Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Wellcom DM8 - Mobile for Learning

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 29 / เข้าชม: 59617
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Wellcom DM8 - Mobile for Learning
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 15:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Wellcom DM8 - Mobile for Learning
http://www.siamphone.com/catalog/wellcom/dm8.htm

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2006 17:16  

สวยดีวุ้ย แต่ แบรนนี้ไว้จัยได้ป่าว คับ
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 00:42  

เหมือนว่าจะพยายามโชว์ความบาง แต่ผมว่ามันไม่ค่อยบางเท่าไหร่เลยนะครับ
อ่ะนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 09:55  

เหมือนโซ่นี่ K700 อ่ะ
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 10:50  

อ่ะนะ ผู้เขียน:
เหมือนโซ่นี่ K700 อ่ะ
ใช่คิดเหมือนกัน
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 12:20  

ทำด้านหลังออกมาคล้ายกับ K750iเลยอ่ะ
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2006 20:10  

ดีไซน์ K750i แต่ความละเอียดกล้องลดลง
จุนจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2006 00:09  

ถูกดีจังเลย
หาซื้อได้ที่ไหนอะ

ฟังเพลงได้ซะด้วย
เพิ่ม mem ได้เท่าไหร่กันน้อ
จุนจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2006 18:34  

nasa ขาย 6200 เอง Shocked

ไมถูกงี้อะ

ใครเคยใช้ยี่ห้อนี้บ้างครับ ถามหน่อย ใช้ดีมั้ยอะ จะได้ไปซื้อ
ESXIS
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Samutprakarn
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2006 15:11  

Arrow ไปยืมเบ้าหลอม K750i ของโซนี่มารึเปล่าครับ เคาะออกผมเหมือนกัน(เกือบเป๊ะ) Laughing
ทำไปด้ายยย..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2006 20:48  

Anonymous ผู้เขียน:
สวยดีวุ้ย แต่ แบรนนี้ไว้จัยได้ป่าว คับ

ถามไรหน่อยซิ เพิ่ม mem ได้เท่าไหร่

richie_air
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2006 15:38  

ลองไปจับตัวจริงซิคับโคตรผิดหวัง พลาสติกดี ๆ เนี่ยเองเบาหวิวเหมือนของเล่นเลย เสียดายที่ลอกมาเกือบจะดีแล้วแต่ตัวหนากว่า k750 อีก
ApPLe SaUcE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2006 00:23  

คุณภาพถือว่าดีกว่าไอโมบายนะคะ สวยดีใช้งานง่ายขนาดก็พอเหมาะแต่ไม่ถือว่าเล็ก
กล้องชัดดีแต่ถ้าจะถ่ายรูปต้องถ่ายกลางวันเอานะคะเพราะถ้าถ่ายกลางคืนมันจะเป็นจุดๆ(เปิดโหมดกลางคืนแล้ว)มีกรอบและเอฟเฟกแหวกแนวดี ซูมได้15ระดับนู่นแน่ะ (ยิ่งซูมยิ่งห่วยนะเออ) เอาเป็นว่าซูมด้วยมือดีกว่า
ข้อเสียมันมีดังนี้
-บางทีมันจะดับไปเฉยๆ
-เสียงเวลาคุยดังดีแต่ว่าจะไม่ค่อยรู้เรื่อง
-หูฟังดูเหมือนไม่ทนทาน
-ต้องถอดแบตออกมาชาร์ตข้างนอก
sherley
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2006 12:03  

ก็เค้า Takeover i-Mobile มานิหน่า Very Happy
inclazio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Video CallerID
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 21:01  

แสดงวีดีโอ ขณะมีสายเข้า Video CallerID ใครลองใช้แล้ว บอกหน่อยครับ ทำอย่างไรครับ
.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2006 21:01  

ข้อดี และ ข้อเสีย
แบตชารข้างนอกจริงป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2006 21:03  

สนใจรูปทรง มัน
ถ้ามันไม่ดีก็แนะนำด้วย
rengekai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 04:16  

sony ericssonก้อโดนทำเทียมหรือนี่ แต่คงทำคุนภาพให้ดีเท่าหรือดีกว่าไม่ได้หรอกน่ะ ฟันธง
ApPLe SaUcE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 23:30  

เราใช้มา3เดือนแล้ว
แนะนำว่าไม่อยากให้ทุกคนผิดหวังและเหมือนถูกหลอกอย่างเรา มันเป็นอาไรที่ห่วยจิงๆ
มีดีตรงการถ่ายรูป แต่ก็ไม่ชัดเท่าไร แบตก็ต้องถอดมาชารต์ข้างนอกแต่ว่าข้อมูลต่างไม่หายค่ะ
เวลาใส่กระเป๋าไว้กระแทกอาไรนิดหน่อยก็ดับแล้ว แบตหมดไวมากๆ หูฟังก็แย่มากถึงมากที่สุดเลยล่ะค่ะ
ขอบอกว่าไม่มีมือถือยี่ห้อใดที่จะทนเท่าโนเกียแล้วล่ะ Neutral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 22:34  

ApPLe SaUcE ผู้เขียน:
เราใช้มา3เดือนแล้ว
แนะนำว่าไม่อยากให้ทุกคนผิดหวังและเหมือนถูกหลอกอย่างเรา มันเป็นอาไรที่ห่วยจิงๆ
มีดีตรงการถ่ายรูป แต่ก็ไม่ชัดเท่าไร แบตก็ต้องถอดมาชารต์ข้างนอกแต่ว่าข้อมูลต่างไม่หายค่ะ
เวลาใส่กระเป๋าไว้กระแทกอาไรนิดหน่อยก็ดับแล้ว แบตหมดไวมากๆ หูฟังก็แย่มากถึงมากที่สุดเลยล่ะค่ะ
ขอบอกว่าไม่มีมือถือยี่ห้อใดที่จะทนเท่าโนเกียแล้วล่ะ Neutral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 22:45  

เราซื้อมาก้อวันที่ 4 พ.ค.22548 จนถึงทุกๆวันนี้
รูปทรงก้อสวยดีนะ กล้องก้อชัดดี ปรับได้หลายๆรูปแบบด้วย
มีฟังก์ชันแยะด้วย มีเนื้อที่เก็บเยอะด้วย ทั้งในตัวเครื่องและในซิม
ส่วนเรื่องชาร์ตจะชาร์ตในเครื่องก้อได้ หรือจะชาร์ตข้างนอกก้อได้
ไม่จำเป็นต้องถอดมาชาร์ตข้างนอกเสมอไป แต่การชาร์ตข้างนอก
จะไม่ทำให้เครื่องพังเร็วด้วย อยากบอกว่า น่าใช้นะค่ะ Very Happy Embarassed Razz Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 22:45  

เราซื้อมาก้อวันที่ 4 พ.ค.2548 จนถึงทุกๆวันนี้
รูปทรงก้อสวยดีนะ กล้องก้อชัดดี ปรับได้หลายๆรูปแบบด้วย
มีฟังก์ชันแยะด้วย มีเนื้อที่เก็บเยอะด้วย ทั้งในตัวเครื่องและในซิม
ส่วนเรื่องชาร์ตจะชาร์ตในเครื่องก้อได้ หรือจะชาร์ตข้างนอกก้อได้
ไม่จำเป็นต้องถอดมาชาร์ตข้างนอกเสมอไป แต่การชาร์ตข้างนอก
จะไม่ทำให้เครื่องพังเร็วด้วย อยากบอกว่า น่าใช้นะค่ะ Very Happy Embarassed Razz Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 18:28  

เราซื้อมาก้อวันที่ 4 พ.ค.2549 จนถึงทุกๆวันนี้
โทษทีวันก่อนพิมพ์ผิดไป
kakikukka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สรุปแล้วน่าใช้มั๊ยเนี่ย????
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 21:43  

สรุปแล้วราคาตอนนี้เท่าไหร่หนอ? แล้วถ้าจะซื้อน่าสนใจมั๊ยอ่ะ? ฟังหลายเสียงแล้ว เหมือนไปในทางลบจังเลย
BoysSurat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2006 10:35  

ไม่รู้ว่า ไว้ใจได้ เปล่าแต่ของผม ส่งเข้า ศูนย์ ซ่อมไปแย้ว
BoysSurat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2006 11:10  

อาการของผม คือ มันไม่อ่าน Mem เปลี่ยน Mem แล้วก็ยังไม่หาย ก็เลยต้องส่งเข้า ศูนย์ ซ่อม เกือบเดือนแล้ว ยังไม่ได้ คืน เลย ช้า จะตายมันต้องส่ง ศูนย์ ที่ กทม. อย่างเดียว ผมอยู่ในสุราดฯ ไม่รู้ จะเสร็จ หรือเปล่า ต้องหาเครื่องอื่น ใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 17:18  

ตอนนี้เหลือที่4990นี่นาราคาลงเร็วมากๆแต่เราก้อดันซื้อไปแล้วคงต้องใช้มันอย่างทะนุถนอมซะแล้ว

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื้อมาก็มีปัญหาแล้ว
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2006 22:39  

ผมเพิ่งซื้อมาวันนี้คับมีปัญหาแล้ว น่าเบื่อมากๆๆอยู่ดีๆก็ดับเฉยๆคับแค่ไว้ในกางเกงนะเนี้ย ทำยังไงดีเข้าศูนย์ได้ป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใช้ได้แล้วคับเครื่องดีนะใครบอกว่าไม่ดีซื้อมาก่อนคับอย่าไปเชื่
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 21:24  

ผมชื้อมาใช้ก็มีปัญหานะคับไม่เถียงเอาเข้าศูนย์แล้วหายคับปัญหาไม่มีอีกเลยคับ ถ้าเทียบกับรุ่นอื่นนะคับว่ารุ่นนี้ค้มนะคับเช่น k750 TFT-LCD 262144 สี-176x220 พิกเซลก็เท่ากัน เสียงเท่ากันก็เท่ากัน
ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2006 17:55  

อ่านะใช้จะได้มาเปนปีแล้วล่ะมั้ง ปัญหาคือ เวลาคุยเสียงดังฟังไม่รู้เรื่อง ก้องอีกต่างหาก บางทีก็ดับเฉยๆซะงั้น แบตหมดเร็ว กล้องก็ไม่ชัดเท่า ก็อย่างว่าพลาสติกดีๆนี่เอง อันนี้มันก็แล้วแต่คนนะคะ แต่ต่อไปคงไม่ชื้อของที่noname อีกแล้วล่ะคะ จะได้ไม่ผิดหวังอะไรแบบนี้อีก Sad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: