Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 1110 - Straight from the Heart
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 147 / เข้าชม: 650440
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia 1110 - Straight from the Heart
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 22:45  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 1110 - Straight from the Heart
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/1110.htm

iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 22:50  

พัฒนาจาก 1100 อยู่หลายจุดครับ
ตั้งแต่
1.นาฬิกา สามารถทำให้มีเสียงบอกเวลาได้ครับ
2.เมนูแบบใหม่ Innerface 2ND (ของจอขาวดำ)
3.นำไอคอนมาเป็นภาพเรียกเข้าได้
4.เสียงเรียกเข้า MP3(รุ่นแรกของโนเกียจอขาวดำ)
สรุป คุ้มค่ามากครับ
silenthill
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2005 09:44  

ราคาไม่เกิน4พันก็เยี่ยมเลย
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2005 10:39  

แสดงผมจอสลับกันเหรอเนี่ย เหมือน พวก ฝาพับ ของโมโต
LarukuLarc
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2005 10:40  

นึกว่าจอขาวดำจะหายไปแล้ว
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2005 11:18  

ราคาตัวนี้ไม่น่าเกิน 3 พันบาทนะครับ(อย่าลืมว่ายี่ห้อโนเกีย) กลับสู่ขาวดำก็ดีแล้วครับ เหมาะกับคนที่เป็นสามัญ ไม่ต้องการอะไรมากกว่าสิ่งที่เรียกว่าโทรศัพท์
popodun
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : *-*
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2005 21:59  

หิไม่เลว เพิ่มหน่วยความจำรับ mp3 กี่mbกันนะ
gamerjr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 01:58  

โอ้ ขาวดำmp
ว่าแต่สองรุ่นล่าสุดนี่สเปคเน้นให้ทำเสียงเรียกเข้าmp3เลย
Shadow Man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 12:30  

ผมว่าโนเกียนี่ดีนะครับยังไม่ทิ้งตลาดจอขาวดำ ถ้าเทียบกับพวกยี่ห้อใหม่ๆเช่นTCL,MFA,i-mobile,DISTARอะไรประมาณนี้ ยังถือว่ากินขาดอยู่ บางคนอาจจะคิดว่าราคาระดับ3พันกว่าสมัยนี้ก็ได้จอสีแล้ว แต่ผมคิดว่าถ้าเรามองยาวๆแล้วโนเกียเป็นสินค้าที่มีคุณภาพสูง ดูอย่าง3310กับ3315สิครับขายมาตั้ง5ปีแล้วยังได้รับความนิยมเลย ทนทานอีกด้วย ผมคิดว่าโนเกียตัวนี้น่าจะบูมมากกว่า1100 และเหมาะสำหรับคนที่ต้องการเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้คุณพ่อและคุณแม่ที่ค่อนข้างมีอายุและต้องการแค่รับสาย-โทรออก หรือใช้เป็นเครื่องสแปรสำหรับใส่ซิมอีกเบอร์ ก็แล้วแต่นะครับว่าจะมองกันยังไงแต่โทรศัพท์ก็คือโทรศัพท์มีแต่ราคาจะลงทุกวัน ไม่เหมือนทองคำ ผมทำงานอยู่ที่ศูนย์บริการแห่งหนึ่ง เชื่อมั้ยครับว่า 95%ของเครื่องที่เข้ามาซ่อมเป็นพวกจอสีติดกล้องทั้งนั้นเลย(ตอนนี้ผมใช้8250อยู่ใช้มา3ปีกว่าแล้วยังokเลย) อย่าหาว่าผมเชียร์โนเกียเลยนะครับ เพราะนี่คือความคิดเห็นส่วนตัวและประสบการณ์ของผมเท่านั้น ก็ขอให้คุณทุกคนใช้มือถือของคุณให้เกิดประโยชน์สูงสุดแล้วกันครับ Very Happy
nokia man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : good mak mak
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 20:38  

Embarassed
    [img][/img]
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 20:54  

ไม่น่าเชื่อว่ายังมีความต้องการของตลาดที่เป็นจอแบบขาวดำอยู่ แต่จอขาวดำแล้วเสียงเรียกเข้าMP3อันนี้น่าสนใช้เป็นจุดเด่นได้เลย
ราวี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 11:58  

ขอให้ลำโพงของโทรศัพท์ ดีกว่า 1100 ละกัน
ถ้าได้คุยกับคนที่พูดเร็ว ๆ ด้วย 1100 แล้วจะฟังไม่รู้เรื่องเชียว

ว่าแต่ เอาไฟฉายออกไปแล้วเหรอ
jtaro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 16:20  

Shadow Man ผู้เขียน:
ผมว่าโนเกียนี่ดีนะครับยังไม่ทิ้งตลาดจอขาวดำ ถ้าเทียบกับพวกยี่ห้อใหม่ๆเช่นTCL,MFA,i-mobile,DISTARอะไรประมาณนี้ ยังถือว่ากินขาดอยู่ บางคนอาจจะคิดว่าราคาระดับ3พันกว่าสมัยนี้ก็ได้จอสีแล้ว แต่ผมคิดว่าถ้าเรามองยาวๆแล้วโนเกียเป็นสินค้าที่มีคุณภาพสูง ดูอย่าง3310กับ3315สิครับขายมาตั้ง5ปีแล้วยังได้รับความนิยมเลย ทนทานอีกด้วย ผมคิดว่าโนเกียตัวนี้น่าจะบูมมากกว่า1100 และเหมาะสำหรับคนที่ต้องการเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้คุณพ่อและคุณแม่ที่ค่อนข้างมีอายุและต้องการแค่รับสาย-โทรออก หรือใช้เป็นเครื่องสแปรสำหรับใส่ซิมอีกเบอร์ ก็แล้วแต่นะครับว่าจะมองกันยังไงแต่โทรศัพท์ก็คือโทรศัพท์มีแต่ราคาจะลงทุกวัน ไม่เหมือนทองคำ ผมทำงานอยู่ที่ศูนย์บริการแห่งหนึ่ง เชื่อมั้ยครับว่า 95%ของเครื่องที่เข้ามาซ่อมเป็นพวกจอสีติดกล้องทั้งนั้นเลย(ตอนนี้ผมใช้8250อยู่ใช้มา3ปีกว่าแล้วยังokเลย) อย่าหาว่าผมเชียร์โนเกียเลยนะครับ เพราะนี่คือความคิดเห็นส่วนตัวและประสบการณ์ของผมเท่านั้น ก็ขอให้คุณทุกคนใช้มือถือของคุณให้เกิดประโยชน์สูงสุดแล้วกันครับ Very Happy

สูงสุดคืนสู่สามัญ ผมว่าความคิดคุณเข้าท่าคร้บ Surprised Smile
zombibi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2005 03:36  

ดีจัง นึกว่าเค้าจะไม่ทำจอ ขาวดำ ออกมาเสียแล้ว ตอนนี้เราก็ยังใช้ 3310 อยู่เลย อิอิ ทนมากคะ ใช้มาประมาณห้าปีแล้ว เมื่อเดือนที่แล้วทำตกตึกจากชั้น 4 นึกว่าต้องซื้อใหม่แล้ว(จะซื้อจอสี อิอิ) แต่ปรากฏว่า พอเอามาประกอบร่างเ้ข้าไปใหม่ ก็ใช้ได้ดีไม่เป็นอะไรเลยคะ ก็เลยรู้สึกทึ่งและรักเจ้าโทรศัพท์ของเรามากขึ้นอีก...
**None
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : classic DD
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2005 14:56  

:o [b]classic[/b] ดีคร้าบ..... ราคาไม่เกี่ยง....... ฟังก์ชัน พอใช้.. ชอบ... ๆ..
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2005 16:09  

เห็นด้วยครับ เดวนี้ใช้ขาวดำแร้วรู้สึกเท่ยังไงมะรุ (ผมก้ใช้ 8250 อีกเบอรด้วย)
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2005 17:54  

ใช่ครับ เห็นด้วยมากๆ และยังมี โมโตครับ ยังออก C117 มาแข่งกับรุ่นนี้ครับ
Shadow Man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2005 18:56  

ผมดีใจนะครับที่ยังมีอีกหลายๆคนที่ยังเข้าใจถึงคำว่า"พอดี"สังเกตุกันมั้ยครับว่าเด็กวัยรุ่นสมัยนี้ใช้มือถือแต่ละรุ่นแพงๆทั้งนั้น ทั้งๆที่ยังหาเงินเองไม่ได้เลย ผมเคยเจอครั้งนึงมีเครื่องส่งซ่อม ปรากฏว่ามีบางภาพในเครื่องเป็นภาพแอบถ่ายใต้กระโปรง และเป็นภาพถ่ายจากมุมสูงของห้องน้ำ สันนิษฐานว่าคงจะเอามือถือไปถ่ายเล่นกับเพื่อนที่โรงเรียน ผมไม่แปลกใจเลยที่สมัยนี้จะมีภาพหลุดๆจากดาราหรือพวกวัยรุ่นเป็นข่าวตลอด ถ้าพวกคุณมีลูกหรือญาติๆที่อยู่ในวัยเรียนก็เช็คๆภาพในเครื่องบ้างก็ได้นะครับ ก่อนที่คนรู้จักของคุณอาจจะไปดังบนสื่อต่างๆ ผมขอฝากไว้ด้วยความปรารถนาดีจริงๆ เพราะวัยรุ่นไทยสมัยนี้มันกล้ากันจริงๆ ผมเจอแนวๆที่บอกมาหลายเครื่องแล้ว ถ้าเกิดหลุดไปแถวๆมาบุญครองผมรับรองแพร่กระจายเร็วยิ่งกว่าโรคไข้หวัดนกอีก ขอลาเท่านี้ก่อนนะครับ โชคดี รวยๆทุกคนครับ :Shadow Man Smile
ต้นไผ่ต้องลม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: CM
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2005 02:58  

เอ่อ เสียงเรียกเข้า MP3 เนี่ยเอาเข้ายังไงอ่ะครับ เพราะตรงรีวิว ในหัวข้อที่ว่าจุดเชื่อมต่อไม่บอกอะไรเลยนอกจาก SMS อ่ะ ครับงงดีเนอะ
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2005 10:21  

เป็นจอขาวดำ แต่มีเสียงเรียกเข้าแบบ mp3 เนี่ยก็แปลกดีครับ Wink
อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2005 18:10  

แล้วมันฟังMP3ได้ป่าวอ่ะ ตอบด้วยนะใครรู้
SSE3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2005 18:51  

อ่ะ ผู้เขียน:
แล้วมันฟังMP3ได้ป่าวอ่ะ ตอบด้วยนะใครรู้

nokia บอกว่าเป็น mp3 grade ringtone นะครับ เป็นเสียงเรียกเข้าระดับ mp3 (แต่ไม่ใช่ mp3 ครับและไม่น่าจะรองรับ mp3 file ด้วย)
โดยส่วนตัวผมชอบ user interface แบบใหม่ของ 1110 และก็1600มากครับ
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2005 20:25  

SSE3 ผู้เขียน:

nokia บอกว่าเป็น mp3 grade ringtone นะครับ เป็นเสียงเรียกเข้าระดับ mp3 (แต่ไม่ใช่ mp3 ครับและไม่น่าจะรองรับ mp3 file ด้วย)
โดยส่วนตัวผมชอบ user interface แบบใหม่ของ 1110 และก็1600มากครับ
รองรับเฉพาะในตัวเครื่องครับ (.Mp3)
SSE3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2005 22:47  

Iwata Kana ผู้เขียน:
SSE3 ผู้เขียน:

รองรับเฉพาะในตัวเครื่องครับ (.Mp3)

คืออย่างนี้นะครับที่ FAQ ของ 1600บอกเกี่ยวกับความหมายของ polyphonic ringing tones with MP3-grade sound ไว้ด้วยครับ (ตามลิงค์นี้ http://www.nokia.com/nokia/0,,75374,00.html )
คร่าวๆก็คือทั้ง 1110และ1600 รองรับแค่ polyphonic ringtone (20-cord) ซึ่งได้รับการบีบอัดแบบพิเศษให้เสียงที่ใสไพเราะในระดับเดียวกับ MP3 format ครับ โดยตัวเครื่องไม่ได้รองรับ file MP3ครับ
งุงิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2005 19:42  

งั้นตกลงคือไม่ใช่ mp3 ใช่ปะ แค่มีระดับเสียงใสเท่ากับmp3 แต่ไม่ใช่เสียงร้องจริงๆหรอ
hatoo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2005 22:06  

ราคาเท่าไร หรอ
NWTO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2005 03:22  

ผมดีใจนะครับที่ยังมีอีกหลายๆคนที่ยังเข้าใจถึงคำว่า"พอดี"สังเกตุกันมั้ยครับว่าเด็กวัยรุ่นสมัยนี้ใช้มือถือแต่ละรุ่นแพงๆทั้งนั้น ทั้งๆที่ยังหาเงินเองไม่ได้เลย ผมเคยเจอครั้งนึงมีเครื่องส่งซ่อม ปรากฏว่ามีบางภาพในเครื่องเป็นภาพแอบถ่ายใต้กระโปรง และเป็นภาพถ่ายจากมุมสูงของห้องน้ำ สันนิษฐานว่าคงจะเอามือถือไปถ่ายเล่นกับเพื่อนที่โรงเรียน ผมไม่แปลกใจเลยที่สมัยนี้จะมีภาพหลุดๆจากดาราหรือพวกวัยรุ่นเป็นข่าวตลอด ถ้าพวกคุณมีลูกหรือญาติๆที่อยู่ในวัยเรียนก็เช็คๆภาพในเครื่องบ้างก็ได้นะครับ ก่อนที่คนรู้จักของคุณอาจจะไปดังบนสื่อต่างๆ ผมขอฝากไว้ด้วยความปรารถนาดีจริงๆ เพราะวัยรุ่นไทยสมัยนี้มันกล้ากันจริงๆ ผมเจอแนวๆที่บอกมาหลายเครื่องแล้ว ถ้าเกิดหลุดไปแถวๆมาบุญครองผมรับรองแพร่กระจายเร็วยิ่งกว่าโรคไข้หวัดนกอีก ขอลาเท่านี้ก่อนนะครับ โชคดี รวยๆทุกคนครับ :Shadow Man Smile
(ผมเห็นด้วยกับคุณ shadow manครับ เพราะเด็กแถวบ้าน ประมาณม.4-5มันชอบเอารูปเพื่อนผู้หญิงนั่งแล้วหวอออกมาให้ดูบ่อยๆ ใต้บันไดยังมีเลย ไม่รู้จะซื้อsmart phoneมาทำไม เคยถามนะว่าใช้หมดทุกเมนูหรือเปล่า มันบอกว่าให้แม่ซื้อให้เพราะเท่,ถ่ายภาพชัด เสียงเรียกเข้าเป็นแบบเสียงทรูโทน แค่นั้นเอง ผมว่าเด็กสมัยนี้มันใช้เงินไม่เป็นแต่ถนัดผลาญเงินพ่อแม่มากกว่า แต่สำหรับบางคนที่ไม่เดือดร้อนก็ใช้ไปเถอะ ส่วนผมเก็บเงินเอาไว้ซื้อทองและเติมน้ำมันรถดีกว่าครับ) อ้อ ตอนนี้ผมใช้1100อยู่ครับใช้มาปีกว่าแล้วยังไม่มีปัญหาเลย
ดีเหมือนกันแฮะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2005 15:36  

เหมาะสำหรับโทรออก-รับสาย ไม่ต้องการลูกเล่นมาก ราคาประหยัดดี ตกหรือหายไม่เสียดายเงิน
ธัชกร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2005 10:50  

1100 มีข้อเสียตรง navi key สับสนตอนวางสาย
Fath
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2005 12:33  

รุ่นนี้น่าใช้มากๆ แค่ไว้โทรออกรับสายและส่งข้อความสั้นไม่น่ามีปัญหา ราคาเท่าไร???
น้อยหน่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2005 15:21  

มีใครพอจะทราบราคารุ่นนี้บ้างคะ ช่วยบอกด้วยค่ะ
S500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2005 10:16  

ราคาประมาณ 3000 บาท น่าสนใจมาก
Shadow Man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2005 10:14  

เมื่อสัปดาห์ก่อนผมได้มีโอกาสไปสิงคโปร์ เทียบเป็นเงินไทยแล้วราคาประมาณ3800-3900บาทครับ แต่คิดว่าถ้าเข้ามาขายจริงๆน่าจะถูกกว่านี้
คุณหนูไฮโซ
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2005 02:21  

กลับสู่ จอขาว-ดำอีกครั้ง ราคาก็คงราวๆ 3500-3900 บาท ก็ถือว่าไม่แพง สำหรับคนที่ต้องการใช้โทรศัพท์จริงๆ Very Happy
shob NOKIA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2005 12:01  

ราคา 2990 บาท รุ่นนี้เยี่ยมยอดมากๆ มีแต่ข้อดีกับดีเท่านั้น
NOK&SAM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2005 12:17  

เคยใช้โนเกีย3310 8250 8310 และซัมซุง X430 S500 E310 ในที่สุดคิดว่าโนเกีย 1110 นี่แหละอยากได้มากที่สุด ต้องยอมรับว่า โนเกียคือสิ้นค้าคุณภาพ Laughing
hate samsung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2005 13:55  

NOK&SAM ผู้เขียน:
เคยใช้โนเกีย3310 8250 8310 และซัมซุง X430 S500 E310 ในที่สุดคิดว่าโนเกีย 1110 นี่แหละอยากได้มากที่สุด ต้องยอมรับว่า โนเกียคือสิ้นค้าคุณภาพ Laughing

เห็นด้วยค่ะ และเห็นด้วยกับพี่ข้างบนที่ใช้8250ด้วย โนเกียเป็นสินค้าที่มีคุณภาพจริงๆไม่เหมือนซัมซุงที่เน้นแต่แฟชั่นเท่านั้น ลูกเล่นก็เดิมๆไม่สั่นพร้อมเสียงอีกด้วย(เชยจริงๆ)เคยใช้E800มาแล้ว หาโหลดอะไรก็ยาก เวลาสไลด์หน้าจอก็ค้าง ตอนนี้ใช้โนเกีย7610เกือบปีแล้วไม่มีปัญหาเลยค่ะ ถ้ารุ่นนี้ออกเมื่อไรกะจะซื้อให้แม่ใช้ เพราะไม่แพงฟังก์ชั่นก็ดี
ผู้หลงรัก โนเกีย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2005 20:38  

หาซื้อรุ่นนี้ได้ที่ไหน หาไม่เห็นมีเลย ศูนย์โนเกียก็ว่ายังไม่เข้ามาเลย อยากได้เร็วๆ
zero2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? mono ??????????
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2005 10:30  

ไปดูที่เว็ปต่างประเทศ เสียงเรียกเข้ามันเป็น monophonic นะ
zero2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2005 10:34  

มันเป็น polyphonic อ่ะ ถูกเเล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2005 00:09  

เสียงเรียกเข้าเป็น Mp3อ่ะป่ะครับ
แล้วจะออกเมื่อไรหรอครับ
toeikaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2005 16:46  

2,990 บาท ค่ะ ดูจาก MLINK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2005 22:42  

zombibi ผู้เขียน:
ดีจัง นึกว่าเค้าจะไม่ทำจอ ขาวดำ ออกมาเสียแล้ว ตอนนี้เราก็ยังใช้ 3310 อยู่เลย อิอิ ทนมากคะ ใช้มาประมาณห้าปีแล้ว เมื่อเดือนที่แล้วทำตกตึกจากชั้น 4 นึกว่าต้องซื้อใหม่แล้ว(จะซื้อจอสี อิอิ) แต่ปรากฏว่า พอเอามาประกอบร่างเ้ข้าไปใหม่ ก็ใช้ได้ดีไม่เป็นอะไรเลยคะ ก็เลยรู้สึกทึ่งและรักเจ้าโทรศัพท์ของเรามากขึ้นอีก...

Laughing ความเห็นเหมือนคุณเลย เดิมใช้ 3310 เป็นเครื่องหลักซื้อมาได้ 4 ปี เครื่องหล่นพื้นมา 4-5 ครั้งเรียกว่าวิ่งๆอยู่หล่นกลิ้งบนพื้นปูนฝาประจาย นึกว่าไปเสียแล้ว แต่ไม่เป็นไรเลย เอามาประกอบใหม่เหมือนเดิมเพียงแต่มีรอยถลอกที่ตัวเครื่อง แต่สัญญานก็ปกติ เสียงก็ชัดเหมือนเดิม ทนจริงๆ ซื้อมามือแรกด้วยเลยไม่อยากขาย กะว่าจะให้มันพังไปเองแหละ แต่ลูกเล่นตอนนี้มันน้อยไปนิด เลยใช้ซัมซุงแบบฝาพับเป็นเครื่องหลักก็โอเคดี แต่คิดว่ายังไงก็สู้โนเกียไม่ได้อยู่ดีนั่นแหละ เพียงแต่ไม่ชอบโนเกียที่มันใหญ่เทอะทะ ก็เขาออกแบบมาให้พวกฝรั่งใช้ พอเราชาวเอเชียไปใช้มันก็เลยดูใหญ่ก็เท่านั้น
00-00
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2005 08:51  

น่าจะคุณภาพเท่ากับเสียง mp3 แต่ไม่ได้เป็น mp3

งงปะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2005 10:38  

ระหว่าง 1100 กับ 1110 พูดถึงการใช้งาน ต่างกันมากไหมครับ แล้วรุ่นไหนคุ้มกว่าครับ
Orb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2005 17:09  

เริ่มมีจำหน่ายทั่วไปแล้วครับ สำหรับมือถือจอ ขาว ดำ คุณภาพดี ราคาถูก เครื่องนี้

ส่วนราคาก็ตั้งแต่ 2,800-2,990บาทครับ
เจ้าของ1110
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2005 17:30  

ชือมาแล้ววันนี้เองค่ะ 2850 บาทค่ะ เห็นว่าจะมีสายดาต้าริงค์เสียบโหลดเพลงแต่ตอนนี้เค้าว่าสายยังไม่มา แต่มันน่าจะบางกว่านี้หน่อยน่ะค่ะจะดีสุดๆ แต่แค่นี้ก็คุ้มมากๆแล้วค่ะ ดีใจที่ความพอเพียงยังอยู่คู่กับเรา โทรศัพท์ในดวงใจแลยค่ะ******
jayfox
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2005 18:29  

แล้วสรุปแล้วใช้ไฟล์ เอ็มพี 3 ได้เปล่าคับ แล้วสายที่ใช้เป็นหัวแบบไหนหรอ ผมมีของพวก 7260
กาณ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 13:35  

ไม่เอาหง่ัะ ไม่อยากใช้ดทรศะพท์จอไว้ทุกข์ มันไม่เจริญหูเจริญตา
...........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .............
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2005 20:40  

รุ่นนี้มันส่งเสียงกริ่ง polyphonic ที่ติดตั้งใน Nokia 1600 คุณภาพเสียงMP3. เสียงชั้นMP3- ถูกผ่านการบีบขนาดพิเศษ alogorithm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2005 23:53  

ซื้อมาแล้วครับ ชอบมากๆ คลาสสิค สุดๆ
Smile ดีมากๆสำหรับผมครับ
-แบตอึด
-เสียงคุยชัดเจน
-จอพื้นสีดำ ( ชอบมากๆๆๆๆๆๆๆๆ)

ผมก้อป มาให้อ่านจากเวปโนเกียนะครับ

{โนเกีย 1110 มีเสียงเรียกเข้าแบบ Polyphonic ติดตั้งมาให้ล่วงหน้าให้ผู้ใช้เลือก ทั้งนี้จะไม่รองรับการดาวน์โหลดเสียงเรียกเข้าใหม่ คุณภาพเสียงที่เทียบเท่า MP3 เป็นผลจากกลไกการบีบอัดข้อมูลชนิดพิเศษที่ให้คุณภาพเสียงที่ใสและชัดเจน}

แต่ตรงใกล้ๆ รูช้าตแบตมีช่อง คล้ายๆ mini usb ไม่รู้เอาไว้ทำไร
futuregamer#pantip
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2005 13:19  

Nasaphone MBK มาบุญครอง ราคา 2730 GSM 2760B
คนเคยจน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 08:41  

กาณ ผู้เขียน:
ไม่เอาหง่ัะ ไม่อยากใช้ดทรศะพท์จอไว้ทุกข์ มันไม่เจริญหูเจริญตา

คุณเอาสมองส่วนไหนมาคิด โทรศัพท์ไว้ทุกข์มันก็เหมาะกับปากอย่างคุณเหมือนกันนะ จุดประสงค์หลักของโทรศัพท์ไว้ติดต่อสื่อสารกัน พูดเหมือนพวกไม่มีการศึกษา ไอ้ควาย
แมงหวี่`
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2005 09:59  

นั่นนะดิ ไอ้พอร์ทคล้ายๆๆ mini usb เอาไว้ทำไรได้มั่งอ่า อยากรู้จังเลย
พี่แก่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 13:00  

เห็นด้วยกับ shadow man ผมก็ใช้ 3350 เลยตั้งแต่ซื้อมาไม่เคยมีปัญหาเลย
ทำตกก็บ่อยครั้ง เครื่องไม่เป็นไรเลย แจ๋วจริงๆ
simpledoctor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? 2300 ?????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 16:40  

หากเทียบกับ 2300 อันไหนคุ้มกว่ากันครับผม ขอข้อมูลหน่อยครับ
คนฝั่งโขง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 22:08  

ซื้อที่ Telewiz สาขา Big C ขอนแก่น ราคา 2,990 บาท ถูกดีครับ แต่ไม่ได้ใช้เองซื้อให้น้องสาวที่เฝ้าไข้พ่อที่โรงพยาบาลศรีนครินทร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น ซื้อเมื่อ 13 ตุลา ยังไม้ได้ดู features เลย เห็นราคาถูก คนที่ใช้ก็ไม่ได้ใช้อะไรมากมายนอกจากรับสายและโทรออก คิดว่าคุ้มสุดๆแล้วขณะ Very Happy Very Happy นี้ครับ
คนฝั่งโขง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 22:11  

ซื้อมาแค่ 2,890 บาทครับ ไม่ใช่ 2,990 ครับ comfirm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2005 13:31  

เท่าที่ผมเห็นน่ะราคา 2600.- ถ้วน ถูกมากครับ ตอนนี้ผมมีแล้ว Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2005 11:56  

โชว์ไอคอน miss call และ sms ตอนหน้าจอดับเข้าสู่ standby mode ไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2005 23:43  

มันไม่ใช่เสียงเรียกเข้าแบบ mp3 นะคับ...
มันแค่เสียงดีเทียบเท่า เจ๋ยๆ ผมใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2005 11:37  

รุ่นนี้การใช้งานมีปัญหาอะไรไหมครับ
แดจังกึม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2005 16:52  

เราสามารถโหลด ริงโทน หรือ เสียงเรียกเข้าเพิ่มอีกได้ไหมคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2005 09:48  

ไม่สามารถดาวโหลดได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2005 10:31  

รุ่นนี้เหมาะกับการใช้งานแค่โทรออกรับสายเท่านั้นครับ ลูกเล่นไม่มีครับ ถ้าต้องการมากกว่านี้ ดูรุ่นอื่นได้เลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2005 10:28  

ซื้อมาแล้วครับ การตอบสนองการกดเร็วกว่ายี่ห้ออื่นที่เคยใช้มาครับ นับว่าประทับใจดีครับ แต่เสียดายน่าจะเป็นสีดำทั้งตัว เครื่องจะมีลายแถบขาวด้านหลังกลัวเป็นรอยเปี้ยนง่าย และได้ลองส่งข้อความและ picture message เข้าเครื่อง ปรากฏว่ามีแต่ข้อความ ภาพไม่มาด้วย แปลกจัง ของใครเป็นเหมือนกันไหมครับ
ยัยตัวแสบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2005 22:58  

Very Happy Laughing Surprised ทำไมเพื่อน ๆ แต่ละคนที่ซื้อมาแล้ว ราคามันไม่เท่ากันล่ะ แต่ที่รู้ๆ ราคาเปิดตัวมัน 2,990 บาท ใช่มะ แต่ราคาตามร้านทั่วๆ ไป มันต่างกันหลายร้อยจังเยยน่ะ เนี่ย กำลังเล็งๆ อยู่ว่าจะไปซื้อมาให้คุณพ่อใช้ เพราะของเก่าคุณพ่อใช้ 3310 อยากให้เปลี่ยนแล้ว และรู้สึกว่าปุ่มกดมันใหญ่ดี แต่ก็ยังไม่เห็นของจริงเลยหรอกนะ ไม่มีเวลาไปเดินดู แต่คิดว่าน่าจะเจ๋งจริง อย่างเพื่อนๆ ว่ากัน Cool Razz Wink
vvv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2005 18:30  

ข้อเสียตรงที่ปฏิทิน ไม่มี ถ้ามีใช้ได้เฉพาะกับภาษาจีนเท่านั้น
ถ้าจะตัดสินใจซื้อรองรับข้อนี้ไว้พิจารณาด้วยนะ ว่าไม่ต้องมีปฏิทินดู
อิอิ แต่ใช้แล้วไม่เสียใจนะทุกอย่างโอเค Laughing
` เ ธ อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2005 08:53  

ตกลงเจอรุ่นในฝันแล้ว ซื้อ 2 เครื่องเลย แฟนเบอร์นึง อีกเบอร์กิ๊ก ถูกใจมากๆ ในที่สุดก็กลับคืนสู่สามัญ ปกติไม่ค่อยได้ใช้อะไร โทรเข้าออกรับข้อความ อยากจะแนะนำคนที่คิดจะซื้อมือถือมาใช้ ถามตัวเองก่อนว่าเอาไปใช้ทำอะไร บางคนเครื่องเก่ามีกล้องแต่ไม่เคยใช้กล้องถ่ายอะไรเลย(เหมือนผม) มือถือไปตามมันมาก ก็ตามไม่ทัน ยังไงก็ออกใหม่มาเรื่อยๆ เก็บเงินไว้ทำอย่างอื่นดีกว่าไม๊ นานาจิตตัง ต่างคนต่างคิดไม่เหมือนกัน สำหรับผม มือถือไม่ได้เอาไว้โชว์ใคร และผมไม่ได้ดูใครจากมือถือ ก่อนจะซื้อถามตัวเองก่อนครับ เอาไว้ทำอะไรกันแน่ เงินทองหายากครับ กว่าเมืองไทยจะฟื้นตัวก็ปี 52 นู่นแนะครับ ประหยัดไว้อนาคตจะได้รวยๆ
dexthaikrub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2005 09:33  

ผมมีซิมการ์ด ระบบ ออเร้นจ์ ไม่ทราบว่าจะใช้ได้กับรุ่นนี้หรือปล่าว
เด็กประหยัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2005 23:09  

นู๋ก็ใช้รุ่นนี้อยู่นะ ทุกอย่างโอเค แต่เสียอย่าง ไม่มี GPRS เลยโหลดริงโทนไม่ได้เลย แต่งเองก็ไม่เป็นด้วย ว้า แย่จัง......... Crying or Very sad
แบร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : I can survive a day without taking a photo or listening to MP3
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2005 19:40  

เย็นจะไปซื้อ แทนตัวเก่าที่กำลังจะพัง ดูspecใช้ได้ โทรศัพท์ก็คือโทรศัพท์ ตอนแรกว่าจะซื้อแบบมีกล้อง MP3อะไรทำนองนั้นล่ะครับ พอดีเพิ่งถอยกล้องsony w5มาหมาดๆ ก็ไม่รู้ว่าจะมีกล้องไปทำไม I can survive a day without taking a photo or listening to MP3..Do you agree with me.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2005 20:04  

ซื้อมาแล้วราคา 2,800 บาท
ดี ทน แบตอึดมาก ชาร์ตทีนึงใช้ได้ทั้งสัปดาห์เลย ปุ่มกดง่าย ตอบสนองเร็ว
หน้าจอตอนปิดเครื่องเป็นสีดำ (เหมือนจอสี) จริง ๆ แล้วควรเรียกว่าจอสีที่แสดงได้สีเดียวมากกว่า ถ้าปิด back light ก็จะมองไม่ค่อยเห็นตัวหนังสือเหมือนจอสีนั่นแหละ ต่างจาก LCD ธรรมดาที่ปิด back light ก็ยังมองเห็นได้ถ้าแสงจากข้างนอกสว่างพอ

เสียงริงโทนบางเสียงไม่เหมือน polyphonic จะไปเหมือน real tone มากกว่า อย่างเช่นเสียงไก่ขัน เสียงเด็กหัวเราะ เหมือนการอัดเสียงมากกว่า

ข้อเสียเล็ก ๆ เช่น ไม่สามารถกดเข้า menu ลัด (เช่นกด menu 4-1-2-3 อะไรประมาณนี้) เหมือน nokia หลาย ๆ รุ่นได้ กับวันที่ที่แสดงตอน screen saver ตัวบางไปหน่อย มองไม่ค่อยเห็น
MaxZaMax
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : - -
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2005 09:04  

เอ่อแล้วจะเอาเสียงลงยังไงอ่ะครับ พอดีจะลงให้พ่อเพราะเพิ่งซื้อเครื่องนี้มา

ต้องใช้สายใช่มั้ยครับ
วิมปี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2005 02:49  

นึกว่าเรียกเข้า mp3ได้หงะ กะเก็บตังซื้อเลยนะเนี้ย ชอบอะ ทรงสวยเล็กกระทัดรัดดี
เราว่ามันดูดีจัง นาซา 2480 บาทคะ
พีท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2005 13:09  

เมื่อไหร่จะมีหน้ากากสีมาให้เปลี่ยนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2005 15:29  

ของผมสระหายไปครับ หาไม่เจอ ตัวไม้ไต่คู้หายครับ ("ก็" สระตัวบนคำนี้) ของใครเป็นบ้างครับ แต่ไม่แน่ใจ อาจเป็นตัวการันที่หายไป เพราะในมือถือดูมันคล้ายๆกันครับ ของใครเป็นบ้างครับ ลองดูนะครับ แล้วบอกผมหน่อยครับ ถ้ามีครบ ผมจะได้เอาไปเปลี่ยน ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2006 12:09  

ตัวไม้ไต่คู้ไม่หายหรอกครับ ตัวการันหายไปต่างหาก แย่จัง
Inferno
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????? 2300 ?????????????????
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2006 22:54  

simpledoctor ผู้เขียน:
หากเทียบกับ 2300 อันไหนคุ้มกว่ากันครับผม ขอข้อมูลหน่อยครับ

คิดว่า 2300 ดีกว่าอย่างเห็นได้ชัดตรงที่มีวิทยุอ่ะคับ ส่วน1110ดีกว่าตรงที่มีเสียงบอกเวลาอ่ะนะ ส่วนเรื่องอื่น ๆ ดูแล้วก็พอ ๆ กัน แต่ถ้าให้เลือก ผมชอบ1110มากว่าครับ เพราะว่า เป็นรุ่นใหม่กว่า รูปทรงการออกแบบนี่ผมก็คิดว่าหลาย ๆ คนคงชอบ1110มากกว่า (ก็แล้วแต่) และปุ่มกดของ1110กดง่ายกว่า2300แน่นอนคับ Razz
โจรปล้นใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2006 13:24  

Anonymous ผู้เขียน:
ตัวไม้ไต่คู้ไม่หายหรอกครับ ตัวการันหายไปต่างหาก แย่จัง

ไม่ได้หายไปไหน แค่คล้ายๆกันเท่านั้น ตัวไม้ไต่คู้อยู่ระหว่างสระอือกับสระอุ การันต์ก็อยู่แต่อาจจะสับสนนิดหน่อย ตอนแรกก็เป็นเหมือนกันงง
คิตตี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2006 11:16  

เราสามารถกดปิดเสียงสายเข้า โดยไม่ต้องตัดสายทิ้งได้ไหมคะ

แล้วสามารถตั้งให้ส่งเสียงเตือนเฉพาะกลุ่มที่เราต้องการได้หรือเปล่าคะ ขอบคุณมากค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2006 16:56  

(BANK) ผู้เขียน:
ราคาตัวนี้ไม่น่าเกิน 3 พันบาทนะครับ(อย่าลืมว่ายี่ห้อโนเกีย) กลับสู่ขาวดำก็ดีแล้วครับ เหมาะกับคนที่เป็นสามัญ ไม่ต้องการอะไรมากกว่าสิ่งที่เรียกว่าโทรศัพท์
pann_san
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2006 00:19  

อยากทราบว่าสามารถเปลี่ยนหน้ากากได้ไหม๊ค่ะ
รู้สีกว่าแป้นที่กด จะเป้นยาง ใช้ไปนานๆ จะเกิดเป็นบวมๆ นะค่ะ
มีข้อคิดเห็นไหม๊ค่ะ
ลิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2006 22:55  

ชอบนะ สวยดี เราเคยใช้จอขาว-ดำอ่า 3315 โดนรถทับยังใช้ได้เลยอ่า ตอนแรกเพื่อนแนะนำก็ยังไม่กล้าซื้ออ่า แต่ตรงใจเรามาก ๆ เลยอ่า ขาว-ดำ เท่ห์ดีอ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2006 10:55  

GunKrub ผู้เขียน:
พัฒนาจาก 1100 อยู่หลายจุดครับ
ตั้งแต่
1.นาฬิกา สามารถทำให้มีเสียงบอกเวลาได้ครับ
2.เมนูแบบใหม่ Innerface 2ND (ของจอขาวดำ)
3.นำไอคอนมาเป็นภาพเรียกเข้าได้
4.เสียงเรียกเข้า MP3(รุ่นแรกของโนเกียจอขาวดำ)
สรุป คุ้มค่ามากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2006 20:56  

รุ่นนี้เปลี่ยนเป็นภาษาจีนและพิมพ์จีนได้ไหมคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 09:54  

ถามท่านที่วท่อแล้วหน่อยครับ

Slot ที่ว่างใน Ringtone สามารถโหลดมาเพิ่มได้หรือเปล่าครับ หรือว่าต้องแต่งเองอย่างเดียวแล้วสามารถโหลดได้ช่องทางใดบ้าง ?? (เพราะเข้าไปโหลดของ Orange มาแว้วมานบอกว่าเครื่องไม่ Support อ่าครับ)(เสียตังค์ฟรีเยย Crying or Very sad )
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 22:18  

ความคิดเห็นของคุณ pann_san ที่ว่าปุ่มเป็นยางใช้ไปนาน ๆ แล้วบวมนี่ คุณเคยใช้หรือเคยมีใครใช้หรือครับ หรือคุณเดาเอาช่วยบอกที เพราะผมดูมาหลายรุ่นแล้วคิดว่ารุ่นคุยอย่างเดียว รุ่นนี้คงถูกสุดและดีที่สุด และของอีกคนที่บอกว่าส่งข้อความและรูปภาพแต่รูปไม่มานั่นจิงหรือแล้วมีใครเป็นอีกไหม ช่วยบอกที แต่จิง ๆ รุ่นนี้ก้อไม่ค่อยโดนเท่าไหร่ เพราะคุยได้แค่ 2-3 ชมเอง และ รับข้อความได้น้อย และเม็มชื่อได้น้อย จิง ๆ ผมอยากได้เม็ม 1000 เบอร์น่ะ แต่รวม ๆ ถือว่าดีปานกลาง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2006 17:07  

พึ่งซื้อมาได้ 2-3 วัน ชอบอะ
( ถ้าใช้ไป 2 ปีแล้วมันไม่เจ๊ง จะมา vote ดีเยี่ยม :-P )

1. มี Loud speaker ซึ่งใช่บ่อยมากเวลาพิมพ์คอมฯ ไปแล้วพูดไปด้วย
2. เสียงดังดี คุยริมถนนก็ยังได้ยิน
3. ราคาไม่แพง
4. จอสีถ้า ไม่มีกล้อง รับ/ส่ง MMS ไม่ได้ ก็ไม่รู้จะเอาจอสีไปทำอะไร
5. ไม่ใช่จอขาวดำ แต่เป็น เขียวดำ :-P คล้ายๆ สมัยเล่น PC เมื่อเกือบ 20 ปีก่อน :-P
6. เสียงเรียกไพเราะรักษาสุขภาพจิต ( เกี่ยวมะ ) เสียง
เหมือนนาฬิกาปลุกเก่าๆ มันหลอน เวลาอยู่เงียบๆ ก็ได้ยินอาหง่ัะ ไม่อยากใช้ดทรศะพท์จอไว้ทุกข์ มันไม่เจริญหูเจริญตา

ไม่รู้ว่าจะมีวิธีเพิ่ม ringtone อะเปล่า -_-'
อย่างไรก็ตามเสียงที่ใช้อยู่ก็ไม่ค่อยซ้ำชาว
บ้านแล้วหละ

สีเทาขาว สวยกว่า ดำ หรือ น้ำเงิน ขาวอะ

เชียร์ซะ Cool แต่พูดถึงรูปร่างแล้วชอบ Moto C118 มากกว่านะ
กิ๊บ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2006 16:19  

เราชอบมากเลย
ซื้อให้แม่ใช้ ตอนแรก ดู 1100 กับ 1110
ไป ๆ มา ๆ เอา 1110 เพราะว่ารุ่นใหม่กว่า ราคาห่างกันไม่กี่ร้อย
เอามาลองทดสอบดู ก็คิดว่า คิดไม่ผิดหรอก ที่ซื้อรุ่นนี้
ไม่ได้เชียร์นะ แต่ชอบจริง ๆ
เราใช้ 3300 ยังชอบ 1110 เลย
แล้วก็ไม่คิดจะซื้อโทรศัพท์รุ่นแพง ๆ มันก็แค่โทรศัพท์อย่าไปเอาอะไรกับมันมาก
C H a T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 17:19  

ถอยมาแระคับ Surprised 2450 ได้ small talk & ซิลิโคน เป็นของแถม
kangja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 19:45  

ใครรู้บ้างอ่ะว่ารุ่นนี้ มันกดเปิด hand free ไงอ่ะ
Crying or Very sad
ZIcP
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Mar 2006 03:48  

พ่อผมซื้อมาใช้ครับ เพราะถ้าเครื่องเดิมมันยัด 3 ซิมลงเครื่องเดียวไปได้คงไม่ต้องซื้อมาหรอกเพราะท่านเป็นคนประหยัดครับ ปรากฎว่า ผมไปยึด 1110 ของพ่อมาใช้เฉยเลย(ไอ้ลูกเวร...) แล้วให้พ่อใช้ 6100 ผมแทน(...เจ๊ากัน) เท่าที่ได้ลองใช้ก็พอจะบอกได้เป็นข้อ ๆ ว่าผมรู้สึกชอบมันตรงใหน!?
1.หน้าจอดูแปลกตาดีครับ มัน Invert แล้วก็ดูสวยดีผิดวิสัยโทรศัพท์จอสี(ขาว กะ ดำ ...)
2.เสียงเรียกเข้า ดีผิดคาดมากครับผมคิดว่า มันจะประมาณ2300อ่ะครับแต่พอเอาเข้าจริง ๆ แล้ว1110ทำได้ดีกว่าที่คิดไว้มากครับ เสียงดังมากด้วย ถ้าเอาไปหลอกคนอื่นว่าเป็นเสียง Sumsung ผมว่ามันเชื่อนะเนี่ย Laughing (เสียดายมันลงเพิ่มไม่ได้)
3.การประมาลผลค่อนข้างจะเร็วทำให้สามารถกดดูเมนูหรือใช้งานฟังก์ชั่นได้เร็วทันใจ
4.อึด ตายยากครับ ชาร์จทีอยู่ได้เป็นอาทิตย์

รวม ๆ แล้วก็รู้สึกพอใจอ่ะครับกับโทรศัพท์ระดับนี้ ทำได้ขนาดนี้ก็ถือว่าดีมากแล้วล่ะครับ พอเพียงแล้วล่ะสำหรับผม
แต่สงสัยว่าไอ้ช่องเล็ก ๆ คล้าย ๆ mini USB ข้างล่างมีไว้ทำไมอ่ะครับใครรู้มาบอกทีครับ
ZIcP
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Mar 2006 03:53  

kangja ผู้เขียน:
ใครรู้บ้างอ่ะว่ารุ่นนี้ มันกดเปิด hand free ไงอ่ะ
Crying or Very sad

ตอนกำลังคุยโทรศัพท์ ให้กด Softkey ขวา(ปุ่มสีฟ้าฝั่งขวา) จะปิดกดปุ่มเดิม เพิ่ม-ลดเสียงกดปุ่มลูกศรซ้าย-ขวาครับ
sexophobia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2006 12:14  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานค่ะ 2200 บาท ตอนนี้ชาตอยุ่ เค้าให้ชาต 18 ชม.หรือป่าวค่ะ เหงเพื่อนบอกงี้อะ
แล้วคนขายบอกว่ามันสามารถ โหลด truetone ได้อะ พอโหลดแล้วไม่ได้ไรเลย เสียตังฟรีเลย
อยากรู้อะค่ะว่า โหลดได้หรือป่าว แล้วไอ้ที่ (ว่าง) อะค่ะ มันให้หามาเพิ่มได้ใช่ป่าวค่ะ แล้วมันจะเพิ่มได้ไงอะค่ะ
แต่งเอาหรอ แล้วเสียงที่ได้มันเปงแต่ทำนองหรือค่ะ ไม่ใช่แบบมีเสียงคนพูด ได้ด้วยหรอค่ะ
ยังไงช่วยบอกด้วยนะต่ะ ไม่เคยใช้โนเกียอะค่ะ
เพิ่งซื้อมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : mini usb????
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 05:35  

อยากทราบว่า สาย ที่เค้าเรียกกันว่า mini usb ที่มีอยู่ตรงกลาง ระหว่าง รูชาร์ตแบต กับ รูเสียบหูฟัง มีไว้ทำไมเหรอคะ ตอบด้วยนะคะ สสงสัยจริงๆ เพราะคนขายเองเค้าก็ไม่รู้ แล้วสายราคาเท่าไหร่
ซื้อใหม่ซิง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 01:35  

เพิ่งซื้อมาวันนี้ ราคา 2290 อะ
(คิดว่าถ้าไปซื้อที่มาบุญครองน่าจะได้ราคาถูกกว่านี้)
เราซื้อจาก TG Phone มอลล์ บางปิน่ะ

ชอบตรงความกะทัดรัด และราคาไม่แพง

คนขายบอกให้ชาร์จแบต 12 ชั่วโมง 3 ครั้ง
(แต่ทำไมตอนไปซื้อ N 1100 ให้แม่ที่มาบุญครอง
คนขายกลับบอกว่า ไม่ต้องชาร์จนาน
เอาแค่ให้เต็มก็พอแล้ว เพราะแบตสมัยใหม่ไม่ต้องชาร์จนานๆ)

ก็เลยไม่แน่ใจเหมือนกันว่าต้องชาร์จนานแค่ไหน
แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ชาร์จอะ เห็นมันมีแบตอยู่ครึ่งนึง

อยากรู้เรื่องรูที่เหมือนเอาไว้เสียบ usb ด้วยอะ
อยากโหลดเพลงเข้าไป (จะได้มั้ยเนี่ย)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 08:48  

ใช้การได้ดีครับ สำหรับเป็นเครื่องสแปร์ แบตฯทนดีมาก ราคา 2,500 นี่เหมาะสมมากเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 13:38  

ซื้อใหม่ซิง ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาวันนี้ ราคา 2290 อะ
(คิดว่าถ้าไปซื้อที่มาบุญครองน่าจะได้ราคาถูกกว่านี้)
เราซื้อจาก TG Phone มอลล์ บางปิน่ะ

ชอบตรงความกะทัดรัด และราคาไม่แพง

คนขายบอกให้ชาร์จแบต 12 ชั่วโมง 3 ครั้ง
(แต่ทำไมตอนไปซื้อ N 1100 ให้แม่ที่มาบุญครอง
คนขายกลับบอกว่า ไม่ต้องชาร์จนาน
เอาแค่ให้เต็มก็พอแล้ว เพราะแบตสมัยใหม่ไม่ต้องชาร์จนานๆ)

ก็เลยไม่แน่ใจเหมือนกันว่าต้องชาร์จนานแค่ไหน
แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ชาร์จอะ เห็นมันมีแบตอยู่ครึ่งนึง

อยากรู้เรื่องรูที่เหมือนเอาไว้เสียบ usb ด้วยอะ
อยากโหลดเพลงเข้าไป (จะได้มั้ยเนี่ย)

ไม่จำเป็นต้องชาร์ท12ชั่วโมงนะครับ เพราะแบตเตอร์รี่สมัยนี้เป็นแบบ Li-ion ซึ่งสามารถชาร์ทได้เมื่อต้องการ และไม่จำเป็นต้องกระตุ้นแบตครับ
Pinkkyjam
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: mini usb????
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 13:42  

เพิ่งซื้อมา ผู้เขียน:
อยากทราบว่า สาย ที่เค้าเรียกกันว่า mini usb ที่มีอยู่ตรงกลาง ระหว่าง รูชาร์ตแบต กับ รูเสียบหูฟัง มีไว้ทำไมเหรอคะ ตอบด้วยนะคะ สสงสัยจริงๆ เพราะคนขายเองเค้าก็ไม่รู้ แล้วสายราคาเท่าไหร่

คิดว่าคงไว้สำหรับจัดการสมุดโทรศัพท์ ไม่ก็โหลดรูป-เสียงครับ ส่วนสายmini USBราคาประมาณ300บาทครับ น่าจะใช้กับกล้องที่มีสายนี้ได้ด้วยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: