดูๆแล้ว รับสัญญาณเมือน TV เลย(ไม่ต้องต่อGPRS) ในการรับชมรายการต่างๆ ผ่านทางเสาอากาศของมือถือ แทนที่จะผ่านโอเปอเรเตอร์ แต่ภาพที่ได้นั้นจะชัดร฿ป่าวก็ต้องคอยดูกัน ฟังชันน่าใช้มาก ราคาที่ยุโรปอยู่ที่600 เหรียญฯ (ประมาณสองหมื่นสี่พันบาท) พูดถึงราคาก็คุ้มค่าดีนะไม่แพงจนเกินไปเมื่อเทียบกะฟังชัน

ที่ไหนงับ พอดีผมจาไปยุโรปตอนลอยกระทง อ่า ประเทศอะไรช่วยบอกทีอยากได้ งับ
e_lle_z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 20:36  

ผู้รุ้คะ ตอบหน่อย อยากรุ้ว่าราคาจาถึง 24000 หรือเปล่าคะ

อยากได้มาก ๆ ค่ะ ขอห้ายม่ายเกิน 24000
auware
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 21:47  

ถ้าจำไม่ผิดนะค่ะ ราคาเปิดตัว 29000 ดูจากหนังสือพิมพ์เมื่อวันศุกร์ Embarassed
ชาเย็น
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2005 00:06  

สำหรับผมทีวีไม่ได้น่าสนเท่าไหร่ครับ เพราะปกติผมก็ไม่ได้ดูอยู่แล้ว แล้วแบทมันจะดูกันได้เท่าไหร่เชียว + ลอส + แลค เหอๆ ผมว่ามันยังดูไม่น่าเชื่อถือเท่าไหร่ ไม่รู้สิ แต่ไอ้ที่สนเนี่ย Bose มันคู่มากับมือถือป่าวครับ Laughing

สรุปมือถือโนเกียรุ่นใหม่ๆใช้หูฟังBose หรือครับ Shocked

อันนี้อ่ะน่าสน . . .

ลืมอีกอย่าง ไม่มี EDGE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2005 11:20  

เห็นแล้วเกิดกิเลศ อยากได้นะเนี่ย พัฒนนาไม่หยุดจริงๆเลยนะโนเกีย แต่ก็นะ...เราก็ชอบ
cwitthawat
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2005 12:39  

เหอๆ รุ่นใหม่เปิดตัวอีกแล้วเหรอเนี่ย ไวจริงๆ Nokia เนี่ย
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2005 19:36  

ได้เก็บเงินถอย n92 ปีหน้าแน่ๆ เหอๆๆ โดนๆ
MR MAY93
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2005 15:30  

สวัสดีครับน้องฉัตรชัยสุดหล่อและทุกๆคน ไม่ได้เจอกันตั้งนานคิดถึงจังครับน้องสบายดีนะครับ แหมพอเห็นปุ๊บก๊ปิงปั้ปเลยนะน้องใจเดียวกันเลย(ไม่ใช่รักสามเส้าเหมือนหนังเกาหลีนะ อิ อิ) ยอมรับว่ารุ่นนี้สุดยอด แต่พี่ก็อดสงสัยไม่ได้ว่าที่รับชมทีวีได้เป็นคลื่นความถี่เดียวกับของบ้านเราหรือเปล่า ข้อนี้พี่สงสัยมากกก ก็ต้องรอดูต้นปีนี้แหละ ค่อยเจอกันอีกนะน้องฉัตรชัยสุดหล่อ ป.ล.พี่ยังใช้ SIEMENS SX1เหมือนเดิมยังเป็นลูกชายคนเดิมอยู่ ระบบOK ดีมาก ไม่แฮ้งมาเกอบปีแล้วนะน้อง สวัสดีครับ
Tucker
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2005 19:57  

เทคโนโลยีล้ำดีจริงๆ

แต่คงไม่มีตังค์ซื้อ... Crying or Very sad
Father
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2005 05:07  

...............
Fere
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2005 05:24  

=====================================
สุดยอดมากคับ N92 ดู TV ได้อีก แต่ไหงทำออกมาหน้าตาเมือนกับ 3220 ละ555+
kakky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????? ???????????????????????????????? ubc???
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2005 17:59  

จากที่โทรศัพท์รุ่นนี้บอกว่าดูทีวีได้ อยากจะทราบค่ะว่าจะดูทีวีช่องไหนได้บ้าง 3 5 7 9 itv หรือ ubc หรือรายการตามช่องของดาวเทียมอื่น ๆ ได้หรือเปล่า บริษัทเค้าบอกมาบ้างไหมค่ะ เกี่ยวกับรายละเอียดตรงนี้ ผู้บริโภคจะได้ตัดสินใจกันให้ถ้วนถี่ก่อนจะซื้อสินค้าไป
chade_m
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2005 19:21  

ใหญ่เหมือนกันน่ะครับเวลาอยู่ในมือ (ฝรั่ง) ถ้าเราถือจะใหญ่ขนาดไหนเนี๊ยะ Laughing

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chade_m เมื่อวันที่ 09 Nov 2005 19:25; ทั้งหมด 1 ครั้ง
chade_m
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2005 19:24  

เทียบกับ O2 XDA Exec ครับ
**TotO**
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองบั้งไฟโก้
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2005 01:35  

เฮอๆ ทีแรกก็อยากได้ O2 Atom น่ะ แต่พอมาเห็น N92 แล้วชักอยากได้ขึ้นมาตะหงิดๆ อิอิ สงสัยราคา 20000 อัพแน่ๆ Cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2005 04:50  

ถ้ามากกว่า 25000 ก็คงไม่ไหวอะซื้อโน้ทบุคดีก่า แพงเกินไปอย่างว่าแหละ นอกซะจากจะซื้อไว้โชว์สาว-*- ดูทีวีได้แต่จอซักกระจิ๋มเดียวเอง
pomloveyou
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2005 09:25  

อยากรู้ว่า ความถี่แบบนี้ ดูTV ช่องไหนได้บ้างครับ

ยังไง ตอบผมที่เมลผมได้เลยนะครับ

pomloveyou@hotmail.com

POM
wewill
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia N92 - the Clearest picture yet for mobile TV
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2005 18:00  

สมัครSP-communityกันยังไงคับเคยสมัครหลายครั้งแล้วเข้าไม่ได้ซักที
พี่(BANK)หรือไครที่รู้ตอบทีคับ Crying or Very sad
LUDWIG-VAN-BEETHOVEN
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Nokia N92 - the Clearest picture yet for mobile TV
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2005 15:22  

wewill ผู้เขียน:
สมัครSP-communityกันยังไงคับเคยสมัครหลายครั้งแล้วเข้าไม่ได้ซักที
พี่(BANK)หรือไครที่รู้ตอบทีคับ Crying or Very sad

คือเวลาคุณสมัครแล้วคุณต้องเข้าไปเช็คเมล์ดูครับ เพราะหลังจากที่คุณสมัครแล้ว ทางเว็บไซด์จะส่งเมล์มาให้คุณยืนยันการเป็นสมาชิกอีกครั้งหนึ่งครับ ถ้าไม่ยืนยันจะเข้าไม่ได้
veerud
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2005 18:00  

มือถือดูทีวีได้ อย่างนี้ต้องขายทีวีฃะแล้ว ทรีจีทำได้ทุกอย่าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????? n92 ??? nokia ?? TV ????????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2005 02:00  

nokia man ผู้เขียน:
อยากทราบว่า nokia n92 นี้ รับสัญญาณ TV อย่างไรครับ
ถ้าสมมุตว่า ส่งสัญญาณ TV มากับ GPRS ผมคิดว่าก็ไม่ได้พัฒนาอะไรมากเท่าไหร่ แถมยังเสียตังค่าดู TV อีกแบบนี้ผมคิดว่าไม่มีใครดูแน่ แต่ถ้ารับสัญญาณ ที่ส่งมาใน แบบ 3 5 7 9 11 itv (ฟรี TV) แบบนี้ได้ค่อยน่าสนใจหน่อยจิงมั๊ยครับ

โหมดรับชมโทรทัศน์ & วีดีโอ (Mobile TV broadcast reception)
- ความถี่ DVB-H 480-700 MHz. (Frequecy)

ใช่ความถี่ที่ TV ปกติรับได้ใช่ไหมครับ

และมีคำถามอีกอันครับ แล้วภาพมันจะชัดเหรอครับ เพราะว่าเสา TV ที่รับสัญญาณ ชัดต้องประมาณ 1 เมตร แต่ nokia รุ่นนี้ไม่มีเสาเลย จะทำได้จิงเป่าเนี้ย

ผมกลัวว่าจะออกมาหลอกแบบ PTT (Push to Talk) ที่ตอนแรกคิดว่าจะสามารถคุยกันได้โดยผ่านคลื่นวิทยุในเครื่อง แต่ที่ไหนได้ต้องคุยกันผ่าน GPRS คิดดูดิครับใครจะไปคุย คิดค่าคุย เปง kbytes แพงจะตาย

ขอให้ผู้ที่รู้ช่วยตอบให้ด้วยนะคราบ

การรับสัญญานทีวีระบบ DVB-H ที่มีในโนเกีย N92 จะเป็นการรับทีวีแบบ ip tv นะครับ โดยเชื่อมต่อผ่านเครือข่าย UMTS หรือ 3G นะครับ โดยรับข้อมูลที่ความเร็วสูงสุด 384 kbps แล้วถอดรหัสภาพจากข้อมูลดิจิตอลเป็นไฟล์วีดีโอ มีความละเอียด QVGA หรือ 320x240 pixel แสดงผลได้ 15 เฟรมต่อวินาทีนะครับ และต้องมีการเสียค่าใช้จ่ายกันด้วยเหมือนดูทีวีออนโมบายของเอไอเอสแหล่ะครับ
แต่ค่าบริการเท่าไหร่นั้นยังไม่อาจรู้ได้ ที่สำคัญเวลาดูทีวีระบบนี้จะใช้โปรเซสเซอร์สูงมาก หากเทียบกับแบตเตอรี่ของ N92 น่าจะดูต่อเนื่องได้ราวๆสองชั่วโมงครึ่งนะครับ แล้วแบตก็คงหมดไป ส่วนผู้ให้บริการน่าจะเป็นเอไอเอสนะครับ เพราะไอพีสตาร์ได้เปิดระบบ DVB แต่ไม่มี H นะครับ ใช้กับคอมพิวเตอร์ไปบ้างแล้ว แต่สำหรับใช้กะมือถือรุ่นนี้ คงต้องรอดูครับว่าจะมีบริการหรือไม่ แต่ที่สำคัญนะครับ ไม่ฟรี และ รับสัญญานโทรทัศน์แบบธรรมดาที่ใช้ตามบ้าน (VHF UHF) ไม่ได้อย่างแน่นอนครับผม Cool Cool Cool Cool
somtum2000
Year's Star

หัวข้อ : ???????????? ??????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2005 16:12  

ถ้านึกถึงหลักความประหยัดนะครับ เราประชาชนทั่วไป มนุษย์เงินเดือนละไม่กี่หมื่น ก็คงไม่มีความจำเป็นที่จะต้องจ่ายเงินในการชม TV บนเครื่องโทรศัพท์หรอกครับ (ยกเว้นคุณอยู่บนดอย หรือที่ ๆ ไม่มีทีวี และต้องการดู บอลนัดสำคัญ) เก็บเงินไว้จ่ายค่า UBC ดีกว่า
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2005 10:26  

ผมใช้ 6681 ยังใช้ฟังชั่นของมันยังไม่ครบเลย
ตอนนั้นซื้อ 19,900 ตอนนี้เหลือ 17,000 ไม่กี่เดือนเอง
ถ้ารุ่น N92 เข้ามาจริงๆ จะเหลือสักเท่าไร
ผมว่า ใช้คุยกันได้ ฟังเพลงบ้าง ถ่ายรูป ถ่ายวีดีโอได้ เล่นเกมส์ได้
แต่ราคาไม่แพง ก็พอแล้ว

ส่วนไอ้รุ่น N92 เนียะอย่าหวังว่าจะเข้ามาเมืองไทยเลย
ถึงจะซื้อจากเมืองนอกมาก็คงจะใช้ฟังชั่นใหม่ๆ ของมันยาก
เพราะบ้านเราคงไม่มีใครกล้าลงทุนกับเทคโนโลยี่ใหม่ทันทีทันใดหรอก
แถมกลุ่มผู้ใช้ก็น้อย...มีหวังรอกันเหงือกแห้ง
Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2005 12:44  

ตอนแรกเห็นITด้านนี้ทันสมัยดีสำหรับ Nokia N 92 สนใจติดตามเรื่องใช้ดู TV ทำให้ต้องคิดหนัก พอทราบเรื่องระบบการรับสัญญาน ของ TV มันคนละระบบกัน ระบบบนมือถือต้องคิดตาม AirTime นั่นเอง แล้วใครจะใช้ให้คุ้มล่ะครับ ยิ่งเศรษฐกิจช่วงนี้ต้องซื้อแล้วคุ้ม ก็คงต้องรอในอนาคตต่อไป ครับ
ไก่ย่าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2005 16:53  

สเปคหรูเลิศ ประเสริฐศรี มณีเด้ง ซื้อมาจะใช้ fuction ครบสมราคามั๊ยเนี่ย
ดูๆ แล้วเหมือนซื้อเครื่องคอมพิวเตอร์ มาทำเป็นเครื่องคิดเลขเลยอ่ะ
pomandtata
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2005 12:27  

สงสัยคงต้องรอจนกว่าจะมี TV แบบพกใส่กระเป๋าเสื้อได้

จะได้ดูแบบไม่เสียเงิน

แต่ก็มีคำถามอยู่ว่า N92 จะดูได้ กี่ช่อง และช่องอะไรบ้างอ่ะครับ

เพราะถ้าติดละครแล้วไม่ได้อยู่บ้านก็จะได้เอามาดูได้

ผู้รู้ตอบด้วยนะครับ

ส่งคำตอบมาที่เมล ก็ได้ครับ pomloveyou@hotmail.com
foma
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2005 21:52  

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad ถ้าจอหักทำไงเนี่ยเสียววววว Crying or Very sad
N90
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2005 15:20  

VDO Calling ได้ปะัอะ บอกทีดิ
MR MAY93
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2005 00:13  

สวัสดีครับน้องฉัตรชัยและทุกๆคน ราคาคร่าวๆก็ออกมาแล้ว แต่ถ้าออกวางขายจริงๆคาดได้ว่าน่าจะถูกกว่าสัก 3000 บาทได้ สัก 24500 ได้นะครับ เพราะราคามือถือถ้าเทียบกับเงินยูโร ราคาจะสูง พอมาแปลงปุ่มกดเป็นภาษาไทย ระบบภาษาไทย ราคาต้องถูกลงแน่นอนครับ
ampon07
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2005 17:57  

เห็นตอนแรกก็นึกว่าดูโดยใช้สัญญาณ TV เลยไม่ต้องต่อ gprs หรือ อย่างอื่นปรากฏว่าซื้อมาแล้วต้องมาเสียตังดู tv อีก แย่แฮะ ถ้าผมจำไม่ผิดเมื่อต้นปีมานี้มีมือถือเครื่องหนึ่งยื่ห้อน่าจะเป็น sharp หรือ sanyo มั้งดูทีวีได้เลยเป็น tuner ในตัวและมีเสาอากาศด้วยแต่ผมหาไม่เจออ่ะ
ampon07
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2005 20:37  

5555 หาเจอแล้ว NEC N940 ไง...ดู tv ได้ไม่เปลืองด้วยซื้อรุ่นนี้ดีก่า...แต่ยังไม่เห็นเข้าเมืองไทยเลย Wink
kAtwOmAn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2005 13:47  

Minor ผู้เขียน:
โอ๊ย แย่!!!แน่ ๆ กะจาซื้อ N 90 แล้ว รุ่นนี้มาอีกล้อตาล้อใจจังเลย ช่วยตัดสินให้หน่อยสิเนี่ย
ซื้อ N 90 ดีรึไม่ดีอะ
อย่าซื้อN90 เลยค่ะ ระบบสั่นก้อไม่มี รอซื้อN92 ดีกว่าค่ะ โอย....อยากได้เหมือนกัน ออกอาการตัวสั่นแล้ว
kAtwOmAn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2005 13:48  

N90 ผู้เขียน:
VDO Calling ได้ปะัอะ บอกทีดิ

ได้ชัวร์อยู่แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2005 20:36  

ตอนบิดจอให้เป็นแนวนอน
ทำไมปุ่มทิศทางมันอยู่ทางขวาล่ะ
ไม่ make sense เล้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????? n92 ??? nokia ?? TV ????????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2005 21:32  

ขอรบกวนถามหน่อยครับคือที่หน่วยงานผมตอนนี้ ใช้อินเตอร์เน็ตระบบดาวเทียม ipstar
คือตอนนี้ อินเตอร์เน็ตใช้ไม่ได้เนื่องจากมีคนมาเล่นแล้วเซตค่าเครื่องไหม่ทำให้การเชื่อมต่อ
ไม่ได้ และตอนนี้ก็ติดต่อบริษัทที่ติดตั้งดาวเทียม ipstar ไม่ได้ด้วย ไม่รู้ว่าบริษัทตั้งอยู่ที่ไหน มีใครพอจะทราบไหมคับ หรือทราบวิธีการเซตค่าเครื่องไหม่ ทำอย่างไง ในหน่วยงานใช้ วินโดว์เอ็กพี จักรขอบพระคุณมาก ถ้าทราบอย่างไรก็ขอความกรุณาช่วยบอกผมด้วย
โดยเมล hotman_ja@yahoo.co.th หรือ hotman_ja@hotmail.com
บริษัทเขาบอกว่าจะให้ทดลองใช้ฟรี 1 เดือน แต่ตอนนี้จะ 2 เดือนอยู่แล้วไม่เห็นติดต่อมาเลย บริษัทตั้งอยู่ที่ไหนก็ไม่รู้ เบอร์โทรก็ไม่มี
KoeZa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2005 01:31  

Anonymous ผู้เขียน:
ตอนบิดจอให้เป็นแนวนอน
ทำไมปุ่มทิศทางมันอยู่ทางขวาล่ะ
ไม่ make sense เล้ย

คงทำให้เหมือน Keyboard ของเครื่องคอมฯ ปุ่มลูกศรอยู่ทางขวา
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2005 01:10  

มันน่าจะรับสัญญาณของ UBC ได้นะเนี่ย 555 8)
foma
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2005 10:59  

Laughing N93เป็นกล้อง 3.0 Mega Pixels ใช้ Carl Zeiss Lens กับคุณสมบัติที่เหนือกว่า N92 ไปอีกขั้น พร้อมลูกเล่นต่าง ๆ ใกล้กับของเดิมอย่าง Wireless LAN

ตกลงมันจริงหรือเปล่า ก็ยังงง ๆ Laughing
http://www.x-raymobile.com/archives/2005/11/nokia_n93.html
คนเชียงใหม่เจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2005 23:07  

Rolling Eyes ความถี่ DVB-H 480-700 MHz. (Frequecy)
จะสามารถดูดสัญญาณได้แค่ไหน โดยไม่ต้องมีเสา หรือว่า ดูผ่านระบบ GPRS เพราะชื่อ
มันก็บอกว่า mobile TV
ถ้ามีจูนเนอร์โปรแกรม เหมือนที่เราใช้กับคอมพิวเตอร์ได้ก็ดีสิเน๊าะ
เป็นไปได้มั๊ยเนี่ย ความหวังของคนชอบnew เทคโนโลยี
Embarassed
คนสัญจร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2005 23:26  

darakoro ผู้เขียน:
Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad ถ้าจอหักทำไงเนี่ยเสียววววว Crying or Very sad
Razz ไม่เห็นจะยากเลย ซื้อใหม่สิจ๊ะ ไม่น่าถามเลย
Embarassed
คนสัญจร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : UBC ???????
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2005 23:29  

ธีรไนย ผู้เขียน:
มันน่าจะรับสัญญาณของ UBC ได้นะเนี่ย 555 Cool

Cool ลองส่งไอเดียไปให้กับผู้ผลิตสิ เผื่อจะได้รับค่าลิขสิทธิ์ 5555 Very Happy
arma11651
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2005 12:38  

สิ่งที่ผมอยากทราบคือ
1.ระบบเสียงแบบ hi-fi กับ 3D อันไหนดีกว่ากันอ่าคับ
2.ตัวเครื่องของn91นี้ทำจากวัสดุอะไรหรอคับ
3.แล้วตกลง n91 ออก ไตรมาสที่4 หรือไตรมาสที่1 กันแน่อ่าคับ

ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะคับ
ขอบคุนมากคับ
ทรายสีขาว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2005 10:17  

สวยมากมากเลยอยากด้ายมากเลยแต่เสียดายทามมายตัวเครื่องมานใหญ่มากเลย
เราว่าน่าจาแพงมากเลยเราว่า25000อัพแน่เลย
รออีกนานแน่เลย Crying or Very sad
คุณหนูไฮโซ
Year's Star

หัวข้อ : ??????? n92
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2005 14:11  

แพงเกินไปอะ คง 25000 ขึ้นแน่ๆ เหอะๆ Cool
ong157
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i want to buy n92 and n-gage qd sliver but i dont know it cool
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2005 10:57  

i want to buy n92 and n-gage qd sliver
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2005 17:04  

ราคาแพงไปหน่อยนะ

ถ้า22000จะซื้อเลย
อ้างถึง:
por18879
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ????? ?????
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2005 12:35  

ก็มีข้อสงสัยอีกข้อไม่รู้ว่าใครจะตอบได้ไหมนะ คือ ว่า สงสัยว่า Egprs กับ Gprs ต่างกันอย่างไรหรอคับ
PsychoE|j|~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2005 20:42  

เรื่องระบบ & เทคโนโลยีอะไร หนูไม่รู้วว... รู้แค่ว่า dezign มันเจ๋ง!! สุดยอด!! ิคิดได้ไง ( วะ ) เนี่ย...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2006 15:05  

คงอาจจะเหมื่อน I-MOBILE 901ที่ดู TV ผ่าน tuner แบบฟรีๆนะครับ ลองไปดูข้อมูลที่ [url]www.mxphone.com [/url]ดูนะครับ[/img]
vn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : f
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2006 18:14  

อยากได้อะสวยดีนะแพงนะแต่ลูกเล่นก้อดีถ้าเอาอันนี้ไผสมกับ n91 ละก้อดีอย่างแรง
17Bamboo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 01:41  

ไม่ต้องบอกก็รู้ ว่าดูผ่าน EDGE ไม่ได้รับสัญญานแบบ VHF หรือ UHF
กดได
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2006 14:02  

ไม่ซื้อแล้ว นึกว่าดูได้ฟรี Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2006 21:54  

ง่าผมซื้อแล้วอ่า แล้วสิ้นเดือนมกรานี้จะได้อ่า ทำไงดี ตายแน่ๆ - -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2006 05:07  

n93 หน้าตาเป็นยังงัย....
Away-G
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2006 12:51  

ง่าผมซื้อแล้วอ่า แล้วสิ้นเดือนมกรานี้จะได้อ่า ทำไงดี ตายแน่ๆ - -

รุ่นนี้เหรอครับ ซื้อที่ไหนอ้ะ.... Question
jz3000cc
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2006 21:46  

เดี่ยวรอให้ทำงานได้ก่อน อีกไม่กี่เดือนคงได้งานทำ เพราะตอนนี้เรียนอยู่ เดี๋ยวเถอะจะทำงานเก็บเงินซื้อให้ได้เลย คิดว่าคงจะใช้เครื่องนี้(ที่ใช้อยู่)อีกไม่เกิน2ปีอ่ะ Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
จากคนที่ซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2006 14:04  

ผมซื้อที่ประเทศโอมาณอะครับ ในกรุง มัสกัส มันออกมาเร็วเลยลองซื้อมาดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2006 11:34  

โหยยๆๆๆ
จะดูทีวี ก็ต้องเสียตังค์
เครื่องย้ายยยยย....หย่ายยยยย
ตอนใช้ 7210 ยังรำคาญจะแย่
เอาตังค์มาซื้อ ทีวี 21" ดูที่บ้าน
ฉะบายยย..จายยย.. ^^V
Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2006 11:37  

โหยยๆๆๆ
ตอนใช้ 7710 ยังรำคาญจะแย่
เอาตังค์มาซื้อ ทีวี 21" ดูที่บ้าน
Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2006 16:23  

ท่านผู้รู้ ช่วยโปรดชี้แนะ nokia 6260 Message ที่ส่งเข้าไม่มีเสียง จะทำอย่างใร..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2006 16:31  

ท่านผู้รู้ ช่วยโปรดชี้แนะ nokia 6260 Message ที่ส่งเข้าไม่มีเสียง จะทำอย่างใร..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2006 01:14  

อะไรจะเยี่ยมขนาดนี้โทรศัพท์
นัทคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 11:03  

หมุนไปหมุนมางานนี้ สายแพรกระจุยแน่ๆเลย เอิก ๆ ๆ
0110
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 23:43  

SP Guest

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2006 11:37 [ 58.9.212.5 ]

--------------------------------------------------------------------------------

โหยยๆๆๆ
ตอนใช้ 7710 ยังรำคาญจะแย่

----------------------------------------------------------------------------------------
เขาเอาไว้ดูตามที่ต่างๆมีใครบ้างอยู่บ้านดันมานั่งดูทีวีผ่านมือถือ(บ้าไปแล้ว)หรือไม่ก็โชว์แสงยานุภาพ ดูทีวีก็ยก21นิ้วขึ้นรถเมล์ต่อUPSเลยครับท่านใหญ่สะใจไปเลย
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 20:32  

ผมกลัวส่วนบนกับส่วนล่างมันขาดจากกันจัง

-แกนหมุนแกนเดียว เดี่ยวๆ ตอนหมุนมาถ่ายรูปแล้วมันเสียวๆนะ
เครื่องก้อใหญ่มาก น่าจะใหญ่กว่า N90 อีกนะเนี่ย หูย..สยองคับ Confused
finny
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? N92
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2006 11:26  

ชอบมากเลย ออกเมื่อไหร่จะซื้อเลย ดีทุกอย่าง น่าใช้มั้กมาก Laughing Shocked Wink อยากใช้อยากใช้ Razz
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 21:35  

เอาขนาดมาเทียบให้ดูครับ
ระหว่าง supersized กับ king size Very Happy

~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 18:43  

Shocked กว้างใหญ่อลังการมากเลยคับ
N90 ว่าใหญ่เจอ N92 เข้าไป N92 ก้อใหญ่กว่า
แต่เรื่องดูทีวีได้ ถ้าแน่จิงก้อใส่ TV turner มาจิ(จะได้ดูฟรี Smile )
อะโด่ว..ใหญ่ขนาดนี้ ดูทีวีเสียตัง เสียชื่อหมด
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2006 22:57  

DVB-H มันก็ใช้ดูฟรีนิครับ
เหมือนไอ้ i-mobile รุ่นที่ดู tv ได้
ใช้ระบบเดียวกันหมดครับ
ของ Samsung ที่ออกมาใหม่ก็ DVB-H เหมือนกันนิครับ
คริ คริ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? ???
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2006 19:14  

มีภาพเครื่องจริงให้ชมครับ เห็นแล้วอดกลัวจอมันหักไม่ได้เลยครับ
http://www.mobilmania.cz/Mobilnitelefony/Ar.asp?ARI=111962&CHID=2&EXPS=&EXPA=
ไม่วู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2006 19:52  

เนี๊ยะตัวเนี๊ยะพอเห็นปั๊บก้อว่า ทามมายเวลามาขายเราเนี๊ยะต้องเป็นหลุมให้เราตกลงไปในหลุมแต่มานก้อเลิศจริงๆๆ อยากได้มาก
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: