Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เข้ามาช่วยกันหน่อยนะครับ กับ T310.....ด่วนมากเลยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 3173
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????? ??? T310.....??????????????
วันที่โพสท์ : 21 May 2003 00:14  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่าผมงงมากเลยครับ
1. เสียงโพลีโฟนนิกถ้าเปิดสุด (ระดับเสียงที่ 6) เสียงมันจะแตกน่ะครับ(แต่ก็ไม่มาก)เป็นอย่างงี้ไม๊ครับ หรือว่าเป็นเรื่องปกติ
2.เสียงปุ่มกด แบบโทน เวลากดแล้วไม่ค่อยได้ยิน แต่ถ้าเป็นเสียง คลิก ก็จะได้ยิน ของคนอื่นๆเป็นอย่างนี้กันบ้างไม๊ครับ
3.เรื่องเวลาการเข้าดูรายชื่อ ตรงจอยสติ๊กเราก็เลื่อนขึ้น-ลงใช่ไหมครับ ปกติเราจะหาชื่อเช่นคำว่า ปลา เราก็กดปุ่มเลข 5(ที่เป็น บ-ป) แต่พอกดไปแล้วมันไปเป็นชื่อขึ้นต้นด้วยตัว M แทนคือมันเข้าใจเป็นภาษาอังกฤษน่ะครับ ทำไงให้มันอ่านเป็นภาษาไทย ทั้งๆที่ผมก็เปลี่ยนเป็นภาษาไทยแล้ว
4.ตรงปุ่มที่โทรออก...เวลาเรากดเข้าไปดูรายการโทรออก รับสาย สายที่ไม่ได้รับ มันจะไม่เรียงตามลำดับล่าสุดเลยครับ มันมั่วกันไปหมดทำให้ดูแล้วงง ทำไงให้มันเรียนตามลำดับที่ล่าสุดล่ะครับ เพราะว่าดูแล้วไม่รู้เลยว่าอันไหนล่าสุด(ต้องดูเวลาเอง ทำให้เสียเวลามาก)
...................ใครพอทราบช่วยผมทีนะครับ งงไปหมดเลย
5......เวลาที่เราถ่ายรูปแล้วต้องการเอาลงเครื่องคอมต้องใช้สายอะไรนะครับ....แล้วราคาแพงไม๊ครับ ซื้อได้ที่ไหนครับ เพราะว่าผมอยู่นครสวรรค์
ดอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? ???????????
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2003 12:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอบ คุณกอล์ฟฟี่ แบบทวนคำถามนะครับ

คือว่าผมงงมากเลยครับ
1. เสียงโพลีโฟนนิกถ้าเปิดสุด (ระดับเสียงที่ 6) เสียงมันจะแตกน่ะครับ(แต่ก็ไม่มาก)เป็นอย่างงี้ไม๊ครับ หรือว่าเป็นเรื่องปกติ

ตอบ T310 ที่ผมใช้อยู่ (เครื่องศูนย์ Dtac) เมื่อเปิดฟังเสียง polyphonic ในระดับดังสุด ยังไม่พบว่ามีเสียงเหมือนลำโพงแตกนะครับ หลายคนบอกว่าเพราะดี แต่มีอยู่เสียงนึงที่ฟังแล้วเพี๊ยนๆ ยังไงก็ไม่ทราบคือ House of the Rising Drum (เป็นเสียงที่ใส่มาในตัวเครื่อง) ไม่ชอบเลยครับเพลงนี้!

2.เสียงปุ่มกด แบบโทน เวลากดแล้วไม่ค่อยได้ยิน แต่ถ้าเป็นเสียง คลิก ก็จะได้ยิน ของคนอื่นๆเป็นอย่างนี้กันบ้างไม๊ครับ

ตอบ เป็นเหมือนกันครับ

3.เรื่องเวลาการเข้าดูรายชื่อ ตรงจอยสติ๊กเราก็เลื่อนขึ้น-ลงใช่ไหมครับ ปกติเราจะหาชื่อเช่นคำว่า ปลา เราก็กดปุ่มเลข 5(ที่เป็น บ-ป) แต่พอกดไปแล้วมันไปเป็นชื่อขึ้นต้นด้วยตัว M แทนคือมันเข้าใจเป็นภาษาอังกฤษน่ะครับ ทำไงให้มันอ่านเป็นภาษาไทย ทั้งๆที่ผมก็เปลี่ยนเป็นภาษาไทยแล้ว

ตอบ ในกรณีที่เครื่องของคุณถูกตั้งเป็นเมนูภาษาไทยแล้ว ชื่อภาษาไทยที่คุณ mem ไว้ใน contact จะถูกจัดเรียงตามลำดับดรรชนีตัวอักษรต่อจาก Z ซึ่งเป็นพยัญชนะตัวสุดท้ายของภาษาอังกฤษ เวลาต้องการเรียกดูชื่อภาษาไทยก็แค่ดันปุ่มจอยสติ๊กขึ้นก็จะพบชื่อภาษาไทยอันดับแรกต่อท้ายพยัญชนะ Z ได้ทันทีจากนั้นก็ไล่หาชื่อที่ต้องการ

หรืออีกวิธีนึงก็คือเข้าไปในเมนูสมุดโทรศัพท์ แล้วเลือกรายการ โทรเบอร์ที่เก็บ จากนั้นก็พิมพ์อักษรไทยตัวแรกของชื่อทึต้องการค้นหาแล้วกดปุ่ม yes หรือจอยสติ๊กลงไป ชื่อภาษาไทยที่คุณต้องการก็จะปรากฏบนหน้าจอครับ

4.ตรงปุ่มที่โทรออก...เวลาเรากดเข้าไปดูรายการโทรออก รับสาย สายที่ไม่ได้รับ มันจะไม่เรียงตามลำดับล่าสุดเลยครับ มันมั่วกันไปหมดทำให้ดูแล้วงง ทำไงให้มันเรียนตามลำดับที่ล่าสุดล่ะครับ เพราะว่าดูแล้วไม่รู้เลยว่าอันไหนล่าสุด(ต้องดูเวลาเอง ทำให้เสียเวลามาก)
...................ใครพอทราบช่วยผมทีนะครับ งงไปหมดเลย

ตอบ ดูง่ายจะตายไปคุณเอ๋ย! ให้คุณสังเกตุสัญลักษณ์เล็กๆ หน้าชื่อหรือหมายเลขโทรศัพท์นั้นๆ ก็จะทราบได้ทันทีว่าเป็นสายที่โทรเข้ามา หรือสายที่โทรออก หรือสายที่ไม่ได้รับ! มันจะเรียงลำดับก่อนหลังตามเวลาที่เกิดรายการโทรฯ นั้นๆ ขึ้น! ไม่ได้เรียงตามหมวดหมู่แยกประเภทของสายแต่ละชนิดตามที่คุณเข้าใจ แต่อันดับแรกสุดจะต้องเป็นสายที่คุณโทรออกครั้งล่าสุดเสมอ

ผมเข้าใจว่า คุณคงหมายถึงว่า มันไม่ได้จัดเรียงเป็นหมวดหมู่แยกชนิดประเภทของสายที่โทรออก สายที่โทรเข้า และสายที่ไม่ได้รับ เหมือนของโนเกียใช่ไหมครับ? อันนั้นน่ะเชยครับ ขอบอก!
list แสดงรายการโทรฯ ของ Sony Ericsson ดีที่สุด ดูง่ายที่สุด ไม่ยุ่งยาก อยู่รวมกันหมดแต่บอกให้รู้ว่าเป็นสายแบบไหน ชนิดไหน โดยใช้สัญลักษณ์แสดงไว้ที่หน้าชื่อหรือเบอร์นั้นๆ ซึ่งจะกระพริบสลับกับเวลาที่เกิดรายการโทรฯ นั้นๆ ขึ้น ง่ายจะตายเลยคุณ!

5......เวลาที่เราถ่ายรูปแล้วต้องการเอาลงเครื่องคอมต้องใช้สายอะไรนะครับ....แล้วราคาแพงไม๊ครับ ซื้อได้ที่ไหนครับ เพราะว่าผมอยู่นครสวรรค์

ตอบ ผมใช้วิธีส่งภาพไปที่อีเมล์ของตัวเอง แล้วไปเปิดดูที่เครื่องคอมพ์ครับ แต่คุณต้องเอาเครื่องไปตั้งค่าและขอเปิดบริการใช้ GPRS ก่อนนะครับ ส่งได้ครั้งละ 5 ภาพครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: